kmplot - en to vi translation catalogue (202 entries)

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, ConstantsEditor)
en: Constant Editor
vi: Soạn Hằng số

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Value:
vi: Giá trị:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, cmdNew)
en: Add a new constant
vi: Thêm một hằng số mới

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, cmdNew)
en: Click this button to add a new constant.
vi: Ấn nút này để thêm một hằng số mới.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, constantList)
en: Value
vi: Giá trị

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, cmdDelete)
en: Click here to delete the selected constant; it can only be removed if it is not currently used by a plot.
vi: Ấn vào để xoá hằng số đã chọn, nó chỉ có thể bị xoá nếy nó không đang được dùng bởi một đồ thị nào đó.

en: The minimum range value must be lower than the maximum range value
vi: Giá trị tối thiểu phải thấp hơn giá trị tối đa

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel4_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel4_3) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cartesianCustomMax) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4) i18n: 
en: Max:
vi: Cực đại:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (EquationEdit, kcfg_XMax) i18n: ectx: property (toolTip), widget (EquationEdit, kcfg_XMin) i18n: ectx: property (toolTip), widget (EquationEdit, kcfg_YMax) i18n: ectx: property (toolTip), widget (EquationEdit, kcfg_YMin)
en: Custom boundary of the plot range
vi: Dải vẽ tuỳ chọn

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (EquationEdit, kcfg_XMax) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (EquationEdit, kcfg_XMin) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (EquationEdit, kcfg_YMax) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (EquationEdit, kcfg_YMin)
en: Enter a valid expression, for instance 2*pi or e/2.
vi: Nhập một biểu thức hợp lệ, như 2*pi hay e/2.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel4) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel4_4) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cartesianCustomMin) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3) i18n: ectx
en: Min:
vi: Cực tiểu:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton_2) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton_4)
en: Custom:
vi: Theo ý riêng:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, deleteButton)
en: delete the selected function
vi: xoá hàm đã chọn

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, deleteButton)
en: Click here to delete the selected function from the list.
vi: Ấn vào đây để xoá hàm đã chọn khỏi danh sách.

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab) i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab_4)
en: Function
vi: Hàm

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, cartesianCustomMax)
en: Customize the maximum plot range
vi: Soạn giới hạn trên của dải vẽ theo ý riêng

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, cartesianCustomMin)
en: Customize the minimum plot range
vi: Soạn giới hạn dưới của dải vẽ theo ý riêng

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (EquationEdit, cartesianMin)
en: lower boundary of the plot range
vi: giới hạn dưới của dải vẽ

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (EquationEdit, cartesianMin) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (EquationEdit, parametricMin) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (EquationEdit, polarMin) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (EquationEdit, min)
en: Enter the lower boundary of the plot range. Expressions like 2*pi are allowed, too.
vi: Nhập giới hạn dưới của dải vẽ. Biểu thức giống như 2*pi cũng được chấp nhận.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (EquationEdit, cartesianMax)
en: upper boundary of the plot range
vi: giới hạn trên của dải vẽ

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (EquationEdit, cartesianMax) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (EquationEdit, parametricMax) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (EquationEdit, polarMax) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (EquationEdit, max)
en: Enter the upper boundary of the plot range. Expressions like 2*pi are allowed, too.
vi: Nhập giới hạn trên của dải vẽ. Biểu thức giống như 2*pi cũng được chấp nhận.

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab_3)
en: Derivatives
vi: Đạo hàm

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, showDerivative1)
en: Show first derivative
vi: Hiển thị đạo hàm bậc một

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, showDerivative1) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, showDerivative2)
en: If this box is checked, the first derivative will be plotted, too.
vi: Nếu đánh dấu ô này, đạo hàm bậc một cũng sẽ được vẽ.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, showDerivative1)
en: Show &1st derivative
vi: Hiển thị đạo hàm bậc &một

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, showDerivative2)
en: Show second derivative
vi: Hiển thị đạo hàm bậc hai

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, showDerivative2)
en: Show &2nd derivative
vi: Hiển thị đạo hàm bậc &hai

