kig - en to pa translation catalogue (422 entries)

en: Circle by Center && Line
pa: ਕੇਂਦਰ ਰਾਹੀਂ ਚੱਕਰ ਤੇ ਰੇਖਾ

en: Circle by Point && Segment (as the Diameter)
pa: ਬਿੰਦੂ ਤੇ ਖੰਡ ਨਾਲ ਚੱਕਰ (ਵਿਆਸ ਰਾਹੀਂ)

en: Select the point...
pa: ਬਿੰਦੂ ਚੁਣੋ...

en: Square
pa: ਵਰਗ

en: Vector Difference
pa: ਵੈਕਟਰ ਅੰਤਰ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Options
pa: ਚੋਣਾਂ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, showFrameCheckBox)
en: Show Extra Frame
pa: ਵਾਧੂ ਫਰੇਮ ਵੇਖਾਓ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, showAxesCheckBox)
en: Show Axes
pa: ਧੁਰੇ ਵੇਖਾਓ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, showGridCheckBox)
en: Show Grid
pa: ਗਰਿੱਡ ਵੇਖਾਓ

en: There are no figures in Dr. Geo file "%1".
pa: Dr. Geo ਫਾਇਲ "%1" ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਚਿੱਤਰ ਨਹੀਂ ਹੈ।

en: Dr. Geo Filter
pa: Dr. Geo ਫਿਲਟਰ

en: &Export to image
pa: ਚਿੱਤਰ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਭੇਜੋ(&E)

en: &Image...
pa: ਚਿੱਤਰ(&I)...

en: Export as Image
pa: ਚਿੱਤਰ ਵਾਂਗ ਨਿਰਯਾਤ

en: Image Options
pa: ਚਿੱਤਰ ਚੋਣਾਂ

en: Sorry, this file format is not supported.
pa: ਮੁਆਫੀ, ਪਰ ਇਸ ਫਾਇਲ ਫਾਰਮੈਟ ਲਈ ਸਹਾਇਤਾ ਨਹੀਂ ਹੈ।

en: &Export To
pa: ਨਿਰਯਾਤ(&E)

en: Parse Error
pa: ਪਾਰਸ ਗਲਤੀ

en: Not Supported
pa: ਸਹਾਇਕ ਨਹੀਂ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Resolution
pa: ਰੈਜ਼ੋਲੇਸ਼ਨ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Height:
pa: ਉਚਾਈ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Width:
pa: ਚੌੜਾਈ:

en: Latex Options
pa: Latex ਚੋਣਾਂ

en: SVG Options
pa: SVG ਚੋਣਾਂ

en: &XFig File...
pa: &XFig ਫਾਇਲ...

en: Export as XFig File
pa: XFig ਫਾਇਲ ਵਾਂਗ ਨਿਰਯਾਤ

en: Kig
pa: ਕਿਗ

en: KDE Interactive Geometry
pa: ਕੇਡੀਈ ਜੁਮੈਟਰੀ

en: (C) 2002-2005, The Kig developers
pa: (C) ੨੦੦੦੨-੨੦੦੫ ਕਿਗ ਡੀਵੈਲਪਰ

en: &Set Coordinate System
pa: ਧੁਰਾ ਸਿਸਟਮ ਨਿਰਧਾਰਨ(&S)

en: Show grid
pa: ਗਰਿੱਡ ਵੇਖਾਓ

en: Show axes
pa: ਧੁਰਾ ਵੇਖਾਓ

en: Invert Selection
pa: ਉਲਟ ਚੋਣ

en: &Delete Objects
pa: ਇਕਾਈ ਹਟਾਉ(&D)

en: Delete the selected objects
pa: ਚੁਣੀਆਂ ਇਕਾਈਆਂ ਹਟਾਉ

en: Cancel Construction
pa: ਰਚਨਾ ਰੱਦ ਕਰੋ

en: Show all hidden objects
pa: ਸਭ ਲੁਕਵੀਆਂ ਇਕਾਈਆਂ ਵੇਖਾਓ

en: &New Macro...
pa: ਨਵਾਂ ਮਾਈਕਰੋ(&N)...

en: Manage &Types...
pa: ਕਿਸਮ ਪ੍ਰਬੰਧਨ(&T)...

en: &Select Shown Area
pa: ਵੇਖਣ ਲਈ ਖੇਤਰ ਚੁਣੋ(&S)

en: S&elect Zoom Area
pa: ਚੁਣਿਆ ਖੇਤਰ ਵੱਡਾ(&e)

en: Show &Grid
pa: ਗਰਾਫ਼ ਵੇਖਾਉ(&G)

en: Show or hide the grid.
pa: ਗਰਾਫ਼ ਓਹਲੇ ਜਾਂ ਵੇਖਾਓ

en: Show &Axes
pa: ਧੁਰਾ ਵੇਖਾਓ(&A)

en: Show or hide the axes.
pa: ਧੁਰਾ ਓਹਲੇ ਜਾਂ ਵੇਖਾਓ

en: File Not Found
pa: ਫਾਇਲ ਨਹੀਂ ਲੱਭੀ

en: The file "%1" already exists. Do you wish to overwrite it?
pa: ਫਾਇਲ "%1" ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਮੌਜੂਦ ਹੈ। ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਉੱਪਰ ਹੀ ਲਿਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ?

en: Overwrite File?
pa: ਉੱਪਰ ਲਿਖੋ?

en: Hide %1 Object | Hide %1 Objects
pa[0]: ਇਕਾਈ %1 ਲੁਕਵੀਂ
pa[1]: %1 ਇਕਾਈਆਂ ਲੁਕਵੀਆਂ

en: Show %1 Object | Show %1 Objects
pa[0]: ਇਕਾਈ %1 ਵੇਖਾਓ
pa[1]: %1 ਇਕਾਈਆਂ ਵੇਖਾਓ

en: Zoom In
pa: ਆਕਾਰ ਵੱਡਾ

en: Zoom Out
pa: ਆਕਾਰ ਛੋਟਾ

en: Recenter View
pa: ਮੁੜ-ਕੇਂਦਰ ਦਰਿਸ਼

en: Change Shown Part of Screen
pa: ਪਰਦੇ ਦਾ ਚੁਣਿਆ ਖੇਤਰ ਤਬਦੀਲ

en: Select Zoom Area
pa: ਜੂਮ ਖੇਤਰ ਚੁਣੋ

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
pa: ਫਾਇਲ(&F)

