keditbookmarks - en to vi translation catalogue (119 entries)

en: &Delete
vi: &Xoá

en: Rename
vi: Đổi tên

en: C&hange Location
vi: Đổ&i địa điểm

en: C&hange Comment
vi: Đổ&i chú thích

en: Chan&ge Icon...
vi: Đổi biểu tượn&g...

en: Update Favicon
vi: Cập nhật biểu tượng trang

en: Recursive Sort
vi: Sắp xếp đệ quy

en: &New Folder...
vi: Thư mục &mới...

en: &New Bookmark
vi: Dấu nhớ &mới

en: &Insert Separator
vi: C&hèn phần phân cách

en: &Sort Alphabetically
vi: &Sắp xếp theo bảng chữ cái

en: Set as T&oolbar Folder
vi: Đặt làm "Thư mục th&anh công cụ"

en: &Expand All Folders
vi: Mở &rộng tất cả các thư mục

en: Collapse &All Folders
vi: Thu &gọn tất cả các thư mục

en: &Open in Browser
vi: &Mở trong trình duyệt

en: Check &Status
vi: Kiểm tra t&rạng thái

en: Check Status: &All
vi: Kiểm tr&a trạng thái: tất cả

en: Update All &Favicons
vi: Cập nhật tất cả các &biểu tượng trang

en: Cancel &Checks
vi: Huỷ &kiểm tra

en: Cancel &Favicon Updates
vi: Huỷ cập nhật &biểu tượng trang

en: Import &Netscape Bookmarks...
vi: Nhập khẩu dấu nhớ &Netscape...

en: Import &Opera Bookmarks...
vi: Nhập khẩu dấu nhớ &Opera...

en: Import &Galeon Bookmarks...
vi: Nhập khẩu dấu nhớ &Galeon...

en: Import &KDE 2 or KDE 3 Bookmarks...
vi: Nhập khẩu dấu nhớ &KDE2 hoặc KDE3...

en: Import &Internet Explorer Bookmarks...
vi: Nhập khẩu dấu nhớ &Internet Explorer...

en: Import &Mozilla Bookmarks...
vi: Nhập khẩu dấu nhớ &Mozilla...

en: Export &Netscape Bookmarks
vi: Xuất khẩu dấu nhớ &Netscape

en: Export &Opera Bookmarks...
vi: Xuất khẩu dấu nhớ &Opera...

en: Export &HTML Bookmarks...
vi: Xuất khẩu dấu nhớ &HTML...

en: Export &Internet Explorer Bookmarks...
vi: Xuất khẩu dấu nhớ &Internet Explorer...

en: Export &Mozilla Bookmarks...
vi: Xuất khẩu dấu nhớ &Mozilla...

en: HTML Bookmark Listing (*.html)
vi: Liệt kê dấu nhớ HTML (*.html)

[ctx: (qtundo-format)]
en: Cut Items
vi: Cắt các mục

[ctx: (qtundo-format)]
en: Paste
vi: Dán

en: New folder:
vi: Thư mục mới:

[ctx: @title:window]
en: Create New Bookmark Folder
vi: Tạo thư mục dấu nhớ mới

[ctx: (qtundo-format)]
en: Recursive Sort
vi: Sắp xếp đệ quy

[ctx: (qtundo-format)]
en: Sort Alphabetically
vi: Sắp xếp theo bảng chữ cái

[ctx: (qtundo-format)]
en: Delete Items
vi: Xoá các mục

en: Name:
vi: Tên:

en: Location:
vi: Địa điểm:

en: Comment:
vi: Chú thích:

en: First viewed:
vi: Xem lần đầu:

en: Viewed last:
vi: Xem lần cuối:

en: Times visited:
vi: Số lần mở:

en: My Bookmarks
vi: Dấu nhớ của tôi

en: Updating favicon...
vi: Đang cập nhật biểu tượng trang...

en: %1; no HTML component found (%2)
vi: %1; không tìm thấy thành phần HTML nào (%2)

[ctx: (qtundo-format)]
en: Import %1 Bookmarks
vi: Nhập khẩu dấu nhớ %1

en: %1 Bookmarks
vi: Dấu nhớ %1

en: Import as a new subfolder or replace all the current bookmarks?
vi: Nhập khẩu thành một thư mục con mới hay thay thế tất cả các dấu nhớ hiện tại?

