kdelibs4 - en to th translation catalogue (258 entries)

en: Call Stack
th: เรียกสแต็ก

en: Call
th: เรียก

en: Line
th: บรรทัด

en: Console
th: คอนโซล

en: Enter
th: เข้า

en: Unable to find the Kate editor component;
    please check your KDE installation.
th: ไม่พบส่วนประกอบโปรแกรมแก้ไขข้อความ Kate;
    โปรดตรวจสอบการติดตั้ง KDE ของคุณ

en: Breakpoint
th: จุดหยุด

en: JavaScript Debugger
th: เครื่องมือดีบั๊กจาวาสคริปต์์

en: &Break at Next Statement
th: &หยุดในข้อความถัดไป

en: Break at Next
th: หยุดในลำดับถัดไป

en: Continue
th: ทำต่อไป

en: Step Over
th: ทำไปทีละขั้น

en: Step Into
th: ทำทีละขั้นไปยัง

en: Step Out
th: ทำออกมาทีละขั้น

en: Reindent Sources
th: จัดระยะเยื้องของต้นฉบับใหม่

en: Report Exceptions
th: รายงานข้อยกเว้น

en: &Debug
th: &ดีบั๊ก

en: &Settings
th: &ตั้งค่า

en: Close source
th: ปิดต้นฉบับ

en: Ready
th: พร้อม

en: An error occurred while attempting to run a script on this page.
    
    %1 line %2:
    %3
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะพยายามประมวลผลสคริปต์ในหน้าเว็บนี้
    
    %1 บรรทัดที่ %2:
    %3

en: Do not know where to evaluate the expression. Please pause a script or open a source file.
th: ไม่ทราบว่าจะประเมินประโยคคำสั่งได้ที่ใด โปรดหยุดสคริปต์ไว้ชั่วคราวก่อน หรือเปิดแฟ้มต้นฉบับ

en: Evaluation threw an exception %1
th: การประเมินผลโยนข้อยกเว้น %1 ออกมา

en: JavaScript Error
th: จาวาสคริปต์ผิดพลาด

en: &Do not show this message again
th: ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีก

en: Local Variables
th: ตัวแปรภายใน

en: Reference
th: การอ้างอิง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, _headers)
en: Value
th: ค่า

en: Loaded Scripts
th: สคริปต์ที่โหลด

en: A script on this page is causing KHTML to freeze. If it continues to run, other applications may become less responsive.
    Do you want to stop the script?
th: สคริปต์บนหน้าเว็บนี้ กำลังจะทำให้ KHTML ถูกแช่แข็ง, หากคุณเรียกใช้งานต่อไป อาจจะทำให้โปรแกรมอื่น ๆ ไม่ตอบสนองไปด้วย
    คุณต้องการจะยุติการทำงานของสคริปต์นี้หรือไม่ ?

en: JavaScript
th: จาวาสคริปต์

en: &Stop Script
th: &หยุดสคริปต์

en: Parse error at %1 line %2
th: การวิเคราะห์ค่าผิดพลาดที่ %1 บรรทัดที่ %2

en: Confirmation: JavaScript Popup
th: ยืนยัน: จาวาสคริปต์ป๊อปอัพ

en: This site is submitting a form which will open up a new browser window via JavaScript.
    Do you want to allow the form to be submitted?
th: เว็บไซต์นี้พยายามจะส่งข้อมูลในแบบฟอร์มด้วยการเปิดหน้าต่างใหม่ผ่านทางจาวาสคริปต์
    คุณต้องการจะอนุญาตให้ส่งข้อมูลในแบบฟอร์มหรือไม่ ?

en: <qt>This site is submitting a form which will open <p>%1</p> in a new browser window via JavaScript.<br />Do you want to allow the form to be submitted?</qt>
th: <qt>เว็บไซต์นี้พยายามจะส่งข้อมูลในแบบฟอร์มด้วยการเปิด<p>%1</p> ในหน้าต่างใหม่ผ่านทางจาวาสคริปต์<br />คุณต้องการจะอนุญาตให้ส่งข้อมูลในแบบฟอร์มหรือไม่ ?</qt>

en: Allow
th: อนุญาต

en: Do Not Allow
th: ไม่อนุญาต

en: This site is requesting to open up a new browser window via JavaScript.
    Do you want to allow this?
th: เว็บไซต์นี้พยายามเปิดหน้าต่างโดยใช้จาวาสคริปต์
    คุณจะอนุญาตหรือไม่ ?