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
pa: ਸੋਧ(&E)

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
pa: ਵੇਖੋ(&V)

note: i18n: ectx: Menu (objects)
en: &Objects
pa: ਇਕਾਈ(&O)

note: i18n: ectx: Menu (new_point)
en: &Points
pa: ਬਿੰਦੂ(&P)

note: i18n: ectx: Menu (new_line)
en: &Lines
pa: ਰੇਖਾ(&L)

note: i18n: ectx: Menu (new_circle)
en: &Circles && Arcs
pa: ਚੱਕਰ ਤੇ ਚਾਪਾਂ(&C)

note: i18n: ectx: Menu (new_poligon)
en: Poly&gons
pa: ਬਹੁਭੁਜ(&g)

note: i18n: ectx: Menu (new_vector)
en: &Vectors && Segments
pa: ਵੈਕਟਰ ਤੇ ਖੰਡ(&V)

note: i18n: ectx: Menu (new_moreconics)
en: More Conics
pa: ਹੋਰ ਕੋਨ

note: i18n: ectx: Menu (new_cubic)
en: Cu&bics
pa: ਘਣ(&b)

note: i18n: ectx: Menu (new_angle)
en: &Angles
pa: ਕੋਣ(&A)

note: i18n: ectx: Menu (new_transformation)
en: &Transformations
pa: ਤਬਦੀਲ(&T)

note: i18n: ectx: Menu (new_differentialgeometry)
en: &Differential geometry
pa: ਵੱਖਰੀ ਜੁਮੈਟਰੀ(&D)

note: i18n: ectx: Menu (new_test)
en: T&ests
pa: ਜਾਂਚ(&e)

note: i18n: ectx: Menu (new_other)
en: &Other
pa: ਹੋਰ(&O)

note: i18n: ectx: Menu (types)
en: &Types
pa: ਕਿਸਮ(&T)

note: i18n: ectx: ToolBar (points_toolbar)
en: Points
pa: ਬਿੰਦੂ

note: i18n: ectx: ToolBar (line_toolbar)
en: Lines
pa: ਰੇਖਾ

note: i18n: ectx: ToolBar (vectseg_toolbar)
en: Vectors && Segments
pa: ਵੈਕਟਰ ਤੇ ਖੰਡ

note: i18n: ectx: ToolBar (circle_toolbar)
en: Circles && Arcs
pa: ਚੱਕਰ ਤੇ ਚਾਪ

note: i18n: ectx: ToolBar (conic_toolbar)
en: Conics
pa: ਕੋਨ

note: i18n: ectx: ToolBar (angles_toolbar)
en: Angles
pa: ਕੋਣ

note: i18n: ectx: ToolBar (transformation_toolbar)
en: Transformations
pa: ਤਬਦੀਲੀ

note: i18n: ectx: ToolBar (tests_toolbar)
en: Tests
pa: ਜਾਂਚ

note: i18n: ectx: ToolBar (rest_toolbar)
en: Other Objects
pa: ਹੋਰ ਇਕਾਈਆਂ

en: Document to open
pa: ਖੋਲਣ ਲਈ ਦਸਤਾਵੇਜ਼

en: Segment
pa: ਰੇਖਾ-ਖੰਡ

en: Segment Axis
pa: ਰੇਖਾ-ਖੰਡ ਧੁਰਾ

en: Line by Two Points
pa: ਦੋ ਬਿੰਦੂਆਂ ਨਾਲ ਰੇਖਾ

en: Half-Line
pa: ਅਰਧ-ਰੇਖਾ

en: Perpendicular
pa: ਲੰਬ

en: Parallel
pa: ਸਮਾਂਤਰ

en: Circle by Center && Point
pa: ਕੇਂਦਰ ਤੇ ਬਿੰਦੂ ਨਾਲ ਚੱਕਰ

en: Circle by Three Points
pa: ਤਿੰਨ ਬਿੰਦੂਆਂ ਨਾਲ ਚੱਕਰ

en: Construct Bisector of This Angle
pa: ਇਸ ਕੋਣ ਦਾ ਦੋ-ਭਾਜਕ ਬਣਾਉ

en: Angle Bisector
pa: ਕੋਣ ਦੋ-ਭਾਜਕ

en: The bisector of an angle
pa: ਕੋਣ ਦਾ  ਦੋ-ਭਾਜਕ

en: Conic by Five Points
pa: ਪੰਜ ਬਿੰਦੂਆਂ ਨਾਲ ਕੋਨ

en: Ellipse by Focuses && Point
pa: ਕੇਂਦਰ ਤੇ ਬਿੰਦੂ ਨਾਲ ਅੰਡਾਕਾਰ

en: Hyperbola by Focuses && Point
pa: ਕੇਂਦਰ ਤੇ ਬਿੰਦੂ ਨਾਲ ਹਾਈਪਰਬੋਲਾ

en: Vertical Parabola by Three Points
pa: ਤਿੰਨ ਬਿੰਦੂਆਂ ਨਾਲ ਲੰਬਵਰਤੀ ਹਾਈਪਰਬੋਲਾ

en: Cubic Curve by Nine Points
pa: ਨੌਂ ਬਿੰਦੂਆਂ ਨਾਲ ਘਣ ਕੋਨ

en: Polar Point of a Line
pa: ਰੇਖਾ ਨਾਲ ਧੁਰੀ ਬਿੰਦੂ

en: Polar Line of a Point
pa: ਬਿੰਦੂ ਨਾਲ ਧੁਰਾ ਰੇਖਾ

en: Angle by Three Points
pa: ਤਿੰਨ ਬਿੰਦੂਆਂ ਨਾਲ ਕੋਣ

en: Mid Point
pa: ਮੱਧ ਬਿੰਦੂ

en: Vector
pa: ਵੈਕਟਰ

en: Construct a vector from two given points.
pa: ਦੋ ਦਿੱਤੇ ਬਿੰਦੂਆਂ ਨਾਲ ਵੈਕਟਰ ਬਣਾਉ

