kfindpart - en to is translation catalogue (95 entries)

[ctx: @title:window]
en: Find Files/Folders
is: Finna skrár/möppur

[ctx: the application is currently idle, there is no active search]
en: Idle.
is: Laus.

note: i18n as below
en: 0 items found
is: 0 atriði fundust

en: Searching...
is: Leita...

en: Canceled.
is: Hætt við.

en: Error.
is: Villa.

en: Please specify an absolute path in the "Look in" box.
is: Tilgreindu fulla slóð í "Leita í" reitnum.

en: Could not find the specified folder.
is: Fann ekki tilgreinda möppu.

en: one item found | %1 items found
is[0]: eitt atriði fannst
is[1]: %1 atriði fundust

en: Read-write
is: Les-skrif

en: Read-only
is: Ritvarið

en: Write-only
is: Aðeins-skrif

en: Inaccessible
is: Óaðgengileg

[ctx: file name column]
en: Name
is: Heiti

[ctx: name of the containing folder]
en: In Subfolder
is: Í undirmöppunni

[ctx: file size column]
en: Size
is: Stærð

[ctx: modified date column]
en: Modified
is: Breytt

[ctx: file permissions column]
en: Permissions
is: Aðgangsheimildir

[ctx: first matching line of the query string in this file]
en: First Matching Line
is: Fyrsta samsvarandi lína

[ctx: @action:incontextmenu]
en: Copy Location
is: Afrita staðsetningu

[ctx: @info:whatsthis copy_location]
en: This will copy the path of the first selected item into the clipboard.
is: Þetta afritar slóðina fyrir fyrsta valda atriðið á klippispjaldið.

en: &Open containing folder(s)
is: &Opna umlykjandi möppu(r)

en: &Delete
is: &Eyða

en: &Move to Trash
is: Setja í &ruslið

[ctx: @title:window]
en: Save Results As
is: Vista niðurstöður sem

en: Unable to save results.
is: Ekki tókst að vista niðurstöðurnar.

en: KFind Results File
is: KFind niðurstöðuskrá

[ctx: %1=filename]
en: Results were saved to: %1
is: Niðurstöðurnar voru vistaðar í: %1

en: &Properties
is: &Eiginleikar

[ctx: this is the label for the name textfield]
en: &Named:
is: &Nefnd:

en: You can use wildcard matching and ";" for separating multiple names
is: Þú mátt nota algildisstafi og ";" til að aðgreina mörg heiti

en: Look &in:
is: &Leita í:

en: Include &subfolders
is: Leita í &undirmöppum

en: Case s&ensitive search
is: Leit &háð há-/lág-stöfum

en: &Browse...
is: &Velja...

en: &Use files index
is: &Nota skráaryfirlit

en: Show &hidden files
is: Sýna &faldar skrár

en: <qt>Enter the filename you are looking for. <br />Alternatives may be separated by a semicolon ";".<br /><br />The filename may contain the following special characters:<ul><li><b>?</b> matches any single character</li><li><b>*</b> matches zero or more of any characters</li><li><b>[...]</b> matches any of the characters between the braces</li></ul><br />Example searches:<ul><li><b>*.kwd;*.txt</b> finds all files ending with .kwd or .txt</li><li><b>go[dt]</b> finds god and got</li><li><b>Hel?o</b> finds all files that start with "Hel" and end with "o", having one character in between</li><li><b>My Document.kwd</b> finds a file of exactly that name</li></ul></qt>
is: <qt>Settu inn heiti skráarinnar sem þú ert að leita að. <br />Þú getur sett fleiri heiti aðgreind með ";".<br /><br />Skráarheitið má einungis innihalda eftirtalin sértákn:<ul><li><b>?</b> passar við hvaða einn staf sem er</li><li><b>*</b> passar við engan eða fleiri stafi</li><li><b>[...]</b> passar við þá stafi sem eru innan í svigunum</li></ul><br />Dæmi:<ul><li><b>*.kwd;*.txt</b> finnur allar skrár sem enda á .kwd eða .txt</li><li><b>go[dt]</b> finnur god og got</li><li><b>Hel?o</b> finnur allar skrár sem byrja á "Hel" og enda á "o", með einu tákni á milli</li><li><b>Skjalið mitt.kwd</b> finnur nákvæmlega þessa skrá</li></ul></qt>

en: <qt>This lets you use the files' index created by the <i>slocate</i> package to speed-up the search; remember to update the index from time to time (using <i>updatedb</i>).</qt>
is: <qt>Þeta leyfir þér að nota skráaryfirlitið sem búið er til með <i>slocate</i> pakkanum til að hraða á leitinni.  Gleymdu ekki að uppfæra yfirlitið af og til (með skipuninni <i>updatedb</i>).</qt>

en: Find all files created or &modified:
is: Finna allar nýjar skrár eða &breyttar:

en: &between
is: &milli

en: and
is: og

en: File &size is:
is: &Stærðin er:

en: Files owned by &user:
is: Skrár eignaðar &notanda:

en: Owned by &group:
is: Eignaðar &hóp:

[ctx: file size isn't considered in the search]
en: (none)
is: (ekkert)

en: At Least
is: Að minnsta kosti

en: At Most
is: Í mesta lagi

en: Equal To
is: Jafnt og

en: Byte | Bytes
is[0]: Bæti
is[1]: Bæti

[ctx: label for the file type combobox]
en: File &type:
is: Skráa&tegund:

en: C&ontaining text:
is: Sem &inniheldur texta:

en: <qt>If specified, only files that contain this text are found. Note that not all file types from the list above are supported. Please refer to the documentation for a list of supported file types.</qt>
is: <qt> Ef tilgreint, finnast aðeins skrár sem innihalda þennan texta.  Athugaðu að það er ekki stuðningur fyrir allar skráartegundir í listanum fyrir ofan. Vinsamlegast líttu í leiðbeiningarnar til að fá lista yfir skrár sem stuðningur er fyrir.</qt>

en: Case s&ensitive
is: Leit &háð há-/lág-stöfum

en: Include &binary files
is: Leita í &tvíundarskrám

en: <qt>This lets you search in any type of file, even those that usually do not contain text (for example program files and images).</qt>
is: <qt> Þetta leyfir þér að leita í öllum skráartegundum, jafnvel þeim sem innihalda vanalega ekki texta (til tæmis forrit og myndir).</qt>

[ctx: as in search for]
en: fo&r:
is: efti&r:

en: Search &metainfo sections:
is: Leita í &lýsihluta:

en: All Files & Folders
is: Allar skrár og möppur

en: Files
is: Skrár

en: Folders
is: Möppur

en: Symbolic Links
is: Tákntengi

en: Special Files (Sockets, Device Files, ...)
is: Sérstakar skrár (sökklar, tæki, ...)

en: Executable Files
is: Keyrsluskrár

en: SUID Executable Files
is: SUID keyrsluskrár

en: All Images
is: Allar myndir

en: All Video
is: Öll myndbönd

en: All Sounds
is: Allar hljóðskrár

en: Name/&Location
is: Nafn/s&taður

[ctx: tab name: search by contents]
en: C&ontents
is: &Innihald

en: <qt>Search within files' specific comments/metainfo<br />These are some examples:<br /><ul><li><b>Audio files (mp3...)</b> Search in id3 tag for a title, an album</li><li><b>Images (png...)</b> Search images with a special resolution, comment...</li></ul></qt>
is: <qt>Leita innan í skrám<br />Hér eru nokkur dæmi:<br /><ul><li><b>Hljóðskrár (mp3...)</b> leita í id3 merkingu skánna eftir titli, heiti plötu og svo frv.</li><li><b>Myndir (png...)</b> leita að mynd með tiltekinni upplausn eða athugasemd...</li></ul></qt>

en: <qt>If specified, search only in this field<br /><ul><li><b>Audio files (mp3...)</b> This can be Title, Album...</li><li><b>Images (png...)</b> Search only in Resolution, Bitdepth...</li></ul></qt>
is: <qt>Ef merkt hér, leita einungis í þessu svæði<br /><ul><li><b>Hljóðskrár (mp3...)</b> Þetta getur verið titill, plata/diskur...</li><li><b>Myndir (png...)</b> leita eftir upplausn, fjölda lita...</li></ul></qt>

en: Unable to search within a period which is less than a minute.
is: Ekki er hægt að leita í tímabili sem er minni en mínúta.

en: The date is not valid.
is: Dagsetningin er ekki gild.

en: Invalid date range.
is: Óleyfilegt tímabil.

en: Unable to search dates in the future.
is: Ekki er hægt að leita að dagsetningum í framtíðinni!

en: Size is too big. Set maximum size value?
is: Stærð er of stór. Setja hámarksstærð?

en: Error
is: Villa

en: Set
is: Setja

en: Do Not Set
is: Ekki setja

[ctx: during the previous minute(s)/hour(s)/...; dynamic context 'type': 'i' minutes, 'h' hours, 'd' days, 'm' months, 'y' years]
en: &during the previous | &during the previous
is[0]: &síðustu
is[1]: &síðustu

[ctx: use date ranges to search files by modified time]
en: minute | minutes
is[0]: mínútu
is[1]: mínútur

[ctx: use date ranges to search files by modified time]
en: hour | hours
is[0]: klukkustund
is[1]: klukkustundir

[ctx: use date ranges to search files by modified time]
en: day | days
is[0]: dag
is[1]: daga

[ctx: use date ranges to search files by modified time]
en: month | months
is[0]: mánuð
is[1]: mánuði

[ctx: use date ranges to search files by modified time]
en: year | years
is[0]: ár
is[1]: ár

[ctx: @title:window]
en: Error while using locate
is: Villa við að nota locate

en: KDE file find utility
is: KDE Skráarleitarforrit

en: (c) 1998-2021, The KDE Developers
is: (c) 1998-2021, KDE-þróunarteymið

en: Current Maintainer
is: Núverandi umsjónaraðili

en: Former Maintainer
is: Fyrrverandi umsjónarmaður

en: Developer
is: Forritari

en: UI Design & more search options
is: Viðmótshönnun og fleiri leitarmöguleikar

en: UI Design
is: Viðmótshönnun

en: Path(s) to search
is: Slóð(ir) til að leita
