kcmkio - en to cy translation catalogue (1293 entries)

en: Could not modify the ownership of file %1
cy: Methu amnewid perchennogaeth o'r ffeil %1

en: Could not modify the ownership of file <filename>%1</filename>. You have insufficient access to the file to perform the change.
cy: Methu newid perchnogaeth y ffeil <filename>%1</filename>. Does ganddych dim digon o hawliau i gyflawni'r newid.

[ctx: The first arg is the path to the symlink that couldn't be created, the secondarg is the filesystem type (e.g. vfat, exfat)]
en: Could not create symlink "%1".
    The destination filesystem (%2) doesn't support symlinks.
cy: Methu creu cyswllt symbolaidd "%1".
    Ni gynnal y ffeilgyfundrefn amcanfan (%2) cysylltiau symbolaidd.

en: Could not create "%1".
    The destination filesystem (%2) disallows the following characters in folder names: %3
    Selecting Replace will replace any invalid characters (in the destination folder name) with an underscore "_".
cy: Ni allai creu "%1".
    Ni chaniateir y ffeilgyfundrefn cyrhaeddle (%2) yr arwyddnodiau canlynol yn ffeilenwau:  %3
    Fe fydd dewis Ail-osod yn ail-osod unrhyw arwyddnodiau annilys (yn y ffeilenw cyrhaeddle) gyda thanlinell "_".

en: Could not create "%1".
    The destination filesystem (%2) disallows the following characters in file names: %3
    Selecting Replace will replace any invalid characters (in the destination file name) with an underscore "_".
cy: Ni allai creu "%1".
    Ni chaniateir y ffeilgyfundrefn cyrhaeddle (%2) yr arwyddnodiau canlynol yn ffeilenwau:  %3
    Fe fydd dewis Ail-osod yn ail-osod unrhyw arwyddnodiau annilys (yn y ffeilenw cyrhaeddle) gyda thanlinell "_".

en: Folder Already Exists
cy: Plygell yn Bodoli'n Barod

en: File Already Exists
cy: Ffeil yn Bodoli'n Barod

en: Already Exists as Folder
cy: Yn Bodoli'n Barod fel Blygell

en: Trash
cy: Sbwriel

en: No Exec field in %1
cy: Dim maes Exec yn %1

en: Could not find the program '%1'
cy: Methu darganfod y rhaglen '%1'

en: The program '%1' was found at '%2' but it is missing executable permissions.
cy: Fe oedd y rhaglen '%1' yn ei chanfod ar '%2' ond mae hi'n diffygio caniatadau gweithrediadwy.

en: The program '%1' is missing executable permissions.
cy: Mae'r rhaglen '%1' yn diffygio caniatadau gweithrediadwy.

en: Syntax error in command %1 coming from %2
cy: Gwall cystrawen yn ngorchymyn %1 yn dod oddiwrth %2

en: Terminal %1 not found while trying to run %2
cy: Ni chanfuwyd terfynell %1 tra bod yn ceisio i redeg %2

en: Syntax error in command %1 while trying to run %2
cy: Gwall cystrawen yn ngorchymyn %1 tra fod yn ceisio i redeg %2

en: 1 day %2 | %1 days %2
cy[0]: 1 dydd %2
cy[1]: %1 o ddyddiau %2

en: %1 Item | %1 Items
cy[0]: %1 Eitem
cy[1]: %1 o Eitemau

en: 1 Folder | %1 Folders
cy[0]: %1 Plygell
cy[1]: %1 o Blygyll

en: 1 File | %1 Files
cy[0]: %1 Ffeil
cy[1]: %1 o Ffeiliau

[ctx: @title job]
en: Moving
cy: Yn Symud

[ctx: The source of a file operation]
en: Source
cy: Tarddiad

[ctx: The destination of a file operation]
en: Destination
cy: Cyrchfan

[ctx: @title job]
en: Renaming
cy: Ail-enwi

[ctx: @title job]
en: Copying
cy: Yn Copïo

[ctx: @title job]
en: Creating directory
cy: Creu plygell

en: Directory
cy: Cyfeiriadur

[ctx: @title job]
en: Deleting
cy: Yn Dileu

en: File
cy: Ffeil

[ctx: @title job]
en: Examining
cy: Yn Arholi

[ctx: @title job]
en: Transferring
cy: Yn trosglwyddo

[ctx: @title job]
en: Mounting
cy: Yn Gosod

en: Device
cy: Dyfais

en: Mountpoint
cy: Man gosod

[ctx: @title job]
en: Unmounting
cy: Dadosod

en: Change Attribute
cy: Newid Cyngreddf

en: Root privileges are required to change file attributes. Do you want to continue?
cy: Mae'r breintiau gwreiddyn yn eu herfynwyd i newid cyngreddfau ffeil. Ai ydych yn eisiau i barhau?

en: Copy Files
cy: Ailysgrifio Ffeil

en: Root privileges are required to complete the copy operation. Do you want to continue?
cy: Mae'r breintiau gwreiddyn yn eu herfynwyd i gwblhau y gweithrediad ailysgrifio. Ai ydych yn eisiau i barhau?

en: Delete Files
cy: Dileu Ffeiliau

en: Root privileges are required to complete the delete operation. However, doing so may damage your system. Do you want to continue?
cy: Mae'r breintiau gwreiddyn yn eu herfynwyd i gwblhau y gweithrediad dileu. Sut bynnag, fe allo ei wneud yn niwed eich cyfundrefn. Ai ydych yn eisiau i barhau?

en: Create Folder
cy: Creu Plygell

en: Root privileges are required to create this folder. Do you want to continue?
cy: Mae'r breintiau gwreiddyn yn eu herfynwyd i greu'r blygell hon. Ai ydych yn eisiau i barhau?

en: Move Items
cy: Symud Eitemau

en: Root privileges are required to complete the move operation. Do you want to continue?
cy: Mae'r breintiau gwreiddyn yn eu herfynwyd i gwblhau gweithrediad. Ai ydych yn eisiau i barhau?

en: Rename
cy: Ail-enwi

en: Root privileges are required to complete renaming. Do you want to continue?
cy: Mae'r breintiau gwreiddyn yn eu herfynwyd i gwblhau ailenwi. Ai ydych yn eisiau i barhau?

en: Create Symlink
cy: Creu Cyswllt Symbolaidd

en: Root privileges are required to create a symlink. Do you want to continue?
cy: Mae'r breintiau gwreiddyn yn eu herfynwyd i greu cyswllt symbolaidd. Ai ydych yn eisiau i barhau?

en: Transfer data
cy: Trosglwyddo data

en: Root privileges are required to complete transferring data. Do you want to continue?
cy: Mae'r breintiau gwreiddyn yn eu herfynwyd i gwblhau trosglwyddo data. Ai ydych yn eisiau i barhau?

en: Could not read %1.
cy: Methu darllen %1.

en: Could not write to %1.
cy: Methu ysgrifennu at %1.

en: Could not start process %1.
cy: Methu dechrau proses %1.

en: Internal Error
    Please send a full bug report at https://bugs.kde.org
    %1
cy: Gwall mewnol
     Gyrrwch adroddiad nam llawn i http://bugs.kde.org
     %1

en: Malformed URL %1.
cy: URL annilys %1.

en: The protocol %1 is not supported.
cy: Ni chefnogir y protocol %1.

en: The protocol %1 is only a filter protocol.
cy: Dim ond protocol hidlo yw protocol %1.

en: %1 is a folder, but a file was expected.
cy: Plygell yw %1, ond disgwylwyd ffeil.

en: %1 is a file, but a folder was expected.
cy: Ffeil yw %1, ond disgwylwyd plygell.

en: The file or folder %1 does not exist.
cy: Nid ydy'r ffeil neu plygell %1 mewn bod.

en: A file named %1 already exists.
cy: Mae ffeil o'r enw %1 mewn bod yn barod.

en: A folder named %1 already exists.
cy: Mae plygell o'r enw %1 mewn bod yn barod.

en: No hostname specified.
cy: Nid yw enw'r gwesteiwr wedi'i benodi.

en: Unknown host %1
cy: Gwesteiwr anhysbys %1

en: Access denied to %1.
cy: Gwaharddwyd cyrchiad i %1.

en: Access denied.
    Could not write to %1.
cy: Gwaharddwyd cyrchiad. 
    Methu ysgrifennu i %1.

en: Could not enter folder %1.
cy: Methu mynd i mewn i blygell %1.

en: The protocol %1 does not implement a folder service.
cy: Nid yw'r protocol %1 yn gweithredoli gwasanaeth plygell.

en: Found a cyclic link in %1.
cy: Wedi canfod cyswllt cylchredol yn %1.

en: Found a cyclic link while copying %1.
cy: Wedi canfod cyswllt cylchredol wrth gopïo %1.

en: Could not create socket for accessing %1.
cy: Methu creu soced i gyrchu %1.

en: Could not connect to host %1.
cy: Methu cysylltu i westeiwr %1.

en: Connection to host %1 is broken.
cy: Cysylltiad i westeiwr %1 wedi torri.

en: The protocol %1 is not a filter protocol.
cy: Nid yw'r protocol %1 yn protocol hidl.

en: Could not mount device.
    The reported error was:
    %1
cy: Methu gosod dyfais.
     Y gwall a adroddwyd oedd:
     %1

en: Could not unmount device.
    The reported error was:
    %1
cy: Methu ddad-osod dyfais.
     Y gwall a adroddwyd oedd:
     %1

en: Could not read file %1.
cy: Methu darllen ffeil %1.

en: Could not write to file %1.
cy: Methu ysgrifennu i ffeil %1.

en: Could not bind %1.
cy: Methu rhwymo %1.

en: Could not listen %1.
cy: Methu gwrando %1.

en: Could not accept %1.
cy: Methu derbyn %1.

en: Could not access %1.
cy: Methu cyrchu %1.

en: Could not terminate listing %1.
cy: Methu terfynnu rhestriad %1.

en: Could not make folder %1.
cy: Methu creu plygell %1.

en: Could not remove folder %1.
cy: Methu gwaredu plygell %1.

en: Could not resume file %1.
cy: Methu ail-ddechrau ffeil %1.

en: Could not rename file %1.
cy: Methu ail-enwi ffeil %1.

en: Could not change permissions for %1.
cy: Methu newid caniatad i %1.

en: Could not change ownership for %1.
cy: Methu newid perchennog ar gyfer %1.

en: Could not delete file %1.
cy: Methu dileu ffeil %1.

en: The process for the %1 protocol died unexpectedly.
cy: Marwodd y broses i brotocol %1 yn annisgwyl.

en: Error. Out of memory.
    %1
cy: Gwall.  Allan o Gof. 
     %1

en: Unknown proxy host
    %1
cy: Gwesteiwr dirprwy anhysbys
     %1

en: Authorization failed, %1 authentication not supported
cy: Methu awdurdodi, ni chynhelir dilysiant %1

en: User canceled action
    %1
cy: Diddymodd y defnyddiwr y weithred
     %1

en: Internal error in server
    %1
cy: Gwall mewnol yng gweinydd
     %1

en: Timeout on server
    %1
cy: Goramser ar y gweinydd 
     %1

en: Unknown error
    %1
cy: Gwall anhysbys 
     %1

en: Unknown interrupt
    %1
cy: Ymyriad anhysbys
     %1

en: Could not delete original file %1.
    Please check permissions.
cy: Methu dileu'r ffeil gwreiddiol %1.
     Cywirwch y caniatadau.

en: Could not delete partial file %1.
    Please check permissions.
cy: Methu dileu ffeil rhannol %1.
     Cywirwch y caniatadau.

en: Could not rename original file %1.
    Please check permissions.
cy: Methu ail-enwi ffeil gwreiddiol %1.
     Cywirwch y caniatadau.

en: Could not rename partial file %1.
    Please check permissions.
cy: Methu ail-enwi ffeil rhannol %1.
     Cywirwch y caniatadau.

en: Could not create symlink %1.
    Please check permissions.
cy: Methu creu cyswllt symbolaidd %1.
     Cywirwch y caniatadau.

en: Cannot create symlinks at %1.
    The destination filesystem doesn't support symlinks.
cy: Methu creu cyswllt symbolaidd %1.
    Ni chynhelir ffeilgyfundrefn cyrhaeddle cysylltiau symbolaidd.

en: There is not enough space on the disk to write %1.
cy: Nid ydy digon o ofod ar y ddisg i ysgrifennu %1.

en: The source and destination are the same file.
    %1
cy: Yr un un ffeil yw'r tarddiad a'r cyrchfan. 
     %1

en: %1 is required by the server, but is not available.
cy: Mae angen %1 gan y gweinydd, ond nid yw ar gael.

en: Access to restricted port in POST denied.
cy: Gwaharddwyd cyrchiad i borth cyfyngedig yn POST.

en: The required content size information was not provided for a POST operation.
cy: Ni chynnigwyd gwybodaeth maint cynhwysiad erfyniedig am weithrediad POST.

en: A file or folder cannot be dropped onto itself
cy: Ni all plygell ei gollwng ar ei hunan

en: A folder cannot be moved into itself
cy: Ni all plygell ei symud i mewn ei hunan

en: Communication with the local password server failed
cy: Methodd cyfathrebiad gyda'r gweiniwr cyfrinair lleol

[ctx: @info]
en: Cannot transfer <filename>%1</filename> because it is too large. The destination filesystem only supports files up to 4GiB
cy: Ni all trosglwyddo <filename>%1</filename> achos mae'n rhy fawr. Mae'r ffeilgyfundrefn cyrhaeddle dim ond yn cynnal ffeiliau hyd at 4GiB

en: Privilege escalation is not necessary because 
    '%1' is owned by the current user.
    Please retry after changing permissions.
cy: Ni ydy'r uwchystoleiddio yn anghenrhaid achos
    mae'r '%1' yn eiddo o'r defnyddiwr cyfredol.
    Atolwg ailgeisiwch ar ôl newid caniatadau.

en: Unknown error code %1
    %2
    Please send a full bug report at https://bugs.kde.org.
cy: Côd gwall anhysbys %1
     %2
     Anfonwch adroddiad nam llawn i http://bugs.kde.org.

[ctx: @info url]
en: (unknown)
cy: (anhysbys)

en: <b>Technical reason</b>:
cy: <b>Rheswm technegol</b>:

en: <li>Date and time: %1</li>
cy: <li>Dyddiad ac Amser: %1</li>

en: <li>Additional information: %1</li>
cy: <li>Gwybodaeth ychwanegol: %1</li>

[ctx: @info protocol]
en: (unknown)
cy: (anhysbys)

en: Contact your appropriate computer support system, whether the system administrator, or technical support group for further assistance.
cy: Cysylltwch â'ch cysawd cynnal cyfrifiadur addas (ai'r gwasanaethwr cysawd, neu'r grw^p cynnal technegol) am fwy o gymorth.

en: Contact the administrator of the server for further assistance.
cy: Cysylltwch â gwasanaethwr y gweinydd am fwy o gymorth.

en: Check your access permissions on this resource.
cy: Cywirwch eich caniatadau cyrch ar yr adnodd yma.

en: Your access permissions may be inadequate to perform the requested operation on this resource.
cy: Efallai bod eich caniatadau cyrch yn annigonol i gyflawni'r gweithrediad a gofynwyd ar yr adnodd yma.

en: The file may be in use (and thus locked) by another user or application.
cy: Efallai y defnyddir y ffeil gan ddefnyddiwr neu cymhwysiad arall (felly mae o ar glo).

en: Check to make sure that no other application or user is using the file or has locked the file.
cy: Cywirwch i sicrhau nad yw cymhwysiad neu ddefnyddiwr arall yn defnyddio'r ffeil, neu wedi cloi'r ffeil.

en: Although unlikely, a hardware error may have occurred.
cy: Er annhebygol, efallai bod gwall caletwedd wedi digwydd.

en: You may have encountered a bug in the program.
cy: Efallai eich bod wedi cyfarfod nam yn y rhaglen.

en: This is most likely to be caused by a bug in the program. Please consider submitting a full bug report as detailed below.
cy: Mae'n eitha debyg yr achosir hynny gan nam yn y rhaglen.  Ystyriedwch gyflwyno adroddiad nam llawn fel yn y manylion isod.

en: Update your software to the latest version. Your distribution should provide tools to update your software.
cy: Diweddarwch eich meddalwedd i'r fersiwn diweddaraf.  Mae'n debyg y mae eich dosbarthiad yn darparu offer i ddiweddaru eich meddalwedd.

en: When all else fails, please consider helping the KDE team or the third party maintainer of this software by submitting a high quality bug report. If the software is provided by a third party, please contact them directly. Otherwise, first look to see if the same bug has been submitted by someone else by searching at the <a href="https://bugs.kde.org/">KDE bug reporting website</a>. If not, take note of the details given above, and include them in your bug report, along with as many other details as you think might help.
cy: Pan mae popeth arall yn methu. ystyriedwch helpu'r tîm KDE neu cynhaliwr trydydd blaid y feddalwedd yma drwy gyflwyno adroddiad nam o safon uchel.  Os darperir y feddalwedd gan drydydd blaid, cysylltwch â nhw yn uniongyrchol.  Fel arall, edrychwch yn gyntaf i weld os mae rhywun arall wedi cyflwyno yr un nam, drwy chwilio'r <a href="http://bugs.kde.org/">safwê adroddiadau nam KDE</a>. Os dim, nodwch y manylion uchod, a'u cynnwys yn eich adroddiad nam, efo cymaint o fanylion eraill ac y meddyliwch bydd o gymorth.

en: There may have been a problem with your network connection.
cy: Efallai yr oedd problem efo'ch cysylltiad rhwydwaith.

en: There may have been a problem with your network configuration. If you have been accessing the Internet with no problems recently, this is unlikely.
cy: Efallai yr oedd problem efo'ch ffurfweddiad rhwydwaith.  Os ydych wedi bod yn cyrchu'r Rhyngrwyd yn ddiweddar heb broblemau, mae hynny'n annhebyg.

en: There may have been a problem at some point along the network path between the server and this computer.
cy: Efallai yr oedd problem rhywle ar y llwybr rhwydwaith rhwng y gweinydd a'r cyfrifiadur yma.

en: Try again, either now or at a later time.
cy: Ceisiwch eto, un ai rwan neu yn hwyrach.

en: A protocol error or incompatibility may have occurred.
cy: Effallai y ddigwyddodd gwall protocol neu anghydnawsedd.

en: Ensure that the resource exists, and try again.
cy: Sicrhewch fod yr adnodd mewn bod, a ceisiwch eto.

en: The specified resource may not exist.
cy: Efallai nad yw'r adnodd penodol mewn bod.

en: Double-check that you have entered the correct location and try again.
cy: Sicrhewch yn ofalus yr ydych wedi mewnosod y lleoliad cywir a ceisiwch eto.

en: Check your network connection status.
cy: Cywirwch statws eich cysylltiad rhwydwaith.

en: Cannot Open Resource For Reading
cy: Methu Agor Adnodd i'w Ddarllen

en: This means that the contents of the requested file or folder <strong>%1</strong> could not be retrieved, as read access could not be obtained.
cy: Golygir hwn nad oedd yn bosib nôl cynnwys y ffeil neu blygell<strong>%1</strong> a ofynwyd amdano, gan ni ellid cael cyrchiad darllen.

en: You may not have permissions to read the file or open the folder.
cy: Efallai nid oes ganddoch ganiatadau i ddarllen y ffeil neu agor y plygell.

en: Cannot Open Resource For Writing
cy: Methu Agor Adnodd i Ysgrifennu

en: This means that the file, <strong>%1</strong>, could not be written to as requested, because access with permission to write could not be obtained.
cy: Golygir hwn nad oedd yn bosib ysgrifennu at y ffeil, <strong>%1</strong>, a ofynwyd amdano, gan ni ellid cael cyrchiad ysgrifennu.

en: Cannot Launch Process required by the %1 Protocol
cy: Methu Cychwyn Llwybreiddiad Lansio erfynwyd gyda'r Protocol %1

en: Unable to Launch Process
cy: Methu Lansio Proses

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol could not be found or started. This is usually due to technical reasons.
cy: Ni ellir dechrau'r rhaglen ar eich cyfrifiadur sy'n darparu cyrchiad i'r protocol <strong>%1</strong>.  Fel arfer, mae hynny o achos rhesymau technegol.

en: The program which provides compatibility with this protocol may not have been updated with your last update of KDE. This can cause the program to be incompatible with the current version and thus not start.
cy: Efallai na chafodd y rhaglen sy'n darparu cytunedd efo'r protocol yma ei diweddaru efo'ch diweddariad diwetha o KDE.  Gall hynny achosi'r rhaglen i fod yn anghytu^n efo'r fersiwn cyfredol, ac felly ni fydd hi'n cychwyn.

en: Internal Error
cy: Gwall Mewnol

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has reported an internal error.
cy: Mae'r rhaglen ar eich cyfrifiadur sy'n darparu cyrchiad i'r protocol <strong>%1</strong> wedi adrodd gwall mewnol.

en: Improperly Formatted URL
cy: URL heb ei Fformatio yn Ddilys

en: The <strong>U</strong>niform <strong>R</strong>esource <strong>L</strong>ocator (URL) that you entered was not properly formatted. The format of a URL is generally as follows:<blockquote><strong>protocol://user:password@www.example.org:port/folder/filename.extension?query=value</strong></blockquote>
cy: Nid oedd y <strong>Ll</strong>eolydd <strong>A</strong>dnoddau <strong>U</strong>nffurf  (URL) yr ydych wedi cyflwyno wedi ei fformatio yn ddilys.   Fel arfer mae fformat URL fel y ganlyn: <blockquote><strong>protocol://user@password:www.example.org:port/directory/filename.extension?query =value</strong></blockquote>

en: Unsupported Protocol %1
cy: Ni chyhelir y Protocol %1

en: The protocol <strong>%1</strong> is not supported by the KDE programs currently installed on this computer.
cy: Ni chynhelir y protocol <strong>%1</strong> gan y rhaglenni KDE sydd wedi eu gosod ar hyn o bryd ar y cyfrifiadur yma.

en: The requested protocol may not be supported.
cy: Efallai na chynhelir y protocol a ofynwyd amdano.

en: The versions of the %1 protocol supported by this computer and the server may be incompatible.
cy: Efallai mae fersiynau'r protocol %1 a gynhelir gan y cyfrifiadur yma a'r gweinydd yn anghytûn.

en: URL Does Not Refer to a Resource.
cy: Nid yw'r URL yn cyfeirio at adnodd.

en: Protocol is a Filter Protocol
cy: Protocol Hidl yw'r Protocol

en: The <strong>U</strong>niform <strong>R</strong>esource <strong>L</strong>ocator (URL) that you entered did not refer to a specific resource.
cy: Nid oedd y <strong>L</strong>leolydd <strong>A</strong>dnoddau <strong>U</strong>nffurf (URL) yr ydych wedi cyflwyno yn cyfeirio at adnodd penodol.

en: KDE is able to communicate through a protocol within a protocol; the protocol specified is only for use in such situations, however this is not one of these situations. This is a rare event, and is likely to indicate a programming error.
cy: Gall KDE cyfathrebu drwy protocol tu mewn i'r protocol; nid yw'r protocol penodol i gael ei ddefnyddio ond yn y math sefyllfa, ond nid yw hwn yn un o'r sefyllfaoedd yma. Mae hwn yn ddigwyddiad eithriadol, a mae'n debyg o ddynodi gwall rhaglennu.

en: Unsupported Action: %1
cy: Ni Chynhelir y Gweithrediad: %1

en: The requested action is not supported by the KDE program which is implementing the <strong>%1</strong> protocol.
cy: Ni chynhelir y gwethrediad a gofynwyd amdano gan y rhaglen KDE sydd yn gweithredu y protocol <strong>%1</strong>.

en: This error is very much dependent on the KDE program. The additional information should give you more information than is available to the KDE input/output architecture.
cy: Mae'r gwall yma yn dibynnu llawer ar y rhaglen KDE.  Dylai'r wybodaeth ychwanegol rhoi fwy o wybodaeth i chi nag sydd ar gael i'r pensaernïaeth mewnbwn/allbwn KDE.

en: Attempt to find another way to accomplish the same outcome.
cy: Ceisio canfod ffordd arall i gyflawni'r un canlyniad.

en: File Expected
cy: Ffeil a Ddisgwylir

en: The request expected a file, however the folder <strong>%1</strong> was found instead.
cy: Disgwylodd y cais ffeil, ond wnaeth ganfod y plygell <strong>%1</strong> yn lle.

en: This may be an error on the server side.
cy: Efallai mae gwall ar ochr y gweinydd.

en: Folder Expected
cy: Plygell a Ddisgwylir

en: The request expected a folder, however the file <strong>%1</strong> was found instead.
cy: Disgwylodd y cais blygell, ond wnaeth ganfod y ffeil <strong>%1</strong> yn lle.

