kdelibs4 - en to is translation catalogue (433 entries)

[ctx: FontHelpers|@item Font name]
note: Generic sans serif font presented in font choosers. When selected, the system will choose a real font, mandated by distro settings.
en: Sans Serif
is: Steinskrift (sans)

[ctx: FontHelpers|@item Font name]
note: Generic serif font presented in font choosers. When selected, the system will choose a real font, mandated by distro settings.
en: Serif
is: Broddletur (serif)

[ctx: FontHelpers|@item Font name]
note: Generic monospace font presented in font choosers. When selected, the system will choose a real font, mandated by distro settings.
en: Monospace
is: Jafnbreitt (monospace)

[ctx: KActionSelector|@label:listbox]
en: &Available:
is: &Tiltækt:

[ctx: KActionSelector|@label:listbox]
en: &Selected:
is: &Valið:

[ctx: KAssistantDialog|@action:button go back]
en: &Back
is: Til &baka

[ctx: KAssistantDialog|@info:tooltip]
en: Go back one step
is: Fara eitt skref til baka

[ctx: KAssistantDialog|@action:button Opposite to Back]
en: Next
is: Næst

[ctx: KAssistantDialog|@action:button]
en: Finish
is: Ljúka

[ctx: KCharSelectData|KCharSelect section name]
en: All
is: Allt

[ctx: KCharSelectData|KCharSelect section name]
en: European Scripts
is: Evrópsk letur

[ctx: KCharSelectData|KCharSelect section name]
en: African Scripts
is: Afrísk letur

[ctx: KCharSelectData|KCharSelect section name]
en: Middle Eastern Scripts
is: Miðausturlensk letur

[ctx: KCharSelectData|KCharSelect section name]
en: Central Asian Scripts
is: Miðasísk letur

[ctx: KCharSelectData|KCharSelect section name]
en: South Asian Scripts
is: Suðurasísk letur

[ctx: KCharSelectData|KCharSelect section name]
en: Southeast Asian Scripts
is: Suðausturasísk letur

[ctx: KCharSelectData|KCharSelect section name]
en: Indonesia and Oceania Scripts
is: Letur frá Indónesíu og Eyjaálfu

[ctx: KCharSelectData|KCharSelect section name]
en: East Asian Scripts
is: Austurasísk letur

[ctx: KCharSelectData|KCharSelect section name]
en: American Scripts
is: Amerísk letur

[ctx: KCharSelectData|KCharSelect section name]
en: Symbols
is: Tákn

[ctx: KCharSelectData|KCharSelect section name]
en: Mathematical Symbols
is: Stærðfræðitákn

[ctx: KCharSelectData|KCharSelect section name]
en: Phonetic Symbols
is: Hljóðfræðitákn

[ctx: KCharSelectData|KCharSelect section name]
en: Combining Diacritics
is: Yfir-og undirsett áherslumerki

[ctx: KCharSelectData|KCharSelect section name]
en: Other
is: Annað

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Basic Latin
is: Latneskt, grunnur

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Latin-1 Supplement
is: Latneskt-1 viðbót

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Latin Extended-A
is: Latneskt aukið-A

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Latin Extended-B
is: Latneskt aukið-B

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: IPA Extensions
is: IPA viðaukar

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Spacing Modifier Letters
is: Ákvæðistákn (Spacing Modifier Letters)

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Combining Diacritical Marks
is: Yfir- og undirsett stafmerki

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Greek and Coptic
is: Grískt og Koptískt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Cyrillic
is: Kýrilískt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Cyrillic Supplement
is: Kýrilískt, viðbót

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Armenian
is: Armenskt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Hebrew
is: Hebreskt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Arabic
is: Arabískt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Syriac
is: Sýrlenskt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Arabic Supplement
is: Arabískt, viðbót

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Samaritan
is: Samverskt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Mandaic
is: Mandaískt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Syriac Supplement
is: Sýrlenskt, viðbót

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Arabic Extended-B
is: Arabískt aukið-B

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Arabic Extended-A
is: Arabískt aukið-A

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Devanagari
is: Devanagarí

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Bengali
is: Bengalskt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Gurmukhi
is: Gurmúkískt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Gujarati
is: Gujaratískt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Tamil
is: Tamílskt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Telugu
is: Telúgú

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Kannada
is: Kannadískt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Malayalam
is: Malajalam

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Sinhala
is: Singalískt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Thai
is: Tælenskt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Lao
is: Laóskt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Tibetan
is: Tíbetskt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Myanmar
is: Mjanmarskt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Georgian
is: Georgískt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Ethiopic
is: Eþíópískt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Ethiopic Supplement
is: Eþíópískt, viðbót

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Unified Canadian Aboriginal Syllabics
is: Samræmd atkvæðaskrift kanadískra frumbyggja

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Ogham
is: Ogham-letur

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Runic
is: Rúnaletur

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Hanunoo
is: Hanunú

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Tagbanwa
is: Tagbanva-letur

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Mongolian
is: Mongólskt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Unified Canadian Aboriginal Syllabics Extended
is: Samræmd atkvæðaskrift kanadískra frumbyggja, aukið

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Limbu
is: Limbu-letur

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Tai Le
is: Tai Le-letur

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: New Tai Lue
is: Nýja Tai Lue

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Khmer Symbols
is: Khmer-tákn

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Buginese
is: Bugínesískt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Tai Tham
is: Tai Tham-letur

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Combining Diacritical Marks Extended
is: Yfir- og undirsett áherslumerki, aukið

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Balinese
is: Balískt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Sundanese
is: Sundískt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Cyrillic Extended-C
is: Kýrilliskt aukið-C

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Georgian Extended
is: Georgískt aukið

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Sundanese Supplement
is: Sundískt, viðbót

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Vedic Extensions
is: Vedískt aukið

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Phonetic Extensions
is: Hljóðritunarviðaukar

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Phonetic Extensions Supplement
is: Hljóðritunarviðaukar, viðbót

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Combining Diacritical Marks Supplement
is: Yfir- og undirsett áherslumerki, viðbót

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Latin Extended Additional
is: Latneskt aukið, viðbót

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Greek Extended
is: Grískt aukið

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: General Punctuation
is: Almenn greinamerki

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Superscripts and Subscripts
is: Yfir- og undirskrift

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Currency Symbols
is: Gjaldmiðlatákn

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Combining Diacritical Marks for Symbols
is: Yfir- og undirsett áherslumerki fyrir tákn

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Letterlike Symbols
is: Skrifstafleg tákn

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Number Forms
is: Tölutákn

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Arrows
is: Örvar

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Mathematical Operators
is: Stærðfræðivirkjar

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Miscellaneous Technical
is: Ýmis tæknileg tákn

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Control Pictures
is: Stjórnmyndir

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Optical Character Recognition
is: Stafakennsl (OCR)

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Enclosed Alphanumerics
is: Umluktir bók- og tölustafir

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Box Drawing
is: Rammateikning

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Block Elements
is: Kubbaeiningar

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Geometric Shapes
is: Rúmfræðiform

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Miscellaneous Symbols
is: Ýmis tákn

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Dingbats
is: Dingbats-tákn

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Miscellaneous Mathematical Symbols-A
is: Ýmis stærðfræðitákn-A

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Supplemental Arrows-A
is: Aukaörvar-A

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Braille Patterns
is: Braille-mynstur

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Supplemental Arrows-B
is: Aukaörvar-B

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Miscellaneous Mathematical Symbols-B
is: Ýmis stærðfræðitákn-B

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Supplemental Mathematical Operators
is: Viðbótar stærðfræðivirkjar

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Miscellaneous Symbols and Arrows
is: Ýmis tákn og örvar

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Glagolitic
is: Glagolitískt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Latin Extended-C
is: Latneskt aukið-C

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Coptic
is: Koptískt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Georgian Supplement
is: Georgískt, viðbót

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Tifinagh
is: Tifinagh-letur

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Ethiopic Extended
is: Eþíópískt aukið

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Cyrillic Extended-A
is: Kýrilliskt aukið-A

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Supplemental Punctuation
is: Viðbótar greinamerki

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: CJK Radicals Supplement
is: CJK-rótartákn, viðbót

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Kangxi Radicals
is: Kangxi-rótartákn

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Ideographic Description Characters
is: Lýsingartákn fyrir myndletur

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: CJK Symbols and Punctuation
is: CJK-tákn og greinarmerki

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Hangul Compatibility Jamo
is: Hangúl-samhæft Jamó

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Bopomofo Extended
is: Bopomofo-letur, aukið

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: CJK Strokes
is: CJK-strokur

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Katakana Phonetic Extensions
is: Katakana hljóðritunarviðaukar

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Enclosed CJK Letters and Months
is: Umluktir CJK stafir og mánuðir

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: CJK Compatibility
is: CJK samhæfistákn

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: CJK Unified Ideographs Extension A
is: CJK samræmt myndletur, viðauki A

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Yijing Hexagram Symbols
is: Yijing sexlínutákn

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: CJK Unified Ideographs
is: CJK samræmt myndletur

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Yi Syllables
is: Yi atkvæðatákn

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Yi Radicals
is: Yi rótartákn

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Cyrillic Extended-B
is: Kýrilliskt aukið-B

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Modifier Tone Letters
is: Tónbreytistafir

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Latin Extended-D
is: Latneskt aukið-D

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Common Indic Number Forms
is: Algeng indversk talnasnið

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Devanagari Extended
is: Devanagari aukið