en: <qt>This site is requesting to open<p>%1</p>in a new browser window via JavaScript.<br />Do you want to allow this?</qt>
th: <qt>เว็บไซต์นี้พยายามเปิด<p>%1</p>ในหน้าต่างใหม่โดยใช้จาวาสคริปต์<br />คุณจะอนุญาตหรือไม่ ?</qt>

en: Close window?
th: ปิดหน้าต่างหรือไม่ ?

en: Confirmation Required
th: ต้องการการยืนยัน

en: Do you want a bookmark pointing to the location "%1" to be added to your collection?
th: คุณต้องการจะทำคั่นหน้าตำแหน่ง "%1" เพื่อเก็บเข้าที่คั่นหน้าหรือไม่ ?

en: Do you want a bookmark pointing to the location "%1" titled "%2" to be added to your collection?
th: คุณต้องการจะทำคั่นหน้าตำแหน่ง "%1" หัวเรื่อง "%2" เพื่อเก็บเข้าที่คั่นหน้าหรือไม่ ?

en: JavaScript Attempted Bookmark Insert
th: จาวาสคริปต์จะทำการคั่นหน้าเข้าไปยังที่คั่นหน้า

en: Insert
th: แทรก

en: Disallow
th: ไม่อนุญาต

en: The following files will not be uploaded because they could not be found.
    Do you want to continue?
th: แฟ้มต่อไปนี้จะไม่สามารถทำการอัปโหลดได้ เนื่องจากไม่พบแฟ้ม
    คุณต้องการจะทำต่อไปหรือไม่ ?

en: Submit Confirmation
th: ยืนยันการส่งข้อมูล

en: &Submit Anyway
th: ทำการ&ส่งข้อมูลต่อไป

en: You are about to transfer the following files from your local computer to the Internet.
    Do you really want to continue?
th: คุณกำลังจะทำการส่งแฟ้มเหล่านี้จากเครื่องของคุณไปยังเครือข่ายอินเทอร์เน็ต
    คุณต้องการจะทำต่อไปหรือไม่ ?

en: Send Confirmation
th: ยืนยันการส่ง

en: &Send File | &Send Files
th[0]: &ส่งแฟ้ม

en: Submit
th: ส่งข้อมูล

en: Reset
th: ปรับกลับค่าเดิม

en: Key Generator
th: ตัวสร้างกุญแจ

en: No plugin found for '%1'.
    Do you want to download one from %2?
th: ไม่พบส่วนเสริมสำหรับ '%1'
    คุณต้องการจะดาวน์โหลดมันจาก %2 หรือไม่ ?

en: Missing Plugin
th: ไม่พบส่วนเสริม

en: Download
th: ดาวน์โหลด

en: Do Not Download
th: ไม่ต้องดาวน์โหลด

en: This is a searchable index. Enter search keywords:
th: นี่เป็นดัชนีที่ใช้ค้นหาได้ เติมข้อความหรือคำที่ต้องการค้นหา:

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, KHTMLInfoDlg)
en: Document Information
th: ข้อมูลของเอกสาร

[ctx: @title:group Document information]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox2)
en: General
th: ทั่วไป

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, urlLabel)
en: URL:
th: ที่อยู่ URL:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, titleLabel)
en: Title:
th: หัวเรื่อง:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, _lmLabel)
en: Last modified:
th: แก้ไขล่าสุด:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, _eLabel)
en: Document encoding:
th: รหัสภาษาของเอกสาร:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, _modeLabel)
en: Rendering mode:
th: โหมดการแสดงผล:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox1)
en: HTTP Headers
th: ส่วนหัว HTTP

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, _headers)
en: Property
th: คุณสมบัติ

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
th: แ&ก้ไข

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
th: แ&ฟ้ม

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
th: &มุมมอง

note: i18n: ectx: ToolBar (htmlToolBar)
en: HTML Toolbar
th: แถบเครื่องมือ HTML

en: &Copy Text
th: &คัดลอกข้อความ

en: Open '%1'
th: เปิด '%1'

en: &Copy Email Address
th: &คัดลอกที่อยู่อีเมล

en: &Save Link As...
th: &บันทึกส่วนเชื่อมโยงเป็น...

en: &Copy Link Address
th: &คัดลอกที่อยู่ของส่วนเชื่อมโยง

[ctx: @title:menu HTML frame/iframe]
en: Frame
th: กรอบ

en: Open in New &Window
th: เปิดในหน้า&ต่างใหม่

en: Open in &This Window
th: เปิดในหน้าต่าง&นี้

en: Open in &New Tab
th: เปิดในแท็บใ&หม่

en: Reload Frame
th: โหลดเฟรมใหม่

en: Print Frame...
th: พิมพ์เฟรม...

en: Save &Frame As...
th: บันทึกเ&ฟรมเป็น...

en: View Frame Source
th: แสดงต้นฉบับของเฟรม

en: View Frame Information
th: แสดงข้อมูลของเฟรม

en: Block IFrame...
th: บล็อค IFrame...

en: Save Image As...
th: บันทึกภาพเป็น...

en: Send Image...
th: ส่งภาพ...

en: Copy Image
th: คัดลอกภาพ

en: Copy Image Location
th: คัดลอกตำแหน่งของภาพ

en: View Image (%1)
th: แสดงภาพ (%1)

en: Block Image...
th: บล็อคภาพ...

en: Block Images From %1
th: บล็อครูปภาพจาก %1

en: Stop Animations
th: หยุดการเคลื่อนไหว

en: Search for '%1' with %2
th: ค้นหา '%1' ด้วย %2

en: Search for '%1' with
th: ค้นหา '%1' ด้วย

en: Save Link As
th: บันทึกส่วนเชื่อมโยงเป็น

en: Save Image As
th: บันทึกภาพเป็น

en: Add URL to Filter
th: เพิ่มที่อยู่ URL ไปยังตัวกรอง

en: Enter the URL:
th: ป้อนที่อยู่ URL:

en: A file named "%1" already exists. Are you sure you want to overwrite it?
th: มีแฟ้มที่ชื่อ "%1" อยู่แล้ว คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการจะเขียนทับมัน ?

en: Overwrite File?
th: เขียนทับแฟ้มหรือไม่ ?

en: The Download Manager (%1) could not be found in your $PATH
th: ไม่พบตัวจัดการดาวน์โหลด (%1) ในเส้นทางพาธของคุณ

en: Try to reinstall it  
    
    The integration with Konqueror will be disabled.
th: ลองติดตั้งมันใหม่อีกครั้ง  
    
    ส่วนที่รวมกับ Konqueror จะถูกปิดการใช้งาน

en: Default Font Size (100%)
th: ขนาดปริยายของตัวอักษร (100%)

en: Embeddable HTML component
th: ส่วนประกอบ HTML แบบฝังแนบได้

en: View Do&cument Source
th: แสดง&ต้นฉบับของเอกสาร

en: View Document Information
th: แสดงข้อมูลของเอกสาร

en: Save &Background Image As...
th: บันทึก&ภาพพื้นหลังเป็น...

en: Print Rendering Tree to STDOUT
th: พิมพ์ส่วนต่าง ๆ เป็นรายการต้นไม้ออก STDOUT

en: Print DOM Tree to STDOUT
th: พิมพ์ DOM แบบรายการต้นไม้ออกทาง STDOUT

en: Print frame tree to STDOUT
th: พิมพ์กรอบแบบรายการต้นไม้ออกทาง STDOUT

en: Stop Animated Images
th: หยุดการเคลื่อนไหวของภาพ

en: Set &Encoding
th: ตั้งการเข้า&รหัสภาษา

en: Use S&tylesheet
th: ใช้รูปแบบ&สไตล์ชีต

en: Enlarge Font
th: เพิ่มขนาดตัวอักษร

en: <qt>Enlarge Font<br /><br />Make the font in this window bigger. Click and hold down the mouse button for a menu with all available font sizes.</qt>
th: <qt>เพิ่มขนาดตัวอักษร<br /><br />ทำให้แบบอักษรในหน้าต่างนี้ใหญ่ขึ้น โดยคลิกปุ่มเมาส์ค้างไว้ เพื่อแสดงเมนูรายการขนาดตัวอักษรที่ใช้ได้</qt>

