kdelibs4 - en to th translation catalogue (183 entries)

[ctx: @title:window]
en: About %1
th: เกี่ยวกับ %1

[ctx: @title:tab]
en: About
th: เกี่ยวกับ

[ctx: @title:tab]
en: Components
th: สิ่งประกอบ

[ctx: @title:tab]
en: Author | Authors
th[0]: ผู้เขียน

[ctx: @title:tab]
en: Thanks To
th: ขอขอบคุณ

[ctx: @title:tab]
en: Translation
th: การแปลภาษา

[ctx: @title:window]
en: About KDE
th: เกี่ยวกับ KDE

en: <html><b>KDE</b> is a world-wide community of software engineers, artists, writers, translators and creators who are committed to <a href="%1">Free Software</a> development. KDE produces the Plasma desktop environment, hundreds of applications, and the many software libraries that support them.<br /><br />KDE is a cooperative enterprise: no single entity controls its direction or products. Instead, we work together to achieve the common goal of building the world's finest Free Software. Everyone is welcome to <a href="%2">join and contribute</a> to KDE, including you.<br /><br />Visit <a href="%3">%3</a> for more information about the KDE community and the software we produce.</html>
th: <html><b>KDE</b> นั้นเป็นเครือข่ายของวิศวกรซอฟต์แวร์, ศิลปิน, นักเขียน, นักแปลภาษา และผู้แปลต่าง ๆ ของโปรแกรม ผู้ซึ่งมีส่วนร่วมกับในการพัฒนา<a href="%1">ซอฟต์แวร์เสรี</a> ซึ่งชุมชนนี้ได้สร้างสรรค์โปรแกรมเสรีที่ไม่เสียค่าใช้จำนวนนับร้อย ๆ โปรแกรม เพื่อให้โปรแกรมเหล่านั้นได้มาเป็นส่วนหนึ่งของแพลตฟอร์มการพัฒนา KDE (KDE Development Platform) และผู้แจกจ่ายซอฟต์แวร์ KDE (KDE Software Distribution)<br /><br /> KDE มีการทำงานร่วมกันในระดับเอนเทอร์ไพรซ์ ซึ่งจะไม่มีหน่วยงานหรือองค์กรใด ๆ ที่สามารถจะควบคุมผลงานของ KDE ไว้แต่พียงผู้เดียว หรือกีดกันคนอื่น ๆ ได้ ทุก ๆ คนไม่ว่าจะเป็นใคร ก็สามารถเข้ามามี<a href="%2">ส่วนร่วม</a>กับ KDE ได้ รวมถึงคุณด้วยเช่นเดียวกัน<br /><br /> ลองแวะเยี่ยมที่ <a href="%3">%3</a> เพื่อดูข้อมูลรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับชุมชน KDE รวมถึงซอฟต์แวร์ต่าง ๆ ที่เราได้สร้างสรรค์ขึ้นมา</html>

en: <html>Software can always be improved, and the KDE team is ready to do so. However, you - the user - must tell us when something does not work as expected or could be done better.<br /><br />KDE has a bug tracking system. Visit <a href="%1">%1</a> or use the "Report Bug..." dialog from the "Help" menu to report bugs.<br /><br />If you have a suggestion for improvement then you are welcome to use the bug tracking system to register your wish. Make sure you use the severity called "Wishlist".</html>
th: <html>ซอฟต์แวร์นั้นสามารถจะถูกปรับปรุงให้ดีขึ้นได้อยู่เสมอ และทีม KDE ก็พร้อมและทำเช่นนั้นอยู่แล้ว อย่างไรก็ตาม คุณเอง - ซึ่งเป็นผู้ใช้งาน - ควรจะต้องบอกกับเราหากมีบางสิ่งที่ไม่ทำงานอย่างที่ควรจะเป็น หรือน่าจะทำงานได้ดีกว่านี้ <br /><br />KDE นั้นมีระบบติดตามข้อผิดปกติอยู่ ลองดูที่ <a href="%1">%1</a> หรือใช้กล่องโต้ตอบ "รายงานข้อผิดพลาด..." จากเมนู "ช่วยเหลือ" เพื่อใช้ในการรายงานข้อผิดพลาดได้ <br /><br />และหากคุณมีคำแนะนำในการปรับปรุงบางอย่าง คุณก็สามารถใช้ระบบติดตามข้อผิดพลาดเพื่อลงทะเบียนสิ่งที่คุณอยากให้มีเพิ่มเติมก็ได้เช่นกัน แต่โปรดตรวจสอบด้วยว่าคุณได้เลือกใช้ระดับความเข้มงวดไว้ที่ระดับ "สิ่งที่อยากให้มี" แล้ว</html>