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab_2)
en: Integral
vi: Tích phân

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, showIntegral) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, showIntegral)
en: Show integral
vi: Hiển thị tích phân

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_6)
en: Initial Point
vi: Điểm Ban đầu

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (EquationEdit, txtInitX)
en: Enter the initial x-point,for instance 2 or pi
vi: Nhập điểm-x ban đầu, ví dụ 2 hoặc pi

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (EquationEdit, txtInitX)
en: Enter the initial x-value or expression for the integral, for example 2 or pi/2
vi: Nhập điểm-x ban đầu hoặc biểu thức tích phân, ví dụ 2 hoặc pi/2

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (EquationEdit, txtInitY)
en: enter the initial y-point, eg 2 or pi
vi: nhập điểm-y ban đầu, ví dụ 2 hoặc pi

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (EquationEdit, txtInitY)
en: Enter the initial y-value or expression for the integral, for example 2 or pi/2
vi: Nhập điểm-y ban đầu hoặc biểu thức tích phân, ví dụ 2 hoặc pi/2

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_8) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_10)
en: Precision
vi: Độ chính xác

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_11) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_12)
en: Definition
vi: Định nghĩa

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (EquationEdit, parametricX)
en: Enter an expression for the function.
    The dummy variable is t.
    Example: cos(t)
vi: Nhập biểu thức cho hàm.
    Biến là t.
    Ví dụ: cos(t)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (EquationEdit, parametricY)
en: Enter an expression for the function.
    The dummy variable is t.
    Example: sin(t)
vi: Nhập biểu thức cho hàm.
    Biến là t.
    Ví dụ: sin(t)

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (EquationEdit, parametricMin) i18n: ectx: property (toolTip), widget (EquationEdit, polarMin) i18n: ectx: property (toolTip), widget (EquationEdit, min)
en: Lower boundary of the plot range
vi: Giới hạn dưới của dải vẽ đồ thị

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (EquationEdit, parametricMax) i18n: ectx: property (toolTip), widget (EquationEdit, polarMax) i18n: ectx: property (toolTip), widget (EquationEdit, max)
en: Upper boundary of the plot range
vi: Giới hạn trên của dải vẽ đồ thị

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KLineEdit, implicitName)
en: Enter the name of the function.
    The name of a function must be unique. If you leave this line empty KmPlot will set a default name. You can change it later.
vi: Nhập tên cho hàm.
    Tên hàm không được lấn với hàm khác. Nếu bạn để dòng này trống, KmPlot sẽ chọn một tên mặc định. Bạn có thể thay đổi nó sau này.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel4_2)
en: Name:
vi: Tên:

en: Could not find KmPlot's part.
vi: Không tìm thấy các thành phần của KmPlot.

note: i18n: ectx: label, entry (AxesLineWidth), group (Coordinate System)
en: Axis-line width
vi: Bề dày đường trục

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (AxesLineWidth), group (Coordinate System)
en: Enter the width of the axis lines.
vi: Nhập bề dày đường trục.

note: i18n: ectx: label, entry (ShowLabel), group (Coordinate System)
en: Checked if labels are visible
vi: Đánh dấu nếu muốn hiển thị chú thích

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (ShowLabel), group (Coordinate System)
en: Check this box if the labels at the tics should be shown.
vi: Đánh dấu ô này nếu muốn hiển thị chú thích các dấu khắc.

note: i18n: ectx: label, entry (ShowAxes), group (Coordinate System)
en: Checked if axes are visible
vi: Đánh dấu nếu muốn hiển thị trục

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (ShowAxes), group (Coordinate System)
en: Check this box if axes should be shown.
vi: Đánh dấu ô này nếu muốn hiển thị trục.

note: i18n: ectx: label, entry (ShowArrows), group (Coordinate System)
en: Checked if arrows are visible
vi: Đánh dấu nếu muốn hiển thị mũi tên

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (ShowArrows), group (Coordinate System)
en: Check this box if axes should have arrows.
vi: Đánh dấu ô này nếu muốn hiển thị mũi tên.