en: Shrink Font
th: ลดขนาดตัวอักษร

en: <qt>Shrink Font<br /><br />Make the font in this window smaller. Click and hold down the mouse button for a menu with all available font sizes.</qt>
th: <qt>ลดขนาดตัวอักษร<br /><br />ทำให้แบบอักษรในหน้าต่างนี้เล็กลง โดยคลิกปุ่มเมาส์ค้างไว้ เพื่อแสดงเมนูรายการขนาดตัวอักษรที่ใช้ได้</qt>

en: <qt>Find text<br /><br />Shows a dialog that allows you to find text on the displayed page.</qt>
th: <qt>ค้นหาข้อความ<br /><br />แสดงกล่องการค้นหาข้อความในหน้าที่แสดงอยู่</qt>

en: <qt>Find next<br /><br />Find the next occurrence of the text that you have found using the <b>Find Text</b> function.</qt>
th: <qt>ค้นหาต่อไป<br /><br />ค้นหาข้อความต่อจากข้อความที่พบ โดยใช้ฟังก์ชัน <b>ค้นหาข้อความ</b></qt>

en: <qt>Find previous<br /><br />Find the previous occurrence of the text that you have found using the <b>Find Text</b> function.</qt>
th: <qt>ค้นหาก่อนหน้า<br /><br />ค้นหาข้อความย้อนจากข้อความที่พบไปก่อนหน้านี้ โดยใช้ฟังก์ชัน <b>ค้นหาข้อความ</b></qt>

en: Find Text as You Type
th: ค้นหาข้อความตามที่คุณพิมพ์

en: This shortcut shows the find bar, for finding text in the displayed page. It cancels the effect of "Find Links as You Type", which sets the "Find links only" option.
th: ทางลัดนี้ใช้ในการแสดงแถบเครื่องมือค้นหา สำหรับใช้ในการค้นหาข้อความในหน้าเว็บที่ถูกแสดงอยู่ โดยมันจะยกเลิกสิ่งที่ได้จาก "ค้นหาส่วนเชื่อมโยงที่คุณพิมพ์" ซึ่งถูกตั้งค่าในตัวเลือก "ค้นหาส่วนเชื่อมโยงเท่านั้น"

en: Find Links as You Type
th: ค้นหาส่วนเชื่อมโยงตามที่คุณพิมพ์

en: This shortcut shows the find bar, and sets the option "Find links only".
th: ทางลัดนี้ใช้ในการแสดงแถบเครื่องมือค้นหา และตั้งค่าตัวเลือก "ค้นหาส่วนเชื่อมโยงเท่านั้น"

en: <qt>Print Frame<br /><br />Some pages have several frames. To print only a single frame, click on it and then use this function.</qt>
th: <qt>พิมพ์เฟรม<br /><br />บางหน้าอาจจะแยกเป็นเฟรมหลายเฟรม หากต้องการจะพิมพ์เฉพาะบางเฟรม ให้คลิกบนเฟรมและเรียกใช้ฟังก์ชันนี้</qt>

en: Toggle Caret Mode
th: สลับโหมด Caret

en: The fake user-agent '%1' is in use.
th: แสดงตัวเป็นเบราว์เซอร์ '%1' อยู่แล้ว

en: This web page contains coding errors.
th: หน้าเว็บนี้มีรหัสโค้ดที่ผิดพลาดอยู่

en: &Hide Errors
th: ซ่&อนข้อผิดพลาด

en: &Disable Error Reporting
th: &ปิดการรายงานข้อผิดพลาด

en: <qt><b>Error</b>: %1: %2</qt>
th: <qt><b>ข้อผิดพลาด</b>: %1: %2</qt>

en: <qt><b>Error</b>: node %1: %2</qt>
th: <qt><b>ข้อผิดพลาด</b>: โหนด %1: %2</qt>

