kdelibs4 - en to vi translation catalogue (121 entries)

en: Manage Link
vi: Quản lí liên kết

en: Link Text:
vi: Chữ của liên kết:

en: Link URL:
vi: URL của liên kết:

en: Find Next
vi: Tìm về sau

en: <qt>Find next occurrence of '<b>%1</b>'?</qt>
vi: <qt>Tìm lần xuất hiện tiếp theo của '<b>%1</b>'?</qt>

en: 1 match found. | %1 matches found.
vi[0]: Thấy %1 đoạn khớp.

en: <qt>No matches found for '<b>%1</b>'.</qt>
vi: <qt>Không tìm thấy đoạn nào khớp với '<b>%1</b>'.</qt>

en: No matches found for '<b>%1</b>'.
vi: Không tìm thấy đoạn nào khớp với '<b>%1</b>'.

en: Beginning of document reached.
vi: Đã về đầu tài liệu.

en: End of document reached.
vi: Đã đến cuối tài liệu.

note: i18n() of the first if() because of the plural form. Hope this word puzzle is ok, it's a different sentence
en: Continue from the end?
vi: Tiếp tục từ cuối?

en: Continue from the beginning?
vi: Tiếp tục từ đầu?

en: Find Text
vi: Tìm văn bản

[ctx: @title:group]
en: Find
vi: Tìm

en: &Text to find:
vi: Văn bản cần tì&m:

en: Regular e&xpression
vi: Biểu thức chính &quy

en: Replace With
vi: Thay thế bằng

en: Replace&ment text:
vi: Văn bản tha&y thế:

en: Use p&laceholders
vi: &Dùng phần giữ chỗ

en: Insert Place&holder
vi: Chèn phần g&iữ chỗ

en: Options
vi: Lựa chọn

en: C&ase sensitive
vi: Có &phân biệt hoa thường

en: &Whole words only
vi: Chỉ tìm &cả từ

en: From c&ursor
vi: Từ c&on trỏ

en: Find &backwards
vi: Tìm &lùi

en: &Selected text
vi: Chữ bôi đe&n

en: &Prompt on replace
vi: &Hỏi khi thay thế

en: &Replace
vi: &Thay thế

en: Start replace
vi: Bắt đầu thay thế

en: <qt>If you press the <b>Replace</b> button, the text you entered above is searched for within the document and any occurrence is replaced with the replacement text.</qt>
vi: <qt>Khi bạn bấm nút <b>Thay thế</b>, văn bản bạn nhập ở trên sẽ được tìm trong tài liệu và bất kì lần xuất hiện nào cũng sẽ được thay thế bằng văn bản thay thế.</qt>

en: &Find
vi: &Tìm

en: Start searching
vi: Bắt đầu tìm kiếm

en: <qt>If you press the <b>Find</b> button, the text you entered above is searched for within the document.</qt>
vi: <qt>Khi bạn bấm nút <b>Tìm</b>, văn bản bạn nhập ở trên sẽ được tìm trong tài liệu.</qt>

en: Enter a pattern to search for, or select a previous pattern from the list.
vi: Nhập vào một dạng mẫu để tìm, hoặc chọn một dạng mẫu từ trước trong danh sách.

en: If enabled, search for a regular expression.
vi: Nếu bật, tìm một biểu thức chính quy.

en: Click here to edit your regular expression using a graphical editor.
vi: Bấm vào đây để sửa biểu thức chính quy bằng một trình sửa trực quan.

en: Enter a replacement string, or select a previous one from the list.
vi: Nhập một chuỗi thay thế, hoặc chọn một chuỗi từ trước trong danh sách.

en: <qt>If enabled, any occurrence of <code><b>\N</b></code>, where <code><b>N</b></code> is an integer number, will be replaced with the corresponding capture ("parenthesized substring") from the pattern.<p>To include (a literal <code><b>\N</b></code> in your replacement, put an extra backslash in front of it, like <code><b>\\N</b></code>.</p></qt>
vi: <qt>Nếu bật, bất kì lần xuất hiện nào của <code><b>\N</b></code>, với <code><b>N</b></code> là một số nguyên, sẽ được thay thế bằng thu thập ("chuỗi con đặt trong ngoặc") tương ứng ở trong dạng mẫu.<p>Để có <code><b>\N</b></code> nguyên dạng trong văn bản thay thế, hãy đặt thêm một dấu gạch chéo ngược vào trước nó, theo dạng <code><b>\\N</b></code>.</p></qt>

en: Click for a menu of available captures.
vi: Bấm để xem trình đơn các thu thập sẵn có.

en: Require word boundaries in both ends of a match to succeed.
vi: Phải khớp cả về giới hạn từ ở hai đầu đoạn.

en: Start searching at the current cursor location rather than at the top.
vi: Bắt đầu tìm kiếm từ vị trí con trỏ hiện tại thay vì từ đầu.

en: Only search within the current selection.
vi: Chỉ tìm kiếm trong phần bôi đen hiện tại.

en: Perform a case sensitive search: entering the pattern 'Joe' will not match 'joe' or 'JOE', only 'Joe'.
vi: Thực hiện tìm kiếm có phân biệt hoa thường: dạng mẫu "Nam" sẽ không khớp với "nam" hay "NAM", mà chỉ "Nam" thôi.

en: Search backwards.
vi: Tìm lùi.

en: Ask before replacing each match found.
vi: Hỏi trước khi thay thế mỗi đoạn khớp tìm được.

en: Any Character
vi: Kí tự bất kì

en: Start of Line
vi: Đầu dòng

en: End of Line
vi: Cuối dòng

en: Set of Characters
vi: Tập hợp kí tự

en: Repeats, Zero or More Times
vi: Lặp lại, không lần hoặc nhiều hơn

en: Repeats, One or More Times
vi: Lặp lại, một lần hoặc nhiều hơn

en: Optional
vi: Không bắt buộc

en: Escape
vi: Chuyển dịch

en: TAB
vi: Tab

en: Newline
vi: Dòng mới

en: Carriage Return
vi: Về đầu dòng

en: White Space
vi: Khoảng trắng

en: Digit
vi: Chữ số

en: Complete Match
vi: Khớp toàn bộ

en: Captured Text (%1)
vi: Đoạn thu thập được (%1)

en: You must enter some text to search for.
vi: Bạn phải nhập văn bản để tìm kiếm.

en: Invalid PCRE pattern syntax.
vi: Cú pháp dạng mẫu PCRE không hợp lệ.

en: Replace
vi: Thay thế

[ctx: @action:button Replace all occurrences]
en: &All
vi: &Tất cả

en: &Skip
vi: &Bỏ qua

en: Replace '%1' with '%2'?
vi: Thay thế '%1' bằng '%2'?

en: No text was replaced.
vi: Chưa thay thế gì.

en: 1 replacement done. | %1 replacements done.
vi[0]: Thay thế %1 lần.

en: Do you want to restart search from the end?
vi: Bạn có muốn bắt đầu tìm kiếm lại từ cuối tài liệu?

en: Do you want to restart search at the beginning?
vi: Bạn có muốn bắt đầu tìm kiếm lại từ đầu tài liệu?

[ctx: @action:button Restart find & replace]
en: Restart
vi: Bắt đầu lại

[ctx: @action:button Stop find & replace]
en: Stop
vi: Dừng

en: Your replacement string is referencing a capture greater than '\%1',
vi: Chuỗi thay thế đang tham chiếu đến một thu thập lớn hơn '\%1',

en: but your pattern only defines 1 capture. | but your pattern only defines %1 captures.
vi[0]: nhưng dạng mẫu của bạn chỉ định nghĩa %1 thu thập.

en: but your pattern defines no captures.
vi: nhưng dạng mẫu của bạn không định nghĩa thu thập nào.

en: 
    Please correct.
vi: 
    Vui lòng sửa lại.

[ctx: @label stroke color]
en: Color
vi: Màu

[ctx: @action]
en: &Font
vi: &Phông chữ

[ctx: @action]
en: Font &Size
vi: &Cỡ phông chữ

[ctx: @action boldify selected text]
en: &Bold
vi: Đậ&m

[ctx: @action italicize selected text]
en: &Italic
vi: &Nghiêng

[ctx: @action underline selected text]
en: &Underline
vi: Gạch c&hân

[ctx: @action]
en: &Strike Out
vi: Gạch &xuyên

[ctx: @action]
en: Align &Left
vi: Căn &trái

[ctx: @label left justify]
en: Left
vi: Trái

[ctx: @action]
en: Align &Center
vi: Căn &giữa

[ctx: @label center justify]
en: Center
vi: Giữa

[ctx: @action]
en: Align &Right
vi: Căn phả&i

[ctx: @label right justify]
en: Right
vi: Phải

[ctx: @action]
en: &Justify
vi: Căn đề&u

[ctx: @label justify fill]
en: Justify
vi: Căn đều

[ctx: @action]
en: Left-to-Right
vi: Từ trái sang

[ctx: @label left-to-right]
en: Left-to-Right
vi: Từ trái sang

[ctx: @action]
en: Right-to-Left
vi: Từ phải sang

[ctx: @label right-to-left]
en: Right-to-Left
vi: Từ phải sang

[ctx: @title:menu]
en: List Style
vi: Kiểu cách danh sách

[ctx: @item:inmenu no list style]
en: None
vi: Không

[ctx: @item:inmenu disc list style]
en: Disc
vi: Tròn đặc

[ctx: @item:inmenu circle list style]
en: Circle
vi: Tròn rỗng

[ctx: @item:inmenu square list style]
en: Square
vi: Vuông

[ctx: @action]
en: Increase Indent
vi: Tăng thụt lề

[ctx: @action]
en: Decrease Indent
vi: Giảm thụt lề

[ctx: @action]
en: Insert Rule Line
vi: Chèn dòng kẻ ngang

[ctx: @action]
en: Link
vi: Liên kết

[ctx: @action]
en: Format Painter
vi: Chổi định dạng

[ctx: @action]
en: To Plain Text
vi: Sang văn bản thuần

[ctx: @action]
en: Subscript
vi: Chỉ số dưới

[ctx: @action]
en: Superscript
vi: Chỉ số trên

[ctx: @title:menu]
en: Heading Level
vi: Mức đầu đề

[ctx: @item:inmenu no heading]
en: Basic text
vi: Chữ bình thường

[ctx: @item:inmenu heading level 1 (largest)]
en: Title
vi: Tiêu đề

[ctx: @item:inmenu heading level 2]
en: Subtitle
vi: Phụ đề

[ctx: @item:inmenu heading level 3]
en: Section
vi: Phần

[ctx: @item:inmenu heading level 4]
en: Subsection
vi: Phần con

[ctx: @item:inmenu heading level 5]
en: Paragraph
vi: Đoạn

[ctx: @item:inmenu heading level 6 (smallest)]
en: Subparagraph
vi: Đoạn con

en: Nothing to spell check.
vi: Không có gì để kiểm tra đánh vần.

en: Spell Checking Language
vi: Ngôn ngữ để kiểm tra đánh vần

en: Auto Spell Check
vi: Kiểm tra đánh vần tự động

en: Allow Tabulations
vi: Cho phép dùng phím Tab để nhập kí tự Tab

en: Speak Text
vi: Đọc văn bản
