kmouth - en to vi translation catalogue (176 entries)

en: Initial Configuration - KMouth
vi: Cấu hình Ban đầu - Mồm K

en: Text-to-Speech Configuration
vi: Cấu hình Văn bản sang Tiếng nói

en: Initial Phrase Book
vi: Từ điển Thành ngữ Ban đầu

en: Word Completion
vi: Điền nốt Từ

en: &Open as History...
vi: &Mở theo dạng Lịch sử...

en: Opens an existing file as history
vi: Mở một tệp đã tồn tại ở dạng lịch sử

en: Save &History As...
vi: Lưu &Lịch sử Vào...

en: &Print History...
vi: &In Lịch sử...

en: Prints out the actual history
vi: In lịch sử hiện tại

en: Quits the application
vi: Thoát khỏi ứng dụng

en: Cuts the selected section and puts it to the clipboard
vi: Cắt vùng đã chọn và đặt nó vào bảng nháp

en: Cuts the selected section and puts it to the clipboard. If there is some text selected in the edit field it is placed it on the clipboard. Otherwise the selected sentences in the history (if any) are placed on the clipboard.
vi: Cắt phần đã chọn và đặt nó vào bảng nháp. Nếu có một số đoạn văn bản đã chọn trong ô sửa đổi, chúng sẽ được đặt vào bảng nháp. Nếu không câu đã chọn trong lịch sử (nếu có) sẽ được đưa vào bảng nháp.

en: Copies the selected section to the clipboard
vi: Sao chép phần đã chọn vào bảng nháp

en: Copies the selected section to the clipboard. If there is some text selected in the edit field it is copied to the clipboard. Otherwise the selected sentences in the history (if any) are copied to the clipboard.
vi: Sao chép phần đã chọn và đặt nó vào bảng nháp. Nếu có một số đoạn văn bản đã chọn trong ô sửa đổi, chúng sẽ được sao chép vào bảng nháp. Nếu không câu đã chọn trong lịch sử (nếu có) sẽ được sao chép vào bảng nháp.

en: Pastes the clipboard contents at the current cursor position into the edit field.
vi: Dán nội dung bảng nháp vào vị trí con trỏ trong ô soạn thảo.

en: Speaks the currently active sentence(s)
vi: Phát âm (các) câu văn đang được kích hoạt hiện tại

en: Speaks the currently active sentence(s). If there is some text in the edit field it is spoken. Otherwise the selected sentences in the history (if any) are spoken.
vi: Phát âm (các) câu văn đang được kích hoạt hiện tại. Nếu có một số đoạn văn bản đã chọn trong ô sửa đổi, chúng sẽ được phát âm. Nếu không câu đã chọn trong lịch sử (nếu có) sẽ được phát âm.

en: &Edit...
vi: &Sửa...

en: Show P&hrasebook Bar
vi: Hiện Thanh Từ điển Thành ngữ

en: Enables/disables the phrasebook bar
vi: Bật/tắt thanh từ điển thành ngữ

en: Enables/disables the statusbar
vi: Bật/tắt thanh trạng thái

en: &Configure KMouth...
vi: &Cấu hình Mồm K...

en: Opens the configuration dialog
vi: Mở hộp thoại cấu hình

en: &Speak
vi: &Nói

en: Speaks the currently selected phrases in the history
vi: Phát âm đoạn văn đã chọn hiện tại trong lịch sử

en: &Delete
vi: &Xoá

en: Deletes the currently selected phrases from the history
vi: Xoá đoạn văn đã chọn hiện tại trong lịch sử

en: Cu&t
vi: Cắ&t

en: Cuts the currently selected phrases from the history and puts them to the clipboard
vi: Cắt đoạn văn đã chọn hiện tại trong lịch sử và đặt nó vào bảng nháp

en: &Copy
vi: &Chép

en: Copies the currently selected phrases from the history to the clipboard
vi: Sao chép đoạn văn đã chọn hiện tại trong lịch sử vào bảng nháp

en: Select &All Entries
vi: Chọn &Tất cả các Mục

en: Selects all phrases in the history
vi: Chọn tất cả các đoạn văn trong lịch sử

en: D&eselect All Entries
vi: &Bỏ chọn Tất cả các Mục

en: Deselects all phrases in the history
vi: Bỏ chọn tất cả các đoạn văn trong lịch sử

en: Opening file...
vi: Mở tệp...

