klavaro 1.9.4 - en to wo translation catalogue (206 entries)

en: Klavaro - Progress
wo: Klavaro - Jéego yi

en: _Lesson:
wo: Saar

en: Value
wo: Dayo

en: _Reset
wo: _Suqaliwaat

en: Close this window, returning to the exercise.
wo: Tëj palanteer bii, dellusi ci jéemantu bi.

en: _Close
wo: Tëj

en: Load other exercises/lessons
wo: Ubbi yeneeni jéemantu/saar/ Gàttal :  [Ctrl-O]

en: _Other texts
wo: Yeneeni mbind

en: Edit the character set to be used in this lesson.
wo: Soppiléen njabootu araf yi ñu war a jëfandikoo ci saar wii.

en: This is a specific exercise, adjusted to your error profile.
wo: Lii jéemantu bu beru la, dañu koo méngaleek njuumte yi ngay faral di def.

en: Drag and drop text here to practice with it.
wo: Diriléen te teg mbind wi fii ngir tàggat sa bopp ci tàppe.

en: Show the virtual keyboard and the relation between fingers and keys.
wo: Wonem arafukaay bi ñu nataal ak ni baaraam yeek butoŋ yi ànde

en: _Keyboard
wo: Arafukaay

en: Select the font to be used in the exercise window.
wo:  Fal-léen njabootu araf yi ngéen di jëfandikoo ci palanteeru jéemantu yii

en: Font definition
wo: Tànnum njabootu  araf

en: Co_urse information
wo: Xibaar ci saar wi

en: Charts showing the learning progress along the exercises.
wo: Nataal wuy wone ni nuy jëme kanam ci saa su nuy  jéemantu.

en: _Progress
wo: _Jéego yi

en: Exit the application immediately.
wo: Génnal leegi ci jefekaay bii: Gàttal : [Ctrl-Q]

en: Return to the main menu.
wo: Dellusi ci jël lu mag li

en: B_ack to menu
wo: Dellusi ci njël li

en: Show local and external scores from other users.
wo: Wone manoore biir ak biti yu yeneeni jëfandikookat.

en: Change language
wo: Soppi lammiñ

en: Attention!
wo: Moytul!

en: Do you confirm?
wo: Ndax woor na la?

en: _No
wo: Déedéed

en: _Yes
wo: Waaw

en: Klavaro - Select file
wo: Klavaro - Tànnum dencukaay

en: _Cancel
wo: Neenal

en: _Open
wo: Ubbi

en: Re_name:
wo: Sàkkalaat tur:

en: Rename the selected item.
wo: Sàkkalaat tur mbir mi  faluwoon

en: Read a text file and add a copy of it here. The file must be encoded in UTF-8.
wo: Njàng ab dencukaayu mbind te roof fii ab duppit. Dencukaay bi dafa war a nekk lu nu fas ci UTF-8

en: _Open text file
wo: Ubbi dencukaayu mbind yi

en: Paste text that was copied to the clipboard.
wo: Taf mbind wi ñu duppiwoon ci dencandikaay bi.

en: _Paste from clipboard
wo: Taf bu dale ca dencandikaay ba

en: Remove the selected item.
wo: Màbb mbir mi falu.

en: _Remove copied file
wo: _Màbb duppi dencukaay bi

en: Apply the selected item to create an exercise.
wo: Jëfe mbir mi falu ngir sos ab jéemantu

en: _Apply
wo: Jëfe

en: Close this window.
wo: Tëj palanteer bii.