note: i18n: ectx: label, entry (GridLineWidth), group (Coordinate System)
en: Grid Line Width
vi: Bề dày Đường Lưới

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (GridLineWidth), group (Coordinate System)
en: Enter the width of the grid lines.
vi: Nhập vào bề dày cho các đường lưới.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, kcfg_GridStyle) i18n: ectx: label, entry (GridStyle), group (Coordinate System)
en: Grid Style
vi: Kiểu Lưới

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (GridStyle), group (Coordinate System)
en: Choose a suitable grid style.
vi: Chọn một kiểu lưới phù hợp.

note: i18n: ectx: label, entry (TicLength), group (Coordinate System)
en: Tic length
vi: Chiều dài dấu khắc

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (TicLength), group (Coordinate System)
en: Enter the length of the tic lines
vi: Nhập chiều dài dấu khắc.

note: i18n: ectx: label, entry (TicWidth), group (Coordinate System)
en: Tic width
vi: Bề dày dấu khắc

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (TicWidth), group (Coordinate System)
en: Enter the width of the tic lines.
vi: Nhập bề dày dấu khắc.

note: i18n: ectx: label, entry (XMin), group (Coordinate System)
en: Left boundary
vi: Giới hạn trái

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (XMin), group (Coordinate System)
en: Enter the left boundary of the plotting area.
vi: Nhập giới hạn trái của vùng vẽ.

note: i18n: ectx: label, entry (XMax), group (Coordinate System)
en: Right boundary
vi: Giới hạn phải

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (XMax), group (Coordinate System)
en: Enter the right boundary of the plotting area.
vi: Nhập giới hạn phải của vùng vẽ.

note: i18n: ectx: label, entry (YMin), group (Coordinate System)
en: Lower boundary
vi: Giới hạn dưới

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (YMin), group (Coordinate System)
en: Enter the lower boundary of the plotting area.
vi: Nhập giới hạn dưới của vùng vẽ.

note: i18n: ectx: label, entry (YMax), group (Coordinate System)
en: Upper boundary
vi: Giới hạn trên

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (YMax), group (Coordinate System)
en: Enter the upper boundary of the plotting area.
vi: Nhập giới hạn trên của vùng vẽ.

note: i18n: ectx: label, entry (XScaling), group (Scaling)
en: Width of a unit from tic to tic
vi: Bề ngang của một đơn vị giữa hai dấu khắc

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (XScaling), group (Scaling)
en: Enter the width of a unit from tic to tic.
vi: Nhập bề ngang của một đơn vị giữa các dấu khắc.

note: i18n: ectx: label, entry (YScaling), group (Scaling)
en: Height of a unit from tic to tic
vi: Chiều cao của một đơn vị giữa hai dấu khắc

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (YScaling), group (Scaling)
en: Enter the height of a unit from tic to tic.
vi: Nhập chiều cao của một đơn vị giữa các dấu khắc.

note: i18n: ectx: label, entry (AxesColor), group (Colors)
en: Axis-line color
vi: Màu đường trục

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (AxesColor), group (Colors)
en: Enter the color of the axis lines.
vi: Nhập màu cho đường trục.

note: i18n: ectx: label, entry (GridColor), group (Colors)
en: Grid Color
vi: Màu Lưới

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (GridColor), group (Colors)
en: Choose a color for the grid lines.
vi: Nhập màu cho đường lưới.

note: i18n: ectx: label, entry (Color0), group (Colors)
en: Color of function 1
vi: Màu hàm số 1

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (Color0), group (Colors)
en: Choose a color for function 1.
vi: Chọn một màu cho hàm số 1.

note: i18n: ectx: label, entry (Color1), group (Colors)
en: Color of function 2
vi: Màu hàm số 2

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (Color1), group (Colors)
en: Choose a color for function 2.
vi: Chọn một màu cho hàm số 2.

note: i18n: ectx: label, entry (Color2), group (Colors)
en: Color of function 3
vi: Màu hàm số 3

