kfindpart - en to vi translation catalogue (94 entries)

[ctx: @title:window]
en: Find Files/Folders
vi: Tìm tệp/thư mục

[ctx: the application is currently idle, there is no active search]
en: Idle.
vi: Nghỉ.

note: i18n as below
en: 0 items found
vi: Tìm thấy 0 thứ

en: Searching...
vi: Đang tìm...

en: Canceled.
vi: Đã huỷ.

en: Error.
vi: Lỗi.

en: Please specify an absolute path in the "Look in" box.
vi: Vui lòng chỉ định một đường dẫn tuyệt đối trong ô "Tìm trong".

en: Could not find the specified folder.
vi: Không tìm được thư mục chỉ định.

en: one item found | %1 items found
vi[0]: Tìm thấy %1 thứ

en: Read-write
vi: Đọc-ghi

en: Read-only
vi: Chỉ-đọc

en: Write-only
vi: Chỉ-ghi

en: Inaccessible
vi: Không thể truy cập

[ctx: file name column]
en: Name
vi: Tên

[ctx: name of the containing folder]
en: In Subfolder
vi: Trong thư mục con

[ctx: file size column]
en: Size
vi: Cỡ

[ctx: modified date column]
en: Modified
vi: Đã chỉnh sửa

[ctx: file permissions column]
en: Permissions
vi: Quyền truy cập

[ctx: first matching line of the query string in this file]
en: First Matching Line
vi: Dòng khớp đầu tiên

[ctx: @action:incontextmenu]
en: Copy Location
vi: Chép địa điểm

[ctx: @info:whatsthis copy_location]
en: This will copy the path of the first selected item into the clipboard.
vi: Hành động này sẽ chép đường dẫn của thứ đầu tiên được chọn vào bảng nháp.

en: &Open containing folder(s)
vi: &Mở (các) thư mục chứa

en: &Delete
vi: &Xoá

en: &Move to Trash
vi: Chuyển vào thùng &rác

[ctx: @title:window]
en: Save Results As
vi: Lưu kết quả thành

en: Unable to save results.
vi: Không thể lưu kết quả.

en: KFind Results File
vi: Tệp kết quả KFind

[ctx: %1=filename]
en: Results were saved to: %1
vi: Các kết quả đã được lưu vào: %1

en: &Properties
vi: &Thuộc tính

[ctx: this is the label for the name textfield]
en: &Named:
vi: Có tê&n:

en: You can use wildcard matching and ";" for separating multiple names
vi: Bạn có thể dùng tính năng khớp thế tự và ";" để phân cách nhiều tên

en: Look &in:
vi: Tì&m trong:

en: Include &subfolders
vi: Bao &gồm thư mục con

en: Case s&ensitive search
vi: Tìm kiếm có &phân biệt hoa/thường

en: &Browse...
vi: &Duyệt...

en: &Use files index
vi: Dùng chỉ mục tệ&p

en: Show &hidden files
vi: &Hiện tệp ẩn

en: <qt>Enter the filename you are looking for. <br />Alternatives may be separated by a semicolon ";".<br /><br />The filename may contain the following special characters:<ul><li><b>?</b> matches any single character</li><li><b>*</b> matches zero or more of any characters</li><li><b>[...]</b> matches any of the characters between the braces</li></ul><br />Example searches:<ul><li><b>*.kwd;*.txt</b> finds all files ending with .kwd or .txt</li><li><b>go[dt]</b> finds god and got</li><li><b>Hel?o</b> finds all files that start with "Hel" and end with "o", having one character in between</li><li><b>My Document.kwd</b> finds a file of exactly that name</li></ul></qt>
vi: <qt>Nhập tên tệp bạn đang tìm.<br />Các khả năng khác nhau có thể được phân cách bằng dấu chấm phẩy ";".<br /><br />Tên tệp có thể chứa các kí tự đặc biệt sau:<ul><li><b>?</b> khớp bất kì kí tự đơn nào</li><li><b>*</b> khớp với không hoặc nhiều hơn lần xuất hiện bất kì kí tự nào</li><li><b>[...]</b> khớp với bất kì kí tự nào nằm giữa cặp ngoặc</li></ul><br />Tìm kiếm ví dụ:<ul><li><b>*.kwd;*.txt</b> tìm tất cả các tệp kết thúc bằng .kwd hoặc .txt</li><li><b>tá[np]</b> tìm cả "tán" lẫn "táp"</li><li><b>cử?</b> tìm tất cả các tệp bắt đầu bằng "cử" và kết thúc với một kí tự bất kì</li><li><b>Tài liệu.kwd</b> tìm tệp có tên chính xác như vậy</li></ul></qt>

en: <qt>This lets you use the files' index created by the <i>slocate</i> package to speed-up the search; remember to update the index from time to time (using <i>updatedb</i>).</qt>
vi: <qt>Lựa chọn này cho phép bạn dùng chỉ mục tệp tạo bởi gói <i>slocate</i> để tăng tốc độ tìm kiếm; hãy nhớ thỉnh thoảng cập nhật chỉ mục (dùng gói <i>updatedb</i>).</qt>

en: Find all files created or &modified:
vi: Tìm &tất cả các tệp được tạo hoặc chỉnh sửa:

en: &between
vi: &giữa

en: and
vi: và

en: File &size is:
vi: Kích thước tệp:

en: Files owned by &user:
vi: Tệp được sở hữu bởi người &dùng:

en: Owned by &group:
vi: Được sở hữu bởi &nhóm:

[ctx: file size isn't considered in the search]
en: (none)
vi: (không)

en: At Least
vi: Ít nhất

en: At Most
vi: Nhiều nhất

en: Equal To
vi: Bằng

[ctx: label for the file type combobox]
en: File &type:
vi: Kiểu &tệp:

en: C&ontaining text:
vi: Chứa &văn bản:

en: <qt>If specified, only files that contain this text are found. Note that not all file types from the list above are supported. Please refer to the documentation for a list of supported file types.</qt>
vi: <qt>Nếu được chỉ định, chỉ tìm những tệp chứa văn bản này. Lưu ý rằng không phải tất cả các kiểu tệp trong danh sách ở trên đều được hỗ trợ. Vui lòng xem danh sách các kiểu tệp được hỗ trợ trong tài liệu.</qt>

en: Case s&ensitive
vi: Phân &biệt hoa/thường

en: Include &binary files
vi: Ba&o gồm tệp nhị phân

en: <qt>This lets you search in any type of file, even those that usually do not contain text (for example program files and images).</qt>
vi: <qt>Lựa chọn này cho phép bạn tìm kiếm trong bất kì kiểu tệp nào, kể cả các kiểu thường không chứa văn bản (ví dụ các tệp chương trình và ảnh).</qt>

[ctx: as in search for]
en: fo&r:
vi: nội d&ung:

en: Search &metainfo sections:
vi: Tìm kiếm các vùng &siêu thông tin:

en: All Files & Folders
vi: Tất cả các tệp & thư mục

en: Files
vi: Tệp

en: Folders
vi: Thư mục

en: Symbolic Links
vi: Liên kết tượng trưng

en: Special Files (Sockets, Device Files, ...)
vi: Tệp đặc biệt (ổ cắm, tệp thiết bị, ...)

en: Executable Files
vi: Tệp thực thi

en: SUID Executable Files
vi: Tệp thực thi SUID

en: All Images
vi: Tất cả ảnh

en: All Video
vi: Tất cả phim

en: All Sounds
vi: Tất cả âm thanh

en: Name/&Location
vi: Tên/Địa điể&m

[ctx: tab name: search by contents]
en: C&ontents
vi: Nội &dung

en: <qt>Search within files' specific comments/metainfo<br />These are some examples:<br /><ul><li><b>Audio files (mp3...)</b> Search in id3 tag for a title, an album</li><li><b>Images (png...)</b> Search images with a special resolution, comment...</li></ul></qt>
vi: <qt>Tìm trong các chú thích / siêu thông tin nhất định của các tệp<br />Vài ví dụ:<br /><ul><li><b>Tệp âm thanh (mp3...)</b> Tìm một tiêu đề, một bộ nhạc trong thẻ id3</li><li><b>Ảnh (png...)</b> Tìm các ảnh với một độ phân giải, một chú thích nhất định...</li></ul></qt>

en: <qt>If specified, search only in this field<br /><ul><li><b>Audio files (mp3...)</b> This can be Title, Album...</li><li><b>Images (png...)</b> Search only in Resolution, Bitdepth...</li></ul></qt>
vi: <qt>Nếu được chỉ định, chỉ tìm trong trường này<br /><ul><li><b>Tệp âm thanh (mp3...)</b> Trường này có thể là Tiêu đề, Bộ...</li><li><b>Ảnh (png...)</b> Chỉ tìm trong Độ phân giải, Độ sâu bit...</li></ul></qt>

en: Unable to search within a period which is less than a minute.
vi: Không thể tìm kiếm trong thời lượng nhỏ hơn một phút.

en: The date is not valid.
vi: Ngày không hợp lệ.

en: Invalid date range.
vi: Khoảng ngày không hợp lệ.

en: Unable to search dates in the future.
vi: Không thể tìm kiếm ngày trong tương lai.

en: Size is too big. Set maximum size value?
vi: Kích thước quá lớn. Đặt giá trị kích thước tối đa?

en: Error
vi: Lỗi

en: Set
vi: Đặt

en: Do Not Set
vi: Không đặt

[ctx: during the previous minute(s)/hour(s)/...; dynamic context 'type': 'i' minutes, 'h' hours, 'd' days, 'm' months, 'y' years]
en: &during the previous | &during the previous
vi[0]: trong &vòng

[ctx: use date ranges to search files by modified time]
en: minute | minutes
vi[0]: phút

[ctx: use date ranges to search files by modified time]
en: hour | hours
vi[0]: giờ

[ctx: use date ranges to search files by modified time]
en: day | days
vi[0]: ngày

[ctx: use date ranges to search files by modified time]
en: month | months
vi[0]: tháng

[ctx: use date ranges to search files by modified time]
en: year | years
vi[0]: năm

[ctx: @title:window]
en: Error while using locate
vi: Lỗi khi dùng locate

en: KDE file find utility
vi: Tiện ích tìm tệp KDE

en: (c) 1998-2021, The KDE Developers
vi: (c) 1998-2021, Các nhà phát triển KDE

en: Current Maintainer
vi: Bảo trì viên hiện tại

en: Former Maintainer
vi: Bảo trì viên trước đây

en: Developer
vi: Nhà phát triển

en: UI Design & more search options
vi: Thiết kế UI & các lựa chọn tìm kiếm thêm

en: UI Design
vi: Thiết kế UI

en: Path(s) to search
vi: Đường dẫn nơi cần tìm kiếm
