kgamma - en to th translation catalogue (16 entries)

en: &Select test picture:
th: เลือกภาพสำหรับทดสอบ:

en: Gray Scale
th: แบบระดับสีเทา

en: RGB Scale
th: แบบระดับสี RGB

en: CMY Scale
th: แบบระดับสี CMY

en: Dark Gray
th: เทามืด

en: Mid Gray
th: เทาปานกลาง

en: Light Gray
th: เทาสว่าง

en: Gamma:
th: ค่าแกมม่า:

en: Red:
th: สีแดง:

en: Green:
th: สีเขียว:

en: Blue:
th: สีฟ้า:

en: Save settings system wide
th: บันทึกการตั้งค่าให้มีผลกับทั้งระบบ

en: Sync screens
th: ปรับเทียบค่าจอภาพ

en: Screen %1
th: จอภาพ %1

en: Gamma correction is not supported by your graphics hardware or driver.
th: ไดรเวอร์ของการ์ดแสดงผลของคุณไม่รองรับการปรับความถูกต้องของค่าแกมม่าในการแสดงผล

en: <h1>Monitor Gamma</h1> This is a tool for changing monitor gamma correction. Use the four sliders to define the gamma correction either as a single value, or separately for the red, green and blue components. You may need to correct the brightness and contrast settings of your monitor for good results. The test images help you to find proper settings.<br> You can save them system-wide to XF86Config (root access is required for that) or to your own KDE settings. On multi head systems you can correct the gamma values separately for all screens.
th: <h1>ปรับค่าแกมม่าการแสดงผล</h1> เป็นเครื่องมือในการปรับความถูกต้องของค่าแกมม่าของจอภาพของคุณ ใช้แถบเลื่อนปรับค่าทั้งสี่ในการปรับค่าให้ถูกต้อง โดยอาจจะปรับเฉพาะค่าแกมม่าตัวเดียวก็ได้ หรือจะแยกปรับค่าสีทั้งสีแดง, สีเขียว และสีน้ำเงินก็ได้ ทั้งนี้อาจจะต้องปรับความสว่างหน้าจอ (Brightness) และความตัดกันของสี (Contrast) ของจอภาพของคุณให้ถูกต้องและเหมาะสมก่อน เพื่อให้ได้ผลที่ถูกต้องมากขึ้น<br> นอกจากนั้นคุณยังสามารถเลือกบันทึกการปรับตั้งค่าแกมม่าของคุณนี้ให้มีผลกับทั้งระบบได้ โดยการจัดเก็บไว้ในแฟ้มปรับแต่ง XF86Config (ต้องใช้สิทธิ์ผู้ดูแลระบบ - root ในการบันทึก) หรือจะให้มีผลกับการใช้งาน KDE เฉพาะตัวคุณเท่านั้นก็ได้ ทั้งนี้คุณสามารถแยกการปรับความถูกต้องของค่าแกมม่าของแต่ละจอภาพในการแสดงผลแบบหลายจอก็ได้
