kmag - en to vi translation catalogue (89 entries)

[ctx: Zoom at very low]
en: &Very Low
vi: &Rất thấp

[ctx: Zoom at low]
en: &Low
vi: &Thấp

[ctx: Zoom at medium]
en: &Medium
vi: Trung &bình

[ctx: Zoom at high]
en: &High
vi: &Cao

[ctx: Zoom at very high]
en: V&ery High
vi: Rất c&ao

[ctx: No color-blindness simulation, i.e. 'normal' vision]
en: &Normal
vi: Thườn&g

en: &Protanopia
vi: Mù mà&u đỏ

en: &Deuteranopia
vi: Mù màu &lục

en: &Tritanopia
vi: Mù màu la&m

en: &Achromatopsia
vi: Mù màu hoàn toà&n

en: &No Rotation (0 Degrees)
vi: &Không xoay (0°)

en: &Left (90 Degrees)
vi: &Trái (90°)

en: &Upside Down (180 Degrees)
vi: &Lộn ngược (180°)

en: &Right (270 Degrees)
vi: &Phải (270°)

en: New &Window
vi: Cửa sổ &mới

en: Open a new KMagnifier window
vi: Mở một cửa sổ KMagnifier mới

en: &Stop
vi: &Dừng

en: Click to stop window refresh
vi: Bấm để dừng việc cập nhật cửa sổ

en: Clicking on this icon will <b>start</b> / <b>stop</b> updating of the display. Stopping the update will zero the processing power required (CPU usage)
vi: Bấm vào biểu tượng này sẽ <b>bắt đầu</b> / <b>dừng</b> cập nhật hiển thị trong cửa sổ. Việc dừng cập nhật sẽ giảm lượng tính toán (lượng dùng CPU) cần thiết về không.

en: &Save Snapshot As...
vi: &Lưu khung xem thành...

en: Saves the zoomed view to an image file.
vi: Lưu khung xem thu phóng vào một tệp ảnh.

en: Save image to a file
vi: Lưu ảnh vào một tệp

en: Click on this button to print the current zoomed view.
vi: Bấm nút này để in khung xem thu phóng hiện tại.

en: Quits the application
vi: Thoát khỏi ứng dụng

en: Click on this button to copy the current zoomed view to the clipboard which you can paste in other applications.
vi: Bấm nút này để chép khung xem thu phóng hiện tại vào bảng nháp, để bạn có thể dán vào các ứng dụng khác.

en: Copy zoomed image to clipboard
vi: Chép ảnh thu phóng vào bảng nháp

en: &Follow Mouse Mode
vi: Chế độ "Đ&i theo chuột"

en: Mouse
vi: Chuột

en: Magnify around the mouse cursor
vi: Phóng đại xung quanh con trỏ chuột

en: If selected, the area around the mouse cursor is magnified
vi: Trong chế độ này, vùng xung quanh con trỏ chuột sẽ được phóng đại

en: &Follow Focus Mode
vi: Chế độ "Đi the&o nhắm"

en: Focus
vi: Nhắm

en: Magnify around the keyboard focus
vi: Phóng đại xung quanh nhắm của bàn phím

en: If selected, the area around the keyboard cursor is magnified
vi: Trong chế độ này, vùng xung quanh con trỏ bàn phím sẽ được phóng đại

en: Se&lection Window Mode
vi: Chế độ "Cửa &sổ chọn"

en: Window
vi: Cửa sổ

en: Show a window for selecting the magnified area
vi: Hiện một cửa sổ để chọn vùng được phóng đại

en: &Whole Screen Mode
vi: Chế độ "&Cả màn hình"

en: Screen
vi: Màn hình

en: Magnify the whole screen
vi: Phóng đại toàn bộ màn hình

en: Click on this button to fit the zoom view to the zoom window.
vi: Bấm nút này để làm khung xem thu phóng vừa vào cửa sổ thu phóng.

en: Hide Mouse &Cursor
vi: Ẩn con trỏ ch&uột

en: Show Mouse &Cursor
vi: Hiện con trỏ ch&uột

en: Hide
vi: Ẩn

en: Hide the mouse cursor
vi: Ẩn con trỏ chuột

en: Stays On Top
vi: Cố định ở trên

en: The KMagnifier Window stays on top of other windows.
vi: Cửa sổ KMagnifier cố định ở trên các cửa sổ khác.

en: Click on this button to <b>zoom-in</b> on the selected region.
vi: Bấm nút này để <b>phóng đại</b> vùng được chọn.

en: &Zoom
vi: &Thu phóng

en: Select the zoom factor.
vi: Chọn hệ số thu phóng.

en: Zoom factor
vi: Hệ số thu phóng

en: Click on this button to <b>zoom-out</b> on the selected region.
vi: Bấm nút này để <b>thu nhỏ</b> vùng được chọn.

en: &Rotation
vi: &Xoay

en: Select the rotation degree.
vi: Chọn góc xoay.

en: Rotation degree
vi: Góc xoay

en: &Refresh
vi: Cậ&p nhật

en: Select the refresh rate. The higher the rate, the more computing power (CPU) will be needed.
vi: Chọn tốc độ cập nhật. Tốc độ càng cao càng cần tính toán (CPU) nhiều hơn.

en: Refresh rate
vi: Tốc độ cập nhật

[ctx: Color-blindness simulation mode]
en: &Color
vi: &Màu

en: Select a mode to simulate various types of color-blindness.
vi: Chọn một chế độ để mô phỏng các kiểu mù màu khác nhau.

en: Color-blindness Simulation Mode
vi: Chế độ mô phỏng mù màu

en: Save Snapshot As
vi: Lưu khung xem thành

en: Unable to save temporary file (before uploading to the network file you specified).
vi: Không thể lưu tệp tạm (trước khi tải tệp bạn chỉ định lên mạng).

en: Error Writing File
vi: Lỗi ghi tệp

en: Unable to upload file over the network.
vi: Không thể tải tệp lên qua mạng.

en: Current zoomed image saved to
    %1
vi: Hình thu phóng hiện tại đã được lưu vào
    %1

en: Information
vi: Thông tin

en: Unable to save file. Please check if you have permission to write to the directory.
vi: Không thể lưu tệp. Vui lòng kiểm tra xem bạn có quyền ghi vào thư mục không.

en: Stop
vi: Dừng

en: Click to stop window update
vi: Bấm để dừng cập nhật cửa sổ

[ctx: Start updating the window]
en: Start
vi: Bắt đầu

en: Click to start window update
vi: Bấm để bắt đầu cập nhật cửa sổ

en: Selection Window
vi: Cửa sổ chọn

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
vi: Thanh công cụ chính

note: i18n: ectx: ToolBar (viewToolBar)
en: View Toolbar
vi: Thanh công cụ xem

note: i18n: ectx: ToolBar (settingsToolBar)
en: Settings Toolbar
vi: Thanh công cụ thiết lập

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
vi: &Tệp

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
vi: &Sửa

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
vi: &Xem

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
vi: &Thiết lập

en: This is the main window which shows the contents of the selected region. The contents will be magnified according to the zoom level that is set.
vi: Đây là cửa sổ chính hiển thị nội dung của vùng được chọn. Nội dung sẽ được phóng đại theo mức độ thu phóng đã được đặt.

en: Screen magnifier created by KDE
vi: Trình phóng đại màn hình do KDE tạo ra

en: Copyright 2001-2003 Sarang Lakare
    Copyright 2003-2004 Olaf Schmidt
    Copyright 2008 Matthew Woehlke
vi: Bản quyền 2001-2003 Sarang Lakare
    Bản quyền 2003-2004 Olaf Schmidt
    Bản quyền 2008 Matthew Woehlke

en: Rewrite
vi: Viết lại

en: Original idea and author (KDE1)
vi: Ý tưởng và tác giả gốc (KDE1)

en: Rework of the user interface, improved selection window, speed optimization, rotation, bug fixes
vi: Thay đổi giao diện người dùng, cải thiện cửa sổ chọn, tối ưu hoá tốc độ, xoay, sửa lỗi

en: Color-blindness simulation
vi: Mô phỏng mù màu

en: Focus tracking
vi: Theo dõi nhắm

en: Some tips
vi: Vài gợi ý
