kmenuedit - en to vi translation catalogue (60 entries)

en: &Name:
vi: &Tên:

en: &Description:
vi: &Mô tả:

en: &Comment:
vi: C&hú thích:

[ctx: @label:textfield]
en: Environment Variables:
vi: Biến môi trường:

[ctx: @label:textbox the name or path to a command-line program]
en: Program:
vi: Chương trình:

[ctx: @label:textfield]
en: Command-Line Arguments:
vi: Đối số dòng lệnh:

en: Following the command, you can have several place holders which will be replaced with the actual values when the actual program is run:
    %f - a single file name
    %F - a list of files; use for applications that can open several local files at once
    %u - a single URL
    %U - a list of URLs
    %d - the folder of the file to open
    %D - a list of folders
    %i - the icon
    %m - the mini-icon
    %c - the caption
vi: Theo sau lệnh, bạn có thể có nhiều phần giữ chỗ, chúng sẽ được thay thế bởi các giá trị thật khi chương trình thật được chạy:
    %f - một tên tệp đơn lẻ
    %F - một danh sách tệp; dùng cho các ứng dụng có thể mở nhiều tệp cục bộ một lúc
    %u - một URL đơn lẻ
    %U - một danh sách các URL
    %d - thư mục của tệp sẽ mở
    %D - một danh sách các thư mục
    %i - biểu tượng
    %m - biểu tượng nhỏ
    %c - phụ đề

en: Enable &launch feedback
vi: Bật phản hồi &khởi chạy

en: Only show when logged into a Plasma session
vi: Chỉ hiển thị khi đã đăng nhập vào một phiên Plasma

en: Hidden entry
vi: Mục ẩn

en: General
vi: Chung

en: &Work path:
vi: Đường dẫn làm &việc:

en: Run in term&inal
vi: Chạy trong &dòng lệnh

en: Terminal &options:
vi: Các lự&a chọn dòng lệnh:

en: &Run as a different user
vi: Chạy với &vai trò một người dùng khác

en: &Username:
vi: Tên ngườ&i dùng:

en: Current shortcut &key:
vi: &Phím tắt hiện tại:

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: Launch %1
vi: Khởi chạy %1

en: &New Submenu...
vi: Trình đơn c&on mới...

en: New &Item...
vi: Mụ&c mới...

en: New S&eparator
vi: Phần phâ&n cách mới

en: &Sort
vi: &Sắp xếp

en: &Sort selection by Name
vi: &Sắp xếp phần chọn theo tên

en: &Sort selection by Description
vi: &Sắp xếp phần chọn theo mô tả

en: &Sort all by Name
vi: &Sắp xếp tất cả theo tên

en: &Sort all by Description
vi: &Sắp xếp tất cả theo mô tả

en: Move &Up
vi: Chu&yển lên

en: Move &Down
vi: Chuyển xuốn&g

en: Restore to System Menu
vi: Khôi phục về trình đơn hệ thống

en: Search...
vi: Tìm kiếm...

en: Search through the list of applications below
vi: Tìm trong danh sách ứng dụng bên dưới

en: &Delete
vi: &Xoá

en: You have made changes to the menu.
    Do you want to save the changes or discard them?
vi: Bạn đã tạo ra các thay đổi trong trình đơn.
    Bạn muốn lưu các thay đổi hay loại bỏ chúng?

en: Save Menu Changes?
vi: Lưu các thay đổi trong trình đơn?

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
vi: &Tệp

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
vi: &Sửa

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
vi: Thanh công cụ chính

en: KDE Menu Editor
vi: Trình sửa trình đơn KDE

en: KDE menu editor
vi: Trình sửa trình đơn KDE

en: Maintainer
vi: Bảo trì viên

en: Previous Maintainer
vi: Bảo trì viên trước đây

en: Original Author
vi: Tác giả gốc

en: Sub menu to pre-select
vi: Trình đơn con để chọn trước

en: Menu entry to pre-select
vi: Mục trình đơn để chọn trước

en: Could not write to %1
vi: Không ghi được vào %1

en: General options
vi: Các lựa chọn chung

en: Spell Checking
vi: Kiểm tra đánh vần

en: Spell checking Options
vi: Các lựa chọn kiểm tra đánh vần

en: Show hidden entries
vi: Hiện mục ẩn

en:  [Hidden]
vi:  [Ẩn]

en: New Submenu
vi: Trình đơn con mới

en: Submenu name:
vi: Tên trình đơn con:

en: New Item
vi: Mục mới

en: Item name:
vi: Tên mục:

en: All submenus of '%1' will be removed. Do you want to continue?
vi: Tất cả các trình đơn con của '%1' sẽ bị xoá. Bạn có muốn tiếp tục?

[ctx: @title:window]
en: Delete
vi: Xoá

en: Menu changes could not be saved because of the following problem:
vi: Không lưu được các thay đổi trong trình đơn vì vấn đề sau:

en: Do you want to restore the system menu? Warning: This will remove all custom menus.
vi: Bạn có muốn khôi phục trình đơn hệ thống? Cảnh báo: Việc này sẽ xoá tất cả các trình đơn tuỳ biến.

[ctx: @title:window]
en: Restore Menu System
vi: Khôi phục hệ thống trình đơn