en: Display Images on Page
th: แสดงภาพบนหน้าเว็บ

en: Error: %1 - %2
th: ข้อผิดพลาด: %1 - %2

en: The requested operation could not be completed
th: ไม่สามารถปฏิบัติการที่ร้องขอมาให้สำเร็จได้

en: Technical Reason:
th: เหตุผลทางเทคนิค:

en: Details of the Request:
th: รายละเอียดของการร้องขอ:

en: URL: %1
th: ที่อยู่ URL: %1

en: Protocol: %1
th: โพรโทคอล: %1

en: Date and Time: %1
th: วันและเวลา : %1

en: Additional Information: %1
th: ข้อมูลเพิ่มเติม: %1

en: Description:
th: คำอธิบาย:

en: Possible Causes:
th: สาเหตุที่เป็นไปได้:

en: Possible Solutions:
th: วิธีแก้ไขที่เป็นไปได้:

en: Page loaded.
th: โหลดหน้าเว็บเรียบร้อยแล้ว

en: %1 Image of %2 loaded. | %1 Images of %2 loaded.
th[0]: โหลดแล้ว %1 ภาพจาก %2 ภาพ

en: Automatic Detection
th: ตรวจสอบอัตโนมัติ

en:  (In new window)
th:  (ในหน้าต่างใหม่)

en: Symbolic Link
th: เชื่อมโยงแบบสัญลักษณ์

en: %1 (Link)
th: %1 (ส่วนเชื่อมโยง)

en: %2 (%1 byte) | %2 (%1 bytes)
th[0]: %2 (%1 ไบต์)

en: %2 (%1 K)
th: %2 (%1 กิโล)

en:  (In other frame)
th:  (ในเฟรมอื่น)

en: Email to:
th: ส่งอีเมลไปยัง:

en:  - Subject:
th:  - เรื่อง:

en:  - CC:
th:  - สำเนาถึง:

en:  - BCC:
th:  - สำเนาถึง (ซ่อน):

en: Save As
th: บันทึกเป็น

en: <qt>This untrusted page links to<br /><b>%1</b>.<br />Do you want to follow the link?</qt>
th: <qt>หน้าเว็บที่ไม่น่าเชื่อถือนี้มีส่วนเชื่อมโยงไปยัง <br /><b>%1</b> <br /> คุณต้องการจะเรียกไปยังตำแหน่งเชื่อมโยงนี้หรือไม่ ?</qt>

en: Follow
th: เรียกไป

en: Frame Information
th: ข้อมูลของเฟรม

en:    <a href="%1">[Properties]</a>
th:    <a href="%1">[คุณสมบัติ]</a>

en: Save Background Image As
th: บันทึกภาพพื้นหลังเป็น

en: The peer SSL certificate chain appears to be corrupt.
th: ห่วงโซ่ใบรับรอง SSL แบบตรงดูเหมือนจะมีส่วนผิดพลาด

en: Save Frame As
th: บันทึกเฟรมเป็น

en: &Find in Frame...
th: &ค้นหาภายในเฟรม...

en: &Find...
th: ค้น&หา...

en: Warning:  This is a secure form but it is attempting to send your data back unencrypted.
    A third party may be able to intercept and view this information.
    Are you sure you wish to continue?
th: คำเตือน:  นี่เป็นแบบฟอร์มที่อยู่ในโหมดความปลอดภัย แต่กลับมีการส่งข้อมูลของคุณ กลับไปโดยไม่ผ่านการเข้ารหัส
    บุคคลที่สามอาจจะสามารถดักจับและแสดงข้อมูลนี้ได้
    คุณแน่ใจว่าต้องการจะทำต่อไปหรือไม่ ?

en: Network Transmission
th: การส่งถ่ายข้อมูลผ่านเครือข่าย

en: &Send Unencrypted
th: &ส่งโดยไม่ต้องเข้ารหัส

en: Warning: Your data is about to be transmitted across the network unencrypted.
    Are you sure you wish to continue?
th: คำเตือน: จะมีการส่งถ่ายข้อมูลของคุณระหว่างเครือข่ายที่ไม่มีการเข้ารหัสไว้
    คุณแน่ใจว่าต้องการจะทำต่อไปหรือไม่ ?

