kipiplugin_sendimages - en to th translation catalogue (47 entries)

en: Error opening input file
th: เกิดข้อผิดพลาดในการเปิดแฟ้มข้อมูลเข้า

en: Error opening temporary folder
th: เกิดข้อผิดพลาดในการเปิดโฟลเดอร์ชั่วคราว

en: Cannot resize image. Aborting.
th: ไม่สามารถปรับขนาดภาพได้ ทำการยุติ

en: Cannot save resized image (JPEG). Aborting.
th: ไม่สามารถบันทึกภาพที่ถูกปรับขนาด (รูปแบบ JPEG) ได้ ทำการยุติ

en: Cannot save resized image (PNG). Aborting.
th: ไม่สามารถบันทึกภาพที่ถูกปรับขนาด (รูปแบบ PNG) ได้ ทำการยุติ

en: Email Images...
th: ส่งภาพต่าง ๆ ทางอีเมล...

en: Email images
th: ส่งภาพต่าง ๆ ทางอีเมล

en: Operation canceled by user
th: ปฎิบัติการถูกยกเลิกโดยผู้ใช้

en: Resizing %1
th: ทำการปรับขนาด %1

en: %1 resized successfully
th: ปรับขนาด %1 เรียบร้อยแล้ว

en: Failed to resize %1: %2
th: ล้มเหลวในการปรับขนาด %1 : %2

en: Build images properties file
th: สร้างแฟ้มคุณสมบัติของภาพต่าง ๆ

en: no caption
th: ไม่มีชื่อภาพ

en: no keywords
th: ไม่มีคำสำคัญใด ๆ

en: file "%1":
    Original images: %2
th: แฟ้ม "%1":
    ขนาดเดิมของภาพ: %2

en: Comments: %1
th: หมายเหตุ: %1

en: Tags: %1
th: ป้าย: %1

en: Rating: %1
th: อันดับ: %1

en: properties.txt
th: คุณสมบัติ.txt

en: Image properties file done
th: แฟ้มคุณสมบัติภาพเสร็จแล้ว

en: The file "%1" is too big to be sent, please reduce its size or change your settings
th: แฟ้ม "%1" มีขนาดใหญ่เกินไปที่จะส่งได้ โปรดลดขนาดของมัน หรือแก้ไขการตั้งค่าต่าง ๆ ของคุณก่อน

en: Failed to start "%1" program. Check your system.
th: ล้มเหลวในการเริ่มโปรแกรม "%1" โปรดตรวจสอบระบบของคุณ

en: Starting "%1" program...
th: ทำการเริ่มโปรแกรม "%1"...

en: After having sent your images by email...
th: หลังจากส่งภาพต่าง ๆ ของคุณทางอีเมลแล้ว...

en: Press 'Close' button to clean up temporary files
th: กดปุ่ม 'ปิด' เพื่อล้างแฟ้มชั่วคราวต่าง ๆ ออกไป

en: Email Images Options
th: ตัวเลือกการส่งภาพต่าง ๆ ทางอีเมล

en: Send Images
th: ส่งภาพต่าง ๆ

en: Author and Maintainer
th: ผู้เขียนและผู้ดูแล

en: Developer
th: ผู้พัฒนา

en: Mail program:
th: โปรแกรมส่งเมล:

en: Attach a file with image properties from %1
th: แนบแฟ้มพร้อมกับคุณสมบัติต่าง ๆ ของภาพจาก %1

en: If you enable this option, all image properties set by %1 as Comments, Rating, or Tags, will be added as an attached file.
th: หากเปิดใช้งานตัวเลือกนี้ คุณสมบัติต่าง ๆ ทั้งหมดของภาพ ที่ตั้งค่าโดย %1 ที่เป็นทั้ง หมายเหตุ, ระดับความชื่นชอบ หรือป้ายกำกับต่าง ๆ จะถูกเพิ่ม เข้าเป็นแฟ้มแนบด้วย

en: Maximum email size limit:
th: จำกัดขนาดสูงสุดของอีเมล:

en: Adjust image properties
th: ปรับแก้คุณสมบัติต่าง ๆ ของภาพ

en: If you enable this option, all images to be sent can be resized and recompressed.
th: หากเปิดใช้ตัวเลือกนี้ ภาพทั้งหมดที่จะถูกส่งไป จะสามารถถูกปรับขนาดและถูกบีบข้อมูลใหม่ทั้งหมด

en: Image Properties
th: คุณสมบัติต่าง ๆ ของภาพ

en: Very Small (320 pixels)
th: เล็กมาก (320 พิกเซล)

en: Small (640 pixels)
th: เล็ก (640 พิกเซล)

en: Medium (800 pixels)
th: ปานกลาง (800 พิกเซล)

en: Big (1024 pixels)
th: ใหญ่ (1024 พิกเซล)

en: Very Big (1280 pixels)
th: ใหญ่มาก (1280 พิกเซล)

en: Image size:
th: ขนาดภาพ:

en: <p>Select the file format of the image files to be sent.</p>
th: <p>เลือกรูปแบบของแฟ้มภาพของภาพต่าง ๆ ที่จะถูกส่งไป</p>

en: <p><b>JPEG</b>: The Joint Photographic Experts Group file format is a good web file format but it uses lossy compression.</p><p><b>PNG</b>: the Portable Network Graphics format is an extensible file format for the lossless, portable, well-compressed storage of raster images. PNG provides a patent-free replacement for GIF and can also replace many common uses of TIFF. PNG is designed to work well in online viewing applications, such as the World Wide Web, so it is fully streamable with a progressive display option. Also, PNG can store gamma and chromaticity data for improved color-matching on heterogeneous platforms.</p>
th: <p><b>รูปแบบ JPEG</b>: รูปแบบแฟ้มตามมาตรฐานของกลุ่ม The Joint Photographic Experts Group เหมาะสำหรับใช้กับเว็บ แต่จะมีการบีบข้อมูลที่ทำให้ภาพเสียรายละเอียด </p><p><b>รูปแบบ PNG</b>: รูปแบบแฟ้ม Portable Network Graphics เป็นแฟ้มที่ภาพเสียรายละเอียดน้อยมาก มีขนาดที่เหมาะสมและเหมาะกับการใช้งาน แฟ้มแบบ PNG นั้นไม่มีปัญหาเรื่องสิทธิบัตรซึ่งต่างจากแฟ้มแบบ GIF และยังสามารถใช้ทดแทนแฟ้มแบบ TIFF ได้ดีอีกด้วย แฟ้มแบบ PNG ถูกออกแบบมาให้ทำงานได้ดีกับการแสดงผลแบบออนไลน์ เช่น ภาพบนเว็บ เป็นต้น ดังนั้นมันจึงสามารถเลือกทำการแสดงผลแบบโพรเกรสซีฟในระหว่างการรับสายข้อมูลได้ และเช่นกัน แฟ้มแบบ PNG ยังสามารถเก็บค่าแกมม่าและค่าข้อมูลโครม่า สำหรับปรับปรุงใช้งานระบบกับอุปกรณ์ที่แตกต่างกันได้ง่ายอีกด้วย</p>

en: <p>The new compression value of JPEG images to be sent:</p>
th: <p>ค่าการบีบอัดข้อมูลภาพรูปแบบ JPEG ของภาพต่าง ๆ ที่จะถูกส่งไป:</p>

en: <p><b>1</b>: very high compression<br/><b>25</b>: high compression<br/><b>50</b>: medium compression<br/><b>75</b>: low compression (default value)<br/><b>100</b>: no compression</p>
th: <p><b>1</b>: บีบข้อมูลสูงมาก<br/><b>25</b>: บีบข้อมูลสูง<br/><b>50</b>: บีบข้อมูลปานกลาง<br/><b>75</b>: บีบข้อมูลน้อย (ค่าปริยาย)<br/><b>100</b>: ไม่บีบข้อมูล</p>

en: Image quality:
th: คุณภาพของภาพ:
