kig - en to is translation catalogue (304 entries)

en: The file "%1" could not be opened. Please check if the file permissions are set correctly.
is: Tókst ekki að opna skrána "%1". Vinsamlegast athugaðu að skráarréttindi séu rétt stillt.

en: &Export to image
is: &Flytja í mynd

en: &Image...
is: &Mynd...

en: Sorry, this file format is not supported.
is: Því miður, þetta skráarsnið er ekki stutt.

en: Sorry, something went wrong while saving to image "%1"
is: Því miður, eitthvað fór úrskeiðis við vistun í mynd "%1"

en: &Export To
is: &Flytja í

en: The file "%1" could not be opened.  This probably means that it does not exist, or that it cannot be opened due to its permissions
is: Ekki tókst að opna skrána "%1". Þetta þýðir líklega að hún sé ekki til eða að ekki sé hægt að opna hana vegna skráarréttinda

en: Parse Error
is: Þáttunarvilla

en: Not Supported
is: Ekki stutt

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Resolution
is: Upplausn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Height:
is: Hæð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Width:
is: Breidd:

en: This KSeg document uses a scaling transformation, which Kig currently cannot import.
is: Þetta KSeg skjal notar skalaða umbreytingu sem Kig getur ekki flutt inn að svo stöddu.

en: This KSeg file contains a filled circle, which Kig does not currently support.
is: Þessi KSeg skrá inniheldur fylltan hring sem Kig styður ekki.

en: This KSeg file contains an arc sector, which Kig does not currently support.
is: Þessi KSeg skrá inniheldur bogasvæði sem Kig styður ekki að stöddu.

en: This KSeg file contains an arc segment, which Kig does not currently support.
is: Þessi KSeg skrá inniheldur bogahluta sem Kig styður ekki að stöddu.

en: This file was created by Kig version "%1", which this version cannot open.
is: Þessi skrá var búin til með útgáfu "%1" af Kig sem þessi útgáfa getur ekki opnað.

en: Export to &XFig file
is: Flytja í &XFig skrá

en: &XFig File...
is: &XFig skrá...

en: KDE Interactive Geometry
is: KDE gagnvirk rúmfræði

en: &Set Coordinate System
is: &Velja hnitakerfi

en: Show axes
is: Sýna ása

en: Invert Selection
is: Umhverfa vali

en: &Delete Objects
is: &Eyða hlutum

en: Delete the selected objects
is: Eyða völdum hlutum

en: Cancel Construction
is: Hætta við teikningu

en: Cancel the construction of the object being constructed
is: Hætta við teikningu allra hluta sem verið er að teikna

en: Show all hidden objects
is: Sýna alla falda hluti

en: &New Macro...
is: &Nýr fjölvi...

en: Define a new macro
is: Skilgreina nýjan fjölva

en: Manage macro types.
is: Sýsla með fjölvategundir.

en: Zoom in on the document
is: Renna að í skjalinu

en: Zoom out of the document
is: Renna frá í skjalinu

en: Recenter the screen on the document
is: Endurmiðja skjáinn á skjalið

en: View this document full-screen.
is: Skoða þetta skjal í fullum skjá.

en: Select the area that you want to be shown in the window.
is: Veldu svæðið sem þú vilt að verði sýnt í glugganum.

en: File Not Found
is: Skrá fannst ekki

en: The file "%1" already exists. Do you wish to overwrite it?
is: Skráin "%1" er þegar til. Viltu skrifa yfir hana?

en: Zoom In
is: Renna að

en: Zoom Out
is: Renna frá

en: Recenter View
is: Endurmiðja sýn

en: Select the rectangle that should be shown.
is: Veldu rétthyrninginn sem á að sýna.