en: <html>You do not have to be a software developer to be a member of the KDE team. You can join the language teams that translate program interfaces. You can provide graphics, themes, sounds, and improved documentation. You decide!<br /><br />Visit <a href="%1">%1</a> for information on some projects in which you can participate.<br /><br />If you need more information or documentation, then a visit to <a href="%2">%2</a> will provide you with what you need.</html>
th: <html>แม้ว่าคุณจะไม่ได้เป็นนักพัฒนาซอฟต์แวร์ แต่ก็สามารถเข้าร่วมเป็นสมาชิกคนหนึ่งของทีม KDE ได้เช่นกัน โดยคุณสามารถเข้าร่วมกับทีมซึ่งทำการแปลส่วนติดต่อผู้ใช้ของโปรแกรมของแต่ละชาติได้ หรืออาจจะจัดทำภาพกราฟิก, ธีม, เสียง และทำการปรับปรุงเอกสารช่วยใช้งานต่าง ๆ ก็ได้เช่นกัน แน่นอน คุณเป็นผู้ตัดสินใจเอง !<br /><br />ลองไปเยี่ยมชมที่ <a href="%1">%1</a> เพื่อดูข้อมูลของบางโครงการที่คุณสามารถเข้าร่วมได้ <br /><br />หากคุณต้องการข้อมูลหรือเอกสารต่าง ๆ เพิ่มเติม ลองไปดูที่ <a href="%2">%2</a> ซึ่งจะมีสิ่งที่คุณต้องการอยู่</html>

en: <html>KDE software is and will always be available free of charge, however creating it is not free.<br /><br />To support development the KDE community has formed the KDE e.V., a non-profit organization legally founded in Germany. KDE e.V. represents the KDE community in legal and financial matters. See <a href="%1">%1</a> for information on KDE e.V.<br /><br />KDE benefits from many kinds of contributions, including financial. We use the funds to reimburse members and others for expenses they incur when contributing. Further funds are used for legal support and organizing conferences and meetings. <br /> <br />We would like to encourage you to support our efforts with a financial donation, using one of the ways described at <a href="%2">%2</a>.<br /><br />Thank you very much in advance for your support.</html>
th: <html>KDE มีให้ใช้งานโดยไม่เสียค่าใช้จ่าย แต่ค่าใช้จ่ายที่เราพบนั้น เกิดขึ้นจากการสร้างมันขึ้นมา<br /><br />ด้วยเหตุนี้ ทางชุมชน KDE จึงได้ตั้งองค์กร KDE e.V. ซึ่งเป็นองค์กรที่ไม่หวังผลกำไรขึ้นมา โดยตั้งขึ้นอย่างถูกกฎหมาย ณ เมือง Tuebingen ประเทศเยอรมันนี และจากนั้นเป็นต้นมา KDE e.V. ก็ได้เป็นตัวแทนของชุมชน KDE ทั้งในด้านกฎหมายและด้านการเงิน หากต้องการข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับองค์กร KDE e.V. สามารถดูได้ที่ <a href="%1">%1</a> <br /><br />ปัจจุบัน KDE ยังคงได้รับประโยชน์จากการสนับสนุนหลากหลายด้าน รวมถึงทางด้านการเงินด้วย สำหรับด้านเงินกองทุนนั้น เงินกองทุนบางส่วนของเรา ได้ถูกใช้จ่ายให้กับสมาชิกและบุคคลอื่น ๆ ที่อาจจะพบเจอกับเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดในระหว่างที่มีส่วนร่วมในการทำงานกับ KDE และเงินทุนส่วนมาก จะถูกใช้ในการสนับสนุนทางด้านกฎหมาย การจัดการสัมมนา และการประชุมในด้านต่าง ๆ <br /> <br />เรายังคงต้องการการสนับสนุนทางด้านการเงินจากคุณ เพื่อเป็นกำลังใจให้กับการทำงานของพวกเรา ซึ่งคุณสามารถจะบริจาคผ่านวิธีการต่าง ๆ ซึ่งอธิบายไว้ที่ <a href="%2">%2</a> ได้<br /><br />เราขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับการสนับสนุนที่จะได้รับจากคุณ</html>