[ctx: @title:window]
en: %1 Import
vi: Nhập khẩu %1

en: As New Folder
vi: Thành thư mục mới

en: Replace
vi: Thay thế

en: Galeon Bookmark Files (*.xbel)
vi: Tệp dấu nhớ Galeon (*.xbel)

en: KDE Bookmark Files (*.xml)
vi: Tệp dấu nhớ KDE (*.xml)

en: Merges bookmarks installed by 3rd parties into the user's bookmarks
vi: Trộn các dấu nhớ được cài đặt bởi các bên thứ ba vào các dấu nhớ của người dùng.

en: Copyright © 2005 Frerich Raabe
vi: Bản quyền © 2005 Frerich Raabe

en: Original author
vi: Tác giả gốc

en: Directory to scan for extra bookmarks
vi: Thư mục để quét tìm thêm dấu nhớ

[ctx: (qtundo-format)]
en: Insert Separator
vi: Chèn phần phân cách

[ctx: (qtundo-format)]
en: Create Bookmark
vi: Tạo dấu nhớ

[ctx: (qtundo-format)]
en: Create Folder
vi: Tạo thư mục

[ctx: (qtundo-format)]
en: Copy %1
vi: Chép %1

[ctx: (qtundo-format)]
en: Icon Change
vi: Thay đổi biểu tượng

[ctx: (qtundo-format)]
en: Title Change
vi: Thay đổi tiêu đề

[ctx: (qtundo-format)]
en: URL Change
vi: Thay đổi URL

[ctx: (qtundo-format)]
en: Comment Change
vi: Thay đổi chú thích

[ctx: (qtundo-format)]
en: Move %1
vi: Chuyển %1

[ctx: (qtundo-format)]
en: Set as Bookmark Toolbar
vi: Đặt làm "Thanh công cụ dấu nhớ"

[ctx: (qtundo-format)]
en: Copy Items
vi: Chép các mục

[ctx: (qtundo-format)]
en: Move Items
vi: Chuyển các mục

[ctx: name of the container of all browser bookmarks]
en: Bookmarks
vi: Dấu nhớ

[ctx: @title:column name of a bookmark]
en: Name
vi: Tên

[ctx: @title:column name of a bookmark]
en: Location
vi: Địa điểm

[ctx: @title:column comment for a bookmark]
en: Comment
vi: Chú thích

[ctx: @title:column status of a bookmark]
en: Status
vi: Trạng thái

en: Search Columns
vi: Tìm trong các cột

en: All Visible Columns
vi: Tất cả các cột thấy được

[ctx: Column number %1]
en: Column No. %1
vi: Cột số %1

en: S&earch:
vi: Tìm &kiếm:

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
vi: &Tệp

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
vi: &Sửa

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
vi: &Xem

note: i18n: ectx: Menu (folder)
en: &Folder
vi: Thư &mục

note: i18n: ectx: Menu (bookmark)
en: &Bookmark
vi: &Dấu nhớ

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
vi: Thiết &lập

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
vi: Thanh công cụ chính

note: i18n: ectx: Menu (import)
en: &Import
vi: &Nhập khẩu

note: i18n: ectx: Menu (export)
en: &Export
vi: &Xuất khẩu

note: i18n: ectx: Menu (tools)
en: &Tools
vi: &Công cụ

en: Another instance of %1 is already running. Do you really want to open another instance or continue work in the same instance?
    Please note that, unfortunately, duplicate views are read-only.
vi: Một hiện thể %1 khác cũng đang chạy. Bạn có thật sự muốn mở một hiện thể nữa, hay tiếp tục công việc trong cùng hiện thể này?
    Vui lòng lưu ý rằng, không may là, các khung xem trùng lặp đều chỉ có thể đọc.