en: This site is attempting to submit form data via email.
    Do you want to continue?
th: เว็บไซต์นี้พยายามจะส่งข้อมูลในแบบฟอร์มผ่านทางอีเมล
    คุณต้องการจะทำต่อไปหรือไม่ ?

en: &Send Email
th: &ส่งอีเมล

en: <qt>The form will be submitted to <br /><b>%1</b><br />on your local filesystem.<br />Do you want to submit the form?</qt>
th: <qt>แบบฟอร์มนี้จะถูกส่งไปยัง <br /><b>%1</b><br />บนระบบแฟ้มภายในเครื่องของคุณ <br />คุณต้องการที่จะส่งข้อมูลของแบบฟอร์มนี้หรือไม่ ?</qt>

en: This site attempted to attach a file from your computer in the form submission. The attachment was removed for your protection.
th: เว็บไซต์นี้พยายามจะแนบแฟ้มที่อยู่ภายในเครื่องของคุณไปกับการส่งแบบฟอร์ม ซึ่งแฟ้มที่แนบจะถูกเอาออกเนื่องจากการตั้งการป้องกันของคุณ

en: (%1/s)
th: (%1/วินาที)

en: Security Warning
th: แจ้งเตือนความปลอดภัย

en: <qt>Access by untrusted page to<br /><b>%1</b><br /> denied.</qt>
th: <qt>การเข้าใช้จากหน้าเว็บที่ไม่น่าเชื่อถือไปยัง <br /><b>%1</b><br />ถูกปฏิเสธ</qt>

en: Security Alert
th: แจ้งความปลอดภัย

en: The wallet '%1' is open and being used for form data and passwords.
th: กระเป๋าคุมข้อมูล '%1' ถูกเปิดและใช้สำหรับข้อมูลในฟอร์มและรหัสผ่าน

en: &Close Wallet
th: &ปิดกระเป๋าคุมข้อมูล

en: &Allow storing passwords for this site
th: &อนุญาตให้จัดเก็บรหัสผ่านสำหรับเว็บไซต์นี้

en: Remove password for form %1
th: ลบรหัสผ่านสำหรับแบบฟอร์ม %1 ออก

en: JavaScript &Debugger
th: เครื่องมือ&ดีบั๊กจาวาสคริปต์

en: This page was prevented from opening a new window via JavaScript.
th: Konqueror ได้ป้องกันการเปิดหน้าต่างป้อบอัพโดยจาวาสคริปต์จากหน้าเว็บนี้

en: Popup Window Blocked
th: หน้าต่างแบบป้อบอัพถูกบล็อค

en: This page has attempted to open a popup window but was blocked.
    You can click on this icon in the status bar to control this behavior
    or to open the popup.
th: หน้าเว็บนี้ต้องการเปิดหน้าต่างป้อบอัพ แต่โดนบล็อคไว้
    คุณสามารถคลิกที่ไอคอนนี้ในแถบสถานะเพื่อควบคุมพฤติกรรมนี้
    หรือเพื่อเลือกเปิดหน้าต่างป้อบอัพดังกล่าวได้

en: &Show Blocked Popup Window | &Show %1 Blocked Popup Windows
th[0]: แ&สดงหน้าต่างป้อพอัพที่ถูกบล็อคไว้ %1 หน้าต่าง

en: Show Blocked Window Passive Popup &Notification
th: แสดงการแจ้งถึงหน้าต่างป้อบอัพที่ถูกบล็อคไว้

en: &Configure JavaScript New Window Policies...
th: &ปรับแต่งข้อกำหนดการเปิดหน้าต่างใหม่จากจาวาสคริปต์...

en: <qt><p><strong>'Print images'</strong></p><p>If this checkbox is enabled, images contained in the HTML page will be printed. Printing may take longer and use more ink or toner.</p><p>If this checkbox is disabled, only the text of the HTML page will be printed, without the included images. Printing will be faster and use less ink or toner.</p> </qt>
th: <qt><p><strong>'พิมพ์ภาพ'</strong></p><p>หากเปิดใช้ตัวเลือกนี้ จะมีการพิมพ์ภาพที่อยู่ในหน้า HTML ด้วย ซึ่งอาจจะทำให้ใช้เวลานานขึ้น รวมถึงการเปลืองหมึกที่ใช้พิมพ์อีกด้วย</p><p>หากปิดการใช้งาน จะมีการพิมพ์เฉพาะข้อความที่อยู่ในหน้า HTML เท่านั้น โดยไม่มีการพิมพ์รูปภาพ ซึ่งจะช่วยให้พิมพ์ได้รวดเร็วขึ้นและประหยัดหมึกมากขึ้นด้วย</p> </qt>