en: Country / Custom
wo: Réew / solal

en: Variant
wo: Xeet

en: Remove the selected custom layout.
wo: Màbb tëralinu solal wi nu faloon

en: _Remove
wo: _Màbb

en: Toggles the shift effect on the keys. Alternates between the upper and lower characters of the keys.
wo: Jaabante diggante arafu mage yi ak yu ndaw yi ci butoŋ yi

en: SPACE BAR
wo: Bànqaasu teqale

en: thumbs
wo: Puus

en: Caps
wo: Xomb. Rajj

en: S_ave as:
wo: aar ci

en: Show previous screen.
wo: Wone seetukaay bi jiitu

en: _Previous step
wo: Tollu tollu bi jiitu

en: Show next screen.
wo: Wone seetukaay bi ci topp

en: _Next step
wo: Bi ci topp

en: Return without any modification.
wo: Dellusi te bañ a jefe benn coppite

en: Save the current keyboard layout with the name specified above.
wo: Aar tabalu arafukaay bi ñu tollu ak tur wi ñu wone ci kow.

en: _Save and use
wo: Aar te jëfandikoo

en: If you like those beautiful hands, click here to close this window keeping them.
wo: Su ngéen soppee loxo yu jekk yii, cuq leen fii ngir tëj palanteer bi te dencaale leen.

en: _Keep hands
wo: Denc loxo yi

en: Klavaro - Main menu
wo: Klavaro - Njël lu mag

en: Don't be shy about learning the basics!
wo: Bu leen am xel ñaar ci jàng cosaan yi

en: Learn how to type correctly
wo: Nan la ñuy tàppee mu aw yoon

en: Initial training for your fingers.
wo: Tàggatum baaraam gi jëkk.

en: First steps with initial training
wo: Jéego bi jëkk: tàggatum ndoorte

en: Memorizing the keyboard practicing random keys exercises.
wo: Mokkal arafukaay gi wéeru ci ndimbalu butoŋ bu mu mën di doon.

en: Practice with random keys
wo: Tàggat ak ay butoŋ yu mu mën di doon

en: Accelerating the touches practicing random words exercises.
wo: Gaawalug mbind mi ak ay jéemantu yu sukkandiku ci baat yu mu mën di nekk

en: Practice with random words
wo: Tàggat ak ay baat yu mu mën di doon

en: Becoming proficient practicing complete paragraphs exercises.
wo:  Nekksiléen ku xaran ak jéemantu yi sukkandiku ci xise yu mët sëkk,.

en: Practice with complete texts
wo: Tàggat ak ay mbind yu mët sëkk

en: Speech
wo: Fitté

en: Your language here.
wo: Sa lammiñ.

en: Keyboard layout for modules 1 and 2. Also used informatively in the fluidness contest.
wo: Xamle arafukaay ci modil 1 ak 2. Ba tey itam moom lañuy jëfandikoo ci saaru rattaxal yi.

en: _Keyboard:
wo: Arafukaay

en: Language for modules 3 and 4.
wo: Lammiñ ngir sumb 3 ak 4

en: _Language:
wo: Làmmiñ

en: Little tip about this program.
wo: Pexe su ndaw ngir porogaraam bii.

en: _Help
wo: Ndimbal

en: General information about the program.
wo: Xibaar yu ëmb lépp te aju ci xeltéef gii.

en: _About...
wo: Ci mbiri...

en: About 'Klavaro'
wo: Ci mbiri "Klavaro"

en: Yet another touch typing tutor
wo: xeltéefub njàngum daktilo

en: Remember always: someone loves you!
wo: Fàttaliku-léen bés bu nekk ne am na ku leen bëgg!

en: Help?
wo: Ndimbal?

en: This is a tip. Now you press this button to return to the main menu.
wo: Lii ab xelal la. Bës leen ci butoŋ bi ngir dellusi ci njël lu mag li.

en: The main menu of the application is very straightforward. Just select the type of exercise you wish to take. Do not worry about clicking any button on the screen. The buttons will never hurt you!
wo: Jël lu mag li ñeel xeltéef bi lu yomb la. Fal leen rekk xeetu jéemantu bi ngeen fas yéenée def. Buléen ragal a cuq butoŋ yi, duñu leen ngaañ

en: Also the controls have tips which will appear if you hover over them with your mouse. These tips can come in very handy. To see how these tips work, position your mouse over the button below, and without clicking, wait for the tip to appear...
wo: Te itam, butoŋ bu nekk dafa am waxtaanu ndimbal mu koy mottali. Ngir wone ko, tegal jinax ji ci kow butoŋ bi bañ a cuq te xaar tuuti...