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Hangul Jamo Extended-A
is: Hangul Jamo aukið-A

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Javanese
is: Javanskt

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Myanmar Extended-B
is: Mjanmarskt aukið-B

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Myanmar Extended-A
is: Mjanmarskt aukið-A

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Meetei Mayek Extensions
is: Meetei Mayek, viðaukar

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Ethiopic Extended-A
is: Eþíópískt aukið-A

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Latin Extended-E
is: Latneskt aukið-E

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Cherokee Supplement
is: Cherokee, viðbót

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Hangul Syllables
is: Hangul-atkvæði

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Hangul Jamo Extended-B
is: Hangul Jamo aukið-B

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: High Surrogates
is: Háir staðgenglar

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: High Private Use Surrogates
is: Háir staðgenglar til einkanota

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Low Surrogates
is: Lágir staðgenglar

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Private Use Area
is: Svæði til einkanota

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: CJK Compatibility Ideographs
is: CJK myndletur til samhæfingar

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Alphabetic Presentation Forms
is: Form fyrir framsetningu bókstafa

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Arabic Presentation Forms-A
is: Arabísk framsetningarform-A

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Variation Selectors
is: Tilbrigðaveljarar

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Vertical Forms
is: Lóðrétt form

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Combining Half Marks
is: Yfir- og undirsett hálf merki

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: CJK Compatibility Forms
is: CJK samræmingarform

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Small Form Variants
is: Smá formtilbrigði

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Arabic Presentation Forms-B
is: Arabísk framsetningarform-B

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Halfwidth and Fullwidth Forms
is: Hálfbreið og fullbreið form

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Specials
is: Sértæk tákn

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Mahjong Tiles
is: Mahjong-kubbar

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Domino Tiles
is: Dómínókubbar

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Playing Cards
is: Spil

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Enclosed Alphanumeric Supplement
is: Umluktar tölur og bókstafir, viðbót

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Enclosed Ideographic Supplement
is: Umlukt myndletur, viðbót

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Miscellaneous Symbols and Pictographs
is: Ýmis tákn og myndtákn

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Emoticons
is: Tjákn

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Ornamental Dingbats
is: Skrautlegt Dingbats-letur

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Transport and Map Symbols
is: Flutninga- og kortatákn

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Alchemical Symbols
is: Alkemísk tákn

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Geometric Shapes Extended
is: Rúmfræðiform, aukið

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Supplemental Arrows-C
is: Aukaörvar-C

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Supplemental Symbols and Pictographs
is: Aukatákn og myndtákn

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Chess Symbols
is: Skáktákn

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Symbols and Pictographs Extended-A
is: Tákn og myndtákn, aukið-A

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode block name]
en: Symbols for Legacy Computing
is: Tákn fyrir eldri tölvuvinnslu

[ctx: KCharSelect|@info:placeholder]
en: Enter a search term or character…
is: Sláðu inn leitarorð eða staf…

[ctx: KCharSelect|@info:tooltip]
en: Enter a search term or character here
is: Sláðu inn leitarorð eða staf hér

[ctx: KCharSelect|@action]
en: &Find…
is: &Finna…

[ctx: KCharSelect|@action:button Goes to previous character]
en: Previous in History
is: Fyrra atriði í ferli

[ctx: KCharSelect|@info:tooltip]
en: Go to previous character in history
is: Fara á fyrri bókstaf í ferli

[ctx: KCharSelect|@action:button Goes to next character]
en: Next in History
is: Næsta atriði í ferli

[ctx: KCharSelect|info:tooltip]
en: Go to next character in history
is: Fara á næsta bókstaf í ferli

[ctx: KCharSelect|@action go back]
en: &Back
is: Til &baka

[ctx: KCharSelect|@action go forward]
en: &Forward
is: Á&fram

[ctx: KCharSelect|@info:tooltip]
en: Select a category
is: Velja flokk

[ctx: KCharSelect|@info:tooltip]
en: Select a block to be displayed
is: Velja blokk til að sýna

[ctx: KCharSelect|@info:tooltip]
en: Set font
is: Velja leturgerð

[ctx: KCharSelect|@info:tooltip]
en: Set font size
is: Stilla leturstærð

[ctx: KCharSelect|]
en: Character:
is: Stafur:

[ctx: KCharSelect|]
en: Name:
is: Heiti:

[ctx: KCharSelect|]
en: Annotations and Cross References
is: Skýringar og tilvísanir

[ctx: KCharSelect|]
en: Alias names:
is: Samnefni:

[ctx: KCharSelect|]
en: Notes:
is: Athugasemdir:

[ctx: KCharSelect|]
en: See also:
is: Sjá einnig:

[ctx: KCharSelect|]
en: Equivalents:
is: Jafngildi:

[ctx: KCharSelect|]
en: Approximate equivalents:
is: Nálæg jafngildi:

[ctx: KCharSelect|]
en: Decomposition:
is: Niðurbrot:

[ctx: KCharSelect|]
en: CJK Ideograph Information
is: CJK myndletur, upplýsingar

[ctx: KCharSelect|]
en: Definition in English:
is: Skilgreining á ensku:

[ctx: KCharSelect|]
en: Mandarin Pronunciation:
is: Framburður á mandarín:

[ctx: KCharSelect|]
en: Cantonese Pronunciation:
is: Framburður á kantonsku:

[ctx: KCharSelect|]
en: Japanese On Pronunciation:
is: Japanskur On framburður:

[ctx: KCharSelect|]
en: Japanese Kun Pronunciation:
is: Japanskur Kun framburður:

[ctx: KCharSelect|]
en: Tang Pronunciation:
is: Tang framburður:

[ctx: KCharSelect|]
en: Korean Pronunciation:
is: Kóreanskur framburður:

[ctx: KCharSelect|]
en: General Character Properties
is: Almennir eiginleikar stafa

[ctx: KCharSelect|]
en: Block:
is: Blokk:

[ctx: KCharSelect|]
en: Unicode category:
is: Unicode-flokkur:

[ctx: KCharSelect|]
en: Various Useful Representations
is: Ýmsar gagnlegar framsetningar

[ctx: KCharSelect|]
en: XML decimal entity:
is: XML-tugagildiseining:

[ctx: KCharSelectItemModel|]
en: Unicode code point:
is: Unicode-kóðapunktur:

[ctx: KCharSelectItemModel|Character]
en: In decimal
is: Í tugagildi:

[ctx: KCharSelectData|]
en: <noncharacter>
is: <ekkistafur>

[ctx: KCharSelectData|]
en: <Non Private Use High Surrogate>
is: <hár staðgengill ekki til einkanota>

[ctx: KCharSelectData|]
en: <Private Use High Surrogate>
is: <hár staðgengill til einkanota>

[ctx: KCharSelectData|]
en: <Low Surrogate>
is: <lágur staðgengill>

[ctx: KCharSelectData|]
en: <Private Use>
is: <einkanot>

[ctx: KCharSelectData|]
en: <not assigned>
is: <ekki úthlutað>

[ctx: KCharSelectData|KCharselect unicode section name]
en: All
is: &Allt

[ctx: KCharSelectData|]
en: Non-printable
is: Ekki prentanlegt

[ctx: KCharSelectData|]
en: Other, Control
is: Annað, stýring

[ctx: KCharSelectData|]
en: Other, Format
is: Annað, snið

[ctx: KCharSelectData|]
en: Other, Not Assigned
is: Annað, ekki skilgreint

[ctx: KCharSelectData|]
en: Other, Private Use
is: Annað, einkanot

[ctx: KCharSelectData|]
en: Other, Surrogate
is: Annað, staðgengill

[ctx: KCharSelectData|]
en: Letter, Lowercase
is: Bókstafur, lágstafur

[ctx: KCharSelectData|]
en: Letter, Modifier
is: Bókstafur, ákvæði

[ctx: KCharSelectData|]
en: Letter, Other
is: Bókstafur, annað

[ctx: KCharSelectData|]
en: Letter, Titlecase
is: Bókstafur, höfuðstafur

[ctx: KCharSelectData|]
en: Letter, Uppercase
is: Bókstafur, hástafur

[ctx: KCharSelectData|]
en: Mark, Spacing Combining
is: Samsetningartákn (Spacing Combining)

[ctx: KCharSelectData|]
en: Mark, Enclosing
is: Merki, umlukt

[ctx: KCharSelectData|]
en: Mark, Non-Spacing
is: Merki, án bils

[ctx: KCharSelectData|]
en: Number, Decimal Digit
is: Tölustafur, tugagildi

[ctx: KCharSelectData|]
en: Number, Letter
is: Tölustafur, bókstafur

[ctx: KCharSelectData|]
en: Number, Other
is: Tölustafur, annað

[ctx: KCharSelectData|]
en: Punctuation, Connector
is: Greinarmerki, tengill

[ctx: KCharSelectData|]
en: Punctuation, Dash
is: Greinarmerki, strik

[ctx: KCharSelectData|]
en: Punctuation, Close
is: Greinarmerki, loka

[ctx: KCharSelectData|]
en: Punctuation, Final Quote
is: Greinarmerki, lokagæsalappir

[ctx: KCharSelectData|]
en: Punctuation, Initial Quote
is: Greinarmerki, upphafsgæsalappir

