kmail - en to th translation catalogue (553 entries)

en: Maintainer
th: ผู้ดูแล

en: Former maintainer
th: ผู้ดูแลคนก่อน

en: Original author
th: ผู้เขียนแรกเริ่ม

en: Core developer
th: ผู้พัฒนาแกนหลัก

en: Documentation
th: ระบบเอกสาร

en: PGP 6 support and further enhancements of the encryption support
th: รองรับ PGP 6 และปรับปรุงส่วนรองรับการเข้ารหัส

en: GnuPG support
th: รองรับ GnuPG

en: Anti-virus support
th: รองรับส่วนป้องกันไวรัส

en: POP filters
th: ตัวกรอง POP

en: Usability tests and improvements
th: ทดสอบการใช้งานและปรับปรุง

en: Ägypten and Kroupware project management
th: การจัดการโครงการ Ägypten และ Kroupware

en: KMail
th: จัดการจดหมาย-K

en: KDE Email Client
th: โปรแกรมจัดการจดหมายของ KDE

en: Detect Automatically
th: ตรวจสอบอัตโนมัติ

en: Mailing list description:
th: คำอธิบายจดหมายเวียน:

en: Browser
th: เบราว์เซอร์

en: Preferred handler:
th: ตัวจัดการที่ควรใช้:

en: Invoke Handler
th: ถอดถอนตัวจัดการ

en: Subscribe to List
th: สมัครขอรับจดหมายเวียน

en: Post to List
th: ส่งไปยังจดหมายเวียน

en: Unsubscribe From List
th: ยกเลิกการขอรับจดหมายเวียน

en: List Archives
th: รายการแฟ้มจัดเก็บ

en: List Help
th: รายการความช่วยเหลือ

en: Not available
th: ไม่มีอยู่

en: Not available.
th: ไม่มีอยู่

en: Quota
th: พื้นที่จัดสรร

en: Usage:
th: วิธีใช้:

en: Templates
th: แม่แบบ

en: Use custom &icons
th: ใช้ไอคอนที่กำหนดเอง

[ctx: @title:tab Tab page where the user configures accounts to receive mail]
en: Receiving
th: การรับจดหมาย

[ctx: @title:tab Tab page where the user configures accounts to send mail]
en: Sending
th: การส่งจดหมาย

en: Outgoing accounts (add at least one):
th: บัญชีผู้ใช้สำหรับส่งจดหมาย (ต้องมีอย่างน้อยหนึ่งตัว):

en: Never Automatically
th: ห้ามทำโดยอัตโนมัติ

en: On Manual Mail Checks
th: เมื่อตรวจสอบจดหมายด้วยตนเอง

en: On All Mail Checks
th: เมื่อตรวจสอบจดหมายทั้งหมด

en: Send &messages in outbox folder:
th: ส่งจดหมายที่ค้างอยู่ในกล่องจดหมายที่รอส่ง:

en: Send Now
th: ส่งทันที

en: Send Later
th: ส่งภายหลัง

en: Defa&ult send method:
th: วิธีการส่งโดยปริยาย:

en: Unable to start account wizard
th: ไม่สามารถเริ่มตัวช่วยสร้างบัญชีผู้ใช้ได้

en: Fonts
th: แบบอักษร

en: Colors
th: สี

en: Layout
th: การจัดวาง

en: Message List
th: รายการจดหมาย

en: Message Tags
th: ป้ายกำกับจดหมาย

en: Message Body
th: เนื้อความจดหมาย

en: Message List - Unread Messages
th: รายการจดหมาย - จดหมายที่ยังไม่ได้อ่าน

en: Message List - Important Messages
th: รายการจดหมาย - จดหมายที่ไม่สำคัญ

en: Message List - Action Item Messages
th: รายการจดหมาย - จดหมายรายการการกระทำ

en: Fixed Width Font
th: ตัวอักษรความกว้างคงที่

en: Composer
th: เขียนจดหมาย

en: Printing Output
th: ส่งออกการพิมพ์

en: &Use custom fonts
th: ใช้แบบอักษรที่กำหนดเอง

en: Apply &to:
th: ปรับให้มีผลใช้กับ:

en: Quoted Text - First Level
th: ข้อความที่อ้างถึง - ระดับที่หนึ่ง

en: Quoted Text - Second Level
th: ข้อความที่อ้างถึง - ระดับที่สอง

en: Quoted Text - Third Level
th: ข้อความที่อ้างถึง - ระดับที่สาม

en: Link
th: ตำแหน่งเชื่อมโยง

en: Unread Message
th: จดหมายที่ยังไม่ได้อ่าน

en: Important Message
th: จดหมายที่สำคัญมาก

en: Action Item Message
th: จดหมายรายการการกระทำ

en: HTML Status Bar Background - No HTML Message
th: สีพื้นหลังแถบสถานะ HTML - ไม่ใช่จดหมายแบบ HTML

en: HTML Status Bar Foreground - No HTML Message
th: สีพื้นหน้าแถบสถานะ HTML - ไม่ใช่จดหมายแบบ HTML

en: HTML Status Bar Background - HTML Message
th: สีพื้นหลังแถบสถานะ HTML - จดหมายแบบ HTML

en: HTML Status Bar Foreground - HTML Message
th: สีพื้นหน้าแถบสถานะ HTML - จดหมายแบบ HTML

en: &Use custom colors
th: ใช้สีที่กำหนดเอง

en: Recycle colors on deep &quoting
th: วนใช้สีกับข้อความที่อ้างถึงในระดับลึก

en: Close to quota threshold:
th: ระดับที่ใกล้เต็มพื้นที่ที่ได้รับจัดสรร:

en: Show folder quick search field
th: แสดงแถบค้นหาด่วนของโฟลเดอร์

en: Never
th: ไม่ต้อง

en: Folder Tooltips
th: แสดงทูลทิปของโฟลเดอร์

en: Always
th: เสมอ

en: Sta&ndard format (%1)
th: รูปแบบมาตรฐาน (%1)

en: Locali&zed format (%1)
th: รูปแบบตามท้องถิ่น (%1)

en: C&ustom format:
th: กำหนด&รูปแบบเอง:

en: <qt><a href="whatsthis1">Custom format information...</a></qt>
th: <qt><a href="whatsthis1">รายละเอียดเกี่ยวกับรูปแบบกำหนดเอง...</a></qt>

en: Message Window
th: หน้าต่างจดหมาย

en: System Tray
th: ถาดระบบ

note: i18n: ectx: label, entry (SystemTrayEnabled), group (General)
en: Enable system tray icon
th: เปิดใช้การแสดงไอคอนในถาดระบบ

en: A&vailable Tags
th: ป้าย&กำกับที่มีให้ใช้

en: Add new tag
th: เพิ่มป้ายใหม่

en: Remove selected tag
th: ลบป้ายที่เลือก

en: Increase tag priority
th: เพิ่มระดับความสำคัญของป้าย

en: Decrease tag priority
th: ลดระดับความสำคัญของป้าย

en: Ta&g Settings
th: ตั้งค่าป้า&ยกำกับ

[ctx: General settings for the composer.]
en: General
th: ค่าทั่วไป

en: Standard Templates
th: แม่แบบจดหมายมาตรฐาน

en: Custom Templates
th: แม่แบบจดหมายที่กำหนดเอง

[ctx: Settings regarding the subject when composing a message.]
en: Subject
th: เรื่อง

en: Charset
th: ชุดรหัสอักขระ

en: Headers
th: หัวจดหมาย

[ctx: Config->Composer->Attachments]
en: Attachments
th: สิ่งที่แนบมาด้วย

en: No autosave
th: ไม่ต้องบันทึกอัตโนมัติ

en: Repl&y Subject Prefixes
th: คำนำหน้าหัวเรื่องตอบกลับ

en: A&dd...
th: เ&พิ่ม...

en: Re&move
th: ลบออ&ก

en: Mod&ify...
th: แก้ไ&ข...

en: Enter new reply prefix:
th: เติมคำนำหน้าการตอบกลับใหม่:

en: For&ward Subject Prefixes
th: คำนำหน้าหัวเรื่องที่ส่งต่อ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, mRemoveButton)
en: Remo&ve
th: ลบ&ออก

en: Add...
th: เพิ่ม...

en: Modify...
th: แก้ไข...

en: Enter new forward prefix:
th: เติมคำนำหน้าการส่งต่อใหม่:

en: This list is checked for every outgoing message from the top to the bottom for a charset that contains all required characters.
th: รายการนี้จะใช้ตรวจสอบกับจดหมายที่รอส่งจากบนลงล่างทุกฉบับ เพื่อหาชุดอักขระที่มีอักขระครบทุกตัวที่จดหมายต้องการ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, mModifyButton)
en: &Modify...
th: แ&ก้ไข...

en: Enter charset:
th: ป้อนชุดรหัสอักขระ:

en: &Keep original charset when replying or forwarding (if possible)
th: ใช้ชุดรหัสอักขระดั้งเดิมเมื่อมีการตอบกลับหรือมีการส่งต่อ (หากทำได้)

en: This charset is not supported.
th: ไม่รองรับชุดรหัสอักขระนี้

en: &Use custom message-id suffix
th: ต่อท้ายด้วยเลขจดหมายกำหนดเอง

en: Custom message-&id suffix:
th: เลขจดหมายกำหนดเองที่จะใช้ต่อท้าย:

en: Define custom mime header fields:
th: แท็กส่วนหัวแบบ mime ที่กำหนดเอง:

[ctx: @title:column Name of the mime header.]
en: Name
th: ชื่อ

[ctx: @title:column Value of the mimeheader.]
en: Value
th: ค่า

[ctx: @action:button Add new mime header field.]
en: Ne&w
th: &สร้างใหม่

[ctx: @label:textbox Name of the mime header.]
en: &Name:
th: &ชื่อ:

en: &Value:
th: &ค่า:

en: Outlook-compatible attachment naming
th: ตั้งชื่อสิ่งที่แนบมาด้วยให้ใช้กันได้กับ Outlook

en: Turn this option on to make Outlook(tm) understand attachment names containing non-English characters
th: เปิดใช้งานตัวเลือกนี้เพื่อให้โปรแกรม Outlook สามารถเข้าใจถึงชื่อสิ่งที่แนบมาด้วยที่ไม่ใช่ภาษาอังกฤษ

en: E&nable detection of missing attachments
th: เ&ปิดการตรวจสอบสิ่งที่แนบมาด้วยที่ผิดพลาด

en: Recognize any of the following key words as intention to attach a file:
th: จำแนกส่วนของคีย์เวิร์ดต่อไปนี้เช่นเดียวกับการแนบแฟ้ม:

en: Enter new key word:
th: เติมคีย์เวิร์ดใหม่:

en: Remove
th: ลบ

en: Folders
th: โฟลเดอร์ต่าง ๆ

en: Invitations
th: การเชื้อเชิญ

en: Reading
th: การอ่านจดหมาย

en: Message Disposition Notifications
th: การแจ้งให้ทราบก่อนจัดการจดหมาย

en: Encryption
th: การเข้ารหัส

en: S/MIME Validation
th: ความถูกต้องของ S/MIME

en:  day |  days
th[0]:  วัน

en: This option requires dirmngr >= 0.9.0
th: ตัวเลือกนี้ต้องการใช้โปรแกรม dirmngr >= 0.9.0

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, systemHTTPProxy)
en: no proxy
th: ไม่ใช้พร็อกซี

en: (Current system setting: %1)
th: (การตั้งค่าปัจจุบันของระบบ: %1)

[ctx: Start of the filename for a mail archive file]
en: Archive
th: แฟ้มจัดเก็บ

en: &Folder:
th: โฟ&ลเดอร์:

en: F&ormat:
th: &รูปแบบ:

en: Compressed Zip Archive (.zip)
th: แฟ้มจัดเก็บแบบบีบข้อมูลรูปแบบ Zip (.zip)

en: Uncompressed Archive (.tar)
th: แฟ้มจัดเก็บที่ไม่บีบข้อมูล (.tar)

en: BZ2-Compressed Tar Archive (.tar.bz2)
th: แฟ้มจัดเก็บแบบบีบข้อมูลรูปแบบ Tar BZ2 (.tar.bz2)

en: GZ-Compressed Tar Archive (.tar.gz)
th: แฟ้มจัดเก็บแบบบีบข้อมูลรูปแบบ Tar GZ (.tar.gz)

en: &Archive File:
th: แฟ้ม&จัดเก็บ:

en: Please select the folder that should be archived.
th: โปรดเลือกโฟลเดอร์ที่ควรจะถูกสร้างในแฟ้มจัดเก็บ

en: No folder selected
th: ยังไม่มีการเลือกโฟลเดอร์

en: &Identity:
th: การแสดงตัว:

en: &Dictionary:
th: พจนานุกรม:

en: &Sent-Mail folder:
th: โฟลเดอร์จดหมายที่ส่งแล้ว:

en: &Mail transport:
th: เครื่องมือส่ง&จดหมาย:

[ctx: sender address field]
en: &From:
th: จาก:

[ctx: @label:textbox Subject of email.]
en: S&ubject:
th: เ&รื่อง:

en: &Send Mail
th: &ส่งจดหมาย

en: &Send Mail Via
th: &ส่งจดหมายผ่านทาง

en: Send
th: ส่ง

en: Send &Later
th: ส่งภายหลัง

en: Send &Later Via
th: ส่ง&ภายหลังผ่านทาง

[ctx: Queue the message for sending at a later date]
en: Queue
th: เข้าคิวรอส่ง

en: Save as &Draft
th: บันทึกเป็นฉบับ&ร่าง

en: Save as &Template
th: บันทึกเป็นแ&ม่แบบ

en: &Address Book
th: &สมุดที่อยู่

en: Open Address Book
th: เปิดสมุดที่อยู่

en: &New Composer
th: เครื่องมือเขียนจดหมายใ&หม่

en: Select &Recipients...
th: เลือก&ผู้รับ...

en: Save &Distribution List...
th: บันทึกรา&ยการแจกจ่าย...

en: Paste as Attac&hment
th: วางเป็นสิ่งที่แ&นบมาด้วย

en: Cl&ean Spaces
th: ล้างช่อง&ว่าง

en: Use Fi&xed Font
th: ใช้ตัวอักษรความกว้างคงที่

[ctx: @action:inmenu Mark the email as urgent.]
en: &Urgent
th: ควา&มเร่งด่วน

en: &Request Disposition Notification
th: &ร้องขอการแจ้งให้ทราบก่อนการจัดการ

en: &Wordwrap
th: ตั&ดคำ

en: &Automatic Spellchecking
th: ตรวจคำสะกดอัตโนมัติ

en: &All Fields
th: ทุ&กช่องข้อมูล

en: &Identity
th: การแ&สดงตัว

en: &Dictionary
th: &พจนานุกรม

en: &Sent-Mail Folder
th: โฟลเดอร์จดหมายที่&ส่งแล้ว

en: &Mail Transport
th: เค&รื่องมือส่งจดหมาย

en: &From
th: &จาก

[ctx: @action:inmenu Show the subject in the composer window.]
en: S&ubject
th: เ&รื่อง

en: Append S&ignature
th: เพิ่ม&ลายเซ็นต่อท้าย

en: Pr&epend Signature
th: เพิ่&มลายเซ็นก่อน

en: Insert Signature At C&ursor Position
th: แทรกลา&ยเซ็น ณ ตำแหน่งเคอร์เซอร์

en: &Spellchecker...
th: ตัวตรว&จคำสะกด...

en: Spellchecker
th: ตัวตรวจคำสะกด

en: &Encrypt Message
th: เข้ารหั&สจดหมาย

en: Encrypt
th: การเข้ารหัส

en: &Sign Message
th: เซ็&นจดหมาย

en: Sign
th: เซ็น

en: &Cryptographic Message Format
th: รูปแ&บบการเข้ารหัสของจดหมาย

en: Configure KMail...
th: ปรับแต่งจัดการจดหมาย-K...

[ctx: Shows the linenumber of the cursor position.]
en:  Line: %1
th:  บรรทัด: %1

en:  Column: %1
th:  คอลัมน์: %1

en: Spellcheck: on
th: ตรวจคำสะกด: เปิดใช้

en: Spellcheck: off
th: ตรวจคำสะกด: ไม่ใช้

en: Re&save as Template
th: บันทึกอีกครั้งเป็นแม่แบบ

en: &Save as Draft
th: บันทึกเป็นฉบับร่าง

en: Resave this message in the Templates folder. It can then be used at a later time.
th: บันทึกจดหมายนี้ใหม่อีกครั้งในโฟลเดอร์แม่แบบจดหมาย ซึ่งมันจะสามารถถูกนำมาใช้ได้อีกในภายหลัง

en: Save this message in the Drafts folder. It can then be edited and sent at a later time.
th: บันทึกจดหมายนี้ไว้ในโฟลเดอร์ฉบับร่าง ซึ่งมันสามารถจะถูกแก้ไขและนำมาส่งได้ในภายหลัง

en: Do you want to save the message for later or discard it?
th: คุณต้องการละทิ้งการเขียนจดหมาย หรือจะบันทึกมันไว้เพื่อใช้ภายหลัง ?

en: Close Composer
th: ปิดหน้าต่างเขียนจดหมาย

en: Name of the attachment:
th: ชื่อของสิ่งที่แนบมาด้วย:

en: Insert clipboard text as attachment
th: แทรกข้อความจากคลิปบอร์ดเข้ามาเป็นสิ่งที่แนบมาด้วย

en: unnamed
th: ยังไม่มีชื่อ

en: Undefined Encryption Key
th: กุญแจการเข้ารหัสยังไม่มีการนิยาม

en: Undefined Signing Key
th: ยังไม่ได้กำหนดกุญแจการเซ็น

en: To: field is empty. Send message anyway?
th: คุณยังไม่ได้ระบุว่าจะส่งถึงใครในช่อง ถึง: ทำการส่งต่อไปหรือไม่ ?

en: No To: specified
th: ยังไม่ได้กำหนดช่อง ถึง:

en: S&end as Is
th: ทำการส่ง

en: You did not specify a subject. Send message anyway?
th: คุณยังไม่ได้ระบุชื่อเรื่อง ทำการส่งต่อไปหรือไม่ ?

en: No Subject Specified
th: ยังไม่ได้กำหนดชื่อเรื่อง

en: &Specify the Subject
th: ไม่ ให้กำหนดชื่อเรื่องก่อน

en: About to send email...
th: เกี่ยวกับการส่งจดหมาย...

en: Send Confirmation
th: ยืนยันการส่ง

en: &Send Now
th: ส่งทันที

en: Too many recipients
th: มีผู้รับมากเกินไป

en: &Send as Is
th: ทำการส่ง

en: &Edit Recipients
th: แ&ก้ไขส่วนของผู้รับ

en: Message will be signed
th: จดหมายจะถูกเซ็นกำกับ

en: Message will not be signed
th: จดหมายจะไม่ถูกเซ็นกำกับ

en: Message will be encrypted
th: จดหมายจะถูกเข้ารหัส

en: Message will not be encrypted
th: จดหมายจะไม่ถูกเข้ารหัส

en: Folder Shortcut %1
th: ทางลัดโฟลเดอร์ %1

en: You do not have your own contact defined in the address book.
th: คุณยังไม่มีการกำหนดที่อยู่ติดต่อของคุณเองในสมุดที่อยู่

en: No Picture
th: ไม่มีรูปภาพ

en: No picture set for your address book entry.
th: ยังไม่มีการตั้งรูปภาพไว้ในรายการสมุดที่อยู่ของคุณ

en: &With empty fields
th: ให้ช่องข้อมูลว่าง

en: &Existing identities:
th: การแสดงตัวผู้ใช้ที่มีอยู่:

[ctx: @title:tab General identity settings.]
en: General
th: ค่าทั่วไป

en: &Your name:
th: ชื่อของ&คุณ:

en: Organi&zation:
th: อ&งค์กร:

en: &Email address:
th: ที่อยู่&อีเมล:

en: Cryptography
th: การเข้ารหัส

en: OpenPGP signing key:
th: กุญแจ OpenPGP สำหรับเซ็น:

en: OpenPGP encryption key:
th: กุญแจ OpenPGP สำหรับใช้เข้ารหัส:

en: S/MIME signing certificate:
th: ใบรับรองการเซ็น S/MIME:

en: S/MIME encryption certificate:
th: ใบรับรองการเข้ารหัส S/MIME:

[ctx: @title:tab Advanced identity settings.]
en: Advanced
th: ตัวเลือกขั้นสูง

en: &Reply-To address:
th: ที่อยู่สำหรับตอบกลับ:

en: &BCC addresses:
th: ที่อยู่ ซ่อนสำเนาถึง:

en: D&ictionary:
th: พจนานุกรม:

en: Sent-mail &folder:
th: โฟลเดอร์จดหมายที่ส่งแล้ว:

en: &Drafts folder:
th: โฟลเดอร์ฉบับร่าง:

en: &Templates folder:
th: โฟลเดอร์แม่แบบ:

en: Defaul&t domain:
th: โดเมนปริยาย:

en: <qt><p>The default domain is used to complete email addresses that only consist of the user's name.</p></qt>
th: <qt><p>โดเมนปริยายจะถูกใช้สำหรับการเติมที่อยู่อีเมลให้สมบูรณ์ โดยจะประกอบด้วยชื่อของผู้ใช้เท่านั้น</p></qt>

en: &Use custom message templates for this identity
th: ใ&ช้แม่แบบจดหมายที่กำหนดเองสำหรับการแสดงตัวนี้

en: &Copy Global Templates
th: &คัดลอกแม่แบบส่วนรวม

en: Signature
th: ลายเซ็น

en: Picture
th: รูปภาพ

en: Invalid Email Address
th: ที่อยู่อีเมลไม่ถูกต้อง

en: Email Address Not Found in Key/Certificates
th: ไม่พบที่อยู่อีเมลในกุญแจ/ใบรับรองอิเล็กทรอนิกส์

en: The signature file is not valid
th: แฟ้มลายเซ็นใช้งานไม่ได้

en: Edit...
th: แก้ไข...

[ctx: %1: identity name. Used in the config dialog, section Identity, to indicate the default identity]
en: %1 (Default)
th: %1 (ค่าปริยาย)

en: Identity Name
th: ชื่อการแสดงตัว

en: Email Address
th: ที่อยู่อีเมล

en: &Remove
th: ลบ

en: Set as Default
th: ตั้งเป็นค่าปริยาย

en: &New identity:
th: การแสดงตัวใหม่:

en: &Duplicate existing identity
th: การแสดงตัวผู้ใช้ซ้ำกัน

en: Delete Search
th: ลบการค้นหา

en: <qt>Are you sure you want to delete the search <b>%1</b>?<br />Any messages it shows will still be available in their original folder.</qt>
th: <qt>คุณแน่ใจหรือว่าต้องการจะลบการค้นหา <b>%1</b> นี้ ? <br />จดหมายที่แสดงอยู่ในผลการค้นหาจะยังคงอยู่ในโฟลเดอร์เดิมของมัน</qt>

[ctx: @action:button Delete search]
en: &Delete
th: &ลบ

en: Delete Folder
th: ลบโฟลเดอร์

en: <qt>Are you sure you want to delete the empty folder <b>%1</b>?</qt>
th: <qt>คุณต้องการลบโฟลเดอร์ว่าง <b>%1</b> จริงหรือไม่ ?</qt>

[ctx: @action:button Delete folder]
en: &Delete
th: &ลบ

en: Set subject of message
th: ตั้งชื่อเรื่องของจดหมาย

en: Read message body from 'file'
th: อ่านเนื้อความจดหมายจาก 'แฟ้ม'

en: Set body of message
th: ตั้งค่าเนื้อความจดหมาย

en: Add an attachment to the mail. This can be repeated
th: เพิ่มสิ่งที่แนบมาด้วยไปยังจดหมาย ซึ่งสามารถทำซ้ำได้อีก

en: Only check for new mail
th: ตรวจจดหมายใหม่เท่านั้น

en: Only open composer window
th: เปิดหน้าต่างเขียนจดหมายเท่านั้น

en: View the given message file
th: แสดงแฟ้มจดหมายที่ให้

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
th: แ&ฟ้ม

[ctx: @title:menu New message, folder or new window.]
note: i18n: ectx: Menu (file_new)
en: New
th: สร้างใหม่

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
th: แ&ก้ไข

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
th: &มุมมอง

note: i18n: ectx: Menu (go)
en: &Go
th: ไ&ปยัง

note: i18n: ectx: Menu (folder)
en: F&older
th: โฟ&ลเดอร์

note: i18n: ectx: Menu (file) i18n: ectx: Menu (message)
en: &Message
th: &จดหมาย

note: i18n: ectx: Menu (reply_special)
en: Reply Special
th: ตอบกลับแบบพิเศษ

note: i18n: ectx: Menu (menubar_message_forward)
en: &Forward
th: ส่ง&ต่อ

note: i18n: ectx: Menu (apply_filter_actions)
en: A&pply Filter
th: ปรับใช้ตัวกรอง

note: i18n: ectx: Menu (tools)
en: &Tools
th: เ&ครื่องมือ

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
th: &ตั้งค่า

note: i18n: ectx: Menu (help)
en: &Help
th: &ช่วยเหลือ

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
th: แถบเครื่องมือหลัก

en: Please wait while the message is transferred | Please wait while the %1 messages are transferred
th[0]: โปรดรอขณะที่กำลังส่งถ่ายจดหมาย %1 ฉบับ

en: Open Message
th: เปิดจดหมาย

en: The file does not contain a message.
th: แฟ้มไม่ได้บรรจุจดหมาย

en: The file contains multiple messages. Only the first message is shown.
th: แฟ้มบรรจุจดหมายหลายฉบับ จะมีเพียงจดหมายฉบับแรกเท่านั้นที่จะถูกแสดง

en: Do you want to forward the selected messages as attachments in one message (as a MIME digest) or as individual messages?
th: คุณต้องการจะทำการส่งต่อจดหมายต่าง ๆ ที่เลือกไว้ ให้เป็นสิ่งที่แนบมาด้วยในจดหมายฉบับเดียว (เป็นการสรุป ตามรูปแบบ MIME) หรือแยกเป็นจดหมายแต่ละฉบับ ?

en: Send As Digest
th: ส่งแบบสรุปเป็นฉบับเดียว

en: Send Individually
th: ส่งแบบแยกแต่ละฉบับ

en: Filtering messages
th: กำลังกรองจดหมาย

en: Filtering message %1 of %2
th: กำลังกรองจดหมาย %1 จาก %2

en: Moving messages
th: กำลังย้ายจดหมาย

en: Deleting messages
th: กำลังลบจดหมาย

note: i18n: ectx: Menu (options)
en: &Options
th: ตัวเ&ลือก

note: i18n: ectx: Menu (attach)
en: &Attach
th: แ&นบ

note: i18n: ectx: ToolBar (htmlToolBar)
en: HTML Toolbar
th: แถบเครื่องมือ HTML

en: Online/Offline
th: ออนไลน์/ออฟไลน์

en: Work Online
th: ทำงานออนไลน์

en: Work Offline
th: ทำงานออฟไลน์

en: Sending messages
th: กำลังส่งจดหมาย

en: KMail Error
th: ข้อผิดพลาดของ Kmail

en: No Subject
th: ไม่มีชื่อเรื่อง

en: (no templates)
th: (ไม่ใช้แม่แบบ)

en: This folder does not have any expiry options set
th: โฟลเดอร์นี้ ยังไม่ได้ตั้งค่าตัวเลือกการหมดอายุ

en: <qt>Are you sure you want to expire the folder <b>%1</b>?</qt>
th: <qt>คุณแน่ใจหรือไม่ ที่จะให้โฟลเดอร์ <b>%1</b> หมดอายุ ?</qt>

en: Expire Folder
th: โฟลเดอร์หมดอายุ

en: &Expire
th: หมดอายุ

en: Empty Trash
th: เทถังขยะทิ้ง

en: Move to Trash
th: ทิ้งลงถังขยะ

en: Are you sure you want to empty the trash folder?
th: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการจะเทถังขยะทิ้ง ?

en: <qt>Are you sure you want to move all messages from folder <b>%1</b> to the trash?</qt>
th: <qt>คุณแน่ใจหรือว่า ต้องการจะทิ้งจดหมายทั้งหมดจากโฟลเดอร์ <b>%1</b> ลงถังขยะ ?</qt>

en: Moved all messages to the trash
th: ทิ้งจดหมายทั้งหมดลงถังขยะ

en: Are you sure you want to expire all old messages?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ ที่จะให้จดหมายเก่าทั้งหมด หมดอายุ ?

en: Expire Old Messages?
th: ให้จดหมายเก่าหมดอายุ ?

en: Expire
th: หมดอายุ

en: Loading external references in html mail will make you more vulnerable to "spam" and may increase the likelihood that your system will be compromised by other present and anticipated security exploits.
th: การโหลดส่วนที่อ้างถึงภายนอก ในจดหมายแบบ HTML อาจจะทำให้คุณได้รับ "ขยะ" และอาจทำให้ระบบของคุณมีปัญหาเรื่องความปลอดภัยได้

en: Security Warning
th: เตือนความปลอดภัย

en: Load External References
th: เรียกส่วนที่อ้างถึงจากภายนอก

en: <qt>Do you really want to delete the selected message?<br />Once deleted, it cannot be restored.</qt> | <qt>Do you really want to delete the %1 selected messages?<br />Once deleted, they cannot be restored.</qt>
th[0]: <qt>คุณแน่ใจหรือว่า ต้องการจะลบจดหมายที่เลือกไว้ทั้ง %1 ฉบับนี้ ?<br />หากมันถูกลบไปแล้ว จะไม่สามารถกู้คืนมาได้ !</qt>

en: Delete Messages
th: ลบจดหมาย

en: Delete Message
th: ลบจดหมาย

en: Moving messages...
th: กำลังย้ายจดหมาย...

en: Deleting messages...
th: กำลังลบจดหมาย...

en: Messages deleted successfully.
th: ลบจดหมายเรียบร้อยแล้ว

en: Messages moved successfully.
th: ย้ายจดหมายเรียบร้อยแล้ว

en: Deleting messages failed.
th: การลบจดหมายล้มเหลว

en: Deleting messages canceled.
th: ยกเลิกการลบจดหมายแล้ว

en: Moving messages failed.
th: การย้ายจดหมายล้มเหลว

en: Moving messages canceled.
th: ยกเลิกการย้ายจดหมายแล้ว

en: Copying messages...
th: กำลังคัดลอกจดหมาย...

en: Messages copied successfully.
th: คัดลอกจดหมายเรียบร้อยแล้ว

en: Copying messages failed.
th: การคัดลอกจดหมายล้มเหลว

en: Copying messages canceled.
th: ยกเลิกการคัดลอกจดหมายแล้ว

en: Moving messages to trash...
th: ทิ้งจดหมายลงถังขยะ...

en: Messages moved to trash successfully.
th: ทิ้งจดหมายลงถังขยะเรียบร้อยแล้ว

en: Moving messages to trash failed.
th: ล้มเหลวในการทิ้งจดหมายลงถังขยะ

en: Moving messages to trash canceled.
th: การทิ้งจดหมายลงถังขยะถูกยกเลิก

en: Save &As...
th: บัน&ทึกเป็น...

en: &Expire All Folders
th: ให้ทุกโฟลเดอร์หมดอายุ

en: Check &Mail
th: ตรวจ&จดหมาย

en: Check Mail In
th: ตรวจจดหมายใน

en: Check Mail
th: ตรวจจดหมาย

en: &Send Queued Messages
th: &ส่งจดหมายไปยังคิว

en: Online status (unknown)
th: สถานะการออนไลน์ (ไม่ทราบ)

en: Send Queued Messages Via
th: ส่งจดหมายไปยังคิวผ่านทาง

en: Certificate Manager
th: จัดการใบรับรอง

en: &Debug Sieve...
th: ดี&บั๊กสคริปต์ตัวกรอง...

en: Filter &Log Viewer...
th: แสดงปูมบันทึกของตัวกรอง...

en: Edit "Out of Office" Replies...
th: แก้ไขการตอบกลับ "ไม่อยู่ที่ออฟฟิศ"

[ctx: @action Hard delete, bypassing trash]
en: &Delete
th: &ลบ

en: M&ove Thread to Trash
th: ทิ้งทั้งเธรดลงถังขยะ

en: Move thread to trashcan
th: ทิ้งทั้งเธรดลงถังขยะ

en: Delete T&hread
th: ลบทั้งเธรด

en: &Find Messages...
th: ค้นหาจดหมาย...

en: Select &All Messages
th: เลือกจดหมายทั้งหมด

en: &Mailing List Management...
th: การจัดการจดหมายเวียน...

en: &Assign Shortcut...
th: กำหนดปุ่มพิมพ์ลัด...

en: &Expiration Settings
th: ตั้งค่าการหมดอายุของจดหมาย

en: &Archive Folder...
th: สร้างแฟ้ม&จัดเก็บของโฟลเดอร์...

en: Load E&xternal References
th: โหลดส่วนที่อ้างถึงภายนอก

en: &New Message...
th: เขียนจดหมายใ&หม่...

[ctx: @action:intoolbar New Empty Message]
en: New
th: จดหมายใหม่

en: Message From &Template
th: สร้างจดหมายจากแม่แบบจดหมาย

en: New Message t&o Mailing-List...
th: ส่งจดหมายใหม่ไปยังผู้รับจดหมายเวียน...

en: &Create Filter
th: สร้างตัวกรองใหม่

en: Filter on &Subject...
th: กรองส่วนเรื่อง...

en: Filter on &From...
th: กรองส่วนจาก...

en: Filter on &To...
th: กรองส่วนถึง...

en: Mark &Thread
th: ตั้งส&ถานะเธรด

en: Mark Thread as &Read
th: เป็นเธรดที่&อ่านแล้ว

en: Mark all messages in the selected thread as read
th: ตั้งสถานะจดหมายทั้งหมดในเธรดที่เลือกให้เป็นจดหมายที่อ่านแล้ว

en: Mark Thread as &Unread
th: เป็นเธรดที่ยังไ&ม่ได้อ่าน

en: Mark all messages in the selected thread as unread
th: ตั้งสถานะจดหมายทั้งหมดในเธรดที่เลือกให้เป็นจดหมายที่ยังไม่ได้อ่าน

en: Mark Thread as &Important
th: เป็นเธรดที่สำ&คัญมาก

en: Remove &Important Thread Mark
th: ล&บสถานะเธรดที่สำคัญมากออกจากเธรด

en: Mark Thread as &Action Item
th: เป็นรายการการกระทำ

en: &Watch Thread
th: เป็นเธรดที่ต้อง&ติดตาม

en: &Ignore Thread
th: เป็นเธรดที่ไม่ส&นใจ

en: Save A&ttachments...
th: บันทึกสิ่งที่แ&นบมาด้วย...

en: Appl&y All Filters
th: ปรับใช้ตัวกรองทั้งหมด

[ctx: View->]
en: Ex&pand All Threads
th: ขยายเธรดทั้งหมด

en: Expand all threads in the current folder
th: ขยายเธรดทั้งหมดในโฟลเดอร์ปัจจุบัน

[ctx: View->]
en: C&ollapse All Threads
th: ย่อเก็บเธรดทั้งหมด

en: Collapse all threads in the current folder
th: ย่อเก็บเธรดทั้งหมดในโฟลเดอร์ปัจจุบัน

en: &Display Message
th: แสดงจดหมาย

en: &Next Message
th: ฉบับ&ถัดไป

en: Go to the next message
th: ไปยังจดหมายฉบับถัดไป

en: Next &Unread Message
th: ฉบับที่ยังไม่ได้อ่านถัดไป

[ctx: @action:inmenu Goto next unread message]
en: Next
th: ฉบับถัดไป

en: Go to the next unread message
th: ไปยังจดหมายที่ยังไม่ได้อ่านฉบับถัดไป

en: &Previous Message
th: ฉบับ&ก่อนหน้านี้

en: Go to the previous message
th: ไปยังจดหมายฉบับก่อนหน้านี้

en: Previous Unread &Message
th: ฉบับที่ยังไม่ได้อ่านก่อนหน้านี้

[ctx: @action:inmenu Goto previous unread message.]
en: Previous
th: ฉบับก่อน

en: Go to the previous unread message
th: ไปยังจดหมายฉบับที่ยังไม่ได้อ่านก่อนหน้านี้

en: Next Unread &Folder
th: โฟลเดอร์ที่ยังไม่อ่านตัวถัดไป

en: Go to the next folder with unread messages
th: ไปยังโฟลเดอร์ถัดไปที่มีจดหมายที่ยังไม่ได้อ่าน

en: Previous Unread F&older
th: โฟลเดอร์ที่ยังไม่อ่านตัวก่อนหน้านี้

en: Go to the previous folder with unread messages
th: ไปยังโฟลเดอร์ก่อนหน้านี้ที่มีจดหมายที่ยังไม่ได้อ่าน

[ctx: Go->]
en: Next Unread &Text
th: ข้อความที่ยังไม่ได้อ่านถัดไป

en: Go to the next unread text
th: ไปยังข้อความที่ยังไม่ได้อ่านตัวถัดไป

en: Scroll down current message. If at end of current message, go to next unread message.
th: เลื่อนจดหมายฉบับปัจจุบันลง หากอยู่ที่ส่วนท้ายของฉบับปัจจุบันแล้ว ให้ไปยังฉบับที่ยังไม่ได้อ่านฉบับถัดไป

en: Configure &Filters...
th: ปรับแต่งตัวกรอง...

en: Manage &Sieve Scripts...
th: จัดการสคริปต์การกรอง...

en: KMail &Introduction
th: แนะนำโปรแกรมจัดการจดหมาย-K

en: Display KMail's Welcome Page
th: แสดงหน้าต้อนรับของโปรแกรมจัดการจดหมาย-K

en: Configure &Notifications...
th: ปรับแต่งการแจ้งเตือน...

en: &Configure KMail...
th: ปรับแต่งจัดการจดหมาย-K...

en: Expire...
th: หมดอายุ...

en: Add Favorite Folder...
th: เพิ่มโฟลเดอร์โปรด...

en: Copy Message to Folder
th: สำเนาจดหมายไปยังโฟลเดอร์

en: Jump to Folder...
th: กระโดดไปยังโฟลเดอร์...

en: Abort Current Operation
th: ยกเลิกปฏิบัติการที่ทำอยู่ในปัจจุบัน

en: Focus on Next Folder
th: โฟกัสไปยังโฟลเดอร์ถัดไป

en: Focus on Previous Folder
th: โฟกัสไปยังโฟลเดอร์ก่อนหน้านี้

en: Select Folder with Focus
th: เลือกโฟลเดอร์พร้อมกับโฟกัส

en: Focus on Next Message
th: โฟกัสไปยังจดหมายฉบับถัดไป

en: Focus on Previous Message
th: โฟกัสไปยังจดหมายฉบับก่อนหน้านี้

en: Select Message with Focus
th: เลือกจดหมายพร้อมกับโฟกัส

en: Set Focus to Quick Search
th: ย้ายโฟกัสไปยังแถบค้นหาด่วน

en: Extend Selection to Previous Message
th: ขยายการเลือกไปยังจดหมายฉบับก่อนหน้านี้

en: Extend Selection to Next Message
th: ขยายการเลือกไปยังจดหมายฉบับถัดไป

en: Move Message to Folder
th: ย้ายจดหมายไปยังโฟลเดอร์

en: &Delete Search
th: ลบการค้นหา

en: E&mpty Trash
th: เ&ทถังขยะทิ้ง

en: &Move All Messages to Trash
th: ทิ้งจดหมายทั้งหมดลงถังขยะ

en: Filter %1
th: ตัวกรอง %1

en: Use of HTML in mail will make you more vulnerable to "spam" and may increase the likelihood that your system will be compromised by other present and anticipated security exploits.
th: การใช้ HTML ในจดหมาย อาจจะทำให้คุณได้รับ จดหมาย
    "ขยะ" และอาจทำให้ระบบของคุณ มีปัญหาเรื่องความปลอดภัยได้

en: Use HTML
th: ใช้ HTML

en: Starting...
th: กำลังเริ่ม...

en: &Move to Trash
th: ทิ้งลง&ถังขยะ

[ctx: @action:intoolbar Move to Trash]
en: Trash
th: ทิ้งลงถังขยะ

en: Move message to trashcan
th: ทิ้งจดหมายทั้งหมดลงถังขยะ

en: New Message To...
th: เขียนจดหมายใหม่ไปยัง...

en: Reply To...
th: ส่งการตอบกลับไปยัง...

en: Forward To...
th: ส่งต่อไปยัง...

en: Add to Address Book
th: เพิ่มไว้ในสมุดที่อยู่

en: Open in Address Book
th: เปิดในสมุดที่อยู่

en: Bookmark This Link
th: ทำคั่นหน้าตำแหน่งเชื่อมโยงนี้

en: Save Link As...
th: บันทึกตำแหน่งเชื่อมโยงเป็น...

en: &Find in Message...
th: ค้นหาในจดหมาย...

en: New Messages In
th: จดหมายใหม่ใน

[ctx: Message->]
en: &Reply
th: ตอบกลับ

en: &Reply...
th: &ตอบกลับ...

en: Reply to &All...
th: ตอบกลับ&ทั้งหมด...

en: Reply to A&uthor...
th: ตอบกลับไปยังผู้เขียน...

en: Reply to Mailing-&List...
th: ตอบกลับไปยังผู้รับจดหมายเวียน...

en: Reply Without &Quote...
th: ตอบกลับโดยไม่อ้างข้อความเดิม...

