kwriteconfig - en to is translation catalogue (204 entries)

[ctx: KConfig|]
en: Please contact your system administrator.
is: Hafðu samband við kerfisstjóra.

[ctx: KConfigIniBackend|]
en: Configuration file "%1" not writable.
is: Ekki er hægt að skrifa í grunnstillingaskrána "%1".

[ctx: KEMailSettings|]
en: Default
is: Sjálfgefið

[ctx: go back|]
en: &Back
is: Til &baka

[ctx: go forward|]
en: &Forward
is: Á&fram

[ctx: home page|]
en: &Home
is: &Heim

[ctx: KStandardActions|]
en: &New
is: &Nýtt

[ctx: KStandardActions|]
en: Create new document
is: Búa til nýtt skjal

[ctx: KStandardActions|]
en: &Open…
is: &Opna…

[ctx: KStandardActions|]
en: Open an existing document
is: Opna skjal sem þegar er til

[ctx: KStandardActions|]
en: Open &Recent
is: Opna ný&legt

[ctx: KStandardActions|]
en: Open a document which was recently opened
is: Opna skjal sem var nýlega opnað

[ctx: KStandardActions|]
en: &Save
is: Vi&sta

[ctx: KStandardActions|]
en: Save document
is: Vista skjal

[ctx: KStandardActions|]
en: Save &As…
is: Vist&a sem…

[ctx: KStandardActions|]
en: Save document under a new name
is: Vista skjal með nýju heiti

[ctx: KStandardActions|]
en: Re&vert
is: Aftu&rkalla

[ctx: KStandardActions|]
en: Revert unsaved changes made to document
is: Afturkalla óvistaðar breytingar sem gerðar hafa verið á skjalinu

[ctx: KStandardActions|]
en: &Close
is: &Loka

[ctx: KStandardActions|]
en: Close document
is: Loka skjali

[ctx: KStandardActions|]
en: &Print…
is: &Prenta…

[ctx: KStandardActions|]
en: Print document
is: Prenta skjalið

[ctx: KStandardActions|]
en: Print Previe&w
is: Forskoða pren&tun

[ctx: KStandardActions|]
en: Show a print preview of document
is: Sýna prentútgáfu skjals

[ctx: KStandardActions|]
en: &Mail…
is: &Póstur…

[ctx: KStandardActions|]
en: Send document by mail
is: Senda skjal í tölvupósti

[ctx: KStandardActions|]
en: &Quit
is: &Hætta

[ctx: KStandardActions|]
en: Quit application
is: Loka forriti

[ctx: KStandardActions|]
en: &Undo
is: &Afturkalla

[ctx: KStandardActions|]
en: Undo last action
is: Afturkalla síðustu aðgerð

[ctx: KStandardActions|]
en: Re&do
is: Gera a&ftur

[ctx: KStandardActions|]
en: Redo last undone action
is: Gera aftur síðustu afturkölluðu aðgerð

[ctx: KStandardActions|]
en: Cu&t
is: &Klippa

[ctx: KStandardActions|]
en: Cut selection to clipboard
is: Klippa val á klippispjald

[ctx: KStandardActions|]
en: &Copy
is: &Afrita

[ctx: KStandardActions|]
en: Copy selection to clipboard
is: Afrita val á klippispjald

[ctx: KStandardActions|]
en: &Paste
is: &Líma

[ctx: KStandardActions|]
en: Paste clipboard content
is: Líma af klippispjaldi

[ctx: KStandardActions|]
en: C&lear
is: Hr&einsa

[ctx: KStandardActions|]
en: Select &All
is: Velja &allt

[ctx: KStandardActions|]
en: Dese&lect
is: Afve&lja

[ctx: KStandardActions|]
en: &Find…
is: &Finna…

[ctx: KStandardActions|]
en: Find &Next
is: Finna &næsta

[ctx: KStandardActions|]
en: Find Pre&vious
is: Finna &fyrra

[ctx: KStandardActions|]
en: &Replace…
is: &Skipta út…

[ctx: KStandardActions|]
en: Zoom to &Actual Size
is: Sýna í r&aunstærð

[ctx: KStandardActions|]
en: View document at its actual size
is: Skoða skjal í raunstærð þess

[ctx: KStandardActions|]
en: &Fit to Page
is: &Laga að síðu

[ctx: KStandardActions|]
en: Zoom to fit page in window
is: Laga síðu að glugga

[ctx: KStandardActions|]
en: Fit to Page &Width
is: Laga að síðu&breidd

[ctx: KStandardActions|]
en: Zoom to fit page width in window
is: Laga breidd síðu að glugga

[ctx: KStandardActions|]
en: Fit to Page &Height
is: Laga að síðu&hæð

[ctx: KStandardActions|]
en: Zoom to fit page height in window
is: Laga hæð síðu að glugga

[ctx: KStandardActions|]
en: Zoom &In
is: Auka &aðdrátt

[ctx: KStandardActions|]
en: Zoom &Out
is: Mi&nnka aðdrátt

[ctx: KStandardActions|]
en: &Zoom…
is: &Aðdráttur…

[ctx: KStandardActions|]
en: Select zoom level
is: Velja aðdráttarstig

[ctx: KStandardActions|]
en: &Refresh
is: &Endurhlaða

[ctx: KStandardActions|]
en: Refresh document
is: Endurhlaða skjal

[ctx: KStandardActions|]
en: &Up
is: &Upp

[ctx: KStandardActions|]
en: Go up
is: Fara upp

[ctx: KStandardActions|]
en: &Previous Page
is: &Fyrri síða

[ctx: KStandardActions|]
en: Go to previous page
is: Fara á fyrri síðu

[ctx: KStandardActions|]
en: &Next Page
is: &Næsta síða

[ctx: KStandardActions|]
en: Go to next page
is: Fara á næstu síðu

[ctx: KStandardActions|]
en: &Go To…
is: &Fara í

[ctx: KStandardActions|]
en: &Go to Page…
is: Fara á &síðu…

[ctx: KStandardActions|]
en: &Go to Line…
is: &Fara í línu…

[ctx: KStandardActions|]
en: &First Page
is: &Fyrsta síða

[ctx: KStandardActions|]
en: Go to first page
is: Fara á fyrstu síðu

[ctx: KStandardActions|]
en: &Last Page
is: &Síðasta síða

[ctx: KStandardActions|]
en: Go to last page
is: Fara á síðustu síðu

[ctx: KStandardActions|]
en: &Back
is: Til &baka

[ctx: KStandardActions|]
en: Go back in document
is: Fara afturábak í skjalinu

[ctx: KStandardActions|]
en: &Forward
is: Á&fram

[ctx: KStandardActions|]
en: Go forward in document
is: Fara áfram í skjalinu

[ctx: KStandardActions|]
en: &Add Bookmark
is: &Bæta við bókamerki

[ctx: KStandardActions|]
en: &Edit Bookmarks…
is: &Breyta bókamerkjum…

[ctx: KStandardActions|]
en: &Spelling…
is: &Stafsetning…

[ctx: KStandardActions|]
en: Check spelling in document
is: Kanna stafsetningu í skjalinu

[ctx: KStandardActions|]
en: Show &Menubar
is: Sýna &valmyndastiku

[ctx: KStandardActions|]
en: Show or hide menubar
is: Sýna eða fela valmyndastiku

[ctx: KStandardActions|]
en: Show &Toolbar
is: Sýna &tækjastiku

[ctx: KStandardActions|]
en: Show or hide toolbar
is: Sýna eða fela tækjastiku

[ctx: KStandardActions|]
en: Show St&atusbar
is: Sýn&a stöðustiku

[ctx: KStandardActions|]
en: Show or hide statusbar
is: Sýna eða fela stöðustiku

[ctx: KStandardActions|]
en: F&ull Screen Mode
is: F&ylla skjá

[ctx: KStandardActions|]
en: Configure Keyboard S&hortcuts…
is: Grunnstilla &flýtilykla…

[ctx: KStandardActions|]
en: &Configure %1…
is: &Grunnstilla %1…

[ctx: KStandardActions|]
en: Configure Tool&bars…
is: Grunnstilla tækja&stikur…

[ctx: KStandardActions|]
en: Configure &Notifications…
is: Grunnstilla tilky&nningar…

[ctx: KStandardActions|]
en: %1 &Handbook
is: &Handbók fyrir %1

[ctx: KStandardActions|]
en: What's &This?
is: Hvað er þ&etta?

[ctx: KStandardActions|]
en: &Report Bug…
is: Senda &villuskýrslu…

[ctx: KStandardActions|]
en: Configure &Language…
is: Grunnstilla tungu&mál…

[ctx: KStandardActions|]
en: &About %1
is: &Um %1

[ctx: KStandardActions|]
en: About &KDE
is: Um &KDE

[ctx: KStandardActions|]
en: &Delete
is: &Eyða

[ctx: KStandardActions|]
en: &Rename…
is: &Endurnefna…

[ctx: KStandardActions|]
en: &Move to Trash
is: Setja í &ruslið

[ctx: KStandardActions|]
en: &Donate
is: &Styrkja

[ctx: KStandardActions|]
en: Open &Menu
is: Opna &valmynd

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Open
is: Opna

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: New
is: Nýtt

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Close
is: Loka

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Save
is: Vista

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Print
is: Prenta

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Quit
is: Hætta

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Undo
is: Afturkalla

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Redo
is: Gera aftur

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Cut
is: Klippa

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Copy
is: Afrita

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Paste
is: Líma

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Paste Selection
is: Líma val

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Select All
is: Velja allt

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Deselect
is: Afvelja

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Delete Word Backwards
is: Eyða orðinu á undan

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Delete Word Forward
is: Eyða orðinu á eftir

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Find
is: Finna

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Find Next
is: Finna næsta

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Find Prev
is: Finna fyrra

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Replace
is: Skipta út

[ctx: KStandardShortcut|@action Go to main page]
en: Home
is: Heim

[ctx: KStandardShortcut|@action Beginning of document]
en: Begin
is: Byrja

[ctx: KStandardShortcut|@action End of document]
en: End
is: Ljúka

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Prior
is: Fyrri

[ctx: KStandardShortcut|@action Opposite to Prior]
en: Next
is: Næsta

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Up
is: Upp

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Back
is: Til baka

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Forward
is: Áfram

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Reload
is: Endurhlaða

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Beginning of Line
is: Í byrjun línu

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: End of Line
is: Í enda línu

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Go to Line
is: Fara í línu

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Backward Word
is: Afturábak um orð

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Forward Word
is: Áfram um orð

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Add Bookmark
is: Bæta við bókamerki

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Zoom In
is: Auka aðdrátt

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Zoom Out
is: Minnka aðdrátt

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Full Screen Mode
is: Fylla skjá

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Show Menu Bar
is: Sýna valmyndastiku

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Activate Next Tab
is: Virkja næsta flipa

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Activate Previous Tab
is: Virkja fyrri flipa

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Help
is: Hjálp

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: What's This
is: Hvað er þetta

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Text Completion
is: Textaútfylling

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Previous Completion Match
is: Fyrri útfyllingarsamsvörun

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Next Completion Match
is: Næsta útfyllingarsamsvörun

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Substring Completion
is: Útfylling strenghluta

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Previous Item in List
is: Fyrra atriði á listanum

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Next Item in List
is: Næsta atriði á listanum

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Open Recent
is: Opna nýlegt

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Save As
is: Vista sem

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Revert
is: Afturkalla

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Print Preview
is: Forskoðun prentunar

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Mail
is: Póstur

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Clear
is: Hreinsa

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Zoom to Actual Size
is: Aðdrátt í raunstærð

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Fit To Page
is: Laga að síðu

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Fit To Width
is: Laga að breidd

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Fit To Height
is: Laga að hæð

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Zoom
is: Aðdráttur

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Goto
is: Fara á

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Goto Page
is: Fara á síðu

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Document Back
is: Til baka í skjali

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Document Forward
is: Áfram í skjali

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Edit Bookmarks
is: Breyta bókamerkjum

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Spelling
is: Stafsetning

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Show Toolbar
is: Sýna tækjastiku

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Show Statusbar
is: Sýna stöðustiku

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Key Bindings
is: Lyklabindingar

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Configure Application
is: Grunnstilla forrit

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Configure Toolbars
is: Grunnstilla tækjastikur

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Configure Notifications
is: Grunnstilla tilkynningar

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Report Bug
is: Senda villutilkynningu

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Configure Language…
is: Grunnstilla tungumál…

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: About Application
is: Um forritið

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: About KDE
is: Um KDE

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Delete
is: Eyða

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Rename
is: Endurnefna

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Move to Trash
is: Færa í ruslið

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Donate
is: Styrkja

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Show/Hide Hidden Files
is: Sýna/fela faldar skrár

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Create Folder
is: Búa til möppu

[ctx: KStandardShortcut|@action referring to the menu bar or a hamburger menu]
en: Open Main Menu
is: Opna aðalvalmynd

[ctx: KStandardShortcut|@action]
en: Open Context Menu
is: Opna samhengisvalmynd

[ctx: main|]
en: KDE Tool for updating user configuration files
is: KDE-verkfæri til að uppfæra grunnstillingaskrár notenda

[ctx: main|]
en: Keep output results from scripts
is: Halda niðurstöðu úr úttaki frá skriftum

[ctx: main|]
en: For unit tests only: do not write the done entries, so that with every re-run, the scripts are executed again
is: Til einingaprófunar eingöngu: ekki skrifa loknu færslurnar, þannig að við hverju endurkeyrslu verði skrifturnar keyrðar aftur

[ctx: main|]
en: Check whether config file itself requires updating
is: Athuga hvort grunnstillingaskráin þarfnist uppfærslu

[ctx: main|]
en: File(s) to read update instructions from
is: Skrá(r) sem uppfærsluleiðbeiningar eru lesnar úr

[ctx: main|]
en: Directory to generate files in [.]
is: Mappa þar sem á að búa til skrár [.]

[ctx: main|]
en: directory
is: mappa

[ctx: main|]
en: Display software license.
is: Birta notkunarleyfi hugbúnaðar

[ctx: main|]
en: Use <file> instead of global config
is: Nota <file> í stað altækra grunnstillinga

[ctx: main|]
en: Group to look in. Use "<default>" for the root group, or use repeatedly for nested groups.
is: Hópur sem á að leita í. Notaðu "<default>" fyrir rótarhópinn eða notaðu endurtekið fyrir faldaða hópa.

[ctx: main|]
en: Key to look for
is: Lykill sem á að leita að

[ctx: main|]
en: Default value
is: Sjálfgefið gildi

[ctx: main|]
en: Type of variable
is: Tegund breytu

[ctx: main|]
en: Group name cannot be empty, use "<default>" for the root group
is: Heiti hóps getur ekki verið autt, notaðu "<default>" fyrir rótarhópinn

[ctx: main|]
en: Type of variable. Use "bool" for a boolean, otherwise it is treated as a string
is: Tegund breytu. Notaðu "bool" fyrir satt/ósatt, að öðrum kosti er farið með breytuna sem streng

[ctx: main|]
en: Delete the designated key if enabled
is: Eyða tilgreindum lykli ef virkt

[ctx: notify|]
en: Notify applications of the change
is: Láta forrit vita af þessari breytingu

[ctx: main|]
en: The value to write. Mandatory, on a shell use '' for empty
is: Gildið sem á að skrifa. Í skeljum verður að nota '' ef það er tómt
