kipiplugin_sendimages - en to is translation catalogue (63 entries)

en: Error opening input file
is: Get ekki opnað inntaksskrá

en: Error opening temporary folder
is: Get ekki opnað bráðabirgðamöppu

en: Cannot resize image. Aborting.
is: Get ekki minnkað mynd. Hætti við.

en: Cannot save resized image (JPEG). Aborting.
is: Get ekki vistað minnkaða mynd (JPEG). Hætti við.

en: Cannot save resized image (PNG). Aborting.
is: Get ekki vistað minnkaða mynd (PNG). Hætti við.

note: i18n: ectx: Menu (Export)
en: &Export
is: &Flytja annað

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
is: Aðaltækjaslá

en: Email Images...
is: Tölvupóstsenda myndir...

en: Email images
is: Tölvupóstsenda myndir

en: Operation canceled by user
is: Notandi hætti við aðgerð

en: Resizing %1
is: Breyti stærð %1

en: %1 resized successfully
is: %1 minnkuð

en: Failed to resize %1: %2
is: Get ekki minnkað %1: %2

en: There are no files to send
is: Það eru engar skrár til að senda

en: Build images properties file
is: Byggi skrá með eigileikum mynda

en: no caption
is: enginn skýringartexti

en: no keywords
is: engin stikkorð

en: file "%1":
    Original images: %2
is: skrá "%1":
    Upprunalegar myndir: %2

en: Comments: %1
is: Athugasemdir: %1

en: Tags: %1
is: Merki: %1

en: Rating: %1
is: Einkunn: %1

en: properties.txt
is: eiginleikar.txt

en: Image properties file cannot be opened
is: Ekki er hægt að opna skrá með eiginleikum mynda

en: Image properties file done
is: Skrá með eiginleikum mynda tókst

en: Processing Failed
is: Vinnsla mistókst

en: Some images cannot be resized.
    Do you want them to be added as attachments without resizing?
is: Sumar myndir er ekki hægt að minnka
    Viltu hengja þær við án þess að breyta stærð þeirra?

en: The file "%1" is too big to be sent, please reduce its size or change your settings
is: Skráin "%1" er of stór til að senda, minnkaðu hana eða breyttu stillingunum

en: Starting default desktop email program...
is: Ræsi sjálfgefið tölvupóstforrit...

en: Failed to start "%1" program. Check your system.
is: Tókst ekki að ræsa "%1" forritið. Athugaðu kerfið þitt.

en: Starting "%1" program...
is: Ræsi "%1" forritið...

en: After having sent your images by email...
is: Eftir að þú hefur sent myndirnar með tölvupósti...

en: Press 'Close' button to clean up temporary files
is: Ýttu þá á 'Loka' hnappinn til að hreinsa upp bráðabirgðaskrár

en: Email Images Options
is: Valmöguleikar við sendingu mynda

[ctx: @action:button]
en: &Send
is: &Senda

en: Send Images
is: Senda myndir

en: A tool to e-mail items
is: Verkfæri til að tölvupóstsenda myndir

en: Author and Maintainer
is: Höfundur og umsjónarmaður

en: Developer
is: Forritari

en: Mail program:
is: Póstforrit:

[ctx: default desktop mail agent]
en: Default
is: Sjálfgefið

en: Select your preferred external email program here. <b>Default</b> is the current email program set in desktop system settings.
is: Veldu hér tölvupóstforritið sem þú vilt nota. <b>Sjálfgefið</b> er forritið sem tilgreint er í kerfisstillingum skjáborðsumhverfisins.

en: Attach a file with image properties from %1
is: Hengja við skrá með eiginleikum myndar frá %1

en: If you enable this option, all image properties set by %1 as Comments, Rating, or Tags, will be added as an attached file.
is: Ef þú virkjar þetta, munu eiginleikar mynda sem settir eru með %1 sem Athugasemd, Einkunn, eða Merki, verða sett í viðhengda skrá.

en: Maximum email size limit:
is: Hámarksstærð tölvupósts:

en: Adjust image properties
is: Breyta eiginleikum mynda

en: If you enable this option, all images to be sent can be resized and recompressed.
is: Ef þú virkjar þetta, er hægt að minnka og endurþjappa allar myndir sem á að senda.

en: Image Properties
is: Eiginleikar myndar

en: Very Small (320 pixels)
is: Mjög lítil (320 dílar)

en: Small (640 pixels)
is: Lítil (640 dílar)

en: Medium (800 pixels)
is: Meðal (800 dílar)

en: Big (1024 pixels)
is: Stór (800 dílar)

en: Very Big (1280 pixels)
is: Mjög stór (1280 dílar)

en: Large - for printing (1600 pixels)
is: Risa - fyrir prentun (1600 dílar)

en: Full HD (1920 pixels)
is: Full háupplausn (1920 dílar)

en: Ultra HD (3840 pixels)
is: Últra háupplausn (3840 dílar)

en: <p>Select the size of the images that are to be sent:</p><p><b>%1</b>: use this if you have a very slow Internet connection or the target mailbox size is very limited.</p><p><b>%2</b>: use this if you have a slow Internet connection and the target mailbox size is limited.</p><p><b>%3</b>: this is the default value for medium Internet connection speed and target mailbox size.</p><p><b>%4</b>: use this if you have a high-speed Internet connection and the target mailbox size is not limited.</p><p><b>%5</b>: use this if you have no size or speed restrictions.</p><p><b>%6</b>: use this only for printing purposes.</p><p><b>%7</b>: use this for optimal viewing on Full HD displays. Only if you have a high-speed Internet connection and the target mailbox size is not limited.</p><p><b>%8</b>: use this for optimal viewing on Ultra HD displays. Only if you have a high-speed Internet connection and the target mailbox size is not limited.</p>
is: <p>Veldu hér stærð myndanna sem þú ætlar að senda:</p><p><b>%1</b>: notaðu þetta ef þú ert með mjög hæga internettengingu eða ef móttakandinn er með mjög takmarkaða stærð af pósthólfi.</p><p><b>%2</b>: notaðu þetta ef þú ert með frekar hæga internettengingu eða ef móttakandinn er með takmarkaða stærð af pósthólfi.</p><p><b>%3</b>: þetta er sjálfgefið fyrir meðalhraða internettengingu og þegar móttakandinn er með algenga stærð af pósthólfi.</p><p><b>%4</b>: notaðu þetta ef þú ert með háhraða internettengingu og ef móttakandinn er með ótakmarkaða stærð af pósthólfi.</p><p><b>%5</b>: notaðu þetta ef engar hömlur eru á hraða eða stærð pósthólfs.</p><p><b>%6</b>: notaðu þetta eingöngu til að senda myndir í prentun.</p><p><b>%7</b>: notaðu þetta til að skoða efni í bestu gæðum á Full HD skjám og aðeins ef þú ert með háhraða internettengingu og móttakandinn er með ótakmarkaða stærð af pósthólfi.</p><p><b>%8</b>: notaðu þetta til að skoða efni í bestu gæðum á Ultra HD skjám og aðeins ef þú ert með háhraða internettengingu og móttakandinn er með ótakmarkaða stærð af pósthólfi.</p>

en: Image size:
is: Stærð myndar:

en: <p>Select the file format of the image files to be sent.</p>
is: <p>Veldu á hvaða skráasniði myndirnar verða sendar.</p>

en: <p><b>JPEG</b>: The Joint Photographic Experts Group file format is a good web file format but it uses lossy compression.</p><p><b>PNG</b>: the Portable Network Graphics format is an extensible file format for the lossless, portable, well-compressed storage of raster images. PNG provides a patent-free replacement for GIF and can also replace many common uses of TIFF. PNG is designed to work well in online viewing applications, such as the World Wide Web, so it is fully streamable with a progressive display option. Also, PNG can store gamma and chromaticity data for improved color-matching on heterogeneous platforms.</p>
is: <p><b>JPEG</b>: (Joint Photographic Experts Group) er skráarsnið sem virkar vel á vefnum en það notar þjöppunaraðferð sem tapar gögnum (í hvert skipti sem mynd er vistuð).</p><p><b>PNG</b>: (Portable Network Graphics) skráarsniðið er útvíkkanlegt snið fyrir taplausa, yfirfæranlega, vel þjappanlega geymslu á bitamyndum. PNG býður upp á einkaleyfafrítt snið í stað GIF og getur í mörgum algengum tilfellum komið í stað TIFF. PNG er hannað til að virka vel á netinu, þannig að það má streyma að fullu með möguleika á framvindanlegri birtingu. Einnig má nefna að PNG getur geymt upplýsingar um litróf og litbrigði til stöðlunar á birtingu í hinum ýmsu og misjöfnu kerfum.</p>

en: Image format:
is: Myndskráarsnið:

en: <p>The new compression value of JPEG images to be sent:</p>
is: <p>Ný þjöppun JPEG mynda sem á að senda:</p>

en: <p><b>1</b>: very high compression<br/><b>25</b>: high compression<br/><b>50</b>: medium compression<br/><b>75</b>: low compression (default value)<br/><b>100</b>: no compression</p>
is: <p><b>1</b>: mjög mikil þjöppun<br/><b>25</b>: mikil þjöppun<br/><b>50</b>: meðalþjöppun<br/><b>75</b>: lítil þjöppun (sjálfgefið)<br/><b>100</b>: engin þjöppun</p>

en: Image quality:
is: Gæði mynda:
