kfloppy - en to is translation catalogue (83 entries)

en: Floppy &drive:
is: &Disklingadrif:

[ctx: Primary floppy drive]
en: Primary
is: Aðal

[ctx: Secondary floppy drive]
en: Secondary
is: Auka

en: <qt>Select the floppy drive.</qt>
is: <qt>Veldu disklingadrif.</qt>

en: &Size:
is: &Stærð:

en: Auto-Detect
is: Finna sjálkrafa

en: <qt>This allows you to select the floppy disk's size and density.</qt>
is: <qt>Hér getur þú valið stærð og þéttleika disklingsins.</qt>

en: F&ile system:
is: &Skráarkerfi:

[ctx: Linux]
en: KFloppy supports three file formats under Linux: MS-DOS, Ext2, and Minix
is: KFloppy styður þrjú skráarsnið á Linux: MS-DOS, Ext2, og Minix

[ctx: BSD]
en: KFloppy supports three file formats under BSD: MS-DOS, UFS, and Ext2
is: KFloppy styður þrjú skráarsnið á BSD: MS-DOS, UFS, og Ext2

[ctx: Linux]
en: Program mkdosfs found.
is: Forritið mkdosfs fannst.

[ctx: Linux]
en: Program mkdosfs <b>not found</b>. MSDOS formatting <b>not available</b>.
is: Forritið mkdosfs <b>fannst ekki</b>. MSDOS forsníðing er <b>ekki fáanleg</b>.

en: Program mke2fs found.
is: Forritið mke2fs fannst.

en: Program mke2fs <b>not found</b>. Ext2 formatting <b>not available</b>
is: Forritið mke2fs <b>fannst ekki</b>. Ext2 forsníðing er <b>ekki fáanleg</b>.

[ctx: Linux]
en: Program mkfs.minix found.
is: Forritið mkfs.minix fannst.

[ctx: Linux]
en: Program mkfs.minix <b>not found</b>. Minix formatting <b>not available</b>
is: Forritið mkfs.minix <b>fannst ekki</b>. Minix forsníðing er <b>er ekki fáanleg</b>.

[ctx: BSD]
en: KFloppy supports two file formats under BSD: MS-DOS and UFS
is: KFloppy styður tvö skráarsnið á BSD: MS-DOS og UFS

[ctx: BSD]
en: Program newfs_msdos found.
is: Forritið newfs_msdos fannst.

[ctx: BSD]
en: Program newfs_msdos <b>not found</b>. MSDOS formatting <b>not available</b>.
is: Forritið newfs_msdos <b>fannst ekki</b>. MSDOS forsníðing er <b>ekki fáanleg</b>.

[ctx: BSD]
en: Program newfs found.
is: Forritið newfs fannst.

[ctx: BSD]
en: Program newfs <b>not found</b>. UFS formatting <b>not available</b>.
is: Forritið newfs <b>fannst ekki</b>. UFS forsníðing er <b>ekki fáanleg</b>.

en: &Formatting
is: &Forsníða

en: Q&uick format
is: Hröð f&orsníðing

en: <qt>Quick format is only a high-level format: it creates only a file system.</qt>
is: <qt>Hröð forsníðing býr einungis til skráarkerfið.</qt>

en: &Zero out and quick format
is: &Núlla út og hraðforsníða

en: <qt>This first erases the floppy by writing zeros and then it creates the file system.</qt>
is: <qt>Þetta eyðir fyrst öllum gögnum af disklingnum með því að skrifa núll yfir þau og býr síðan til skráarkerfið.</qt>

en: Fu&ll format
is: &Nákvæm forsníðing

en: Full format is a low-level and high-level format. It erases everything on the disk.
is: Nákvæmt forsnið eyðir öllum gögnum af disklingnum.

en: Program fdformat found.
is: Forritið fdformat fannst.

en: Program fdformat <b>not found</b>. Full formatting <b>disabled</b>.
is: Forritið fdformat <b>fannst ekki</b>. Nákvæm forsníðing <b>óvirk</b>.

en: Program dd found.
is: Forritið dd fannst.

en: Program dd <b>not found</b>. Zeroing-out <b>disabled</b>.
is: Forritið dd <b>fannst ekki</b>. Núllun <b>óvirk</b>.

en: &Verify integrity
is: &Staðfesta eintak

en: <qt>Check this if you want the floppy disk to be checked after formatting. Please note that the floppy will be checked twice if you have selected full formatting.</qt>
is: <qt>Veldu þetta ef þú vilt að disklingurinn sé athugaður eftir forsníðingu. Disklingurinn verður skoðaður tvisvar sinnum ef þú hefur valið nákvæma forsníðingu.</qt>

en: Volume la&bel:
is: &Merki:

en: <qt>Check this if you want a volume label for your floppy. Please note that Minix does not support labels at all.</qt>
is: <qt>Veldu þetta ef þú vilt merki á disklinginn. Athugaðu að Minix styður ekki notkun af merkingum.</qt>

