kdialog - en to th translation catalogue (37 entries)

en: KDialog
th: กล่องโต้ตอบ-K

en: KDialog can be used to show nice dialog boxes from shell scripts
th: กล่องโต้ตอบ-K สามารถใช้ในการแสดงกล่องโต้ตอบจากเชลล์สคริปต์ได้

en: (C) 2000, Nick Thompson
th: สงวนลิขสิทธิ์ (C) 2000, Nick Thompson

en: Current maintainer
th: ผู้ดูแลในปัจจุบัน

en: Question message box with yes/no buttons
th: กล่องข้อความถามพร้อมปุ่ม ใช่/ไม่ใช่

en: Question message box with yes/no/cancel buttons
th: กล่องข้อความถามพร้อมปุ่ม ใช่/ไม่ใช่/ยกเลิก

en: Warning message box with yes/no buttons
th: กล่องข้อความแจ้งเตือนพร้อมปุ่ม ใช่/ไม่ใช่

en: Warning message box with continue/cancel buttons
th: กล่องข้อความแจ้งเตือนพร้อมปุ่ม ทำต่อไป/ยกเลิก

en: Warning message box with yes/no/cancel buttons
th: กล่องข้อความแจ้งเตือนพร้อมปุ่ม ใช่/ไม่ใช่/ยกเลิก

en: Use text as Yes button label
th: ใช้ข้อความแทนคำว่า ใช่ บนป้ายของปุ่ม

en: Use text as No button label
th: ใช้ข้อความแทนคำว่า ไม่ใช่ บนป้ายของปุ่ม

en: Use text as Cancel button label
th: ใช้ข้อความแทนคำว่า ยกเลิก บนป้ายของปุ่ม

en: Use text as Continue button label
th: ใช้ข้อความแทนคำว่า ทำต่อไป บนป้ายของปุ่ม

en: 'Sorry' message box
th: กล่องแสดงข้อความ 'ขออภัย'

en: 'Error' message box
th: กล่องแสดง 'ข้อผิดพลาด'

en: Message Box dialog
th: กล่องแสดงข้อความ

en: Input Box dialog
th: กล่องนำเข้าข้อมูล

en: Password dialog
th: กล่องรหัสผ่าน

en: Text Box dialog
th: กล่องข้อความ

en: Text Input Box dialog
th: กล่องกรอกข้อความ

en: ComboBox dialog
th: กล่องโต้ตอบคอมโบบ๊อกซ์

en: Menu dialog
th: กล่องเมนู

en: Check List dialog
th: กล่องรายการปุ่มกาเลือก

en: Radio List dialog
th: กล่องรายการปุ่มวิทยุ

en: Passive Popup
th: หน้าต่างป๊อปอัปแจ้งให้ทราบ

en: Progress bar dialog, returns a D-Bus reference for communication
th: กล่องแสดงความคืบหน้า จะคืนค่าอ้างอิงกับ D-Bus สำหรับการสื่อสาร

en: Color dialog to select a color
th: กล่องเลือกสีสำหรับเลือกสีตามต้องการ

en: Dialog title
th: หัวเรื่องกล่อง

en: Allows the --getopenurl and --getopenfilename options to return multiple files
th: อนุญาตให้ใช้ตัวเลือก --getopenurl และ --getopenfilename เพื่อส่งค่ากลับเป็นหลายแฟ้ม

en: Return list items on separate lines (for checklist option and file open with --multiple)
th: คืนค่ารายการเป็นบรรทัดที่แยกกัน (สำหรับตัวเลือก checklist และแฟ้มที่เปิดด้วยตัวเลือก --multiple)

en: Outputs the winId of each dialog
th: แสดงผลลัพธ์หมายเลขหน้าต่าง (winId) ของแต่ละกล่องโต้ตอบ

en: Config file and option name for saving the "do-not-show/ask-again" state
th: ปรับแต่งชื่อแฟ้มและชื่อตัวเลือกสำหรับใช้ในการบันทึกสถานะ "ไม่ต้องแสดง/ถามอีก"

en: Slider dialog box, returns selected value
th: กล่องแถบเลื่อน คืนค่ากลับมาเป็นค่าที่ถูกเลือก

en: Calendar dialog box, returns selected date
th: กล่องปฏิทิน คืนค่ากลับมาเป็นวันที่ถูกเลือก

en: Makes the dialog transient for an X app specified by winid
th: สร้างกล่องโต้ตอบชั่วคราวสำหรับใช้กับโปรแกรมของ X ตามหมายเลขหน้าต่าง (winid) ที่กำหนด

en: Arguments - depending on main option
th: อาร์กิวเมนต์ - ขึ้นอยู่กับตัวเลือกหลัก

en: kdialog: could not open file %1
th: กล่องโต้ตอบ K: ไม่สามารถเปิดแฟ้ม %1 ได้