[ctx: @action:inmenu Message->Forward->]
en: &Inline...
th: แ&นบไว้ไปภายใน...

[ctx: @action:inmenu Message->Forward->]
en: As &Attachment...
th: เป็น&สิ่งที่แนบมาด้วย...

[ctx: Message->Forward->]
en: &Redirect...
th: เป&ลี่ยนปลายทาง...

en: Mar&k Message
th: ตั้ง&สถานะจดหมาย

[ctx: Message->]
en: &Forward
th: ส่งต่อ

[ctx: Message->]
en: Mailing-&List
th: จดหมายเ&วียน

en: Add Note...
th: เพิ่มบันทึกย่อ...

en: Filter on Mailing-&List...
th: กรองบนรายการจดหมายเวียน...

en: Send A&gain...
th: ส่งอีกครั้ง...

en: New Message From &Template
th: สร้างจดหมายใหม่จากแ&ม่แบบจดหมาย

en: Edit Note...
th: แก้ไขบันทึกย่อ...

en: Filter on Mailing-List...
th: กรองบนรายการจดหมายเวียน...

en: <unknown>
th: <ไม่ทราบ>

en: Open Message in List Archive
th: เปิดจดหมายที่อยู่ในรายการแฟ้มจัดเก็บ

en: Post New Message
th: ส่งจดหมายใหม่

en: Go to Archive
th: ไปยังแฟ้มจัดเก็บ

en: Request Help
th: ขอความช่วยเหลือ

en: Unsubscribe from List
th: ยกเลิกการขอรับจดหมายเวียน

en: Filter on Mailing-List %1...
th: กรองบนจดหมายเวียน %1...

en: email
th: อีเมล

en: web
th: เว็บ

en: From
th: จาก

en: Date
th: วันที่

[ctx: Message->Forward->]
en: As &Attachment...
th: เป็นสิ่งที่แ&นบมาด้วย...

en: Save Attachments...
th: บันทึกสิ่งที่แนบมาด้วย...

en: Clear Selection
th: ล้างส่วนการเลือก

en: %1 match | %1 matches
th[0]: พบทั้งสิ้น %1 ที่

en: Last Search
th: ค้นหาล่าสุด

en: Copy Message | Copy %1 Messages
th[0]: คัดลอกจดหมาย %1 ฉบับ

en: Cut Message | Cut %1 Messages
th[0]: ตัดจดหมาย %1 ฉบับ

note: i18n: ectx: label, entry (SendOnCheck), group (Behaviour)
en: Send queued mail on mail check
th: ส่งจดหมายที่รอส่งในคิวเมื่อมีการตรวจจดหมาย

note: i18n: ectx: label, entry (ExternalEditor), group (General)
en: Specify e&ditor:
th: เครื่องมือแก้ไขข้อความ:

note: i18n: ectx: label, entry (UseExternalEditor), group (General)
en: Use e&xternal editor instead of composer
th: ใช้เครื่องมือแก้ไขข้อความภายนอกแทนเครื่องมือเขียนจดหมายมาตรฐาน

note: i18n: ectx: label, entry (EnableFolderQuickSearch), group (UserInterface)
en: Show folder quick search line edit
th: แสดงช่องค้นหาด่วนของโฟลเดอร์

note: i18n: ectx: label, entry (ConfirmBeforeSend), group (Composer)
en: Confirm &before send
th: ถามยืนยันก่อนทำการส่ง

note: i18n: ectx: label, entry (RequestMDN), group (Composer)
en: Automatically request &message disposition notifications
th: รับการร้องขอการแจ้งการจัดการจดหมาย โดยอัตโนมัติ

note: i18n: ectx: label, entry (AutosaveInterval), group (Composer)
en: Autosave interval:
th: บันทึกอัตโนมัติทุกช่วงเวลา:

note: i18n: ectx: label, entry (readerWindowMode), group (Geometry)
en: Message Preview Pane
th: ส่วนแสดงเนื้อหาจดหมาย

note: i18n: ectx: label, entry (readerWindowMode), group (Geometry)
en: Do not show a message preview pane
th: ไม่ต้องแสดงส่วนแสดงเนื้อหาจดหมาย

note: i18n: ectx: label, entry (readerWindowMode), group (Geometry)
en: Show the message preview pane below the message list
th: แสดงส่วนแสดงเนื้อหาจดหมายใต้รายการจดหมาย

note: i18n: ectx: label, entry (readerWindowMode), group (Geometry)
en: Show the message preview pane next to the message list
th: แสดงส่วนแสดงเนื้อหาจดหมายถัดจากรายการจดหมาย

note: i18n: ectx: label, entry (FolderList), group (Geometry)
en: Folder List
th: รายการโฟลเดอร์

note: i18n: ectx: label, entry (FolderList), group (Geometry)
en: Long folder list
th: รายการโฟลเดอร์แบบยาว

note: i18n: ectx: label, entry (FolderList), group (Geometry)
en: Short folder list
th: รายการโฟลเดอร์แบบสั้น

note: i18n: ectx: label, entry (TemplateNewMessage), group (GlobalTemplates)
en: Message template for new message
th: แม่แบบจดหมายสำหรับจดหมายใหม่

note: i18n: ectx: label, entry (TemplateReply), group (GlobalTemplates)
en: Message template for reply
th: แม่แบบจดหมายสำหรับตอบกลับ

note: i18n: ectx: label, entry (TemplateReplyAll), group (GlobalTemplates)
en: Message template for reply to all
th: แม่แบบจดหมายสำหรับตอบกลับทั้งหมด

note: i18n: ectx: label, entry (TemplateForward), group (GlobalTemplates)
en: Message template for forward
th: แม่แบบจดหมายสำหรับส่งต่อ

note: i18n: ectx: label, entry (QuoteString), group (GlobalTemplates)
en: Quote characters
th: อักขระอ้างถึง

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, group)
en: New Mail Notification
th: การแจ้งให้ทราบเมื่อมีจดหมายใหม่

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, mVerboseNotificationCheck)
en: Show for each folder the number of newly arrived messages
th: แสดงจำนวนของจดหมายใหม่ที่ได้รับสำหรับแต่ละโฟลเดอร์

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mVerboseNotificationCheck)
en: Deta&iled new mail notification
th: แจ้งรายละเอียดให้ทราบเมื่อมีจดหมายใหม่

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, mOtherNewMailActionsButton)
en: Other Actio&ns...
th: การกระ&ทำอื่น ๆ ...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, mButtonAdd)
en: Add a new identity
th: เพิ่มการแสดงตัวตัวใหม่

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, mButtonAdd)
en: &Add...
th: เพิ่ม...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, mModifyButton)
en: Modify the selected identity
th: แก้ไขการแสดงตัวตัวที่เลือกไว้