[ctx: Volume label, maximal 11 characters]
en: KDE Floppy
is: KDE diskur

en: <qt>This is for the volume label. Due to a limitation of MS-DOS the label can only be 11 characters long. Please note that Minix does not support labels, whatever you enter here.</qt>
is: <qt>Þetta er merkið. Vegna annmarka MS-DOS skráarsafnsins getur þetta ekki verið lengra en 11 stafir. Athugaðu að Minix styður ekki notkun af merkingum.</qt>

en: &Format
is: &Forsníða

en: <qt>Click here to start formatting.</qt>
is: <qt>Smelltu hér til að hefja forsníðingu.</qt>

en: <qt>This is the status window, where error messages are displayed.</qt>
is: <qt>Þetta er stöðugluginn þar sem villuskilaboð eru birt.</qt>

en: <qt>Shows progress of the format.</qt>
is: <qt>Sýnir framvindu forsníðingarinnar.</qt>

en: KFloppy cannot find any of the needed programs for creating file systems; please check your installation.<br /><br />Log:
is: KFloppy finnur ekki neitt af nauðsynlegu forritunum; athugaðu uppsetninguna þína.<br /><br />Annáll:

en: KDE Floppy Formatter
is: KDE disklingatól

[ctx: BSD]
en: Formatting with BSD on a user-given device is only possible with UFS
is: Forsníðing á notandaskilgreint tæki með BSD er bara mögulegt með UFS

en: <qt>Formatting will erase all data on the device:<br/><b>%1</b><br/>(Please check the correctness of the device name.)<br/>Are you sure you wish to proceed?</qt>
is: <qt>Forsníðing mun eyða öllum gögnum af disklingnum:<br/><b>%1</b><br/>(Athugaðu að rétt tæki sé valið.)<br/>Ertu viss um að þú viljir halda áfram?</qt>

en: Proceed?
is: Halda áfram?

en: Full formatting of a user-given device is not possible.
is: Forsníðing á notandaskilgreint tæki er ekki möguleg.

en: Formatting will erase all data on the disk.
    Are you sure you wish to proceed?
is: Öll gögn á disklingi eyðast ef hann er forsniðinn.
    Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: Unexpected drive number %1.
is: Ógilt drif númer %1.

en: Unexpected density number %1.
is: Ógildur þéttleiki %1.

en: Cannot find a device for drive %1 and density %2.
is: Gat ekki fundið tæki fyrir drif %1 og þéttleika %2.

en: Cannot access %1
    Make sure that the device exists and that you have write permission to it.
is: Gat ekki opnað %1
    Fullvissaðu þig um að tækið sé til og að þú hafir skrifréttindi fyrir það.

en: The program %1 terminated with an error.
is: Forritið %1 hætti með villu.

en: The program %1 terminated abnormally.
is: Forritið %1 hætti óeðlilega.

en: Internal error: device not correctly defined.
is: Innri villa: tæki ekki rétt skilgreint.

en: Cannot find fdformat.
is: Gat ekki fundið fdformat.

en: Could not start fdformat.
is: Gat ekki ræst fdformat.

en: Error formatting track %1.
is: Villa við að forsníða geira %1.

en: Cannot access floppy or floppy drive.
    Please insert a floppy and make sure that you have selected a valid floppy drive.
is: Náði ekki sambandi við diskling eða drif.
    Vinsamlegast settu diskling í drifið, og athugaðu hvort þú hafir valið rétt drif.

en: Low-level formatting error at track %1.
is: Villa við að forsníða geira %1.

en: Low-level formatting error: %1
is: Villa við forsníðingu: %1.

en: Device busy.
    Perhaps you need to unmount the floppy first.
is: Tæki upptekið.
    Þú verður kannski að aftengja disklingin fyrst.

en: Low-level format error: %1
is: Villa við forsníðingu: %1

en: Cannot find dd.
is: Gat ekki fundið dd.

en: Could not start dd.
is: Gat ekki ræst dd.

en: Cannot find a program to create FAT filesystems.
is: Get ekki fundið tól til að búa til FAT skráarkerfi.

en: Cannot start FAT format program.
is: Gat ekki ræst FAT forsniðstólið.

en: Floppy is mounted.
    You need to unmount the floppy first.
is: Disklingur er tengdur.
    Þú verður að aftengja hann frá skráarkerfinu.

[ctx: BSD]
en: Cannot find a program to create UFS filesystems.
is: Get ekki fundið forrit til að búa til UFS skráarkerfi.

[ctx: BSD]
en: Cannot start UFS format program.
is: Gat ekki ræst UFS forsniðstólið.

en: Cannot find a program to create ext2 filesystems.
is: Get ekki fundið tól til að búa til ext2 skráarkerfi.

en: Cannot start ext2 format program.
is: Gat ekki ræst ext2 forsniðstólið.

en: Cannot find a program to create Minix filesystems.
is: Get ekki fundið tól til að búa til Minix skráarkerfi.

en: Cannot start Minix format program.
is: Gat ekki ræst Minix forsniðstólið.

en: KDE Floppy Disk Utility
is: KDE disklingatól

en: KFloppy helps you format floppies with the filesystem of your choice.
is: KFloppy gerir þér kleyft að forsníða disklinga með skráarkerfi að þínu vali.

en: Author and former maintainer
is: Höfundur og fyrrum umsjónarmaður

en: User interface re-design
is: Endurhönnun notandaviðmóts

en: Add BSD support
is: Bætti við BSD stuðningi

en: Make KFloppy work again for KDE 3.4
is: Fékk KFloppy til að virka aftur með KDE 3.4

en: Port KFloppy to KF5
is: Aðlögun KFloppy að KF5

en: Default device
is: Sjálfgefið tæki
