kdelibs4 - en to th translation catalogue (111 entries)

en: Manage Link
th: จัดการการเชื่อมโยง

en: Link Text:
th: ข้อความเชื่อมโยง:

en: Link URL:
th: เชื่อมโยงที่อยู่ URL:

en: Find Next
th: ค้นหาต่อไป

en: <qt>Find next occurrence of '<b>%1</b>'?</qt>
th: <qt>ค้นหา '<b>%1</b>' ตัวถัดไปหรือไม่ ?</qt>

en: 1 match found. | %1 matches found.
th[0]: พบที่เข้าเงื่อนไข %1 แห่ง

en: <qt>No matches found for '<b>%1</b>'.</qt>
th: <qt>ไม่พบข้อความที่เข้าเงื่อนไขกับ '<b>%1</b>'</qt>

en: No matches found for '<b>%1</b>'.
th: ไม่พบข้อความที่เข้าเงื่อนไขกับ '<b>%1</b>'

en: Beginning of document reached.
th: คุณอยู่ที่ตอนต้นของเอกสารแล้ว

en: End of document reached.
th: คุณอยู่ที่ท้ายของเอกสารแล้ว

note: i18n() of the first if() because of the plural form. Hope this word puzzle is ok, it's a different sentence
en: Continue from the end?
th: ต้องการค้นหาต่อจากตอนท้ายหรือไม่ ?

en: Continue from the beginning?
th: ต้องการค้นหาต่อจากตอนต้นหรือไม่ ?

en: Find Text
th: ค้นหาข้อความ

[ctx: @title:group]
en: Find
th: ค้นหา

en: &Text to find:
th: ข้อ&ความที่จะค้นหา:

en: Regular e&xpression
th: เ&งื่อนไขการค้นหา

en: Replace With
th: แทนที่ด้วย

en: Replace&ment text:
th: ข้อความที่จะใช้แท&นที่:

en: Use p&laceholders
th: ใช้ตัว&จดจำตำแหน่ง

en: Insert Place&holder
th: แทรกตัวจ&ดจำตำแหน่ง

en: Options
th: ตัวเลือก

en: C&ase sensitive
th: แยกแยะตัวพิมพ์เล็ก-ใหญ่

en: &Whole words only
th: ตรงกัน&ทุกตัวอักษร

en: From c&ursor
th: จากเ&คอร์เซอร์

en: Find &backwards
th: ค้นหา&ย้อนกลับ

en: &Selected text
th: ข้อความที่เ&ลือกไว้

en: &Prompt on replace
th: &ถามก่อนแทนที่

en: &Replace
th: แท&นที่

en: Start replace
th: เริ่มการแทนที่

en: <qt>If you press the <b>Replace</b> button, the text you entered above is searched for within the document and any occurrence is replaced with the replacement text.</qt>
th: <qt>หากคุณกดปุ่ม <b>แทนที่</b> จะมีการค้นหาข้อความที่คุณกรอกไว้ด้านบนภายในเอกสาร และจะมีการแทนที่ข้อความด้วยข้อความที่จะแทนที่หากพบข้อความที่ค้นหา</qt>

en: &Find
th: &ค้นหา

en: Start searching
th: เริ่มการค้นหา

en: <qt>If you press the <b>Find</b> button, the text you entered above is searched for within the document.</qt>
th: <qt>หากคุณกดปุ่ม <b>ค้นหา</b> จะมีการค้นหาข้อความที่คุณป้อนไว้ด้านบนภายในเอกสาร</qt>

en: Enter a pattern to search for, or select a previous pattern from the list.
th: เติมรูปแบบเงื่อนไขที่ต้องการค้นหา หรือเลือกรูปแบบที่เคยใช้จากช่องรายการ

en: If enabled, search for a regular expression.
th: หากเปิดใช้งาน จะค้นหาโดยใช้รูปแบบเงื่อนไข

en: Click here to edit your regular expression using a graphical editor.
th: คลิกที่นี่เพื่อแก้ไขรูปแบบเงื่อนไขโดยใช้ตัวแก้ไขแบบกราฟิก

en: Enter a replacement string, or select a previous one from the list.
th: เติมข้อความที่ต้องการแทนที่ หรือเลือกข้อความที่เคยใช้จากช่องรายการ

en: <qt>If enabled, any occurrence of <code><b>\N</b></code>, where <code><b>N</b></code> is an integer number, will be replaced with the corresponding capture ("parenthesized substring") from the pattern.<p>To include (a literal <code><b>\N</b></code> in your replacement, put an extra backslash in front of it, like <code><b>\\N</b></code>.</p></qt>
th: <qt>หากเปิดความสามารถนี้ไว้ เมื่อมี <code><b>\N</b></code> เกิดขึ้นโดยที่ <code><b>N</b> </code> คือเลขจำนวนเต็ม จะถูกแทนที่ด้วยการครอบ ("ข้อความในวงเล็บ") จากรูปแบบที่ตั้งเอาไว้ <p>ในการรวม (ตัวอักษร <code><b>\N</b></code> เข้าไปในรายการสำหรับแทนที่ของคุณ ให้ใส่เครื่องหมายแบ็คแสลชเพิ่มพิเศษเข้าไปด้านหน้ามัน เช่น <code><b>\\N</b></code></p></qt>

en: Click for a menu of available captures.
th: คลิกเพื่อเรียกเมนูของตัวดักจับที่มีอยู่

en: Require word boundaries in both ends of a match to succeed.
th: ต้องการขอบเขตของคำในส่วนท้ายทั้งคู่เพื่อการค้นหา

en: Start searching at the current cursor location rather than at the top.
th: เริ่มการค้นหาจากตำแหน่งที่เคอร์เซอร์อยู่แทนการเริ่มค้นหาจากส่วนบนสุด

en: Only search within the current selection.
th: ค้นหาในส่วนที่เลือกไว้เท่านั้น

en: Perform a case sensitive search: entering the pattern 'Joe' will not match 'joe' or 'JOE', only 'Joe'.
th: ทำการค้นหาโดยแยกแยะตัวอักษรพิมพ์เล็ก-ใหญ่: การป้อนค่าภาษาอังกฤษ เช่น 'Joe' จะไม่เท่ากับ 'joe' หรือ 'JOE' แต่จะเท่ากับ 'Joe' เท่านั้น

en: Search backwards.
th: ค้นหาย้อนกลับ

en: Ask before replacing each match found.
th: ถามก่อนที่จะทำการแทนที่ข้อความที่ค้นพบ

en: Any Character
th: อักขระใด ๆ

en: Start of Line
th: เริ่มบรรทัด

en: End of Line
th: ท้ายบรรทัด

en: Set of Characters
th: ชุดกลุ่มอักขระ

en: Repeats, Zero or More Times
th: ทำซ้ำศูนย์ครั้งหรือมากกว่า

en: Repeats, One or More Times
th: ทำซ้ำหนึ่งครั้งหรือมากกว่า

en: Optional
th: ตัวเลือก

en: Escape
th: เอสเคป

en: TAB
th: แท็บ

en: Newline
th: บรรทัดใหม่

en: Carriage Return
th: ปัดแคร่

en: White Space
th: ช่องว่าง

en: Digit
th: ตัวเลข

en: Complete Match
th: เข้าเงื่อนไขอย่างสมบูรณ์

en: Captured Text (%1)
th: ข้อความที่ดักจับได้ (%1)

en: You must enter some text to search for.
th: คุณต้องป้อนข้อความบางอย่างที่จะใช้ค้นหาก่อน

en: Replace
th: แทนที่

[ctx: @action:button Replace all occurrences]
en: &All
th: ทั้งห&มด

en: &Skip
th: &ข้าม

en: Replace '%1' with '%2'?
th: แทนที่ '%1' ด้วย '%2' หรือไม่ ?

en: No text was replaced.
th: ไม่มีข้อความที่ถูกแทนที่

en: 1 replacement done. | %1 replacements done.
th[0]: แทนที่แล้ว %1 แห่ง

en: Do you want to restart search from the end?
th: คุณต้องการเริ่มการค้นหาใหม่จากตอนท้ายหรือไม่ ?

en: Do you want to restart search at the beginning?
th: คุณต้องการเริ่มการค้นหาใหม่จากตอนต้นหรือไม่ ?

