kdelibs4 - en to vi translation catalogue (94 entries)

[ctx: Encodings menu]
en: Default
vi: Mặc định

[ctx: Encodings menu]
en: Autodetect
vi: Tự động phát hiện

en: Color Scheme
vi: Quy hoạch màu

en: No commands matching the filter
vi: Không có lệnh nào khớp với bộ lọc

[ctx: @title:window]
en: Configure
vi: Cấu hình

[ctx: @action:inmenu General purpose menu]
en: &Menu
vi: Trìn&h đơn

[ctx: @action:inmenu A menu item that advertises and enables the menubar]
en: Show &Menubar with All Actions
vi: Hiện th&anh trình đơn với tất cả các hành động

[ctx: @action:inmenu A menu text advertising its contents (more features).]
en: More
vi: Thêm

[ctx: @action:inmenu A section heading advertising the contents of the menu bar]
en: More Actions
vi: Các hành động khác

en: No Entries
vi: Không có mục nào

en: Clear List
vi: Làm trống danh sách

[ctx: go back]
en: &Back
vi: Lù&i

[ctx: go forward]
en: &Forward
vi: &Tiến

[ctx: home page]
en: &Home
vi: N&hà

en: Show Menubar<p>Shows the menubar again after it has been hidden</p>
vi: Hiện thanh trình đơn<p>Hiện lại thanh trình đơn sau khi nó bị ẩn</p>

en: Show Statusbar<p>Shows the statusbar, which is the bar at the bottom of the window used for status information.</p>
vi: Hiện thanh trạng thái<p>Hiện thanh trạng thái, là thanh ở dưới cùng của cửa sổ, dùng cho thông tin trạng thái.</p>

en: &New
vi: Tạ&o

en: Create new document
vi: Tạo tài liệu mới

en: Open an existing document
vi: Mở một tài liệu đã có

en: Open &Recent
vi: Mở &gần đây

en: Open a document which was recently opened
vi: Mở một tài liệu từng mở gần đây

en: &Save
vi: &Lưu

en: Save document
vi: Lưu tài liệu

en: Save document under a new name
vi: Lưu tài liệu dưới một tên mới

en: Re&vert
vi: Hoàn ngu&yên

en: Revert unsaved changes made to document
vi: Hoàn nguyên các thay đổi chưa lưu trong tài liệu

en: &Close
vi: Đón&g

en: Close document
vi: Đóng tài liệu

en: Print document
vi: In tài liệu

en: Print Previe&w
vi: &Xem thử bản in

en: Show a print preview of document
vi: Hiện một phần xem thử bản in của tài liệu

en: Send document by mail
vi: Gửi tài liệu qua thư

en: &Quit
vi: &Thoát

en: Quit application
vi: Thoát khỏi ứng dụng

en: &Undo
vi: Đảo n&gược

en: Undo last action
vi: Đảo ngược hành động cuối cùng

en: Re&do
vi: &Làm lại

en: Redo last undone action
vi: Làm lại hành động bị đảo ngược cuối cùng

en: Cu&t
vi: Cắ&t

en: Cut selection to clipboard
vi: Cắt phần chọn đưa vào bảng nháp

en: &Copy
vi: &Chép

en: Copy selection to clipboard
vi: Chép phần chọn vào bảng nháp

en: &Paste
vi: &Dán

en: Paste clipboard content
vi: Dán nội dung bảng nháp

en: C&lear
vi: &Làm trống

en: Select &All
vi: C&họn tất cả

en: Dese&lect
vi: &Bỏ chọn

en: Find &Next
vi: Tìm về sa&u

en: Find Pre&vious
vi: Tìm &về trước

en: Zoom to &Actual Size
vi: Thu phóng về kíc&h cỡ thật

en: View document at its actual size
vi: Xem tài liệu ở kích cỡ thật của nó

en: &Fit to Page
vi: &Vừa trang

en: Zoom to fit page in window
vi: Thu phóng để trang vừa trong cửa sổ

en: Fit to Page &Width
vi: Vừa bề &rộng trang

en: Zoom to fit page width in window
vi: Thu phóng để chiều rộng trang vừa trong cửa sổ

en: Fit to Page &Height
vi: Vừa bề &cao trang

en: Zoom to fit page height in window
vi: Thu phóng để chiều cao trang vừa trong cửa sổ

en: Zoom &In
vi: Phóng t&o

en: Zoom &Out
vi: Thu &nhỏ

en: Select zoom level
vi: Chọn cấp độ thu phóng

en: &Refresh
vi: Cậ&p nhật

en: Refresh document
vi: Cập nhật tài liệu

en: &Up
vi: &Lên

en: Go up
vi: Đi lên

en: &Previous Page
vi: Trang t&rước

en: Go to previous page
vi: Đi đến trang trước

en: &Next Page
vi: Trang &sau

en: Go to next page
vi: Đi đến trang sau

en: &First Page
vi: Trang đầ&u

en: Go to first page
vi: Đi đến trang đầu

en: &Last Page
vi: Trang &cuối

en: Go to last page
vi: Đi đến trang cuối

en: &Back
vi: Lù&i

en: Go back in document
vi: Đi lùi trong tài liệu

en: &Forward
vi: &Tiến

en: Go forward in document
vi: Đi tiến trong tài liệu

en: &Add Bookmark
vi: T&hêm dấu nhớ

en: Check spelling in document
vi: Kiểm tra đánh vần trong tài liệu

en: Show &Menubar
vi: Hiện th&anh trình đơn

en: Show or hide menubar
vi: Hiện hay ẩn thanh trình đơn

en: Show &Toolbar
vi: Hiện thanh &công cụ

en: Show or hide toolbar
vi: Hiện hay ẩn thanh công cụ

en: Show St&atusbar
vi: Hiện thanh t&rạng thái

en: Show or hide statusbar
vi: Hiện hay ẩn thanh trạng thái

en: F&ull Screen Mode
vi: Chế độ t&oàn màn hình

en: %1 &Handbook
vi: &Sổ tay %1

en: What's &This?
vi: Đây là &cái gì?

en: &About %1
vi: &Về %1

en: About &KDE
vi: Về &KDE

en: &Delete
vi: &Xoá

en: &Move to Trash
vi: Chuyển vào thùng &rác

en: &Donate
vi: &Quyên góp

en: Open &Menu
vi: Mở trìn&h đơn

en: Default
vi: Mặc định
