keditbookmarks - en to is translation catalogue (120 entries)

en: &Delete
is: &Eyða

en: Rename
is: Endurnefna

en: C&hange Location
is: &Breyta staðsetningu

en: C&hange Comment
is: Breyta &athugasemd

en: Chan&ge Icon...
is: &Breyta táknmynd...

en: Update Favicon
is: Uppfæra veftáknmynd

en: Recursive Sort
is: Endurkvæm röðun

en: &New Folder...
is: &Ný mappa...

en: &New Bookmark
is: &Nýtt bókamerki

en: &Insert Separator
is: Setja &aðgreini

en: &Sort Alphabetically
is: Setja í s&tafrófsröð

en: Set as T&oolbar Folder
is: Sýna þessa möppu í tækjas&lánni

en: &Expand All Folders
is: &Fletta opnar allar möppurnar

en: Collapse &All Folders
is: Fella saman &allar möppur

en: &Open in Browser
is: &Opna í vafra

en: Check &Status
is: Skoða &stöðu

en: Check Status: &All
is: Skoða stöðu: &Allt

en: Update All &Favicons
is: Uppfæra allar vef&táknmyndir

en: Cancel &Checks
is: Hætta við &prófanir

en: Cancel &Favicon Updates
is: Hæta við uppfærlsu &veftáknmynda

en: Import &Netscape Bookmarks...
is: Flytja inn &Netscape bókamerki...

en: Import &Opera Bookmarks...
is: Flytja inn &Opera bókamerki...

en: Import &Galeon Bookmarks...
is: Flytja inn &Galeon bókamerki...

en: Import &KDE 2 or KDE 3 Bookmarks...
is: Flytja inn bókamerki úr &KDE 2 eða KDE 3...

en: Import &Internet Explorer Bookmarks...
is: Flytja inn bókamerki úr &Internet Explorer...

en: Import &Mozilla Bookmarks...
is: Flytja inn &Mozilla bókamerki...

en: Export &Netscape Bookmarks
is: Flytja út &Netscape bókamerki

en: Export &Opera Bookmarks...
is: Flytja út &Opera bókamerki...

en: Export &HTML Bookmarks...
is: Flytja út &HTML bókamerki...

en: Export &Internet Explorer Bookmarks...
is: Flytja út &Internet Explorer bókamerki...

en: Export &Mozilla Bookmarks...
is: Flytja út &Mozilla bókamerki...

en: HTML Bookmark Listing (*.html)
is: HTML bókamerkjalistar (*.html)

[ctx: (qtundo-format)]
en: Cut Items
is: Klippa hluti

[ctx: (qtundo-format)]
en: Paste
is: Líma

en: New folder:
is: Ný mappa:

[ctx: @title:window]
en: Create New Bookmark Folder
is: Búa til nýja bókamerkjamöppu

[ctx: (qtundo-format)]
en: Recursive Sort
is: Endurkvæm röðun

[ctx: (qtundo-format)]
en: Sort Alphabetically
is: Raða í stafrófsröð

[ctx: (qtundo-format)]
en: Delete Items
is: Eyða hlutum

en: Name:
is: Nafn:

en: Location:
is: Staðsetning:

en: Comment:
is: Athugasemd:

en: First viewed:
is: Fyrst skoðað:

en: Viewed last:
is: Síðast skoðað:

en: Times visited:
is: Fjöldi skoðana:

en: My Bookmarks
is: Bókamerkin mín

en: OK
is: Í lagi

en: Updating favicon...
is: Uppfæri veftáknmynd...

en: %1; no HTML component found (%2)
is: %1; engin HTML hluti fannst (%2)

[ctx: (qtundo-format)]
en: Import %1 Bookmarks
is: Flytja inn %1 bókamerki

en: %1 Bookmarks
is: %1 Bókamerki

en: Import as a new subfolder or replace all the current bookmarks?
is: Viltu flytja þetta inn sem undirmöppu, eða setja í staðinn fyrir öll núverandi bókamerki?

[ctx: @title:window]
en: %1 Import
is: Innflutningur %1

en: As New Folder
is: Sem ný mappa

en: Replace
is: Skipta út

en: Galeon Bookmark Files (*.xbel)
is: Galeon bókamerkjaskrár (*.xbel)

en: KDE Bookmark Files (*.xml)
is: KDE bókamerkjaskrár (*.xml)

en: Merges bookmarks installed by 3rd parties into the user's bookmarks
is: Bætir bókamerkjum frá öðrum forritum við bókamerki notanda

en: Copyright © 2005 Frerich Raabe
is: Höfundaréttur © 2005 Frerich Raabe

en: Original author
is: Upprunalegur höfundur

en: Directory to scan for extra bookmarks
is: Mappa sem á að skanna eftir fleiri bókamerkjum