[ctx: @action:button Restart find & replace]
en: Restart
th: เริ่มใหม่

[ctx: @action:button Stop find & replace]
en: Stop
th: หยุด

en: Your replacement string is referencing a capture greater than '\%1',
th: ข้อความที่แทนที่ของคุณทำการอ้างอิงถึงการดักจับที่มากกว่า '\%1',

en: but your pattern only defines 1 capture. | but your pattern only defines %1 captures.
th[0]: แต่รูปแบบของคุณกำหนดการดักจับไว้เพียง %1 ตัว

en: but your pattern defines no captures.
th: แต่รูปแบบของคุณยังไม่มีการระบุการดักจับ

en: 
    Please correct.
th: 
    โปรดแก้ไขให้ถูกต้อง

[ctx: @label stroke color]
en: Color
th: สี

[ctx: @action]
en: &Font
th: แบบ&อักษร

[ctx: @action]
en: Font &Size
th: ขนา&ดตัวอักษร

[ctx: @action boldify selected text]
en: &Bold
th: ตัว&หนา

[ctx: @action italicize selected text]
en: &Italic
th: ตัวเอี&ยง

[ctx: @action underline selected text]
en: &Underline
th: ตัว&ขีดเส้นใต้

[ctx: @action]
en: &Strike Out
th: เส้น&พาดกลาง

[ctx: @action]
en: Align &Left
th: เรียงชิดด้านซ้า&ย

[ctx: @label left justify]
en: Left
th: ชิดด้านซ้าย

[ctx: @action]
en: Align &Center
th: เรียง&กึ่งกลาง

[ctx: @label center justify]
en: Center
th: จัดกึ่งกลาง

[ctx: @action]
en: Align &Right
th: เรียงชิดด้าน&ขวา

[ctx: @label right justify]
en: Right
th: ชิดด้านขวา

[ctx: @action]
en: &Justify
th: เรียงเ&ต็มความกว้าง

[ctx: @label justify fill]
en: Justify
th: เรียงเต็มความกว้าง

[ctx: @action]
en: Left-to-Right
th: จากซ้ายไปขวา

[ctx: @label left-to-right]
en: Left-to-Right
th: จากซ้ายไปขวา

[ctx: @action]
en: Right-to-Left
th: จากขวาไปซ้าย

[ctx: @label right-to-left]
en: Right-to-Left
th: จากขวาไปซ้าย

[ctx: @title:menu]
en: List Style
th: รูปแบบรายการ

[ctx: @item:inmenu no list style]
en: None
th: ไม่มี

[ctx: @item:inmenu disc list style]
en: Disc
th: ดิสก์

[ctx: @item:inmenu circle list style]
en: Circle
th: วงกลม

[ctx: @item:inmenu square list style]
en: Square
th: สี่เหลี่ยมจตุรัส

[ctx: @action]
en: Increase Indent
th: เพิ่มระยะเยื้อง

[ctx: @action]
en: Decrease Indent
th: ลดระยะเยื้อง

[ctx: @action]
en: Insert Rule Line
th: แทรกบรรทัดกฏ

[ctx: @action]
en: Link
th: เชื่อมโยง

[ctx: @action]
en: Format Painter
th: รูปแบบตัววาด

[ctx: @action]
en: To Plain Text
th: เป็นข้อความธรรมดา

[ctx: @action]
en: Subscript
th: ตัวห้อย

[ctx: @action]
en: Superscript
th: ตัวยก

en: Nothing to spell check.
th: ไม่มีอะไรให้ตรวจคำสะกด

en: Auto Spell Check
th: ตรวจคำสะกดอัตโนมัติ

en: Allow Tabulations
th: อนุญาตการใช้แท็บ

en: Speak Text
th: พูดออกเสียงข้อความ
