KODI Main - en to fil translation catalogue (585 entries)

[ctx: #0]
en: Programs
fil: Mga Programa

[ctx: #1]
en: Pictures
fil: Mga Larawan

[ctx: #2]
en: Music
fil: Musika

[ctx: #3]
en: Videos
fil: Mga Video

[ctx: #4]
en: TV guide
fil: Gabay sa TV

[ctx: #5]
en: Settings
fil: Pagsasaayos

[ctx: #8]
en: Weather
fil: Panahon

[ctx: #11]
note: Weather token
en: Monday
fil: Lunes

[ctx: #12]
note: Weather token
en: Tuesday
fil: Martes

[ctx: #13]
note: Weather token
en: Wednesday
fil: Miyerkules

[ctx: #14]
note: Weather token
en: Thursday
fil: Huwebes

[ctx: #15]
note: Weather token
en: Friday
fil: Biyernes

[ctx: #16]
note: Weather token
en: Saturday
fil: Sabado

[ctx: #17]
note: Weather token
en: Sunday
fil: Linggo

[ctx: #21]
en: January
fil: Enero

[ctx: #22]
en: February
fil: Pebrero

[ctx: #23]
en: March
fil: Marso

[ctx: #24]
en: April
fil: Abril

[ctx: #25]
en: May
fil: Mayo

[ctx: #26]
en: June
fil: Hunyo

[ctx: #27]
en: July
fil: Hulyo

[ctx: #28]
en: August
fil: Agosto

[ctx: #29]
en: September
fil: Setyembre

[ctx: #30]
en: October
fil: Oktubre

[ctx: #31]
en: November
fil: Nobyembre

[ctx: #32]
en: December
fil: Disyembre

[ctx: #41]
en: Mon
fil: Lun

[ctx: #42]
en: Tue
fil: Mar

[ctx: #43]
en: Wed
fil: Miy

[ctx: #44]
en: Thu
fil: Huw

[ctx: #45]
en: Fri
fil: Biy

[ctx: #46]
en: Sat
fil: Sab

[ctx: #47]
en: Sun
fil: Lin

[ctx: #51]
en: Jan
fil: Ene

[ctx: #52]
en: Feb
fil: Peb

[ctx: #54]
en: Apr
fil: Abr

[ctx: #56]
en: Jun
fil: Hun

[ctx: #57]
en: Jul
fil: Hul

[ctx: #58]
en: Aug
fil: Ago

[ctx: #59]
en: Sep
fil: Set

[ctx: #60]
en: Oct
fil: Okt

[ctx: #61]
en: Nov
fil: Nob

[ctx: #62]
en: Dec
fil: Dis

[ctx: #71]
note: Weather token
en: N
fil: H

[ctx: #72]
note: Weather token
en: NNE
fil: HHS

[ctx: #73]
note: Weather token
en: NE
fil: HS

[ctx: #74]
note: Weather token
en: ENE
fil: SHS

[ctx: #75]
note: Weather token
en: E
fil: S

[ctx: #76]
note: Weather token
en: ESE
fil: STS

[ctx: #77]
note: Weather token
en: SE
fil: TS

[ctx: #78]
note: Weather token
en: SSE
fil: TTS

[ctx: #79]
note: Weather token
en: S
fil: T

[ctx: #80]
note: Weather token
en: SSW
fil: TTK

[ctx: #81]
note: Weather token
en: SW
fil: TK

[ctx: #82]
note: Weather token
en: WSW
fil: KTK

[ctx: #83]
note: Weather token
en: W
fil: K

[ctx: #84]
note: Weather token
en: WNW
fil: KHK

[ctx: #85]
note: Weather token
en: NW
fil: HK

[ctx: #86]
note: Weather token
en: NNW
fil: HHK

[ctx: #87]
note: Weather token
en: VAR
fil: IBA

[ctx: #88]
note: Weather token
en: South
fil: Timog

[ctx: #89]
note: Weather token
en: North
fil: Hilaga

[ctx: #90]
note: Weather token
en: West
fil: Kanluran

[ctx: #91]
note: Weather token
en: East
fil: Silangan

[ctx: #92]
note: Weather token
en: Variable
fil: Paiba-iba

[ctx: #98]
en: View: Auto
fil: View: Kusa

[ctx: #99]
en: View: Auto big
fil: View: Kusang malaki

[ctx: #100]
en: View: Icons
fil: View: Mga icon

[ctx: #101]
en: View: List
fil: View: Listahan

[ctx: #102]
en: Scan
fil: Mag-scan

[ctx: #103]
en: Sort by: Name
fil: Ayusin: Pangalan

[ctx: #104]
en: Sort by: Date
fil: Ayusin: Petsa

[ctx: #105]
en: Sort by: Size
fil: Ayusin: Laki

[ctx: #106]
en: No
fil: Hindi

[ctx: #107]
en: Yes
fil: Oo

[ctx: #109]
en: Create thumbs
fil: Gumawa ng mga thumb

[ctx: #110]
en: Create thumbnails
fil: Gumawa ng mga thumbnail

[ctx: #111]
en: Shortcuts
fil: Mga shortcut

[ctx: #112]
en: Paused
fil: Nakahinto

[ctx: #113]