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (Color2), group (Colors)
en: Choose a color for function 3.
vi: Chọn một màu cho hàm số 3.

note: i18n: ectx: label, entry (Color3), group (Colors)
en: Color of function 4
vi: Màu hàm số 4

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (Color3), group (Colors)
en: Choose a color for function 4.
vi: Chọn một màu cho hàm số 4.

note: i18n: ectx: label, entry (Color4), group (Colors)
en: Color of function 5
vi: Màu hàm số 5

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (Color4), group (Colors)
en: Choose a color for function 5.
vi: Chọn một màu cho hàm số 5.

note: i18n: ectx: label, entry (Color5), group (Colors)
en: Color of function 6
vi: Màu hàm số 6

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (Color5), group (Colors)
en: Choose a color for function 6.
vi: Chọn một màu cho hàm số 6.

note: i18n: ectx: label, entry (Color6), group (Colors)
en: Color of function 7
vi: Màu hàm số 7

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (Color6), group (Colors)
en: Choose a color for function 7.
vi: Chọn một màu cho hàm số 7.

note: i18n: ectx: label, entry (Color7), group (Colors)
en: Color of function 8
vi: Màu hàm số 8

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (Color7), group (Colors)
en: Choose a color for function 8.
vi: Chọn một màu cho hàm số 8.

note: i18n: ectx: label, entry (Color8), group (Colors)
en: Color of function 9
vi: Màu hàm số 9

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (Color8), group (Colors)
en: Choose a color for function 9.
vi: Chọn một màu cho hàm số 9.

note: i18n: ectx: label, entry (Color9), group (Colors)
en: Color of function 10
vi: Màu hàm số 10

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (Color9), group (Colors)
en: Choose a color for function 10.
vi: Chọn một màu cho hàm số 10.

note: i18n: ectx: label, entry (anglemode), group (General)
en: Radians instead of degrees
vi: Dùng radian thay cho độ

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (anglemode), group (General)
en: Check the box if you want to use radians
vi: Đánh dấu ô này nếu bạn muốn dùng radian

note: i18n: ectx: label, entry (backgroundcolor), group (General)
en: Background color
vi: Màu nền

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (backgroundcolor), group (General)
en: The background color for the graph
vi: Màu nền cho đồ thị

note: i18n: ectx: label, entry (zoomInStep), group (General)
en: Zoom-in step
vi: Bước nhảy phóng đại

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (zoomInStep), group (General)
en: The value the zoom-in tool should use
vi: Giá trị công cụ phóng đại sẽ dùng

note: i18n: ectx: label, entry (zoomOutStep), group (General)
en: Zoom-out step
vi: Bước nhảy thu nhỏ

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (zoomOutStep), group (General)
en: The value the zoom-out tool should use
vi: Giá trị công cụ thu nhỏ sẽ dùng

en: The file had an unknown version number
vi: Tệp có phiên bản không rõ

en: The file does not exist.
vi: Tệp này không tồn tại.

en: automatic
vi: tự động

en: The function %1 could not be loaded
vi: Hàm %1 không thể tải lên được

en: Line %1 is not a valid parameter value and will therefore not be included. Do you want to continue?
vi: Dòng %1 không phải là một giá trị tham số hợp lệ và sẽ không được nhận. Bạn có muốn tiếp tục không?

en: Would you like to be informed about other lines that cannot be read?
vi: Bạn có muốn được thông báo về các dòng có lỗi khác không?

en: Get Informed
vi: Lấy Thông báo

en: Ignore Information
vi: Bỏ qua Thông tin

en: An error appeared when opening this file
vi: Có lỗi khi mở tệp này

en: A file named "%1" already exists. Are you sure you want to continue and overwrite this file?
vi: Tệp có tên "%1" đã tồn tại. Bạn có thực sự muốn ghi đè tệp này không?

en: Overwrite File?
vi: Ghi đè Tệp?