[ctx: @title:window]
en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Run Another
vi: Chạy cái nữa

en: Continue in Same
vi: Tiếp tục cùng cái

en: Bookmark Editor
vi: Trình sửa dấu nhớ

en: Bookmark Organizer and Editor
vi: Trình tổ chức và sửa dấu nhớ

en: Copyright 2000-2017, KDE developers
vi: Bản quyền 2000-2017, các nhà phát triển KDE

en: Initial author
vi: Tác giả ban đầu

en: Author
vi: Tác giả

en: Import bookmarks from a file in Mozilla format
vi: Nhập khẩu các dấu nhớ từ một tệp ở định dạng Mozilla

en: Import bookmarks from a file in Netscape (4.x and earlier) format
vi: Nhập khẩu các dấu nhớ từ một tệp ở định dạng Netscape (4.x và sớm hơn)

en: Import bookmarks from a file in Internet Explorer's Favorites format
vi: Nhập khẩu các dấu nhớ từ một tệp ở định dạng Favorites của Internet Explorer

en: Import bookmarks from a file in Opera format
vi: Nhập khẩu các dấu nhớ từ một tệp ở định dạng Opera

en: Import bookmarks from a file in KDE2 format
vi: Nhập khẩu các dấu nhớ từ một tệp ở định dạng KDE2

en: Import bookmarks from a file in Galeon format
vi: Nhập khẩu các dấu nhớ từ một tệp ở định dạng Galeon

en: Export bookmarks to a file in Mozilla format
vi: Xuất khẩu các dấu nhớ ra một tệp ở định dạng Mozilla

en: Export bookmarks to a file in Netscape (4.x and earlier) format
vi: Xuất khẩu các dấu nhớ ra một tệp ở định dạng Netscape (4.x và sớm hơn)

en: Export bookmarks to a file in a printable HTML format
vi: Xuất khẩu các dấu nhớ ra một tệp ở định dạng HTML in được

en: Export bookmarks to a file in Internet Explorer's Favorites format
vi: Xuất khẩu các dấu nhớ ra một tệp ở định dạng Favorites của Internet Explorer

en: Export bookmarks to a file in Opera format
vi: Xuất khẩu các dấu nhớ ra một tệp ở định dạng Opera

en: Open at the given position in the bookmarks file
vi: Mở ở vị trí được đưa ra trong tệp dấu nhớ

en: Set the user-readable caption, for example "Konsole"
vi: Đặt phụ đề người dùng đọc được, ví dụ "Konsole"

en: Hide all browser related functions
vi: Ẩn tất cả các chức năng liên quan đến trình duyệt

en: A unique name that represents this bookmark collection, usually the kinstance name.
    This should be "konqueror" for the Konqueror bookmarks, "kfile" for KFileDialog bookmarks, etc.
    The final D-Bus object path is /KBookmarkManager/<dbusObjectName>
vi: Một tên độc nhất đại diện cho bộ dấu nhớ này, thường là tên của kinstance.
    Nó nên là "konqueror" cho các dấu nhớ Konqueror, "kfile" cho các dấu nhớ KFileDialog, v.v.
    Đường dẫn đến đối tượng D-Bus cuối cùng là /KBookmarkManager/<dbusObjectName>

en: File to edit
vi: Tệp để sửa

en: You may only specify a single --export option.
vi: Bạn chỉ có thể chỉ định một lựa chọn --export duy nhất.

en: You may only specify a single --import option.
vi: Bạn chỉ có thể chỉ định một lựa chọn --import duy nhất.

en: Checking...
vi: Đang kiểm tra...