en: Publish to the web your local scores.
wo: Yéene say manoore ci internet

en: _Participate
wo: Bokk

en: Download from the web the most up to date ranking.
wo: Yebléen ci internet ndenc yi gën a ànd ak jamono.

en: _Update
wo: _Yeesal

en: (Custom)
wo: (solal)

en: (Edit custom)
wo: (Jagal jëmmalin yu ñu solal)

en: (Default)
wo: (Ñakk ndigal)

en: Dictation mode (depends on this speech synthesizer: %s) | Dictation mode (depends on one of these speech synthesizers: %s)
wo[0]: Anamu fitté (aju ci dëxëñukaayu wax : %s)
wo[1]: Anamu fitté (aju ci dëxëñukaayu wax ji : %s)

note: Set main labels (for translation)
en: Introduction
wo: Ubbite

en: Basic course
wo: Saari cosaan

en: Adaptability
wo: Mën a ànd

en: Speed
wo: Gaawaay

en: Fluidity
wo: Rataxaay

en: Keys:
wo: Butoŋ yi:

en: Connecting...
wo: Jokkoo baa ngi ci yoon...

en: Overwrite user layout
wo: Nappaaje benn taabalu arafukaay gu ñu solal

en: This will OVERWRITE an existent keyboard layout.
wo: Lii dafay nappaaje benn taabalu arafukaay bu jotoon a am ba noppi

en: Remove user layout
wo: Màbb ab taabalu arafukaay gu ñu solal

en: This will REMOVE an existent keyboard layout.
wo: Lii nii dafay màbb ab taabalu arafukaay bu jotoon a am

en: Reset progress data
wo: far rootaani yokkute

en: Accuracy
wo: Jubaay

en: (WPM)
wo: MPM

en: Errors
wo: Njuumte yi

en: Score
wo: Manoore

note: Translators: your language code (first 2 letters of your po-file)
en: en
wo: wo

en: The basic course focuses on having you read the characters presented to you on screen and typing the corresponding keys. Remember to keep your hands correctly oriented on the home row of the keyboard at all times (see introduction on main menu).
wo: Ci saaru ndorte bi, da ngeen cee war a jànge xeeti araf yiy feeñ ci palanteer bi, te bës butoŋ yi ñu méngool. Fàttalikuléen taxawaayi baaraam yi ci arafukaay gi ( yëral ubbite gi ci jël lu mag li).

en: The key set used in each series will be shown in the above message line. The [Space], [Shift] and [Enter] keys may not show up there but are used very often.
wo: Mbooleem butoŋ yi ñuy jëfandikoo ci bépp saar, ñi ngi wonewu ci kow. Yii buton (Espace), (Shift) ak (Enter) defuñu leen ci ndaxte dañu leen di jëfandikoo saa su nekk.

en: The message line below follows and echoes your key presses. If required, it changes and displays instructions for actions required from you.
wo: Sàppe bi ci topp day wone xeetu araf yi méngook butoŋ yi ngeen di bës. Su ko soxlaa, mbind mi dafay soppeeku su ko defee mu wone ndigal yu bees.

en: Here you may practice and improve your memorization of all keys. There will be sentences presented with nonsense words which mix some numbers and symbols.
wo: Di ngeen jànge fii jéemantu ak xam palaasu butoŋ yi. Am na ay jéemantu yu sukkandiku ci ay baat yu amul tekki, dañu jaxase ay araf, ay lim aki jëmm(symbol)

en: In order to keep the lesson contents language and keyboard independent, accented letter combinations will probably not appear. For real word sentences, please use the fourth option of the main menu (about fluidness).
wo:  Ngir sukkandi ci kàddu ëmb baat dëgg ba tàggatu, demléen ca ñeenteelu tànneef gi ci jël lu mag li ( ci wàllu rattaxal)

en: After each exercise there will be a brief statistics panel reviewing your performance along with some relevant comments.
wo: Di ngéen gis ci njeextel jéemantu bu nekk seeni manoore, ak ay benn benni gis gis ngir jëmale léen kanam.

