kgoldrunner - en to is translation catalogue (253 entries)

en: Pharaoh's Tomb
is: Grafhýsi faraós

en: Free Fall
is: Frjálst fall

en: Impossible?
is: Ómögulegt

en: Zig Zag
is: Sikk sakk

en: The Box
is: Kassinn

en: Overcrowding
is: Of fjölmennt

en: Entangled
is: Flæktur

en: Digging Hassle
is: Grafalvarlegt

en: Initiation
is: Byrjun

en: Don't Panic
is: Ekki örvænta

en: Lust for Gold
is: Gullgræðgi

en: When you kill the enemies you can trap them permanently in the pit at top right.
is: Þegar þú drepur óvinina, geturðu fest þá í gildru í gryfjuni efst til hægri

en: Drop In and Say Hello
is: Kíktu inn og segðu halló

en: The Mask
is: Gríman

en: Check for Traps
is: Tékka á gildrum

en: Fall on a Fortune
is: Detta niður á fjársjóð

en: The Lattice
is: Grindin

en: Shower of Gold
is: Gullregn

en: The Foundry
is: Smiðjan

en: Soft Landings
is: Mjúkar lendingar

en: Unlucky for Some
is: Óheppni fyrir suma

en: The Balance
is: Jafnvægið

en: Gold Bars
is: Gullstangir

en: Hard Row to Hoe
is: Hörkuslagur til hlújárns

en: Golden Maze
is: Gullið völundarhús

en: Delayed Trap
is: Tafin gildra

en: Nowhere to Hide
is: Hvergi hægt að felast

en: Watch the Centre
is: Fylgjast með miðjunni

en: Where to Dig?
is: Hvar á að grafa?

en: Easy Stages
is: Auðvelt stig

en: Gold Mesh
is: Gullmöskvi

en: Acrobat
is: Fimleikamaður

en: Mongolian Horde
is: Mongólsk hjörð

en: Rocky Terrain
is: Klettasvæði

en: Down the Chimney
is: Niður strompinn

en: Space Invader
is: Geyminnrásarmaður

en: Winding Road
is: Krókóttur vegur

en: Light My Fire
is: Kveiktu eld minn

en: Cockroach
is: Kakkalakki

en: The Runaround
is: Flækingurinn

en: Speedy
is: Glanni

en: Dig Deep
is: Grafðu djúpt

en: Forgotten Gold
is: Gleymt gull

en: Two of Diamonds
is: Tígultvistur

en: Suicide Jump
is: Sjálfsmorðshopp

en: Easy Access
is: Auðveldur aðgangur

en: Gold Braid
is: Gulflétta

en: Cat's Eyes
is: Kattaraugu

en: The Funnel
is: Trektin

en: Lattice Maze
is: Grindavölundarhús

en: Hard Work for Poor Pay
is: Erfiðisvinna fyrir lélegt kaup

en: Forked Ladders
is: Tvískiptir stigar

en: Snowing Gold
is: Snjóar gulli

en: Left or Right?
is: Vinstri eða hægri?

en: Houndstooth
is: Hundstönn

en: Five Levels
is: Fimm borð

en: Pitfalls
is: Veiðigryfjur

en: A Steady Climb
is: Jafnt klifur

en: Fall-through Lattice
is: Felligrind

en: Empty Cellar
is: Tómur kjallari

en: The Rose
is: Rósin

en: Lotus Puzzle
is: Lótusþraut

en: Long Drop
is: Langt fall

en: Cross-stitch
is: Krosssaumur

en: Rooftops
is: Þakskegg

en: Tricky Traps
is: Víðsjárverðar gildrur

en: Make Them Work for You
is: Láta þá vinna fyrir þig

en: Three Chimneys
is: Þrír reykháfar

en: The Archway
is: Bogagöngin

en: Starwave
is: Stjörnubylgja

en: Amazing Finish
is: Ótrúlegur lokasprettur

en: Pillars
is: Súlur

en: Hopeful Descent
is: Vonarsig

en: The Rack
is: Rekkinn

en: Twists and Turns
is: Krókar og beygjur

en: The Saucer
is: Diskurinn

en: The Dotted Line
is: Punktalínan

en: Getting Started
is: Geri mig klára(n)

en: Easy Middle
is: Auðveld miðja

en: Which Way?
is: Í hvaða átt?

en: Yorick's Skull
is: Hauskúpa Yoricks

en: No Mercy
is: Engin miskun

en: Gold Sandwich
is: Gullsamloka

en: Golden Curtain
is: Gulltjöld

en: Are you spider or fly?
is: Ertu kónguló eða fluga?

en: Funny?
is: Fyndið?

en: Hard Landings
is: Harðar lendingar

en: Golden Tower
is: Gullturn

en: Surprise Ending
is: Óvæntur endir

en: Diagonal Disaster
is: Skáslys

en: Vengeance of Peter W
is: Hefnd Péturs W

en: Short Cut?
is: Stuttleið?

en: Sky Walker
is: Himnagengill

en: The Vault
is: Hvelfingin

en: Patchwork Quilt
is: Bútasaumur

en: Do You Need Him?
is: Þarft þú hann?

en: Stuck in Storage
is: Fast í geymslu

en: So Far for So Little
is: Svo lítið sem það nær

en: Flying Tower
is: Fljúgandi turnar

en: Pot Hole
is: Potthola

en: Sticky Ladders
is: Klístraðir stigar

en: The Laboratory
is: Rannsóknarstofan

en: Pete likes Ladders
is: Pési fílar stiga

en: Ninja Style
is: Ninjastíll

en: Cooperation?
is: Samstarf?

en: Triple Trap
is: Þreföld gildra

en: Tutorial
is: Kennsla

en: Navigation
is: Stýringar

en: This is an exercise in moving around.  Follow the track of gold nuggets until the ladder pops up at the right.  The hero can only follow the mouse along simple paths (like _ | L or U), so be careful not to get too far ahead of him.
    
    DANGER: Try not to fall off the ladder or bar into the concrete pit at the bottom right.  If you do get trapped there, the only way out is to kill the hero (press key Q for quit) and start the level again.
is: Þetta er æfing í að fara um. Fylgdu slóð gullnagganna þangað til stigi birtist til hægri. Hetjan getur aðeins fylgt músinni eftir einföldum leiðum (eins og _ | L or U) svo það er best að fara ekki of langt á undan honum.
    
    HÆTTA: Ekki detta úr stiganum eða slánni og ofan í steypupollinn neðst til hægri. Ef þú festist þar, er eina leiðin út að farga hetjunni (ýttu á Q til að hætta) og byrja upp á nýtt.

en: Digging
is: Grafa

en: Bars
is: Rimlar

en: False Bricks
is: Falskir múrsteinar

en: Some of the bricks in this level are not what they seem.  If you walk onto them you fall through.  The enemies fall through them too.
is: Sumir múrsteinar í þessu borði eru ekki það sem þeir líta út fyrir að vera. Ef þú gengur á þeim fellurðu í gegn. Óvinirnir detta í gegn um þá líka.

en: Advanced Tutorial
is: Ítarlegra Kennsla

en: Bars and Ladders
is: Rimlar og stigar

en: ...  Or not to kill?
is: ...  Eða ekki drepa?

en: Traps
is: Gildrur

en: Challenge
is: Ögrun

en: Easy Start
is: Auðveld byrjun

en: Mobile Bricks
is: Færanlegir múrsteinar

en: The Big Haul
is: Togið langa

en: Quick Off The Mark
is: Snarlega framhjá

en: Who Needs Enemies?
is: Hver þarf óvini?

en: Asymmetrical
is: Ósamhæft

en: Goldrunner Prophecy
is: Goldrunner goðsögn

en: The Rosette
is: Rósettan

en: Towers of Gold
is: Gullturnar

en: Delayed Drop
is: Tafið slepp

en: Maze of Ladders
is: Völundarhús af stigum

en: Hair's Breadth Timing
is: Munaði hársbreidd

en: The Three Musketeers
is: Skytturnar þrjár

en: Rat Trap
is: Rottugildra

en: Head Case
is: Pappakassi

en: Under the Stairs
is: Undir tröppunum

en: Bertie Beetle
is: Berti bjalla

en: Short Circuit
is: Skammhlaup

en: Synchronised Running
is: Samhæft hlaup

en: &New Game...
is: &Nýr Leikur.

en: &Load Saved Game...
is: H&laða Leik...

en: &Save Game...
is: Vi&sta Leik...

en: &Kill Hero
is: &Drepa hetju

en: &Create Level
is: &Búa til borð

en: &Save Edits...
is: Vi&sta breytingar...

en: &Move Level...
is: &Færa borð...

en: &Delete Level...
is: E&yða borði...

en: &Mouse Controls Hero
is: &Mús stjórnar Hetju

en: &Keyboard Controls Hero
is: Ly&klaborð stjórnar Hetju

en: Normal Speed
is: Venjulegur hraði

en: Beginner Speed
is: Byrjandahraði

en: Champion Speed
is: Meistarahraði

en: Increase Speed
is: Auka hraða

en: Decrease Speed
is: Minnka hraða

en: Move Right
is: Færa til hægri

en: Move Left
is: Færa til vinstri

en: Move Up
is: Færa upp

en: Move Down
is: Færa niður

en: Dig Right
is: Grafa til hægri

en: Dig Left
is: Grafa til vinstri

en: Test Bug Fix
is: Prófa villuviðgerð

en: Show Positions
is: Sýna staðsetningar

en: Start Logging
is: Hefja annálaskrif

en: Show Hero
is: Sýna Hetju

en: Show Object
is: Sýna Hlut

en: Show Enemy
is: Sýna óvin

en: Press "%1" to RESUME
is: Ýttu á "%1" til að HALDA ÁFRAM

en: Press "%1" to PAUSE
is: Ýttu á "%1" til að HVÍLA

en: Get Folders
is: Sækja Möppur

en: Edit Name/Hint
is: Breyta heiti/vísbendingu

en: Hero
is: Hetja

en: Enemy
is: Óvinur

en: Ladder
is: Stigi

note: i18n: ectx: Menu (editor)
en: &Editor
is: R&itill

en: Name of level:
is: Nafn borðs:

en: Hint for level:
is: Vísbending fyrir borð:

en: Name of game:
is: Nafn leiks:

en: File name prefix:
is: Forskeyti skráheitis:

en: Traditional rules
is: Hefðbundnar leikreglur

en: KGoldrunner rules
is: KGoldrunner leikreglur

en: About this game:
is: Um þennan leik:

en: Save Changes
is: Vista breytingar

en: 0 levels
is: 0 borð

en: Save New
is: Vista nýtt

en: Game                       Level/Lives/Score   Day    Date     Time
is: Leikur                       Borð/Líf/Stig   Dagur    Dags.     Klukkan

en: Create Level
is: Búa til borð

en: You cannot create and save a level until you have created a game to hold it. Try menu item "Create Game".
is: Þú getur ekki búið til og vistað borð fyrr en þú hefur búið til leik til að hafa borðið í. Reyndu valmyndaratriði "Búa til leik".

en: Edit Level
is: Breyta borði

en: You cannot edit and save a level until you have created a game and a level. Try menu item "Create Game".
is: Þú getur ekki búið til og vistað borð fyrr en þú hefur búið til leik til að hafa borðið í. Reyndu valmyndaratriði "Búa til leik".

en: Save Level
is: Vista borð

en: Do you want to insert a level and move existing levels up by one?
is: Viltu setja inn borð og færa upp borðin sem fyrir eru um eitt?

en: &Insert Level
is: Setja &inn borð

en: Cannot open file '%1' for output.
is: Get ekki opnað skrá '%1' fyrir úttak.

en: Move Level
is: Færa borð

en: Game
is: Leikur

en: Editor
is: Ritill

en: You cannot move a level until you have created a game and at least two levels. Try menu item "Create Game".
is: Þú getur ekki fært borð fyrr en þú hefur búið til leik til og a.m.k tvö borð. Reyndu valmyndaratriði "Búa til leik".

en: Sorry, you cannot move a system level.
is: Því miður geturðu ekki fært kerfisborð.

en: You must change the level or the game or both.
is: Þú verður að breyta borði eða leik eða hvoru tveggja.

en: Delete Level
is: Eyða borði

en: You cannot delete a level until you have created a game and a level. Try menu item "Create Game".
is: Þú getur ekki eytt borði fyrr en þú hefur búið til leik til að hafa borðið í. Reyndu valmyndaratriði "Búa til leik".Þú og Leikur.

en: Do you want to delete a level and move higher levels down by one?
is: Viltu eyða borði og færa borðin fyrir ofan niður um eitt?

en: &Delete Level
is: E&yða borði

en: Cannot find file '%1' to be deleted.
is: Finn ekki skrá '%1' til að eyða.

en: Save Game Info
is: Vista leikjarupplýsingar

en: You must enter a name for the game.
is: Þú þarft að setja inn heiti á leiknum.

en: You must enter a filename prefix for the game.
is: Þú þarft að setja inn skráarnafnsforskeyti fyrir leikinn.

en: The filename prefix should not be more than 5 characters.
is: Skráarnafnsforskeyti ætti ekki að vera meira en 5 tákn.

en: The filename prefix should be all alphabetic characters.
is: Skráarnafnsforskeytið ætti að vera eingöngu stafir og tölustafir.

en: The filename prefix '%1' is already in use.
is: Skráarnafnsforskeytið '%1' er þegar í notkun.

en: You have not saved your work. Do you want to save it now?
is: Þú ert ekki búin að vista það sem þú gerðir. Viltu vista núna?

en: &Go on editing
is: Hal&da áfram

en: You can only modify user games.
is: Þú getur bara breytt leikjum notanda.

en: New Level
is: Nýtt borð

en: Inappropriate action: you are not editing a level.
is: Óviðeigandi aðgerð: þú ert ekki að breyta borðinu.

en: Hint
is: Vísbending

en: Sorry, there is no hint for this level.
is: Því miður eru engar vísbendingar fyrir þetta borð.

en: Switch to Keyboard Mode
is: Skipta yfir í lyklaborðsaam

en: Switch to &Keyboard Mode
is: S&kipta yfir í lyklaborðsaam

en: Stay in &Mouse Mode
is: Halda sig í &músarham

en: Save Game
is: Vista leik

en: Cannot open file '%1' for read-only.
is: Get ekki opnað skrá '%1' fyrir lestur.

en: Please note: for reasons of simplicity, your saved game position and score will be as they were at the start of this level, not as they are now.
is: Vinsamlega taktu eftir: til einföldunar eru staðsetningar og stig í vistuðum leik eins og þau voru í upphafi borðs en ekki eins og þau eru núna.

en: Load Game
is: Lesa leik.

en: Sorry, there are no saved games.
is: Því miður eru engir vistaðir leikir.

en: Cannot find the game with prefix '%1'.
is: Get ekki fundir leik með forskeytið '%1'.

en: Unknown
is: Óþekkt

en: Check for High Score
is: Tékka á stigatöflu

en: Save High Score
is: Vista stigamet

en: Show High Scores
is: Sýna stigatöflu

en: Sorry, we do not keep high scores for tutorial games.
is: Því miður höldum við ekki stigatöflu fyrir kennsluleiki

en: Load Game Info
is: Hlaða leikupplýsingar

en: Cannot find game info file '%1'.
is: Get ekki fundið leikupplýsingaskrá '%1'.

en: Cannot rename file '%1' to '%2'.
is: Get ekki endurnefnt skrá '%1' í '%2'.

en: Select Level
is: Velja borð

en: Sorry, you can only save or move into one of your own games.
is: Því miður geturðu aðeins vistað eða farið í einn af þínum eigin leikjum.

en: Sorry, you can only delete a level from one of your own games.
is: Því miður geturðu bara eytt borðum úr þínu eigin leikjum.

en: Edit Game Info
is: Breyta leikpplýsingum

en: Sorry, you can only edit the game information on your own games.
is: Því miður geturður bara breytt leikupplýsingum um þína eigin leiki.

en: Level 1 of the selected game is:
is: Borð 1 í völdum leik er:

en: Level number:
is: Borð númer:

en: Start Game
is: Hefja leik

en: Play Level
is: Spila borð

en: Save Change
is: Vista breytingar

en: Move To...
is: Færa í...

en: Sorry, there is no further information about this game.
is: Því miður engar frekari upplýsingar um þennan leik.

en: This level number is not valid. It can not be used.
is: Þetta númer á borði er gilt. Ekki hægt að nota það.

en: The main button at the bottom echoes the menu action you selected. Click it after choosing a game and level - or use "Cancel".
is: Aðalhnappurinn neðst bergmálar valmyndaraðgerðina sem þú valdir. Smelltu á hann eftir að þú hefur valið leik og borð - eða veldu "Hætta við".

en: 
    
    You can add a name and hint to your new level here, but you must save the level you have created into one of your own games. By default your new level will go at the end of your game, but you can also select a level number and save into the middle of your game.
is: 
    
    Þú getur bætt heiti og vísbendingu við nýja borðið þitt hér en þú verður að vista borðið sem þú hefur búið til í einn af leikjum þínum. Sjálfgefið er að borðinu sé bætt við í enda leiksins en þú getur líka valið númer á borðið og vistað það inn í miðjan leik.

en: 
    
    You can create or edit a name and hint here, before saving. If you change the game or level, you can do a copy or "Save As", but you must always save into one of your own games. If you save a level into the middle of a series, the other levels are automatically re-numbered.
is: 
    
    Þú getur búið til og breytt nafni og vísbendingu hér áður en þú vistar. Ef þú breytir númeri eða leik, geturðu gert afrit með "Vista sem" en þú verður allta að vista í einhverna af þínum eigin leikjum. Ef þú vistar borð inn í miðja röð, verða hin borðin sjálfvirkt númeruð upp á nýtt.

en: 
    
    You can only delete levels from one of your own games. If you delete a level from the middle of a series, the other levels are automatically re-numbered.
is: 
    
    Þú getur aðeins eytt borðum úr þínum eigin leikjum. Ef þú eyðir borði úr miðri seríu, verða borðin á eftir númeruð sjálfvirkt upp á nýtt.

en: 
    
    When editing game info you only need to choose a game, then you can go to a dialog where you edit the details of the game.
is: 
    
    Þegar þú ert að breyta leikupplýsingum, þarftu aðeins að velja leik, síðan velurðu aðgerðina að breyta leikupplýsingum.

en: Help: Select Game & Level
is: Hjálp: Velja leik og borð

en: Current author
is: Núverandi höfundur

en: Original author
is: Upprunalegur höfundur