en: Saving history with a new filename...
vi: Lưu lịch sử vào tệp có tên mới...

en: Printing...
vi: In ấn...

en: Toggling menubar...
vi: Bật tắt thanh thực đơn...

en: Toggling toolbar...
vi: Bật tắt thanh công cụ...

en: Toggling phrasebook bar...
vi: Bật tắt thanh từ điển thành ngữ...

en: Toggle the statusbar...
vi: Bật tắt thanh trạng thái...

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
vi: &Tệp

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
vi: &Sửa

note: i18n: ectx: Menu (phrasebooks)
en: &Phrase Books
vi: &Từ điển Thành ngữ

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
vi: &Thiết lập

en: KMouth
vi: Mồm K

en: A type-and-say front end for speech synthesizers
vi: Một giao diện gõ-vào-và-phát-âm cho trình tổng hợp giọng nói

en: (c) 2002/2003, Gunnar Schmi Dt
vi: Bản quyền 2002-2003, Gunnar Schmi Dt

en: Tips, extended phrase books
vi: Gợi ý, từ điển thành ngữ mở rộng

en: History file to open
vi: Tệp lịch sử để mở

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: &Preferences
vi: &Sở thích

en: &Text-to-Speech
vi: &Văn bản sang Tiếng nói

en: General Options
vi: Tuỳ chọn Chung

en: Please decide which phrase books you need:
vi: Xin quyết định quyển từ điển thành ngữ nào bạn sẽ cần:

en: Book
vi: Quyển

en: The file %1 already exists. Do you want to overwrite it?
vi: Tệp %1 đã tồn tại. Bạn có muốn ghi đè lên nó?

en: File Exists
vi: Tệp đã Tồn tại

en: &Overwrite
vi: &Ghi đè

en: Your chosen filename <i>%1</i> has a different extension than <i>.phrasebook</i>. Do you wish to add <i>.phrasebook</i> to the filename?
vi: Tên tệp bạn đã chọn <i>%1</i> có đuôi khác <i>.phrasebook</i>. Bạn có thực sự muốn thêm đuôi <i>.phrasebook</i> vào tên của tệp này?

en: File Extension
vi: Đuôi Tệp

en: Add
vi: Thêm

en: Do Not Add
vi: Đừng Thêm

en: Your chosen filename <i>%1</i> has the extension <i>.phrasebook</i>. Do you wish to save in phrasebook format?
vi: Tên tệp bạn đã chọn <i>%1</i> có đuôi là <i>.phrasebook</i>. Bạn có muốn lưu theo định dạng phrasebook?

en: As Phrasebook
vi: Theo định dạng Phrasebook

en: As Plain Text
vi: Theo định dạng Văn bản Thuần

en: Phrase
vi: Đoạn văn

en: Shortcut
vi: Cách gõ tắt

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, PhraseBookDialog)
en: Phrase Book
vi: Từ điển Thành ngữ

en: &New Phrase
vi: Đoạn văn &Mới

en: Adds a new phrase
vi: Thêm một đoạn văn mới

en: New Phrase &Book
vi: Từ điển Thành &ngữ Mới

en: Adds a new phrase book into which other books and phrases can be placed
vi: Thêm một từ điển thành ngữ mới để các đoạn văn và quyển từ điển thành ngữ con có thể được đưa vào đó

en: Saves the phrase book onto the hard disk
vi: Lưu từ điển thành ngữ vào ổ cứng

en: &Import...
vi: &Nhập khẩu...