en: An error appeared when saving this file
vi: Có lỗi khi lưu tệp

en: Print header table
vi: In bảng đề mục

en: Transparent background
vi: Nền trong suốt

en: Slider %1
vi: Con trượt %1

en: Move slider to change the parameter of the function plot connected to this slider.
vi: Di chuyển con trượt để thay đổi giá trị tham số cho hàm được vẽ có kết nối tới con trượt này.

en: Original Author
vi: Tác giả Gốc

en: GUI
vi: Giao diện

en: Various improvements
vi: Nhiều cải tiến

en: svg icon
vi: biểu tượng svg

en: command line options, MIME type
vi: tuỳ chọn dòng lệnh, kiểu MIME

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, SettingsPageGeneral)
en: General
vi: Chung

en: General Settings
vi: Cài đặt Chung

en: Colors
vi: Màu

en: Configure KmPlot...
vi: Cấu hình KmPlot...

en: E&xport...
vi: &Xuất...

en: &Coordinate System...
vi: &Hệ Toạ độ...

en: Zoom &In
vi: &Phóng đại

en: Zoom &Out
vi: &Thu nhỏ

en: &Fit Widget to Trigonometric Functions
vi: &Khớp Ô điều khiển vào Hàm Lượng giác

en: &Hide
vi: &Giấu

en: The plot has been modified.
    Do you want to save it?
vi: Đồ thị đã bị thay đổi.
    Bạn có muốn lưu nó không?

en: Save New Format
vi: Lưu Định dạng Mới

en: The file could not be saved
vi: Tệp không lưu được

en: Slider No. %1
vi: Con trượt số %1

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, editParameterListButton)
en: Edit the list of parameters
vi: Sạon danh sách các giá trị tham số

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, editParameterListButton)
en: Click here to open a list of parameter values. Here you can add, remove, and change them.
vi: Ấn vào đây để mở một danh sách các giá trị tham số.Tại đây, bạn có thể thêm, xoá, hay thay đổi các giá trị.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, editParameterListButton)
en: Edit List...
vi: Soạn Danh sách...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox, listOfSliders)
en: Select a slider
vi: Chọn một con trượt

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, listOfSliders)
en: Select one of the sliders to change the parameter value dynamically. The values vary from 0 (left) to 100 (right).
vi: Chọn một con trượt để thay đổi giá trị tham số ngay trong lúc vẽ đồ thị. Giá trị thay đổi từ 0 (trái) đến 100 (phải).

en: Empty function
vi: Hàm rỗng

en: Function could not be found
vi: Hàm không tìm thấy

en: Color:
vi: Màu:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Line width:
vi: Bề dày đường vẽ:

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, QParameterEditor)
en: Parameter Editor
vi: Soạn Tham số

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, cmdDelete)
en: delete selected constant
vi: xoá hằng số đã chọn

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, cmdImport)
en: Import values from a textfile
vi: Nhập các giá trị từ một tệp văn bản

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, cmdImport)
en: Import values from a textfile. Every line in the file is parsed as a value or expression.
vi: Nhập các giá trị từ tệp văn bản. Mỗi dòng trong tệp được coi như một giá trị hoặc một biểu thức.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, cmdImport)
en: &Import...
vi: &Nhập...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, cmdExport)
en: Export values to a textfile
vi: Xuất các giá trị ra một tệp văn bản

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, cmdExport)
en: Export values to a textfile. Every value in the parameter list will be written to one line in the file.
vi: Xuất các giá trị ra tệp văn bản. Mỗi giá trị trong danh sách tham số sẽ được ghi vào một dòng trong tệp.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, cmdExport)
en: &Export...
vi: &Xuất...