en: Vector Sum
pa: ਵੈਕਟਰ ਜੋੜ

en: Line by Vector
pa: ਵੈਕਟਰ ਨਾਲ ਰੇਖਾ

en: Half-Line by Vector
pa: ਵੈਕਟਰ ਨਾਲ ਅਰਧ ਰੇਖਾ

en: Arc by Three Points
pa: ਤਿੰਨ ਬਿੰਦੂਆਂ ਨਾਲ ਚਾਪ

en: Arc by Center, Angle && Point
pa: ਕੇਂਦਰ, ਕੋਣ ਤੇ ਬਿੰਦੂ ਨਾਲ ਚਾਪ

en: Translate
pa: ਤਬਦੀਲ

en: Reflect in Point
pa: ਬਿੰਦੂ ਤੇ ਪ੍ਰਤੀਬਿੰਬ

en: Reflect in Line
pa: ਰੇਖਾ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਤੀਬਿੰਬ

en: Rotate
pa: ਘੁੰਮਾਉ

en: Scale
pa: ਮਾਪ

en: Scale over Line
pa: ਰੇਖਾ ਅਨੁਸਾਰ ਮਾਪ

en: Scale (ratio given by two segments)
pa: ਮਾਪ (ਦੋ ਰੇਖਾ-ਖੰਡਾਂ ਰਾਹੀਂ ਅਨੁਪਾਤ)

en: Parallel Test
pa: ਸਮਾਂਤਰ ਜਾਂਚ

en: Collinear Test
pa: ਰੇਖਿਕ ਜਾਂਚ

en: Contains Test
pa: ਸ਼ਾਮਿਲ ਜਾਂਚ

en: In Polygon Test
pa: ਬਹੁਭੁਜ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ

en: Distance Test
pa: ਦੂਰੀ ਜਾਂਚ

en: Vector Equality Test
pa: ਵੈਕਟਰ ਸਮਾਨਤਾ ਜਾਂਚ

en: Python Script
pa: ਪਾਈਥਨ ਸਕ੍ਰਿਪਟ

[ctx: Translators: Degrees]
en: Deg
pa: ਡਿਗਰੀ

[ctx: Translators: Radians]
en: Rad
pa: ਰੇਡੀਅਨ

[ctx: Translators: Gradians]
en: Grad
pa: ਗਰੇਡੀਅਨ

en: Point
pa: ਬਿੰਦੂ

en: Text Label
pa: ਪਾਠ ਲੇਬਲ

en: Fixed Point
pa: ਸਥਿਰ ਬਿੰਦੂ

en: Moving Point
pa: ਘੁੰਮਦਾ ਬਿੰਦੂ

en: Following Point
pa: ਦਿੱਤਾ ਬਿੰਦੂ

en: Polygon
pa: ਬਹੁਭੁਜ

en: Sides of a Polygon
pa: ਬਹੁਭੁਜ ਦੀਆਂ ਭੁਜਾਵਾਂ

en: Measure Transport
pa: ਲੰਬਾਈ ਤਬਦੀਲੀ

en: Segment to transport
pa: ਤਬਦੀਲ ਕਰਨ ਲਈ ਰੇਖਾ-ਖੰਡ

en: Transport a measure on this circle
pa: ਇਸ ਕੋਣ ਦਾ ਮਾਪ ਤਬਦੀਲ

en: Tangent
pa: ਲੰਬ

en: The line tangent to a curve
pa: ਇੱਕ ਚਾਪ ਤੇ ਰੇਖੀ ਲੰਬ

en: Tangent to This Circle
pa: ਇਸ ਚੱਕਰ ਦਾ ਲੰਬ

en: Tangent to This Conic
pa: ਇਸ ਕੋਨ ਦਾ ਲੰਬ

en: Tangent to This Arc
pa: ਇਸ ਚਾਪ ਦਾ ਲੰਬ

en: Tangent to This Cubic Curve
pa: ਇਸ ਘਣ ਚਾਪ ਦੇ ਲੰਬ

[ctx: Translators: Pixel]
en: pixel
pa: ਪਿਕਸਲ

[ctx: Translators: Inch]
en: in
pa: ਇੰਚ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2_3)
en: Name:
pa: ਨਾਂ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2_2_2)
en: Description:
pa: ਵੇਰਵਾ:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, buttonFirst)
en: First step
pa: ਪਹਿਲਾਂ ਪਗ਼

en: Name
pa: ਨਾਂ

en: <unnamed object>
pa: <ਬਿਨਾਂ ਨਾਂ ਇਕਾਈ>

en: argument %1
pa: ਮੁੱਲ %1

en: Change Label
pa: ਲੇਬਲ ਤਬਦੀਲ

en: Enter value:
pa: ਮੁੱਲ ਦਿਓ:

en: Given Objects
pa: ਦਿੱਤੀ ਇਕਾਈ

en: Final Object
pa: ਅੰਤਮ ਇਕਾਈ

en: &Name:
pa: ਨਾਂ(&N):

en: &Description:
pa: ਵੇਰਵਾ(&D):

en: Redefine Point
pa: ਬਿੰਦੂ ਮੁੜ-ਪ੍ਰਭਾਸ਼ਿਤ

en: Gray
pa: ਸਲੇਟੀ

en: Red
pa: ਲਾਲ

en: &Hide
pa: ਓਹਲੇ(&H)

en: &Show
pa: ਵੇਖਾਓ(&S)

en: &Move
pa: ਏਧਰ-ਓਧਰ(&M)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, buttonRemove)
en: &Delete
pa: ਹਟਾਓ(&D)

en: &Name
pa: ਨਾਂ(&N)

en: %1 Object | %1 Objects
pa[0]: %1 ਇਕਾਈ
pa[1]: %1 ਇਕਾਈਆਂ

en: Kig Document
pa: ਕਿਗ ਦਸਤਾਵੇਜ਼

en: &Transform
pa: ਤਬਦੀਲ(&T)

en: T&est
pa: ਜਾਂਚ(&e)

en: Const&ruct
pa: ਬਣਾਉ(&r)

en: Enter Label Text
pa: ਲੇਬਲ ਪਾਠ ਦਿਉ

en: Show text in a frame
pa: ਫਰੇਮ ਵਿੱਚ ਪਾਠ ਦਿਉ

en: Select Arguments
pa: ਮੁੱਲ ਚੁਣੋ

en: Description
pa: ਵੇਰਵਾ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, buttonEdit)
en: &Edit...
pa: ਸੋਧ(&E)...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, buttonExport)
en: E&xport...
pa: ਨਿਰਯਾਤ(&x)...

en: Are You Sure?
pa: ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਦੇ ਹੋ?

en: Export Types
pa: ਕਿਸਮ ਨਿਰਯਾਤ

en: Import Types
pa: ਕਿਸਮ ਆਯਾਤ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QTreeView, typeList)
en: Select types here...
pa: ਕਿਸਮਾਂ ਇੱਥੇ ਚੁਣੋ...

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, buttonEdit)
en: Edit the selected type.
pa: ਚੁਣੀ ਕਿਸਮ ਵਿੱਚ ਸੋਧ...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, buttonImport)
en: &Import...
pa: ਆਯਾਤ(&I)...

en: Resize Angle
pa: ਕੋਣ ਮੁੜ-ਤਬਦੀਲ

en: Construct an arc starting at this point
pa: ਇਸ ਬਿੰਦੂ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਕੇ ਚਾਪ ਬਣਾਉ

en: Select the start point of the new arc...
pa: ਨਵੀਂ ਚਾਪ ਦਾ ਸ਼ੁਰੂ ਬਿੰਦੂ ਚੁਣੋ...

en: Construct an arc through this point
pa: ਇਸ ਬਿੰਦੂ ਰਾਹੀਂ ਚਾਪ ਬਣਾਉ

en: Construct an arc ending at this point
pa: ਇਸ ਬਿੰਦੂ ਨਾਲ ਚਾਪ ਬੰਦ ਕਰੋ

en: Select the end point of the new arc...
pa: ਨਵੀਂ ਚਾਪ ਦਾ ਅੰਤ ਬਿੰਦੂ ਚੁਣੋ...

en: Construct an arc with this center
pa: ਇਸ ਕੇਂਦਰ ਨਾਲ ਚਾਪ ਬਣਾਉ

en: Select the center of the new arc...
pa: ਨਵੀਂ ਚਾਪ ਦਾ ਕੇਂਦਰ ਚੁਣੋ...

en: Construct an arc with this angle
pa: ਇਸ ਕੋਣ ਨਾਲ ਚਾਪ ਬਣਾਉ

en: Select the angle of the new arc...
pa: ਨਵੀਂ ਚਾਪ ਦਾ ਕੋਣ ਚੁਣੋ...

en: Test Result
pa: ਜਾਂਚ ਨਤੀਜਾ

en: Select the curve...
pa: ਚਾਪ ਚੁਣੋ...

en: Surface
pa: ਤਲ

en: Radius
pa: ਅਰਧ-ਵਿਆਸ

en: Polar Equation
pa: ਪੋਲਰ ਸਮੀਕਰਨ

en: rho = %1   [centered at %2]
pa: rho = %1   [%2 ਤੇ ਕੇਂਦਰ]

en: circle
pa: ਚੱਕਰ

en: Select this circle
pa: ਇਹ ਚੱਕਰ ਚੁਣੋ

en: Select circle %1
pa: %1 ਚੱਕਰ ਚੁਣੋ

en: Remove a Circle
pa: ਚੱਕਰ ਹਟਾਉ

en: Add a Circle
pa: ਚੱਕਰ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Move a Circle
pa: ਚੱਕਰ ਏਧਰ-ਓਧਰ

en: Attach to this circle
pa: ਇਹ ਚੱਕਰ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰੋ

en: Show a Circle
pa: ਨਵਾਂ ਚੱਕਰ ਵੇਖਾਉ

en: Hide a Circle
pa: ਚੱਕਰ ਓਹਲੇ

en: Construct a circle through this point
pa: ਇਸ ਬਿੰਦੂ ਰਾਹੀਂ ਚੱਕਰ ਬਣਾਉ

en: Construct a circle with this center
pa: ਇਸ ਕੇਂਦਰ ਨਾਲ ਚੱਕਰ ਬਣਾਉ

en: Select the center of the new circle...
pa: ਨਵੇਂ ਚੱਕਰ ਦਾ ਕੇਂਦਰ ਚੁਣੋ...

en: Conic Type
pa: ਕੋਨ ਕਿਸਮ...

en: First Focus
pa: ਪਹਿਲਾਂ ਕੇਂਦਰ

en: Second Focus
pa: ਦੂਜਾ ਕੇਂਦਰ

en: Ellipse
pa: ਅੰਡਾਕਾਰ

en: Hyperbola
pa: ਹਾਈਪਰਬੋਲਾ

en: Parabola
pa: ਪੈਰਾਬੋਲਾ

en: conic
pa: cos

en: Select this conic
pa: ਇਹ ਕੋਨ ਚੁਣੋ

en: Select conic %1
pa: %1 ਕੋਨ ਚੁਣੋ

en: Remove a Conic
pa: ਕੋਨ ਹਟਾਉ

en: Add a Conic
pa: ਕੋਨ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Move a Conic
pa: ਕੋਨ ਏਧਰ-ਓਧਰ

en: Attach to this conic
pa: ਇਹ ਕੋਨ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Show a Conic
pa: ਕੋਨ ਵੇਖਾਉ

en: Hide a Conic
pa: ਕੋਨ ਓਹਲੇ

en: First End Point
pa: ਪਹਿਲਾਂ ਸਮਾਪਤੀ ਬਿੰਦੂ

en: Second End Point
pa: ਦੂਜਾ ਸਮਾਪਤੀ ਬਿੰਦੂ

en: Construct a conic through this point
pa: ਇਸ ਬਿੰਦੂ ਰਾਹੀਂ ਕੋਨ ਬਣਾਉ

en: Construct the polar point of this line
pa: ਇਸ ਰੇਖਾ ਰਾਹੀਂ ਧੁਰੀ ਰੇਖਾ ਬਣਾਉ

en: cubic curve
pa: ਘਣ ਚਾਪ

en: Select this cubic curve
pa: ਇਹ ਘਣ ਚਾਪ ਚੁਣੋ

en: Select cubic curve %1
pa: %1 ਘਣ ਚਾਪ ਚੁਣੋ

en: Remove a Cubic Curve
pa: ਘਣ ਚਾਪ ਹਟਾਉ

en: Add a Cubic Curve
pa: ਇੱਕ ਘਣ ਚਾਪ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Move a Cubic Curve
pa: ਘਣ ਚਾਪ ਏਧਰ-ਓਧਰ

en: Attach to this cubic curve
pa: ਘਣ ਚਾਪ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Show a Cubic Curve
pa: ਘਣ ਚਾਪ ਵੇਖਾਉ

en: Hide a Cubic Curve
pa: ਘਣ ਚਾਪ ਓਹਲੇ

en: curve
pa: ਚਾਪ

en: Select this curve
pa: ਇਹ ਚਾਪ ਚੁਣੋ

en: Select curve %1
pa: %1 ਚਾਪ ਚੁਣੋ

en: Remove a Curve
pa: ਚਾਪ ਹਟਾਉ

en: Add a Curve
pa: ਚਾਪ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Move a Curve
pa: ਚਾਪ ਏਧਰ-ਓਧਰ

en: Attach to this curve
pa: ਇਹ ਚਾਪ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Show a Curve
pa: ਚਾਪ ਵੇਖਾਓ

en: Hide a Curve
pa: ਚਾਪ ਓਹਲੇ

en: Equation
pa: ਸਮੀਕਰਨ

en: Length
pa: ਲੰਬਾਈ

en: line
pa: ਰੇਖਾ

en: Select a Line
pa: ਇੱਕ ਰੇਖਾ ਚੁਣੋ

en: Select this line
pa: ਇਹ ਰੇਖਾ ਚੁਣੋ

en: Select line %1
pa: %1 ਰੇਖਾ ਚੁਣੋ

en: Remove a Line
pa: ਰੇਖਾ ਹਟਾਓ

en: Add a Line
pa: ਰੇਖਾ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Move a Line
pa: ਰੇਖਾ ਏਧਰ-ਓਧਰ

en: Attach to this line
pa: ਰੇਖਾ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Show a Line
pa: ਰੇਖਾ ਵੇਖਾਓ

en: Hide a Line
pa: ਰੇਖਾ ਓਹਲੇ

en: segment
pa: ਰੇਖਾ-ਖੰਡ

en: Select this segment
pa: ਇਹ ਰੇਖਾ-ਖੰਡ ਚੁਣੋ

en: Select segment %1
pa: %1 ਰੇਖਾ-ਖੰਡ ਚੁਣੋ

en: Remove a Segment
pa: ਰੇਖਾ-ਖੰਡ ਹਟਾਉ

en: Add a Segment
pa: ਰੇਖਾ-ਖੰਡ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Move a Segment
pa: ਰੇਖਾ-ਖੰਡ ਏਧਰ-ਓਧਰ

en: Attach to this segment
pa: ਇਹ ਰੇਖਾ-ਖੰਡ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Show a Segment
pa: ਰੇਖਾ-ਖੰਡ ਵੇਖਾਉ

en: Hide a Segment
pa: ਰੇਖਾ-ਖੰਡ ਓਹਲੇ

en: half-line
pa: ਅਰਧ-ਰੇਖਾ

en: Select this half-line
pa: ਇਹ ਅਰਧ-ਰੇਖਾ ਚੁਣੋ

en: Select half-line %1
pa: %1 ਅਰਧ-ਰੇਖਾ ਚੁਣੋ

en: Remove a Half-Line
pa: ਅਰਧ-ਰੇਖਾ ਹਟਾਉ

en: Add a Half-Line
pa: ਅਰਧ-ਰੇਖਾ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Move a Half-Line
pa: ਅਰਧ-ਰੇਖਾ ਏਧਰ-ਓਧਰ

en: Attach to this half-line
pa: ਇਹ ਅਰਧ-ਰੇਖਾ ਚੁਣੋ

en: Show a Half-Line
pa: ਅਰਧ-ਰੇਖਾ ਵੇਖਾਓ

en: Hide a Half-Line
pa: ਅਰਧ-ਰੇਖਾ ਓਹਲੇ

en: Construct a segment starting at this point
pa: ਇਸ ਬਿੰਦੂ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦਾ ਰੇਖਾ-ਖੰਡ ਬਣਾਉ

en: Construct a line through this point
pa: ਇਸ ਬਿੰਦੂ ਰਾਹੀਂ ਰੇਖਾ ਬਣਾਉ

en: Construct a line parallel to this line
pa: ਇਸ ਸਤਰ ਦੇ ਸਮਾਂਤਰ ਰੇਖਾ ਖਿੱਚੋ

en: Select a line parallel to the new line...
pa: ਨਵੀਂ ਰੇਖਾ ਤੇ ਸਮਾਂਤਰ ਰੇਖਾ ਖਿੱਚੋ...

en: Construct the parallel line through this point
pa: ਇਸ ਬਿੰਦੂ ਰਾਹੀਂ ਸਮਾਂਤਰ ਰੇਖਾ ਖਿੱਚੋ

en: Construct a line perpendicular to this line
pa: ਇਸ ਰੇਖਾ ਤੇ ਲੰਬਕਾਰੀ ਰੇਖਾ ਖਿੱਚੋ

en: Construct a perpendicular line through this point
pa: ਇਸ ਬਿੰਦੂ ਰਾਹੀਂ ਲੰਬਕਾਰੀ ਰੇਖਾ ਖਿੱਚੋ

en: Set &Length...
pa: ਲੰਬਾਈ ਦਿਉ(&L)...

en: Set Segment Length
pa: ਰੇਖਾ-ਖੰਡ ਦੀ ਲੰਬਾਈ ਦਿਓ

en: Choose the new length:
pa: ਨਵੀਂ ਲੰਬਾਈ ਚੁਣੋ:

en: Resize Segment
pa: ਰੇਖਾ-ਖੰਡ ਮੁੜ-ਆਕਾਰ

en: Construct a line by this vector
pa: ਇਸ ਵੈਕਟਰ ਰਾਹੀਂ ਰੇਖਾ ਖਿੱਚੋ

en: Object Type
pa: ਇਕਾਈ ਕਿਸਮ

en: Object
pa: ਇਕਾਈ

en: Select this object
pa: ਇਹ ਇਕਾਈ ਚੁਣੋ

en: Select object %1
pa: %1 ਇਕਾਈ ਚੁਣੋ

en: Remove an object
pa: ਇਕਾਈ ਹਟਾਉ

en: Add an object
pa: ਇਕਾਈ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Move an object
pa: ਇਕਾਈ ਹਟਾਉ

en: Attach to this object
pa: ਇਹ ਇਕਾਈ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Show an object
pa: ਇਕਾਈ ਵੇਖਾਓ

en: Hide an object
pa: ਇਕਾਈ ਓਹਲੇ

en: Angle in Radians
pa: ਰੇਡੀਅਨ ਵਿੱਚ ਕੋਣ

en: Angle in Degrees
pa: ਡਿਗਰੀ ਵਿੱਚ ਕੋਣ

en: Midpoint
pa: ਮੱਧ-ਬਿੰਦੂ

en: X length
pa: X ਲੰਬਾਈ

en: Y length
pa: Y ਲੰਬਾਈ

en: Opposite Vector
pa: ਉਲਟ ਵੈਕਟਰ

en: Angle
pa: ਕੋਣ

en: Sector Surface
pa: ਖੰਡ ਤਲ

en: Arc Length
pa: ਚਾਪ ਲੰਬਾਈ

en: angle
pa: ਕੋਣ

en: Select this angle
pa: ਇਹ ਕੋਣ ਚੁਣੋ

en: Select angle %1
pa: %1 ਕੋਣ ਚੁਣੋ

en: Remove an Angle
pa: ਕੋਣ ਹਟਾਉ

en: Add an Angle
pa: ਕੋਣ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Move an Angle
pa: ਕੋਣ ਏਧਰ-ਓਧਰ

en: Attach to this angle
pa: ਇਹ ਕੋਣ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Show an Angle
pa: ਕੋਣ ਵੇਖਾਓ

en: Hide an Angle
pa: ਕੋਣ ਓਹਲੇ

en: vector
pa: ਵੈਕਟਰ

en: Select this vector
pa: ਇਹ ਵੈਕਟਰ ਚੁਣੋ

en: Select vector %1
pa: %1 ਵੈਕਟਰ ਚੁਣੋ

en: Remove a Vector
pa: ਵੈਕਟਰ ਹਟਾਉ

en: Add a Vector
pa: ਵੈਕਟਰ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Move a Vector
pa: ਵੈਕਟਰ ਏਧਰ-ਓਧਰ

en: Attach to this vector
pa: ਇਹ ਵੈਕਟਰ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Show a Vector
pa: ਵੈਕਟਰ ਵੇਖਾਓ

en: Hide a Vector
pa: ਵੈਕਟਰ ਓਹਲੇ

en: arc
pa: ਚਾਪ

en: Select this arc
pa: ਇਹ ਚਾਪ ਚੁਣੋ

en: Select arc %1
pa: %1 ਚਾਪ ਚੁਣੋ

en: Remove an Arc
pa: ਚਾਪ ਹਟਾਓ

en: Add an Arc
pa: ਚਾਪ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Move an Arc
pa: ਚਾਪ ਏਧਰ-ਓਧਰ

en: Attach to this arc
pa: ਇਹ ਚਾਪ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Show an Arc
pa: ਚਾਪ ਵੇਖਾਓ

en: Hide an Arc
pa: ਚਾਪ ਓਹਲੇ

en: Coordinate
pa: ਧੁਰਾ

en: X coordinate
pa: X ਧੁਰਾ

en: Y coordinate
pa: Y ਧੁਰਾ

en: point
pa: ਬਿੰਦੂ

en: Select this point
pa: ਇਹ ਬਿੰਦੂ ਚੁਣੋ

en: Select point %1
pa: %1 ਬਿੰਦੂ ਚੁਣੋ

en: Remove a Point
pa: ਬਿੰਦੂ ਹਟਾਉ

en: Add a Point
pa: ਬਿੰਦੂ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Move a Point
pa: ਬਿੰਦੂ ਏਧਰ-ਓਧਰ

en: Attach to this point
pa: ਇਹ ਬਿੰਦੂ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Show a Point
pa: ਬਿੰਦੂ ਵੇਖਾਓ

en: Hide a Point
pa: ਬਿੰਦੂ ਓਹਲੇ

en: Set &Coordinate...
pa: ਧੁਰਾ ਨਿਰਧਾਰਨ(&C)...

en: Redefine
pa: ਮੁੜ-ਪ੍ਰਭਾਸ਼ਿਤ

en: Set &Parameter...
pa: ਮੁੱਲ ਨਿਰਧਾਰਨ(&P)...

en: Set Coordinate
pa: ਧੁਰਾ ਨਿਰਧਾਰਨ

en: Set Point Parameter
pa: ਨਵਾਂ ਬਿੰਦੂ ਮੁੱਲ ਦਿਓ

en: Choose the new parameter:
pa: ਨਵਾਂ ਮੁੱਲ ਚੁਣੋ:

en: polygon
pa: ਬਹੁਭੁਜ

en: Select this polygon
pa: ਇਹ ਬਹੁਭੁਜ ਚੁਣੋ

en: Select polygon %1
pa: ਬਹੁਭੁਜ %1 ਚੁਣੋ

en: Remove a Polygon
pa: ਬਹੁਭੁਜ ਹਟਾਉ

en: Add a Polygon
pa: ਬਹੁਭੁਜ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Move a Polygon
pa: ਬਹੁਭੁਜ ਏਧਰ-ਓਧਰ

en: Attach to this polygon
pa: ਇਹ ਬਹੁਭੁਜ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Show a Polygon
pa: ਬਹੁਭੁਜ ਵੇਖਾਉ

en: Hide a Polygon
pa: ਬਹੁਭੁਜ ਓਹਲੇ

en: triangle
pa: ਤਿਕੋਣ

en: Select this triangle
pa: ਇਹ ਤਿਕੋਣ ਚੁਣੋ

en: Project this point onto the circle
pa: ਚੱਕਰ ਤੇ ਇਹ ਬਿੰਦੂ ਬਣਾਉ

en: Is this line parallel?
pa: ਕੀ ਇਹ ਰੇਖਾ ਸਮਾਂਤਰ ਹੈ?

en: Parallel to this line?
pa: ਇਸ ਰੇਖਾ ਦੇ ਸਮਾਂਤਰ?

en: These lines are parallel.
pa: ਇਹ ਰੇਖਾਵਾਂ ਸਮਾਂਤਰ ਹਨ।

en: These lines are not parallel.
pa: ਇਹ ਰੇਖਾਵਾਂ ਸਮਾਂਤਰ ਨਹੀਂ ਹਨ।

en: Check collinearity of this point
pa: ਇਸ ਬਿੰਦੂ ਦੇ ਸਮਰੇਖੀ ਹੋਣ ਦੀ ਜਾਂਚ

en: Select the first of the three possibly collinear points...
pa: ਪਹਿਲਾਂ ਸੰਭਵ ਤਿੰਨ ਸਮਰੇਖੀ ਬਿੰਦੂ ਚੁਣੋ...

en: and this second point
pa: ਅਤੇ ਇਹ ਦੂਜਾ ਬਿੰਦੂ

en: with this third point
pa: ਇਸ ਤੀਜੇ ਬਿੰਦੂ ਨਾਲ

en: These points are collinear.
pa: ਇਹ ਬਿੰਦੂ ਸਮਰੇਖੀ ਹਨ।

en: These points are not collinear.
pa: ਇਹ ਬਿੰਦੂ ਸਮਰੇਖੀ ਨਹੀਂ ਹਨ।

en: Check whether this point is on a curve
pa: ਜਾਂਚ ਕਰੋ ਕਿ ਇਹ ਬਿੰਦੂ ਚਾਪ ਤੇ ਹੈ

en: Check whether the point is on this curve
pa: ਜਾਂਚ ਕਰੋ ਕਿ ਬਿੰਦੂ ਇਸ ਚਾਪ ਤੇ ਹੈ

en: This curve contains the point.
pa: ਇਹ ਚਾਪ ਤੇ ਇਹ ਬਿੰਦੂ ਹੈ।

en: This curve does not contain the point.
pa: ਇਸ ਚਾਪ ਤੇ ਬਿੰਦੂ ਨਹੀਂ ਹੈ।

en: Check if this point has the same distance
pa: ਜਾਂਚ ਕਰੋ ਕਿ ਇਹ ਬਿੰਦੂ ਇਕ ਸਮਾਨ ਦੂਰ ਹੈ

en: from this point
pa: ਇਸ ਬਿੰਦੂ ਤੋਂ

en: Select the first of the two other points...
pa: ਦੋ ਹੋਰ ਬਿੰਦੂਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਚੁਣੋ...

en: and from this second point
pa: ਅਤੇ ਇਸ ਬਿੰਦੂ ਤੋਂ

en: The two distances are the same.
pa: ਦੂਰੀ ਇਕ ਸਮਾਨ ਹੈ।

en: The two distances are not the same.
pa: ਦੂਰੀ ਇਕ ਸਮਾਨ ਨਹੀਂ ਹੈ।

en: Check whether this vector is equal to another vector
pa: ਜਾਂਚ ਕਰੋ ਕਿ ਇਹ ਵੈਕਟਰ ਹੋਰ ਵੈਕਟਰ ਦੇ ਸਮਾਨ ਹੈ

en: Check whether this vector is equal to the other vector
pa: ਜਾਂਚ ਕਰੋ ਕਿ ਇਹ ਵੈਕਟਰ ਹੋਰ ਵੈਕਟਰ ਦੇ ਸਮਾਨ ਹੈ

en: The two vectors are the same.
pa: ਦੋਵੇਂ ਵੈਕਟਰ ਇਕ ਸਮਾਨ ਹਨ।

en: The two vectors are not the same.
pa: ਦੋਵੇਂ ਵੈਕਟਰ ਇਕ ਸਮਾਨ ਨਹੀਂ ਹਨ।

en: Text
pa: ਪਾਠ

en: label
pa: ਲੇਬਲ

en: Select this label
pa: ਇਹ ਲੇਬਲ ਚੁਣੋ

en: Select label %1
pa: ਲੇਬਲ %1 ਚੁਣੋ

en: Remove a Label
pa: ਲੇਬਲ ਹਟਾਉ

en: Add a Label
pa: ਲੇਬਲ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Move a Label
pa: ਲੇਬਲ ਏਧਰ-ਓਧਰ

en: Attach to this label
pa: ਇਹ ਲੇਬਲ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Show a Label
pa: ਲੇਬਲ ਵੇਖਾਉ

en: Hide a Label
pa: ਲੇਬਲ ਓਹਲੇ

en: &Copy Text
pa: ਪਾਠ ਨਕਲ(&C)

en: &Toggle Frame
pa: ਫਰੇਮ ਤਬਦੀਲ(&T)

en: Toggle Label Frame
pa: ਲੇਬਲ ਫਰੇਮ ਤਬਦੀਲ

en: &Redefine...
pa: ਮੁੜ-ਪ੍ਰਭਾਸ਼ਿਤ(&R)...

