kmix - en to th translation catalogue (95 entries)

en: KMixCtrl
th: เครื่องมือปรับแต่งผสมเสียง K

en: kmixctrl - kmix volume save/restore utility
th: kmixctrl - เครื่องมือปรับแต่งผสมเสียง K

en: Save current volumes as default
th: บันทึกค่าระดับเสียงปัจจุบันเป็นค่าปริยาย

en: Restore default volumes
th: เรียกคืนค่าระดับเสียงปริยาย

en: The soundcard containing the master device was unplugged. Changing to control %1 on card %2.
th: การ์ดเสียงที่มีอุปกรณ์หลักถูกถอดออก เปลี่ยนเป็นการควบคุม %1 บนการ์ด %2

en: The last soundcard was unplugged.
th: การ์ดเสียงใบสุดท้ายถูกถอดออก

en: Hide Mixer Window
th: ซ่อนหน้าต่างตัวผสมเสียง

en: Configure &Channels...
th: ปรับแต่งช่องเสียง...

en: Select Master Channel...
th: เลือกช่องเสียงหลัก...

en: Increase Volume
th: เพิ่มระดับเสียง

en: Decrease Volume
th: ลดระดับเสียง

en: Mute
th: ตัดเสียง

en: Cannot add view - GUIProfile is invalid.
th: ไม่สามารถเพิ่มมุมมองได้ เนื่องจาก GUIProfile ไม่ถูกต้อง

en: Error
th: ผิดพลาด

en: KMix
th: เครื่องมือปรับแต่งผสมเสียง - K

en: KMix - KDE's full featured mini mixer
th: KMix - เครื่องมือปรับแต่งผสมเสียงของ KDE

en: PulseAudio support
th: ส่วนรองรับการใช้งาน PulseAudio

en: Temporary maintainer
th: ผู้ดูแลชั่วคราว

en: *BSD fixes
th: แก้ไขข้อผิดพลาดกับการใช้บน *BSD

en: Mute and volume preview, other fixes
th: ส่วนตัดเสียงและแสดงตัวอย่างค่าระดับเสียง รวมทั้งแก้ไขข้อผิดพลาดอื่น ๆ

en: Improving support for emu10k1 based soundcards
th: ปรับปรุงการรองรับการ์ดเสียงแบบ emu10k1

en: TerraTec DMX6Fire support
th: การสนับสนุน TerraTec DMX6Fire

en: Inhibits the unhiding of the KMix main window, if KMix is already running.
th: ห้ามการแสดงตัวหน้าต่างหลัก ถ้า KMix กำลังทำงานอยู่

en: You do not have permission to access the alsa mixer device.
    Please verify if all alsa devices are properly created.
th: kmix:คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ใช้งานอุปกรณ์ปรับแต่งระดับเสียง alsa ได้
    โปรดตรวจสอบจากคู่มือของ alsa เพื่อให้สามารถใช้ได้

en: Alsa mixer cannot be found.
    Please check that the soundcard is installed and the
    soundcard driver is loaded.
th: kmix: ไม่พบอุปกรณ์ปรับแต่งระดับเสียง Alsa
    โปรดตรวจสอบว่า คุณได้ติดตั้งการ์ดเสียง
    และโหลดไดรฟเวอร์ของมันแล้ว

en: kmix:You do not have permission to access the mixer device.
    Please check your operating systems manual to allow the access.
th: kmix:คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ใช้งานอุปกรณ์ปรับแต่งระดับเสียงได้
    โปรดตรวจสอบจากคู่มือของระบบปฏิบัติการของคุณ เพื่อให้สามารถใช้ได้

en: kmix: Could not write to mixer.
th: kmix: ไม่สามารถเขียนค่าการปรับไปยังอุปกรณ์ปรับแต่งระดับเสียงได้

en: kmix: Could not read from mixer.
th: kmix: ไม่สามารถอ่านค่าจากอุปกรณ์ปรับแต่งระดับเสียงได้

en: kmix: Mixer cannot be found.
    Please check that the soundcard is installed and that
    the soundcard driver is loaded.
th: kmix: ไม่พบอุปกรณ์ปรับแต่งระดับเสียง
    โปรดตรวจสอบว่า คุณได้ติดตั้งการ์ดเสียง
    และโหลดไดรฟเวอร์ของมันแล้ว

en: kmix: Unknown error. Please report how you produced this error.
th: kmix: ไม่ทราบข้อผิดพลาด โปรดรายงานถึงการสร้างความผิดพลาดที่เกิดขึ้น

en: Recording level of the microphone input.
th: ระดับเสียงของไมโครโฟนของการอัดเสียง

en: Controls the volume of the front speakers or all speakers (depending on your soundcard model). If you use a digital output, you might need to also use other controls like ADC or DAC. For headphones, soundcards often supply a Headphone control.
th: ควบคุมระดับเสียงของลำโพงคู่หน้าหรือลำโพงทั้งหมด (ขึ้นอยู่กับรุ่นของการ์ดเสียงของคุณ) หากคุณใช้งานช่องดิจิทัล คุณอาจต้องใช้ตัวควบคุมอื่น ๆ ร่วมด้วย เช่น ADC หรือ DAC เป็นต้น สำหรับชุดหูฟังต่าง ๆ นั้น การ์ดเสียงมักจะรองรับการควบคุมไว้อยู่แล้ว

en: Most media, such as MP3s or Videos, are played back using the PCM channel. As such, the playback volume of such media is controlled by both this and the Master or Headphone channels.
th: สื่อประสมส่วนมาก เช่นแฟ้มเสียงแบบ MP3 หรือแฟ้มวีดิโอต่าง ๆ จะถูกเล่นกลับโดยใช้ช่องเสียง PCM การปรับระดับเสียงของการเล่นกลับของสื่อประสมพวกนี้ จะสามารถควบคุมได้ทั้งจากช่อง PCM นี้ หรือจากช่องเสียงหลัก (Master) หรือช่องเสียงหูฟังก็ได้เช่นกัน

en: Controls the headphone volume. Some soundcards include a switch that must be manually activated to enable the headphone output.
th: ควบคุมระดับเสียงของชุดหูฟัง การ์ดเสียงบางตัว อาจจะรวมเอาสวิตช์ที่สามารถใช้ในการเปิด/ปิดชุดหูฟังมาด้วย

en: Playback Streams
th: สายข้อมูลการเล่นกลับ

en: Volume
th: ระดับเสียง

en: Bass
th: เสียงทุ้ม

en: Treble
th: เสียงแหลม

en: Synth
th: ตัวสังเคราะห์เสียง

en: Pcm
th: มาสเตอร์

en: Speaker
th: ลำโพง

en: Microphone
th: ไมโครโฟน

en: CD
th: ซีดี

en: Line
th: ไลน์

en: Mix
th: ผสมเสียง

en: Pcm2
th: มาสเตอร์ 2

en: RecMon
th: ดูการบันทึก

en: Line1
th: ไลน์ 1

en: Line2
th: ไลน์ 2

en: Line3
th: ไลน์ 3

en: Digital1
th: ดิจิทัล 1

en: Digital2
th: ดิจิทัล 2

en: Digital3
th: ดิจิทัล 3

en: Video
th: วิดีโอ

en: Radio
th: วิทยุ

en: Monitor
th: ดูการทำงาน

en: 3D-depth
th: ความลึก 3 มิติ

en: 3D-center
th: ศูนย์กลาง 3 มิติ

en: unknown
th: ไม่ทราบ

en: unused
th: ไม่ใช้

en: kmix: You do not have permission to access the mixer device.
    Login as root and do a 'chmod a+rw /dev/mixer*' to allow the access.
th: kmix: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ใช้งานอุปกรณ์ปรับแต่งเสียงได้
    โปรดล็อกอินเป็น root และทำการ 'chmod a+rw /dev/mixer*'

en: kmix: Mixer cannot be found.
    Please check that the soundcard is installed and the
    soundcard driver is loaded.
    On Linux you might need to use 'insmod' to load the driver.
    Use 'soundon' when using commercial OSS.
th: kmix: ไม่พบอุปกรณ์ปรับแต่งเสียง
    โปรดตรวจสอบว่า คุณได้ติดตั้งการ์ดเสียง และ
    โหลดไดรฟเวอร์ของมันเรียบร้อยแล้ว
    บน Linux คุณต้องใช้คำสั่ง 'insmod' เพื่อโหลดไดรฟเวอร์
    และ 'soundon' เมื่อใช้ OSS

en: kmix: Mixer cannot be found.
    Please check that the soundcard is installed and the
    soundcard driver is loaded.
    On Linux you might need to use 'insmod' to load the driver.
    Use 'soundon' when using OSS4 from 4front.
th: kmix: ไม่พบอุปกรณ์ปรับแต่งเสียง
    โปรดตรวจสอบว่า คุณได้ติดตั้งการ์ดเสียง
    และโหลดไดรเวอร์ของมันเรียบร้อยแล้ว
    บน Linux คุณต้องใช้คำสั่ง 'insmod' เพื่อโหลดไดรเวอร์
    และ 'soundon' เมื่อใช้ OSS4 จาก 4front

en: Unknown Application
th: ไม่รู้จักโฟลเดอร์ของโปรแกรม

en: Event Sounds
th: เสียงของเหตุการณ์ต่าง ๆ

en: Playback Devices
th: อุปกรณ์เล่นกลับเสียง

en: Capture Devices
th: อุปกรณ์รับเสียง

en: Capture Streams
th: สายข้อมูลการรับเสียง

en: Master Volume
th: ระดับเสียงหลัก

en: Internal Speaker
th: สำโพงในเครื่อง

en: Headphone
th: หูฟัง

en: Line Out
th: ไลน์ออก

en: Record Monitor
th: ดูการทำงานการบันทึก

en: Line In
th: ไลน์เข้า

en: kmix: You do not have permission to access the mixer device.
    Ask your system administrator to fix /dev/audioctl to allow access.
th: kmix: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ใช้งานอุปกรณ์ปรับแต่งเสียงได้
    โปรดสอบถามผู้ดูแลระบบของคุณ เพื่ออนุญาตให้ใช้งาน /dev/audioctl

en: All controls
th: การควบคุมทั้งหมด

en: Only playback controls
th: เฉพาะการควบคุม

en: Only capture controls
th: เฉพาะการควบคุมการจับ

en: Add View
th: เพิ่มมุมมอง

en: Select mixer:
th: เลือกตัวผสมเสียง:

en: Current mixer
th: ตัวผสมเสียงปัจจุบัน

en: Select the design for the new view:
th: เลือกแบบของมุมมองใหม่:

en: Select Master Channel
th: เลือกช่องเสียงหลัก

en: Current mixer:
th: ตัวผสมเสียงปัจจุบัน:

en: Visible channels
th: ช่องเสียงต่าง ๆ ที่มองเห็นได้

en: Available channels
th: ช่องเสียงต่าง ๆ ที่มีอยู่

en: M&ute
th: ตัดเสียง

en: Volume at %1%
th: ระดับเสียงที่ %1%

en: Configure
th: ปรับแต่ง

en: &Horizontal
th: ทางแนวนอน

en: &Vertical
th: ทางแนวตั้ง

en: Behavior
th: พฤติกรรม

en: Visual
th: การแสดงผล

en: %1 (capture)
th: %1 (รับเสียง)

en: Device Settings
th: ตั้งค่าอุปกรณ์