en: <qt><p><strong>'Print header'</strong></p><p>If this checkbox is enabled, the printout of the HTML document will contain a header line at the top of each page. This header contains the current date, the location URL of the printed page and the page number.</p><p>If this checkbox is disabled, the printout of the HTML document will not contain such a header line.</p> </qt>
th: <qt><p><strong>'พิมพ์หัวกระดาษ'</strong></p><p>หากเปิดใช้ตัวเลือกนี้ เมื่อมีการพิมพ์เอกสาร HTML จะมีการพิมพ์หัวกระดาษด้วย โดยจะเป็นบรรทัดด้านบนสุดของหน้ากระดาษ ซึ่งประกอบด้วยข้อมูลวันที่ปัจจุบัน ที่อยู่ URL ที่เรียกพิมพ์ และหมายเลขหน้า</p><p>หากปิดตัวเลือกนี้จะพิมพ์เอกสาร HTML โดยไม่มีการพิมพ์หัวกระดาษ</p> </qt>

en: <qt><p><strong>'Printerfriendly mode'</strong></p><p>If this checkbox is enabled, the printout of the HTML document will be black and white only, and all colored background will be converted into white. Printout will be faster and use less ink or toner.</p><p>If this checkbox is disabled, the printout of the HTML document will happen in the original color settings as you see in your application. This may result in areas of full-page color (or grayscale, if you use a black+white printer). Printout will possibly happen more slowly and will probably use more toner or ink.</p> </qt>
th: <qt><p><strong>'โหมดเหมาะกับการพิมพ์'</strong></p><p>หากเปิดใช้ตัวเลือกนี้ การพิมพ์เอกสาร HTML จะเป็นแบบขาวดำเท่านั้น โดยสีพื้นหลังไม่ว่าจะเป็นสีอะไร ก็จะถูกเปลี่ยนเป็นสีขาวทั้งหมด ซึ่งจะทำให้การพิมพ์รวดเร็วและประหยัดหมึกมากขึ้น</p><p>หากปิดการใช้งานตัวเลือกนี้ การพิมพ์เอกสาร HTML จะใช้สีจากต้นฉบับที่คุณเห็นในโปรแกรม โดยจะได้ผลลัพธ์เป็นการพิมพ์เต็มหน้าแบบสี (หรือแบบไล่ระดับสีเทา หากเครื่องพิมพ์ของคุณเป็นแบบขาวดำ) ซึ่งจะทำให้การพิมพ์ช้ามากขึ้น รวมถึงการเปลืองหมึกที่ใช้พิมพ์ด้วย</p> </qt>

en: HTML Settings
th: ตั้งค่า HTML

en: Printer friendly mode (black text, no background)
th: โหมดเหมาะกับการพิมพ์ (ข้อความสีดำ ไม่มีพื้นหลัง)

en: Print images
th: พิมพ์ภาพ

en: Print header
th: พิมพ์หัวกระดาษ

en: Filter error
th: ตัวกรองผิดพลาด

en: Inactive
th: ไม่ได้ทำงานอยู่

en: %1 (%2 - %3x%4 Pixels)
th: %1 (%2 - %3x%4 พิกเซล)

en: %1 - %2x%3 Pixels
th: %1 - %2x%3 พิกเซล

en: %1 (%2x%3 Pixels)
th: %1 - (%2x%3 พิกเซล)

en: Image - %1x%2 Pixels
th: ภาพ - %1x%2 พิกเซล

en: Done.
th: เสร็จแล้ว

en: Access Keys activated
th: เปิดใช้กุญแจสำหรับเข้าถึง

en: C&lear
th: &ล้าง

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, KJSErrorDlgBase)
en: JavaScript Errors
th: ข้อผิดพลาดของจาวาสคริปต์

en: Embeddable component for multipart/mixed
th: ส่วนประกอบที่ฝังแนบได้ของ multipart/mixed

en: No handler found for %1.
th: ไม่พบตัวจัดการสำหรับ %1

[ctx: @item Text character set]
en: Unicode
th: ยูนิโค้ด

[ctx: @item Text character set]
en: Cyrillic
th: ไซริลิค

[ctx: @item Text character set]
en: Western European
th: ยุโรปตะวันตก

[ctx: @item Text character set]
en: Central European
th: ยุโรปตอนกลาง

[ctx: @item Text character set]
en: Greek
th: กรีก

[ctx: @item Text character set]
en: Hebrew
th: ฮิบรู

[ctx: @item Text character set]
en: Turkish
th: ตุรกี

[ctx: @item Text character set]
en: Japanese
th: ญี่ปุ่น

[ctx: @item Text character set]
en: Baltic
th: บอลติก

[ctx: @item Text character set]
en: Arabic
th: อารบิก

[ctx: @item Text character set]
en: Chinese Traditional
th: จีนดั้งเดิม

[ctx: @item Text character set]
en: Chinese Simplified
th: จีนประยุกต์

[ctx: @item Text character set]
en: Korean
th: เกาหลี

[ctx: @item Text character set]
en: Thai
th: ไทย

en: Play
th: เล่น

en: Pause
th: หยุดชั่วคราว

en: New Web Shortcut
th: ทางลัดเว็บตัวใหม่

en: %1 is already assigned to %2
th: %1 ถูกกำหนดไปยัง %2 อยู่แล้ว

en: Search &provider name:
th: ค้นหาชื่อ&ผู้จัดทำ:

en: New search provider
th: ค้นหาชื่อผู้จัดทำใหม่

en: UR&I shortcuts:
th: ทางลัดที่อยู่ UR&I:

en: Clear &History
th: ล้าง&ประวัติ

en: Create Web Shortcut
th: สร้างทางลัดของเว็บ

en: C&ase sensitive
th: แยกแยะตัวพิมพ์เล็ก-ใหญ่

en: &Whole words only
th: ตรงกัน&ทุกตัวอักษร

en: From c&ursor
th: จากเ&คอร์เซอร์

en: &Selected text
th: ข้อความที่เ&ลือกไว้

en: Regular e&xpression
th: เ&งื่อนไขการค้นหา

en: Find &links only
th: ค้นหา&ส่วนเชื่อมโยงเท่านั้น

en: Not found
th: ค้นไม่พบ

en: No more matches for this search direction.
th: ไม่พบสิ่งใดที่เข้าคู่กับการค้นหานี้

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: F&ind:
th: ค้น&หา:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QToolButton, m_next)
en: &Next
th: &ถัดไป

note: i18n: ectx: property (text), widget (QToolButton, m_previous)
en: &Previous
th: &ก่อนหน้า

note: i18n: ectx: property (text), widget (QToolButton, m_options)
en: Opt&ions
th: ตัวเลือ&ก

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_label)
en: Do you want to store this password?
th: คุณต้องการจัดเก็บรหัสผ่านนี้หรือไม่ ?

en: Do you want to store this password for %1?
th: คุณต้องการจัดเก็บรหัสผ่านนี้สำหรับ %1 หรือไม่ ?

note: i18n: ectx: property (text), widget (QToolButton, m_store)
en: &Store
th: &จัดเก็บ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QToolButton, m_neverForThisSite)
en: Ne&ver store for this site
th: ไ&ม่ต้องจัดเก็บกับเว็บไซต์นี้

note: i18n: ectx: property (text), widget (QToolButton, m_doNotStore)
en: Do &not store this time
th: ไม่&ต้องจัดเก็บในตอนนี้

en: Basic Page Style
th: รูปแบบหน้าเว็บพื้นฐาน

en: the document is not in the correct file format
th: เอกสารไม่ได้อยู่ในรูปแบบของแฟ้มเอกสารที่ถูกต้อง

en: fatal parsing error: %1 in line %2, column %3
th: การวิเคราะห์ค่าผิดพลาด: %1 ในบรรทัดที่ %2, คอลัมน์ที่ %3

en: XML parsing error
th: การวิเคราะห์ค่า XML ผิดพลาด
