khotkeys - en to th translation catalogue (114 entries)

en: Conditions
th: เงื่อนไข

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, commandLabel)
en: Command/URL:
th: คำสั่ง/ที่อยู่ URL:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, applicationLabel)
en: Remote application:
th: โปรแกรมทางไกล:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, objectLabel)
en: Remote object:
th: วัตถุทางไกล:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, functionLabel)
en: Function:
th: ฟังก์ชัน:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, argumentsLabel)
en: Arguments:
th: อาร์กิวเมนต์:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, execButton)
en: Call
th: เรียก

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, window_group)
en: Window
th: หน้าต่าง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, active_radio)
en: Active window
th: หน้าต่างที่ทำงานอยู่

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, specific_radio)
en: Specific window
th: หน้าต่างที่ระบุ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, action_radio)
en: Action window
th: หน้าต่างที่กระทำ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, applicationLabel)
en: Application:
th: โปรแกรม:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, applicationButton)
en: Select Application ...
th: เลือกโปรแกรม ...

[ctx: Condition type]
en: Active Window ...
th: หน้าต่างที่ทำงานอยู่ ...

[ctx: Condition type]
en: Existing Window ...
th: หน้าต่างที่มีอยู่แล้ว...

[ctx: Condition type]
en: And
th: และ

[ctx: Condition type]
en: Or
th: หรือ

[ctx: Condition type]
en: Not
th: ไม่

[ctx: Add a new condition]
en: And
th: และ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, edit_button)
en: Edit...
th: แก้ไข...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, delete_button)
en: Delete
th: ลบ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, global_group)
en: Input Actions Daemon
th: ดีมอนการกระทำของการป้อนข้อมูล

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, enabled)
en: Start the Input Actions daemon on login
th: เริ่มการทำงานของดีมอนการกระทำของการป้อนข้อมูลเมื่อล็อกอิน

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gestures_group)
en: Gestures
th: ลากเมาส์สั่งงาน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, gestures_timeout_label)
en: Timeout:
th: ช่วงหมดเวลา:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, gestures_button_label)
en: Mouse button:
th: ปุ่มเมาส์:

en: Edit Gesture
th: แก้ไขการลากเมาส์สั่งงาน

en: Draw the gesture you would like to record below. Press and hold the left mouse button while drawing, and release when you have finished.
th: วาดรูปแบบการเคลื่อนเมาส์ที่คุณต้องการให้ทำการบันทึก ทางด้านล่างนี้ กดปุ่มซ้ายของเมาส์ค้างไว้ในขณะวาดรูปแบบ แล้วปล่อยปุ่มเมาส์เมื่อเสร็จแล้ว

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, edit_button) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, menu_button)
en: Edit
th: แก้ไข

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, comment_label)
en: Comment:
th: หมายเหตุ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, edit_button)
en: &Edit...
th: แ&ก้ไข...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, new_button)
en: &New...
th: สร้างใ&หม่...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, duplicate_button)
en: &Duplicate...
th: &คัดลอกซ้ำ...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, delete_button)
en: &Delete
th: &ลบ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Window Data
th: ข้อมูลของหน้าต่าง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, window_title_label)
en: Window title:
th: หัวหน้าต่าง:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_title_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_class_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_role_combo)
en: Contains
th: มี

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_title_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_class_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_role_combo)
en: Is
th: เป็น

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_title_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_class_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_role_combo)
en: Matches Regular Expression
th: เข้าคู่กับเงื่อนไข

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_title_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_class_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_role_combo)
en: Does Not Contain
th: ไม่มี

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_title_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_class_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_role_combo)
en: Is Not
th: ไม่เป็น

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_title_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_class_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_role_combo)
en: Does Not Match Regular Expression
th: ไม่เข้าคู่กับเงื่อนไข

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, window_class_label)
en: Window class:
th: คลาสของหน้าต่าง:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, window_role_label)
en: Window role:
th: บทบาทของหน้าต่าง:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, autodetect)
en: &Autodetect
th: &ตรวจสอบอัตโนมัติ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Window Types
th: ชนิดของหน้าต่าง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, type_normal)
en: Normal
th: ปกติ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, type_desktop)
en: Desktop
th: พื้นที่หน้าจอ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, type_dialog)
en: Dialog
th: กล่องตอบโต้

