kdialog - en to is translation catalogue (66 entries)

en: KDialog can be used to show nice dialog boxes from shell scripts
is: KDialog er hægt að nota til að sýna snyrtilega svarglugga úr skeljaskriftum

en: Current maintainer
is: Núverandi umsjónaraðili

en: Question message box with yes/no buttons
is: Spurningagluggi með já/nei-hnöppum

en: Question message box with yes/no/cancel buttons
is: Spurningagluggi með já/nei/hætta við-hnöppum

en: Warning message box with yes/no buttons
is: Viðvörunargluggi með já/nei-hnöppum

en: Warning message box with continue/cancel buttons
is: Viðvörunargluggi með halda áfram/hætta við-hnöppum

en: Warning message box with yes/no/cancel buttons
is: Viðvörunargluggi með já/nei/hætta við-hnöppum

en: Use text as OK button label
is: Nota texta sem merkingu á 'Í lagi'-hnappi

en: Use text as Yes button label
is: Nota texta sem merkingu á Já-hnappi

en: Use text as No button label
is: Nota texta sem merkingu á Nei-hnappi

en: Use text as Cancel button label
is: Nota texta sem merkingu á 'Hætta við'-hnappi

en: Use text as Continue button label
is: Nota texta sem merkingu á 'Halda áfram'-hnappi

en: 'Sorry' message box
is: 'Því miður' skilaboðagluggi

en: 'Sorry' message box with expandable Details field
is: 'Því miður' skilaboðagluggi með útvíkkanlegum upplýsingareit

en: 'Error' message box
is: 'Villa' skilaboðagluggi

en: 'Error' message box with expandable Details field
is: 'Villa' skilaboðagluggi með útvíkkanlegum upplýsingareit

en: Message Box dialog
is: Skilaboðagluggi

en: Input Box dialog
is: Gluggi með innsláttarreit

en: Image Box dialog
is: Myndagluggi

en: Image Box Input dialog
is: Myndagluggi með innsláttarreit

en: Password dialog
is: Lykilorðagluggi

en: New Password dialog
is: Nýr lykilorðagluggi

en: Text Box dialog
is: Textagluggi

en: Text Input Box dialog
is: Textagluggi með innsláttarreit

en: ComboBox dialog
is: Svargluggi með fellilista

en: Menu dialog
is: Vallistagluggi

en: Check List dialog
is: Gátlistagluggi

en: Radio List dialog
is: Einvalsgluggi

en: Passive Popup
is: Hlutlaus svargluggi

en: Popup icon
is: Tákn á svarglugga

en: File dialog to open an existing file (arguments [startDir] [name or mimetype filter])
is: Skráagluggi til að opna fyrirliggjandi skrá (viðföng [startDir] [sía fyrir heiti eða mime-gerð])

en: File dialog to save a file (arguments [startDir] [name or mimetype filter])
is: Skráagluggi til að vista skrá (viðföng [startDir] [sía fyrir heiti eða mime-gerð])

en: File dialog to select an existing directory (arguments [startDir])
is: Skráagluggi til að velja fyrirliggjandi möppu (viðföng [startDir])

en: File dialog to open an existing URL (arguments [startDir] [name or mimetype filter])
is: Skráagluggi til að opna fyrirliggjandi slóð (viðföng [startDir] [sía fyrir heiti eða mime-gerð])

en: File dialog to save a URL (arguments [startDir] [name or mimetype filter])
is: Skráagluggi til að vista slóð (viðföng [startDir] [sía fyrir heiti eða mime-gerð])

en: Icon chooser dialog (arguments [group] [context])
is: Svargluggi til að velja tákn (viðföng [group] [context])

en: Progress bar dialog, returns a D-Bus reference for communication
is: Svargluggi með framvindustiku, skilar D-Bus samskiptavísun

en: Color dialog to select a color
is: Litavalsgluggi til að velja lit

en: Allow --getcolor to specify output format
is: Leyfa --getcolor að tilgreina úttakssnið

en: Dialog title
is: Titill svarglugga

en: Default entry to use for combobox, menu, color, and calendar
is: Sjálfgefin færsla til að nota með fellilista, vallista, lit og dagatali

en: Allows the --getopenurl and --getopenfilename options to return multiple files
is: Leyfa valkostunum --getopenurl og --getopenfilename að skila mörgum skrám

en: Return list items on separate lines (for checklist option and file open with --multiple)
is: Skila listaatriðum á aðskildum línum (fyrir gátlistavalkost og skráaopnun með --multiple)

en: Outputs the winId of each dialog
is: Skilar gluggakenni (winId) hvers svarglugga

en: Config file and option name for saving the "do-not-show/ask-again" state
is: Grunnstillingaskrá og nafn valkosts til að vista stöðuna "ekki-sýna/spyrja aftur"

en: Slider dialog box, returns selected value (arguments [text] [min] [max] [step])
is: Svargluggi með sleða, skilar völdu gildi (viðföng [text] [min] [max] [step])

en: Date format for calendar result and/or default value (Qt-style); defaults to 'ddd MMM d yyyy'
is: Dagsetningarsnið fyrir dagatal og/eða sjálfgefið gildi (í stíl við Qt). Sjálfgefið snið er 'ddd MMM d yyyy'

en: Calendar dialog box, returns selected date
is: Svargluggi með dagatali, skilar valinni dagsetningu

en: Makes the dialog transient for an X app specified by winid
is: Gerir svargluggann skammvinnan fyrir X forrit sem skilgreint er með gluggakenni (winid)

en: A synonym for --attach
is: Samheiti fyrir --attach

en: Dialog geometry: [=][<width>{xX}<height>][{+-}<xoffset>{+-}<yoffset>]
is: Stærðir glugga: [=][<breidd>{xX}<hæð>][{+-}<xhliðrun>{+-}<yhliðrun>]

en: Arguments - depending on main option
is: Viðfang - veltur á aðalvalkosti

[ctx: @action:button]
en: &Yes
is: &Já

[ctx: @action:button]
en: &No
is: &Nei

en: Do not ask again
is: Ekki spyrja aftur

en: Syntax: --combobox <text> item [item] ...
is: Notkun: --combobox <text> item [item] ...

en: Syntax: --menu text tag item [tag item] ...
is: Notkun: --menu text tag item [tag item] ...

en: Syntax: --checklist text tag item on/off [tag item on/off] ...
is: Notkun: --checklist text tag item on/off [tag item on/off] ...

en: Syntax: --radiolist text tag item on/off [tag item on/off] ...
is: Notkun: --radiolist text tag item on/off [tag item on/off] ...

[ctx: @title:window]
en: Open
is: Opna mynd

[ctx: @title:window]
en: Save As
is: Vista sem

[ctx: @title:window]
en: Select Directory
is: Velja möppu

[ctx: @title:window]
en: Choose Color
is: Velja lit

en: Syntax: --slider <text> <min> <max> <step>
is: Notkun: --slider <text> <min> <max> <step>

en: Cancel
is: Hætta við

en: kdialog: could not open file %1
is: kdialog: gat ekki opnað skrána %1