en: Change Shown Part of Screen
is: Breyta sýnilegum hluta skjás

note: i18n: ectx: Menu (objects)
en: &Objects
is: Hl&utir

note: i18n: ectx: Menu (new_point)
en: &Points
is: &Punktar

note: i18n: ectx: Menu (new_line)
en: &Lines
is: &Línur

note: i18n: ectx: Menu (new_cubic)
en: Cu&bics
is: &Teningar

note: i18n: ectx: Menu (new_angle)
en: &Angles
is: H&orn

note: i18n: ectx: Menu (new_transformation)
en: &Transformations
is: &Varpanir

note: i18n: ectx: Menu (new_other)
en: &Other
is: &Annað

note: i18n: ectx: Menu (types)
en: &Types
is: &Tegundir

note: i18n: ectx: ToolBar (points_toolbar)
en: Points
is: Punktar

note: i18n: ectx: ToolBar (line_toolbar)
en: Lines
is: Línur

note: i18n: ectx: ToolBar (conic_toolbar)
en: Conics
is: Keilur

note: i18n: ectx: ToolBar (angles_toolbar)
en: Angles
is: Horn

en: Segment
is: Strik

en: A segment constructed from its start and end point
is: Strik frá upphafspunkti til endapunktar

en: Line by Two Points
is: Lína af tveimur punktum

en: A line constructed through two points
is: Lína sem fer í gegnum tvo punkta

en: Perpendicular
is: Hornrétt

en: Parallel
is: Samsíða

en: A line constructed through a point, and parallel to another line or segment
is: Lína sem fer í gegnum punkt og er samsíða annari línu eða stríki

en: Circle by Center && Point
is: Hringur af miðju og punkti

en: Circle by Three Points
is: Hringur af þremur punktum

en: A circle constructed through three points
is: Hringur sem fer í gegnum þrjá punkta

en: Angle Bisector
is: Helmingalína horns

en: The bisector of an angle
is: Helmingalína horns

en: Conic by Five Points
is: Fimm punkta keila

en: A conic constructed through five points
is: Keila, teiknuð gegnum fimm punkta

en: Hyperbola by Asymptotes && Point
is: Breiðbogi af aðfellum && punkti

en: A hyperbola with given asymptotes through a point
is: Breiðbogi með gefnum aðfellum gegnum punkt

en: Ellipse by Focuses && Point
is: Sporbaugur eftir brennivídd og punkti

en: Hyperbola by Focuses && Point
is: Sporbaugur eftir brennivídd og punkti

en: Conic by Directrix, Focus && Point
is: Keila eftir stýrilínu, brennipunkti og punkti

en: A conic with given directrix and focus, through a point
is: Keila gerð eftir gefinni stýrilínu og brennipunkti gegnum punkt

en: Vertical Parabola by Three Points
is: Lóðrétur fleygbogi af þremur punktum

en: A vertical parabola constructed through three points
is: Lóðréttur fleygbogi sem fer í gegnum þrjá punkta

en: Polar Point of a Line
is: Pólpunktur línu

en: The polar point of a line with respect to a conic.
is: Pólpunktur línu með tilliti til keilu.

en: Polar Line of a Point
is: Póllína punkts

en: The polar line of a point with respect to a conic.
is: Póllína punkts með tilliti til keilu.

en: Directrix of a Conic
is: Stýrilína keilu

en: The directrix line of a conic.
is: Stýrilína keilu

en: Angle by Three Points
is: Horn af þremur punktum

en: An angle defined by three points
is: Horn skilgreint af þremur punktum

en: Equilateral Hyperbola by Four Points
is: Jafnhliða breiðbogi gegnum fjóra punkta

en: An equilateral hyperbola constructed through four points
is: Jafnhliða breiðbogi teiknaður í gegnum fjóra punkta

en: Construct the midpoint of this segment
is: Teiknar miðpunkt þessa striks

en: Mid Point
is: Miðpunktur

en: The midpoint of a segment or two other points
is: Miðpunktur striks eða tveggja annarra punkta

en: Vector
is: Vigur

en: Construct a vector from two given points.
is: Teiknar vigur af tveimur gefnum punktum.

en: Construct an arc through three points.
is: Byggja boga gegnum þrjá punkta.

en: Parabola by Directrix && Focus
is: Fleygbogi eftir stýrilínu og brennivídd

en: A parabola defined by its directrix and focus
is: Fleygbogi skilgreindur af stýrilínu sinni og brennivídd

en: Translate
is: Þýða

en: The translation of an object by a vector
is: Þýðing hlutar með vigri

en: Rotate
is: Snúa

en: An object rotated by an angle around a point
is: Hlut snúið um horn í kringum punkt

en: Scale
is: Skala

en: Scale an object over a point, by the ratio given by the length of a segment
is: Skala hlut gegnum punkt miðað við hlutfall gefið af lengd striks

en: Scale over Line
is: Skala yfir línu

en: Draw Projective Shadow
is: Teikna skuggavörpun

en: The shadow of an object with a given light source and projection plane (indicated by a line)
is: Skuggi hlutar miðað við gefinn uppruna ljóss og kast þess (gefið með línu)

en: Asymptotes of a Hyperbola
is: Aðfellur af breiðboga

en: The two asymptotes of a hyperbola.
is: Aðfellurnar tvær af breiðboga.