en: Imports a file and adds its contents to the phrase book
vi: Nhập khẩu một tệp và thêm nội dung của nó vào quyển từ điển thành ngữ

en: I&mport Standard Phrase Book
vi: Nhập &khẩu Từ điển Thành ngữ Chuẩn

en: Imports a standard phrase book and adds its contents to the phrase book
vi: Nhập khẩu một từ điển thành ngữ chuẩn và thêm nội dung của nó vào từ điển thành ngữ hiện có

en: &Export...
vi: &Xuất khẩu...

en: Exports the currently selected phrase(s) or phrase book(s) into a file
vi: Xuất khẩu đoạn văn hay từ điển thành ngữ đang được chọn ra một tệp

en: Closes the window
vi: Đóng cửa sổ

en: Cuts the currently selected entries from the phrase book and puts it to the clipboard
vi: Cắt mục đang chọn từ từ điển thành ngữ và đặt nó vào bảng nháp

en: Copies the currently selected entry from the phrase book to the clipboard
vi: Sao chép mục đang chọn từ từ điển thành ngữ và đặt nó vào bảng nháp

en: Deletes the selected entries from the phrase book
vi: Xoá mục đang chọn trong từ điển thành ngữ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel)
en: Text of the &phrase:
vi: Văn bản của đoạn &văn:

en: Name of the &phrase book:
vi: Tên &của từ điển thành ngữ:

en: <qt>There are unsaved changes.<br />Do you want to apply the changes before closing the "phrase book" window or discard the changes?</qt>
vi: <qt>Có các thay đổi chưa được lưu.<br/>Bạn muốn áp dụng các thay đổi trước khi đóng cửa sổ "từ điển thành ngữ" hay muốn huỷ bỏ các thay đổi?</qt>

en: Closing "Phrase Book" Window
vi: Đóng Cửa sổ "Từ điển Thành ngữ"

en: (New Phrase Book)
vi: (Từ điển Thành ngữ Mới)

en: (New Phrase)
vi: (Đoạn văn Mới)

en: Import Phrasebook
vi: Nhập khẩu Từ điển Thành ngữ

en: There was an error loading file
    %1
vi: Có lỗi khi tải tệp
    %1

en: Export Phrase Book
vi: Xuất khẩu Từ điển Thành ngữ

en: There was an error saving file
    %1
vi: Có lỗi khi lưu tệp
    %1

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, phrasebox)
en: &Currently Selected Phrase or Phrase Book
vi: &Đoạn văn hay Từ điển Thành ngữ Đang được Chọn

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KKeySequenceWidget, keyButton)
en: By clicking on this button you can select the keyboard shortcut associated with the selected phrase.
vi: Bằng cách ấn vào nút này, bạn có thể chọn cách gõ tắt bàn phím cho đoạn văn đã chọn.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit, lineEdit) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel)
en: With this line edit you define the name of a sub-phrasebook or the contents of a phrase.
vi: Với dòng soạn thảo này, bạn định nghĩa tên của tiểu từ điển thành ngữ hoặc nội dung của một đoạn văn.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, noKey)
en: If you select this option then the selected phrase will not be reachable by a keyboard shortcut.
vi: Nếu bạn dùng tuỳ chọn này, đoạn văn đã chọn sẽ không thể được truy cập bằng cách gõ tắt trên bàn phím.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, noKey)
en: &None
vi: &Không có gì

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, customKey)
en: If you select this option then the selected phrase will be reachable by a keyboard shortcut. You can change the shortcut with the button next to this option.
vi: Nếu bạn dùng tuỳ chọn này, đoạn văn đã chọn sẽ được truy cập bằng cách gõ tắt trên bàn phím. Bạn có thể thay đổi cách gõ tắt với nút cạnh tuỳ chọn.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, customKey)
en: C&ustom
vi: Theo ý riên&g

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, shortcutLabel)
en: Shortcut for the phrase:
vi: Cách gõ tắt cho đoạn văn:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QTreeView, treeView)
en: This list contains the current phrase book in a tree structure. You can select and modify individual phrases and sub phrase books
vi: Danh sách này chứa các từ điển thành ngữ theo cấu trúc cây. Bạn có thể chọn và sửa từng đoạn văn trong tiểu từ điển thành ngữ.

