khotkeys - en to vi translation catalogue (130 entries)

en: Conditions
vi: Điều kiện

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, commandLabel)
en: Command/URL:
vi: Lệnh/URL:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, applicationLabel)
en: Remote application:
vi: Ứng dụng ở xa:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, objectLabel)
en: Remote object:
vi: Đối tượng ở xa:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, functionLabel)
en: Function:
vi: Hàm:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, argumentsLabel)
en: Arguments:
vi: Đối số:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, execButton)
en: Call
vi: Gọi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, launchButton)
en: Launch D-Bus Browser
vi: Khởi chạy trình duyệt D-Bus

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, window_group)
en: Window
vi: Cửa sổ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, active_radio)
en: Active window
vi: Cửa sổ hoạt động

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, specific_radio)
en: Specific window
vi: Cửa sổ cụ thể

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, action_radio)
en: Action window
vi: Cửa sổ hành động

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, applicationLabel)
en: Application:
vi: Ứng dụng:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, applicationButton)
en: Select Application ...
vi: Chọn ứng dụng ...

[ctx: Condition type]
en: Active Window ...
vi: Cửa sổ hoạt động ...

[ctx: Condition type]
en: Existing Window ...
vi: Cửa sổ hiện có ...

[ctx: Condition type]
en: And
vi: Và

[ctx: Condition type]
en: Or
vi: Hoặc

[ctx: Condition type]
en: Not
vi: Không

[ctx: Add a new condition]
en: And
vi: Và

[ctx: new condition]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, new_button)
en: New
vi: Mới

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, edit_button)
en: Edit...
vi: Sửa...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, delete_button)
en: Delete
vi: Xoá

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, global_group)
en: Input Actions Daemon
vi: Trình nền hành động nhập

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, enabled)
en: Start the Input Actions daemon on login
vi: Khởi động trình nền hành động nhập khi đăng nhập

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gestures_group)
en: Gestures
vi: Động tác

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, gestures_timeout_label)
en: Timeout:
vi: Thời hạn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, gestures_button_label)
en: Mouse button:
vi: Nút chuột:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, gestures_button)
en: Middle button
vi: Nút giữa

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, gestures_button)
en: Right button
vi: Nút phải

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, gestures_button)
en: Button 4
vi: Nút 4

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, gestures_button)
en: Button 5
vi: Nút 5

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, gestures_button)
en: Button 6
vi: Nút 6

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, gestures_button)
en: Button 7
vi: Nút 7

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, gestures_button)
en: Button 8
vi: Nút 8

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, gestures_button)
en: Button 9
vi: Nút 9

en: Edit Gesture
vi: Sửa động tác

en: Draw the gesture you would like to record below. Press and hold the left mouse button while drawing, and release when you have finished.
vi: Thực hiện động tác mà bạn muốn ghi lại ở dưới. Ấn và giữ nút chuột trái trong khi thực hiện, và thả ra khi nào xong.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, edit_button) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, menu_button)
en: Edit
vi: Sửa

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, comment_label)
en: Comment:
vi: Chú thích:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, edit_button)
en: &Edit...
vi: &Sửa...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, new_button)
en: &New...
vi: &Mới...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, duplicate_button)
en: &Duplicate...
vi: &Nhân đôi...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, delete_button)
en: &Delete
vi: &Xoá

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Window Data
vi: Dữ liệu cửa sổ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, window_title_label)
en: Window title:
vi: Tiêu đề cửa sổ:

[ctx: window title is not important]
note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_title_combo)
en: Is Not Important
vi: Không quan trọng

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_title_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_class_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_role_combo)
en: Contains
vi: Chứa

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_title_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_class_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_role_combo)
en: Is
vi: Là

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_title_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_class_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_role_combo)
en: Matches Regular Expression
vi: Khớp biểu thức chính quy

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_title_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_class_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_role_combo)
en: Does Not Contain
vi: Không chứa

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_title_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_class_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_role_combo)
en: Is Not
vi: Không phải là

