klettres - en to vi translation catalogue (39 entries)

en: The file sounds.xml was not found in
    $KDEDIR/share/apps/klettres/
    
    Please install this file and start KLettres again.
vi: Tệp "sounds.xml" không được tìm thấy trong
    $KDEDIR/share/apps/klettres/
    
    Xin cài đặt tệp này rồi khởi động lại KLettres.

en: New Sound
vi: Âm thanh Mới

en: Play a new sound
vi: Chơi âm thanh mới

en: You can play a new sound by clicking this button or using the File menu, New Sound.
vi: Bạn có thể chơi một âm thanh mới bằng cách ấn nút này hoặc dùng trình đơn Tệp rồi Âm thanh Mới

en: Get Alphabet in New Language...
vi: Lấy Bảng chữ cái trong Ngôn ngữ Mới...

en: Replay Sound
vi: Chơi lại Âm thanh

en: Play the same sound again
vi: Chơi lại âm thanh một lần nữa

en: You can replay the same sound again by clicking this button or using the File menu, Replay Sound.
vi: Bạn có thể chơi lại một âm thanh bằng cách ấn nút này hoặc dùng trình đơn Tệp rồi Chơi lại Âm thanh

en: Select the level
vi: Chọn trình độ

en: You can select the level: level 1 displays a letter and you hear it; level 2 does not display the letter, you only hear it; level 3 displays a syllable and you hear it; level 4 does not display the syllable, you only hear it.
vi: Bạn có thể chọn trình độ: trình độ 1 hiển thị các chữ cái mỗi khi bạn nghe thấy chúng phát âm; trình độ 2 không hiển thị, bạn chỉ nghe thấy chúng; trình độ 3 hiển thị các âm tiết và bạn cũng được nghe các âm tiết này; trình độ 4 không hiển thị các âm tiết, bạn chỉ nghe thấy chúng.

en: Themes
vi: Sắc thái

en: Select the theme
vi: Chọn một sắc thái

en: Here you can change the theme for KLettres. A theme consists in the background picture and the font color for the letter displayed.
vi: Tại đây bạn có thể chọn một sắc thái cho KLettres. Một sắc thái quy định hình nên và màu phông chữ cho các chữ cái khi hiển thị.

en: Mode Kid
vi: Chế độ Trẻ con

en: If you are in the Grown-up mode, clicking on this button will set up the Kid mode. The Kid mode has no menubar and the font is bigger in the statusbar.
vi: Nếu bạn đang ở chế độ Người lớn, ấn vào nút này sẽ đưa về chế độ Trẻ con. Chế độ Trẻ con không có thanh thực đơn và các phông chữ lớn hơn trong thanh trạng thái.

en: Mode Grown-up
vi: Chế độ Người lớn

en: Font Settings
vi: Cài đặt Phông chữ

en: Timer
vi: Đồng hồ hẹn giờ

en: Grown-up mode is currently active
vi: Chế độ Người lớn đang bật

en: Switch to Kid mode
vi: Chuyển sang chế độ Trẻ con

en: Kid mode is currently active
vi: Chế độ Trẻ con đang bật

en: Switch to Grown-up mode
vi: Chuyển sang chế độ Người lớn

en: File $KDEDIR/share/apps/klettres/%1.txt not found;
    please check your installation.
vi: Tệp $KDEDIR/share/apps/klettres/%1.txt không tìm thấy;
    kiểm tra lại cài đặt KLettres của bạn xem sao.

note: i18n: ectx: label, entry (Language), group (General)
en: Language
vi: Ngôn ngữ

note: i18n: ectx: label, entry (Theme), group (General)
en: Theme
vi: Sắc thái

note: i18n: ectx: label, entry (Mode), group (General)
en: Mode
vi: Chế độ

note: i18n: ectx: label, entry (Level), group (General)
en: Difficulty level.
vi: Trình độ.

note: i18n: ectx: label, entry (KidTimer), group (General)
en: Kid Timer
vi: Đồng hồ hẹn giờ Trẻ con

note: i18n: ectx: label, entry (GrownTimer), group (General)
en: Grown-up Timer
vi: Đồng hồ hẹn giờ Người lớn

note: i18n: ectx: Menu (look_mode)
en: L&ook
vi: &Ngoại hình

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolbar)
en: Main
vi: Chính

en: Type the letter or syllable that you just heard
vi: Nhập chữ cái hay âm tiết mà bạn vừa nghe thấy

en: Romanized Hindi
vi: Chữ Ấn độ Latin hoá

en: Support and coding guidance
vi: Hỗ trợ và hướng dẫn viết mã

en: Code for generating special characters' icons
vi: Mã để tạo ra các biểu tượng có kí tự đặc biệt

en: Port to KConfig XT, coding help
vi: Chuyển sang KConfig XT, giúp đỡ viết mã

en: Timer setting widgets
vi: Ô điều khiển đặt đồng hồ hẹn giờ

en: Error while loading the sound names.
vi: Lỗi tải tên âm thanh.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Set the time between 2 letters.
vi: Đặt thời gian giữa hai chữ cái.