en: &Euclidean
is: &Evklíðsk

en: Set Euclidean Coordinate System
is: Stilla á Evklíðska hnitakerfið

en: Set Polar Coordinate System
is: Stilla á Pól hnitakerfið

en: A normal point, i.e. one that is either independent or attached to a line, circle, segment.
is: Venjulegur punktur, þ.e. sá sem er annað hvort sjálfstæður eða hengdur á línu, hring eða strik.

en: Point
is: Punktur

en: Construct a text label.
is: Teikna textamerki

en: Text Label
is: Textamerki

en: Construct a Point by its Coordinates
is: Teikna punkt af hnitum hans

en: Point by Coordinates
is: Punktur af hnitum

en: Fixed Point
is: Fastur punktur

en: Enter the coordinates for the new point.
is: Sláðu inn hnit nýja punktsins.

en: Could not open macro file '%1'
is: Gat ekki opnað fjölvskrá '%1'

en: The lines constructed through the intersections of two conics.  This is also defined for non-intersecting conics.
is: Línurnar eru gerðar gegnum skurðpunkta tveggja keila. Þetta er einnig skilgreint fyrir tvær keilur sem skerast ekki.

en: Moving Point
is: Færi punkt

en: Locus
is: Punktur

en: A locus
is: Punktur

en: Dependent Point
is: Háður punktur

en: Construct the Radical Lines of This Circle
is: Gera stofnlínur þessa hrings

en: Construct the Radical Lines of This Conic
is: Gera stofnlínur þessarar keilu

en: Intersect with this conic
is: Skurðpunktur við þetta þrívíddarlínurit

en: Intersect with this line
is: Skara þessa línu

en: Intersect
is: Skurðpunktur

en: The intersection of two objects
is: Skurðpunktur tveggja hluta

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2_3)
en: Name:
is: Nafn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2_2_2)
en: Description:
is: Lýsing:

en: Name
is: Nafn

en: There are '%n' parts in the text that you have not selected a value for. Please remove them or select enough arguments.
is: það eru '%n' hlutar í textanum sem þú hefur ekki sett gildi fyrir. Vinsamlegast fjarlægðu þá eða veldu nógu margar breytur.

en: argument %1
is: breyta %1

en: Selecting argument %1
is: Vel breytu %1

en: Change Label
is: Breyta merki

en: Given Objects
is: Gefnir hlutir

en: Select the "given" objects for your new macro and press "Next".
is: Veldu "gefna" hluti fyrir nýja fjölvann þinn og ýttu á "Næsta"

en: Final Object
is: Lokahlutur

en: Enter a name and description for your new type.
is: Settu inn heiti og lýsingu á nýju tegundinni þinni.

en: Redefine Point
is: Endurskilgreina punkt

en: &Hide
is: &Fela

en: &Move
is: Fæ&ra

en: Kig Document
is: Kig skjal

en: &Transform
is: U&mmynda

en: Const&ruct
is: &Teikna

en: Add Te&xt Label
is: Bæta te&xta við merkingu

en: Set Co&lor
is: Veldu &lit

en: Set Coordinate S&ystem
is: Veldu &hnitakerfi

en: Enter Label Text
is: Skrifaðu texta merkis

en: Enter the text for your label here and press "Next".
    If you want to show variable parts, then put %1, %2, ... at the appropriate places (e.g. "This segment is %1 units long.").
is: Skrifaðu textann fyrir merkið þitt hér og smelltu svo á "Áfram".
    Ef þú vilt sjá breytilega hluta, settu svo %1, %2, ... á viðeigandi staði (t.d. "Þetta strik er %1 lengdareiningar.").

en: Show text in a frame
is: Sýna texta í ramma

en: Select Arguments
is: Velja viðföng

en: Import Types
is: Flytja inn tegundir

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QTreeView, typeList)
en: Select types here...
is: Veldu tegundir hér...

en: Construct an angle through this point
is: Teikna horn gegnum þennan punkt

en: Construct an angle at this point
is: Teikna horn á þessum punkti

en: Set Si&ze
is: Veldu &stærð

en: Construct an arc starting at this point
is: Búa til boga með þennan upphafspunkt

en: Construct an arc through this point
is: Búa til boga gegnum þennan punkt

en: Construct an arc ending at this point
is: Búa til boga sem endar í þessum punkti

en: Cartesian Equation
is: Cartesísk Jafna

en: Surface
is: Yfirborð

en: Circumference
is: Ummál

en: Radius
is: Radíus

en: Polar Equation
is: Póljafna

en: rho = %1   [centered at %2]
is: rho = %1   [miðjuð á %2]

en: circle
is: hringur

en: Select this circle
is: Velja þennan hring

en: Remove a Circle
is: Fjarlæga hring

en: Add a Circle
is: Bæta við hring

en: Move a Circle
is: Færa hring

en: Attach to this circle
is: Festa við þennan hring

en: Construct a circle through this point
is: Teikna hring gegnum þennan punkt

en: Construct a circle with this center
is: Teikna hring með þessari miðju

en: First Focus
is: Fyrsti brennipunktur

en: Second Focus
is: Annar brennipunktur

en: Ellipse
is: Sporbaugur

en: Hyperbola
is: Breiðbogi

en: Parabola
is: Fleygbogi

en: conic
is: keila

en: Select this conic
is: Velja þessa keilu

en: Remove a Conic
is: Fjarlægja keilu

en: Add a Conic
is: Bæta við keilu

en: Move a Conic
is: Færa keilu

en: Attach to this conic
is: Festa við þessa keilu

en: Construct a conic through this point
is: Búa til keilu gegnum þessa punkta

en: Construct a conic with this asymptote
is: Búa til keilu með þessari aðfellu

en: Construct an ellipse with this focus
is: Búa til keilu með þessum brennipunkti

en: Construct an ellipse through this point
is: Teikna sporbaug gegnum þennan punkt

en: Construct a hyperbola with this focus
is: Búa til breiðboga með þessum brennipunkti

en: Construct a hyperbola through this point
is: Teikna breiðboga gegnum þennan punkt

en: Construct a conic with this line as directrix
is: Búa til keilu með þessari stýrilínu

en: Construct a conic with this point as focus
is: Búa til keilu með þennan punkt sem brennipunkt

en: Construct a parabola through this point
is: Teikna fleygboga gegnum þennan punkt

en: Construct a polar point wrt. this conic
is: Búa til pólpunkt mtt. þessarar keilu

en: Construct the polar point of this line
is: Búa til pólpunkt þessara línu

en: Construct a polar line wrt. this conic
is: Búa til póllínu mtt. þessarar keilu

en: Construct the polar line of this point
is: Búa til póllínu þessa punkts

en: Construct the directrix of this conic
is: Teikna stýrilínu þessarar keilu

en: Construct a parabola with this directrix
is: Teikna fleygboga með þessa stýrilínu

en: Construct the asymptotes of this conic
is: Teikna aðfellur þessarar keilu

en: Construct the radical lines of this conic
is: Teikna stofnlínur þessarar keilu

en: curve
is: ferill

en: Select this curve
is: Velja þennan feril

en: Remove a Curve
is: Fjarlægja feril

en: Add a Curve
is: Bæta við feril

en: Move a Curve
is: Færa feril

en: Attach to this curve
is: Festa við þennan feril

en: Slope
is: Hallatala

en: Equation
is: Jafna

en: Length
is: Lengd

en: line
is: lína

en: Select this line
is: Velja þessa línu

en: Remove a Line
is: Fjarlægja línu

en: Add a Line
is: Bæta við línu

en: Move a Line
is: Færa línu

en: Attach to this line
is: Festa við þessa línu

en: segment
is: strik

en: Select this segment
is: Velja þetta strik

en: Remove a Segment
is: Fjarlægja strik

en: Add a Segment
is: Bæta við striki

en: Move a Segment
is: Færa strik

en: Attach to this segment
is: Festa við þetta strik

en: Construct a line through this point
is: Teikna línu gegnum þennan punkt

en: Set &Length...
is: Velja &lengd...

en: Set Segment Length
is: Velja lengd striks

en: Choose the new length:
is: Veldu nýju lengdina:

en: locus
is: punktur

en: Select this locus
is: Velja punkt

en: Remove a Locus
is: Fjarlægja punkt

en: Add a Locus
is: Bæta við punkti

en: Move a Locus
is: Færa punkt

en: Attach to this locus
is: Festa við þennan punkt

en: Object
is: Hlutur

en: Select this object
is: Velja þennan hlut

en: Remove an object
is: Fjarlægja hlut

en: Add an object
is: Bæta við hlut

en: Move an object
is: Færa hlut

en: Attach to this object
is: Festa við þennan hlut

en: Angle in Radians
is: Horn í Radíönum

en: Angle in Degrees
is: Horn í gráðum

en: Sector Surface
is: Yfirborð geira

en: Arc Length
is: Lengd boga

en: angle
is: horn

en: Select this angle
is: Velja þetta horn

en: Remove an Angle
is: Fjarlægja horn

en: Add an Angle
is: Bæta við horni

en: Move an Angle
is: Færa horn

en: Attach to this angle
is: Festa við þetta horn

en: vector
is: vigur

en: Select this vector
is: Velja þennan vigur

en: Remove a Vector
is: Fjarlægja vigur

en: Add a Vector
is: Bæta við vigur

en: Move a Vector
is: Færa vigur

en: Attach to this vector
is: Festa við þennan vigur

en: arc
is: bogi

en: Select this arc
is: Velja þennan boga

en: Remove an Arc
is: Fjarlægja boga

en: Add an Arc
is: Bæta við boga

en: Move an Arc
is: Færa boga

en: Attach to this arc
is: Festa við þennan boga

en: Coordinate
is: Hnit

en: point
is: punktur

en: Select this point
is: Velja þennan punkt

en: Remove a Point
is: Fjarlægja punkt

en: Add a Point
is: Bæta við punkti

en: Move a Point
is: Færa punkt

en: Attach to this point
is: Festa við þennan punkt

en: Set &Coordinate...
is: Velja &hnit

en: Redefine
is: Endurskilgreina

en: Set &Parameter...
is: Velja &viðfang...

en: Set Coordinate
is: Velja hnit

en: Set Point Parameter
is: Velja viðfang punkts

en: Choose the new parameter:
is: Velja nýtt viðfang:

en: Change Parameter of Constrained Point
is: Breyta viðfangi þvingaðs punkts

en: Text
is: Texti

en: label
is: merki

en: Select this label
is: Velja þetta merki

en: Remove a Label
is: Fjarlægja merki

en: Add a Label
is: Bæta við merki

en: Move a Label
is: Færa merki

en: Attach to this label
is: Festa við þessa merkingu

en: &Toggle Frame
is: Se&tja ramma á

en: Toggle Label Frame
is: Setja á ramma á merkingar

en: &Redefine...
is: Endu&rskilgreina...

en: Translate this object
is: Þýða þennan hlut

en: Translate by this vector
is: Þýða með þessum vigur

en: Reflect this object
is: Spegla þennan hlut

en: Rotate this object
is: Snúa um þennan hlut

en: Rotate around this point
is: Snúa um þennan punkt

en: Rotate by this angle
is: Snúa um þetta horn

en: Scale this object
is: Skala þennan hlut

en: Scale with this center
is: Skala með þessa miðju

en: Scale over this line
is: Skala yfir þessa línu

en: Projectively rotate this object
is: Umvarpa þessum hlut

en: Projectively rotate by this angle
is: Vörpunarsnúningur við þetta horn

en: Cast the shadow of this object
is: Varpa skugga þessa hlutar

en: Cast a shadow from this light source
is: Varpa skugga frá þessu ljósi

en: Transform this object
is: Ummynda þennan hlut

en: Transform using this transformation
is: Ummynda með þessari ummyndun

en: Construct a vector from this point
is: Teikna vigur frá þessum punkti

en: Construct a vector to this point
is: Teikna vigur að þessum punkti

en: Enter Code
is: Skrifaðu kóða