en: This list contains the history of spoken sentences. You can select sentences and press the speak button for re-speaking.
vi: Danh sách này chứa lịch sử các câu văn đã được phát âm. Bạn có thể chọn các câu và ấn nút phát âm để chúng được phát âm lại.

en: Into this edit field you can type a phrase. Click on the speak button in order to speak the entered phrase.
vi: Bạn có thể gõ đoạn văn vào trong ô soạn thảo này. Ấn vào nút phát âm để câu văn đã nhập được phát âm.

en: Save As
vi: Lưu Vào

en: Open File as History
vi: Mở Tệp Lịch sử

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, PreferencesUI)
en: Preferences
vi: Sở thích

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, speakLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KComboBox, speakCombo)
en: This combo box specifies whether selected phrases of the phrase book are immediately spoken or just inserted into the edit field.
vi: Hộp lựa chọn này chỉ định việc đoạn văn đã chọn trong từ điển thành ngữ sẽ được phát âm ngay hay chỉ được chèn vào trong ô soạn thảo.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, speakLabel)
en: &Selection of phrases in the phrase book:
vi: &Chọn đoạn văn trong từ điển thành ngữ:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, speakCombo)
en: Speak Immediately
vi: Phát âm Ngay

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, speakCombo)
en: Insert Into Edit Field
vi: Chèn vào Ô Soạn thảo

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, closeLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KComboBox, closeCombo)
en: This combo box specifies whether the phrase book is automatically saved when the edit window is closed.
vi: Hộp lựa chọn này chỉ định việc từ điển thành ngữ có được tự động lưu sau khi cửa sổ soạn thảo đóng hay không.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, closeLabel)
en: Closing the phrase &book edit window:
vi: Đó&ng cửa sổ soạn thảo của từ điển thành ngữ:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, closeCombo)
en: Save Phrase Book
vi: Lưu Từ điển Thành ngữ

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, closeCombo)
en: Discard Changes
vi: Bỏ qua Thay đổi

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, closeCombo)
en: Ask Whether to Save
vi: Hỏi lại Mỗi khi Đóng

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, texttospeechconfigurationui)
en: Text-to-Speech
vi: Văn bản sang Tiếng nói

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, urlLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KUrlRequester, urlReq)
en: This field specifies both the command used for speaking texts and its parameters. KMouth knows the following placeholders:
    %t -- the text that should be spoken
    %f -- the name of a file containing the text
    %l -- the language code
    %% -- a percent sign
vi: Ô này chỉ định lệnh dùng để phát âm văn bản và các tham số của nó. Mồm K biết các mặc định sau:
    %t -- văn bản để phát âm
    %f -- tên tệp chứa văn bản
    %l -- mã ngôn ngữ
    %% -- kí hiệu phần trăm