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: &Coords
vi: &Toạ độ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KColorButton, kcfg_backgroundcolor)
en: Color for the plot area behind the grid.
vi: Màu của vùng nền nằm dưới vùng vẽ đồ thị.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KColorButton, kcfg_backgroundcolor)
en: Click on the button the choose the color of the background. This option has no effect on printing nor export.
vi: Ấn nút này để chọn màu nền. Tuỳ chọn này không có hiệu lực khi in ấn hay xuất khẩu.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: &Axes:
vi: T&rục:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: &Grid:
vi: &Lưới:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KColorButton, kcfg_AxesColor)
en: Specify the color of the axes. The change will appear as soon as you press the OK button.
vi: Chọn màu cho trục. Các thay đổi sẽ hiện ra ngay khi bạn ấn OK.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KColorButton, kcfg_GridColor)
en: Specify the color of the grid. The change will appear as soon as you press the OK button.
vi: Chọn màu cho lưới. Các thay đổi sẽ hiện ra ngay khi bạn ấn OK.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_3)
en: &Default Function Colors
vi: &Màu Hàm Mặc định

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: Function &1:
vi: Hàm &1:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3_13)
en: Function &3:
vi: Hàm &3:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3_2)
en: Function &2:
vi: Hàm &2:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3_12)
en: Function &4:
vi: Hàm &4:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3_11)
en: Function &5:
vi: Hàm &5:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3_9)
en: Function &7:
vi: Hàm &7:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3_8)
en: Function &8:
vi: Hàm &8:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3_10)
en: Function &6:
vi: Hàm &6:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3_7)
en: Function &9:
vi: Hàm &9:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3_6)
en: Function 1&0:
vi: Hàm 1&0:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, radioButton11)
en: No Grid will be plotted.
vi: Không vẽ lưới.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton11)
en: None
vi: Không dùng

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, radioButton12)
en: A line for every tic.
vi: Kẻ đường nối các dấu khắc.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton12)
en: Lines
vi: Đường

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, radioButton13)
en: Only little crosses in the plot area.
vi: Hiện ra các chữ thập trong vùng vẽ đồ thị.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton13)
en: Crosses
vi: Chữ thập

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, radioButton14)
en: Circles around the Origin.
vi: Vòng tròn quanh Tâm.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton14)
en: Polar
vi: Cực

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel5)
en: Line &width:
vi: Bề dày đường &vẽ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel9)
en: Tic width:
vi: Bề dày dấu khắc:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel8_4)
en: Tic length:
vi: Chiều dài dấu khắc:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_ShowLabel)
en: Check this if the axes' tics should be labeled.
vi: Đánh dấu ô này nếu bạn muốn có chú thích tại các dấu khắc.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowLabel)
en: Show labels
vi: Hiển thị chú thích

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_ShowAxes)
en: Check this if the axes should be visible.
vi: Đánh dấu ô này nếu bạn muốn các trục được vẽ ra.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowAxes)
en: Show axes
vi: Hiển thị trục

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_ShowArrows)
en: Check this if the axes should have arrows at their ends.
vi: Đánh dấu ô này nếu bạn muốn có các trục với các mũi tên ở cuối.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowArrows)
en: Show arrows
vi: Hiển thị mũi tên

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, kcfg_anglemode)
en: Angle Mode
vi: Đơn vị Góc

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, radioButton1)
en: Trigonometric functions use radian mode for angles.
vi: Các hàm lượng giác dùng góc theo đơn vị radian.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, radioButton1)
en: Check this button to use radian mode to measure angles. This is important for trigonometric functions only.
vi: Đánh dấu ô này để dùng radian trong việc đo góc. Tuỳ chọn này chỉ quan trọng đối với các hàm lượng giác.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, radioButton2)
en: Trigonometric functions use degree mode for angles.
vi: Các hàm lượng giác dùng góc theo đơn vị độ.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, radioButton2)
en: Check this button to use degree mode to measure angles. This is important for trigonometric functions only.
vi: Đánh dấu ô này để dùng độ trong việc đo góc. Tuỳ chọn này chỉ quan trọng đối với các hàm lượng giác.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton2)
en: &Degree
vi: &Độ

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, SliderWidget)
en: Slider
vi: Con trượt

en: Axes Division
vi: Phân chia Trục

en: x-Axis:
vi: Trục-x:

en: y-Axis:
vi: Trục-y:

en: Functions:
vi: Hàm:

en: Error in extension.
vi: Lỗi trong phần mở rộng.