en: File or Folder Does Not Exist
cy: Nid yw'r Ffeil neu'r Plygell mewn Bod

en: The specified file or folder <strong>%1</strong> does not exist.
cy: Nid yw'r ffeil neu'r plygell penodol <strong>%1</strong> mewn bod.

en: The requested file could not be created because a file with the same name already exists.
cy: Ni ellir creu'r ffeil a ofynwyd amdano gan fod ffeil efo'r un enw mewn bod yn barod.

en: Try moving the current file out of the way first, and then try again.
cy: Ceisiwch symud y ffeil cyfredol allan o'r ffordd yn gyntaf, ac wedyn ceisiwch eto.

en: Delete the current file and try again.
cy: Dileuwch y ffeil cyfredol a ceisiwch eto.

en: Choose an alternate filename for the new file.
cy: Dewiswch enw ffeil amgen i'r ffeil newydd.

en: The requested folder could not be created because a folder with the same name already exists.
cy: Ni ellir creu'r plygell a ofynwyd amdano gan fod plygell efo'r un enw mewn bod yn barod.

en: Try moving the current folder out of the way first, and then try again.
cy: Ceisiwch symud y plygell cyfredol allan o'r ffordd yn gyntaf, ac wedyn ceisiwch eto.

en: Delete the current folder and try again.
cy: Dileuwch y plygell cyfredol a ceisiwch eto.

en: Choose an alternate name for the new folder.
cy: Dewiswch enw amgen i'r plygell newydd.

en: Unknown Host
cy: Gwesteiwr anhysbys

en: An unknown host error indicates that the server with the requested name, <strong>%1</strong>, could not be located on the Internet.
cy: Mae gwall gweinydd anhysbys yn dynodi na allir darganfod y gwesteiwr efo'r enw a ofynwyd amdano, <strong>%1</strong>, ar y Rhyngrwyd.

en: The name that you typed, %1, may not exist: it may be incorrectly typed.
cy: Efallai nad yw'r enw yr ydych wedi ei deipio, %1, mewn bod: efallai mae o wedi ei deipio yn anghywir.

en: Access Denied
cy: Gwaharddwyd Cyrchiad

en: Access was denied to the specified resource, <strong>%1</strong>.
cy: Gwaharddwyd cyrchiad i'r adnodd penodol, <strong>%1</strong>.

en: You may have supplied incorrect authentication details or none at all.
cy: Efallai yr ydych wedi darparu manylion dilysu anghywir, neu dim byd o gwbl.

en: Your account may not have permission to access the specified resource.
cy: Efallai nad oes caniatàd gan eich cyfrif i gyrchu'r adnodd penodol.

en: Retry the request and ensure your authentication details are entered correctly.
cy: Ail-geisiwch, a sicrhewch bod eich manylion dilysu wedi eu mewnosod yn gywir.

en: Write Access Denied
cy: Gwaharddwyd Cyrchiad Ysgrifennu

en: This means that an attempt to write to the file <strong>%1</strong> was rejected.
cy: Golygir hwn y gafodd cais i ysgrifennu i'r ffeil <strong>%1</strong> ei wrthod.

en: Unable to Enter Folder
cy: Methu Mynd i mewn i'r Plygell

en: This means that an attempt to enter (in other words, to open) the requested folder <strong>%1</strong> was rejected.
cy: Golygir hwn y gafodd cais i fynd i mewn i'r plygell <strong>%1</strong> (hynny yw, i'w agor) ei wrthod.

en: Folder Listing Unavailable
cy: Nid oes Rhestriad Plygell ar Gael

en: Protocol %1 is not a Filesystem
cy: Dim cysawd ffeil yw Protocol %1

en: This means that a request was made which requires determining the contents of the folder, and the KDE program supporting this protocol is unable to do so.
cy: Golygir hwn y gwnaed cais lle mae angen pederfynu cynnwys y plygell, ac mae'r rhaglen KDE sy'n cynnal y protocol yma yn methu gwneud.

en: Cyclic Link Detected
cy: Datgelwyd Cyswllt Cylchol

en: UNIX environments are commonly able to link a file or folder to a separate name and/or location. KDE detected a link or series of links that results in an infinite loop - i.e. the file was (perhaps in a roundabout way) linked to itself.
cy: Mae amgylcheddau UNIX fel arfer yn gallu cysylltu ffeil neu plygell i enw a/neu lleoliad sy'n wahân.  Mae KDE wedi datgelu cysylltiad neu gyfres o gysylltiadau sy'n creu dolen ddiddiwedd - h.y., roedd y ffeil wedi ei gysylltu (efallai mewn ffordd cylchfannol) i'w hun.

en: Delete one part of the loop in order that it does not cause an infinite loop, and try again.
cy: Dileuwch un rhan o'r ddolen fel nad yw'n achosi dolen ddiddiwedd, a ceisiwch eto.

en: Request Aborted By User
cy: Terfynwyd y Cais gan y Defnyddiwr

en: The request was not completed because it was aborted.
cy: Ni chyflawnwyd y cais achos terfynwyd.

en: Retry the request.
cy: Ail-geisio'r cais.

en: Cyclic Link Detected During Copy
cy: Datgelwyd Cyswllt Cylchol wrth Gopïo

en: UNIX environments are commonly able to link a file or folder to a separate name and/or location. During the requested copy operation, KDE detected a link or series of links that results in an infinite loop - i.e. the file was (perhaps in a roundabout way) linked to itself.
cy: Mae amgylcheddau UNIX fel arfer yn gallu cysylltu ffeil neu plygell i enw a/neu lleoliad sy'n wahân.  Yn ystod y gweithrediad copïo ceisiedig, mae KDE wedi datgelu cysylltiad neu gyfres o gysylltiadau sy'n creu dolen ddiddiwedd - h.y., roedd y ffeil wedi ei gysylltu (efallai mewn ffordd cylchfannol) i'w hun.

en: Could Not Create Network Connection
cy: Methu Creu Cysylltiad Rhwydwaith

en: Could Not Create Socket
cy: Methu Creu Soced

en: This is a fairly technical error in which a required device for network communications (a socket) could not be created.
cy: Mae hwn yn wall go dechnegol, lle ni ellir creu dyfais gofynnol (soced) i gyfathrebion rhwydwaith.

en: The network connection may be incorrectly configured, or the network interface may not be enabled.
cy: Efallai mae'r cysylltiad rhwydwaith wedi ei ffurfweddu yn anghywir, neu analluogir y rhyngwyneb rhwydwaith.

en: Connection to Server Refused
cy: Gwrthodwyd y Cysylltiad i'r Gweinydd

en: The server <strong>%1</strong> refused to allow this computer to make a connection.
cy: Gwrthododd y gweinydd <strong>%1</strong> adael i'r cyfrifiadur yma wneud cyswlltiad.

en: The server, while currently connected to the Internet, may not be configured to allow requests.
cy: Efallai nad yw'r gweinydd, er ei fod yn gysylltiedig i'r Rhyngrwyd ar hyn o bryd, wedi ei ffurfweddu i ganiatáu ceisiadau.

en: The server, while currently connected to the Internet, may not be running the requested service (%1).
cy: Efallai nad yw'r gweinydd, er ei fod yn gysylltiedig i'r Rhyngrwyd ar hyn o bryd, yn rhedeg y wasanaeth a ofynwyd amdani (%1).

en: A network firewall (a device which restricts Internet requests), either protecting your network or the network of the server, may have intervened, preventing this request.
cy: Efallai mae mur gwarchod rhwydwaith (dyfais sy'n cyfyngu ceisiadau  Rhyngrwyd), sy'n amddiffyn un ai eich rhwydwaith neu rhwydwaith y gweinydd, wedi ymyrryd, a gwrthod y cais yma.

en: Connection to Server Closed Unexpectedly
cy: Cauwyd y Cysylltiad i'r Gweinydd yn Annisgwyl

en: Although a connection was established to <strong>%1</strong>, the connection was closed at an unexpected point in the communication.
cy: Er bod cysylltiad wedi eu greu i <strong>%1</strong>, cauwyd y cysylltiad wrth fan annisgwyl yn y cyfathrebu.

en: A protocol error may have occurred, causing the server to close the connection as a response to the error.
cy: Efallai mae gwall protocol wedi digwydd, yn achosi i'r gweinydd gau'r cysylltiad fel ymateb i'r gwall.

en: URL Resource Invalid
cy: Adnodd URL Annilys

en: Protocol %1 is not a Filter Protocol
cy: Nid yw protocol %1 yn Brotocol Hidl

en: The <strong>U</strong>niform <strong>R</strong>esource <strong>L</strong>ocator (URL) that you entered did not refer to a valid mechanism of accessing the specific resource, <strong>%1%2</strong>.
cy: Nid oedd y <strong>L</strong>leolydd <strong>A</strong>dnoddau <strong>U</strong>nffurf (URL) yr ydych wedi cyflwyno yn cyfeirio at ffordd dilys o gyrchu'r adnodd penodol, <strong>%1%2</strong>.

en: KDE is able to communicate through a protocol within a protocol. This request specified a protocol be used as such, however this protocol is not capable of such an action. This is a rare event, and is likely to indicate a programming error.
cy: Gall KDE cyfathrebu drwy protocol tu mewn i'r protocol.  Penododd y cais yma brotocol i'w defnyddio felly, ond nid yw'r protocol yma yn gallu gwneud gweithrediad o'r fath.  Mae hwn yn ddigwyddiad eithriadol, a mae'n debyg o ddynodi gwall rhaglennu.

en: Unable to Initialize Input/Output Device
cy: Methu Cychwyn Dyfais Mewnbwn/Allbwn

en: Could Not Mount Device
cy: Methu Gosod Dyfais

en: The requested device could not be initialized ("mounted"). The reported error was: <strong>%1</strong>
cy: Ni ellid ymgychwyn ("mount") y dyfais a ofynwyd amdano.  Y gwall a adroddwyd oedd: <strong>%1</strong>

en: The device may not be ready, for example there may be no media in a removable media device (i.e. no CD-ROM in a CD drive), or in the case of a peripheral/portable device, the device may not be correctly connected.
cy: Efallai nad yw'r dyfais yn barod. Er enghraifft, efallai nad oes cyfryngau mewn dyfais cyfryngau symudadwy (h.y. dim CD-ROM mewn gyriant CD), neu mewn achos dyfais perifferol/cludadwy efallai nad yw'r dyfais wedi ei gysylltu yn gywir.

en: You may not have permissions to initialize ("mount") the device. On UNIX systems, often system administrator privileges are required to initialize a device.
cy: Efallai nad oes ganddoch caniatadau i ymgychwyn ("mount") y dyfais.  Ar gysodau Unix, y rhan fwyaf o'r amser mae angen hawliau gwasanaethydd cysawd i ymgychwyn dyfais.

en: Check that the device is ready; removable drives must contain media, and portable devices must be connected and powered on.; and try again.
cy: Cywirwch bod y dyfais yn barod; rhaid i gyriannau symudadwy gynnwys cyfryngau, a rhaid i dyfeisiau cludadwy fod wedi eu cysylltu a bod arnodd; ceisiwch eto.

en: Unable to Uninitialize Input/Output Device
cy: Methu Ddi-ymgychwyn Dyfais Mewnbwn/Allbwn

en: Could Not Unmount Device
cy: Methu Datosod Dyfais

en: The requested device could not be uninitialized ("unmounted"). The reported error was: <strong>%1</strong>
cy: Ni ellid ddi-ymgychwyn ("unmount") y dyfais a ofynwyd amdano.  Y gwall a adroddwyd oedd: <strong>%1</strong>

en: The device may be busy, that is, still in use by another application or user. Even such things as having an open browser window on a location on this device may cause the device to remain in use.
cy: Efallai mae'r dyfais yn brysur, hynny yw, mae cymhwysiad neu defnyddiwr arall yn dal i'w ddefnyddio.  Mae hyd yn oed pethau fel cadw ffenest porwr ar agor ar leoliad ar y dyfais yma yn gallu achosi i'r dyfais barhau  mewn defnydd.

en: You may not have permissions to uninitialize ("unmount") the device. On UNIX systems, system administrator privileges are often required to uninitialize a device.
cy: Efallai nad oes ganddoch caniatadau i ddi-ymgychwyn ("unmount") y dyfais.  Ar gysodau Unix, y rhan fwyaf o'r amser mae angen hawliau gwasanaethydd cysawd i ddi-ymgychwyn dyfais.

en: Check that no applications are accessing the device, and try again.
cy: Cywirwch nad oes cymhwysiadau yn cyrchu'r dyfais, a ceisiwch eto.

en: Cannot Read From Resource
cy: Methu Darllen oddiwrth yr Adnodd

en: This means that although the resource, <strong>%1</strong>, was able to be opened, an error occurred while reading the contents of the resource.
cy: Golygir hwn bod, er roedd yn bosib agor yr adnodd <strong>%1</strong>, digwyddodd gwall wrth ddarllen cynnwys yr adnodd.

en: You may not have permissions to read from the resource.
cy: Efallai nad oes ganddoch caniatadau i ddarllen oddiwrth yr adnodd.

en: Cannot Write to Resource
cy: Methu ysgrifennu at yr adnodd

en: This means that although the resource, <strong>%1</strong>, was able to be opened, an error occurred while writing to the resource.
cy: Golygir hwn bod, er roedd yn bosib agor yr adnodd <strong>%1</strong>, digwyddodd gwall wrth ysgrifennu at yr adnodd.

en: You may not have permissions to write to the resource.
cy: Efallai nad oes ganddoch caniatadau i ysgrifennu at yr adnodd.

en: Could Not Listen for Network Connections
cy: Methu Gwrando am Gysylltiadau Rhwydwaith

en: Could Not Bind
cy: Methu Ymrwymo

en: This is a fairly technical error in which a required device for network communications (a socket) could not be established to listen for incoming network connections.
cy: Mae hwn yn wall go dechnegol, lle ni ellir creu dyfais gofynnol (soced) i gyfathrebion rhwydwaith i wrando am gysylltiadau rhwydwaith cyrhaeddol.

en: Could Not Listen
cy: Methu Gwrando

en: Could Not Accept Network Connection
cy: Methu Derbyn Cysylltiad Rhwydwaith

en: This is a fairly technical error in which an error occurred while attempting to accept an incoming network connection.
cy: Mae hwn yn wall go dechnegol, lle ddigwyddodd gwall wrth ceisio derbyn cysylltiad rhwydwaith cyrhaeddol.

en: You may not have permissions to accept the connection.
cy: Efallai nad oes ganddoch caniatadau i dderbyn y cysylltiad.

en: Could Not Login: %1
cy: Methu Mewngofnodi: %1

en: An attempt to login to perform the requested operation was unsuccessful.
cy: Roedd cais i fewngofnodi i gyflawni'r gweithrediad ceisiedig yn aflwyddiannus.

en: Could Not Determine Resource Status
cy: Methu Pennu Statws yr Adnodd

en: Could Not Stat Resource
cy: Methu Canfod Statws yr Adnodd

en: An attempt to determine information about the status of the resource <strong>%1</strong>, such as the resource name, type, size, etc., was unsuccessful.
cy: Roedd cais i bennu gwybodaeth am statws yr adnodd <strong>%1</strong>, er enghraifft enw yr adnodd, ei fath, ei faint ac yn y blaen, yn aflwyddiannus.

en: The specified resource may not have existed or may not be accessible.
cy: Efallai nad oedd yr adnodd penodol mewn bod, neu ar gael.

note: i18n( "Could not terminate listing %1" ).arg( errorText );
en: Could Not Cancel Listing
cy: Methu Diddymu'r Rhestriad

en: FIXME: Document this
cy: FIXME: Mae angen dogfennu hyn

en: Could Not Create Folder
cy: Methu Creu Plygell

en: An attempt to create the requested folder failed.
cy: Methwyd cais i greu'r plygell a ofynwyd amdano.

en: The location where the folder was to be created may not exist.
cy: Efallai nad oedd y lleoliad lle roedd eisiau creu'r plygell mewn bod.

en: Could Not Remove Folder
cy: Methu Gwaredu Plygell

en: An attempt to remove the specified folder, <strong>%1</strong>, failed.
cy: Methwyd cais i ddileu'r plygell penodol, <strong>%1</strong>.

en: The specified folder may not exist.
cy: Efallai nad yw'r plygell penodol mewn bod.

en: The specified folder may not be empty.
cy: Efallai nad yw'r plygell penodol yn wag.

en: Ensure that the folder exists and is empty, and try again.
cy: Sicrhewch fod y plygell mewn bod ac yn wag, a ceisiwch eto.

en: Could Not Resume File Transfer
cy: Methu Ail-gychwyn Trosglwyddo'r Ffeil

en: The specified request asked that the transfer of file <strong>%1</strong> be resumed at a certain point of the transfer. This was not possible.
cy: Gofynnodd y cais penodol i trosglwyddiad y ffeil <strong>%1</strong> gael ei ail-gychwyn mewn man arbennig o'r trosglwyddiad.  Nid oedd hyn yn bosib.

en: The protocol, or the server, may not support file resuming.
cy: Efallai nid yw'r protocol neu'r gweinydd yn cynnal ail-gychwyn y ffeil.

en: Retry the request without attempting to resume transfer.
cy: Ail-geisiwch, heb geisio ail-gychwyn y trosgwyddiad.

en: Could Not Rename Resource
cy: Methu Ail-enwi yr Adnodd

en: An attempt to rename the specified resource <strong>%1</strong> failed.
cy: Methwyd cais i ail-enwi'r adnodd penodol <strong>%1</strong>.

en: Could Not Alter Permissions of Resource
cy: Methu Newid Caniatadau'r Adnodd

en: An attempt to alter the permissions on the specified resource <strong>%1</strong> failed.
cy: Methwyd cais i newid caniatadau ar yr adnodd penodol <strong>%1</strong>.

en: Could Not Change Ownership of Resource
cy: Methu Newid Caniatadau'r Adnodd

en: An attempt to change the ownership of the specified resource <strong>%1</strong> failed.
cy: Methwyd cais i newid caniatadau ar yr adnodd penodol <strong>%1</strong>.

en: Could Not Delete Resource
cy: Methu Dileu'r Adnodd

en: An attempt to delete the specified resource <strong>%1</strong> failed.
cy: Methwyd cais i ddileu'r adnodd penodol <strong>%1</strong>.

en: Unexpected Program Termination
cy: Terfynwyd y Rhaglen yn Annisgwyl

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has unexpectedly terminated.
cy: Mae'r rhaglen ar eich cyfrifiadur sy'n darparu cyrchiad i'r protocol <strong>%1</strong> wedi terfynu yn annisgwyl.

en: Out of Memory
cy: Allan o Gof

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol could not obtain the memory required to continue.
cy: Ni allai'r rhaglen ar eich cyfrifiadur sy'n darparu cyrchiad i'r protocol <strong>%1</strong> gael digon o gof i barhau.

en: Unknown Proxy Host
cy: Gwesteiwr Dirpwry Anhysbys

en: While retrieving information about the specified proxy host, <strong>%1</strong>, an Unknown Host error was encountered. An unknown host error indicates that the requested name could not be located on the Internet.
cy: Wrth nôl gwybodaeth am y gwesteiwr dirprwy penodol, <strong>%1</strong>, canfodwyd gwall Gwesteiwr Anhysbys.  Mae gwall gwesteiwr anhysbys yn dynodi na ellid lleoli'r enw ceisiedig ar y Rhyngrwyd.

en: There may have been a problem with your network configuration, specifically your proxy's hostname. If you have been accessing the Internet with no problems recently, this is unlikely.
cy: Efallai roedd problem efo ffurfweddiad eich rhwydwaith, yn benodol enw eich gwesteiwr dirpwry.  Os ydych wedi bod yn cyrchu'r Rhyngrwyd heb broblemau yn ddiweddar, mae hyn yn anhebyg.

en: Double-check your proxy settings and try again.
cy: Cywirwch eich gosodiadau dirprwy a ceisiwch eto.

en: Authentication Failed: Method %1 Not Supported
cy: Methodd Dilysiant: Ni Chynhelir Dull %1

en: Although you may have supplied the correct authentication details, the authentication failed because the method that the server is using is not supported by the KDE program implementing the protocol %1.
cy: Er eich bod wedi darparu'r manylion dilyiant cywir, methodd y dilysiant o achos ni chynhelir y dull a ddefnyddir gan y gweinydd gan y rhaglen KDE sy'n cyflawni'r protocol %1.

en: Please file a bug at <a href="https://bugs.kde.org/">https://bugs.kde.org/</a> to inform the KDE team of the unsupported authentication method.
cy: Cyflwynwch nam wrth <a href="http://bugs.kde.org/">http://bugs.kde.org/</a> i hysbysu'r tîm KDE am y dull dilysiant na chynhelir.

en: Request Aborted
cy: Ataliwyd y Cais

en: Internal Error in Server
cy: Camgymeriad Mewnol yn y Gweinydd

en: The program on the server which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has reported an internal error: %2.
cy: Mae'r rhaglen ar y gweinydd sy'n darparu cyrchiad i'r protocol <strong>%1</strong> wedi adrodd gwall mewnol: %2.

en: This is most likely to be caused by a bug in the server program. Please consider submitting a full bug report as detailed below.
cy: Achosir hyn gan nam, mwy na thebyg.  Ystyriedwch cyflwyno adrodd nam llawn, yn ôl y manylion isod.

en: Contact the administrator of the server to advise them of the problem.
cy: Cysylltwch â gwasanaethwr y gweinuydd i'w gynghori am y problem.

en: If you know who the authors of the server software are, submit the bug report directly to them.
cy: Os wyddoch pwy yw awduron y feddalwedd weinydd, cyflwynwch yr adrodd nam yn uniongyrchol iddynt.

en: Timeout Error
cy: Gwall goramser

en: Although contact was made with the server, a response was not received within the amount of time allocated for the request as follows:<ul><li>Timeout for establishing a connection: %1 seconds</li><li>Timeout for receiving a response: %2 seconds</li><li>Timeout for accessing proxy servers: %3 seconds</li></ul>Please note that you can alter these timeout settings in the KDE System Settings, by selecting Network Settings -> Connection Preferences.
cy: Er gwnaed cyswllt efo'r gweinydd, ni dderbynnir ymateb tu mewn y faint o amser sydd wedi ei neilltuo am yr ymateb fel a ganlyn:<ul><li>Goramser am sefydlu cysylltiad: %1 eiliad</li><li>Goramser am dderbyn ymateb: %2 eiliad</li><li>Goramser am gyrchu gweinyddion dirprwy: %3 eiliad</li></ul>  Noder y gallwch newid y gosodiadau goramser yn y Ganolfan Rheoli KDE, drwy ddewis Gosodiadau Rhwydwaith -> Hoffiannau Cysylltiad.

en: The server was too busy responding to other requests to respond.
cy: Roedd y gweinydd yn rhy brysur yn ymateb i geisiadau eraill i ymateb.

en: Unknown Error
cy: Gwall Anhysbys

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has reported an unknown error: %2.
cy: Mae'r rhaglen ar y gweinydd sy'n darparu cyrchiad i'r protocol <strong>%1</strong> wedi adrodd gwall mewnol: %2.

en: Unknown Interruption
cy: Ymyriad Anhysbys

en: The program on your computer which provides access to the <strong>%1</strong> protocol has reported an interruption of an unknown type: %2.
cy: Mae'r rhaglen ar y gweinydd sy'n darparu cyrchiad i'r protocol <strong>%1</strong> wedi adrodd ymyriad o fath anhysbys: %2.

en: Could Not Delete Original File
cy: Methu Dileu Ffeil Gwreiddiol

en: The requested operation required the deleting of the original file, most likely at the end of a file move operation. The original file <strong>%1</strong> could not be deleted.
cy: Roedd gan y weithrediad ceisiedig angen ddileu ffeil gwreiddiol, wrth ddiwedd gweithrediad symud ffeil, mwy na thebyg.  Ni ellid dileu'r ffeil gwreiddiol <strong>%1</strong>.

en: Could Not Delete Temporary File
cy: Methu Dileu Ffeil Dros Dro

en: The requested operation required the creation of a temporary file in which to save the new file while being downloaded. This temporary file <strong>%1</strong> could not be deleted.
cy: Roedd gan y weithrediad ceisiedig angen greu ffeil dros dro i gadw'r ffeil newydd  wrth iddo gael ei lawrlwytho.  Ni ellid dileu'r ffeil dros dro <strong>%1</strong>.

en: Could Not Rename Original File
cy: Methu Ail-enwi Ffeil Gwreiddiol

en: The requested operation required the renaming of the original file <strong>%1</strong>, however it could not be renamed.
cy: Roedd gan y weithrediad ceisiedig angen ail-enwi'r ffeil gwreiddiol <strong>%1</strong>.  Ond ni ellid ail-enwi'r ffeil.

en: Could Not Rename Temporary File
cy: Methu Ail-enwi Ffeil Dro Dro

en: The requested operation required the creation of a temporary file <strong>%1</strong>, however it could not be created.
cy: Roedd gan y weithrediad ceisiedig angen greu ffeil dros dro <strong>%1</strong>.  Ond ni ellid creu'r ffeil.

en: Could Not Create Link
cy: Methu Creu Cyswllt

en: Could Not Create Symbolic Link
cy: Methu Creu Cyswllt Symbolaidd

en: The requested symbolic link %1 could not be created.
cy: Methu creu y cyswllt symbolaidd %1 a ofynwyd amdano.

en: No Content
cy: Dim Cynnwys

en: Disk Full
cy: Disg Llawn

en: The requested file <strong>%1</strong> could not be written to as there is inadequate disk space.
cy: Ni ellid ysgrifennu at y ffeil ceisiedig <strong>%1</strong> gan fod diffyg lle ar y ddisg.

en: Free up enough disk space by 1) deleting unwanted and temporary files; 2) archiving files to removable media storage such as CD-Recordable discs; or 3) obtain more storage capacity.
cy: Rhyddhawch ddigon o le ar y ddisg gan 1)dileu ffeiliau di-eisiau a dros dro; 2) archifo ffeiliau i gronfa cyfryngau symudadwy fel disgiau CD-Cofnodi; neu 3) darganfod mwy o le cronfa.

en: Source and Destination Files Identical
cy: Ffeiliau Tarddiad a Cyrchfan yn Unwedd

en: The operation could not be completed because the source and destination files are the same file.
cy: Methu cwblhau'r gweithrediad gan fod ffeil tarddiad a ffeil cyrchfan yr un un ffeil.

en: Choose a different filename for the destination file.
cy: Dewiswch enw ffeil gwahanol i'r ffeil cyrchfan.

en: File or Folder dropped onto itself
cy: Gollyngodd y ffeil neu blygell ar ei hunan

en: The operation could not be completed because the source and destination file or folder are the same.
cy: Methu cwblhau'r gweithrediad gan fod ffeil tarddiad a ffeil cyrchfan yr un un ffeil.

en: Drop the item into a different file or folder.
cy: Gollwng yr eitem i mewn ffeil neu blygell wahanol.

en: Folder moved into itself
cy: Symudodd y blygell i mewn ei hunan

en: The operation could not be completed because the source can not be moved into itself.
cy: Methu cwblhau'r gweithrediad gan fod ffeil tarddiad a ffeil cyrchfan yr un un ffeil.

en: Move the item into a different folder.
cy: Symud yr eitem i mewn plygell wahanol.

en: Could not communicate with password server
cy: Ni allai cyfathrebu gyda'r gweiniwr cyfrinair

en: The operation could not be completed because the service for requesting passwords (kpasswdserver) couldn't be contacted
cy: Methu cwblhau'r gweithrediad gan fod na aller y wasanaeth yn erfyn cyfrineiriau (kpasswdserver) yn ei gysylltwyd

en: Try restarting your session, or look in the logs for errors from kiod.
cy: Ceisiwch ailddechreu eich cyfeistedd, neu edrych i mewn y cyffnodiau ar gyfer gwallau oddiwrth kiod.

en: Cannot Initiate the %1 Protocol
cy: Methu Cychwyn y protocol %1

[ctx: @info]
en: Cannot transfer <filename>%1</filename>
cy: Ni all trosglwyddo <filename>%1</filename>

[ctx: @info]
en: The file <filename>%1</filename> cannot be transferred, because the destination filesystem does not support files that large
cy: Ni all y ffeil <filename>%1</filename> yn cael ei drosglwyddo, achos nad ydy'r ffeilgyfundrefn cyrhaeddfa yn cynnal ffeiliau mor enfawr

en: Reformat the destination drive to use a filesystem that supports files that large.
cy: Ailffurfiadaethu y gyrrwr cyrhaeddfa i ddefnyddio ffeilgyfundrefn sydd yn cynnal ffeiliau mor enfawr.

en: Undocumented Error
cy: Gwall Heb ei Ddogfennu

en: (Symbolic Link to %1)
cy: (Cyswllt Symbolaidd i %1)

en: (%1, Link to %2)
cy: (%1, Cyswllt i %2)

en:  (Points to %1)
cy:  (Cyfeirio at %1)

en: Malformed URL
    %1
cy: URL Annilys 
     %1

en: Unable to determine the type of file for %1
cy: Methu cynghlyddu math o ffeil am %1

en: Unknown protocol '%1'.
cy: Protocol anhysbys '%1'.

en: Can not find 'kioslave5' executable at '%1'
cy: Methu canfod gweithredadwyolyn 'kioslave5' am '%1'

en: Opening connections is not supported with the protocol %1.
cy: Ni chynhelir agor cysylltiadau efo'r protocol %1.

en: Closing connections is not supported with the protocol %1.
cy: Ni chynhelir cau cysylltiadau efo'r protocol %1.

en: Accessing files is not supported with the protocol %1.
cy: Ni chynhelir cyrchu cysylltiadau efo'r protocol %1.

en: Writing to %1 is not supported.
cy: Ni chynhelir ysgrifennu at %1.

en: There are no special actions available for protocol %1.
cy: Dim gweithrediadau arbennig ar gael i brotocol %1.

en: Listing folders is not supported for protocol %1.
cy: Ni chynhelir rhestru plygyll efo'r protocol %1.

en: Retrieving data from %1 is not supported.
cy: Ni chynhelir nôl data oddiwrth %1.

en: Retrieving mime type information from %1 is not supported.
cy: Ni chynhelir nôl data math mime oddiwrth %1.

en: Renaming or moving files within %1 is not supported.
cy: Ni chynhelir ail-enwi neu symud ffeiliau tu mewn i %1.

en: Creating symlinks is not supported with protocol %1.
cy: Ni chynhelir creu cysylltau symbolaidd efo'r protocol %1.

en: Copying files within %1 is not supported.
cy: Ni chynhelir copïo ffeiliau tu mewn i %1.

en: Deleting files from %1 is not supported.
cy: Ni chynhelir dileu ffeiliau o %1.

en: Creating folders is not supported with protocol %1.
cy: Ni chynhelir creu plygyll efo'r protocol %1.

en: Changing the attributes of files is not supported with protocol %1.
cy: Ni chynhelir newid priodoleddau ffeiliau efo'r protocol %1.

en: Changing the ownership of files is not supported with protocol %1.
cy: Ni chynhelir newid priodoleddau ffeiliau efo'r protocol %1.

en: Using sub-URLs with %1 is not supported.
cy: Ni chynhelir defnyddio is-URLs efo %1.

en: Multiple get is not supported with protocol %1.
cy: Ni chynhelir nôl lluosol efo'r protocol %1.

en: Opening files is not supported with protocol %1.
cy: Ni chynhelir creu plygyll efo'r protocol %1.

en: Protocol %1 does not support action %2.
cy: Nid yw protocol %1 yn cynnal gweithred %2.

en: &Yes
cy: &Ie

en: &No
cy: &Dim

en: &Details
cy: &Manylion

en: &Forever
cy: &Am Byth

en: C&ontinue Loading
cy: Dal i Lwyth&o

en: Co&ntinue
cy: Par&hau

en: &Current Session only
cy: &Sesiynau Cyfredol yn Unig

en: You are about to leave secure mode. Transmissions will no longer be encrypted.
    This means that a third party could observe your data in transit.
cy: Rydych ar fin gadael modd diogel. Ni fydd trosglwyddiadau yn cael eu amgryptio. 
    Golygir hwn y gallai trydydd blaid wylio eich data ar y daith.

en: Security Information
cy: Gwybodaeth Ddiogelwch

[ctx: %1 is a host name]
en: %1: SSL negotiation failed
cy: %1: Methodd ymdrafodiad SSL

en: You are about to enter secure mode. All transmissions will be encrypted unless otherwise noted.
    This means that no third party will be able to easily observe your data in transit.
cy: Rydych ar fin mynd i mewn i modd diogel. Bydd pob trosglwyddiad yn cael ei amgriptio onibai i chi glywed yn wahanol. 
    Golygir hyn na allai trydydd blaid wylio eich data yn hawdd ar y daith.

en: Display SSL &Information
cy: Dangos &Gwybodaeth SSL

en: C&onnect
cy: C&ysylltu

en: The server failed the authenticity check (%1).
cy: Methodd y tystysgrif gweinydd y prawf dilysiant (%1).

en: Server Authentication
cy: Dilysiant Gweinydd

en: Would you like to accept this certificate forever without being prompted?
cy: Liciwch chi dderbyn y tystysgrif yma am byth heb gofweini arnoch?

en: A file or folder named %1 already exists.
cy: Mae ffeil neu blygell o'r enw %1 mewn bod yn barod.

en: You do not have permission to create that folder.
cy: Does dim hawliau ganddoch i greu'r plygell yna.

en: You did not select a file to delete.
cy: Wnaethoch chi ddim dewis ffeil i ddileu.

en: Nothing to Delete
cy: Dim byd i'w dileu

en: You did not select a file to trash.
cy: Wnaethoch chi ddim dewis ffeil i ddileu.

en: Nothing to Trash
cy: Dim byd i Sbwriel

en: The specified folder does not exist or was not readable.
cy: Nid ydy'r plygell penodol yn bodoli, neu doedd o ddim yn ddarllenadwy.

en: Menu
cy: Dewislen

en: Parent Folder
cy: Plygell Rhiant

[ctx: @info]
en: Go back
cy: Mynd yn ôl

[ctx: @info]
en: Go forward
cy: Mynd yn mlaen

en: Home Folder
cy: Plygell Cartref

en: Reload
cy: Adlwytho

en: New Folder...
cy: Plygell Newydd...

en: Move to Trash
cy: Symud i'r Sbwriel

en: Delete
cy: Dileu

en: Sorting
cy: Didoli

en: Sort by Name
cy: Didoli gyda Enw

en: Sort by Size
cy: Didoli gyda Maint

en: Sort by Date
cy: Didoli gyda Dyddiad

en: Sort by Type
cy: Didoli gyda Math

en: Ascending
cy: Esgynniedig

en: Descending
cy: Disgynniedig

en: Folders First
cy: Plygyll yn Gyntaf

en: Hidden Files Last
cy: Ffeiliau Cudd yn Olaf

en: Icons View
cy: Golwg Eiconau

en: Compact View
cy: Golwg Byr

en: Details View
cy: Golwg Manwl

en: Icon Position
cy: Safle Eicon

en: Next to File Name
cy: Ar yr Ochr Enw Ffeil

en: Above File Name
cy: Uwchben Enw Ffeil

en: Short View
cy: Golwg Byr

en: Detailed View
cy: Golwg Manwl

en: Tree View
cy: Golwg Coeden

en: Detailed Tree View
cy: Golwg Coeden Manwl

en: Allow Expansion in Details View
cy: Caniatáu Ehangiad yn Olygfa Manylion

en: Show Hidden Files
cy: Dangos Ffeiliau Cudd

en: Show Preview Panel
cy: Dangos Panel Rhagolwg

en: Show Preview
cy: Dangos Rhagolwg

en: Open Containing Folder
cy: Agor Plygell Argynhwysiedig

en: Properties
cy: Priodweddau

[ctx: Sort descending]
en: Newest First
cy: Newyddaf yn Gyntaf

[ctx: Sort ascending]
en: Oldest First
cy: Hŷnaf yn Gyntaf

[ctx: Sort descending]
en: Largest First
cy: Mwyaf yn Gyntaf

[ctx: Sort ascending]
en: Smallest First
cy: Lleiaf yn Gyntaf

en: Encoding:
cy: Amgôdiad:

en: Open
cy: Agor

en: Save As
cy: Achub Fel

[ctx: @title:menu]
en: Copy To
cy: Copïo I

[ctx: @title:menu]
en: Move To
cy: Symud I

[ctx: @title:menu]
en: Home Folder
cy: Plygell Cartref

[ctx: @title:menu]
en: Root Folder
cy: Plygell Gwreiddyn

[ctx: @title:menu in Copy To or Move To submenu]
en: Browse...
cy: Pori...

[ctx: @title:menu]
en: Copy Here
cy: Copïo Fan Yma

[ctx: @title:menu]
en: Move Here
cy: Symud Fan Yma

[ctx: Default mime type filter that shows all file types]
en: *|All Files
cy: *|Holl Ffeiliau

en: All Supported Files
cy: Pob Ffeil a Cynhelir

en: All Files
cy: Holl Ffeiliau

en: Add Places Entry
cy: Ychwanegu Cofnod Lleoedd

en: Edit Places Entry
cy: Golygu Cofnod Lleoedd

en: <qt>This is the text that will appear in the Places panel.<br /><br />The label should consist of one or two words that will help you remember what this entry refers to. If you do not enter a label, it will be derived from the location's URL.</qt>
cy: <qt>Dyma'r testun a fydd yn ymddangos yn y panel Cyrchu ar Frys.<br/><br/>Dylai'r disgrifiad gynnwys un neu ddau o eiriau a fydd yn helpu chi gofio be mae'r cofnod hwn yn cyfeirio ato. Os nad ydych mewnbynnu llabed, fe fydd hyn yn ei ddeilliwyd oddiwrth yr URL y lleoliad.</qt>

en: L&abel:
cy: Ll&abed:

en: Enter descriptive label here
cy: Rhoi llabed disgrifiad fan yma

en: <qt>This is the location associated with the entry. Any valid URL may be used. For example:<br /><br />%1<br />http://www.kde.org<br />ftp://ftp.kde.org/pub/kde/stable<br /><br />By clicking on the button next to the text edit box you can browse to an appropriate URL.</qt>
cy: <qt>Y lleoliad sydd ar y cyd efo'r cofnod.  Gellir defnyddio unrhyw URL dilys.  Er enghraifft: <br/><br/>%1<br/><br/>http://www.kde.org<br/>ftp://ftp.kde.org/pub/kde/stable <br/><br/>Gan glicio ar y botwm wrth ymyl y blwch golygu testun, gallwch pori at URL addas. </qt>

en: &Location:
cy: &Lleoliad:

en: <qt>This is the icon that will appear in the Places panel.<br /><br />Click on the button to select a different icon.</qt>
cy: <qt>Yr eicon a ymddenygs yn y panel Cyrchu ar Frys.<br/><br/>Cliciwch ar y botwm i ddewis eicon gwahanol.</qt>

en: Choose an &icon:
cy: Dewis &eicon:

en: &Only show when using this application (%1)
cy: Dangos 'mond &pan ddefnyddir y cymhwysiad yma (%1)

en: <qt>Select this setting if you want this entry to show only when using the current application (%1).<br /><br />If this setting is not selected, the entry will be available in all applications.</qt>
cy: <qt>Dewis y gosodiad yma os ydych eisiau i'r cofnod yma ddangos 'mond pan ddefnyddir y cymhwysiad yma (%1).<br/><br/>Os ni ddewisir y gosodiad yma, bydd y cofnod ar gael ym mhob chymhwysiad.</qt>

[ctx: @item]
en: Places
cy: Lleoedd

[ctx: @item]
en: Remote
cy: Anghysbell

[ctx: @item The place group section name for recent dynamic lists]
en: Recent
cy: Diweddar

[ctx: @item]
en: Search For
cy: Chwilio Am

[ctx: @item]
en: Devices
cy: Dyfeisiau

[ctx: @item]
en: Removable Devices
cy: Dyfeisiau Godynniadwy

[ctx: @item]
en: Tags
cy: Tagiau

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: All tags
cy: Tagiau i gyd

[ctx: KFile System Bookmarks]
note: i18nc calls has to be "KFile System Bookmarks". The real i18nc call is made later, with this context, so the two must match.
en: Home
cy: Cartref

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Desktop
cy: Penbwrdd

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Documents
cy: Dogfennau

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Downloads
cy: Llawrlwythiadau

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Network
cy: Rhyngwaith

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Trash
cy: Sbwriel

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Music
cy: Cerddoriaeth

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Pictures
cy: Lluniau

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Videos
cy: Gweledolion

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Recent Files
cy: Ffeiliau Diweddar

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Recent Locations
cy: Lleoliadau Diweddar

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Modified Today
cy: Amnewidwyd Heddiw

[ctx: KFile System Bookmarks]
en: Modified Yesterday
cy: Amnewidwyd Ddoe

[ctx: Placeholder is error message]
en: Could not add to the Places panel: %1
cy: Ni allai ychwanegu i'r panel Lleoedd: %1

en: Only folders can be added to the Places panel.
cy: Dim ond plygellau y gellir eu hychwangeu i'r panel Lleoedd.

[ctx: @action:inmenu]
en: &Release
cy: &Gollwng

[ctx: @action:inmenu]
en: &Safely Remove
cy: &Godynnu yn Ddiogel

[ctx: @action:inmenu]
en: &Unmount
cy: &Datosod

[ctx: @action:inmenu]
en: &Eject
cy: &Allfwrw

en: The device '%1' is not a disk and cannot be ejected.
cy: Nid ydy'r dyfais '%1' yn ddisg ac ni ellir ei allfwrw.

en: An error occurred while accessing '%1', the system responded: %2
cy: Digwyddodd gwall wrth mynedu %1, atedbodd y gyfundrefn: %2

en: An error occurred while accessing '%1'
cy: Digwyddodd gwall wrth geisio cysylltu i '%1'

en: %1 (hidden)
cy: %1 (cuddiwyd)

[ctx: @action:inmenu]
en: Empty Trash
cy: Gwacáu Sbwriel

[ctx: @action:inmenu]
en: Mount
cy: Amdringo

[ctx: @item:inmenu]
en: Open in New Tab
cy: Agor yn Tab Newydd

[ctx: @item:inmenu]
en: Open in New Window
cy: Agor yn Ffenestr Newydd

[ctx: @action:inmenu]
en: Add Entry…
cy: Ychwanegu Cofnod…

[ctx: @action:inmenu]
en: &Edit…
cy: &Golygu…

[ctx: @action:inmenu]
en: Remove
cy: Dileu

[ctx: @action:inmenu]
en: &Hide
cy: %Cuddio

[ctx: @item:inmenu]
en: Hide Section '%1'
cy: Cuddio Rhanbarth '%1'

[ctx: @item:inmenu]
en: Hide Section
cy: Cuddio Rhanbarth

en: &Show All Entries
cy: Dango&s Cofnodion I Gyd

[ctx: @item:inmenu]
en: Icon Size
cy: Maint Eicon

[ctx: @item:inmenu Auto set icon size based on available space inthe Places side-panel]
en: Auto Resize
cy: Ailfeintio Ymysgogol

[ctx: Small icon size]
en: Small (%1x%1)
cy: Bach (%1x%1)

[ctx: Medium icon size]
en: Medium (%1x%1)
cy: Canol (%1x%1)

[ctx: Large icon size]
en: Large (%1x%1)
cy: Mawr (%1x%1)

[ctx: Huge icon size]
en: Huge (%1x%1)
cy: Enfawr (%1x%1)

en: You can only select one file
cy: Gallwch ddewis 'mond un ffeil

en: More than one file provided
cy: Mwy nag un ffeil cynnigwyd

en: You can only select local files
cy: Gallwch ddewis 'mond ffeiliau lleol

en: Remote files not accepted
cy: Ni derbynnir Ffeiliau Anghysbell

en: The selected URL uses an unsupported scheme. Please use the following scheme: %2 | The selected URL uses an unsupported scheme. Please use one of the following schemes: %2
cy[0]: Mae'r URL dewiswyd yn defnyddio cynllun anghynaledig. Atolwg defnyddiwch y cynllun canlynol: %2
cy[1]: Mae'r URL dewiswyd yn defnyddio cynllun anghynaledig. Atolwg defnyddiwch un o'r cynlluniau canlynol: %2

en: Unsupported URL scheme
cy: Cynllun URL anghynaledig

en: More than one folder has been selected and this dialog does not accept folders, so it is not possible to decide which one to enter. Please select only one folder to list it.
cy: Mae'n fwy nag un blygell ddewiswyd ac ni dderbyn yr ymgom hwn plygellau, felly nid ydy e'n alluadwy i benderfynu pa un i athreiddio. Atolwg dewiswch dim ond un blygell i'w restru.

en: More than one folder provided
cy: Mwy nag un blygell cynnigwyd

en: At least one folder and one file has been selected. Selected files will be ignored and the selected folder will be listed
cy: Am leiaf mae'r un ffeil ac un plygell wedi'u dewiswyd. Fe fydd ffeiliau dewiswyd yn ei anymwybyddwyd a'r plygell dewiswyd yn ei rhestrwyd

en: Files and folders selected
cy: Ffeiliau a phlygellau dewiswyd

en: The file "%1" could not be found
cy: Methu canfod file "%1"

en: Cannot open file
cy: Methu agor ffeil

en: <qt>Click this button to enter the parent folder.<br /><br />For instance, if the current location is file:/home/konqi clicking this button will take you to file:/home.</qt>
cy: <qt>Cliciwch y botwm yma i fynd i mewn i'r plygell rhiant.<br/><br/>Er enghraifft, os file:/home/konqi yw'r lleoliad cyfredol, bydd clicio'r botwm yma yn mynd â chi i file:/home.</qt>

en: Click this button to move backwards one step in the browsing history.
cy: Cliciwch y botwm yma i symud un cam yn ôl yn yr hanes pori.

en: Click this button to move forward one step in the browsing history.
cy: Cliciwch y botwm yma i symud un cam ymlaen yn yr hanes pori.

en: Click this button to reload the contents of the current location.
cy: Cliciwch y botwm yma i ail-lwytho cynnwys y lleoliad cyfredol.

en: Click this button to create a new folder.
cy: Cliciwch y botwm yma i greu plygell newydd.

en: Show Places Panel
cy: Dangos Panel Lleoedd

en: Show Bookmarks Button
cy: Dangos Botwm Tudnodiau

en: Options
cy: Dewisiadau

en: <qt>This is the preferences menu for the file dialog. Various options can be accessed from this menu including: <ul><li>how files are sorted in the list</li><li>types of view, including icon and list</li><li>showing of hidden files</li><li>the Places panel</li><li>file previews</li><li>separating folders from files</li></ul></qt>
cy: <qt>Hon yw'r ddewislen osodiadau i'r ymgom ffeil.  Cyrchir amryw dewisiad o'r ddewislen yma, yn cynnwys: <ul><li>sut y didolir ffeiliau yn y rhestr</li><li>mathau golwg, yn cynnwys eicon a rhestr</li><li>dangos ffeiliau cudd</li><li>y panel morlywio Cyrchu ar Frys</li><li>rhagolygon ffeil</li><li>gwahanu plygyll oddiwrth ffeiliau</li></ul></qt>

en: Bookmarks
cy: Tudnodiau

en: <qt>This button allows you to bookmark specific locations. Click on this button to open the bookmark menu where you may add, edit or select a bookmark.<br /><br />These bookmarks are specific to the file dialog, but otherwise operate like bookmarks elsewhere in KDE.</qt>
cy: <qt>Mae'r botwm yma yn gadael i chi nodi lleoliadau penodol.  Cliciwch ar y botwm yma i agor y ddewislen tudnodau lle gallwch ychwanegu, golygu, neu dewis tudnod.<br/><br/>Mae'r tudnodau yma yn benodol i'r deialog ffeil, ond ym mhob modd arall maent yn ymddwyn fel tudnodau mewn llefydd eraill yn KDE.</qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, nameLabel)
en: &Name:
cy: &Enw:

en: <qt>While typing in the text area, you may be presented with possible matches. This feature can be controlled by clicking with the right mouse button and selecting a preferred mode from the <b>Text Completion</b> menu.</qt>
cy: <qt>Wrth deipio yn yr ardal testun, cyflwynir cydweddiadau posib.  Rheolir y nodwedd yma drwy glicio efo botwm de y llygoden, a dewis modd amgen oddiar y ddewislen <b>Cwblhau Testun</b></qt>

en: This is the name to save the file as.
cy: Yr enw i ddefnyddio wrth gadw'r ffeil.

en: This is the list of files to open. More than one file can be specified by listing several files, separated by spaces.
cy: Y rhestr o ffeiliau i agor.  Gellir benodi mwy nac un ffeil drwy restru amryw ffeil, wedi eu gwahanu gan fylchau.

en: This is the name of the file to open.
cy: Mae'r hwn yr enw'r ffeil i agor.

[ctx: @title:window]
en: Places
cy: Lleoedd

en: The file "%1" already exists. Do you wish to overwrite it?
cy: Mae'r ffeil "%1" yn eisoes yn bodoli. Ai ydych yn eisiau i'w ddrosysgrifennu?

en: Overwrite File?
cy: Dros-ysgrifennu Ffeil?

en: You can only select local files.
cy: Gallwch ddewis 'mond ffeiliau lleol.

en: Remote Files Not Accepted
cy: Ni derbynnir Ffeiliau anghysbell

en: *|All Folders
cy: *|Pob Plygell

en: *|All Files
cy: *|Pob Ffeil

en: &Open
cy: Ag&or

en: Icon size: %1 pixels
cy: Maint eicon: %1 picsel

en: Automatically select filename e&xtension (%1)
cy: Dewis e&styniad yr enw ffeil yn awtomatig (%1)

en: the extension <b>%1</b>
cy: yr estyniad <b>%1</b>

en: Automatically select filename e&xtension
cy: Dewis e&styniad yr enw ffeil yn awtomatig

en: a suitable extension
cy: estyniad addas

en: &File type:
cy: Math &ffeil:

en: <qt>This is the file type selector. It is used to select the format that the file will be saved as.</qt>
cy: <qt>Mae'r hwn y dewiswr math ffeil. Mae'n ei ddefnyddio i ddewis y ffurfiadaeth fydd y ffeil yn cael ei achub fel.</qt>

en: &Filter:
cy: &Hidl:

en: <qt>This is the filter to apply to the file list. File names that do not match the filter will not be shown.<p>You may select from one of the preset filters in the drop down menu, or you may enter a custom filter directly into the text area.</p><p>Wildcards such as * and ? are allowed.</p></qt>
cy: <qt>Yr hidl i weithredu i'r rhestr ffeil. Ni ddangosir enwau ffeil sy ddim yn cydweddu efo'r hidl.<p>Gallwch ddewis un o'r hidlau rhagosodedig yn y cwymplen, neu gallwch mewnosod hidl addasu yn syth i mewn i'r ardal testun.M</p><p> Caniateir nod-chwilwyr fel * a ?. </p></qt>

en: Sorry
cy: Ymddiheurio

en: <qt>The template file <b>%1</b> does not exist.</qt>
cy: <qt>Nid ydy'r ffeil patrwmlun <b>%1</b> yn bodoli.</qt>

en: Name for new link:
cy: Enw am gysylltiad newydd:

en: Create link to URL
cy: Creu cysylltiad i URL

[ctx: @info]
en: The name <filename>%1</filename> cannot be used because it is reserved for use by the operating system.
cy: Ni ellir enw <filename>%1</filename> yn ei ddefnyddio achos mae e'n rhagarbedwyd ar gyfer defnyddio gyda'r weithretgyfundrefn.

[ctx: @info]
en: The name <filename>%1</filename> starts with a dot, so it will be hidden by default.
cy: Mae'r enw <filename>%1</filename> yn dechreu gyda phwynt, felly fydd hyn yn ei guddiwyd trwy amwall.

[ctx: @info]
en: The name <filename>%1</filename> starts with a space, which will result in it being shown before other items when sorting alphabetically, among other potential oddities.
cy: Mae'r enw <filename>%1</filename> yn dechreu gyda gwagle, fydd yn arddeuo yn ei ardangos cyn eitemau eraill pan ddidoli yn ôl yr egwyddor, ymhlith nwythau galluadwy eraill.

en: Using slashes in folder names will create sub-folders, like so:
cy: Fe fydd defynddio sleisiau yn enwau plygell yn creu isblygellau, fel hyn:

en: Using slashes in folder names will create sub-folders.
cy: Fe fydd defynddio sleisiau yn enwau plygell yn creu isblygellau.

en: Slashes cannot be used in file and folder names.
cy: Ni ellir sleisiau yn eu defnyddio i mewn enwau ffeil a phlygfell.

en: Backslashes cannot be used in file and folder names.
cy: Ni ellir ôlsleisiau yn eu defnyddio i mewn enwau ffeil a phlyfell.

en: Starting a file or folder name with a tilde is not recommended because it may be confusing or dangerous when using the terminal to delete things.
cy: Ni argymellir i ddechreu enw ffeil neu blygell gyda tild achos fe allo hyn i fod yn ddyryslyd neu beryglus pan ddefnyddio y terfynell i ddileu pethau.

[ctx: @info]
en: A directory with name <filename>%1</filename> already exists.
cy: Mae cyfeiriad o'r enw <filename>%1</filename> mewn bod yn barod.

[ctx: @info]
en: A file with name <filename>%1</filename> already exists.
cy: Mae ffeil o'r enw <filename>%1</filename> mewn bod yn barod.

en: Create New
cy: Creu Newydd

en: Link to Device
cy: Cysylltu i Ddyfais

[ctx: Default name for a new folder]
en: New Folder
cy: Plygell Newydd

[ctx: @title:window]
en: New Folder
cy: Plygell Newydd

en: Create new folder in %1:
cy: Creu plygell newydd %1:

en: The desktop is offline
cy: Mae'r desgfrig oddilein

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, md5CopyButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, sha1CopyButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, sha256CopyButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, sha512CopyButton)
en: Copy
cy: Ailysgrifio

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, pasteButton)
en: Paste
cy: Gludo

[ctx: @item:inmenu]
en: Open "%1" in New Tab
cy: Agor "%1" yn Tab Newydd

[ctx: @item:inmenu]
en: Open "%1" in New Window
cy: Agor "%1" yn Ffenestr Newydd

en: Edit
cy: Golygu

en: Navigate
cy: Môrlwywio

en: Show Full Path
cy: Dangos Llwybr Llawn

[ctx: @action:inmenu]
en: More
cy: Mwy

[ctx: @item:inmenu]
en: Devices
cy: Dyfeisiau

[ctx: @item:inmenu]
en: Subversion
cy: Dymchweliad

[ctx: @item:inmenu]
en: Other
cy: Eraill

en: Edit mode
cy: Modd adolygu

en: Click for Location Navigation
cy: Cliciwch am Fôrlwywiad Lleoliad

en: Click to Edit Location
cy: Cliciwch i Adolygu Lleoliad

en: You are not authorized to execute this file.
cy: Nid ydych wedi cael eich awdurdodi i weithredu'r ffeil yma.

[ctx: Launching application]
en: Launching %1
cy: Ymgychwyn %1

en: Unable to make the service %1 executable, aborting execution.
    %2.
cy: Ni all gwneud y wasanaeth %1 yn weithrediadwyolyn, yn erthylu gweithred.
    %2.

en: You are not authorized to select an application to open this file.
cy: Nid ydych wedi cael eich awdurdodi i weithredu'r ffeil yma.

en: Internal error: could not prompt the user for which application to start
cy: Gwall Mewnol: ni allai cymell y defnyddio am pa gymhwysiad i ddechreu

en: No favicon found for %1
cy: Ni chanfuwyd favicon am %1

en: Error saving image to %1
cy: Gwall yn achub delw i %1

en: Icon file too big, download aborted
cy: Ffeil eicon rhy fawr, llawrlwytho erthylwyd

en: No mail client found
cy: Ni chanfuwyd treuliwr llythyrgludiad

en: The desktop entry file
    %1
    is not valid.
cy: Mae'r ffeil cofnod penbwrdd 
     %1
     yn annilys.

en: Launching %1
cy: Ymgychwyn %1

en: No terminal emulator found
cy: Ni chanfuwyd dynwaredwr terfynell

en: Failed to open %1
cy: Methu i agor %1

en: The desktop entry file
    %1
    is of type Link but has no URL=... entry.
cy: Mae'r ffeil cofnod penbwrdd 
     %1
     o fath Link ond nid oes  cofnod URL= ... ganddo.

en: The executable file "%1" is located on a remote filesystem. For safety reasons it will not be started.
cy: Mae'r ffeil "%1" yn raglen weithredadwy ar y ffeilgyfundren anghysbell. Er mwyn diogelwch, ni fydd hi'n cael ei chychwyn.

en: For security reasons, launching executables is not allowed in this context.
cy: Ar gyfer rhesymau diogelwch, nid ydy cychwyn gweithrediadwyolion yn ei ganiatawyd yn y cytdestun yma.

en: The program "%1" needs to have executable permission before it can be launched.
cy: Mae'n angen rhaglen "%1" gyda hi caniatad gweithrediadwy cyn ei chael ei chychwynwyd.

en: Unable to make file "%1" executable.
    %2.
cy: Methu gwneud ffeil "%1" yn weithrediadwyolyn.
    %2.

en: The desktop entry file %1 has no Type=... entry.
cy: Mae'r ffeil cofnod penbwrdd  %1 heb gofnod Type= ...

en: This file is incomplete and should not be opened.
    Check your open applications and the notification area for any pending tasks or downloads.
cy: Mae'r ffeil yn angyflawn ac na ddylai ei argorwyd.
    Gwiriwch eich cymhwysiadau a'r ardal hysbysebiad am unrhyw tasgiau neu lawrlwythiadau ymddibynniedig.

en: Failed to open the file.
cy: Methu i agor y ffeil.

en: The program "%1" could not be launched.
cy: Ni allai lansio rhaglen "%1".

en: Setting ACL for %1
cy: Yn gosodi ACL am %1

en: Could not change permissions for
    %1
cy: Methu newid caniatadau i 
     %1

en: mounting is not supported by Windows CE.
cy: ni chynhelir amdringo gyda Windows CE.

en: Could not find program "mount"
cy: Methu darganfod y rhaglen "mount"

en: unmounting is not supported by Windows CE.
cy: ni chynhelir dadamdringo gyda Windows CE.

en: Could not find program "umount"
cy: Methu darganfod y rhaglen "umount"

en: Change File Permissions
cy: Newid Caniatadau Ffeil

en: New Permissions: %1
cy: Caniatadau Newydd: %1

en: Change File Owner
cy: Newid Perchennog Ffeil

en: New Owner: UID=%1, GID=%2
cy: Perchennog Newydd: UID=%1, GID=%2

en: Remove File
cy: Dileu Ffeil

en: Remove Directory
cy: Dileu Plygell

en: Create Directory
cy: Creu Plygell

en: Directory Permissions: %1
cy: Caniatadau Cyfeiriadur: %1

en: Open File
cy: Agor Ffeil

en: Open Directory
cy: Agor Cyfeiriadur

en: New Filename: %1
cy: Ffeilenw Newydd: %1

en: Target: %1
cy: Anêlnod : %1

en: Change Timestamp
cy: Newid Amserarfathnod

en: From: %1, To: %2
cy: Oddiwrth: %1, I: %2

en: Unknown Action
cy: Ymyriad Anhysbys

en: Action: %1
    Source: %2
    %3
cy: Gweithred: %1
    Tarddiad: %2
    %3

en: Cannot copy file from %1 to %2. (Errno: %3)
cy: Ni all ailysgrifio ffeil oddiwrth %1 i %2. (Rhif gwall: %3)

en: No media in device for %1
cy: Dim cyfryngau yn dyfais am %1

en: Could not get user id for given user name %1
cy: Ni allai cyrchu hunaniaeth defnyddiwr ar gyfer enw defnyddiwr rhowyd %1

en: Could not get group id for given group name %1
cy: Ni allai cyrchu hunaniaeth swp ar gyfer enw swp rhowyd %1

en:  days
cy:  dyddiau

en: <para>KDE's wastebin is configured to use the <b>Finder</b>'s Trash.<br></para>
cy: <para>Mae'r gwastraff-fin KDE wedi'i ffurfweddwyd i ddefnyddio y Sbwriel y <b>Canfyddwr.</b></para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>Emptying KDE's wastebin will remove only KDE's trash items, while<br>emptying the Trash through the Finder will delete everything.</para><para>KDE's trash items will show up in a folder called KDE.trash, in the Trash can.</para>
cy: <para>Fe fydd gwacáu gwastraff-fin KDE dim ond godynnu eitemau sbwriel KDE, tra fod <br>gwacáu y Sbwriel trwy'r Canfyddwr yn dileu pob dim.</para><para>Fe fydd eitemau sbwriel KDE yn arddangos yn mhlygell gyda'r enw KDE.trash, yn y bin Sbwriel.</para>

en: Delete files older than
cy: Dileu ffeiliau hŷn na

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>Check this box to allow <emphasis strong='true'>automatic deletion</emphasis> of files that are older than the value specified. Leave this disabled to <emphasis strong='true'>not</emphasis> automatically delete any items after a certain timespan</para>
cy: <para>Gwiriwch y blwch yma i ganiatáu <emphasis strong='true'>dilead hunanweithredol</emphasis> o ffeiliau sydd yn hŷn na'r gwerth penodwyd. Gadewch hyn yn ei analluogwyd i  <emphasis strong='true'>beidio</emphasis> â dileu yn hunanweithredol unrhyw eitemau ar ol rhyw rhychwant amser penodiedig</para>

en:  day |  days
cy[0]:   dydd
cy[1]:  dyddiau

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>Set the number of days that files can remain in the trash. Any files older than this will be automatically deleted.</para>
cy: <para>Penodi y nifer o ddyddiau y gallai ffeiliau aros yn y sbwriel. Fe fydd unrhyw ffeiliau hŷn nag hynny yn cael ei ddileu yn ymysgogol.</para>

en: Cleanup:
cy: Glanháu:

en: Limit to
cy: Cyfyngu i

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>Check this box to limit the trash to the maximum amount of disk space that you specify below. Otherwise, it will be unlimited.</para>
cy: <para>Gwiriwch y blwch yma i gyfyngu y sbwriel i'r cyfanswm mwyaf o ofod disg ydych yn ei benodi. Os yn amgen, fe fydd e'n angyfyngwd.</para>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, sizeLabelLeft)
en: Size:
cy: Maint:

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>This is the maximum percent of disk space that will be used for the trash.</para>
cy: <para>Mae'r hyn y mwyaf canran o ofotddisg er mwyn defnyddiad y sbwriel.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>This is the calculated amount of disk space that will be allowed for the trash, the maximum.</para>
cy: <para>Mae'r hyn y maint o ofotddisg cyfrifwyd er mwyn y lwfiant ar gyfer y sbwriel, y mwyaf.</para>

en: Show a Warning
cy: Arddangos Rhybudd

en: Delete Oldest Files From Trash
cy: Dileu Ffeiliau Hynaf Oddiwrth Sbwriel

en: Delete Biggest Files From Trash
cy: Dileu Ffeiliau Mwyaf Oddiwrth Sbwriel

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>When the size limit is reached, it will prefer to delete the type of files that you specify, first. If this is set to warn you, it will do so instead of automatically deleting files.</para>
cy: <para>Pan mae'r ffin o'r maint yn ei gyrhaeddwyd, fe fydd e'n ffafrïo i ddileu y fath o ffeiliau yr ydych yn ei phenodi, yn cyntaf. Os ydy hyn wedi'i benodi i'ch rhybuddio, fe fydd e'n ei wneud yn lle o ddileu y ffeiliau yn hunanweithredol.</para>

en: Full Trash:
cy: Sbwriel Llawn:

en: Malformed URL %1
cy: URL annilys %1

en: The directory %1 does not exist anymore, so it is not possible to restore this item to its original location. You can either recreate that directory and use the restore operation again, or drag the item anywhere else to restore it.
cy: Ni fodolir y cyfeiriadur %1 nawy, felly nid ydy hi'n alluadwy i adfer yr eitem yma i'w leoliad gwreiddiol. Fe allwch chi ar yr naill ochr ailgreu y cyfeiriadur hynny ac yn defnyddio y gweithrediad adfer unwaith eto, neu ar y llall ochr llusgo yr eitem unrhywle arall i'w adfer.

en: Invalid combination of protocols.
cy: Ymuniad annilys o brotocoliau.

en: This file is already in the trash bin.
cy: Mae'r ffeil yma yn gyswllt ac nid oes ganddo ganiatadau.

en: not supported
cy: ni chynhelir

en: Internal error in copyOrMove, should never happen
cy: Gwall mewnol yn copyOrMove, ni ddylai hwn yn digwydd erioed

en: Helper program to handle the KDE trash can
    Note: to move files to the trash, do not use ktrash, but "kioclient move 'url' trash:/"
cy: Rhaglen cymhorthwyol i driniaethu y bin sbwriel KDE
    Nodwch: i symud ffeiliau i'r sbwriel, peidiwch â defnyddio ktrash, ond "kioclient move 'url' trash:/"

en: Empty the contents of the trash
cy: Gwacewch y cynhwysiad o'r sbwriel

en: Restore a trashed file to its original location
cy: Adfer ffeil taflwyd i'w leoliad gwreiddiol

en: The trash is full. Empty it or remove items manually.
cy: Mae'r sbwriel yn llawn. Gwacewch fe neu ddileuwch eitemau yn waithlaw.

en: &Policy
cy: &Polisi

en: &Management
cy: &Rheolaeth

en: D-Bus Communication Error
cy: Gwall Cyfathrebu D-Bus

en: Unable to delete all the cookies as requested.
cy: Methwyd dileu pob bisgïen fel gofynnwyd.

en: Unable to delete cookies as requested.
cy: Methwyd dileu bisgedi fel gofynnwyd.

en: <h1>Cookie Management Quick Help</h1>
cy: <h1>Cymorth Chwim ar gyfer Trefnu Bisgedi</h1>

en: Information Lookup Failure
cy: Methiant Chwiliad Gwybodaeth

en: Unable to retrieve information about the cookies stored on your computer.
cy: Methwyd nôl gwybodaeth am y bisgedi a gedwid ar eich cyfrifiadur.

en: End of session
cy: Diwedd sesiwn

en: Yes
cy: Ie

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (KTreeWidgetSearchLine, searchLineEdit)
en: Search
cy: Chwilio

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QTreeWidget, cookiesTreeWidget)
en: Search interactively for domains and hosts
cy: Chwilio yn rhyngweithrediadol am diriogaeth a gwesteiwyr

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, cookiesTreeWidget)
en: Site
cy: Safwe

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, cookiesTreeWidget)
en: Cookie Name
cy: Enw Coginiaid

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, pbDelete) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, deleteButton)
en: D&elete
cy: Dil&eu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, pbDeleteAll) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, deleteAllButton)
en: Delete A&ll
cy: Dileu i &Gyd

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, configPolicyButton)
en: Configure &Policy...
cy: Newid &Polisi...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, reloadButton)
en: &Reload List
cy: &Ail-lwytho Rhestr

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, detailsGroupBox)
en: Details
cy: Manylion

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, nameLabel)
en: Name:
cy: Enw:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, valueLabel)
en: Value:
cy: Gwerth:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, domainLabel)
en: Domain:
cy: Parth:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, patchLabel)
en: Path:
cy: Llwybr:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, expiresLabel)
en: Expires:
cy: Darfoda:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, secureLabel)
en: Secure:
cy: Diogel:

[ctx: @title:window]
en: Change Cookie Policy
cy: Newid Polisi Bisgedi

[ctx: @title:window]
en: New Cookie Policy
cy: Polisi Bisgedi Newydd

en: <qt>A policy already exists for<center><b>%1</b></center>Do you want to replace it?</qt>
cy: <qt>Mae polisi ar gyfer <center><b>%1</b></center> yn bodoli eisioes. A ydych am ei amnewid?</qt>

[ctx: @title:window]
en: Duplicate Policy
cy: Dyblygu Polisi

en: Replace
cy: Cyfnewid

en: Unable to communicate with the cookie handler service.
    Any changes you made will not take effect until the service is restarted.
cy: Methu cyfathrebu â'r gwasanaeth trin bisgedi.
    Ni fydd unrhyw newidiadau y wnaethoch yn dod i rym tan i'r gwasanaeth gael ei ailgychwyn.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbEnableCookies)
en: Enable coo&kies
cy: Galluogi bis&gedi

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, cbRejectCrossDomainCookies)
en: <qt>
    Reject the so called third-party cookies. These are cookies that originate from a site other than the one you are currently browsing. For example, if you visit <b>www.foobar.com</b> while this option is on, only cookies that originate from www.foobar.com will be processed per your settings. Cookies from any other site will be rejected. This reduces the chances of site operators compiling a profile about your daily browsing habits.
    </qt>
cy: <qt>
    Gwrthod y bisgedi trydydd plaid fel y'i gelwir. Bisgedi yw'r rhain sy'n tarddu o safwe arall na'r un yr ydych yn ei bori'n gyfredol. Er enghraifft, os ymwelwch â <b>www.foobar.com</b> tra bo'r dewisiad yma ymlaen, dim ond bisgedi sy'n tarddu o www.foobar.com gaiff eu trin yn ôl eich gosodiadau. Gwrthodir bisgedi o unrhyw safwe arall. Mae hyn yn lleihau'r tebygolrwydd bod gweithredwyr safweodd yn gallu crynhoi proffil am eich pori dyddiol.
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbRejectCrossDomainCookies)
en: Only acce&pt cookies from originating server
cy: Der&byn bisgedi o'r gweinydd cychwynnol yn unig

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbAutoAcceptSessionCookies)
en: Automaticall&y accept session cookies
cy: Derbyn bisgedi sesiwn yn &ymysgogol

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, bgDefault)
en: Default Policy
cy: Polisi Rhagosodedig

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rbPolicyAccept)
en: Accep&t all cookies
cy: Derbyn p&ob bisgïen

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rbPolicyAcceptForSession)
en: Accept &until end of session
cy: Derbyn &hyd at diwedd y sesiwn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rbPolicyAsk)
en: Ask &for confirmation
cy: Gofy&n am wiriad

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rbPolicyReject)
en: Re&ject all cookies
cy: G&wrthod pob bisgïen

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, gbDomainSpecific)
en: <qt>
    To add a new policy, simply click on the <b>Add...</b> button and supply the necessary information. To change an existing policy, use the <b>Change...</b> button and choose the new policy from the policy dialog box. Clicking on the <b>Delete</b> button will remove the currently selected policy causing the default policy setting to be used for that domain, whereas <b>Delete All</b> will remove all the site specific policies.
    </qt>
cy: <qt>
    I ychwanegu polisi newydd, cliciwch ar y botwm <b>Ychwanegu...</b> a rhowch y wybodaeth angenrheidiol. I newid polisi sy'n bodoli eisioes, cliciwch ar y botwm <b>Newid...</b> a dewiswch y polisi newydd o'r blwch ymgom polisïau. Bydd clicio ar y botwm <b>Dileu</b> yn gwaredu'r polisi dewisiedig gan achosi defnyddio'r polisi rhagosod ar gyfer y parth yna.  Bydd <b>Dileu Popeth</b> yn gwaredu pob polisi sy'n benodol i safwe.
    </qt>

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, gbDomainSpecific)
en: Site Policy
cy: Polisi Safwe

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KTreeWidgetSearchLine, kListViewSearchLine)
en: Search interactively for domains
cy: Chwilio yn rhyngweithrediadol am diriogaethau

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (KTreeWidgetSearchLine, kListViewSearchLine)
en: Search...
cy: Chwilio...

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QTreeWidget, policyTreeWidget)
en: <qt>
    List of sites for which you have set a specific cookie policy. Specific policies override the default policy setting for these sites.
    </qt>
cy: <qt>
    Rhestr o safweoedd rydych wedi gosod polisi bisgedi penodol iddynt. Cymera'r polisïau yma flaenoriaeth dros y polisi rhagosod ar gyfer y safweoedd yma.
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, policyTreeWidget)
en: Domain
cy: Parth

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, policyTreeWidget)
en: Policy
cy: Polisi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, pbNew)
en: &New...
cy: &Newydd...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, pbChange)
en: Chan&ge...
cy: New&id...

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cbPolicy)
en: Accept
cy: Derbyn

en: Accept For Session
cy: Derbyn Am Gyfeistedd

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cbPolicy)
en: Reject
cy: Gwrthod

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cbPolicy)
en: Ask
cy: Gofyn

en: Do Not Know
cy: Ni Wybyddir

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lbDomain)
en: <qt>
    Enter the host or domain to which this policy applies, e.g. <b>www.kde.org</b> or <b>.kde.org</b>.
    </qt>
cy: <qt>
    Rhowch y gwesteiwr neu'r parth y  gweithreda'r polisi hwn arno, e.e. <b>www.kde.org</b> neu <b>.kde.org</b>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbDomain)
en: Site name:
cy: Enw Safwe:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, leDomain)
en: Enter the host or domain name, e.g. .kde.org, this policy applies to.
cy: Mewnbynnwch yr enw gwesteiwr neu diriogaeth, e.e. .kde.org, lle mae'r ardwyaeth hon yn ei chymhwyso.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lbPolicy) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, cbPolicy)
en: <qt>
    Select the desired policy:
    <ul>
    <li><b>Accept</b> - Allows this site to set cookies</li>
    <li><b>Accept until end of session</b> - Allows this site to set cookies but they will expire at the end of the session.</li>
    <li><b>Reject</b> - Refuse all cookies sent from this site</li>
    <li><b>Ask</b> - Prompt when cookies are received from this site</li>
    </ul>
    </qt>
cy: <qt>
    Dewiswch y polisi yr hoffech:
    <ul>
    <li><b>Derbyn</b> - Caniatâ i'r safwe yma osod bisgïen</li>
    <li><b>Derbyn hyd at ddiwedd o gyfeistedd</b> - Caniatâ i'r safwe yma osod bisgïen ond fe fydd hi'n amseru maes ar y diwedd o'r cyfeistedd.</li>
    <li><b>Gwrthod</b> - Gwrthodir pob bisgïen o'r safwe yma</li>
    <li><b>Gofyn</b> - Anogir pan dderbynnir bisgedi o'r safwe yma</li>
    </ul>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbPolicy)
en: Policy:
cy: Polisi:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cbPolicy)
en: Accept until end of session
cy: Derbyn hyd at ddiwedd o gyfeistedd

en: You have to restart the running applications for these changes to take effect.
cy: Rhaid i chi ail-gychwyn y cymhwysiadau sy'n rhedeg er mwyn i'r newidiadau yma ddod i rym.

[ctx: @title:window]
en: Update Failed
cy: Methodd yr Adnewyddiad

en: You have to restart KDE for these changes to take effect.
cy: Rhaid i chi ail-gychwyn KDE er mwyn i'r newidiadau yma ddod i rym.

note: i18n: ectx: label, entry (DisablePassiveMode), group (DesktopIcons)
en: Disable Passive FTP
cy: Analluogi FTP Goddefol

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (DisablePassiveMode), group (DesktopIcons)
en: When FTP connections are passive the client connects to the server, instead of the other way round, so firewalls do not block the connection; old FTP servers may not support Passive FTP though.
cy: Pan mae'r cysylltiadau FTP yn oddefol mae'r treuliwr yn cysylltu i'r gweiniwr, yn lle o'r ffordd arall, fel na llesteiriont tânfuriau y cysylltiad; serch hynnyn fe allont gweiniwyr FTP hen ddim yn cynnal FTP Goddefol.

note: i18n: ectx: label, entry (MarkPartial), group (DesktopIcons) i18n: ectx: label, entry (MarkPartial), group (Global Options)
en: Mark partially uploaded files
cy: Nodi ffeiliau a lwythwyd i fyny'n rhannol

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (MarkPartial), group (DesktopIcons) i18n: ectx: whatsthis, entry (MarkPartial), group (Global Options)
en: While a file is being uploaded its extension is ".part". When fully uploaded it is renamed to its real name.
cy: Tra fod ffeil yn cael ei uwchlwytho y mae ei estyniad yn ".part". Pan mae e'n wedi uwchlwytho yn gwbl y mae e'n cael ei ailenwyd i'w enw go iawn.

en: Timeout Values
cy: Gwerthoedd Goramser

en: Here you can set timeout values. You might want to tweak them if your connection is very slow. The maximum allowed value is 1 second. | Here you can set timeout values. You might want to tweak them if your connection is very slow. The maximum allowed value is %1 seconds.
cy[0]: Yma gallwch osod gwerthoedd goramseru. Efallai hoffech eu newid yn fanwl os yw'ch cysylltiad yn araf iawn. 1 yw'r uchafswm gwerth a ganiateir.
cy[1]: Yma gallwch osod gwerthoedd goramseru. Efallai hoffech eu newid yn fanwl os yw'ch cysylltiad yn araf iawn. %1 yw'r uchafswm gwerth a ganiateir.

en:  second |  seconds
cy[0]:  eiliad
cy[1]:  eiliadau

en: Soc&ket read:
cy: Darllen so&ced:

en: Pro&xy connect:
cy: Cysylltu â dirprw&y:

en: Server co&nnect:
cy: Cysylltu â gwei&nydd:

en: &Server response:
cy: Ymateb &gweinydd:

en: Global Options
cy: Dewisiadau Hollfydol

en: Mark &partially uploaded files
cy: Nodi ffeiliau a lwythwyd i fyny'n &rhannol

en: <p>Marks partially uploaded files through SMB, SFTP and other protocols.</p><p>When this option is enabled, partially uploaded files will have a ".part" extension. This extension will be removed once the transfer is complete.</p>
cy: <p>Noda ffeiliau a lwythwyd i fyny'n rhannol.</p><p>Pan fo'r dewisiad yma'n alluog, bydd gan ffeiliau a lwythwyd i fyny'n rhannol estyniad ".part". Gwaredir yr estyniad yma wedi i'r trosglwyddiad gyflawni.</p>

en:  byte |  bytes
cy[0]:  beit
cy[1]:  beitiau

[ctx: @label:spinbox]
en: If cancelled, automatically delete partially uploaded files smaller than:
cy: Os diddymwyd, yn hunanweithredol dileu ffeiliau uwchlwythwyd yn rhanniedig yn llai na:

en: FTP Options
cy: Dewisiadau FTP

en: Enable passive &mode (PASV)
cy: Galluogu &modd goddefol (PASV)

en: Enables FTP's "passive" mode. This is required to allow FTP to work from behind firewalls.
cy: Galluoga modd "goddefol" FTP. Mae hyn yn angenrhaid i ganiatáu i FTP i weithio tu ôl i fur cadarn.

en: <p>Marks partially uploaded FTP files.</p><p>When this option is enabled, partially uploaded files will have a ".part" extension. This extension will be removed once the transfer is complete.</p>
cy: <p>Noda ffeiliau a lwythwyd i fyny'n rhannol.</p><p>Pan fo'r dewisiad yma'n alluog, bydd gan ffeiliau a lwythwyd i fyny'n rhannol estyniad ".part". Gwaredir yr estyniad yma wedi i'r trosglwyddiad gyflawni.</p>

en: <h1>Network Preferences</h1>Here you can define the behavior of KDE programs when using Internet and network connections. If you experience timeouts or use a modem to connect to the Internet, you might want to adjust these settings.
cy: <h1>Hoffiannau Rhwydwaith</h1>Yma gallwch ddiffinio ymddygiad rhaglenni KDE pan yn defnyddio cysylltiadau Rhyngrwyd a rhai rhwydwaith. Os profwch oramserau, neu ydych yn defnyddio modem i gysylltu â'r Rhyngrwyd, efallai hoffech addasu'r gosodiadau yma.

[ctx: @info]
en: Not all applications will use this proxy setting. In particular, <application>Firefox</application> and <application>Chromium</application> or anything derived from them, or anything using <application>QtWebEngine</application>&nbsp;- which includes <application>Konqueror</application> using the <application>WebEnginePart</application>, <application>Akregator</application> and <application>Falkon</application>&nbsp;- will not use these settings. Some applications may allow the proxy to be configured in their own settings.
cy: Ni fydd pob cymhwysiad yn defnyddio y gosodiad dirprwy yma. Yn enwedig, <application>Firefox</application> a <application>Chromium</application> neu unrhyw beth deilliwyd oddiwrthynt, neu unrhyw beth yn defnyddio <application>QtWebEngine</application>&nbsp;- sydd yn cynhwys <application>Konqueror</application> yn defnyddio y <application>WebEnginePart</application>, <application>Akregator</application> a <application>Falkon</application>&nbsp; - ni fydd y rhain yn defnyddio y gosodiadau hyn. Fe aller rhai o'r cymhywsiadau yn caniatáu y dirprwy i fod ei ffurfweddwyd yn eu gosodiadau eu hunain.

en: <h1>Proxy</h1><p>A proxy server is an intermediate program that sits between your machine and the Internet and provides services such as web page caching and/or filtering.</p><p>Caching proxy servers give you faster access to sites you have already visited by locally storing or caching the content of those pages; filtering proxy servers, on the other hand, provide the ability to block out requests for ads, spam, or anything else you want to block.</p><p><u>Note:</u> Some proxy servers provide both services.</p>
cy: <h1>Dirprwy</h1><p>Mae gweinydd dirprwyol yn beiriant canolraddol sy'n eistedd rhwng eich rhwydwaith mewnol a'r Rhyngrwyd, ac sy'n darparu gwasanaethau megis celcio tudalennau gwe a/neu hidlo.</p><p>Mae gweinyddion dirprwyol celcio yn rhoi mynediad cyflymach i safleoedd rydych wedi ymweld â nhw eisoes gan storio neu gelcio yn lleol cynnwys y tudalennau yna.  Ar y llaw arall, mae gweinyddion dirprwyol hidlo yn darparu'r gallu o atal ceisiadau ar gyfer hybysebion, ebostach, neu unrhyw beth arall yr hoffech ei atal. </p><p><u>Noder:</u>Mae rhai gweinyddion dirprwyol yn darparu'r dau wasanaeth.</p>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QWidget, ProxyDialogUI)
en: <qt>
    Setup proxy configuration.
    <p>
    A proxy server is an intermediate machine that sits between your computer and the Internet and provides services such as web page caching and filtering. Caching proxy servers give you faster access to web sites you have already visited by locally storing or caching those pages; filtering proxy servers usually provide the ability to block out requests for ads, spam, or anything else you want to block.
    <p>
    If you are uncertain whether or not you need to use a proxy server to connect to the Internet, consult your Internet service provider's setup guide or your system administrator.
    </qt>
cy: <qt>
    Ffurfweddu dirprwy.
    <p>
    Mae gweinydd dirprwyol yn beiriant canolraddol sy'n eistedd rhwng eich rhwydwaith mewnol a'r Rhyngrwyd, ac sy'n darparu gwasanaethau megis celcio tudalennau gwe a/neu hidlo.  Mae gweinyddion dirprwyol celcio yn rhoi mynediad cyflymach i safleoedd rydych wedi ymweld â nhw eisoes gan storio neu gelcio yn lleol cynnwys y tudalennau yna.  Mae gweinyddion dirprwyol hidlo fel rheol yn darparu'r gallu o atal ceisiadau ar gyfer hybysebion, ebostach, neu unrhyw beth arall yr hoffech ei atal.
    <p>
    Os ydych yn ansicr am oes angen defnyddio gweinydd dirprwyol i gysylltu â'r Rhyngrwyd ai peidio, gweler llawlyfr gosod eich darparwr gwasanaeth Rhyngrwyd neu gweinyddwr eich cysawd.
    </qt>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, noProxyRadioButton)
en: Connect to the Internet directly.
cy: Cysylltu â'r Rhyngrwyd yn uniongyrchol.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, noProxyRadioButton)
en: No Proxy
cy: Dim Dirprwy

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, autoDiscoverProxyRadioButton)
en: Detect proxy configuration automatically
cy: Synhwyro ffurfweddiad dirprwy yn ymysgogol

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, autoScriptProxyRadioButton)
en: Use the specified proxy script to configure the proxy settings.
cy: Defnyddio'r URL sgript ffurfweddiad phenodwyd i ffurfweddu gosodiadau'r dirprwy.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, autoScriptProxyRadioButton)
en: Use proxy auto configuration URL:
cy: Defnyddio'r URL ffurfweddiad ymysgogol dirprwy:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KUrlRequester, proxyScriptUrlRequester)
en: Enter the address for the proxy configuration script.
cy: Rhowch gyfeiriad y sgript ffurfweddu'r dirprwy.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, systemProxyRadioButton)
en: <qt><p>Use proxy settings defined on the system.</p>
    <p>Some platforms offer system wide proxy configuration information and selecting this option allows you to use those settings.</p>
    <p>On Mac platforms</p>
    <p>On Windows platforms</p>
    <p>On Unix and Linux platforms, such system proxy settings are usually defined through environment variables. The following environment variables are detected and used when present: <b>HTTP_PROXY</b>, <b>HTTPS_PROXY</b>, <b>FTP_PROXY</b>, <b>NO_PROXY</b>.</p>
    </qt>
cy: <qt><p>Defnyddiwch y gosodiadau diffiniwyd ar y gyfundrefn.</p>
    <p>Fe aller rhai llwyfannau yn cynnig gwybodaeth ffurfweddiad dirprwy cyfundrefn-eang a thrwy dethol y dewisiad hwn fe gallech defnyddio y gosodiadau hynny.</p>
    <p>Ar lwyfannau Mac</p>
    <p>Ar lwyfannau Windows</p>
    <p>Ar lwyfannau Unix a Linux, mae'r cyfryw gosodiadau dirprwy cyfundrefn yn arferol yn eu diffiniwyd trwy'r amrywolion amgylchiad. Mae'r amrywolion amgylchiad canlynol yn eu synhwyrwyd a'u defnyddiwyd os ydynt yn mhresennol: <b>HTTP_PROXY</b>, <b>HTTPS_PROXY</b>, <b>FTP_PROXY</b>, <b>NO_PROXY</b>.</p>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, systemProxyRadioButton)
en: Use system proxy configuration:
cy: Defnyddio ffurfweddiad dirprwy cyfundrefn:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, autoDetectButton)
en: <qt>Attempt automatic discovery of the environment variables used for setting system wide proxy information.<p> This feature works by searching for commonly used variable names such as HTTP_PROXY, FTP_PROXY and NO_PROXY.</qt>
cy: <qt>Ceisio canfod yn ymysgogol y newidynnau amgylchedd a ddefnyddir i osod gwybodaeth dirprwyon cysawd-eang.<p> Gweithia'r canfod ymysgogol yma drwy chilio am enwau cyffredin y newidynnau fel HTTP_PROXY, FTP_PROXY a NO_PROXY.</qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, autoDetectButton)
en: Auto D&etect
cy: &Canfod Ymysgogol

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, systemProxyHttpLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, systemProxyHttpEdit)
en: <qt>
    Enter the name of the environment variable, e.g. <b>HTTP_PROXY</b>, used to store the address of the HTTP proxy server.<p>
    Alternatively, you can click on the <b>"Auto Detect"</b> button to attempt automatic discovery of this variable.</p>
    </qt>
cy: <qt>
    Rhowch enw'r newidyn amgylchedd, e.e.<b>HTTP_PROXY</b>, i'w ddefnyddio i gadw cyfeiriad y gweinydd dirprwy HTTP.<p>
    Neu gallwch glicio ar y botwm <b>"Canfod yn Ymysgogol"</b> i geisio canfod y newidyn yma'n ymysgogol.</p>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, systemProxyHttpLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, manualProxyHttpEditLabel)
en: HTTP Proxy:
cy: Dirprwy HTTP:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, systemProxyHttpsLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, systemProxyHttpsEdit)
en: <qt>
    Enter the name of the environment variable, e.g. <b>HTTPS_PROXY</b>, used to store the address of the HTTPS proxy server.<p>
    Alternatively, you can click on the <b>"Auto Detect"</b> button to attempt an automatic discovery of this variable.</p>
    </qt>
cy: <qt>
    Rhowch enw'r newidyn amgylchedd, e.e.<b>HTTPS_PROXY</b>, i'w ddefnyddio i gadw cyfeiriad y gweinydd dirprwy HTTPS.<p>
    Neu gallwch glicio ar y botwm <b>"Canfod yn Ymysgogol"</b> i geisio canfod y newidyn yma'n ymysgogol.</p>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, systemProxyHttpsLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, manualProxyHttpsEditLabel)
en: SSL Proxy:
cy: Dirprwy SSL:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, systemProxyFtpLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, systemProxyFtpEdit)
en: <qt>
    Enter the name of the environment variable, e.g. <b>FTP_PROXY</b>, used to store the address of the FTP proxy server.<p>
    Alternatively, you can click on the <b>"Auto Detect"</b> button to attempt an automatic discovery of this variable.</p>
    </qt>
cy: <qt>
    Rhowch enw'r newidyn amgylchedd, e.e.<b>FTP_PROXY</b>, i'w ddefnyddio i gadw cyfeiriad y gweinydd dirprwy FTP.<p>
    Neu gallwch glicio ar y botwm <b>"Canfod yn Ymysgogol"</b> i geisio canfod y newidyn yma'n ymysgogol.</p>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, systemProxyFtpLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, manualProxyFtpEditLabel)
en: FTP Proxy:
cy: Dirprwy FTP:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, systemProxySocksLabel)
en: <qt>
    Enter the name of the environment variable, e.g. <b>SOCKS_PROXY</b>, used to store the address of the SOCKS proxy server.<p>
    Alternatively, you can click on the <b>"Auto Detect"</b> button to attempt an automatic discovery of this variable.</p>
    </qt>
cy: <qt>
    Rhowch enw'r newidyn amgylchedd, e.e.<b>HTTPS_PROXY</b>, i'w ddefnyddio i gadw cyfeiriad y gweinydd dirprwy HTTPS.<p>
    Neu gallwch glicio ar y botwm <b>"Canfod yn Ymysgogol"</b> i geisio canfod y newidyn yma'n ymysgogol.</p>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, systemProxySocksLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, manualProxySocksEditLabel)
en: SOCKS Proxy:
cy: Dirprwy SOCKS:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, systemProxySocksEdit)
en: <qt>Enter the name of the environment variable, e.g. <b>SOCKS_PROXY</b>, used to store the address of the SOCKS proxy server.<p>Alternatively, you can click on the <b>&quot;Auto Detect&quot;</b> button to attempt an automatic discovery of this variable.</p></qt>
cy: <qt>Rhowch enw'r newidyn amgylchedd, e.e.<b>HTTPS_PROXY</b>, i'w ddefnyddio i gadw cyfeiriad y gweinydd dirprwy HTTPS.<p>Neu gallwch glicio ar y botwm <b>&quot;Canfod yn Ymysgogol&quot;</b> i geisio canfod y newidyn yma'n ymysgogol.</p></qt>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, sysNoProxyLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, manNoProxyLabel)
en: <qt>
    Enter the environment variable, e.g. <b>NO_PROXY</b>, used to store the addresses of sites for which the proxy server should not be used.<p>
    Alternatively, you can click on the <b>"Auto Detect"</b> button to attempt an automatic discovery of this variable.
    </qt>
cy: <qt>
    Rhowch enw'r newidyn amgylchedd, e.e.<b>NO_PROXY</b>, i'w ddefnyddio i gadw cyfeiriadau'r safweodd na ddylid defnyddio dirprwy iddynt.<p>Fel arall, gallwch glicio ar y botwm <b>"Canfod yn Ymysgogol"</b> i geisio canfod y newidyn yma'n ymysgogol.
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, sysNoProxyLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, manNoProxyLabel)
en: Exceptions:
cy: Eithriadau:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, systemNoProxyEdit)
en: <qt>Enter the environment variable, e.g. <b>NO_PROXY</b>, used to store the addresses of sites for which the above proxy settings should not be used.<p>Alternatively, you can click on the <b>&quot;Auto Detect&quot;</b> button to attempt an automatic discovery of this variable.</p></qt>
cy: <qt>Rhowch enw'r newidyn amgylchedd, e.e.<b>NO_PROXY</b>, i'w ddefnyddio i gadw cyfeiriadau'r safweodd na ddylid defnyddio dirprwy iddynt.<p>Fel arall, gallwch glicio ar y botwm <b>"Canfod yn Ymysgogol"</b> i geisio canfod y newidyn yma'n ymysgogol.</p></qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, showEnvValueCheckBox)
en: Show the &value of the environment variables
cy: Dangos gwerthoedd y &newidynnau amgylchedd

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, manualProxyRadioButton)
en: Manually enter proxy server configuration information.
cy: Mewnosod y wybodaeth ffurfweddiad ar gyfer y gweinydd dirprwyol â llaw.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, manualProxyRadioButton)
en: Use manually specified proxy configuration:
cy: Defnyddiwch ffurfweddiadaeth dirprwy penodwyd â llaw:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, manualProxyHttpEdit)
en: Enter the address of the HTTP proxy server.
cy: Rhowch gyfeiriad y gweinydd dirprwyol HTTP.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, manualProxyHttpSpinBoxLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, manualProxyHttpsSpinBoxLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, manualProxyFtpSpinBoxLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, manualProxySocksSpinBoxLabel)
en: Port:
cy: Porthladd:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, manualProxyHttpSpinBox)
en: Enter the port number of the HTTP proxy server.
cy: Rhowch rhif y porthladd y gweinydd dirprwyol HTTP.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, useSameProxyCheckBox)
en: Use this proxy server for a&ll protocols
cy: Defnyddio'r gweinydd dirprwyo&l yma ar gyfer bob protocol

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, manualProxyHttpsEdit)
en: Enter the address of the HTTPS proxy server.
cy: Rhowch gyfeiriad y gweinydd dirprwyol HTTPS.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, manualProxyHttpsSpinBox)
en: Enter the port number of the HTTPS proxy server.
cy: Rhowch rhif y porthladd o'r gweinydd dirprwyol HTTPS.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, manualProxyFtpEdit)
en: Enter the address of the FTP proxy server.
cy: Rhowch gyfeiriad y gweinydd dirprwyol FTP.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, manualProxyFtpSpinBox)
en: Enter the port number of the FTP proxy server.
cy: Rhowch rhif y porthladd o'r gweinydd dirprwyol FTP.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, manualProxySocksEdit)
en: Enter the address of the SOCKS proxy server.
cy: Rhowch gyfeiriad y gweinydd dirprwyol SOCKS.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, manualProxySocksSpinBox)
en: Enter the port number of the SOCKS proxy server.
cy: Rhowch rhif y porthladd o'r gweinydd dirprwyol SOCKS.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, manualNoProxyEdit)
en: <qt>
    <p>Enter a comma separated list of hostnames or ip addresses that should be excluded from using the above proxy settings.</p>
    <p>If you want to exclude all hosts for a given domain, then simply enter the domain name preceded by a dot. For example, to exclude all hostnames for <i>kde.org</i>, enter <i>.kde.org</i>. Wildcard characters such as '*' or '?' are not supported and will have no effect.</p>
    <p>Additionally, you can also enter IP addresses, e.g. 127.0.0.1 and IP addresses with a subnet, e.g. 192.168.0.1/24.</p>
    </qt>
cy: <qt>
    <p>Mewnbynnwch rhestr atalnodwahanwyd o gwesteiwrenwau y dylent nhw'n cael eu hallgaewyd oddiwrth defnyddio y gosodiadau dirprwy yn uchod.</p>
    <p>Os ydych chi'n eisiau i allgae pob gwesteiwr oddiwrth rhyw diriogaeth, felly dim ond mewnbynnwch yr enw o'r diriogaeth blaenweddwyd gyda llawnatalnod. Er enghraifft, i allgae pob gwesteiwyr ar gyfer <i>kde.org</i>, mewnbynnwch <i>.kde.org</i>. Ni gynhelir arwyddnodiau gwylltgarden fel '*' neu '?', a ni fydd gyda'r rhain unrhyw effaith.</p>
    <p>Yn mhellach, fe allwch mewnbynnu cyfeiriadau IP, .e.e. 127.0.0.1 a chyfeiriadau  IP heb isrwyd, e.e. 192.168.0.1/24.</p>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, useReverseProxyCheckBox)
en: <qt>
    Check this box if you want the above proxy settings to apply only to the addresses listed in the <i>Exceptions</i> list.</qt>
cy: <qt>
    Gwiriwch y blwch yma os ydych yn eisiau y gosodiadau dirprwy yn uchod i gymhwyso dim ond i'r cyfeiriadau rhestrwyd yn y rhestr <i>Eithriadau</i>.</qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, useReverseProxyCheckBox)
en: Use proxy settings only for addresses in the Exceptions list
cy: Defnyddio gosodiadau dirprwy dim ond ar gyfer cyfeiriadau yn y rhestr Eithriadau

en: These settings apply to network browsing only.
cy: Mae'r gosodiadau hyn yn cymhwyso dim ond i bori rhwydwaith.

en: Default user name:
cy: Enw defnyddiwr rhagosodedig:

en: Default password:
cy: Cyfrinair rhagosodedig:

en: Web Search Keywords
cy: Allweddeiriau Chwilio Gwe

en: Configure enhanced browsing features
cy: Ffurfweddu gweddnodiau pori chwanegwyd

en: <h1>Enhanced Browsing</h1> In this module you can configure some enhanced browsing features of KDE. <h2>Web Search Keywords</h2>Web Search Keywords are a quick way of using Web search engines. For example, type "duckduckgo:frobozz" or "dd:frobozz" and your web browser will do a search on DuckDuckGo for "frobozz". Even easier: just press Alt+F2 (if you have not changed this keyboard shortcut) and enter the shortcut in the Run Command dialog.
cy: <h1>Pori Chwanegwyd</h1> Yn y modiwl yma fe allwch ffurfweddu rhyw gweddnodiau chwanegwyd o KDE. <h2>Allweddeiriau Chwilio Gwe</h2> Mae Allweddeiriau Chwilio Gwe yn fodd gyflym o ddefnyddio agerbeiriannau chwilio Gwe. Er enghraifft, teipiwch "duckduckgo:frobozz" neu "dd:frobozz" ac y fydd eich poriwr gwe yn gwneud chwiliad ar DuckDuckGo am "frobozz". Hyd yn oed yn haws: dim ond pwyswch Alt+F2 (os nad ydych wedi newid y byrlwybr bysellfwrdd yma) a mewnbynnwch y byrlwybr yn y ymgomiad Gorchymyn Rhedeg.

en: The file %1
    has been modified. Do you want to upload the changes?
cy: Mae'r ffeil %1
    wedi ei newid. Ydych eisiau lanlwytho'r newidiadau?

en: File Changed
cy: Newidwyd y ffeil

en: Upload
cy: Lanlwytho

en: Do Not Upload
cy: Peidiwch â Uwchlwytho

en: Invalid URL: %1
cy: URL annilys: %1

en: File not found: %1
cy: Ni ganfuwyd ffeil: %1

en: The URL %1
    is malformed
cy: Mae'r URL %1
    wedi'i gam-fformatio

en: Remote URL %1
    not allowed with --tempfiles switch
cy: Ni chaniateir URL pell %1
    efo'r cymal --tempfiles

en: The supposedly temporary file
    %1
    has been modified.
    Do you still want to delete it?
cy: Mae'r ffeil yn dybiedig cyfamserol
    %1
    wedi cael ei amnewid. 
    Ydych yn dal eisiau ei dileu?

en: Do Not Delete
cy: Peidiwch â Dileu

en: The file
    %1
    has been modified.
    Do you want to upload the changes?
cy: Mae'r ffeil
    %1
    wedi ei newid. 
    Ydych eisiau lanlwytho'r newidiadau?

en: KIO Exec - Opens remote files, watches modifications, asks for upload
cy: KIO Exec - Agor ffeiliau pell, arsylwi newidiadau, gofyn am lanlwytho

en: (c) 1998-2000,2003 The KFM/Konqueror Developers
cy: (c) 1998-2000,2003 Y Datblygwyr KFM/Konqueror

en: Treat URLs as local files and delete them afterwards
cy: Trin URLau fel ffeiliau lleol a'u dileu wedyn

en: Suggested file name for the downloaded file
cy: Enw ffeil awgrymwyd ar gyfer y ffeil llawrlwythwyd

en: Command to execute
cy: Gorchymyn i weithredu

en: URL(s) or local file(s) used for 'command'
cy: URL(au) neu ffeil(iau) lleol i'w defnyddio fel 'gorchymyn'

en: Opening connection to host %1
cy: Agor cysylltiad i westeiwr %1

en: Connected to host %1
cy: Wedi cysylltu i westeiwr %1

en: %1 (Error %2)
cy: %1 (Gwall %2)

en: Sending login information
cy: Anfon gwybodaeth fewngofnodi

en: Message sent:
    Login using username=%1 and password=[hidden]
    
    Server replied:
    %2
cy: Anfonwyd neges: 
    Mewngofnod  gan ddefnyddio defnydd-enw=%1 a cyfrinair=[cudd]
    
    Atebodd y gweinydd: 
    %2

en: You need to supply a username and a password to access this site.
cy: Rhaid i chi ddarparu defnydd-enw a cyfrinair i gyrchu'r wefan yma.

en: Site:
cy: Gwefan:

en: Login OK
cy: Mewnllof Iawn

en: Could not login to %1.
cy: Methu mewngofnodi i %1.

en: 
    The server said: "%1"
cy: 
    Gweiniwr a ddywedodd: "%1"

en: You need to supply a username and a password for the proxy server listed below before you are allowed to access any sites.
cy: Rhaid i chi gynnig defnydd-enw a cyfrinair am y gweinydd dirprwy a rhestrir isod cyn caniateir cyrchiad i unrhyw fan.

en: Proxy:
cy: Dirprwy:

en: Proxy Authentication Failed.
cy: Methodd Dilysiant Dirprwy.

en: There is no documentation available for %1.
cy: Nid oes dogfenniaeth ar gael am %1.

en: Looking up correct file
cy: Yn amedrych ffeil cywir

en: Preparing document
cy: Yn paratoi dogfen

en: The requested help file could not be parsed:<br />%1
cy: Ni allai y ffeil cymhorth erfynwyd yn ei gystrawennwyd:<br/>%1

en: Saving to cache
cy: Yn achub i guddfan

en: Using cached version
cy: Yn defnyddio fersiwn cuddfannwyd

en: Looking up section
cy: Yn amedrych rhanbarth

en: Could not find filename %1 in %2.
cy: Methu canfod ffeil %1yn %2.

en: No host specified.
cy: Dim gwesteiwr wedi'i benodi.

en: Otherwise, the request would have succeeded.
cy: Fel arall, buasai'r cais wedi llwyddo.

[ctx: request type]
en: retrieve property values
cy: nôl gwerthoedd priodwedd

[ctx: request type]
en: set property values
cy: gosod gwerthoedd priodwedd

[ctx: request type]
en: create the requested folder
cy: creu'r plygell penodol

[ctx: request type]
en: copy the specified file or folder
cy: copïo'r ffeil neu plygell penodol

[ctx: request type]
en: move the specified file or folder
cy: symud y ffeil neu plygell penodol

[ctx: request type]
en: search in the specified folder
cy: chwilio yn y plygell penodol

[ctx: request type]
en: lock the specified file or folder
cy: cloi'r ffeil neu blygell penodol

[ctx: request type]
en: unlock the specified file or folder
cy: datgloi'r ffeil neu blygell penodol

[ctx: request type]
en: delete the specified file or folder
cy: dileu'r ffeil neu blygell penodol

[ctx: request type]
en: query the server's capabilities
cy: holi gallu'r gweinydd

[ctx: request type]
en: retrieve the contents of the specified file or folder
cy: nôl cynnwys y ffeil neu blygell penodol

[ctx: request type]
en: run a report in the specified folder
cy: rhedeg adroddiad yn y plygell penodol

[ctx: %1: code, %2: request type]
en: An unexpected error (%1) occurred while attempting to %2.
cy: Digwyddodd gwall annisgwyl (%1) wrth geisio cysylltu i %2.

en: The server does not support the WebDAV protocol.
cy: Nid yw'r gweinydd yn cynnal y protocol WebDAV.

[ctx: %1: request type, %2: url]
en: An error occurred while attempting to %1, %2. A summary of the reasons is below.
cy: Digwyddodd gwall wrth geisio %1, %2.  Mae crynodeb o'r rhesymau yn isod.

[ctx: %1: request type]
en: Access was denied while attempting to %1.
cy: Gwrthodwyd cynhyrchiad wrth geisio %1.

en: A resource cannot be created at the destination until one or more intermediate collections (folders) have been created.
cy: Ni ellir creu adnodd yn y cyrchfan nes bydd un neu mwy o'r gasgliadau (plygyll) canolraddol wedi'u creu.

en: The server was unable to maintain the liveness of the
    properties listed in the propertybehavior XML element
    or you attempted to overwrite a file while requesting
    that files are not overwritten.
     %1
cy: Methodd y gweinydd i barhau bywioldeb y priodweddau 
    a rhestrir yn elfen propertybehaviour XML, neu rydych 
    wedi ceisio ysgrifennu dros ffeil wrth ofyn peidio ag 
    ysgrifennu dros ffeiliau.
    %1

en: The requested lock could not be granted. %1
cy: Methu rhoi'r clo penodol. %1

en: The server does not support the request type of the body.
cy: Nid yw'r gweinydd yn cynnal math cais y corff.

[ctx: %1: request type]
en: Unable to %1 because the resource is locked.
cy: Methu %1 o achos mae'r adnodd ar glo.

en: This action was prevented by another error.
cy: Rhwystrwyd y gweithrediad gan wall arall.

[ctx: %1: request type]
en: Unable to %1 because the destination server refuses to accept the file or folder.
cy: Methu %1 o achos mae'r gweinydd cyrchfan yn gwrthod derbyn y ffeil neu blygell.

en: The destination resource does not have sufficient space to record the state of the resource after the execution of this method.
cy: Nid oes gan yr adnodd cyrchfan ddigon o le i gofnodi cyflwr yr adnodd ar ol gweithrediad y dull yma.

en: The resource cannot be deleted.
cy: Ni all yr adnodd yn ei dileuwyd.

[ctx: request type]
en: upload %1
cy: fyny-lwytho %1

[ctx: %1: response code, %2: request type]
en: An unexpected error (%1) occurred while attempting to %2.
cy: Digwyddodd gwall annisgwyl (%1) wrth geisio cysylltu i %2.

en: %1 contacted. Waiting for reply...
cy: %1 wedi'i cysylltu. Yn disgwyl am ateb...

[ctx: @info Security check on url being accessed]
en: <p>You are about to log in to the site "%1" with the username "%2", but the website does not require authentication. This may be an attempt to trick you.</p><p>Is "%1" the site you want to visit?</p>
cy: <p>Yr ydych ar fin mewnllofnodi i'r safle "%1" gyda'r  ena defnyddiwr "%2", ond nid oes y wefan yn erfyn awdurdodiad. Fe allo hyn cais i'ch twyllo.</p><p>Ai ydy "%1" y safle ydych chi'n eisiau y ymweld?</p>

[ctx: @title:window]
en: Confirm Website Access
cy: Cadarnhewch Mynediad Gwefan

en: Server processing request, please wait...
cy: Mae'r gweinydd yn prosesu'r cais, arhoswch...

en: Sending data to %1
cy: Anfon data i %1

en: Retrieving %1 from %2...
cy: Yn cyrchu %1 oddiwrth %2...

en: <b>%1</b> at <b>%2</b>
cy: <b>%1</b> wrth <b>%2</b>

en: Authentication Failed.
cy: Methodd dilysiant.

en: Authorization failed.
cy: Awdurdodiad methwyd.

en: Unknown Authorization method.
cy: Modd Awdurdodiad Anwybyddus.

en: Receiving corrupt data.
cy: Yn derbyn data llygredig.

en: Cannot Save Cookies
cy: Ni all Achub Coginieidiau

en: Could not remove %1, check permissions
cy: Ni allai godynnu %1, gwiriwch y caniatadau

en: Could not create directory %1
cy: Methu creu cyfeiriadur %1

en: Cookie Alert
cy: Effroad Cwci

[ctx: @item:intext cross domain cookie]
en:  [Cross Domain]
cy:  [Dros Barth]

en: See or modify the cookie information
cy: Gweld neu newid y wybodaeth fisgedi

en: Accept for this &session
cy: Derbyn ar gyfer y cyfei&stedd yma

en: Accept cookie(s) until the end of the current session
cy: Derbyn coginieidiau hyd at y diwedd y cyfeistedd cyfredol

en: &Accept
cy: &Derbyn

en: &Reject
cy: &Gwrthod

en: Apply Choice To
cy: Gweithredu Dewi I

en: &Only this cookie
cy: &Dim ond y cwci yma

en: &Only these cookies
cy: &Dim ond y cwcis yma

en: Select this option to only accept or reject this cookie. You will be prompted again if you receive another cookie.
cy: Dewis yr opsiyn yma i dderbyn/wrthod dim ond y cwci yma.  Byddych yn cael eich cofweini os derbynnir cwci arall.

en: All cookies from this do&main
cy: Pob cookie o'r &parth yma

en: Select this option to accept or reject all cookies from this site. Choosing this option will add a new policy for the site this cookie originated from. This policy will be permanent until you manually change it from the System Settings.
cy: Dewis yr opsiyn yma i wrthod pob cwci o'r wefan yma.  Bydd dewis yr opsiyn yma yn ychwanegu polisi newydd i wefan tarddiad y cwci yma.  Bydd y polisi yma yn barhaol tan i chi ei newid o'r Gosodiadau Cyfundrefn.

en: All &cookies
cy: Pob &cwci

en: Select this option to accept/reject all cookies from anywhere. Choosing this option will change the global cookie policy for all cookies until you manually change it from the System Settings.
cy: Dewis yr opsiyn yma i derbyn/wrthod pob cwci o unrhyw le.  Bydd dewis yr opsiyn yma yn newid polisi eangfyd am gwcis am bob cwci hyd at yr ydych chi'n ei newid oddiwrth y Gosodiadau Cyfundrefn.

en: Cookie Details
cy: Manylion Cwci

[ctx: @label a description string of how 'accessible' the cookie is (e.g. see exposure string in this file)]
en: Exposure:
cy: Dadleniad:

[ctx: Next cookie]
en: &Next >>
cy: &Nesaf >>

en: Show details of the next cookie
cy: Dangos manylion y cwci nesaf

[ctx: @label cookie has no explicit 'Domain' value specified]
en: Not specified
cy: Ni phenodir

[ctx: @label the cookie expires when the browser session ends]
en: End of Session
cy: Diwedd y Sesiwn

[ctx: @label exposure string - the cookie may only be used by https servers]
en: Secure servers only
cy: Gweinyddion diogel yn unig

[ctx: @label exposure string - the cookie may be used by https servers AND client-side javascripts]
en: Secure servers, page scripts
cy: Gweinyddion a sgriptiau tudalen diogel

[ctx: @label exposure string - the cookie may only be used by http servers]
en: Servers
cy: Gweinyddion

[ctx: @label exposure string - the cookie may be used by http servers AND client-side javascripts]
en: Servers, page scripts
cy: Gweinyddion, sgriptiau tudalen

[ctx: @action:button show details about a cookie that needs approval. This string gets >> and << appended, to visualize if the dialog expands or compacts!]
en: Details
cy: Manylion

en: Network
cy: Rhwydwaith

en: Could not find a usable proxy configuration script
cy: Methu canfod ysgrifen ffurfweddu'r dirpwry a gall ei defnyddio

en: Could not download the proxy configuration script:
    %1
cy: Methu lawrlwytho'r ysgrifen ffurfweddu'r dirprwy:
    %1

en: Could not download the proxy configuration script
cy: Methu lawrlwytho'r ysgrifen ffurfweddu'r dirprwy

en: The proxy configuration script is invalid:
    %1
cy: Mae'r ysgrifen ffurfweddu'r dirprwy yn annilys:
    %1

en: The proxy configuration script returned an error:
    %1
cy: Mae gwall wedi'i ddychwelyd gan yr ysgrifen ffurfweddu'r dirprwy:
    %1

en: Could not find 'FindProxyForURL' or 'FindProxyForURLEx'
cy: Ni allai canfod 'FindProxyForURL' neu 'FindProxyForURLEx'

en: Got an invalid reply when calling %1 -> %2
cy: Derbynodd ymateb annilys pan yn galw %1 -> %2

en: Do you want to retry?
cy: Ydych eisiau ail-geisio?

en: Retry Authentication
cy: Ailgeisio Diffuantrywddeiddiad

[ctx: @action:button filter-continue]
en: Retry
cy: Ail-geisio

en: Authentication Dialog
cy: Ymgom Awdurdodi

en: Access denied
cy: Gwaharddwyd Cyrchiad

en: You do not have permission to access the %1 protocol.
cy: Nid oes ganddoch caniatad i gyrchu'r protocol %1.

[ctx: @title:column Name label from web search keyword column]
en: Name
cy: Enw

[ctx: @title:column]
en: Keywords
cy: Allweddeiriau

[ctx: @title:column]
en: Preferred
cy: Ffafriwyd

[ctx: @info:tooltip]
en: Check this box to select the highlighted web search keyword as preferred.<nl/>Preferred web search keywords are used in places where only a few select keywords can be shown at one time.
cy: Gwiriwch y blwch yma i ddewis yr allweddair chwilio gwe aroleuwyd fel ffafriwyd.<nl/>Mae'r allweddeiriau chwilio gwe ffafriwyd yn cael eu defnyddio yn lleoedd lle all dim ond ychydig o allweddeiriau yn cael eu arddangos ar yr un pryd.

[ctx: @item:inlistbox No default web search keyword]
en: None
cy: Diddim

en: Search F&ilters
cy: H&idlau Chwilio

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>In this module you can configure the web search keywords feature. Web search keywords allow you to quickly search or lookup words on the Internet. For example, to search for information about the KDE project using the Google engine, you simply type <emphasis>gg:KDE</emphasis> or <emphasis>google:KDE</emphasis>.</para><para>If you select a default search engine, then you can search for normal words or phrases by simply typing them into the input widget of applications that have built-in support for such a feature, e.g Konqueror.</para>
cy: <para>Yn y modiwl yma fe allwch ffurfweddu y gweddnod allweddeiriau chwilio gwe. Mae allweddeiriau chwilio gwe yn eich galluogi i chwilio yn gyflym neu amedrych geiriau ar y rhyngrwyd. Er enghraifft, i chwilio am wybodaeth ynglyn â'r eddyl KDE yn defnyddio yr agerbeiriant Google, dim ond teipiwch chi <emphasis>gg:KDE</emphasis> neu <emphasis>google:KDE</emphasis>.</para><para>Os ydych chi'n dethol aberbeiriant chwilio amwall, wedyn fe allwch chwilio am eiriau cyffredinol neu ymadroddion trwy dim ond eu theipio i mewn y teclyn mewnbynniad o gymhwysiadau sydd gyda nhw cynnal mewnadeiladwyd am gyfryw weddnod, e.e. Konqueror</para>

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, cbEnableShortcuts)
en: <html><head/><body><p>Enable or disable web search keywords. </p><p>Web search keywords allow you to quickly access or search for information located online or on your hard drive. </p><p>KDE comes with many predefined keywords. One such keyword can be used to perform a the Google (TM) search; to use it, you simply type the keyword 'gg' followed by the keyword delimiter and the search term, e.g. <span style=" font-weight:600;">gg:KDE</span>.</p></body></html>
cy: <html><head/><body><p>Galluogi neu analluogi allweddeiriau chwilio gwe.</p><p>Mae allweddeiriau chwilio gwe yn eich galluogi i fynedu yn gyflym neu chwilio am wybodaeth lleolwyd arlein neu ar eich gyrrwr caled.</p><p>Mae KDE yn dod gyda llawer o allweddeiriau rhagddiffiniedig. Fe all un o'r cyfryw allweddair ei ddefnyddio i berffurfio chwiiliad Google (TM); i'w ddefnyddio, dim ond teipiwch yr allweddair 'gg' dilynwyd gyda'r amgyfyngwr allweddair a'r term chwilio, e.e. <span style=" font-weight:600;">gg:KDE</span>.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbEnableShortcuts)
en: &Enable Web search keywords
cy: &Galluogi allweddeiriau chwilio Gwe

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbUseSelectedShortcutsOnly)
en: &Use preferred keywords only
cy: &Defnyddiwch dim ond allweddeiriau ffafriedig

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, searchLineEdit)
en: Search for web search keywords
cy: Chwilio am allweddeiriau chwilio gwe

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, pbNew)
en: Add a new Web search keyword
cy: Ychwanegwch allweddair chwilio Gwe newydd

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, pbChange)
en: Modify the highlighted Web search keyword
cy: Amnewidwch yr allweddair chwilio Gwe aroleuwyd

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, pbDelete)
en: Delete the highlighted Web search keyword
cy: Dileuwch yr allweddair chwilio Gwe aroleuwyd

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, pbDelete)
en: De&lete
cy: Di&leu

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lbDefaultEngine)
en: <qt>
    Select the search engine to use for input boxes that provide automatic lookup services when you type in normal words and phrases instead of a URL. To disable this feature select <b>None</b> from the list.
    </qt>
cy: <qt>
    Dewiswch yr agerbeiriant chwilio i ddefnyddio ar gyfer blychau mewnbynnu sydd yn darparu gwasanaethau amedrych ymysgogol  pan ydych yn teipio i mewn geiriau ac ymadroddion cyffredinol yn hytrach nag URL. I analluogi y gweddnod yma dewiswch <b>Diddim</b> oddiwrth y rhestr.
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbDefaultEngine)
en: Default Web &search keyword:
cy: Allweddair chwilio Gwe rhago&sodedig:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, cmbDefaultEngine)
en: <html><head/><body><p>Select a default web search keyword. </p><p>This allows applications to automatically convert the typed word or phrase to web search keyword queries when they cannot be filtered into a proper URL. </p><p>To disable this functionality select <span style=" font-weight:600;">None</span> from the list. </p></body></html>
cy: <html><head/><body><p>Dewiswch allweddair chwilio gwe rhagosodwyd.</p><p>Mae'r hyn yn caniatáu cymhwysiadau i drosffurfio yn ymysgogol y gair neu ymadrodd teipiwyd i holiadau allweddair chwilio gwe pan nad allant eu chael eu hidlo i mewn URL priodol.</p><p>I analluogi y swyddogaeth hon dewiswch <span style=" font-weight:600;">Diddim</span> oddiwrth y rhestr. </p></body></html>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lbDelimiter)
en: Choose the delimiter that separates the keyword from the phrase or word to be searched.
cy: Dewiswch yr amffiniwr sydd yn gwahanu yr allweddair oddiwrth yr ymadrodd neu air chwiliedig.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbDelimiter)
en: &Keyword delimiter:
cy: &Amffiniwr allweddair:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox, cmbDelimiter)
en: Choose a delimiter to mark the Web search keyword.
cy: Dewiswch amffiniwr i nodi yr allweddair chwilio Gwe.

[ctx: Colon as keyword delimiter]
note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbDelimiter)
en: Colon
cy: Gwahannod

[ctx: Space as keyword delimiter]
note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, cmbDelimiter)
en: Space
cy: Gwagle

en: No preferred search providers were found.
cy: Nid oedd darparwyr chwilio ffafriedig yn eu darganfuwyd.

en: No search providers were found.
cy: Nid oedd darparwyr chwilio yn eu darganfuwyd.

[ctx: @item:inlistbox The default character set]
en: Default
cy: Rhagosodedig

en: Modify Web Shortcut
cy: Amnewid Byrlwybr Gwe

en: New Web Shortcut
cy: Byrlwybr Gwe Newydd

en: The shortcut "%1" is already assigned to "%2". Please choose a different one.
cy: Mae'r byrlwybr "%1" wedi'i benodwyd i "%2". Atolwg dewiswch un gwahanol.

en: The following shortcuts are already assigned. Please choose different ones.
    %1
cy: Mae'r byrlwybrau canlynol wedi'u phenodwyd. Atolwg dewiswch y rhai gwahanol.
    %1

en: The Shortcut URL does not contain a \{...} placeholder for the user query.
    This means that the same page is always going to be visited, regardless of the text typed in with the shortcut.
cy: Ni gynhwys yr URL byrlwybr unrhyw a\{...} safleddaliwr ar gyfer y holiad defnyddiwr.
    Mae'r hyn yn ystyru fydd y dudalen yn wastad cael ei hymwelwyd, beth bynnag y testun teipiwyd i mewn gyda'r byrlwybr.

en: Keep It
cy: Cadwch Fe

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lbName)
en: Enter the human-readable name of the search provider here.
cy: Mewnbynnwch yr enw dynolrywddarllenadwy o'r cynnigwr chwilio fan yma.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbName)
en: Shortcut &name:
cy: Byrlwybr e&nw:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lbQuery) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, leQuery) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, leQuery)
en: <qt>
    Enter the URI that is used to perform a search on the search engine here.<br/>The whole text to be searched for can be specified as \{@} or \{0}.<br/>
    Recommended is \{@}, since it removes all query variables (name=value) from the resulting string, whereas \{0} will be substituted with the unmodified query string.<br/>You can use \{1} ... \{n} to specify certain words from the query and \{name} to specify a value given by 'name=value' in the user query.<br/>In addition it is possible to specify multiple references (names, numbers and strings) at once (\{name1,name2,...,"string"}).<br/>The first matching value (from the left) will be used as the substitution value for the resulting URI.<br/>A quoted string can be used as the default value if nothing matches from the left of the reference list.
    </qt>
cy: <qt>
    Mewnbynnwch yr URI sydd yn ei ddefnyddio i berffurfio chwiliad ar yr agerbeiriant chwilio fan yma. <br/>Fe all yr holl destun chwiledig ei benodwyd fel \{@} neu \{0}.<br/>
    Fe argymellwyd \{@}, am ei fod yn godynnu pob amrywolion holiad {name=value} oddiwrth y linell ganlynol, lle y fydd \{0} yn ei cyfnewid gyda'r linell holiad anamnewidwyd.<br/>Fe allwch defnyddio \{1} ... \{n} i benodi geiriau penodiedig oddiwth yr holiad a \{name} i benodi gwerth rhowyd gyda 'name=value' yn yr holiad defnyddiwr.<br/>Yn ychwanegol mae'n alluadwy i benodi cyfeirebau lluosog (enwau, rhifau a llinellau) ar yr un pryd (\{name1, name2,...,"string"}).<br/>Fe fydd y cyntaf werth cydgyffelybiedig (oddiwrth y chwith) yn cael ei ddefnyddio fel y gwerth cyfnewidiedig ar gyfer y URI canlynol.<br/>Fe all llinell dyfynnodwyd ei defnyddio fel werth amwall os nid oes unrhyw gydgyffelybiadau oddiwrth y chwith o'r rhestr cyfeirdeb.
    </qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbQuery)
en: Shortcut &URL:
cy: Byrlwybr &URL:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, cbCharset)
en: Select the character set that will be used to encode your search query.
cy: Dewiswch y swpyn arwyddnod fydd yn ei ddefnyddio i amgodio eich holiad chwilio.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, leShortcut) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, leShortcut) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lbShortcut)
en: <qt>
    The shortcuts entered here can be used as a pseudo-URI scheme in KDE. For example, the shortcut <b>av</b> can be used as in <b>av</b>:<b>my search</b>
    </qt>
cy: <qt>
    Fe all y byrlwybrau mewnbynnwyd fan yma yn cael eu ddefnyddio fel gynlluniau gau-URI yn KDE. Er enghraifft, fe all y byrlwybr <b>av</b> yn cael ei ddefnyddio fel yn <b>av</b>:<b>fy chwiliad</b>
    </qt>

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, leName) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, leName)
en: <html><head/><body><p>Enter the human-readable name of the web shortcut here.</p></body></html>
cy: <html><head/><body><p>Mewnbynnwch yr enw dynolrywddarllenadwy o'r byrlwybr gwefan fan yma.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbShortcut)
en: &Shortcuts:
cy: &Byrlwybrau:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, lbCharset)
en: Select the character set that will be used to encode your search query
cy: Dewiswch y swpyn arwyddnod fydd yn ei ddefnyddio i amgôdio eich holiad chwilio

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, pbPaste)
en: Insert query placeholder
cy: Mewnbynnwch safleddaliwr holiad

en: <qt><b>%1</b> does not have a home folder.</qt>
cy: <qt>Nid oes gyda <b>%1</b> unrhyw plygell hafan.</qt>

en: <qt>There is no user called <b>%1</b>.</qt>
cy: <qt>Nid oes unrhyw defnyddwir yn elwyd <b>%1</b>.</qt>

en: Blocked request.
cy: Erfyn gwaharddwyd.

en: Unknown HTTP verb.
cy: Berf anhysbys HTTP.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, commonNameTag)
en: Common name:
cy: Enw Cyffredin:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, organizationTag)
en: Organization:
cy: Sefydliad:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, organization)
en: Acme Sundry Products Company
cy: Cwmni Cynhyrchiadau Amlryw Acme

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, organizationalUnitTag)
en: Organizational unit:
cy: Uned trefniadaeth:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, organizationalUnit)
en: Fraud Department
cy: Adran Twyllofaint

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, countryTag)
en: Country:
cy: Gwlad:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, stateTag)
en: State:
cy: Talaith:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, state)
en: Quebec
cy: Cwebec

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, cityTag)
en: City:
cy: Dinas:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, city)
en: Lakeridge Meadows
cy: Dolydd Lakeridge

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Copy and paste a checksum in the field below.<br/>A checksum is usually provided by the website you downloaded this file from.
cy: Ailysgrifiwch a gludwch gwiriogyfanswm yn y maes yn isod.<br/>Mae gwiriogyfanswm yn arferol yn cael ei gynnig oddiwrth y wefan lle lawrlwythasoch y ffeil hwn oddiwrtho.

note: i18n: MD5, SHA1, SHA256 and SHA512 are hashing algorithms i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, lineEdit)
en: Expected checksum (MD5, SHA1, SHA256 or SHA512)...
cy: Gwiriogyfanswm disgwyliedig (MD5, SHA1, SHA256 neu SHA512)...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, pasteButton)
en: Click to paste the checksum from the clipboard to the input field.
cy: Cliciwch i ludo y gwiriogyfanswm oddiwrth y gludofwrdd i'r maes mewnbynniad.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, md5Button) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, sha1Button) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, sha256Button) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, sha512Button) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton,
en: Calculate
cy: Cyfrifo

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, md5CopyButton) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, sha1CopyButton) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, sha256CopyButton) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, sha512CopyButton)
en: Click to copy the checksum to the clipboard.
cy: Cliciwch i ailysgrifio y gwiriogyfanswm i'r gludoffwrdd.

en: C&ancel
cy: Diddym&u

en: &Move Here
cy: Sy&mud Fan Yma

en: &Copy Here
cy: &Copïo Fan Yma

en: &Link Here
cy: Cysy&lltu Fan Yma

en: What do you wish to do with this file?
cy: Peth ydych chi'n eisiau i wneud gyda'r ffeil hwn?

en: Do not ask again
cy: Peidio â gofyn eto

en: &Execute
cy: Gw&eithredu

en: Undo Changes
cy: Dadwneud Newidiau

en: Undoing this operation requires root privileges. Do you want to continue?
cy: Mae'r dadwneud y gweithrediad hwn yn angen breintiau y gwreiddyn. Ai ydych chi'n eisiau i barhau?

en: Creating directory
cy: Yn ei greu plygell

en: Moving
cy: Yn ei symud

en: Deleting
cy: Yn ei ddileu

en: Und&o
cy: Dadwne&ud

en: Und&o: Copy
cy: Dadwne&ud: Ailysgrifio

en: Und&o: Link
cy: Dadwne&ud: Cysylltu

en: Und&o: Move
cy: Dadwne&ud: Symud

en: Und&o: Rename
cy: Dadwne&ud: Ail-enwi

en: Und&o: Trash
cy: Dadwe&ud: Sbwriel

en: Und&o: Create Folder
cy: Dadwne&ud: Creu Plygell

en: Und&o: Create Folder(s)
cy: Dadwne&ud: Creu Plygell(au)

en: Und&o: Create File
cy: Dadwne&ud: Creu Ffeil

en: Und&o: Batch Rename
cy: Dadwne&ud: Ailenwi Swp

en: The file %1 was copied from %2, but since then it has apparently been modified at %3.
    Undoing the copy will delete the file, and all modifications will be lost.
    Are you sure you want to delete %4?
cy: Yr oedd yr ffeil %1 ei ailysgrifiwyd oddiwrth %2, ond ers hynny yr oedd wedi'i amnewidwyd yn ddangosiadol am %3.
    Fe fydd dadwneud yr ailysgrifio yn dileu y ffeil, a'r amnewidiau i gyd yn eu chollwyd.
    Ai ydych chi'n sicr yr ydych chi'n eisiau dileu %4?

en: Undo File Copy Confirmation
cy: Cadarnhad Ailysgrifio Ffeil Dadwneud

[ctx: @info]
en: Do you really want to permanently delete this item?<nl/><filename>%1</filename><nl/><nl/><emphasis strong='true'>This action cannot be undone.</emphasis>
cy: Ai ydych chi'n eisiau yn wirioneddol i ddileu yr eitem yma?<nl/><filename>%1</filename><nl/><nl/><emphasis strong="true">Ni ellir y gweithrediad yma yn cael ei ddadwneud.</emphasis>

en: Delete Permanently
cy: Dileu yn barhaol

[ctx: @info]
en: Do you really want to permanently delete this item?<nl/><nl/><emphasis strong='true'>This action cannot be undone.</emphasis> | Do you really want to permanently delete these %1 items?<nl/><nl/><emphasis strong='true'>This action cannot be undone.</emphasis>
cy[0]: Ai ydych chi'n eisiau yn wirioneddol i ddileu yr eitem yma?<nl/><nl/><emphasis strong="true">Ni ellir y gweithrediad yma yn cael ei ddadwneud.</emphasis>
cy[1]: Ai ydych chi'n eisiau yn wirioneddol i ddileu yr %1 eitem yma?<nl/><nl/><emphasis strong="true">Ni ellir y gweithrediad yma yn ei ddadwneud.</emphasis>

[ctx: @info]
en: Do you want to permanently delete all items from the Trash?<nl/><nl/><emphasis strong='true'>This action cannot be undone.</emphasis>
cy: Ai ydych chi'n eisiau i ddileu pob eitemau yn barhaol oddiwrth y Sbwriel?<nl/><nl/><emphasis strong='true'>Ni ellir y gweithrediad hwn ei ddadwneud.</emphasis>

[ctx: @action:button]
en: Empty Trash
cy: Gwacáu Sbwriel

[ctx: @info]
en: Do you really want to move this item to the Trash?<nl/><filename>%1</filename>
cy: Ydych wir eisiau dileu yr eitem yma?<nl/><filename>%1</filename>

en: Do you really want to move this item to the Trash? | Do you really want to move these %1 items to the Trash?
cy[0]: Ydych wir eisiau dileu yr eitem yma?
cy[1]: Ydych wir eisiau dileu y %1 eitem yma?

en: The peer SSL certificate chain appears to be corrupt.
cy: Ymddengys bod tystysgrif SSL y cymar yn llygredig.

[ctx: @action:button]
en: Add...
cy: Ychwanegu...

[ctx: @action:button]
en: Edit...
cy: Golygu...

[ctx: @action:button]
en: Delete
cy: Dileu

[ctx: Unix permissions]
en: Owner
cy: Perchennog

[ctx: UNIX permissions]
en: Owning Group
cy: Grŵp Perchennogiedig

[ctx: UNIX permissions]
en: Others
cy: Eraill

[ctx: UNIX permissions]
en: Mask
cy: Mwgan

[ctx: UNIX permissions]
en: Named User
cy: Defnyddiwr Enwedig

en: Owner (Default)
cy: Perchennog (Rhagosodedig)

en: Edit ACL Entry
cy: Golygu Cofnod ACL

en: Entry Type
cy: Math Mynediad

en: Default for new files in this folder
cy: Rhagosodiad am ffeiliau newydd yn y blygell hon

en: Owner
cy: Perchennog

en: Owning Group
cy: Grŵp Perchennogiedig

en: Others
cy: Eraill

en: Mask
cy: Mwgan

en: Named user
cy: Defnyddiwr Enwedig

en: Named group
cy: Grŵp Enwedig

en: User:
cy: Defnyddiwr:

en: Group:
cy: Grŵp:

en: Type
cy: Math

en: Name
cy: Enw

en: Effective
cy: Effeithlon

en: Updating System Configuration
cy: Diweddaru Ffurfweddiad Cysawd

en: Updating system configuration.
cy: Diweddaru ffurfweddiad y cysawd.

en: The desktop entry of type
    %1
    is unknown.
cy: Mae'r cofnod penbwrdd o fath
     %1
     yn anhysbys.

en: The desktop entry file
    %1
    is of type FSDevice but has no Dev=... entry.
cy: Mae'r ffeil cofnod penbwrdd 
     %1
     o fath FSDevice ond nid oes cofnod Dev= ... ganddo.

en: Mount
cy: Gosod

en: Unmount
cy: Datosod

[ctx: @title:column]
en: Name
cy: Enw

[ctx: @title:column]
en: Size
cy: Maint

[ctx: @title:column]
en: Date
cy: Dyddiad

[ctx: @title:column]
en: Permissions
cy: Caniatadau

[ctx: @title:column]
en: Owner
cy: Perchennog

[ctx: @title:column]
en: Group
cy: Grŵp

[ctx: @title:column]
en: Type
cy: Math

en: Open &with %1
cy: Agor &efo %1

[ctx: @title:menu]
en: &Actions
cy: Gweithredi&adau

[ctx: @title:menu]
en: &Open Folder With...
cy: Ag&or Plygell Efo...

[ctx: @title:menu]
en: &Open With...
cy: Ag&or Efo...

en: &Open folder with %1
cy: Ag&or plygell efo %1

en: &Open with %1
cy: Ag&or efo %1

[ctx: @title:menu]
en: &Open Folder With
cy: Ag&or Plygell Efo

[ctx: @title:menu]
en: &Open With
cy: Ag&or Efo

[ctx: @action:inmenu Open With]
en: &Other Application...
cy: &Cymhwysiad Arall...

[ctx: Items in a folder]
en: 1 item | %1 items
cy[0]: %1 eitem
cy[1]: %1 o eitemau

[ctx: @info mimetype]
en: Unknown
cy: Anhysbys

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, stopCalculateSizeBtn)
en: Stop
cy: Atal

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, sizeDetailsBtn)
en: Explore in Filelight
cy: Archwilio yn Firelight

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mountSrcLabel_Left)
en: Mounted From:
cy: Wedi'i arosod ar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, freespaceLabel)
en: Free Space:
cy: Gofod Rhydd:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, typeLabel)
en: Type:
cy: Math:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, locationLabel_Left)
en: Location:
cy: Lleoliad:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, configureMimeBtn)
en: Change...
cy: Newid...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, contentLabel)
en: Content:
cy: Cynnwys:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, symlinkTargetLabel)
en: Points to:
cy: Cyfeirio at:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, modifiedTimeLabel_Left)
en: Modified:
cy: Newidwyd:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, createdTimeLabel_Left)
en: Created:
cy: Creuwyd:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, fsLabel_Left)
en: File System:
cy: Cysodau ffeil:

note: i18n: ectx: property (text), widget (KCapacityBar, capacityBar)
en: Unknown size
cy: Gwesteiwr anhysbys

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mountPointLabel_Left)
en: Mounted On:
cy: Wedi'i arosod ar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, accessTimeLabel_Left)
en: Accessed:
cy: Agorwyd:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, defaultHandlerLabel_Left)
en: Open With:
cy: Agor Efo:

en: Known Applications
cy: Cymhwysiannau Hysbys

en: Open With
cy: Agor Efo

en: <qt>Select the program that should be used to open <b>%1</b>. If the program is not listed, enter the name or click the browse button.</qt>
cy: <qt>Dewis y rhaglen a ddylai gael ei defnyddio i agor <b>%1</b>. Os nad yw'r rhaglen wedi ei rhestru, mewnbynnwch yr enw neu clicio ar y botwm pori.</qt>

en: Choose the name of the program with which to open the selected files.
cy: Dewis enw'r rhaglen i agor y ffeiliau penodol.

en: <qt>Select the program you want to use to open the file<br/>%1</qt>
cy: <qt>Dewiswch y rhaglen yr ydych ei eisiau i agor y ffeil.<br/>%1</qt>

en: <qt>Select the program you want to use to open the file.</qt> | <qt>Select the program you want to use to open the %1 files.</qt>
cy[0]: <qt>Dewiswch y rhaglen yr ydych ei eisiau i agor y ffeil.</qt>
cy[1]: <qt>Dewiswch y rhaglen yr ydych ei eisiau i agor y %1 ffeili.</qt>

en: Choose Application
cy: Dewis Cymhwysiad

en: Choose Application for %1
cy: Dewis Cymhwysiad i %1

en: <qt>Select the program for the file type: <b>%1</b>. If the program is not listed, enter the name or click the browse button.</qt>
cy: <qt>Dewis y rhaglen i'r math o ffeil: <b>%1</b>. Os nad yw'r rhaglen wedi ei rhestru, mewnbynnwch yr enw neu clicio ar y botwm pori</qt>

en: <qt>Select a program. If the program is not listed, enter the name or click the browse button.</qt>
cy: <qt>Dewisi rhaglen. Os nad yw'r rhaglen wedi ei rhestru, mewnbynnwch yr enw neu clicio ar y botwm pori</qt>

en: Type to filter the applications below, or specify the name of a command.
    Press down arrow to navigate the results.
cy: Teipiwch i hidlo y cymhwysiadau yn isod, neu penodwch yr enw o orchymyn.
    Pwyswch lawrsaeth i forlwywio y canlyniadau.

en: Following the command, you can have several place holders which will be replaced with the actual values when the actual program is run:
    %f - a single file name
    %F - a list of files; use for applications that can open several local files at once
    %u - a single URL
    %U - a list of URLs
    %d - the directory of the file to open
    %D - a list of directories
    %i - the icon
    %m - the mini-icon
    %c - the comment
cy: Wedi'r gorchymyn, gallwch gael mwy nag un cadwryddion lle a fydd yn cael ei ailosod gan y gwerthoedd gwirioneddol pan rhedir y rhaglen wirioneddol:
    %f - enw ffeil sengl
    %F - rhestr ffeiliau; i'w ddefnyddio i gymhwysiadau sy'n gallu agor mwy nag un ffeil lleol ar yr un pryd
    %u - URL sengl
    %U - rhestr o URLau
    %d - cyfeiriadur y ffeil i agor
    %D - rhestr o gyfeiriaduron
    %i - yr eicon
    %m - yr eicon bach
    %c - y sylwad

en: &Remember application association for all files of type
    "%1" (%2)
cy: &Cofio cyfathrachiad cymhwysiad ar gyfer pob math o ffeiliau
    "%1" (%2)

en: Terminal options
cy: Dewisiadau Terfynell

en: Run in &terminal
cy: Rhedeg mewn &terfynell

en: &Do not close when command exits
cy: &Peidiwch â chau pan terfynir y gorchymyn

en: Get more Apps from Discover
cy: Cewch fwy o Âpiau oddiwrth Discover

en: Could not extract executable name from '%1', please type a valid program name.
cy: Ni ellid alldynnu enw gweithrediadwyolyn oddiwrth '%1', atolwg teipiwch enw rhaglen dilys.

[ctx: @info]
en: <filename>%1</filename> does not appear to be an executable program.
cy: Ni ddangosir <filename>%1</filename> yn raglen gweithrediadwyolyn.

[ctx: @info]
en: <filename>%1</filename> was not found; please enter a valid path to an executable program.
cy: Ni ganfwyd <filename>%1</filename>; atolwg mewnbynnwch llwybr dilys i raglen gweithrediadwyolyn.

[ctx: @title:group Title of a group that lets the user choose options about the terminal when launching a program]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, buttonGroup2)
en: Terminal
cy: Terfynell

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, terminalCheck)
en: Check this option if the application you want to run is a text mode application or if you want the information that is provided by the terminal emulator window.
cy: Gwiriwch y dewisiad hwn os ydy'r cymhwysiad yr ydych yn eisiau ei redeg yn gymhwysiad modd-destun neu ydych yn eisiau y gwyboaeth sydd yn ei ddarparwyd gyda'r ffenestr dynwared terfynell.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, terminalCheck)
en: Run in terminal
cy: Rhedeg mewn terfynell

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, terminalEditLabel)
en: Terminal options:
cy: Dewisiadau terfynell:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, terminalCloseCheck)
en: Check this option if the text mode application offers relevant information on exit. Keeping the terminal emulator open allows you to retrieve this information.
cy: Gwiriwch y dewisiad yma os ydy'r cymhwysiad modd testun yn cynnig gwybodaeth perthynasol pan derfynu. Fe alluoger i chi i gyrchu y gwybodaeth hon trwy gadw y dynwaredwr terfynell yn agor.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, terminalCloseCheck)
en: Do not close when command exits
cy: Peidiwch â chau pan terfynir y gorchymyn

[ctx: @title:group Title of a group that lets the user choose which user to use when launching a program]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, buttonGroup2_2)
en: User
cy: Defnyddiwr

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, suidCheck)
en: Check this option if you want to run this application with a different user id. Every process has a different user id associated with it. This id code determines file access and other permissions. The password of the user is required to use this option.
cy: Gwiriwch y dewis yma os ydych chi'n eisiau i redeg y cymhwysiad hwn gyda hunaniaeth defnyddiwr gwahanol. Mae'r pob llwybreiddiad gyda fe hunaniaeth defnyddiwr gwahanol wedi'i gyfathrachu. Mae'r cyfrinair o'r defnyddiwr yn reidiol i ddefnyddio y dewis hwn.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, suidCheck)
en: Run as a different user
cy: Rhedeg fel defnyddiwr gwahanol

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, suidEditLabel)
en: Enter the user name you want to run the application as.
cy: Mewnosodwch enw'r defnyddiwr yr ydych eisiau rhedeg y cymhwysiad fel.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, suidEditLabel)
en: Username:
cy: Enw defnyddiwr:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit, suidEdit)
en: Enter the user name you want to run the application as here.
cy: Mewnosodwch yma enw'r defnyddiwr yr ydych eisiau rhedeg y cymhwysiad fel.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, discreteGpuGroupBox)
en: Discrete GPU
cy: GPU dirgeliedig

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, discreteGpuCheck)
en: Run using dedicated graphics card
cy: Rhedeg yn defnyddio carden graffeg ymrowyd

[ctx: @title:group Title of a group that lets the user choose options regarding program startup]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, buttonGroup4)
en: Startup
cy: Ymgychwyn

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, startupInfoCheck)
en: Check this option if you want to make clear that your application has started. This visual feedback may appear as a busy cursor or in the taskbar.
cy: Cadarnhewch y dewisiad yma os hoffech egluro bod eich cymhwysiad wedi ymcychwyn.  Gall yr adborth gweledol ymddangos fel cyrchydd prysur neu yn y bar tasgiau.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, startupInfoCheck)
en: Enable launch feedback
cy: Galluogi adbor&th ymgychwyn

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, nameLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, nameEdit)
en: Type the name you want to give to this application here. This application will appear under this name in the applications menu and in the panel.
cy: Teipiwch yma yr enw yr ydych eisiau roi i'r cymhwysiad yma.  Bydd y cymhwysiad yma yn ymddangos dan yr enw yma yn y ddewislen gymhwysiadau ac yn y panel.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel2) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, genNameEdit)
en: Type the description of this application, based on its use, here. Examples: a dial up application (KPPP) would be "Dial up tool".
cy: Teipiwch yma ddisgrifiad o'r cymhwysiad yma, wedi'i seilio ar ei ddefnydd.  Enghreifftiau: buasai cymhwysiad deialu (KPPP) yn "OfferynErfyn deilau".

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: &Description:
cy: &Disgrifiad:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel3) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, commentEdit)
en: Type any comment you think is useful here.
cy: Teipiwch yma unrhyw sylwad o ddefnydd.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: Comm&ent:
cy: Syl&wad:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel4) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, programEdit)
en: Type the command to start this application here.
    
    Following the command, you can have several placeholders which will be replaced with the actual values when the actual program is run:
    
    %f - a single filename
    %F - a list of files (for apps that can open several files at once)
    %u - a single URL
    %U - a list of URLs
    %i - the icon of the .desktop file
    %c - the name of the .desktop file
    %k - the location of the .desktop file
cy: Teipiwch y gorchymyn i gychwyn y cyhwysiad yma.
    
    Wedi'r gorchymyn, gallwch gael mwy nag un cadwrydd lle a fydd yn cael ei ailosod gan y gwerthoedd gwirioneddol pan rhedir y rhaglen wirioneddol:
    %f - enw ffeil sengl
    %F - rhestr ffeiliau; i'w ddefnyddio i gymhwysiadau sy'n gallu agor mwy nag un ffeil lleol ar yr un pryd
    %u - URL sengl
    %U - rhestr o URLau
    %i - yr eicon o'r ffeil .desktop
    %c - yr enw o'r ffeil .desktop
    %k - y lleoliad o'r ffeil .desktop

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, browseButton)
en: Click here to browse your file system in order to find the desired executable.
cy: Cliciwch yma i bori'ch cysawd ffeil er mwyn canfod y gweithredadwyn penodol.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, browseButton)
en: &Browse...
cy: &Pori...

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel5) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KUrlRequester, pathEdit)
en: Sets the working directory for your application.
cy: Gosod y cyfeiriadur gweithredol ar gyfer eich cymhwysiad.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel5)
en: &Work path:
cy: Llwybr g&waith:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel7) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QTreeWidget, filetypeList)
en: <qt><p>This list should show the types of file that your application can handle. This list is organized by <u>mimetypes</u>.</p>
    <p>MIME, Multipurpose Internet (e)Mail Extension, is a standard protocol for identifying the type of data based on filename extensions and correspondent <u>mimetypes</u>. Example: the "bmp" part that comes after the dot in flower.bmp indicates that it is a specific kind of image, <u>image/x-bmp</u>. To know which application should open each type of file, the system should be informed about the abilities of each application to handle these extensions and mimetypes.</p>
    <p>If you want to associate this application with one or more mimetypes that are not in this list, click on the button <b>Add</b> below. If there are one or more filetypes that this application cannot handle, you may want to remove them from the list clicking on the button <b>Remove</b> below.</p></qt>
cy: <qt><p>Mae'r rhestr yma yn dangos y mathau o ffeiliau y gellir eich cymhwysiad yn ei driniaethu. Mae'r rhestr hwn yn ei cyfundrefnwyd gyda <u>mimefathau</u>.</p>
    <p>Mae'r MIME, Estynniad Ebost Rhyngrwyd Lluosogamcan (Multipurpose Internet (e)Mail Extension), yn brotocol safonol i hunianaethu y fath o ddata seiliedig ar estynniadau enw ffeil a <u>mimefathau</u> cyfartaleddiedig. Enghraifft: y rhanbarth "bmp" sydd yn dod ar ol y pwynt yn blodeuyn.bmp a arwyddoca y mae'r hyn yn fath o ddelw, <u>image/x-bmp</u>. I wybod y ddylai pa un cymhwysiad agor pob un fath o ffeil, fe ddylai y cyfundrefn bod yn hysbyswyd ynglyn â'r galluogaethau o bob un cymhwysiad i driniaethu yr estynniadau a'r mimefathau yma.</p>
    <p>Os ydych chi'n eisiau i gyfathrachu y cymhwysiad yma gyda un neu fwy o fimefathau nad ydy ar y rhestr hwn, cliciwch ar botwm <b>Ychwanegu</b> islaw. Os ydy un neu fwy o fimefathau na allai y cymhwysiad hwn ei driniaethu, fe allech chi'n eisiau i'w dileu nhw oddiwrth y rhestr trwy glicio ar y botwm <b>Dileu</b> islaw.</p></qt>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel7)
en: &Supported file types:
cy: Mat&hau ffeil a gynhelir:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, filetypeList)
en: Mimetype
cy: Math MIME

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, filetypeList)
en: Description
cy: Disgrifiad

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, addFiletypeButton)
en: Click on this button if you want to add a type of file (mimetype) that your application can handle.
cy: Cliciwch ar y botwm yma os ydych eisiau ychwanegu math o ffeil (math mime) y gall eich cymhwysiad ei drin.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, addFiletypeButton)
en: Add...
cy: Ychwanegu...