[ctx: @title:tab About KDE]
en: &About
th: &เกี่ยวกับ

[ctx: @title:tab]
en: &Report Bugs or Wishes
th: &แจ้งข้อผิดพลาดหรือสิ่งที่ต้องการ

[ctx: @title:tab]
en: &Join KDE
th: &เข้าร่วมกับ KDE

[ctx: @title:tab]
en: &Support KDE
th: &สนับสนุน KDE

[ctx: Version version-number]
en: Version %1
th: รุ่น %1

en: License: %1
th: สัญญาอนุญาต: %1

[ctx: @info]
en: Collection of libraries created by the KDE Community to extend Qt.
th: การรวบรวมไลบรารีที่สร้างโดยชาว KDE เพื่อขยาย Qt

[ctx: @info]
en: Cross-platform application development framework.
th: framework การพัฒนาแอปพลิเคชั่นข้ามแพลตฟอร์ม

en: Using %1 and built against %2
th: ใช้ %1 และสร้างเทียบกับ %2

[ctx: @info]
en: Underlying platform.
th: แพลตฟอร์มภายใต้

[ctx: @action:button]
en: Visit component's homepage
th: เยี่ยมชมหน้าเว็บของส่วนประกอบ

[ctx: @info:tooltip]
en: Visit components's homepage
    %1
th: เยี่ยมชมหน้าเว็บของส่วนประกอบ
    %1

[ctx: @action:button]
en: Copy to Clipboard
th: คัดลอกไปยังคลิบบอร์ด

[ctx: @action:button]
en: Visit author's homepage
th: เยี่ยมชมหน้าเว็บของผู้เขียน

[ctx: @info:tooltip]
en: Visit author's homepage
    %1
th: เยี่ยมชมหน้าเว็บของผู้เขียน
    %1

[ctx: @action:button Send an email to a contributor]
en: Email contributor
th: ส่งอีเมลถึงผู้มีส่วนร่วม

[ctx: @info:tooltip]
en: Email contributor: %1
th: ส่งอีเมลถึงผู้มีส่วนร่วม: %1

[ctx: Reference to email address]
en: Please report bugs to %1.
th: โปรดรายงานข้อผิดพลาดไปยัง %1

en: The key sequence '%1' is ambiguous. Use 'Configure Keyboard Shortcuts'
    from the 'Settings' menu to solve the ambiguity.
    No action will be triggered.
th: ลำดับปุ่มพิมพ์ '%1' คลุมเครือ ใช้ 'ปรับแต่งปุ่มพิมพ์ลัด'
    จากเมนู 'ตั้งค่า' เพื่อแก้ปัญหาความไม่ชัดเจน
    ดังนั้นจะไม่มีการเรียกการกระทำใด ๆ

[ctx: @title:window]
en: Ambiguous shortcut detected
th: ตรวจพบปุ่มพิมพ์ลัดที่คลุมเครือ

[ctx: @title:window]
en: Submit Bug Report
th: ส่งรายงานข้อผิดพลาด

en: Submit Bug Report
th: ส่งรายงานข้อผิดพลาด

en: The application for which you wish to submit a bug report - if incorrect, please use the Report Bug menu item of the correct application
th: โปรแกรมที่คุณต้องการรายงานข้อผิดพลาด - ถ้าไม่ถูกต้อง โปรดใช้รายการของเมนูรายงานข้อผิดพลาดให้เป็นโปรแกรมที่ถูกต้อง

en: Application:
th: โปรแกรม:

en: The version of this application - please make sure that no newer version is available before sending a bug report
th: รุ่นของโปรแกรมนี้ - โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าไม่มีรุ่นที่ใหม่กว่านี้ ก่อนจะทำการส่งรายงานข้อผิดพลาด

en: Version:
th: รุ่น:

en: no version set (programmer error)
th: ไม่มีการตั้งค่ารุ่น (โปรแกรมเมอร์ลืม !)

[ctx: %1 is the program version, %2 is the kde framework version]
en: %1 with KDE Frameworks %2
th: %1 กับ KDE Frameworks %2

en: OS:
th: ระบบปฏิบัติการ:

[ctx: %1 is the operating system name, e.g. 'Fedora Linux', %2 is the operating system version, e.g. '35', %3 is the CPU architecture, e.g. 'x86_64']
en: %1 %2 (%3)
th: %1 %2, %3

en: <qt>To submit a bug report, click on the button below. This will open a web browser window on <a href="https://bugs.kde.org">https://bugs.kde.org</a> where you will find a form to fill in. The information displayed above will be transferred to that server.</qt>
th: <qt>คลิกที่ปุ่มด้านล่างนี้เพื่อทำการส่งรายงานข้อผิดพลาด โดยจะเป็นการเปิดเว็บเบราว์เซอร์ขึ้นมา แล้วไปที่เว็บ <a href="http://bugs.kde.org">http://bugs.kde.org</a> ให้โดยอัตโนมัติ จากนั้นคุณจะพบกับแบบฟอร์มเพื่อใช้ป้อนข้อมูล และข้อมูลที่แสดงอยู่ด้านบนจะถูกส่งไปที่หน้าเว็บของเซิรฟเวอร์ดังกล่าวด้วย</qt>

en: <qt>To submit a bug report, click on the button below. This will open a web browser window on <a href="%1">%2</a>.</qt>
th: <qt>คลิกที่ปุ่มด้านล่างนี้เพื่อทำการส่งรายงานข้อผิดพลาด โดยจะเป็นการเปิดเว็บเบราว์เซอร์ขึ้นมา แล้วไปที่เว็บ <a href="%1">%2</a>.</qt>

[ctx: @action:button]
en: &Launch Bug Report Wizard
th: &เปิดตัวช่วยการรายงานข้อผิดพลาด

[ctx: @action:button]
en: &Submit Bug Report
th: &ส่งรายงานข้อผิดพลาด

[ctx: @title:window]
en: Dr. Klash' Accelerator Diagnosis
th: ตรวจปัญหาปุ่มพิมพ์ลัดโดย ด็อกเตอร์ Klash

[ctx: @option:check]
en: Disable automatic checking
th: ปิดการตรวจสอบอัตโนมัติ

en: <h2>Accelerators changed</h2>
th: <h2>มีการแก้ไขปุ่มพิมพ์ลัด</h2>

en: Old Text
th: ข้อความเก่า

en: New Text
th: ข้อความใหม่

en: <h2>Accelerators removed</h2>
th: <h2>มีการลบปุ่มพิมพ์ลัด</h2>

en: <h2>Accelerators added (just for your info)</h2>
th: <h2>มีการเพิ่มปุ่มพิมพ์ลัด (สำหรับข้อมูลของคุณ)</h2>

[ctx: @title:window]
en: Change Text
th: เปลี่ยนข้อความ

en: Icon te&xt:
th: &ข้อความของไอคอน:

[ctx: @option:check]
en: &Hide text when toolbar shows text alongside icons
th: &ซ่อนข้อความเมื่อแถบเครื่องมือแสดงข้อความด้านข้างของไอคอน

[ctx: @title:window]
en: Configure Toolbars
th: ปรับแต่งแถบเครื่องมือ

en: Do you really want to reset all toolbars of this application to their default? The changes will be applied immediately.
th: คุณต้องการปรับค่าแถบเครื่องมือของโปรแกรมนี้ให้กลับไปใช้ค่าปริยายของมันจริงหรือไม่? การเปลี่ยนแปลงจะถูกปรับใช้ในทันที

en: Reset Toolbars
th: ปรับแถบเครื่องมือกลับค่าเดิม

en: Reset
th: ปรับกลับค่าเดิม

en: &Toolbar:
th: แถบเ&ครื่องมือ:

note: i18n("&New"), this); new_toolbar->setPixmap(BarIcon("document-new", KIconLoader::SizeSmall)); new_toolbar->setEnabled(false); // disabled until implemented QPushButton *del_toolbar = new QPushButton(i18n("&Delete"), this); del_toolbar->setPixmap(BarIcon("edit-delete", KIconLoader::SizeSmall)); del_t
en: A&vailable actions:
th: การกระทำที่มีใ&ห้เลือก:

en: Filter
th: ตัวกรอง

en: Curr&ent actions:
th: การกระทำ&ปัจจุบัน:

[ctx: @action:button]
en: Change &Icon…
th: เปลี่ยน &ไอคอน

[ctx: @action:button]
en: Change Te&xt…
th: เปลี่ยนข้อ&ความ

en: --- separator ---
th: --- ตัวแบ่ง ---

en: --- expanding spacer ---
th: --- ตัวแบ่ง ขยาย ---

en: This element will be replaced with all the elements of an embedded component.
th: ส่วนประกอบนี้จะแทนที่ส่วนประกอบของคอมโพเนนท์ที่ถูกฝังอยู่ทั้งหมด

en: <Merge>
th: <ผนวกรวม>

en: <Merge %1>
th: <ผนวกรวม %1>

en: This is a dynamic list of actions. You can move it, but if you remove it you will not be able to re-add it.
th: นี่เป็นรายการการกระทำที่ไม่คงที่ คุณสามารถย้ายมันได้ แต่ถ้าคุณได้เอามันออกไป จะไม่สามารถทำการเพิ่มมันได้อีก

en: ActionList: %1
th: รายการการกระทำ: %1

en: Change Icon
th: เปลี่ยนภาพไอคอน

note: i18n: ectx: Menu (help)
en: &Help
th: &ช่วยเหลือ

[ctx: @info:tooltip]
en: Click on the button, then enter the shortcut like you would in the program.
    Example for Ctrl+A: hold the Ctrl key and press A.
th: คลิกบนปุ่ม จากนั้นป้อนปุ่มพิมพ์ลัดที่คุณต้องการจะใช้ในโปรแกรม
    ตัวอย่างเช่น Ctrl+a: กดปุ่มพิมพ์ Ctrl ค้างเอาไว้ ตามด้วยการกดปุ่มพิมพ์ a

[ctx: %1 is the number of conflicts]
en: Shortcut Conflict | Shortcut Conflicts
th[0]: ปุ่มพิมพ์ลัดขัดแย้งกัน

en: Shortcut '%1' for action '%2'
th: ปุ่มพิมพ์ลัด '%1' ของการกระทำ '%2'

[ctx: %1 is the number of ambiguous shortcut clashes (hidden)]
en: The "%2" shortcut is ambiguous with the following shortcut.
    Do you want to assign an empty shortcut to this action?
    %3 | The "%2" shortcut is ambiguous with the following shortcuts.
    Do you want to assign an empty shortcut to these actions?
    %3
th[0]: ปุ่มพิมพ์ลัด "%2" ดูคลุมเครือกับปุ่มพิมพ์ลัดต่อไปนี้
    คุณต้องการจะกำหนดปุ่มพิมพ์ลัดว่างไปยังการการกระทำเหล่านี้หรือไม่ ?
    %3

[ctx: @action:button]
en: Reassign
th: กำหนดใหม่

[ctx: @title:window]
en: Shortcut conflict
th: ปุ่มพิมพ์ลัดขัดแย้งกัน

en: <qt>The '%1' key combination is already used by the <b>%2</b> action.<br>Please select a different one.</qt>
th: <qt>การจับคู่ปุ่มพิมพ์ '%1' ถูกใช้โดยการกระทำ <b>%2</b> อยู่แล้ว<br>โปรดเลือกแบบอื่น</qt>

en: Shortcut '%1' in Application '%2' for action '%3'
th: ปุ่มพิมพ์ลัด '%1' ในโปรแกรม %2 สำหรับการกระทำ %3

[ctx: %1 is the number of conflicts (hidden), %2 is the key sequence of the shortcut that is problematic]
en: The shortcut '%2' conflicts with the following key combination:
     | The shortcut '%2' conflicts with the following key combinations:
th[0]: ปุ่มพิมพ์ลัด '%2' ขัดแย้งกับการจับคู่ปุ่มพิมพ์ต่อไปนี้:

[ctx: %1 is the number of shortcuts with which there is a conflict]
en: Conflict with Registered Global Shortcut | Conflict with Registered Global Shortcuts
th[0]: ขัดแย้งกับปุ่มพิมพ์ลัดที่ได้ลงทะเบียนไว้ส่วนกลาง

en: Reserved Shortcut
th: ปุ่มพิมพ์ลัดที่ถูกสงวนไว้

en: The F12 key is reserved on Windows, so cannot be used for a global shortcut.
    Please choose another one.
th: ปุ่มพิมพ์ F12 นั้นถูกสงวนไว้บนระบบวินโดวส์ ดังนั้นจึงไม่สามารถนำมาใช้งานเป็นปุ่มพิมพ์ลัดใช้งานส่วนรวมได้
    โปรดเลือกปุ่มพิมพ์อื่น ๆ

[ctx: @title:window]
en: Conflict with Standard Application Shortcut
th: เกิดความขัดแย้งกับปุ่มพิมพ์ลัดมาตรฐานของโปรแกรม

en: The '%1' key combination is also used for the standard action "%2" that some applications use.
    Do you really want to use it as a global shortcut as well?
th: ปุ่มพิมพ์ลัด '%1' นี้ ถูกจองไว้ใช้งานกับการกระทำมาตรฐาน "%2" ซึ่งมีบางโปรแกรมใช้อยู่
    คุณต้องการจะใช้มันเป็นปุ่มพิมพ์ลัดใช้งานส่วนรวมของมันเช่นกันหรือไม่ ?

[ctx: What the user inputs now will be taken as the new shortcut]
en: Input
th: กดปุ่มพิมพ์

[ctx: No shortcut defined]
en: None
th: ไม่มี

[ctx: @title:window]
en: License Agreement
th: ข้อตกลงเงื่อนไขอนุญาต

en: Add to Toolbar
th: เพิ่มไปยังแถบเครื่องมือ

[ctx: @action:inmenu]
en: Configure Shortcut…
th: ปรับแต่งปุ่มพิมพ์ลัด...

[ctx: @option:radio]
en: Default:
th: ค่าเริ่มต้น:

[ctx: @option:radio]
en: Custom:
th: กำหนดเอง:

[ctx: @title:group]
en: Shortcut Schemes
th: ชุดปุ่มพิมพ์ลัด

en: Current scheme:
th: ชุดปุ่มพิมพ์ลัดปัจจุบัน:

[ctx: @action:button]
en: New…
th: ใหม่..

[ctx: @action:button]
en: Delete
th: ลบ

[ctx: @action:button]
en: More Actions
th: การกระทำเพิ่มเติม

[ctx: @action:inmenu]
en: Save shortcuts to scheme
th: บันทึกปุ่มพิมพ์ลัด

[ctx: @action:inmenu]
en: Export Scheme…
th: ส่งออกชุด...

[ctx: @action:inmenu]
en: Import Scheme…
th: ส่งออกชุด...

[ctx: @title:window]
en: Name for New Scheme
th: ชื่อของชุดใหม่

en: Name for new scheme:
th: ชื่อของชุดปุ่มพิมพ์ลัดตัวใหม่:

en: New Scheme
th: ชุดปุ่มพิมพ์ลัดตัวใหม่

en: A scheme with this name already exists.
th: มีชุดปุ่มพิมพ์ลัดที่ชื่อนี้อยู่ก่อนแล้ว

en: Do you really want to delete the scheme %1?
    Note that this will not remove any system wide shortcut schemes.
th: คุณต้องการจะลบชุดปุ่มพิมพ์ลัด %1 จริงหรือไม่ ?
    โปรดจำไว้ว่า มันไม่ได้เป็นการลบชุดปุ่มพิมพ์ลัดใด ๆ ของระบบ

[ctx: @title:window]
en: Export Shortcuts
th: นําออกปุ่มพิมพ์ลัด

en: Shortcuts (*.shortcuts)
th: ปุ่มพิมพ์ลัด (*.ปุ่มพิมพ์ลัด)

[ctx: @title:window]
en: Import Shortcuts
th: นําเข้าปุ่มพิมพ์ลัด

en: Shortcut scheme successfully saved.
th: บันทึกชุดปุ่มพิมพ์แล้ว

en: Error saving the shortcut scheme.
th: การบันทึกชุดปุ่มพิมพ์ขัดข้อง

en: The current shortcut scheme is modified. Save before switching to the new one?
th: ชุดปุ่มพิมพ์ลัดปัจจุบันถูกแก้ไข จะให้จัดเก็บค่าก่อนจะเปลี่ยนเป็นตัวใหม่หรือไม่ ?

en: Manage &Schemes
th: จัดการ &ชุดปุ่มพิมพ์ลัด

[ctx: @title:window]
en: Configure Keyboard Shortcuts
th: ปรับแต่งปุ่มพิมพ์ลัด

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KTreeWidgetSearchLineWidget, searchFilter)
en: Search interactively for shortcut names (e.g. Copy) or combination of keys (e.g. Ctrl+C) by typing them here.
th: ค้นหาชื่อของปุ่มพิมพ์ลัด (ตัวอย่างเช่น คัดลอก) หรือรูปแบบการกดปุ่มของแป้นพิมพ์ (ตัวอย่าง เช่น Ctrl+C) แบบปฎิสัมพันธ์ โดยป้อนคำค้นที่นี่

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QTreeWidget, list)
en: Here you can see a list of key bindings, i.e. associations between actions (e.g. 'Copy') shown in the left column and keys or combination of keys (e.g. Ctrl+V) shown in the right column.
th: คุณสามารถเห็นการจับคู่ปุ่มพิมพ์ที่กำหนดไว้แล้วที่นี่ โดยมีความสัมพันธ์ระหว่างการกระทำ (เช่น 'คัดลอก') จะถูกแสดงไว้ในคอลัมน์ด้านซ้าย และปุ่มพิมพ์ที่ถูกจับคู่ไว้ (เช่น CTRL+V) จะถูกแสดงไว้ในคอลัมน์ด้านขวา

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, list)
en: Action
th: การกระทำ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, list)
en: Shortcut
th: ปุ่มพิมพ์ลัด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, list)
en: Alternate
th: ทางเลือกอื่น

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, list)
en: Global
th: ทั้งระบบ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, list)
en: Global Alternate
th: ทางเลือกอื่นของทั้งระบบ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, list)
en: Mouse Button Gesture
th: รูปแบบการกดปุ่มเมาส์

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, list)
en: Mouse Shape Gesture
th: รูปแบบการเคลื่อนเมาส์

[ctx: header for an applications shortcut list]
en: Shortcuts for %1
th: ปุ่มพิมพ์ลัดสำหรับ %1

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, priLabel)
en: Main:
th: ปุ่มพิมพ์ลัดหลัก:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, altLabel)
en: Alternate:
th: ปุ่มพิมพ์ลัดอื่น:

en: Global:
th: ทั้งระบบ:

en: Global alternate:
th: ทางเลือกอื่นของทั้งระบบ:

en: Action Name
th: ชื่อการกระทำ

en: Shortcuts
th: ปุ่มพิมพ์ลัด

en: Description
th: รายละเอียด

[ctx: @title:window]
en: Configure Language
th: ปรับภาษา

en: Please choose the language which should be used for this application:
th: โปรดเลือกภาษาที่ควรจะใช้กับโปรแกรมนี้:

[ctx: @action:button]
en: Add Fallback Language
th: เพิ่มภาษาสํารอง:

[ctx: @info:tooltip]
en: Adds one more language which will be used if other translations do not contain a proper translation.
th: เพิ่มหนึ่งภาษา ซึ่งจะถูกใช้หากการแปลภาษาอื่น ๆ ไม่มีคำแปลที่เหมาะสม

en: The language for this application has been changed. The change will take effect the next time the application is started.
th: ภาษาของโปรแกรมนี้ถูกเปลี่ยน การเปลี่ยนแปลงจะมีผลเมื่อมีการเริ่มงานโปรแกรมครั้งต่อไป

[ctx: @title:window]
en: Application Language Changed
th: ภาษาของโปรแกรมถูกเปลี่ยน

en: Application Language Changed
th: ภาษาของโปรแกรมถูกเปลี่ยน

en: Primary language:
th: ภาษาหลัก:

en: Fallback language:
th: ภาษาปริยาย:

[ctx: @action:button]
en: Remove
th: เอาออก

[ctx: @info:tooltip]
en: This is the main application language which will be used first, before any other languages.
th: นี่คือภาษาหลักของโปรแกรมซึ่งจะถูกใช้ก่อนภาษาอื่น ๆ

[ctx: @info:tooltip]
en: This is the language which will be used if any previous languages do not contain a proper translation.
th: นี่คือภาษาที่จะใช้ถ้าภาษาที่ใช้ก่อนหน้านี้ไม่มีคำแปลที่เหมาะสม

[ctx: @title:menu]
en: Toolbar Settings
th: ตั้งค่าแถบเครื่องมือ

[ctx: @title:menu]
en: Show Text
th: แสดงข้อความ

[ctx: Toolbar orientation]
en: Orientation
th: ทิศทางการวาง

[ctx: toolbar position string]
en: Top
th: ด้านบน

[ctx: toolbar position string]
en: Left
th: ด้านซ้าย

[ctx: toolbar position string]
en: Right
th: ด้านขวา

[ctx: toolbar position string]
en: Bottom
th: ด้านล่าง

en: Text Position
th: ตำแหน่งข้อความ

[ctx: @item:inmenu]
en: Icons Only
th: แสดงไอคอนเท่านั้น

[ctx: @item:inmenu]
en: Text Only
th: แสดงข้อความเท่านั้น

[ctx: @item:inmenu]
en: Text Alongside Icons
th: ข้อความด้านข้างไอคอน

[ctx: @item:inmenu]
en: Text Under Icons
th: ข้อความด้านล่างไอคอน

en: Icon Size
th: ขนาดไอคอน

[ctx: @item:inmenu Icon size]
en: Default
th: ค่าปริยาย

en: Small (%1x%2)
th: เล็ก (%1x%2)

en: Medium (%1x%2)
th: ปานกลาง (%1x%2)

en: Large (%1x%2)
th: ใหญ่ (%1x%2)

en: Huge (%1x%2)
th: ใหญ่มาก (%1x%2)

en: Lock Toolbar Positions
th: ล็อคตำแหน่งแถบเครื่องมือ

en: Toolbars Shown
th: แสดงแถบเครื่องมือ

[ctx: @info:tooltip]
en: <small><font color="%1">Press <b>Shift</b> for more Info.</font></small>
th: <small><font color="%1">กด <b>Shift</b> เพื่อข้อมูลเพิ่มเติม.</font></small>

[ctx: @info:tooltip keep short]
en: %1<br/><small><font color="%2">Press <b>Shift</b> for more.</font></small>
th: %1<br/><small><font color="%2">กด <b>Shift</b> เพื่อขยาย.</font></small>

en: Redo
th: ทำซ้ำ

en: Undo
th: เลิกทำ

en: No text
th: ไม่มีข้อความ

en: Find Action…
th: หาการกระทำ

en: There are two actions (%1, %2) that want to use the same shortcut (%3). This is most probably a bug. Please report it in <a href='https://bugs.kde.org'>bugs.kde.org</a>
th: มีการสองกระทํา (%1, %2) ที่ต้องการใช้ปุ่มลัดเดียวกัน (%3). อาจมีสิ่งขัดข้อง. ติดต่อที่ <a href='https://bugs.kde.org'>bugs.kde.org</a>

en: Ambiguous Shortcuts
th: ตรวจพบปุ่มพิมพ์ลัดที่คลุมเครือ

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
th: แ&ฟ้ม

note: i18n: ectx: Menu (game)
en: &Game
th: เ&กม

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
th: แ&ก้ไข

[ctx: @title:menu Game move]
note: i18n: ectx: Menu (move)
en: &Move
th: &ย้าย

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
th: &มุมมอง

note: i18n: ectx: Menu (go)
en: &Go
th: &ไป

note: i18n: ectx: Menu (bookmarks)
en: &Bookmarks
th: &ที่คั่นหน้า

note: i18n: ectx: Menu (tools)
en: &Tools
th: &เครื่องมือ

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
th: &ตั้งค่า

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
th: แถบเครื่องมือหลัก