en: Translate this object
pa: ਇਹ ਇਕਾਈ ਤਬਦੀਲ

en: Translate by this vector
pa: ਇਸ ਵੈਕਟਰ ਨਾਲ ਤਬਦੀਲ

en: Rotate this object
pa: ਇਹ ਇਕਾਈ ਘੁੰਮਾਉ

en: Rotate around this point
pa: ਇਹ ਬਿੰਦੂ ਦੁਆਲੇ ਘੁੰਮਾਉ

en: Rotate by this angle
pa: ਇਸ ਕੋਣ ਨਾਲ ਘੁੰਮਾਉ

en: Select the object to transform...
pa: ਤਬਦੀਲ ਕਰਨ ਲਈ ਇਕਾਈ ਚੁਣੋ...

en: Transformed position of first point
pa: ਪਹਿਲੇ ਬਿੰਦੂ ਦੀ ਤਬਦੀਲ ਸਥਿਤੀ

en: Transformed position of second point
pa: ਦੂਜੇ ਬਿੰਦੂ ਦੀ ਤਬਦੀਲ ਸਥਿਤੀ

en: Transformed position of third point
pa: ਤੀਜੇ ਬਿੰਦੂ ਦੀ ਤਬਦੀਲ ਸਥਿਤੀ

en: Transformed position of fourth point
pa: ਚੌਥੇ ਬਿੰਦੂ ਦੀ ਤਬਦੀਲ ਸਥਿਤੀ

en: Transform this object
pa: ਇਹ ਇਕਾਈ ਤਬਦੀਲ

en: Transform using this transformation
pa: ਇਸ ਤਬਦੀਲੀ ਰਾਹੀਂ ਤਬਦੀਲ

en: Construct a vector from this point
pa: ਇਸ ਬਿੰਦੂ ਤੋਂ ਵੈਕਟਰ ਬਣਾਉ

en: Construct a vector to this point
pa: ਇਸ ਬਿੰਦੂ ਤੋਂ ਵੈਕਟਰ ਬਣਾਉ

en: Enter Code
pa: ਕੋਡ ਦਿਉ

en: Now fill in the code:
pa: ਨਵਾਂ ਕੋਡ ਭਰੋ:

en: Now fill in the Python code:
pa: ਪਾਈਥਨ ਕੋਡ ਭਰੋ:

note: i18n: ectx: @info:tipoftheday
en: <p>One of the most powerful tools in Kig are the menus that you can
    enter by right-clicking on an object, or on some empty space in the
    document.  You can use them to give objects names, change their colors
    and line styles, and lots of other interesting things.</p>
pa: <p>ਕਿਗ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਸੰਦ ਹੈ ਮੇਨੂ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਇਕਾਈ ਤੇ ਸੱਜਾ ਬਟਨ
    ਦਬਾ ਕੇ ਜਾਂ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਖਾਲੀ ਥਾਂ ਦਬਾ ਕੇ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਤੁਸੀਂ ਉਸ ਨੂੰ ਇਕਾਈ
    ਦਾ ਨਾਂ ਦੇਣ ਲਈ, ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਰੰਗ ਤੇ ਰੇਖਾਵਾਂ ਤਬਦੀਲ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਹੋਰ ਢੇਰ
    ਸਾਰੀਆਂ ਲਾਭਦਾਇਕ ਚੀਜ਼ਾਂ ਕਰਨ ਲਈ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।</p>

note: i18n: ectx: @info:tipoftheday
en: <p>You can construct new points without using the menu or the toolbar, simply
    clicking somewhere on the Kig document with the <em>middle mouse
    button</em>.</p>
pa: <p>ਤੁਸੀਂ ਮੇਨੂ ਜਾਂ ਸੰਦ-ਪੱਟੀ ਨੂੰ ਵਰਤੇ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਵੀ ਨਵੇਂ ਬਿੰਦੂ ਬਣ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਸਿਰਫ
    ਕਿਗ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕਿਤੇ ਵੀ ਮਾਊਸ ਦਾ <em>ਵਿਚਲਾ ਬਟਨ</em>
    ਨੂੰ ਦਬਾਉ।</p>

note: i18n: ectx: @info:tipoftheday
en: <p>Kig can open several file formats: its files (<code>.kig</code> files),
    <em>KGeo</em> files, <em>KSeg</em> files, and, partially, <em>Dr. Geo</em>
    and <em>Cabri&#8482;</em> files.</p>
pa: <p>ਕਿਗ ਕਈ ਫਾਇਲ ਫਾਰਮੈਟ ਖੋਲ ਸਕਦਾ ਹੈ: ਇਸ ਦੀਆਂ ਫਾਇਲਾਂ (<code>code>.kig</code> ਫਾਇਲਾਂ),
    <em>KGeo</em> ਫਾਇਲਾਂ, <em>KSeg</em> ਫਾਇਲਾਂ ਅਤੇ ਕੁਝ, <em>Dr. Geo</em>
    ਅਤੇ <em>Cabri&#8482;</em> ਫਾਇਲਾਂ ਨੂੰ</p>