en: This exercise is very similar to the second one, for adaptability. The difference is that here you'll type real words.
wo: Bii jéemantu dafay nirook ñaareel biy wax lu jëm mën a soppiku. Wuutu gi : fii da ngéen fiy tàppe ay baat dëggantaan ci seenug làmmiñ

en: The default language is the actual one of the interface. But you may select any other texts with words you would like to use. Press the 'Other' option above and add files containing those texts.
wo: Làmmiñ ñakk ndigal mooy wi ñu indi ngir wone (wolof ci fii). Waaye mën ngéen a tànn yeneen mbind ak ay baat yu ngeen bëgg a jëfandikoo. Cuq leen ci tànneef "Yeneen" (ci kow) te yokk ci dencukaay yi ëmb waxtaan yi.

en: With this exercise the focus is on speed. So, you are supposed to type really fast and I will only flatter you when you deserve it!
wo: Li ñu gën a soxal ci jéemantu jii mooy gaawaay. Koon, dangeen war a tàppe nu mu gën a gaawe! Jommal leen ma!

en: We will now use complete sentences and paragraphs which make logical sense. This may distract you while you type if you try to understand what you are entering. The previous exercises were aimed at getting you to type without interpreting and analyzing the content.
wo: Léegi, dañuy jëfandikoo ay baat yu mët ak ay xise yu am maanaa. Dafay waññi teylu daktilogaraaf bi jamono ju muy jéem a xam li muy bind. Su fekkee ne def ngéen jéemantu yi jiitu ni mu ware, waru léen a am jafe-jafe, ndaxte war ngéen a bind te du ngeen am benn gis-gis cimbind mi wi.

en: We do not mean to imply that the typists must behave like a robot, without understanding what they type. We do aim to develop the skill of typing, making it an automatic reflex akin to the acts of walking, talking, etc. After reaching this goal, the act of typing will become automatic and require little concentration. Then you will be able to pay attention to the real meaning of the text.
wo: Waxuñu ne daktilogaraaf dafa war a mel ni masiin, nga xam ne du xam dara ci li muy bind. Xanaa kay li ñu soxal kott moo di yokkuteg daktilogaraaf bi : dafa war a mën a gëmm di bind ni wax ak dox. Su yeggee ci jëmu jii, mbind mi dootul nekk coono: kon léegi, mën ngéen a def seen xelaat yépp ci maanaa mbind wi.

en: These exercises are longer. Each exercise consists of three paragraphs and the emphasis is placed on correctness and rhythm, with a minimum speed requirement. Here you will be required to use the backspace key to correct any mistakes. In other words, only input without error will be accepted.
wo: Jéemantu yii ñoo gën a gudd. Bu ci nekk dafa ëmb ñetti xise te li fi ëpp solo mooy jubaay ak doxin,  ak yemale gaawaay gi gën a néew. Fii, da nga wara jëfandikoo caabi far ngir defar yenn njumte yi. Mën nañu wax ni mbind yi ñu tappe te amul njumte rekk lañuy nangu.

en: Correct positioning of the hands and fingers is very important to efficient typing. You will learn faster and type better if you follow the next recommendations.
wo: Mbind mu jekk te yàgg dafay laaj loxo yeek baaraam yi tegu bu f ñu wara tegu. Su fekkee ne topp ngeen tegtal yii ni mu ware, seen njàng dafay gën a gaaw.

en: The index-finger tips rest over each of the two keys which have a small raised mark, in the center of the keyboard.
wo: Gindikaay yiy wone fi baaraamu joxañ bi di tege ci arafukaay bi mooy ñaari buton yu dëll yu nekk ci diggi arafukaay bi.

en: These marks function as 'tactile hooks' for your fingers to remain at the correct position. This way, with a little experience, you will not need to look at the keyboard to see if your fingers are properly positioned.
wo: Gindikaay yii dañuy am taxawaayu wommat ngir bàyyi baaraam yi ci seen palaas. Niki noonu, ak tuuti jaar-jaar, dootul soxla ngeen di xool arafukaay bi ngir xam ndax baaraam yi tegu nañu fi ñu war a nekk.

en: The tips of the other fingers lie naturally beside the index ones, over the keys on the same row of the keyboard.
wo: Catu yeneen baaraam yi duu nekk feneen fu dul ce wetu baaraami joxan yi, ci butoŋ yi bokk sàppe. Bu fekkee ne arafukaay "azerty"/ "qsdf" fare ci  loxo càmmooñ bi ak "jklm ci loxo ndeyjoor.

en: The outside edges of your thumbs rest over the space bar.
wo:  Catu baaraamu dëy yi dañuy tegu ci banqaasu teqale bi.

en: The part of the hands closest to the wrist (the base) rest over the table, outside the keyboard. Without this kind of support the arms would quickly tire.
wo: Tiwu njara yi tegu ci taabal ji, fu bokkul ci arafukaay bi. Su dul loolu, loxo yi dañuy gaaw a toqi.

en: This is referred to as the home position for the hands. From it the fingers move all over the keyboard, reaching all the keys as naturally and quickly as possible. To reach this goal one uses a specific relation between each key and finger. This relation will be learned gradually as you complete the basic course.
wo: Lii mooy taxawaayu cosaan bu baaraam yi. Ci li ko dale fii, la baaraam yi di dem ci arafukaay bi yépp, ak di jot butoŋ yépp ci anam gu woyof te gaaw. Ngir yegg ci nisër gii, butoŋ bu ci nekk dafa am anamu boppam bu muy jokkoo benn baaraam . Jokkoo yooyu lañu leen di jàngal ndànk-ndànd ci saaru cosaan wi.

en: When learning the relation between fingers and keys, it is very important that you only move the finger which must press the key and allow all other fingers to remain in the home position.
wo: Ci njàng mi, butoŋ bu nekk, dangéen di góorgóorlu ba du ngéen yëngal lu dul baaraam bi war. Te yeneen baaraam yi des ci seen taxawaay wa ñu amoon ca ndoorte la.

en: After memorizing this relationship, you can relax the previous rule some, so that you can attain greater speed while typing.
wo: Bu ngeen demee ba jàpp lëkkaloo yii, mën ngeen a topp tegtal yi jiitu ci anam yu gën a woyof, su ko defee ngeen mën a yokk seen gaawaay.

en: You should be prepared to start training with the basic course. It will take effort and patience to be successful as a typist. We trust you have these and look forward to your success!
wo: Gannaaw faramfàcce yu gàtt yii, mën ngéen tàmbali saaru cosaan wi. Te ngeen di fàttaliku bés bu nekk : njàngum daktilo dafa laaj muñ, bañ a yàkkamti ! Wóolu nañu leen, bu ngeen ñu rusloo.

en: Step %i
wo: Tollu tollu %i

note: Recommendations
en: To position the hands
wo: Tegléen seeni loxo fi war

note: Final words
en: Go ahead!
wo: Dem na de! Ayca!

en: Click on any key to see which finger you must use:
wo: Bësal ci benn butoŋ ngir gis ban baaraam ngeen war a jëfandikoo

en: Relation between fingers and keys
wo: Lëkkaloo  baaraam yeek butoŋu arafukaay bi

en: Keyboard
wo: Arafukaay

en: Create or modify a custom keyboard layout
wo: Joxléen tur tëraliinu bu bees bu arafukaay bi.

en: small finger
wo: baaraamu sanqaleeñ

en: ring finger
wo: Baaraamu jaaro

en: middle finger
wo: Baaraam bu mag bi

en: index finger
wo: Baaraam joxoñ

en: Press and edit me
wo: Bësléen ma ngir jagal ma

en: Lesson:
wo: Saar

en: Paragraphs:
wo: Xise

en: Klavaro - Basic Course
wo: Klavaro - Saaru ndorte

en: Klavaro - Adaptability
wo: klavaro - Dëppale

en: Adaptability exercises: automating the fingers responses, typing over all the keyboard.
wo: Jéemantu dëppaloo: baaraam yiy dem na mu ware, jëfandikoo arafukaay bi yépp.

en: Klavaro - Velocity
wo: Klavaro - Gaawaay

en: Velocity exercises: accelerate typing real words.
wo: Jéemantu gu ñeel gaawaay ; gaawal ci kow mbindum baat dëggantaan

en: Klavaro - Fluidness
wo: Klavaro - Rataxaay

en: Fluidness exercises: accuracy typing good sense paragraphs.
wo: Jéemantu rattaxaay :  Tappe bu jub ak mbindum xise bu am maanaa.

en: End of exercise. Press [Enter] to start another.
wo: Njeextel jéemantu. Bësal ci [Entrée-Duggal]  ngir tàmbali beneen.

en: Learning the key positions.
wo: Njàngum féetéwaayu (palaasu) butoŋ yi

en: Press any key to start the exercise.
wo: Bësal ci benn butoŋ ngir tàmbali jéemantu bi.

en: Start typing when you are ready.
wo: Tàmbalil tàppe su fekkee ne pare nga (njekk nga).

en: ps.: logging not performed for this session: the number of typed characters (%i) must be greater than %i.
wo: PS: amul benni xibaarukaay bu ñeel njàng mii : limu araf yi u tàppe (%i) dafa war a gën a bari %i.

en: ps.: you have entered the Top 10 list, great!
wo: PS: dugg nga ci lim"Top10), waaw góor!

en: ps.: the text you just typed doesn't seem to be similar to ordinary texts in the language currently selected: we can't account for it in the 'Top 10' contest.
wo: PS: Mbind mi nga dugal dafa mel ni bokkul ak mbind yu niróo yi ci làkk wi ñu fal : mëneesul koo boole ci raw gaddu"Top 10"

note: Begin the accuracy
en: STATISTICS
wo: LIM YI

en: Elapsed time:
wo: Diir bi jàll

en: minute and | minutes and
wo[0]: simili ak
wo[1]: Simili ak

en: second | seconds
wo[0]: saa
wo[1]: Saa

en: Error ratio:
wo: Ni njuumte yi tollu:

en: Accuracy:
wo: Jubaay:

en: Goal:
wo: Jëmu:

en: Characters per second:
wo: Araf ci sa

en: Words per minute:
wo: Baat ci simili

en: Fluidness:
wo: Rattaxaay

en: Comments:
wo: Gis-gis

en: space
wo: diggante

note: Translators: the name of letter Y
en: wye
wo: Biddiw

note: Translators: the name of the Return key
en: enter
wo: dugal

en: apostrophe
wo: cofu

note: Translators: double quote symbol: "
en: quote
wo: këmbu cofu

note: Translators: ampersand symbol: &
en: ampersand
wo: 'ak' móoluwaay

en: Date & Time
wo: Bés ak waxtu

en: Positions of keys seems to be learned!
wo: Palaasu butoŋ yi mel na ni mokk na!

en:  Congratulations!
     You have accomplished the entire basic course.
     Go to the next type of exercise: adaptability.
     There you will practice mainly the accuracy.
wo: Waaw góor: 
     Motal ngéen sëkk saaru cosaan wi, 
     Demléen ci xeeti jéemantu yii: dëppale, 
     Da ngéen di gën a def ay jéemantu yu ñeel jubaay,

en:  All right, now you got it!
     Go to the next lesson.
wo: Baax na, sottal ngéen ko!
     Jàll-léen ci saar wi ci topp.

en:  Very good!
     You succeeded with an accuracy rate above %.0f%%.
     Now it is time to increase your velocity.
     Go to the 3rd exercise at the main menu.
wo: Baax na lool!
     Jàll ngeen ak jub gu romb %.0f%%.
     Léegi, dafa jot ngéen yokk seen gaawaay.
     Demléen ci ñetteelu jéemantu bi te tàmbalee ca jël lu mag la.

en: Pasted_or_dropped
wo: taf mbaa teg

en:  You are just beginning.
     Be patient, try it again every day, rest and don't worry so much:
     persistence and practice will improve your velocity.
wo: Dal-bees ngéen ba léegi.
    Bu léen yàkkamti, jéemaatléen bés bu nekk, buléen faale:
    Yàgg ceeg sax ci dina tax ngeen gën a yokk seen gaawaay.

en:  Very good. You are almost there.
     Can you finally reach %.0f WPM?
wo: Baax na lool. Jàpp ngéen ko daanaka.
    Léegi, mën ngéen a yegg ci..%.0f...simili?

en:  Excellent. For this course, that is enough.
     Try now the fluidness exercises, OK?
wo:  Dox na. Doy na nii ci saar wii.
     Jéemantu ngéen léegi ci rattaxaay gi, baax na?

note: Translators: Dvorak here means that infamous ergonomic keyboard layout. Feel free to change the speed mastery analogy.
en:  Dvorak master!
     I have no words to express my admiration!
wo: Ub nga làmbu Dvorak! 
    Xamu ma naka laay waxe sama cofeel!

en:  You type accurately but not so fast.
     Can you reach %.0f WPM?
wo: Sa tàppe jub na waaye gaawul.
    Ndax mën ngéen a yegg ci..%.0f...simili?

en:  Your rhythm is not so constant. Calm down.
     For now, try to make the fluidness greater than %i%%.
wo: Seen doxin dees na. Dalal.
     Léegi, jéemléen a yegg ci wàllu rattaxaay ci lu weesu ..%i%%.

en:  You are almost getting there. Type more fluently.
     I want a fluidness greater than %.0f%%.
wo: Daanaka yeggsi nga ci. Ni ngéen di tàppee na gën a yomb./Damaa bëggoon a am rattaxaay bu toll ci ..%.0f%% mbaa lu ko ëpp/

en:  Congratulations!
     It seems to me that you are a professional.
     You don't need this program (me) anymore.
     Hope you have enjoyed. Thanks and be happy!
wo: Waay góor!
    Dangaa mel ni li sa liggéey la!Soxlaatu léen porogaraam bii!/nYaakaar naa ne neex na la! Jërëjëf jàmm ak xéewal!

en:  How can you type so fast?
     You have exceeded all my expectations.
     Are you a machine? Could you teach me?
     I can not help you anymore. Go to an expert!
wo: Naka  ngéen di def ba gaawe nii su ngeen di tàppe?
    Romb ngéen samay njoort yépp.
    Ndax masin ngéen? Ndax di gneen ma mën a jàngal.
    Mënatuma léen a jàppale. Seetiléen ku xereñ:

en: Name
wo: Tur

en: Chars
wo: Araf yi

en: When
wo: Kañ

en: Local scores
wo: Manoore biir

en: External scores
wo: Manoorey biti

en: Empty ranking. Please practice fluidness.
wo: Toftal gu deful dara. Taggat leen seen bopp ci rataxaay.

en: Not able to download files
wo: Mëneesul a yeb  dencukaay yi

en: not found
wo: Kenn xamul fu mu nekk

en: Are you sure you have it installed in your system?
wo: Ndax wóor na la ne sampu na ci sa doxalin?

en: Could not download file from the host server.
wo: Mëneesul a yeb dencukaay bii ca masinu (serwëëru) njaatigé ba.

en: Not able to upload files
wo: Mëneesul a yónnee dencukaay yi.

en: Could not upload/download scores.
wo: Mënuñu yónnee/yeb ay manoore.