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, mRenameButton)
en: Rename the selected identity
th: เปลี่ยนชื่อการแสดงตัวตัวที่เลือกไว้

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, mRenameButton)
en: &Rename
th: เ&ปลี่ยนชื่อ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, mRemoveButton)
en: Remove the selected identity
th: ลบการแสดงตัวตัวที่เลือกไว้

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, mSetAsDefaultButton)
en: Use the selected identity by default
th: ใช้การแสดงตัวตัวที่เลือกไว้เป็นค่าปริยาย

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, mSetAsDefaultButton)
en: Set as &Default
th: ตั้งเป็นค่าปริ&ยาย

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, unselectAllBtn)
en: Unselect All
th: ไม่เลือกทั้งหมด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mShowPopupAfterDnD)
en: &Ask for action after dragging messages to another folder
th: &ถามถึงสิ่งที่จะกระทำหลังจากลากจดหมายไปยังโฟลเดอร์อื่น ๆ แล้ว

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mEmptyTrashCheck)
en: Empty local &trash folder on program exit
th: เทถังขยะภายในทิ้งเมื่อจบการทำงานของโปรแกรม

[ctx: to be continued with "jump to first new message", "jump to first unread or new message", and "jump to last selected message"]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mEnterFolderLabel)
en: When ente&ring a folder:
th: เมื่อเ&ข้าไปยังโฟลเดอร์:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mExcludeImportantFromExpiry)
en: E&xclude important messages from expiry
th: ไ&ม่รวมจดหมายที่สำคัญมากไปเป็นจดหมายที่หมดอายุ

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, mActionEnterFolder)
en: Jump to Last Selected Message
th: กระโดดไปยังจดหมายที่เลือกไว้ล่าสุด

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, mActionEnterFolder)
en: Jump to Newest Message
th: กระโดดไปยังจดหมายใหม่ล่าสุด

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, mActionEnterFolder)
en: Jump to Oldest Message
th: กระโดดไปยังจดหมายเก่าสุด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mDelayedMarkAsRead)
en: Mar&k selected message as read after
th: ตั้งสถานะเป็นอ่านแล้วให้กับจดหมายที่เลือก

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, mLoopOnGotoUnread)
en: Do not Loop
th: ไม่ต้องวนรอบ

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, mLoopOnGotoUnread)
en: Loop in Current Folder
th: วนรอบในโฟลเดอร์ปัจจุบัน

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, mLoopOnGotoUnread)
en: Loop in All Folders
th: วนรอบในโฟลเดอร์ทั้งหมด

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, mLoopOnGotoUnread)
en: Loop in All Marked Folders
th: วนรอบในรายการที่ถูกทำเครื่องหมายว่าเป็นโฟลเดอร์

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, mDelayedMarkTime)
en:  sec
th:  วินาที

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mStartUpFolderCheck)
en: Open this folder on &startup:
th: เปิดโฟลเดอร์นี้เมื่อเริ่มการ&ทำงาน:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mChkbxSpecificFolders)
en: Search &only in:
th: ค้นหาเฉพาะใน:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mSearchFolderLbl)
en: Search folder &name:
th: ค้นโฟลเดอร์ชื่อ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, mSearchResultOpenBtn)
en: Open &Message
th: เปิด&จดหมาย

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, mStoreEncrypted)
en: Check to store messages encrypted
th: เลือกเพื่อให้มีการจัดเก็บจดหมายที่เข้ารหัสไว้

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KPluralHandlingSpinBox, mWarnEncrChainCertExpiresSB) i18n: ectx: property (toolTip), widget (KPluralHandlingSpinBox, mWarnEncrKeyExpiresSB) i18n: ectx: property (toolTip), widget (KPluralHandlingSpinBox, mWarnEncrOwnKeyExpiresSB) i18n: ectx: property (toolTip)
en: Select the number of days here
th: เลือกจำนวนของวันที่นี่

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_2)
en: For intermediate CA certificates:
th: สำหรับใบรับรองของผู้ให้บริการออกใบรับรอง:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, enableAllWarningsPB)
en: Re-enable All "Do not Ask Again" Warnings
th: เปิดใช้การแจ้งเตือน "ไม่ต้องถามอีก" ทั้งหมดอีกครั้ง

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: HTML Messages
th: จดหมายแบบ HTML

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mExternalReferences)
en: Allow messages to load external references from the Internet
th: อนุญาตให้จดหมายโหลดส่วนที่อ้างถึงภายนอกจากอินเทอร์เน็ตได้

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelWarnHTML)
en: <b>WARNING:</b> Allowing HTML in email may increase the risk that your system will be compromised by present and anticipated security exploits. <a href="whatsthis1">More about HTML mails...</a> <a href="whatsthis2">More about external references...</a>
th: <b>คำเตือน:</b> การเปิดใช้ภาษา HTML ในจดหมาย อาจจะเป็นการเพิ่มความเสี่ยงต่อความปลอดภัยของระบบ หากระบบของคุณมีช่องโหว่ โปรดดู<a href="whatsthis1">เกี่ยวกับจดหมายแบบ HTML</a> และดู<a href="whatsthis2">รายละเอียดเกี่ยวกับการอ้างถึงสิ่งที่อยู่ภายนอก</a>เพิ่มเติม

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mHtmlMailCheck)
en: Prefer HTML to plain text
th: แสดง HTML เป็นข้อความธรรมดา

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Encrypted Messages
th: จดหมายที่ถูกเข้ารหัส

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mAlwaysDecrypt)
en: Attempt decryption of encrypted messages when viewing
th: ทำการถอดรหัสจดหมายที่เข้ารหัสไว้เมื่อทำการดูจดหมาย

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_4)
en: Certificate && Key Bundle Attachments
th: ใบรับรองและการแนบกุญแจรวมไปในจดหมาย

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mAutomaticallyImportAttachedKeysCheck)
en: Automatically import keys and certificate
th: นำเข้ากุญแจและใบรับรองให้โดยอัตโนมัติ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelSend)
en: Send policy:
th: กฎการส่ง:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioIgnore)
en: Ignore
th: ไม่สนใจ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioAsk)
en: Ask
th: ให้ถามก่อน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioDeny)
en: Deny
th: ปฏิเสธ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioAlways)
en: Always send
th: ส่งเสมอ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelQuote)
en: Quote original message:
th: อ้างถึงจดหมายต้นฉบับ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioNothing)
en: Nothing
th: ไม่มีอะไร

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioFull)
en: Full message
th: เต็มฉบับ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioHeaders)
en: Only headers
th: เฉพาะส่วนหัว

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, OCSPGroupBox)
en: Online Certificate Validation
th: ตรวจสอบใบรับรองทางอินเทอร์เน็ต

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, XFaceConfigurator)
en: Form
th: จาก

en: There is nothing to undo.
th: ไม่มีรายการที่จะเลิกทำ

en: Prefer &HTML to Plain Text
th: ควรแสดง &HTML ให้เป็นข้อความธรรมดา