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_title_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_class_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_role_combo)
en: Does Not Match Regular Expression
vi: Không khớp biểu thức chính quy

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, window_class_label)
en: Window class:
vi: Lớp cửa sổ:

[ctx: window class is not important]
note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_class_combo)
en: Is Not Important
vi: Không quan trọng

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, window_role_label)
en: Window role:
vi: Vai trò cửa sổ:

[ctx: window role is not important]
note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, window_role_combo)
en: Is Not Important
vi: Không quan trọng

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, autodetect)
en: &Autodetect
vi: Tự động &phát hiện

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Window Types
vi: Kiểu cửa sổ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, type_normal)
en: Normal
vi: Thường

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, type_desktop)
en: Desktop
vi: Bàn làm việc

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, type_dialog)
en: Dialog
vi: Hộp thoại

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, type_dock)
en: Dock
vi: Giá

en: Test
vi: Kiểm thử

en: New Group
vi: Nhóm mới

en: Export Group...
vi: Xuất khẩu nhóm...

en: Import...
vi: Nhập khẩu...

[ctx: @title:menu create various trigger types]
en: New
vi: Mới

en: Global Shortcut
vi: Phím tắt toàn cục

en: Window Action
vi: Hành động với cửa sổ

en: Mouse Gesture Action
vi: Hành động với động tác chuột:

en: Command/URL
vi: Lệnh/URL

en: D-Bus Command
vi: Lệnh D-Bus

en: K-Menu Entry
vi: Mục K-Menu

en: Send Keyboard Input
vi: Gửi đầu vào bàn phím

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, comment_tab)
en: Comment
vi: Chú thích

en: New Action
vi: Hành động mới

en: Export Group
vi: Xuất khẩu nhóm

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, stateLabel)
en: Change the exported state for the actions.
vi: Thay đổi trạng thái xuất khẩu cho các hành động.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, stateLabel)
en: Export Actions
vi: Xuất khẩu hành động

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, state)
en: <!DOCTYPE HTML PUBLIC "-//W3C//DTD HTML 4.0//EN" "http://www.w3.org/TR/REC-html40/strict.dtd">
    <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:10pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Configure in which state the actions should be exported.</p>
    <p style=" margin-top:8px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Actual State</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:30px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Export the actions in their current state.</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Disabled</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:30px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Export the actions in a disabled state.</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Enabled</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:8px; margin-left:30px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Export the actions in an enabled state.</p></body></html>
vi: <!DOCTYPE HTML PUBLIC "-//W3C//DTD HTML 4.0//EN" "http://www.w3.org/TR/REC-html40/strict.dtd">
    <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:10pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Cấu hình trạng thái để xuất khẩu của các hành động.</p>
    <p style=" margin-top:8px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Trạng thái thực</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:30px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Xuất khẩu các hành động ở trạng thái hiện tại của chúng.</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Tắt</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:30px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Xuất khẩu các hành động ở trạng thái tắt.</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Bật</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:8px; margin-left:30px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Xuất khẩu các hành động ở trạng thái bật.</p></body></html>

[ctx: Don't change the state of exported hotkey actions.]
note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, state)
en: Actual State
vi: Trạng thái thực

[ctx: Export hotkey actions in enabled state.]
note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, state)
en: Enabled
vi: Bật

[ctx: Export hotkey actions into disabled state]
note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, state)
en: Disabled
vi: Tắt

note: i18n: ectx: property (statusTip), widget (QLabel, idLabel)
en: KHotkeys file id.
vi: Mã tệp KHotkeys.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, idLabel)
en: A khotkeys file id is used to ensure files are not imported more than once. They are mostly used for automatic updates from the KDE developers.
vi: Một mã tệp khotkeys được dùng để đảm bảo rằng các tệp không được nhập khẩu quá một lần. Chúng hầu hết được dùng cho các cập nhật tự động từ các nhà phát triển KDE.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, idLabel)
en: Id
vi: Mã

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, id)
en: Set import id for file, or leave empty
vi: Đặt mã nhập khẩu cho tệp, hoặc để trống

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, filenameLabel)
en: Filename
vi: Tên tệp

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, allowMergingLabel)
en: Allow Merging
vi: Cho phép trộn

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, allowMerging)
en: Merge into existing directories on import?
vi: Trộn vào các thư mục đã có khi nhập khẩu?

