kmouth - en to th translation catalogue (75 entries)

en: Text-to-Speech Configuration
th: ปรับแต่งข้อความเป็นคำพูด

en: Word Completion
th: ทำคำให้สมบูรณ์

en: &Open as History...
th: เปิดเป็นประวัติการใช้...

en: Opens an existing file as history
th: เปิดเอกสารที่มีอยู่เป็นประวัติการใช้

en: Save &History As...
th: บันทึกประวัติการใช้เป็น...

en: Saves the actual history as...
th: บันทึกประวัติการใช้ที่ใช้อยู่เป็น...

en: &Print History...
th: พิมพ์ประวัติการใช้...

en: Prints out the actual history
th: พิมพ์ประวัติการใช้ที่ใช้อยู่

en: Quits the application
th: ออกจากแอพพลิเคชัน

en: Cuts the selected section and puts it to the clipboard
th: ตัดส่วนที่เลือกไว้และเก็บไว้ในคลิปบอร์ด

en: Copies the selected section to the clipboard
th: คัดลอกส่วนที่เลือกไว้ในคลิปบอร์ด

en: &Edit...
th: แก้ไข...

en: Enables/disables the statusbar
th: เปิดใช้/ปิดการใช้แถบสถานะ

en: &Configure KMouth...
th: ปรับแต่ง KMouth...

en: Opens the configuration dialog
th: เปิดกล่องปรับแต่ง

en: &Speak
th: พูด

en: Cu&t
th: ตัด

en: Select &All Entries
th: เลือกรายการทั้งหมด

en: Opening file...
th: กำลังเปิดเอกสาร...

en: Printing...
th: กำลังพิมพ์...

en: Toggling toolbar...
th: เปิด/ปิดแถบเครื่องมือ...

en: Toggle the statusbar...
th: เปิด/ปิดแถบสถานะ...

en: History file to open
th: เอกสารประวัติการใช้ที่จะเปิด

en: &Preferences
th: ปรับแต่ง

en: &Text-to-Speech
th: ข้อความเป็นคำพูด

en: General Options
th: ตัวเลือกทั่วไป

en: Book
th: หนังสือ

en: The file %1 already exists. Do you want to overwrite it?
th: มีเอกสาร %1 อยู่แล้ว คุณต้องการเขียนทับมันหรือไม่?

en: File Exists
th: มีเอกสารอยู่แล้ว

en: &Overwrite
th: เขียนทับ

en: File Extension
th: ส่วนขยายของเอกสาร

en: As Plain Text
th: เป็นข้อความธรรมดา

en: &Import...
th: นำเข้า...

en: Imports a file and adds its contents to the phrase book
th: นำเข้าเอกสารหรือเพิ่มเนื้อหาของมันเพื่อกระจายคำในหนังสือ

en: &Export...
th: ส่งออก...

en: Closes the window
th: ปิดหน้าต่าง

en: There was an error loading file
    %1
th: เกิดข้อผิดพลาในการโหลดเอกสาร
    %1

en: There was an error saving file
    %1
th: เกิดข้อผิดพลาดในการบันทึกเอกสาร
    %1

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, noKey)
en: &None
th: ไม่มี

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, customKey)
en: C&ustom
th: กำหนดเอง

en: Open File as History
th: เปิดเอกสารเป็นประวัติการใช้

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, PreferencesUI)
en: Preferences
th: ปรับแต่ง

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, speakCombo)
en: Speak Immediately
th: พูดทันที

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, speakCombo)
en: Insert Into Edit Field
th: แทรกเข้าไปในช่องแก้ไขข้อมูล

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, closeCombo)
en: Discard Changes
th: ยกเลิกการเปลี่ยนแปลง

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, closeCombo)
en: Ask Whether to Save
th: ถามก่อนบันทึก

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, texttospeechconfigurationui)
en: Text-to-Speech
th: ข้อความเป็นคำพูด

en: Unicode
th: ยูนิโค้ด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, languageLabel)
en: &Language:
th: ภาษา:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, createButton)
en: C&reate new dictionary:
th: สร้างพจนานุกรมใหม่:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mergeButton)
en: &Merge dictionaries
th: รวมพจนานุกรม

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, fileButton)
en: From &file
th: จากเอกสาร

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, kdeDocButton)
en: From &KDE documentation
th: จากเอกสาร &KDE

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, directoryButton)
en: From f&older
th: จากโฟลเดอร์

en: Source of New Dictionary (1)
th: ต้นฉบับของพจนานุกรมใหม่ (1)

en: Source of New Dictionary (2)
th: ต้นฉบับของพจนานุกรมใหม่ (2)

en: Merge result
th: ผลการรวม

en: KDE Documentation
th: เอกสาร KDE

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, selectedDictionaryDetails)
en: &Selected Dictionary
th: พจนานุกรมที่เลือก

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, dictionaryNameLabel)
en: &Name:
th: ชื่อ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, addButton)
en: Add D&ictionary...
th: เพิ่มพจนานุกรม...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, deleteButton)
en: &Delete Dictionary
th: ลบพจนานุกรม

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, moveUpButton)
en: Move &Up
th: ย้ายขึ้น

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, moveDownButton)
en: &Move Down
th: ย้ายลง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, exportButton)
en: &Export Dictionary...
th: ส่งออกพจนานุกรม...

en: Dictionary
th: พจนานุกรม

en: Language
th: ภาษา

en: without name
th: โดยไม่มีชื่อ

en: Export Dictionary
th: ส่งออกพจนานุกรม

en: Creating Word List
th: กำลังสร้างรายการคำ

en: Parsing the KDE documentation...
th: กำลังกระจายเอกสารของ KDE...

en: Merging dictionaries...
th: กำลังรวมพจนานุกรม...

en: Parsing file...
th: กำลังกระจายเอกสาร...

en: Parsing directory...
th: กำลังกระจายไดเร็กทอรี...

en: Performing spell check...
th: กำลังทำการตรวจคำสะกด...
