kmenuedit - en to th translation catalogue (43 entries)

en: &Name:
th: &ชื่อ:

en: &Description:
th: &คำอธิบาย:

en: &Comment:
th: &หมายเหตุ:

en: Following the command, you can have several place holders which will be replaced with the actual values when the actual program is run:
    %f - a single file name
    %F - a list of files; use for applications that can open several local files at once
    %u - a single URL
    %U - a list of URLs
    %d - the folder of the file to open
    %D - a list of folders
    %i - the icon
    %m - the mini-icon
    %c - the caption
th: คุณสามารถใช้ตัวแทนที่เหล่านี้ได้ตามหลังคำสั่ง ซึ่งตัวแทนที่เหล่านี้จะถูกแทนที่ด้วยค่าจริงๆ เมื่อมีการเรียกใช้งานโปรแกรม:
    %f - ชื่อแฟ้มเดี่ยว
    %F - รายการของชื่อแฟ้ม; สำหรับโปรแกรมที่สามารถเปิดแฟ้มที่อยู่ในเครื่องได้หลายแฟ้มในคราวเดียว
    %u - ชื่อที่อยู่ URL เดี่ยว
    %U - รายการที่อยู่ URL
    %d - โฟลเดอร์ของแฟ้มที่จะเปิด
    %D - รายการของโฟลเดอร์
    %i - ไอคอน
    %m - ไอคอนขนาดเล็ก
    %c - ข้อความหัวหน้าต่าง

en: Enable &launch feedback
th: เปิดใช้การตอบสนองการเ&รียกโปรแกรม

en: Hidden entry
th: รายการที่ถูกซ่อน

en: General
th: ค่าทั่วไป

en: &Work path:
th: พาธที่ใช้ทำ&งาน:

en: Run in term&inal
th: ประมวลผลในเ&ทอร์มินัล

en: Terminal &options:
th: &ตัวเลือกเทอร์มินัล:

en: &Run as a different user
th: &ประมวลผลโดยใช้สิทธิ์ของผู้ใช้อื่น

en: &Username:
th: ชื่อ&ผู้ใช้:

en: Current shortcut &key:
th: ปุ่ม&พิมพ์ลัดปัจจุบัน:

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: &New Submenu...
th: สร้างเมนูย่อยใ&หม่...

en: New &Item...
th: สร้าง&รายการใหม่...

en: New S&eparator
th: สร้างเส้นแ&บ่งรายการใหม่

en: Restore to System Menu
th: เรียกคืนไปยังเมนูของระบบ

en: &Delete
th: &ลบทิ้ง

en: You have made changes to the menu.
    Do you want to save the changes or discard them?
th: คุณได้ทำการเปลี่ยนแปลงเมนู
    ต้องการจะจัดเก็บความเปลี่ยนแปลงก่อนหรือไม่ หรือจะยกเลิกมัน ?

en: Save Menu Changes?
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลงของเมนูหรือไม่ ?

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
th: แ&ฟ้ม

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
th: แ&ก้ไข

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
th: แถบเครื่องมือหลัก

en: KDE Menu Editor
th: เครื่องมือแก้ไขเมนู KDE

en: KDE menu editor
th: เครื่องมือแก้ไขเมนู KDE

en: Maintainer
th: ผู้ดูแล

en: Previous Maintainer
th: ผู้ดูแลคนก่อน

en: Original Author
th: ผู้เขียนแรกเริ่ม

en: Sub menu to pre-select
th: เมนูย่อยที่จะเลือกก่อน

en: Menu entry to pre-select
th: รายการเมนูที่จะเลือกก่อน

en: Could not write to %1
th: ไม่สามารถเขียนไปยัง %1 ได้

en: Spell Checking
th: ตรวจคำสะกด

en: Spell checking Options
th: ตัวเลือกการตรวจคำสะกด

en: Show hidden entries
th: แสดงรายการที่ถูกซ่อน

en:  [Hidden]
th:  [ถูกซ่อน]

en: New Submenu
th: สร้างเมนูย่อยใหม่

en: Submenu name:
th: ชื่อเมนูย่อย:

en: New Item
th: สร้างรายการใหม่

en: Item name:
th: ชื่อรายการ:

en: All submenus of '%1' will be removed. Do you want to continue?
th: เมนูย่อยทั้งหมดของ '%1' จะถูกลบออกไปด้วย คุณต้องการจะทำต่อไปหรือไม่ ?

en: Menu changes could not be saved because of the following problem:
th: ไม่สามารถจัดเก็บความเปลี่ยนแปลงของเมนูได้ เนื่องจากเกิดข้อผิดพลาดต่อไปนี้:

en: Do you want to restore the system menu? Warning: This will remove all custom menus.
th: คุณต้องการจะเรียกคืนเมนูของระบบกลับเป็นค่าปริยายใช่หรือไม่ ? หากใช่ เมนูที่คุณได้กำหนดเองจะถูกลบออกทั้งหมด