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, allowMerging)
en: Allow merging of content if a directory with the same name exists on importing. If merging is not allowed, there will be two directories with the same name.
vi: Cho phép trộn nội dung nếu một thư mục với cùng tên đã tồn tại khi nhập khẩu. Nếu việc trộn không được cho phép, sẽ có hai thư mục với cùng tên.

[ctx: action name]
en: Name
vi: Tên

[ctx: action enabled]
en: Enabled
vi: Bật

en: Type
vi: Kiểu

en: KDE Hotkeys Configuration Module
vi: Khối cấu hình phím nóng KDE

en: Copyright 2008 (c) Michael Jansen
vi: Bản quyền 2008 (c) Michael Jansen

en: Maintainer
vi: Bảo trì viên

en: The current action has unsaved changes.
    Do you want to apply the changes or discard them?
vi: Hành động hiện tại có các thay đổi chưa lưu.
    Bạn muốn áp dụng hay loại bỏ các thay đổi này?

en: Save changes
vi: Lưu thay đổi

en: Unable to contact khotkeys. Your changes are saved, but they could not be activated.
vi: Không thể liên hệ với khotkeys. Các thay đổi của bạn đã được lưu, nhưng chúng không thể được kích hoạt.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, settings_button)
en: Settings
vi: Thiết lập

en: Trigger
vi: Kích hoạt

en: Action
vi: Hành động

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, shortcut_label)
en: &Shortcut:
vi: &Phím tắt:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, when_group)
en: Trigger When
vi: Kích hoạt khi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, window_appears)
en: Window appears
vi: Cửa sổ xuất hiện

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, window_disappears)
en: Window disappears
vi: Cửa sổ biến mất

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, window_gets_focus)
en: Window gets focus
vi: Cửa sổ lấy được nhắm

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, window_lost_focus)
en: Window loses focus
vi: Cửa sổ mất nhắm

en: Activate window:
vi: Kích hoạt cửa sổ:

en: Command/URL :
vi: Lệnh/URL:

en: Keyboard input:
vi: Đầu vào bàn phím:

en: No service configured.
vi: Chưa cấu hình dịch vụ nào.

en: Input Action: %1
vi: Hành động nhập: %1

en: Failed to start service '%1'.
vi: Khởi động dịch vụ '%1' thất bại.

en: Menu entry:
vi: Mục trình đơn:

en: Active window:
vi: Cửa sổ hoạt động:

[ctx: And_condition]
en: And
vi: Và

en: Existing window:
vi: Cửa sổ hiện có:

[ctx: Not_condition]
en: Not
vi: Không

[ctx: Or_condition]
en: Or
vi: Hoặc

en: Menu Editor entries
vi: Mục trình sửa trình đơn

en: This "actions" file has already been imported before. Are you sure you want to import it again?
vi: Tệp "hành động" này đã được nhập khẩu trước đây. Bạn có chắc chắn muốn nhập khẩu lại nó không?

en: This "actions" file has no ImportId field and therefore it cannot be determined whether or not it has been imported already. Are you sure you want to import it?
vi: Tệp "hành động" này không có trường ImportId nào nên không thể xác định liệu nó đã từng được nhập khẩu trước đây hay chưa. Bạn có chắc chắn muốn nhập khẩu nó không?

en: Custom Shortcuts Service
vi: Dịch vụ phím tắt tự chọn

en: Gesture trigger
vi: Kích hoạt động tác

en: Shortcut trigger:
vi: Kích hoạt phím tắt:

en: Window trigger:
vi: Kích hoạt cửa sổ:

en: Window simple:
vi: Cửa sổ đơn giản:
