klettres - en to is translation catalogue (67 entries)

en: The file sounds.xml was not found in
    $KDEDIR/share/apps/klettres/
    
    Please install this file and start KLettres again.
is: Skráin sounds.xml fannst ekki í
    $KDEDIR/share/apps/klettres/data/
    
    Vinsamlegast settu þessa skrá inn og reyndu KLettres aftur.

en: KLettres - Error
is: KLettres - Villa

en: New Sound
is: Nýtt hljóð

en: Play a new sound
is: Spila nýtt hljóð

en: You can play a new sound by clicking this button or using the File menu, New Sound.
is: Þú getur spilað nýtt hljóð með því að smella á þennan hnapp eða með því að nota Skráavalmyndina, Nýtt hljóð.

en: Get Alphabet in New Language...
is: Ná í stafróf fyrir nýtt tungumál...

en: Replay Sound
is: Endurspila hljóð

en: Play the same sound again
is: Spila sama hljóð aftur

en: You can replay the same sound again by clicking this button or using the File menu, Replay Sound.
is: Þú getur endurspilað sama hljóðið aftur með því að smella á þennan hnapp eða með því að nota skráarvalmyndina, Endurspila hljóð.

[ctx: @label:listbox which difficulty level to use]
en: L&evel
is: Sti&g

en: Select the level
is: Veldu stig

en: You can select the level: level 1 displays a letter and you hear it; level 2 does not display the letter, you only hear it; level 3 displays a syllable and you hear it; level 4 does not display the syllable, you only hear it.
is: Þú getur valið stigið: Stig 1 sýnir bókstaf og þú heyrir hann, stig 2 sýnir ekki bókstafinn heldur heyrir þú hann bara, stig 3 sýnir atkvæði og þú heyrir það, stig 4 sýnir ekki atkvæðið heldur heyrir þú það bara.

[ctx: @label:listbox]
en: &Language
is: Tungumá&l

[ctx: @item:inlistbox choose level]
en: Level %1 | Level %1
is[0]: Stig %1
is[1]: Stig %1

en: Themes
is: Þemu

en: Select the theme
is: Veldu þema

en: Here you can change the theme for KLettres. A theme consists in the background picture and the font color for the letter displayed.
is: Hér getur þú breytt ásýnd KLettres. Ásýndin er samansett af bakgrunnsmynd og lit stafaleturs bókstafsins sem er birtur.

en: Mode Kid
is: Barnahamur

en: If you are in the Grown-up mode, clicking on this button will set up the Kid mode. The Kid mode has no menubar and the font is bigger in the statusbar.
is: Ef þú ert í fullorðinsham getur þú smellt á þennan hnapp sem skiptir yfir í barnaham. Barnahamur hefur enga valmyndarrönd og stafaletrið er stærra í stöðulínunni.

en: Mode Grown-up
is: Fullorðinshamur

en: The Grownup mode is the normal mode where you can see the menubar.
is: Fullorðinshamur er eins og venjulegur hamur þar sem þú sérð valmyndastikuna.

note: i18n: ectx: label, entry (Font), group (mFont)
en: Font
is: Letur

en: Font Settings
is: Stillingar leturs

en: Timer
is: Niðurteljari

en: Timer Settings
is: Stillingar tímatöku

[ctx: @info:status the current level chosen]
en: (Level %1)
is: (Stig %1)

en: Grown-up mode is currently active
is: Fullorðinshamur er í gangi í augnablikinu

en: Switch to Kid mode
is: Breyta yfir í barnaham

en: Kid mode is currently active
is: Barnahamur er í gangi núna

en: Switch to Grown-up mode
is: Breyta yfir í fullorðinsham

en: File $KDEDIR/share/apps/klettres/%1.txt not found;
    please check your installation.
is: Skráin $KDEDIR/share/apps/klettres/%1.txt fannst ekki:
    vinsamlegast athugaðu uppsetninguna þína.

en: Error
is: Villa

note: i18n: ectx: label, entry (Language), group (General)
en: Language
is: Tungumál

note: i18n: ectx: label, entry (Theme), group (General)
en: Theme
is: Þemu

note: i18n: ectx: label, entry (MenuBarBool), group (General)
en: Whether the menubar is shown or hidden
is: Hvort valmyndasláin er sýnd eða falin

note: i18n: ectx: label, entry (Mode), group (General)
en: Mode
is: Hamur

note: i18n: ectx: label, entry (Level), group (General)
en: Difficulty level.
is: Erfiðleikastig.

note: i18n: ectx: label, entry (KidTimer), group (General)
en: Kid Timer
is: Barnaklukka

note: i18n: ectx: label, entry (GrownTimer), group (General)
en: Grown-up Timer
is: Fullorðinnaklukka

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
is: &Skrá

note: i18n: ectx: Menu (look_mode)
en: L&ook
is: Út&lit

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
is: &Stillingar

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolbar)
en: Main
is: Aðal

note: i18n: ectx: ToolBar (specialCharToolbar)
en: Special Characters
is: Sérstafir

en: Type the letter or syllable that you just heard
is: Skrifaðu bókstafinn sem þú heyrðir

[ctx: @item:inlistbox]
en: Kid
is: Börn

[ctx: @item:inlistbox desert theme for the interface]
en: Desert
is: Auðn

[ctx: @item:inlistbox]
en: Savannah
is: Gresja

[ctx: @item:inlistbox]
en: Aqua
is: Sægrænt

en: Romanized Hindi
is: Rómanskt Hindí

en: Luganda
is: Lúganda

en: English Phonics
is: Enskur framburður

[ctx: @item:inlistbox no language for that locale]
en: None
is: Ekkert

en: KLettres helps a very young child or an adult learning 
    a new language by associating sounds and 
    letters in this language.
    
    25 languages are available.
is: KStafir hjálpar börnum og fullorðnum að læra
    nýtt tungumál með að tengja saman hljóð og bókstafi.
    
    25 tungumál eru í boði.

en: Kids and grown-up oxygen icons
is: Oxygen-táknmyndir fyrir krakka og fullorðna

en: SVG background pictures
is: SVG bakgrunnsmyndir

en: Support and coding guidance
is: Aðstoð og kóðunarleiðbeiningar

en: Code for generating special characters' icons
is: Kóði til að búa til táknmyndir sérstakra stafa

en: Port to KConfig XT, coding help
is: Flytningur yfir í KConfig XT, hjálp við kóðun

en: Code cleaning, Theme class
is: Kóðahreinsun, þemaklasi

en: Timer setting widgets
is: Skeiðklukkustillingarsmáforrit

en: Port to KDE Frameworks 5
is: Yfirfærla í KDE Frameworks 5 stoðkerfi

en: Error while loading the sound names.
is: Villa við lestur heiti hljóða.

en: 1 tenth of second | %1 tenths of second
is[0]: 1/10 úr sekúndu
is[1]: %1/10 úr sekúndu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Set the time between 2 letters.
is: Stilla tímann milli 2 stafa.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSlider, kcfg_KidTimer) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSlider, kcfg_GrownTimer)
en: Set the timer (in tenths of seconds)
is: Stilltu niðurteljarann (í tíunduhlutum úr sekúndu)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /></head><body style=" white-space: pre-wrap; font-family:Sans Serif; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal; text-decoration:none;"><p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Grown-up Mode</p></body></html>
is: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /></head><body style=" white-space: pre-wrap; font-family:Sans Serif; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal; text-decoration:none;"><p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Fullorðinshamur</p></body></html>