[ctx: KCharSelectData|]
en: Punctuation, Other
is: Greinarmerki, annað

[ctx: KCharSelectData|]
en: Punctuation, Open
is: Greinarmerki, opið

[ctx: KCharSelectData|]
en: Symbol, Currency
is: Tákn, gjaldmiðill

[ctx: KCharSelectData|]
en: Symbol, Modifier
is: Tákn, ákvæði

[ctx: KCharSelectData|]
en: Symbol, Math
is: Tákn, stærðfræði

[ctx: KCharSelectData|]
en: Symbol, Other
is: Tákn, annað

[ctx: KCharSelectData|]
en: Separator, Line
is: Skiltákn, lína

[ctx: KCharSelectData|]
en: Separator, Paragraph
is: Skiltákn, efnisgrein

[ctx: KCharSelectData|]
en: Separator, Space
is: Skiltákn, bil

[ctx: KCharSelectData|]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: KColorCombo|@item:inlistbox Custom color]
en: Custom…
is: Sérsniðið…

[ctx: QObject|@action:button accessible name]
en: Contextual Help
is: Samhengishjálp

[ctx: KDateComboBox|@info]
en: The date you entered is invalid
is: Dagsetningin sem þú slóst inn er ógild

[ctx: KDateComboBox|@info]
en: Date cannot be earlier than %1
is: Dagsetning má ekki vera fyrir %1

[ctx: KDateComboBox|@info]
en: Date cannot be later than %1
is: Dagsetning má ekki vera síðar en %1

[ctx: KDatePicker|]
en: Week %1
is: Vika %1

[ctx: KDatePicker|@info:tooltip]
en: Next year
is: Næsta ár

[ctx: KDatePicker|@info:tooltip]
en: Previous year
is: Fyrra ár

[ctx: KDatePicker|@info:tooltip]
en: Next month
is: Næsti mánuður

[ctx: KDatePicker|@info:tooltip]
en: Previous month
is: Fyrri mánuður

[ctx: KDatePicker|@info:tooltip]
en: Select a week
is: Velja viku

[ctx: KDatePicker|@info:tooltip]
en: Select a month
is: Velja mánuð

[ctx: KDatePicker|@info:tooltip]
en: Select a year
is: Velja ár

[ctx: KDatePicker|@info:tooltip]
en: Select the current day
is: Velja núverandi dag

[ctx: KDatePicker|@action:button]
en: Close
is: Loka

[ctx: KDatePickerPopup|@option next year]
en: Next Year
is: Næsta ár

[ctx: KDatePickerPopup|@option next month]
en: Next Month
is: Næsti mánuður

[ctx: KDatePickerPopup|@option next week]
en: Next Week
is: Næsta vika

[ctx: KDatePickerPopup|@option tomorrow]
en: Tomorrow
is: Á morgun

[ctx: KDatePickerPopup|@option today]
en: Today
is: Í dag

[ctx: KDatePickerPopup|@option yesterday]
en: Yesterday
is: Í gær

[ctx: KDatePickerPopup|@option last week]
en: Last Week
is: Í síðustu viku

[ctx: KDatePickerPopup|@option last month]
en: Last Month
is: Í síðasta mánuði

[ctx: KDatePickerPopup|@option last year]
en: Last Year
is: Á síðasta ári

[ctx: KDatePickerPopup|@option do not specify a date]
en: No Date
is: Engin dagsetning

[ctx: KDateTimeEdit|@item:inlistbox No specific time zone]
en: Floating
is: Fljótandi

[ctx: KDateTimeEdit|@info]
en: The entered date and time is before the minimum allowed date and time.
is: Tíma- og dagsetningin eru á undan lágmarkstíma- og dagsetningu sem leyfð eru.

[ctx: KDateTimeEdit|@info]
en: The entered date and time is after the maximum allowed date and time.
is: Tíma- og dagsetningin eru á eftir hámarkstíma- og dagsetningu sem leyfð eru.

[ctx: KEditListWidget|@action:button]
en: &Add
is: &Bæta við

[ctx: KEditListWidget|@action:button]
en: &Remove
is: &Fjarlægja

[ctx: KEditListWidget|@action:button]
en: Move &Up
is: Færa &upp

[ctx: KEditListWidget|@action:button]
en: Move &Down
is: Færa &niður

[ctx: KFontChooser|@title:group]
en: Requested Font
is: Umbeðið letur

[ctx: KFontChooser|@item font]
en: Normal
is: Venjulegt

[ctx: KFontChooser|@item font]
en: Italic
is: Skáletrað

[ctx: KFontChooser|@item font]
en: Oblique
is: Hallandi

[ctx: KFontChooser|@item font]
en: Bold
is: Feitletrað

[ctx: KFontChooser|@item font]
en: Bold Condensed Oblique
is: Feitletrað þétt hallandi

[ctx: KFontChooser|]
en: The Quick Brown Fox Jumps Over The Lazy Dog
is: Öll dýrin í skóginum ættu að vera vinir

[ctx: KFontChooserDialog|@title:window]
en: Select Font
is: Velja letur

[ctx: KFontChooserWidget|]
en: Comma separated list of font features (e.g., liga, calt):
is: Kommuaðgreindur listi yfir eiginleika leturs (t.d. liga, calt):

[ctx: KFontChooserWidget|]
en: Sample:
is: Dæmi:

[ctx: KFontChooserWidget|]
en: This sample text illustrates the current settings. You may edit it to test special characters.
is: Þetta sýnishorn sýnir núverandi stillingar.  Þú getur breytt því til að prófa ákveðna stafi.

[ctx: KFontChooserWidget|]
en: Show only monospaced fonts
is: Sýna aðeins jafnbreitt letur (monospaced)

[ctx: KFontChooserWidget|]
en: Font
is: Letur

[ctx: KFontChooserWidget|]
en: Font:
is: Letur:

[ctx: KFontChooserWidget|]
en: Font style
is: Leturstíll

[ctx: KFontChooserWidget|]
en: Font style:
is: Leturstíll:

[ctx: KFontChooserWidget|]
en: Size
is: Stærð

[ctx: KFontChooserWidget|]
en: Size:
is: Stærð:

[ctx: KFontChooserWidget|]
en: Relative
is: Hlutfallslegt

[ctx: KFontRequester|@info:tooltip]
en: Choose font…
is: Veldu leturgerð…

[ctx: KFontRequester|@info:tooltip]
en: Preview of the selected font
is: Forskoðun á valda letrinu

[ctx: KFontRequester|@info:whatsthis]
en: This is a preview of the selected font. You can change it by clicking the "Choose Font..." button.
is: Þetta er forskoðun á letrinu sem var valið var. Þú getur breytt því með því að smella á hnappinn "Velja...".

[ctx: KFontRequester|@info:tooltip]
en: Preview of the "%1" font
is: Forskoðun á letrinu "%1"

[ctx: KFontRequester|@info:whatsthis]
en: This is a preview of the "%1" font. You can change it by clicking the "Choose Font..." button.
is: Þetta er forskoðun á letrinu "%1". Þú getur breytt því með því að smella á hnappinn "Velja...".

[ctx: KLed|Accessible name of a Led whose state is on]
en: LED on
is: LED-ljós kveikt

[ctx: KLed|Accessible name of a Led whose state is off]
en: LED off
is: LED-ljós slökkt

[ctx: KMessageBox|]
en: Details
is: Ítarlegt

[ctx: KMessageBox|]
en: Question
is: Spurning

[ctx: KMessageBox|]
en: Do not ask again
is: Ekki spyrja aftur

[ctx: KMessageBox|]
en: Warning
is: Aðvörun

[ctx: KMessageBox|]
en: Error
is: Villa

[ctx: KMessageBox|]
en: Information
is: Upplýsingar

[ctx: KMessageBox|]
en: Do not show this message again
is: Ekki sýna þessi skilaboð aftur

[ctx: KMessageDialog|]
en: Details
is: Ítarlegt

[ctx: KMessageDialog|]
en: Question
is: Spurning

[ctx: KMessageDialog|]
en: Warning
is: Aðvörun

[ctx: KMessageDialog|]
en: Information
is: Upplýsingar

[ctx: KMessageDialog|]
en: Error
is: Villa

[ctx: KMessageWidget|@action:button]
en: &Close
is: &Loka

[ctx: KMessageWidget|@info:tooltip]
en: Close message
is: Loka skeytinu

[ctx: KMessageWidget|accessible name of positively-colored (e.g. green) message box]
en: Success
is: Tókst

[ctx: KMessageWidget|accessible name of info-colored (e.g. blue) message box]
en: Note
is: Athugasemd

[ctx: KMessageWidget|accessible name of warning-colored (e.g. orange) message box]
en: Warning
is: Aðvörun

[ctx: KMessageWidget|accessible name of error-colored (e.g. red) message box]
en: Error
is: Villa

[ctx: KMimeTypeChooser|@info:placeholder]
en: Search for file type or filename pattern…
is: Leita að skrárgerð eða skráarheitismynstri…

[ctx: KMimeTypeChooser|@label:textbox]
en: &Filter:
is: &Sía:

[ctx: KMimeTypeChooser|@title:column]
en: MIME Type
is: MIME-gerðir

[ctx: KMimeTypeChooser|@title:column]
en: Comment
is: Athugasemd

[ctx: KMimeTypeChooser|@title:column]
en: Patterns
is: Mynstur

[ctx: KMimeTypeChooser|@action:button]
en: &Edit…
is: Br&eyta…

[ctx: KMimeTypeChooser|@info:tooltip]
en: Launch the MIME type editor
is: Opna MIME-gerðaritilinn

[ctx: QObject|]
en: Could not find the "keditfiletype" executable in PATH.
is: Keyrsluskráin "keditfiletype" fannst ekki í PATH.

[ctx: QObject|]
en: Could not start the "keditfiletype" executable, please check your installation.
is: Tókst ekki að opna keyrsluskrána "keditfiletype", athugaðu hvort uppsetningin þín sé í lagi.

[ctx: KNewPasswordDialog|@info]
en: Password must be at least %n character(s) long. | Password must be at least %n character(s) long.
is[0]: Lykilorðið verður að innihalda a.m.k. %n staf(i).
is[1]: Lykilorðið verður að innihalda a.m.k. %n staf(i).

[ctx: KNewPasswordDialog|@info]
en: Password is empty.
is: Lykilorð vantar.

[ctx: KNewPasswordDialog|@info]
en: Passwords do not match.
is: Lykilorðin stemma ekki

[ctx: KNewPasswordDialog|@info]
en: Passwords match.
is: Lykilorðin stemma

[ctx: KNewPasswordDialog|@title:window]
en: Low Password Strength
is: Lítill styrkleiki lykilorðs

[ctx: KNewPasswordDialog|]
en: The password you have entered has a low strength. To improve the strength of the password, try:
     - using a longer password;
     - using a mixture of upper- and lower-case letters;
     - using numbers or symbols as well as letters.
    
    Would you like to use this password anyway?
is: Styrkleiki lykilorðsins er lítill. Til að auka styrkleika lykilorðsins geturðu prófað:
     - að nota lengra lykilorð;
     - að nota blöndu af há- og lágstöfum;
     - að nota tölustafi eða tákn ásamt bókstöfum.
    
    Viltu nota þetta lykilorð samt sem áður?

[ctx: KNewPasswordWidget|@info:whatsthis]
en: The password strength meter gives an indication of the security of the password you have entered. To improve the strength of the password, try:<ul><li>using a longer password;</li><li>using a mixture of upper- and lower-case letters;</li><li>using numbers or symbols, such as #, as well as letters.</li></ul>
is: Styrkleiki lykilorðsins gefur til kynna hve öruggt lykilorðið er sem þú slóst inn. Til að auka öryggi lykilorðsins geturðu prófað:
     - að nota lengra lykilorð;
     - að nota blöndu af há- og lágstöfum;
     - að nota tölustafi eða tákn, t.d. #, ásamt bókstöfum.

[ctx: KNewPasswordWidget|@label:textbox]
en: Password:
is: Lykilorð:

[ctx: KNewPasswordWidget|@label:textbox]
en: &Verify:
is: &Sannprófa:

[ctx: KNewPasswordWidget|@label]
en: Password strength &meter:
is: Styrkleika&mælir lykilorðs:

[ctx: KPageView|@info:placeholder]
en: Search…
is: Leita…

[ctx: KPasswordDialog|@title:window]
en: Password
is: Lykilorð

[ctx: KPasswordDialog|]
en: Show Contextual Help
is: Sýna efnistengda hjálp

[ctx: KPasswordDialog|]
en: Supply a password below.
is: Gefðu upp lykilorð fyrir neðan.

[ctx: KPasswordDialog|]
en: Supply a username and password below.
is: Gefðu upp notandanafn og lykilorð fyrir neðan.

[ctx: KPasswordDialog|@option:radio]
en: No password, use anonymous (or &guest) login
is: Ekker lykilorð, notað nafnlausa (eða &gesta) innskráningu

[ctx: KPasswordDialog|@option:radio]
en: Use this password:
is: Nota þetta lykilorð:

[ctx: KPasswordDialog|@label:textbox]
en: Username:
is: Notandanafn:

[ctx: KPasswordDialog|@label:textbox]
en: Domain:
is: Lén:

[ctx: KPasswordDialog|@label:textbox]
en: Password:
is: Lykilorð:

[ctx: KPasswordDialog|@option:check]
en: Remember password
is: Muna lykilorð

[ctx: QObject|@info:tooltip]
en: Change the visibility of the password
is: Breyta sýnileika lykilorðsins

[ctx: QObject|@action:inmenu]
en: Show Password
is: Birta lykilorð

[ctx: QObject|@action:inmenu]
en: Hide Password
is: Fela lykilorð

[ctx: KPixmapRegionSelectorDialog|@title:window]
en: Select Region of Image
is: Velja svæði á mynd

[ctx: KPixmapRegionSelectorDialog|@label:chooser]
en: Please click and drag on the image to select the region of interest:
is: Smelltu og dragðu yfir myndina til að velja svæðið sem þú vilt nota:

[ctx: KPixmapRegionSelectorWidget|@title:menu]
en: Image Operations
is: Myndaaðgerðir

[ctx: KPixmapRegionSelectorWidget|@action:inmenu]
en: &Rotate Clockwise
is: Snúa &réttsælis

[ctx: KPixmapRegionSelectorWidget|@action:inmenu]
en: Rotate &Counterclockwise
is: Snúa rang&sælis

[ctx: KRecentFilesMenu|]
en: No Entries
is: Engar færslur

[ctx: KRecentFilesMenu|]
en: Clear List
is: Hreinsa lista

[ctx: KRecentFilesMenu|]
en: Recent Files
is: Nýlegar skrár

[ctx: KSqueezedTextLabel|@action:inmenu]
en: &Copy Full Text
is: &Afrita allan textann

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: &OK
is: Í &lagi

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: &Cancel
is: &Hætta við

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: &Discard
is: &Henda

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Discard changes
is: Henda breytingum

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Pressing this button will discard all recent changes made in this dialog.
is: Ef ýtt er á þennan hnapp verður hætt við allar nýlegar breytingar í þessum glugga.

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: &Save
is: Vi&sta

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Save data
is: Vista gögn

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: &Do Not Save
is: &Ekki vista

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Do not save data
is: Ekki vista gögn

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Save &As…
is: Vist&a sem…

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Save file with another name
is: Vista skrá með öðru heiti

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: &Apply
is: &Virkja

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Apply changes
is: Virkja stillingar

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: When you click <b>Apply</b>, the settings will be handed over to the program, but the dialog will not be closed.
    Use this to try different settings.
is: Þegar þú ýtir á <b>Virkja</b> verða breytingarnar sem þú gerðir virkjaðar en svarglugginn lokast ekki.
    Notaðu þetta til að prófa mismunandi stillingar.

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Administrator &Mode…
is: &Kerfisstjórahamur…

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Enter Administrator Mode
is: Fara í kerfisstjórasnið

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: When you click <b>Administrator Mode</b> you will be prompted for the administrator (root) password in order to make changes which require root privileges.
is: Þegar þú smellir á <b>Kerfisstjórasnið</b> biður kerfið um lykilorð kerfisstjóra (root) til þess að hægt sé að gera þær breytingar sem þurfa rótarréttindi.

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: C&lear
is: Hr&einsa

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Clear input
is: Hreinsa inntakssvæði

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Clear the input in the edit field
is: Hreinsa gögnin í textareitnum

[ctx: KStandardGuiItem|show help]
en: &Help
is: &Hjálp

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Show help
is: Sýna hjálp

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: &Close
is: &Loka

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Close the current window or document
is: Loka núverandi glugga eða skjali

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: &Close Window
is: &Loka glugga

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Close the current window.
is: Loka núverandi glugga.

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: &Close Document
is: &Loka skjali

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Close the current document.
is: Loka núverandi skjali

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: &Defaults
is: &Sjálfgefin gildi

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Reset all items to their default values
is: Endurstilla öll atriði á sjálfgefin gildi

[ctx: KStandardGuiItem|go back]
en: &Back
is: Til &baka

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Go back one step
is: Fara til baka um eitt skref

[ctx: KStandardGuiItem|go forward]
en: &Forward
is: Á&fram

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Go forward one step
is: Fara áfram um eitt skref

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: &Print…
is: &Prenta…

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Opens the print dialog to print the current document
is: Opnar prentgluggann til að prenta núverandi skjal

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: C&ontinue
is: Hal&da áfram

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Continue operation
is: Halda áfram aðgerð

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: &Delete
is: &Eyða

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Delete item(s)
is: Eyða hlut(um)

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: &Open…
is: &Opna…

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Open file
is: Opna skrá

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: &Quit
is: &Hætta

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Quit application
is: Loka forriti

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: &Reset
is: &Endurstilla

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Reset configuration
is: Endurstilla uppsetningu

[ctx: KStandardGuiItem|Verb]
en: &Insert
is: Setja &inn

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Confi&gure…
is: &Grunnstilla…

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: &Find
is: &Finna

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Stop
is: Stöðva

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Add
is: Bæta við

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Remove
is: Fjarlægja

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Test
is: Prófa

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: Properties
is: Eiginleikar

[ctx: KStandardGuiItem|]
en: &Overwrite
is: Skr&ifa yfir

[ctx: KTimeComboBox|@info]
en: The time you entered is invalid
is: Tímasetningin sem þú slóst inn er ógild

[ctx: KTimeComboBox|@info]
en: Time cannot be earlier than %1
is: Tímasetning má ekki vera fyrir %1

[ctx: KTimeComboBox|@info]
en: Time cannot be later than %1
is: Tímasetning má ekki vera síðar en %1

[ctx: KToggleFullScreenAction|@action:inmenu]
en: F&ull Screen Mode
is: F&ylla skjá

[ctx: KToggleFullScreenAction|@action:intoolbar]
en: Full Screen
is: Skjáfylli

[ctx: KToggleFullScreenAction|@info:tooltip]
en: Display the window in full screen
is: Birta glugga á öllum skjánum
