kdialog - en to vi translation catalogue (63 entries)

en: KDialog can be used to show nice dialog boxes from shell scripts
vi: KDialog dùng để hiển thị các hộp thoại từ các kịch bản hệ vỏ

en: Current maintainer
vi: Bảo trì viên hiện tại

en: Question message box with yes/no buttons
vi: Hộp thông điệp câu hỏi với các nút có/không

en: Question message box with yes/no/cancel buttons
vi: Hộp thông điệp câu hỏi với các nút có/không/huỷ

en: Warning message box with yes/no buttons
vi: Hộp thông điệp cảnh báo với các nút có/không

en: Warning message box with continue/cancel buttons
vi: Hộp thông điệp cảnh báo với các nút tiếp tục / huỷ

en: Warning message box with yes/no/cancel buttons
vi: Hộp thông điệp cảnh báo với các nút có/không/huỷ

en: Use text as OK button label
vi: Dùng chữ làm nhãn của nút OK

en: Use text as Yes button label
vi: Dùng chữ làm nhãn của nút Có

en: Use text as No button label
vi: Dùng chữ làm nhãn của nút Không

en: Use text as Cancel button label
vi: Dùng chữ làm nhãn của nút Huỷ

en: Use text as Continue button label
vi: Dùng chữ làm nhãn của nút Tiếp tục

en: 'Sorry' message box
vi: Hộp thông điệp 'Rất tiếc'

en: 'Sorry' message box with expandable Details field
vi: Hộp thông điệp 'Rất tiếc' với trường "Chi tiết" mở rộng được

en: 'Error' message box
vi: Hộp thông điệp 'Lỗi'

en: 'Error' message box with expandable Details field
vi: Hộp thông điệp 'Lỗi' với trường "Chi tiết" mở rộng được

en: Message Box dialog
vi: Hộp thoại "Hộp thông điệp"

en: Input Box dialog
vi: Hộp thoại "Ô nhập"

en: Image Box dialog
vi: Hộp thoại "Hộp ảnh"

en: Image Box Input dialog
vi: Hộp thoại "Đầu vào hộp ảnh"

en: Password dialog
vi: Hộp thoại "Mật khẩu"

en: New Password dialog
vi: Hộp thoại "Mật khẩu mới"

en: Text Box dialog
vi: Hộp thoại "Hộp văn bản"

en: Text Input Box dialog
vi: Hộp thoại "Ô nhập văn bản"

en: ComboBox dialog
vi: Hộp thoại "Hộp kết hợp"

en: Menu dialog
vi: Hộp thoại "Trình đơn"

en: Check List dialog
vi: Hộp thoại "Danh sách chọn"

en: Radio List dialog
vi: Hộp thoại "Danh sách chọn một"

en: Passive Popup
vi: Ô bật lên thụ động

en: Popup icon
vi: Biểu tượng ô bật lên

en: File dialog to open an existing file (arguments [startDir] [filter])
vi: Hộp thoại tệp để mở một tệp có sẵn (đối số [thư-mục-đầu] [lọc])

en: File dialog to save a file (arguments [startDir] [filter])
vi: Hộp thoại tệp để lưu tệp (đối số [thư-mục-đầu] [lọc])

en: File dialog to select an existing directory (arguments [startDir])
vi: Hộp thoại tệp để chọn một thư mục có sẵn (đối số [thư-mục-đầu])

en: File dialog to open an existing URL (arguments [startDir] [filter])
vi: Hộp thoại tệp để mở một URL có sẵn (đối số [thư-mục-đầu] [lọc])

en: File dialog to save a URL (arguments [startDir] [filter])
vi: Hộp thoại tệp để lưu URL (đối số [thư-mục-đầu] [lọc])

en: Icon chooser dialog (arguments [group] [context])
vi: Hộp thoại chọn biểu tượng (đối số [nhóm] [ngữ cảnh])

en: Progress bar dialog, returns a D-Bus reference for communication
vi: Hộp thoại thanh tiến trình, trả về một tham chiếu D-Bus để giao tiếp

en: Color dialog to select a color
vi: Hộp thoại màu để chọn một màu

en: Allow --getcolor to specify output format
vi: Cho phép --getcolor chỉ định định dạng đầu ra

en: Dialog title
vi: Tiêu đề hộp thoại

en: Default entry to use for combobox, menu, color, and calendar
vi: Mục mặc định dùng cho hộp kết hợp, trình đơn, màu, và lịch

en: Allows the --getopenurl and --getopenfilename options to return multiple files
vi: Cho phép các lựa chọn --getopenurl và --getopenfilename trả về nhiều tệp

en: Return list items on separate lines (for checklist option and file open with --multiple)
vi: Trả về danh sách mỗi mục trên một dòng (dùng cho các lựa chọn trong danh sách chọn và mở tệp bằng --multiple)

en: Outputs the winId of each dialog
vi: Xuất ra winId (mã cửa sổ) của mỗi hộp thoại

en: Config file and option name for saving the "do-not-show/ask-again" state
vi: Tệp cấu hình và tên lựa chọn để lưu trạng thái "đừng hiển thị / hỏi lại"

en: Slider dialog box, returns selected value
vi: Hộp thoại thanh trượt, trả về giá trị được chọn

en: Date format for calendar result and/or default value (Qt-style); defaults to 'ddd MMM d yyyy'
vi: Định dạng ngày cho kết quả của lịch và/hoặc giá trị mặc định (kiểu Qt); mặc định là 'ddd MMM d yyyy'

en: Calendar dialog box, returns selected date
vi: Hộp thoại lịch, trả về ngày được chọn

en: Makes the dialog transient for an X app specified by winid
vi: Làm hộp thoại tạm thời cho một ứng dụng X được xác định bởi winid

en: A synonym for --attach
vi: Đồng nghĩa với --attach

en: Dialog geometry: [=][<width>{xX}<height>][{+-}<xoffset>{+-}<yoffset>]
vi: Hình dạng của hộp thoại: [=][<rộng>{xX}<cao>][{+-}<lệch-x>{+-}<lệch-y>]

en: Arguments - depending on main option
vi: Đối số - phụ thuộc vào lựa chọn chính

en: Do not ask again
vi: Đừng hỏi lại

en: Syntax: --combobox <text> item [item] ...
vi: Cú pháp: --combobox <chữ> mục [mục] ...

en: Syntax: --menu text tag item [tag item] ...
vi: Cú pháp: --menu chữ thẻ mục [thẻ mục] ...

en: Syntax: --checklist text tag item on/off [tag item on/off] ...
vi: Cú pháp: --checklist chữ thẻ mục on/off [thẻ mục on/off] ...

en: Syntax: --radiolist text tag item on/off [tag item on/off] ...
vi: Cú pháp: --radiolist chữ thẻ mục on/off [thẻ mục on/off] ...

[ctx: @title:window]
en: Open
vi: Mở

[ctx: @title:window]
en: Save As
vi: Lưu thành

[ctx: @title:window]
en: Select Directory
vi: Chọn thư mục

[ctx: @title:window]
en: Choose Color
vi: Chọn màu

en: Cancel
vi: Huỷ

en: kdialog: could not open file %1
vi: kdialog: không mở được tệp %1
