kmouth - en to cy translation catalogue (130 entries)

en: Initial Configuration - KMouth
cy: Ffurfweddiad Cychwynnol - KCeg

en: Text-to-Speech Configuration
cy: Ffurfweddiad Testun-i-Leferydd

en: Initial Phrase Book
cy: Llyfr Ymadroddion Cychwynnol

en: Word Completion
cy: Cwblhad Geiriau

en: &Open as History...
cy: &Agor fel Hanes...

en: Opens an existing file as history
cy: Agor ffeil cyfredol fel hanes

en: Save &History As...
cy: Cadw &Hanes Fel...

en: Saves the actual history as...
cy: Cadw'r hanes gwirioneddol fel...

en: &Print History...
cy: &Argraffu Hanes...

en: Prints out the actual history
cy: Argraffu'r hanes gwirioneddol

en: Quits the application
cy: Terfynu'r cymhwysiad

en: Cuts the selected section and puts it to the clipboard
cy: Torri'r adran dewisiedig a'i roi ar y gludfwrdd

en: Cuts the selected section and puts it to the clipboard. If there is some text selected in the edit field it is placed it on the clipboard. Otherwise the selected sentences in the history (if any) are placed on the clipboard.
cy: Torri'r adran dewisiedig a'i roi ar y gludfwrdd.  Os oes testun a ddewisir yn y maes golygu, rhoddir yn y gludfwrdd.  Fel arall, rhoddir y brawddegau dewisiedig (os oes rhai) ar y gludfwrdd.

en: Copies the selected section to the clipboard
cy: Copïo'r adran dewisiedig i'r gludfwrdd

en: Copies the selected section to the clipboard. If there is some text selected in the edit field it is copied to the clipboard. Otherwise the selected sentences in the history (if any) are copied to the clipboard.
cy: Copïo'r adran dewisiedig i'r gludfwrdd.  Os oes testun a ddewisir yn y maes golygu, copïir i'r gludfwrdd.  Fel arall, rhoddir y brawddegau dewisiedig (os oes rhai) copïir i'r gludfwrdd.

en: Pastes the clipboard contents at the current cursor position into the edit field.
cy: Gludo cynnwys y gludfwrdd wrth leoliad cyfredol y chyrchydd yn y maes golygu.

en: Speaks the currently active sentence(s)
cy: Llafaru'r frawddeg(au) sy'n weithredol yn gyfredol.

en: Speaks the currently active sentence(s). If there is some text in the edit field it is spoken. Otherwise the selected sentences in the history (if any) are spoken.
cy: Llafaru'r frawddeg(au) sy'n weithredol yn gyfredol.  Os oes testun yn y maes golygu, llafarir.  Fel arall, llafarir y brawddegau penodol yn yr hanes (os oes rhai).

en: &Edit...
cy: &Golygu...

en: Enables/disables the statusbar
cy: Galluogi/analluogi'r bar cyflwr

en: &Configure KMouth...
cy: &Ffurfweddu KCeg...

en: Opens the configuration dialog
cy: Agor yr ymgom ffurfweddu

en: &Speak
cy: &Llafaru

en: Speaks the currently selected phrases in the history
cy: Llafaru'r ymadroddion dewisiedig cyfredol yn yr hanes

en: Cu&t
cy: To&rri

en: Cuts the currently selected phrases from the history and puts them to the clipboard
cy: Torri'r ymadroddion dewisiedig cyfredol o'r hanes, a'u rhoi ar y gludfwrdd

en: Copies the currently selected phrases from the history to the clipboard
cy: Copïo'r ymadroddion dewisiedig cyfredol o'r hanes i'r gludfwrdd

en: Select &All Entries
cy: Dewis &Pob Cofnod

en: Selects all phrases in the history
cy: Dewis pob ymadrodd yn yr hanes

en: Deselects all phrases in the history
cy: Dat-ddewis pob ymadrodd yn yr hanes

en: Opening file...
cy: Agor ffeil...

en: Printing...
cy: Argraffu...

en: Toggling toolbar...
cy: Dangos/cuddio'r bar offer...

en: Toggle the statusbar...
cy: Dangos/cuddio'r bar cyflwr...

note: i18n: ectx: Menu (phrasebooks)
en: &Phrase Books
cy: &Llyfrau Ymadroddion

en: KMouth
cy: KCeg

en: A type-and-say front end for speech synthesizers
cy: Blaen-wyneb teipio-a-dweud ar gyfer syntheseiddyddion lleferydd

en: Tips, extended phrase books
cy: Cynhgorion, llyfrau ymadroddion estynedig

en: History file to open
cy: Ffeil hanes i'w agor

en: &Preferences
cy: &Hoffterau

en: &Text-to-Speech
cy: &Testun-i-Leferydd

en: General Options
cy: Dewisiadau Cyffredinol

en: Please decide which phrase books you need:
cy: Penderfynwch ar ba lyfrau ymadroddion sydd angen arnoch:

en: Book
cy: Llyfr

en: The file %1 already exists. Do you want to overwrite it?
cy: Mae'r ffeil %1 mewn bod yn barod.  Ydych am ysgrifennu drosto?

en: File Exists
cy: Ffeil yn Bodoli

en: &Overwrite
cy: &Trosysgrifo

en: Your chosen filename <i>%1</i> has a different extension than <i>.phrasebook</i>. Do you wish to add <i>.phrasebook</i> to the filename?
cy: Mae gan eich enw dewisiedig<i>%1</i> estyniad gwahanol i <i>.phrasebook</i>.  Hoffech chi ychwanegu <i>.phrasebook</i> i enw'r ffeil?

en: File Extension
cy: Estyniad Ffeil

en: Do Not Add
cy: Na Ychwaneger

en: As Phrasebook
cy: Fel Llyfr Ymadroddion

en: As Plain Text
cy: Fel Testun Plaen

en: Phrase
cy: Ymadrodd

en: Shortcut
cy: Byrlwybr

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, PhraseBookDialog)
en: Phrase Book
cy: Llyfr Ymadroddion

en: &New Phrase
cy: Ymadrodd &Newydd

en: Adds a new phrase
cy: Ychwnaegu ymadrodd newydd

en: New Phrase &Book
cy: Llyfr Y&madroddion Newydd

en: Adds a new phrase book into which other books and phrases can be placed
cy: Ychwanegu llyfr ymadroddion newydd y ellir rhoi llyfrau eraill ac ymadroddion ynddo

en: Saves the phrase book onto the hard disk
cy: Cadw'r llyfr ymadroddion i'r ddisg galed

en: &Import...
cy: &Mewnforio...

en: Imports a file and adds its contents to the phrase book
cy: Mewnforio ffeil ac ychwanegu ei gynnwys i'r llyfr ymadroddion

en: I&mport Standard Phrase Book
cy: Me&wnforio Llyfr Ymadroddion Safonol

en: Imports a standard phrase book and adds its contents to the phrase book
cy: Mewnforio llyfr ymadroddion safonol ac ychwanegu ei gynnwys i'r llyfr ymadroddion

en: &Export...
cy: &Allforio...

en: Exports the currently selected phrase(s) or phrase book(s) into a file
cy: Allforio'r ymadrodd(ion) neu lyfr(au) ymadroddion dewisiedig cyfredol i ffeil

en: Closes the window
cy: Cau'r ffenestr

en: Cuts the currently selected entries from the phrase book and puts it to the clipboard
cy: Torri'r cofnod dewisiedig cyfredol o'r llyfr ymadroddion, a'i roi ar y gludfwrdd

en: Copies the currently selected entry from the phrase book to the clipboard
cy: Copïo'r cofnod dewisiedig cyfredol o'r llyfr ymadroddion, a'i roi ar y gludfwrdd

en: Deletes the selected entries from the phrase book
cy: Dileu'r cofnodion dewisiedig cyfredol o'r llyfr ymadroddion

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel)
en: Text of the &phrase:
cy: &Testun yr ymadrodd:

en: Name of the &phrase book:
cy: Enw'r &llyfr ymadroddion:

en: Closing "Phrase Book" Window
cy: Cau'r Ffenestr "Llyfr Ymadroddion"

en: (New Phrase Book)
cy: (Llyfr ymadroddion newydd)

en: (New Phrase)
cy: (Ymadrodd newydd)

en: Import Phrasebook
cy: Mewnforio Llyfr Ymadrodd

en: There was an error loading file
    %1
cy: Roedd gwall wrth lwytho'r ffeil
    %1

en: Export Phrase Book
cy: Allforion Llyfr Ymadroddion

en: There was an error saving file
    %1
cy: Roedd gwall wrth gadw'r ffeil
    %1

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, phrasebox)
en: &Currently Selected Phrase or Phrase Book
cy: &Ymadrodd neu Lyfr Ymadroddion Dewisiedig Cyfredol

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, noKey)
en: &None
cy: &Dim

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, customKey)
en: C&ustom
cy: &Addasiedig

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, shortcutLabel)
en: Shortcut for the phrase:
cy: Byrlwybr ar gyfer yr ymadrodd:

en: This list contains the history of spoken sentences. You can select sentences and press the speak button for re-speaking.
cy: Cynhwysa'r rhestr yma hanes brawddegau a lefarwyd.  Gallwch dewis brawddegau a gwthio'r botwm llefaru ar gyfer ail-lefaru.

en: Into this edit field you can type a phrase. Click on the speak button in order to speak the entered phrase.
cy: Gallwch deipio ymadrodd i mewn i'r maes golygu yma.  Cliciwch ar y botwm llefaru er mwyn llefaru'r ymadrodd a fewnosodwyd.

en: Open File as History
cy: Agor Ffeil fel hanes

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, PreferencesUI)
en: Preferences
cy: Hoffterau

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, speakLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KComboBox, speakCombo)
en: This combo box specifies whether selected phrases of the phrase book are immediately spoken or just inserted into the edit field.
cy: Penoda'r blwch cyfun yma a ddylid ymadroddion dewisiedig o'r llyfr ymadroddion eu dweud yn syth, neu eu mewnosod yn y maes golygu.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, speakLabel)
en: &Selection of phrases in the phrase book:
cy: &Dewisiad o ymadroddion yn y llyfr ymadroddion:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, speakCombo)
en: Speak Immediately
cy: Llafaru yn Syth

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, speakCombo)
en: Insert Into Edit Field
cy: Mewnosod yn y Maes Golygu

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, closeLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KComboBox, closeCombo)
en: This combo box specifies whether the phrase book is automatically saved when the edit window is closed.
cy: Penoda'r blwch cyfun yma a ddylid y llyfr ymadroddion ei gadw yn ymysgogol pan ceuir y ffenestr olygu.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, closeLabel)
en: Closing the phrase &book edit window:
cy: Ca&u ffenestr olygu y llyfr ymadroddion:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, closeCombo)
en: Save Phrase Book
cy: Cadw'r Llyfr Ymadroddion

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, closeCombo)
en: Discard Changes
cy: Taflu Newidiadau

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, closeCombo)
en: Ask Whether to Save
cy: Gofyn a Ddylid Cadw

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, texttospeechconfigurationui)
en: Text-to-Speech
cy: Testun-i-Leferydd

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, stdInButton)
en: This check box specifies whether the text is sent as standard input to the speech synthesizer.
cy: Penoda'r blwch cyfun yma a ddylid anfon y testun fel mewnbwn safonol i'r syntheseisydd lleferydd.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, stdInButton)
en: Send the data as standard &input
cy: Anfon y data &fel mewnbwn safonol

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, characterCodingLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KComboBox, characterCodingBox)
en: This combo box specifies which character encoding is used for passing the text.
cy: Penoda'r blwch cyfun yma pa amgodiad nodau i'w ddefnyddio ar gyfer pasio'r testun.

en: Unicode
cy: Ungôd

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, encodingLabel)
en: Character &encoding:
cy: Amgo&dio nodau:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, urlLabel)
en: &Filename:
cy: &Enw Ffeil :

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, languageLabel)
en: &Language:
cy: &Iaith:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, createButton)
en: C&reate new dictionary:
cy: C&reu geiriadur newydd:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mergeButton)
en: &Merge dictionaries
cy: Cy&funo geiriaduron

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, fileButton)
en: From &file
cy: O &ffeil

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, kdeDocButton)
en: From &KDE documentation
cy: O ddogfennaeth &KDE

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, directoryButton)
en: From f&older
cy: O &blygell

en: Source of New Dictionary (1)
cy: Tarddiad y Geiriadur Newydd (1)

en: Source of New Dictionary (2)
cy: Tarddiad y Geiriadur Newydd (2)

en: Merge result
cy: Cyfuno'r canlyniad

en: KDE Documentation
cy: Dogfennaeth KDE

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, selectedDictionaryDetails)
en: &Selected Dictionary
cy: Geiriadur &Dewisiedig

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, dictionaryNameLabel)
en: &Name:
cy: &Enw:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, addButton)
en: Add D&ictionary...
cy: Ychwanegu G&eiriadur...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, deleteButton)
en: &Delete Dictionary
cy: &Dileu Geiriadur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, moveUpButton)
en: Move &Up
cy: Symud i &Fyny

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, moveDownButton)
en: &Move Down
cy: Symud i &Lawr

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, exportButton)
en: &Export Dictionary...
cy: &Allforio Geiriadur...

en: Dictionary
cy: Geiriadur

en: Language
cy: Iaith

en: without name
cy: di-enw

en: Export Dictionary
cy: Allforio Geiriadur

en: Creating Word List
cy: Creu Rhestr Geiriau

en: Parsing the KDE documentation...
cy: Dosrannu dogfennaeth KDE...

en: Merging dictionaries...
cy: Cyfuno geiriaduron...

en: Parsing file...
cy: Dosrannu ffeil...

en: Parsing directory...
cy: Dosrannu cyfeiriadur...

en: Performing spell check...
cy: Cywiro sillafu...
