kurifilter - en to mr translation catalogue (35 entries)

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, cbEnableShortcuts)
en: <html><head/><body><p>Enable or disable web shortcuts. </p><p>Web shortcuts allow you to quickly access or search for information located online or on your hard drive. </p><p>KDE comes with many predefined Web shortcuts. One such Web shortcut is the Google (TM) search shortcut. To use it, you simply type the keyword 'gg' followed by the keyword delimiter and the search term, e.g. <span style=" font-weight:600;">gg:KDE</span>.</p></body></html>
mr: <html><head/><body><p>वेबशॉर्टकटस सक्रिय किंवा निष्क्रिय करा </p>  <p>वेबशॉर्टकटस तुम्हाला ऑनलाईन किंवा तुमच्या हार्ड ड्राइव्हवरील माहिती पटकन सापडण्यासाठी किंवा शोधण्याची मुभा देतो.</p><p> केडीई अनेक पूर्वस्पष्टीकरण असलेल्या वेबशॉर्टकटस दाखवतो. त्या पैकी एक म्हणजे  Google(TM)सर्च शॉर्टकट होय.हा वापरण्यासाठी तुम्ही फक्त 'gg' त्यानंतर किवर्ड डेलीमिटर व शोध संज्ञा जसे कि <span style="font-weight:600;">gg:केडीई</span>.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbEnableShortcuts)
en: &Enable Web shortcuts
mr: वेब शॉर्टकट कार्यान्वित करा (&E)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbUseSelectedShortcutsOnly)
en: &Use preferred shortcuts only
mr: फक्त पसंतीचे शॉर्टकट वापरा (&U)

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (KLineEdit, searchLineEdit)
en: Search for shortcut
mr: शॉर्टकट शोधा

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, pbNew)
en: Add a new Web shortcut
mr: नवीन वेब शॉर्टकट जोडा

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, pbNew)
en: &New...
mr: नवीन (&N)...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, pbChange)
en: Modify the highlighted Web shortcut
mr: प्रकाशित वेब शॉर्टकट बदला

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, pbChange)
en: Chan&ge...
mr: बदल (&G)...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, pbDelete)
en: Delete the highlighted Web shortcut
mr: प्रकाशित वेब शॉर्टकट काढून टाका

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, pbDelete)
en: De&lete
mr: काढून टाका (&LS)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lbDefaultEngine)
en: <qt>
    Select the search engine to use for input boxes that provide automatic lookup services when you type in normal words and phrases instead of a URL. To disable this feature select <b>None</b> from the list.
    </qt>
mr: <qt>
    URL ऐवजी जेव्हा तुम्ही सामान्य शब्द व वाक्ये टाईप करता तेव्हा सर्च इंजिन निवडा, स्वयंचलित लूकअप सेवा देणाऱ्या इनपुट चौकटी निवडा. निष्क्रिय करण्यासाठी <b>काही नाही</b> सूचीतून निवडा.
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbDefaultEngine)
en: Default Web &shortcut:
mr: मूलभूत वेब शॉर्टकट (&S):

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KComboBox, cmbDefaultEngine)
en: <html><head/><body><p>Select a default web shortcut. </p><p>This allows applications to automatically convert the typed word or phrase to web shortcut queries when they cannot be filtered into a proper URL. </p><p>To disable this functionality select <span style=" font-weight:600;">None</span> from the list. </p></body></html>
mr: <html><head/><body><p>जसे कि अंतर्भूत वेबशॉर्टकट निवडा.</p><p>अंतर्भूत वेबशॉर्टकट निवडा यामुळे अप्लिकेशनसमध्ये  टाईप केलेले शब्द अथवा वाक्य वेबशॉर्टकट क़्वेरिजमध्ये आपोआप परिवर्तीत होतात.जेव्हा ते योग्य URL मध्ये चाळले जात नाही. </p><p>हि प्रक्रीया निष्क्रिय करण्यासाठी<span style="font-weight:600;">None</span>सूचीमधून</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lbDelimiter)
en: Choose the delimiter that separates the keyword from the phrase or word to be searched.
mr: संकेत शब्द सीमांकन निवडा. हे सीमांकन संकेत शब्दाला शोध शब्दापासुन वेगळे करते.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbDelimiter)
en: &Keyword delimiter:
mr: संकेत शब्द सीमांकन (&K):

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KComboBox, cmbDelimiter)
en: Choose a delimiter to mark the Web shortcut keyword.
mr: वेब शॉर्टकट संकेत शब्द चिह्नित करण्याकरिता सीमांकन निवडा.

en: No preferred search providers were found.
mr: पसंतीचे शोध पुरवठाकर्ता सापडले नाहीत.

en: No search providers were found.
mr: शोध पुरवठाकर्ता सापडले नाहीत.

en: Search F&ilters
mr: गाळणी शोधा (&I)

en: Modify Web Shortcut
mr: वेब शॉर्टकट बदला

en: New Web Shortcut
mr: नवीन वेब शॉर्टकट

en: The shortcut "%1" is already assigned to "%2". Please choose a different one.
mr: "%1" हा शॉर्टकट अगोदरच "%2 ला नेमला गेलेला आहे. कृपया वेगळा शॉर्टकट निवडा.

en: The following shortcuts are already assigned. Please choose different ones.
    %1
mr: पुढील शॉर्टकट अगोदरच नेमला गेलेला आहे. कृपया वेगळा शॉर्टकट निवडा.
    %1

en: The Shortcut URL does not contain a \{...} placeholder for the user query.
    This means that the same page is always going to be visited, regardless of the text typed in with the shortcut.
mr: शॉर्टकट URL मध्ये\{...}शॉर्टकट URL मध्ये वापरकर्त्याच्या प्रश्नासाठी प्लेसहोल्डर नसते.
    शॉर्टकट URL मध्ये वापरकर्त्याच्या शंकेसाठी प्लेसहोल्डर नसते. शॉर्टकटबरोबर संबंधित नसले तरीही टाईप करण्यात आलेले शब्द शॉर्टकट मध्ये येतात.

en: Keep It
mr: ते ठेवा

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lbName)
en: Enter the human-readable name of the search provider here.
mr: मनुष्य वाचु शकेल असे शोध पुरवठाकर्त्याचे नाव येथे दाखल करा.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbName)
en: Shortcut &name:
mr: शॉर्टकट नाव (&n):

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lbQuery) i18n: ectx: property (toolTip), widget (KLineEdit, leQuery) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit, leQuery)
en: <qt>
    Enter the URI that is used to perform a search on the search engine here.<br/>The whole text to be searched for can be specified as \{@} or \{0}.<br/>
    Recommended is \{@}, since it removes all query variables (name=value) from the resulting string, whereas \{0} will be substituted with the unmodified query string.<br/>You can use \{1} ... \{n} to specify certain words from the query and \{name} to specify a value given by 'name=value' in the user query.<br/>In addition it is possible to specify multiple references (names, numbers and strings) at once (\{name1,name2,...,"string"}).<br/>The first matching value (from the left) will be used as the substitution value for the resulting URI.<br/>A quoted string can be used as the default value if nothing matches from the left of the reference list.
    </qt>
mr: <qt>
    इथे सर्च इंजिन वर सर्च परफॉर्म करण्यासाठी URI एन्टर करा.<br/> इथे सर्च इंजिन वर सर्च परफॉर्म करण्यासाठी URI एन्टर करा. संपूर्ण टेक्स्टचा शोध घेऊन\{@} किंवा\{0} निश्चित करता येते. <br/>
    शिफारसी प्रमाणे \{@},कारण स्ट्रिंग परिणामातून सर्व  क़्वेरि व्हेरीएबल्स(name=value) त्याचप्रमाणे \{0}असुधारित क़्वेरि स्ट्रिंगसोबत पर्याय म्हणून वापरली जाते.<br/>तुम्ही वापरू शकता.\{1} ... \{n}क़्वेरितील काही शब्द निश्चित करण्यासाठी होतो.\{name}वापरकर्त्याच्या क़्वेरि मधील 'name=value'द्वारे देण्यात आलेली value स्पष्ट करण्यासाठी. <br/>यात भर म्हणून विविध संदर्भ स्पष्ट करणे शक्य होते.(नाव,क्रमांक,व स्ट्रिंगस )एकाचवेळी    (\{name1,name2,...,"string"}).<br/>पहिली जुळणारी value(डावीकडून )जी पर्यायी value म्हणून URI निकालात वापरली जाते.<br/>जर डावीकडून संदर्भसूचीतील काहीही जुळले नाही तर एखादी स्ट्रिंग डीफाँल्ट value उदाहरणार्थ वापरली जाते. 
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbQuery)
en: Shortcut &URL:
mr: शॉर्टकट &URL:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KComboBox, cbCharset)
en: Select the character set that will be used to encode your search query.
mr: तुमचा शोध प्रश्न उलगडण्याकरिता वापरायचा अक्षर संच निवडा.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KLineEdit, leShortcut) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit, leShortcut) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lbShortcut)
en: <qt>
    The shortcuts entered here can be used as a pseudo-URI scheme in KDE. For example, the shortcut <b>av</b> can be used as in <b>av</b>:<b>my search</b>
    </qt>
mr: <qt>
     इथे दाखल करण्यात आलेले शॉर्टकटस केडीईमधील pseudo-URI स्कीम म्हणून वापरता येतात. उदाहरणार्थ<b>av</b>हा शॉर्टकट<b></b>:<b>my search म्हणून वापरता येतो</b>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KLineEdit, leName) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit, leName)
en: <html><head/><body><p>Enter the human-readable name of the web shortcut here.</p></body></html>
mr: <html><head/><body><p>मनुष्य वाचु शकेल असे वेब शॉर्टकटचे नाव येथे दाखल करा.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbShortcut)
en: &Shortcuts:
mr: शॉर्टकट (&S):

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lbCharset)
en: Select the character set that will be used to encode your search query
mr: तुमचा शोध प्रश्न उलगडण्याकरिता वापरायचा अक्षर संच निवडा

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbCharset)
en: &Charset:
mr: अक्षर संच (&C):