[ctx: (qtundo-format)]
en: Insert Separator
is: Setja aðgreini

[ctx: (qtundo-format)]
en: Create Bookmark
is: Búa til bókamerki

[ctx: (qtundo-format)]
en: Create Folder
is: Búa til möppu

[ctx: (qtundo-format)]
en: Copy %1
is: Afrita %1

[ctx: (qtundo-format)]
en: Icon Change
is: Breytt táknmynd

[ctx: (qtundo-format)]
en: Title Change
is: Breyttur titill

[ctx: (qtundo-format)]
en: URL Change
is: Breytt slóð

[ctx: (qtundo-format)]
en: Comment Change
is: Breytt athugasemd

[ctx: (qtundo-format)]
en: Move %1
is: Færa %1

[ctx: (qtundo-format)]
en: Set as Bookmark Toolbar
is: Setja sem bókamerkjaslá

[ctx: (qtundo-format)]
en: Copy Items
is: Afrita hluti

[ctx: (qtundo-format)]
en: Move Items
is: Færa hluti

[ctx: name of the container of all browser bookmarks]
en: Bookmarks
is: Bókamerki

[ctx: @title:column name of a bookmark]
en: Name
is: Heiti

[ctx: @title:column name of a bookmark]
en: Location
is: Staðsetning

[ctx: @title:column comment for a bookmark]
en: Comment
is: Athugasemd

[ctx: @title:column status of a bookmark]
en: Status
is: Staða

en: Search Columns
is: Leitardálkar

en: All Visible Columns
is: Allir sýnilegir dálkar

[ctx: Column number %1]
en: Column No. %1
is: Dálkur númer %1

en: S&earch:
is: L&eita:

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
is: &Skrá

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
is: &Breyta

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
is: S&koða

note: i18n: ectx: Menu (folder)
en: &Folder
is: &Mappa

note: i18n: ectx: Menu (bookmark)
en: &Bookmark
is: &Bókamerki

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
is: &Stillingar

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
is: Aðaltækjaslá

note: i18n: ectx: Menu (import)
en: &Import
is: &Flytja inn

note: i18n: ectx: Menu (export)
en: &Export
is: Flytja ú&t

note: i18n: ectx: Menu (tools)
en: &Tools
is: Á&höld

en: Another instance of %1 is already running. Do you really want to open another instance or continue work in the same instance?
    Please note that, unfortunately, duplicate views are read-only.
is: Annað eintak af %1 er þegar í gangi. Ertu viss um að þú viljir opna annað eintak eða halda áfram að vinna í því sem fyrir er ?
    Athugaðu einnig, að í seinna eintakinu eru allar aðgerðir einungis í lesham.

[ctx: @title:window]
en: Warning
is: Aðvörun

en: Run Another
is: Ræsa annað

en: Continue in Same
is: Halda áfram í sama

en: Bookmark Editor
is: Bókamerkjastjóri

en: Bookmark Organizer and Editor
is: Bókamerkjaskipuleggjari

en: Copyright 2000-2017, KDE developers
is: Höfundarréttur 2000-2017, KDE þróunarteymið

en: Initial author
is: Upphaflegur höfundur

en: Author
is: Höfundur

en: Import bookmarks from a file in Mozilla format
is: Flytja inn bókamerki úr skrá í Mozilla sniði

en: Import bookmarks from a file in Netscape (4.x and earlier) format
is: Flytja inn bókamerki úr skrá í Netscape (4.x og nýrri) sniði

en: Import bookmarks from a file in Internet Explorer's Favorites format
is: Flytja inn bókamerki úr skrá í Internet Explorer Favorites sniði

en: Import bookmarks from a file in Opera format
is: Flytja inn bókamerki úr skrá í Opera sniði

en: Import bookmarks from a file in KDE2 format
is: Flytja inn bókamerki úr skrá í KDE2 sniði

en: Import bookmarks from a file in Galeon format
is: Flytja inn bókamerki úr skrá í Galeon sniði

en: Export bookmarks to a file in Mozilla format
is: Flytja út bókamerki í skrá í Mozilla sniði

en: Export bookmarks to a file in Netscape (4.x and earlier) format
is: Flytja út bókamerki í skrá í Netscape (4.x og nýrri) sniði

en: Export bookmarks to a file in a printable HTML format
is: Flytja út bókamerki í skrá í prentanlegu HTML sniði

en: Export bookmarks to a file in Internet Explorer's Favorites format
is: Flytja út bókamerki í skrá í Internet Explorer Favorites sniði

en: Export bookmarks to a file in Opera format
is: Flytja út bókamerki í skrá í Opera sniði

en: Open at the given position in the bookmarks file
is: Opna í tiltekinni staðsetningu í bókamerkjaskrá

en: Set the user-readable caption, for example "Konsole"
is: Seur þann hluta sem lesanlegur er notandanum, til dæmis "Konsole"

en: Hide all browser related functions
is: Fela allar aðgerðir tengdar vafra

en: A unique name that represents this bookmark collection, usually the kinstance name.
    This should be "konqueror" for the Konqueror bookmarks, "kfile" for KFileDialog bookmarks, etc.
    The final D-Bus object path is /KBookmarkManager/<dbusObjectName>
is: Einstakt heiti á þetta bókamerkjasafn, venjulega kennt við kinstance forritshlutann.
    Það myndi vera "konqueror" fyrir Konqueror bókamerki, "kfile" fyrir KFileDialog bókamerki, o.s.frv.
    Endanleg slóð DBus hluta er /KBookmarkManager/<dbusObjectName>

en: File to edit
is: Skrá sem á að breyta

en: You may only specify a single --export option.
is: Þá mátt aðeins tilgreina einn --export valmöguleika.

en: You may only specify a single --import option.
is: Þá mátt aðeins tilgreina einn --import valmöguleika.

en: Checking...
is: Skoða...