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, type_dock)
en: Dock
th: ถาดแนบ

en: Test
th: ทดสอบ

en: New Group
th: สร้างกลุ่มใหม่

en: Export Group...
th: ส่งออกกลุ่ม...

en: Import...
th: นำเข้า...

en: Global Shortcut
th: ปุ่มพิมพ์ลัดส่วนรวม

en: Window Action
th: การกระทำของหน้าต่าง

en: Mouse Gesture Action
th: การกระทำจากรูปแบบการเคลื่อนเมาส์

en: Command/URL
th: คำสั่ง/ที่อยู่ URL

en: D-Bus Command
th: คำสั่ง D-Bus

en: K-Menu Entry
th: รายการในเมนู K

en: Send Keyboard Input
th: ส่งข้อมูลเข้าจากแป้นพิมพ์

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, comment_tab)
en: Comment
th: หมายเหตุ

en: New Action
th: เพิ่มการกระทำใหม่

en: Export Group
th: ส่งออกกลุ่ม

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, stateLabel)
en: Change the exported state for the actions.
th: เปลี่ยนสถานะที่ส่งออกแล้วของการกระทำต่าง ๆ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, stateLabel)
en: Export Actions
th: ส่งออกการกระทำต่าง ๆ

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, state)
en: <!DOCTYPE HTML PUBLIC "-//W3C//DTD HTML 4.0//EN" "http://www.w3.org/TR/REC-html40/strict.dtd">
    <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:10pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Configure in which state the actions should be exported.</p>
    <p style=" margin-top:8px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Actual State</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:30px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Export the actions in their current state.</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Disabled</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:30px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Export the actions in a disabled state.</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Enabled</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:8px; margin-left:30px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Export the actions in an enabled state.</p></body></html>
th: <!DOCTYPE HTML PUBLIC "-//W3C//DTD HTML 4.0//EN" "http://www.w3.org/TR/REC-html40/strict.dtd">
    <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:10pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">ปรับแต่งว่าจะส่งออกสถานะของการกระทำต่าง ๆ ด้วยสถานะใดบ้าง</p>
    <p style=" margin-top:8px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">สถานะแท้จริง</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:30px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">ส่งออกการกระทำต่าง ๆ ในสถานะปัจจุบันของพวกมัน</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">ถูกปิดการใช้งาน</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:30px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">ส่งออกการกระทำต่าง ๆ ในสถานะถูกปิดการใช้งาน</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">ถูกเปิดใช้งาน</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:8px; margin-left:30px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">ส่งออกการกระทำต่าง ๆ ในสถานะถูกเปิดใช้งาน</p></body></html>

[ctx: Don't change the state of exported hotkey actions.]
note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, state)
en: Actual State
th: สถานะแท้จริง

[ctx: Export hotkey actions in enabled state.]
note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, state)
en: Enabled
th: ถูกเปิดใช้งาน

[ctx: Export hotkey actions into disabled state]
note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, state)
en: Disabled
th: ถูกปิดการใช้งาน

note: i18n: ectx: property (statusTip), widget (QLabel, idLabel)
en: KHotkeys file id.
th: ค่าประจำแฟ้มของ KHotkeys

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, idLabel)
en: A khotkeys file id is used to ensure files are not imported more than once. They are mostly used for automatic updates from the KDE developers.
th: ค่าประจำแฟ้มของ khotkeys จะถูกใช้เพื่อให้มั่นใจว่าแฟ้มต่าง ๆ จะไม่ถูกนำเข้ามามากกว่าหนึ่งครั้ง โดยพวกมันจะถูกใช้อย่างมากสำหรับการปรับปรุงอัตโนมัติโดยทีมผู้พัฒนา KDE

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, idLabel)
en: Id
th: ค่าประจำตัว

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, id)
en: Set import id for file, or leave empty
th: ตั้งค่าประจำตัวของแฟ้ม หรือปล่อยว่างเอาไว้

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, filenameLabel)
en: Filename
th: ชื่อแฟ้ม

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, allowMergingLabel)
en: Allow Merging
th: อนุญาตการรวม

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, allowMerging)
en: Merge into existing directories on import?
th: จะรวมเข้าไปยังไดเรกทอรีที่มีอยู่แล้วเมื่อนำเข้าหรือไม่ ?

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, allowMerging)
en: Allow merging of content if a directory with the same name exists on importing. If merging is not allowed, there will be two directories with the same name.
th: อนุญาตให้ทำการผนวกรวมเนื้อหาหากพบว่ามีไดเรกทอรีที่มีชื่อเดียวกันอยู่ก่อนแล้วเมื่อทำการนำเข้า หากไม่มีการอนุญาตให้ผนวกรวมได้ ก็จะเกิดไดเรกทอรีสองไดเรกทอรี ที่มีชื่อเดียวกันอยู่

[ctx: action name]
en: Name
th: ชื่อ

[ctx: action enabled]
en: Enabled
th: เปิดใช้งาน

en: Type
th: ชนิด

en: KDE Hotkeys Configuration Module
th: มอดูลปรับแต่งปุ่มพิมพ์ลัดของ KDE

en: Copyright 2008 (c) Michael Jansen
th: สงวนลิขสิทธิ์ 2008 (c) Michael Jansen

en: Maintainer
th: ผู้ดูแล

en: Save changes
th: จัดเก็บความเปลี่ยนแปลง

en: Unable to contact khotkeys. Your changes are saved, but they could not be activated.
th: ไม่สามารถสื่อสารกับ khotkeys ได้ แต่การเปลี่ยนแปลงของคุณได้ถูกจัดเก็บค่าไว้แล้ว แต่ก็ไม่สามารถทำการเริ่มใช้งานพวกมันได้

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, settings_button)
en: Settings
th: ตั้งค่าต่าง ๆ

en: Trigger
th: ตัวกระตุ้น

en: Action
th: การกระทำ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, shortcut_label)
en: &Shortcut:
th: ปุ่มพิมพ์&ลัด:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, when_group)
en: Trigger When
th: เริ่มทำงานเมื่อ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, window_appears)
en: Window appears
th: หน้าต่างปรากฏ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, window_disappears)
en: Window disappears
th: หน้าต่างหายไป

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, window_gets_focus)
en: Window gets focus
th: หน้าต่างได้รับโฟกัส

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, window_lost_focus)
en: Window loses focus
th: หน้าต่างสูญเสียโฟกัส

en: Activate window:
th: เรียกใช้งานหน้าต่าง:

en: Command/URL :
th: คำสั่ง/ที่อยู่ URL :

en: Keyboard input:
th: ข้อมูลเข้าจากแป้นพิมพ์:

en: No service configured.
th: ไม่มีบริการที่ถูกปรับแต่งแล้ว

en: Input Action: %1
th: การกระทำของการป้อนข้อมูล: %1

en: Failed to start service '%1'.
th: ล้มเหลวในการเริ่มบริการ '%1'

en: Menu entry:
th: รายการในเมนู:

en: Active window:
th: หน้าต่างที่ทำงานอยู่:

[ctx: And_condition]
en: And
th: และ

en: Existing window:
th: หน้าต่างที่มีให้ใช้:

[ctx: Not_condition]
en: Not
th: ไม่

[ctx: Or_condition]
en: Or
th: หรือ

en: Menu Editor entries
th: รายการของเครื่องมือแก้ไขเมนู

en: This "actions" file has already been imported before. Are you sure you want to import it again?
th: ได้มีการนำเข้าแฟ้ม "การกระทำ" นี้มาแล้วก่อนหน้านี้ คุณแน่ใจหรือว่าต้องการจะนำเข้าใหม่ ?

en: This "actions" file has no ImportId field and therefore it cannot be determined whether or not it has been imported already. Are you sure you want to import it?
th: แฟ้ม "การกระทำ" นี้ไม่มีหมายเลขการนำเข้า ด้วยเหตุนี้ จึงไม่สามารถตัดสินใจได้ว่าแฟ้มนี้ถูกนำเข้ามาแล้วหรือยัง คุณแน่ใจหรือว่าต้องการจะให้นำเข้าแฟ้มนี้ ?

en: Gesture trigger
th: กระตุ้นด้วยการลากเมาส์

en: Shortcut trigger:
th: กระตุ้นด้วยปุ่มพิมพ์ลัด:

en: Window trigger:
th: กระตุ้นโดยหน้าต่าง:

en: Window simple:
th: หน้าต่างธรรมดา:
