kipiplugin_printimages - en to is translation catalogue (100 entries)

note: i18n: ectx: Menu (Image)
en: &Image
is: &Mynd

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
is: Aðalverkfæraslá

en: Print images
is: Prenta myndir

en: Print Assistant...
is: Prentaðstoð...

en: Print Images
is: Prenta myndir

en: Please select one or more photos to print.
is: Veldu eina eða fleiri myndir til að prenta.

en: Print Assistant
is: Prentaðstoð

en: Unable to create a temporary folder. Please make sure you have proper permissions to this folder and try again.
is: Mistókst að búa til bráðabirgðamöppu. Gakktu úr skugga um að þú hafir skrifheimildir í þessa möppu og reyndu aftur.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_disableCrop)
en: Do not crop photos, just scale them.
is: Ekki sníða utan af myndum, einungis breyta stærð þeirra.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_disableCrop)
en: Do not crop
is: Ekki sníða af

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, BtnCropRotateLeft) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, BtnCropRotateLeft)
en: Rotate photo to the left
is: Snúa mynd til vinstri

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, BtnCropRotateLeft)
en: Rotate &left
is: Snúa ti&l vinstri

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, BtnCropRotateRight) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, BtnCropRotateRight)
en: Rotate photo to the right
is: Snúa mynd til hægri

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, BtnCropRotateRight)
en: Rotate &right
is: Snúa til hæg&ri

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, BtnCropPrev) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, BtnCropPrev) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, BtnPreviewPageDown) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QToolButton, BtnPreviewPageDown)
en: Previous photo
is: Fyrri mynd

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, BtnCropPrev)
en: << Pr&evious
is: << Fy&rri

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, BtnCropNext) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, BtnCropNext)
en: Next photo
is: Næsta mynd

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, BtnCropNext)
en: Ne&xt >>
is: &Næsta >>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, LblCropPhoto)
en: Photo 0 of 0
is: Mynd 0 af 0

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KIPIPrintImagesPlugin::CropFrame, cropFrame)
en: Move the box in order to crop photos so that they fit inside the photo sizes you have given.  
    You can crop each image differently, or just click the 'Next' button to use the default crop 
    setting for each photo.
    Enable "Do not crop" to avoid cropping all of the photos.
is: Færðu rammann til að sníða af myndunum svo þær passi í stærðirnar sem þú tilgreindir.  
    Þú getur sniðið af hverri mynd fyrir sig, eða einfaldlega smellt á 'Næsta' hnappinn til að  
    nota sjálfgefna stillingu fyrir allar myndirnar.
    Virkjaðu "Ekki sníða af" til að koma í veg fyrir að skorið sé af myndunum.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, BtnSaveAs)
en: Save As
is: Vista sem

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, CustomLayout)
en: Custom layout
is: Sérsniðin framsetning

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_photoGridCheck)
en: Photo grid
is: Myndamöskvi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_fitAsManyCheck)
en: Fit as many as possible
is: Koma fyrir eins mörgum og mögulegt er

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_photosXPageCheck)
en: Photos per page
is: Myndir á síðu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Rows
is: Raðir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Columns
is: Dálkar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Photo size
is: Stærð ljósmynda

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, m_photoUnits)
en: inches
is: tommur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_PrintAutoRotate) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_autorotate)
en: Auto rotate
is: Sjálfvirkur snúningur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_doneButton)
en: Done
is: Lokið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel4_2)
en: Photos:
is: Ljósmyndir:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, LblPhotoCount) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, LblSheetsPrinted) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, LblEmptySlots)
en: <p align="right">0</p>
is: <p align="hægri">0</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel4)
en: Sheets:
is: Blöð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel6)
en: Empty slots:
is: Tóm hólf:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, m_printer_choice)
en: Print to PDF
is: Prenta í PDF

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, m_printer_choice)
en: Print to JPG
is: Prenta í JPG

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, m_printer_choice)
en: Print to gimp
is: Prenta í Gimp

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_pagesetup)
en: Page settings
is: Stillingar blaðsíðu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, LblPreview)
en: Preview
is: Forskoðun

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, BtnPreviewPageUp) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QToolButton, BtnPreviewPageUp)
en: Next page
is: Næsta síða

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Captions:
is: Skýringatextar:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, m_captions)
en: No captions
is: Engir skýringartextar

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, m_captions)
en: Image file names
is: Nöfn myndskráa

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, m_captions)
en: Exif date-time
is: EXIF dagsetning/tími

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, m_captions)
en: Comments
is: Athugasemdir

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, m_captions)
en: Free
is: Laust

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_free_label)
en: %f  filename, %t exposure time, %c comment, %i ISO, %d date-time, %r resolution, %a aperture, %l focal length, \n newline
is: %f  skráarheiti, %t lýsingartími, %c athugasemd, %i ISO-ljósnæmni, %d dagsetning-tími, %r upplausn, %a ljósop, %l brennivídd, \n ný lína

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_sameCaption)
en: same to all
is: sama fyrir allt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, mSaveSettings) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_setDefault)
en: Use as default
is: Nota sem sjálfgefið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Family:
is: Leturgerð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Color:
is: Litur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_2)
en: Size:
is: Stærð:

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, PrintOptionsPage)
en: Image Settings
is: Stillingar myndar

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, mGroupImage)
en: Position
is: Staðsetning

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, mGroupScaling)
en: Scaling
is: Skölun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mNoScale)
en: &No scaling
is: Engi&n skölun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mScaleToPage)
en: &Fit image to page
is: &Laga mynd að síðu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_PrintEnlargeSmallerImages)
en: Enlarge smaller images
is: Stækka smáar myndir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mScaleTo)
en: &Scale to:
is: &Skala að:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_PrintUnit)
en: Millimeters
is: Millímetrar

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_PrintUnit)
en: Centimeters
is: Sentímetrar

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_PrintUnit)
en: Inches
is: Tommur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_PrintKeepRatio)
en: Keep ratio
is: Halda hlutföllum

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, mSaveSettings)
en: Use these scaling options as default.
is: Nota þessar stillingar á skölun sjálfgefið.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Photos per page:
is: Myndir á síðu:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Multiple pages:
is: Margar síður:

en: Choose your grid size
is: Veldu stærð möskva

en: Number of rows
is: Fjöldi raða

en: Insert number of rows
is: Settu inn fjölda raða

en: Number of columns
is: Fjöldi dálka

en: Insert number of columns
is: Settu inn fjölda dálka

en: Choose to have a custom photo size album
is: Veldu þetta til að setja upp sérsniðna stærð myndaalbúms

en: Photo height
is: Hæð mynda

en: Insert photo height
is: Settu inn hæð mynda

en: Photo width
is: Breidd mynda

en: Insert photo width
is: Settu inn breidd mynda

en: Auto rotate photo
is: Sjálfvirkur snúningur mynda

en: Kipi-plugins image printing
is: KIPI-viðbót fyrir myndaprentun

en: disabled
is: óvirkt

en: Select page layout
is: Veldu uppsetningu á síðu

en: Crop photos
is: Skera utanaf myndum

en: Custom
is: Sérsniðið

en: Print assistant
is: Prentaðstoð

en: A tool to print images
is: Verkfæri til að prenta út myndir

en: Author
is: Höfundur

en: Developer
is: Forritari

en: Contributor
is: Framlög

en: Unsupported Paper Size
is: Óstudd pappírsstærð

en: Photo %1 of %2
is: Mynd %1 af %2

en: Page %1 of %2
is: Síða %1 af %2

en: Add again
is: Bæta við aftur

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Output Path
is: Úttaksslóð

en: Overwrite File
is: Skrifa yfir skrá

en: The following file will be overwritten. Are you sure you want to overwrite it?
is: Skrifað verður yfir eftirfarandi skrá. Ertu viss um að þú viljir það?

en: Could not save file, please check your output entry.
is: Gat ekki vistað skrá, athugaðu úttaksfærsluna þína.

en: Could not remove the GIMP's temporary files.
is: Gat ekki fjarlægt bráðabirgðaskrár Gimp forritsins.

en: There was an error launching the GIMP. Please make sure it is properly installed.
is: Það varð villa við ræsingu Gimp. Vinsamlegast athugaðu hvort forritið sé rétt uppsett.

en: Empty output path.
is: Auð úttaksslóð.