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, delFiletypeButton)
en: If you want to remove a type of file (mimetype) that your application cannot handle, select the mimetype in the list above and click on this button.
cy: Os ydych eisiau gwaredu math ffeil (math mime) na all eich cymhwysiad ei drin, dewiswch y math mime yn y rhestr uchod a cliciwch ar y botwm yma.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, delFiletypeButton)
en: Remove
cy: Godynnu

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, advancedButton)
en: Click here to modify the way this application will run, launch feedback, D-Bus options or to run it as a different user.
cy: Cliciwch yma i addasu'r ffordd y rheda'r cymhwysiad yma, ymgychwyn adborth, desisiadau D-Bus, neu ei redeg fel defnyddiwr arall.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, advancedButton)
en: Ad&vanced Options
cy: De&wisiadau Uwch

[ctx: @info]
en: Could not save properties due to insufficient write access to:<nl/><filename>%1</filename>.
cy: Methu cadw priodweddau. Does ganddych ganiatadau digonol i ysgrifennu i: <nl/><filename>%1</filename>.

en: Properties for %1
cy: Priodweddau i %1

en: Properties for 1 item | Properties for %1 Selected Items
cy[0]: Priodweddau ar gyfer %1 eitem
cy[1]: Priodweddau ar gyfer %1 eitem detholwyd

[ctx: @title:tab]
en: Share
cy: Cyfrannu

[ctx: @title:tab File properties]
en: &General
cy: &Cyffredin

[ctx: @action:button]
en: Explore in %1
cy: Archwilio yn %1

en: Refresh
cy: Adnewyddu

[ctx: Available space out of total partition size (percent used)]
en: %1 free of %2 (%3% used)
cy: %1rhydd o %2 (defnyddir %3%)

[ctx: @info:status]
en: Unknown size
cy: Maint anhysbys

en: Calculating... %1 (%2)
    %3, %4
cy: Cyfrifo ... %1 (%2)
    %3, %4

en: 1 file | %1 files
cy[0]: %1 ffeil
cy[1]: %1 o ffeiliau

en: 1 sub-folder | %1 sub-folders
cy[0]: %1 isblygell
cy[1]: %1 o isblygyllau

en: Calculating...
cy: Cyfrifo ...

en: At least %1
cy: Am leiaf : %1

en: The new file name is empty.
cy: Mae enw'r ffeil newydd yn wag.

en: No associated application
cy: Dim cymhwysiad cyfathrachol

en: No Access
cy: Dim Mynediad

en: Can Only View
cy: Gallu Dim Ond Edrych

en: Can View & Modify
cy: Gallu Edrych & Amnewid

en: Can Only View Content
cy: Gallu Edrych ar Gynnwys

en: Can View & Modify Content
cy: Gallu Edrych ar a Newid Cynnwys

en: Can Only View/Read Content
cy: Gallu Edrych ar Gynnwys

en: Can View/Read & Modify/Write
cy: Gallu Edrych/Darllen a Newid/Ysgrifennu

en: &Permissions
cy: &Caniatadau

en: Access Permissions
cy: Caniatadau Cyrchu

en: This file is a link and does not have permissions. | All files are links and do not have permissions.
cy[0]: Mae'r ffeil yma yn gyswllt ac nid oes ganddo ganiatadau.
cy[1]: Mae'r ffeiliau i gyd yn gysylltau ac nid oes ganddynt ganiatadau.

en: Only the owner can change permissions.
cy: Neb ond y perchennog sy'n gallu newid caniatadau.

en: O&wner:
cy: P&erchennog:

en: Specifies the actions that the owner is allowed to do.
cy: Penodi'r gweithrediadau y mae'r perchennog yn cael gwneud.

en: Gro&up:
cy: G&rŵp:

en: Specifies the actions that the members of the group are allowed to do.
cy: Penodi'r gweithrediadau y mae aelodau'r grw^p yn cael gwneud.

en: O&thers:
cy: E&raill:

en: Specifies the actions that all users, who are neither owner nor in the group, are allowed to do.
cy: Penodi'r gweithrediadau y mae pob defnyddiwr, sy ddim yn berchennog neu aelod y grw^p, yn cael gwneud.

en: Only own&er can rename and delete folder content
cy: Neb ond y per&chennog sy'n cael ail-enwi a dileu cynnwys plygell

en: Is &executable
cy: Gallu ei &Weithredu

en: Enable this option to allow only the folder's owner to delete or rename the contained files and folders. Other users can only add new files, which requires the 'Modify Content' permission.
cy: Galluogi'r dewisiad yma i adael i neb ond perchennog y plygell ddileu neu ail-enwi'r ffeiliau neu plygyll sydd ynddo.  Mae defnyddwyr eraill yn gallu ychwanegu dim ond ffeiliau newydd, sy'n galw am y caniatad 'Addasu Cynnwys'.

en: Enable this option to mark the file as executable. This only makes sense for programs and scripts. It is required when you want to execute them.
cy: Galluogi'r dewisiad yma i benodi'r ffeil fel gweithredadwy.  Mae hyn yn gwneud synnwyr i ddim ond rhaglenni a sgriptiau.  Mae'n angenrheidiol os byddwch eisiau eu gweithredu.

en: A&dvanced Permissions
cy: C&aniatadau Uwch

en: Ownership
cy: Perchenogaeth

en: User:
cy: Defnyddiwr:

en: Group:
cy: Grŵp:

en: Apply changes to all subfolders and their contents
cy: Gosod newidiadau i bob is-blygell a'i gynnwys

en: Advanced Permissions
cy: Caniatadau Uwch

en: Class
cy: Dosbarth

en: Show
    Entries
cy: Dangos
    Cofnodion

en: This flag allows viewing the content of the folder.
cy: Mae'r faner yma yn gadael gweld cynnwys y plygell.

en: Read
cy: Darllen

en: The Read flag allows viewing the content of the file.
cy: Mae'r faner Ddarllen yn gadael gweld cynnwys y ffeil.

en: Write
    Entries
cy: Ysgrifennu
    Cofnodion

en: This flag allows adding, renaming and deleting of files. Note that deleting and renaming can be limited using the Sticky flag.
cy: Mae'r faner yma yn gadael ychwanegu, ail-enwi a dileu ffeiliau.  Noder: gellir cyfyngu dileu ac ail-enwi gan ddefnyddio'r faner Gludiog.

en: Write
cy: Ysgrifennu

en: The Write flag allows modifying the content of the file.
cy: Mae'r faner Ysgrifennu yn gadael addasu cynnwys y ffeil.

[ctx: Enter folder]
en: Enter
cy: Mynd i mewn

en: Enable this flag to allow entering the folder.
cy: Galluogi'r faner yma i adael mynd i mewn i'r plygell.

en: Exec
cy: Gweithredu

en: Enable this flag to allow executing the file as a program.
cy: Galluogi'r faner yma i adael gweithredu'r ffeil fel rhaglen.

en: Special
cy: Arbennig

en: Special flag. Valid for the whole folder, the exact meaning of the flag can be seen in the right hand column.
cy: Baner arbennig. Dilys i'r plygell cyfan. Gall ystyr cywir y faner gael ei weld yn y golofn dde.

en: Special flag. The exact meaning of the flag can be seen in the right hand column.
cy: Baner arbennig.  Gall ystyr cywir y faner gael ei weld yn y golofn dde.

en: User
cy: Defnyddiwr

en: Group
cy: Grŵp

en: If this flag is set, the owner of this folder will be the owner of all new files.
cy: Os osodir y faner yma, bydd perchennog y plygell yma yn biau pob ffeil newydd.

en: If this file is an executable and the flag is set, it will be executed with the permissions of the owner.
cy: Os mae'r ffeil yma yn weithredadwy ac mae'r faner wedi ei gosod, bydd o'n cael ei weithredu efo caniatadau'r perchennog.

en: If this flag is set, the group of this folder will be set for all new files.
cy: Os osodir y faner yma, bydd cylch y plygell yma yn cael ei osod am bob ffeil newydd.

en: If this file is an executable and the flag is set, it will be executed with the permissions of the group.
cy: Os mae'r ffeil yma yn weithredadwy ac mae'r faner wedi ei gosod, bydd o'n cael ei weithredu efo caniatadau'r grŵp.

en: If the Sticky flag is set on a folder, only the owner and root can delete or rename files. Otherwise everybody with write permissions can do this.
cy: Os osodir y faner Gludiog ar blygell, neb ond y perchennog a gwraidd sy'n gallu dileu neu ail-enwi ffeiliau. Fel arall, mae pawb sydd efo caniatadau ysgrifennu yn gallu gwneud hyn.

en: The Sticky flag on a file is ignored on Linux, but may be used on some systems
cy: Mae'r faner Gludiog ar ffeil yn cael ei anywbyddu ar Linux, ond gall ei defnyddio ar rhai cysodau

en: Set UID
cy: Gosod UID

en: Set GID
cy: Gosod GID

[ctx: File permission]
en: Sticky
cy: Gludiog

en: Link
cy: Cyswllt

en: Varying (No Change)
cy: Amrywio (Dim Newid)

en: This file uses advanced permissions | These files use advanced permissions.
cy[0]: Mae'r ffeil yma yn defnyddio caniatadau uwch
cy[1]: Mae'r ffeiliau yma yn defnyddio caniatadau uwch.

en: This folder uses advanced permissions. | These folders use advanced permissions.
cy[0]: Mae'r plygell yma yn defnyddio caniatadau uwch.
cy[1]: Mae'r plygyllau yma yn defnyddio caniatadau uwch.

en: These files use advanced permissions.
cy: Mae'r ffeiliau yma yn defnyddio caniatadau uwch.

[ctx: @title:tab]
en: C&hecksums
cy: G%wiriogyfansymiau

[ctx: @action:button]
en: Calculating...
cy: Cyfrifo...

en: Invalid checksum.
cy: Gwiriogyfanswm annilys.

[ctx: @info:tooltip]
en: The given input is not a valid MD5, SHA1 or SHA256 checksum.
cy: Nid ydy'r mewnbynniad rhowyd yn wiriogyfanswm dilys MD5, SHA1 neu SHA256.

en: Checksums match.
cy: Cydgyffelybir Gwiriogyfansymiau.

[ctx: @info:tooltip]
en: The computed checksum and the expected checksum match.
cy: Mae'r gwiriogyfanswm cyfrifedig a'r gwiriogyfanswm disgwyliedig yn cael eu chydgyffelybu.

en: <p>Checksums do not match.</p>This may be due to a faulty download. Try re-downloading the file.<br/>If the verification still fails, contact the source of the file.
cy: <p>Ni gydgyffelybir y gwiriogyfansymiau.</p>Fe allo hyn oherwydd llawrlwythiad gwallus. Ceisiwch ail-lawrlwytho y ffeil. <br/>Os y mae'r gwiriadaeth yn dal yn ei methu, cysylltiwch y tarddiad o'r ffeil.

[ctx: @info:tooltip]
en: The computed checksum and the expected checksum differ.
cy: Mae'r gwiriogyfanswm cyfrifedig a'r gwiriogyfanswm disgwyliedig yn cael eu gwahaniaethu.

[ctx: notify the user about a computation in the background]
en: Verifying checksum...
cy: Gwirio gwiriogyfanswm...

en: Could not save properties. Only entries on local file systems are supported.
cy: Ni allai achub priodoleddau. Mae'r dim ond dodiadau ar gyfundrefnau ffeil leol yn eu chynhaliwyd.

en: &Application
cy: &Cymhwysiad

en: Add File Type for %1
cy: Ychwanegu Math Ffeil am %1

en: Select one or more file types to add:
cy: Dewis un neu fwy o fathau ffeil i'w ychwanegu:

en: Only executables on local file systems are supported.
cy: Mae'r dim ond gweithrediadwyion ar gyfundrefnau ffeil leol yn eu chynhaliwyd.

en: Advanced Options for %1
cy: Dewisiadau Uwch am %1

en: <qt>Unable to run the command specified. The file or folder <b>%1</b> does not exist.</qt>
cy: <qt>Methu rhedeg y gorchymyn penodol. Nid yw'r ffeil neu plygell <b>%1</b>mewn bod.</qt>

en: Could not find any application or handler for %1
cy: Methu canfod unrhyw cymhwysiad neu driniaethwr ar gyfer %1

en: KDE SSL Information
cy: Gwybodaeth SSL KDE

[ctx: The receiver of the SSL certificate]
en: Subject
cy: Pwnc

[ctx: The authority that issued the SSL certificate]
en: Issuer
cy: Cyhoeddwr

en: Current connection is secured with SSL.
cy: Diogelir y cysylltiad cyfredol gan SSL.

en: The main part of this document is secured with SSL, but some parts are not.
cy: Mae prif ddarn y ddogfen yma yn cael ei diogelu gan SSL, ond mae rhai ddarnau heb.

en: Some of this document is secured with SSL, but the main part is not.
cy: Mae rhai darnau o'r ddogfen yma yn cael eu diogelu gan SSL, ond mae'r prif ddarn heb.

en: Current connection is not secured with SSL.
cy: Ni ddiogelir y cysylltiad cyfredol gan SSL.

[ctx: Part of: %1, using %2 bits of a %3 bit key]
en: using %1 bit | using %1 bits
cy[0]: yn defnyddio %1 did
cy[1]: yn defnyddio %1 did

[ctx: Part of: %1, using %2 bits of a %3 bit key]
en: of a %1 bit key | of a %1 bit key
cy[0]: o %1allwedd did
cy[1]: o %1 allwedd did

[ctx: The certificate is not trusted]
en: NO, there were errors:
cy: NA, fe oedd gwallau:

[ctx: The certificate is trusted]
en: Yes
cy: Ie

[ctx: %1 is the effective date of the certificate, %2 is the expiry date]
en: %1 to %2
cy: %1 i %2

en: Search for '%1' with
cy: Chwilio am '%1' gyda

en: Configure Web Shortcuts...
cy: Ffurweddu Llygatlwybrau Gwefan...

en: Open file dialog
cy: Agor ymgom ffeil

en: Filename for clipboard content:
cy: Enw ffeil i gynnwys gludfwrdd:

en: %1 (%2)
cy: %1(%2)

en: The clipboard has changed since you used 'paste': the chosen data format is no longer applicable. Please copy again what you wanted to paste.
cy: Mae'r cwtogiatfwrdd wedi newid ers eich defnyddio 'gludo': mae'r ffurfiadaeth data dewiswyd namwy yn ei chymhwysiadawy. Atolwg copïo unwaith eto beth yr oeddech chi'n eisiau i ludo.

en: &Paste File | &Paste %1 Files
cy[0]: &Gludo Ffeil
cy[1]: &Gludo %1 Ffeil

en: &Paste URL | &Paste %1 URLs
cy[0]: &Gludo URL
cy[1]: &Gludo %1 URLau

en: &Paste Clipboard Contents
cy: &Gludo Cynhwysiadau Gludfwrdd

[ctx: @action:inmenu]
en: Paste One Folder
cy: Gludo Un Blygell

[ctx: @action:inmenu]
en: Paste One File
cy: Gludo Un Ffeil

[ctx: @action:inmenu]
en: Paste One Item | Paste %1 Items
cy[0]: Gludo Un Eitem
cy[1]: Gludo %1 o Eitemau

[ctx: @action:inmenu]
en: Paste Clipboard Contents...
cy: Gludo Cynhwysiadau Gludfwrdd...

[ctx: @action:inmenu]
en: Paste
cy: Gludo

en: Data format:
cy: Fformat data :

en: Filename for dropped contents:
cy: Enw ffeil ar gyfer cynhwysiadau gollyngwyd:

en: Date: %1
cy: Dyddiad: %1

en: Size: %1
cy: Maint: %1

en: Appl&y to All
cy: Cymhwys&o i'r Cyfan

en: When this is checked the button pressed will be applied to all subsequent folder conflicts for the remainder of the current job.
    Unless you press Skip you will still be prompted in case of a conflict with an existing file in the directory.
cy: Pan y mae'r hwn yn cael ei wiriwyd fe fydd y botwn gwasgwyd yn cael ei gymhwyso dros yr holl plygellau i gyd am y gweddill o'r gorchwyl rhededig.
    Heblaw os ydych chi'n pwyso Neidio fe fyddwch chi'n dal yn cael eich cymellwyd yn achos o wrthgyfarfyddiad gyda ffeil bodoliedig yn y cyfeiriadur.

en: When this is checked the button pressed will be applied to all subsequent conflicts for the remainder of the current job.
cy: Pan y mae'r hwn yn cael ei wiriwyd fe fydd y botwn gwasgwyd yn cael ei gymhwyso dros yr holl gwrthgyfarfyddiadau am y gweddill o'r gorchwyl rhededig.

en: &Rename
cy: &Ail-enwi

en: Suggest New &Name
cy: Awgrymu Enw &Newydd

en: &Skip
cy: &Hepgor

en: Do not copy or move this folder, skip to the next item instead
cy: Peidiwch ã chopïo neu symud y plygell hon, neidiwch i'r eitem nesaf yn ei le

en: Do not copy or move this file, skip to the next item instead
cy: Peidiwch ã chopïo neu symud y ffeil hwn, neidiwch i'r eitem nesaf yn ei le

[ctx: Write files into an existing folder]
en: &Write Into
cy: &Ysgrifennu I Mewn

en: Files and folders will be copied into the existing directory, alongside its existing contents.
    You will be prompted again in case of a conflict with an existing file in the directory.
cy: Fe fyddir ffeiliau a phygellau yn eu chopïo i'r cyfeiriaduron bodiadol, ynghyd â'u chynhwysiadau bodoliedig.
    Fe fyddwch chi yn eich cymellwyd unwaith eto yn achos o wrthgyfarfyddiad gyda ffeil sy'n bodoli yn y cyfeiriadur.

[ctx: Overwrite files into an existing folder when files are older]
en: &Overwrite older files
cy: D&ros-ysgrifennu ffeiliau hŷn

en: Destination files which have older modification times will be overwritten by the source, skipped otherwise.
cy: Fe fydd y ffeiliau cyrchfan gyda'r amserau adnewidiad hŷn yn cael eu hysgrifennu drosodd gyda'r tarddiad, neu os amgen yn eu neidiwyd.

en: &Resume
cy: Ai&l-ddechrau

en: This action would overwrite '%1' with itself.
    Please enter a new file name:
cy: Buasai'r gweithrediad yma yn ysgrifennu '%1' dros ei hun.
    Mewnosodwch enw ffeil newydd:

en: C&ontinue
cy: &Mynd ymlaen

en: This action will overwrite the destination.
cy: Fe fydd y gweithrediad hwn yn ysgrifennu dros y gyrchfan.

en: Source
cy: Tarddiad

en: Destination
cy: Cyrchfan

en: Differences
cy: Gwahaniaethau

en: The destination is <b>smaller by %1</b>
cy: Mae'r gyrchfan yn <b>llai gyda %1</b>

en: The destination is <b>bigger by %1</b>
cy: Mae'r gyrchfan <b> yn fwy gyda %1</b>

en: The files are identical.
cy: Mae'r ffeiliau yn unwedd.

en: The files seem identical.
cy: Mae'r ffeiliau yn ymddangos yn unwedd.

en: The files are different.
cy: Mae'r ffeiliau yn wahanol.

en: The files are likely to be identical: they have the same size and their contents are the same at the beginning, middle and end.
cy: Fe debyg y ffeiliau i fod yr unwedd: mae gyda nhw yr un maint a'u chynhwysiadau o'r un peth ar y dechreuad, canol a'r diwedd.

en: An older item named '%1' already exists.
cy: Mae eitem hyn o'r enw '%1' mewn bod yn barod.

en: A similar file named '%1' already exists.
cy: Mae ffeil tebyg o'r enw '%1' mewn bod yn barod.

en: A more recent item named '%1' already exists.
cy: Mae eitem diweddarach o'r enw '%1' mewn bod yn barod.

en: Rename:
cy: Ailenwi:

[ctx: @title:window]
en: Rename Item
cy: Ailenwi Eitem

[ctx: @title:window]
en: Rename Items
cy: Aillenw Eitemau

[ctx: @action:button]
en: &Rename
cy: &Ailenwi

[ctx: @label:textbox]
en: Rename the item <filename>%1</filename> to:
cy: Ailenw yr eitem <filename>%1</filename> i:

[ctx: This a template for new filenames, # is replaced by a number later, must be the end character]
en: New name #
cy: Enw newydd #

[ctx: @label:textbox]
en: Rename the %1 selected item to: | Rename the %1 selected items to:
cy[0]: Ailenw y %1 eitem dewiswyd i:
cy[1]: Ailenw y %1 eitemau dewiswyd i:

[ctx: @info]
en: # will be replaced by ascending numbers starting with:
cy: # a amnewidir gyda rhifau esgynniedig yn dechreu gyda:

en: Information
cy: Gwybodaeth

en: Retry
cy: Ail-geisio

en: Replace All
cy: Amnewid i gyd

en: Skip
cy: Hepgor

en: Skip All
cy: Hepgor i gyd

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, encryptionIndicator)
en: [padlock]
cy: [llyffanglo]

[ctx: Web page address]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, addressTag)
en: Address:
cy: Cyfeiriad:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ipTag)
en: IP address:
cy: Cyfeiriad IP:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, encryptionTag)
en: Encryption:
cy: Amgrytiad:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, detailsTag)
en: Details:
cy: Manylion:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, sslVersionTag)
en: SSL version:
cy: Fersiwn SSL:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, certSelectorTag)
en: Certificate chain:
cy: Tystysgrif cadwyn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, trustedTag)
en: Trusted:
cy: Ymddiredwyd:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, validityPeriodTag)
en: Validity period:
cy: Cyfnod dilysrwydd:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, serialTag)
en: Serial number:
cy: Rhif cyfres:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, digestTag)
en: MD5 digest:
cy: Crynodeb MD5:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, sha1DigestTag)
en: SHA1 digest:
cy: Crynodeb SHA1:

en: The remote host did not send any SSL certificates.
    Aborting because the identity of the host cannot be established.
cy: Ni ddanfonodd y gwesteiwr angysybell unrhyw tystysgrifau SSL.
    Yn ei erthylu oherwydd ni ellir cadarnhau yr hunaniaeth o'r gwesteiwr.

[ctx: @info]
en: Do you really want to permanently delete this %1 item?<nl/><nl/><emphasis strong='true'>This action cannot be undone.</emphasis> | Do you really want to permanently delete these %1 items?<nl/><nl/><emphasis strong='true'>This action cannot be undone.</emphasis>
cy[0]: Ai ydych chi'n wirioneddol yn eisiau i ddileu yr item yma %1 yn barhaol?<nl/><nl/><emphasis strong='true'>Ni ellir y gweithrediad hwn yn ei ddadwneud.</emphasis>
cy[1]: Ai ydych chi'n wirioneddol yn eisiau i ddileu yr itemau yma %1 yn barhaol?<nl/><nl/><emphasis strong='true'>Ni ellir y gweithrediad hwn yn ei ddadwneud.</emphasis>

[ctx: @info]
en: Do you really want to move this %1 item to the Trash? | Do you really want to move these %1 items to the Trash?
cy[0]: Ydych wir eisiau dileu yr eitem %1 yma?
cy[1]: Ydych wir eisiau dileu yr eitem %1 yma?

[ctx: @option:checkbox]
en: Do not ask again
cy: Peidio â gofyn eto

[ctx: @option:check]
en: Do not ask again
cy: Peidio â gofyn eto

[ctx: @option:check]
en: Do not show this message again
cy: Peidio âg ardangos y neges yma eto

[ctx: Warning about executing unknown program]
en: Warning
cy: Rhybudd

[ctx: program name follows in a line edit below]
en: This will start the program:
cy: Fe fydd hwn yn dechreu y rhaglen:

en: If you do not trust this program, click Cancel
cy: Os nid ydych chi'n ymddiried yn y rhaglen yma, cliciwch Diddymu
