kipiplugins - en to th translation catalogue (35 entries)

en: <p>This is the current processing status.</p>
th: <p>นี่เป็นสถานะของการประมวลผลปัจจุบัน</p>

en: <p>This is the batch job progress as a percentage.</p>
th: <p>นี่เป็นความคืบหน้าของการประมวลผลกลุ่มภาพ มีหน่วยเป็นเปอร์เซ็นต์</p>

en: <i>unavailable</i>
th: <i>ไม่มีข้อมูล</i>

en: %1 ISO
th: ISO%1

en: <i>Make:</i>
th: <i>อุปกรณ์:</i>

en: <i>Model:</i>
th: <i>รุ่น:</i>

en: <i>Created:</i>
th: <i>สร้างเมื่อ:</i>

en: <i>Aperture:</i>
th: <i>รูรับแสง:</i>

en: <i>Focal:</i>
th: <i>ทางยาวโฟกัส:</i>

en: <i>Exposure:</i>
th: <i>ความไวชัตเตอร์:</i>

en: <i>Sensitivity:</i>
th: <i>ความไวแสง:</i>

en: 
    %1|Camera RAW files
th: 
    %1|แฟ้ม RAW ของกล้อง

en: Select an Image
th: เลือกภาพ

en: Select Images
th: เลือกภาพต่าง ๆ

en: Handbook
th: คู่มือ

en: Thumbnail
th: ภาพตัวอย่าง

en: File Name
th: ชื่อแฟ้ม

en: User1
th: ผู้ใช้1

en: User2
th: ผู้ใช้2

en: User3
th: ผู้ใช้3

en: User4
th: ผู้ใช้4

en: User5
th: ผู้ใช้5

en: User6
th: ผู้ใช้6

en: Add new images to the list
th: เพิ่มรูปภาพใหม่ ๆ เข้าไปยังช่องรายการ

en: Remove selected images from the list
th: เอารูปภาพต่าง ๆ ที่เลือกไว้ออกจากช่องรายการ

en: Move current selected image up in the list
th: เลื่อนรูปภาพที่เลือกไว้ในปัจจุบันขึ้นหนึ่งระดับในช่องรายการ

en: Move current selected image down in the list
th: เลื่อนรูปภาพที่เลือกไว้ในปัจจุบันลงหนึ่งระดับในช่องรายการ

en: Clear the list.
th: ล้างรายการ

en: Load a saved list.
th: โหลดรายการที่ได้บันทึกไว้

en: Save the list.
th: บันทึกรายการ

en: Output file format:
th: รูปแบบแฟ้มส่งออก:

en: <p>Set the output file format to use here:</p><p><b>JPEG</b>: output the processed image in JPEG format. This format will give smaller-sized files.</p><p><b>Warning: Due to the destructive compression algorithm, JPEG is a lossy quality format.</b></p><p><b>TIFF</b>: output the processed image in TIFF format. This generates large files, without losing quality. Image is compressed.</p><p><b>PNG</b>: output the processed image in PNG format. This generates large files, without losing quality. Image is compressed.</p><p><b>PPM</b>: output the processed image in PPM format. This generates the largest files, without losing quality. Image is not compressed.</p>
th: <p>ตั้งค่ารูปแบบแฟ้มส่งออกที่ต้องการได้ที่นี่:</p><p><b>แฟ้มภาพประเภท JPEG</b>: ส่งออกผลลัพธ์ของการประมวลผลภาพออกมาเป็นแฟ้มภาพประเภท JPEG ซึ่งแฟ้มประเภทนี้จะมีขนาดที่เล็กกว่าแบบอื่น</p><p><b>คำเตือน: เนื่องจากอัลกอริทึมของการบีบอัดข้อมูล จะทำให้แฟ้มภาพประเภท JPEG นี้ มีการสูญเสียคุณภาพของภาพไปบ้าง</b></p> <p><b>แฟ้มภาพประเภท TIFF</b>: ส่งออกผลลัพธ์ของการประมวลผลภาพออกมาเป็นแฟ้มภาพประเภท TIFF ซึ่งแฟ้มประเภทนี้จะมีขนาดที่ใหญ่ เนื่องจากมันไม่มีการสูญเสียคุณภาพของภาพเลย แต่ยังมีการบีบอัดข้อมูลภาพด้วย</p> <p><b>แฟ้มภาพประเภท PNG</b>: ส่งออกผลลัพธ์ของการประมวลผลภาพออกมาเป็นแฟ้มภาพประเภท PNG ซึ่งแฟ้มประเภทนี้จะมีขนาดที่ใหญ่ เนื่องจากมันไม่มีการสูญเสียคุณภาพของภาพเลย แต่ยังมีการบีบอัดข้อมูลภาพด้วย</p> <p><b>แฟ้มภาพประเภท PPM</b>: ส่งออกผลลัพธ์ของการประมวลผลภาพออกมาเป็นแฟ้มภาพประเภท PPM ซึ่งแฟ้มประเภทนี้จะมีขนาดที่ใหญ่ เนื่องจากมันไม่มีการสูญเสียคุณภาพของภาพเลย และไม่มีการบีบอัดข้อมูลภาพแต่อย่างใด</p>

en: If Target File Exists:
th: หากมีแฟ้มเป้าหมายอยู่ก่อนแล้ว:

en: Overwrite automatically
th: ให้เขียนทับโดยอัตโนมัติ

en: Open rename-file dialog
th: ให้เปิดกล่องเปลี่ยนชื่อแฟ้มขึ้นมา