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, stdInButton)
en: This check box specifies whether the text is sent as standard input to the speech synthesizer.
vi: Ô đánh dấu này chỉ định đoạn văn có được gửi như là dữ liệu nhập chuẩn cho trình tổng hợp giọng nói hay không.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, stdInButton)
en: Send the data as standard &input
vi: Gửi dữ liệu theo dạng &nhập chuẩn.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, characterCodingLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KComboBox, characterCodingBox)
en: This combo box specifies which character encoding is used for passing the text.
vi: Hộp lựa chọn này chỉ định loại mã hoá kí tự nào dùng cho việc phân tích ngữ pháp văn bản.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, spellCheckBox)
en: If you select this check box the words are spell-checked before they are inserted into the new dictionary.
vi: Nếu bạn chọn ô đánh dấu này, các từ sẽ được kiểm tra đánh vần trước khi được cho vào từ điển mới.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, encodingLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KComboBox, encodingCombo)
en: With this combo box you select the character encoding used to load text files. This combo box is not used for XML files or for dictionary files.
vi: Với hộp lựa chọn này, bạn chọn loại mã hoá kí tự dùng cho việc tải lên tệp văn bản. Hộp lựa chọn này không dành cho tệp XML hoặc tệp từ điển.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, encodingLabel)
en: Character &encoding:
vi: Mã hoá &kí tự:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, urlLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KUrlRequester, url)
en: With this input field you specify which file you want to load for creating the new dictionary.
vi: Với ô nhập này, bạn chỉ định tệp nào bạn muốn tải lên để tạo ra từ điển mới.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, urlLabel)
en: &Filename:
vi: &Tên tệp:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KUrlRequester, ooDictURL)
en: With this input field you select the OpenOffice.org directory that will be used to spellcheck the words of the new dictionary.
vi: Với ô nhập này, bạn chọn thư mục OpenOffice.org để dùng cho việc kiểm tra đánh vần đối với các từ sẽ cho vào từ điển mới.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, languageLabel)
en: With this combo box you decide which language should be associated with the new dictionary.
vi: Với hộp lựa chọn này, bạn chọn ngôn ngữ để dùng với từ điển mới.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, languageLabel)
en: &Language:
vi: &Ngôn ngữ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, createButton)
en: C&reate new dictionary:
vi: Tạo từ điển &mới:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, createButton)
en: If you select this box a new dictionary is created by either loading a dictionary file or by counting the individual words in a text.
vi: Nếu bạn chọn ô này, một từ điển mới sẽ được tạo ra bằng cách tải lên một tệp từ điển hoặc bằng cách đếm từng chữ trong văn bản.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mergeButton)
en: &Merge dictionaries
vi: Trộn &các từ điển

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, mergeButton)
en: If you select this box a new dictionary is created by merging existing dictionaries.
vi: Nếu bạn chọn ô này, một từ điển mới sẽ được tạo ra bằng cách trộn các từ điển đã có.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, fileButton)
en: From &file
vi: Từ &tệp

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, fileButton)
en: If you select this box a new dictionary is created by loading a file. You may either select an XML file, a standard text file or a file containing a word completion dictionary. If you select a standard text file or an XML file the frequentness of the individual words is detected by simply counting the occurrences of each word.
vi: Nếu bạn chọn ô này, một từ điển mới sẽ được tạo ra bằng cách tải lên một tệp. Bạn có thể chọn một tệp XML, hoặc một tệp văn bản thường, hoặc một tệp chứa từ điển dành cho việc điền nốt từ viết dở. Nếu bạn chọn tệp văn bản thường hoặc tệp XML, tần số sử dụng của một từ được phát hiện bằng cách đếm số lần các từ này xuất hiện.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, kdeDocButton)
en: From &KDE documentation
vi: Từ tài liệu &KDE

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, kdeDocButton)
en: If you select this box a new dictionary is created by parsing the KDE documentation. The frequentness of the individual words is detect by simply counting the occurrences of each word.
vi: Nếu bạn chọn ô này, một từ điển mới sẽ được tạo ra bằng cách phân tích ngữ pháp tài liệu KDE. Tần số sử dụng của một từ được phát hiện bằng cách đếm số lần các từ này xuất hiện.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, directoryButton)
en: From f&older
vi: Từ thư &mục

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, directoryButton)
en: If you select this box a new dictionary is created by loading all files in a folder and its subdirectories.
vi: Nếu bạn chọn ô này, một từ điển mới sẽ được tạo ra bằng cách tải lên các tệp trong thư mục và các thư mục con của nó.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, emptyButton)
en: Create an &empty wordlist
vi: Tạo ra một danh mục từ &rỗng

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, emptyButton)
en: If you select this box a blank dictionary without any entries is created. As KMouth automatically adds newly typed words to the dictionaries it will learn your vocabulary with the time.
vi: Nếu bạn chọn ô này, một từ điển rỗng mới sẽ được tạo ra, không chứa một mục nào. Vì Mồm K sẽ thêm các từ mới gõ vào trong từ điển, nó sẽ học dần các từ vựng theo thời gian.

en: Source of New Dictionary (1)
vi: Nguồn của Từ điển Mới (1)

en: Source of New Dictionary (2)
vi: Nguồn của Từ điển Mới (2)

en: With this input field you specify which directory you want to load for creating the new dictionary.
vi: Với ô nhập này, bạn chỉ định thư mục mà bạn muốn dùng cho việc tạo ra từ điển mới.

en: Merge result
vi: Trộn kết quả

[ctx: In the sense of a blank word list]
en: Empty list
vi: Danh sách trống

en: KDE Documentation
vi: Tài liệu KDE

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, spellCheckBox)
en: If you select this check box the words from the KDE documentation are spell-checked before they are inserted into the new dictionary.
vi: Nếu bạn chọn ô này, các từ trong tài liệu KDE sẽ được kiểm tra đánh vần trước khi cho vào từ điển mới.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, languageLabel)
en: With this combo box you select which of the installed languages is used for creating the new dictionary. KMouth will only parse documentation files of this language.
vi: Với hộp lựa chọn này, bạn chọn ngôn ngữ nào đã được cài đặt trên máy dành cho việc tạo từ điển mới. Mồm K sẽ chỉ phân tích ngữ pháp cho các tệp tài liệu trong ngôn ngữ này.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, selectedDictionaryDetails)
en: &Selected Dictionary
vi: &Chọn Từ điển

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, languageLabel)
en: With this combo box you select the language associated with the selected dictionary.
vi: Với hộp lựa chọn này, bạn chọn ngôn ngữ để dùng với từ điển đã chọn.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, dictionaryNameLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit, dictionaryName)
en: With this input field you specify the name of the selected dictionary.
vi: Với ô nhập này, bạn chỉ định tên của từ điển đã chọn.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, dictionaryNameLabel)
en: &Name:
vi: &Tên:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, addButton)
en: With this button you can add a new dictionary to the list of available dictionaries.
vi: Với nút này, bạn có thể thêm từ điển mới vào danh sách các từ điển sẵn có.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, addButton)
en: Add D&ictionary...
vi: Thêm Từ đ&iển...

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, deleteButton)
en: With this button you delete the selected dictionary.
vi: Với nút này, bạn xoá từ điển đã chọn.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, deleteButton)
en: &Delete Dictionary
vi: &Xoá Từ điển

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, moveUpButton)
en: With this button you move the selected dictionary up.
vi: Với nút này, bạn di chuyển từ điển đã chọn lên trên.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, moveUpButton)
en: Move &Up
vi: Di chuyển &Lên trên

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, moveDownButton)
en: With this button you move the selected dictionary down.
vi: Với nút này, bạn di chuyển từ điển đã chọn xuống dưới.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, moveDownButton)
en: &Move Down
vi: Di chuyển Xuống &dưới

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, exportButton)
en: With this button you export the selected dictionary to a file.
vi: Với nút này, bạn xuất khẩu từ điển đã chọn ra một tệp.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, exportButton)
en: &Export Dictionary...
vi: Xuất &khẩu Từ điển...

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QTableView, dictionaryView)
en: This list contains all available dictionaries for the word completion. KMouth will display a combo box next to the edit field in the main window if this list contains more than one dictionary. You can use this combo box in order to select the dictionary that actually gets used for the word completion.
vi: Danh sách này chứa tất cả các từ điển dành cho việc điền nốt các từ viết dở. Mồm K sẽ hiển thị một hộp đa hợp cạnh ô soạn thảo trong cửa sổ chính nếu danh sách chứa nhiều hơn một từ điển. Bạn có thể dùng hộp lựa chọn để chọn từ điển sẽ dùng cho việc điền nốt từ viết dở.

en: Dictionary
vi: Từ điển

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: without name
vi: không tên

en: Export Dictionary
vi: Xuất khẩu Từ điển

en: Creating Word List
vi: Tạo ra Danh mục Từ

en: Parsing the KDE documentation...
vi: Phân tích ngữ pháp tài liệu KDE...

en: Merging dictionaries...
vi: Trộn từ điển...

en: Parsing file...
vi: Phân tích ngữ pháp tệp...

en: Parsing directory...
vi: Phân tích ngữ pháp thư mục...

en: Performing spell check...
vi: Chạy kiểm tra đánh vần...