en: Update failed
fil: Bigong ma-update

[ctx: #114]
en: Installation failed
fil: Bigong ma-install

[ctx: #115]
en: Copy
fil: Kopyahin

[ctx: #116]
en: Move
fil: Ilipat

[ctx: #117]
en: Delete
fil: Burahin

[ctx: #118]
en: Rename
fil: I-rename

[ctx: #119]
en: New folder
fil: Bagong folder

[ctx: #120]
en: Confirm copy
fil: Kumpirmahing kokopyahin

[ctx: #121]
en: Confirm move
fil: Kumpirmahing ililipat

[ctx: #122]
en: Confirm delete
fil: Kumpirmahing buburahin

[ctx: #123]
en: Would you like to copy the selected file(s)?
fil: Gusto niyo bang kopyahin ang (mga) napiling file?

[ctx: #124]
en: Would you like to move the selected file(s)?
fil: Gusto niyo bang ilipat ang (mga) napiling file?

[ctx: #125]
en: Would you like to delete the selected file(s)?[CR]Warning - this action can't be undone!
fil: Gusto mo bang burahin ang (mga) napiling file?[CR]Babala - walang balikan ito!

[ctx: #126]
en: Status
fil: Estado

[ctx: #127]
en: Objects
fil: Mga Bagay

[ctx: #128]
en: General
fil: Pangkalahatan

[ctx: #131]
en: Display
fil: Pagpapakita

[ctx: #132]
en: Albums
fil: Mga Album

[ctx: #133]
en: Artists
fil: Mga Artista

[ctx: #134]
en: Songs
fil: Mga Kanta

[ctx: #135]
en: Genres
fil: Mga Genre

[ctx: #136]
en: Playlists
fil: Mga Playlist

[ctx: #137]
en: Search
fil: Maghanap

[ctx: #139]
en: Temperatures:
fil: Mga Temperatura:

[ctx: #142]
en: Time:
fil: Oras:

[ctx: #143]
en: Current:
fil: Kasalukuyan:

[ctx: #146]
en: Type:
fil: Uri:

[ctx: #156]
en: Free
fil: Libre

[ctx: #158]
en: Free memory
fil: Libreng memory

[ctx: #159]
en: No link
fil: Walang link

[ctx: #160]
en: Free
fil: Libre

[ctx: #162]
en: Tray open
fil: Nakabukas ang tray

[ctx: #163]
en: Reading
fil: Binabasa

[ctx: #164]
en: No disc
fil: Walang disc

[ctx: #165]
en: Disc present
fil: May disc

[ctx: #167]
en: Cancel file operations
fil: Ikansela ang mga file operation

[ctx: #170]
en: Adjust display refresh rate
fil: Ayusin ang refresh rate ng display

[ctx: #171]
en: Sort title
fil: Ayusin ang pamagat

[ctx: #172]
en: Release date
fil: Petsa inilabas

[ctx: #173]
en: Display 4:3 videos as
fil: Ipakita ang mga 4:3 na video bilang

[ctx: #174]
en: Compiled:
fil: Na-compile:

[ctx: #175]
en: Moods
fil: Mga Mood

[ctx: #176]
en: Styles
fil: Mga Istilo

[ctx: #177]
note: <application name> successfully started
en: {0:s} successfully started
fil: Matagumpay na nasimulan ang {0:s}

[ctx: #178]
note: <application name> has been successfully started.
en: {0:s} has been successfully started.
fil: Matagumpay na nasimulan ang {0:s}.

[ctx: #179]
en: Song
fil: Kanta

[ctx: #180]
note: generic "duration" label used in different places
en: Duration
fil: Tagal

[ctx: #181]
en: Select album
fil: Pumili ng album

[ctx: #182]
en: Tracks
fil: Mga Track

[ctx: #184]
en: Refresh
fil: I-refresh

[ctx: #185]
en: Searching album
fil: Hinahanap ang album

[ctx: #186]
en: OK
fil: Sige

[ctx: #187]
en: No albums found!
fil: Walang nakitang mga album!

[ctx: #188]
en: Select all
fil: Piliin lahat

[ctx: #189]
en: Scanning media information
fil: Nag-i-scan ng media information

[ctx: #190]
en: Save
fil: I-save

[ctx: #191]
en: Shuffle
fil: Paghaluin

[ctx: #192]
en: Clear
fil: Linisin

[ctx: #193]
en: Scan
fil: Mag-scan

[ctx: #194]
note: label for "searching" message box heading
en: Searching...
fil: Naghahanap...

[ctx: #195]
en: No information found!
fil: Walang nakitang impormasyon!

[ctx: #196]
en: Select movie:
fil: Pumili ng pelikula:

[ctx: #197]
en: Querying {0:s} information
fil: Hinahanap ang impormasyon ng {0:s}

[ctx: #198]
en: Loading movie details
fil: Nilo-load ang detalye ng pelikula

[ctx: #200]
en: Audio encoders
fil: Mga audio encoder

[ctx: #201]
en: Audio decoders
fil: Mga audio decoder

[ctx: #203]
en: Plot outline
fil: Outline ng kwento

[ctx: #205]
note: label of a smartplaylist filter option to filter for songs or albums on votes for rating
en: Votes
fil: Mga boto

[ctx: #206]
en: Cast
fil: Tauhan

[ctx: #207]
en: Plot
fil: Kwento

[ctx: #208]
note: generic "play" (some sort of media) label used in different places
en: Play
fil: I-play

[ctx: #209]
note: used as label for an action/button to play or navigate to the next item
en: Next
fil: Susunod

[ctx: #210]
note: used as label for an action/button to play or navigate to the previous item
en: Previous
fil: Nakaraan

[ctx: #213]
en: Calibrate user interface...
fil: Kina-calibrate ang user interface...

[ctx: #215]
en: Soften
fil: Palambutin

[ctx: #216]
en: Zoom amount
fil: Tindi ng zoom

[ctx: #219]
en: Please insert disc
fil: Magpasok po ng disc

[ctx: #220]
en: Remote share
fil: Remote na pagbahagi

[ctx: #221]
en: Network is not connected
fil: Di konektado ang network

[ctx: #222]
en: Cancel
fil: Ikansela

[ctx: #224]
en: Speed
fil: Bilis

[ctx: #225]
en: Vertical shift
fil: Patayong shift

[ctx: #227]
en: Load audio CD information from online service
fil: I-load ang audio CD information mula sa online na serbisyo

[ctx: #228]
en: Shuffle playlist on load
fil: Paghaluin ang playlist pagka-load

[ctx: #229]
en: HDD spindown time
fil: Oras ng spindown ng HDD

[ctx: #230]
en: Video filters
fil: Mga video filter

[ctx: #231]
note: Name of an action to perform on a specific event, like changing the CEC source away from Kodi
en: None
fil: Wala

[ctx: #232]
en: Point
fil: Tuldok

[ctx: #237]
en: Minification
fil: Pagpapaliit

[ctx: #238]
en: Magnification
fil: Pagpapalaki

[ctx: #239]
en: Clear playlist on finish
fil: Linisin ang playlist kapag natapos

[ctx: #240]
en: Display mode
fil: Pagpapakita

[ctx: #242]
en: Windowed
fil: Naka-window

[ctx: #245]
en: Sizing: ({0:d},{1:d})->({2:d},{3:d}) (Zoom x{4:2.2f}) AR:{5:2.2f}:1 (Pixels: {6:2.2f}:1) (VShift: {7:2.2f})
fil: Pagpalaki: ({0:d},{1:d})->({2:d},{3:d}) (Zoom x{4:2.2f}) AR:{5:2.2f}:1 (Pixels: {6:2.2f}:1) (Patayong Shift: {7:2.2f})

[ctx: #247]
en: Scripts
fil: Mga script

[ctx: #248]
en: Language
fil: Wika

[ctx: #249]
en: Music
fil: Musika

[ctx: #251]
en: Select destination directory
fil: Pumili ng patutunguhang directory

[ctx: #253]
en: Number of channels
fil: Bilang ng channel

[ctx: #254]
en: DTS capable receiver
fil: Receiver na DTS capable

[ctx: #256]
en: Fetching CD information
fil: Kinukuha ang CD information

[ctx: #258]
en: Enable tag reading
fil: Buksan ang pagbasa sa tag

[ctx: #259]
en: Opening
fil: Binubuksan

[ctx: #261]
en: Waiting for start...
fil: Hinihintay magsimula...

[ctx: #262]
en: Scripts output
fil: Output ng mga script

[ctx: #263]
en: Allow remote control via HTTP
fil: Payagan ang remote control sa HTTP

[ctx: #264]
note: Label for a context menu entry / button to start/schedule a recording
en: Record
fil: Mag-record

[ctx: #265]
en: Stop Rec.
fil: Itigil

[ctx: #266]
en: Sort by: Track
fil: Ayusin: Track

[ctx: #267]
en: Sort by: Time
fil: Ayusin: Oras

[ctx: #268]
en: Sort by: Title
fil: Ayusin: Pamagat

[ctx: #269]
en: Sort by: Artist
fil: Ayusin: Artista

[ctx: #270]
en: Sort by: Album
fil: Ayusin: Album

[ctx: #272]
note: Window screen calibration: calibration from the rectangle box
en: Pixel ratio adjustment
fil: Pagsasaayos sa pixel ratio

[ctx: #273]
note: Window screen calibration: calibration by using the rectangle box
en: Adjust the rectangle so it is perfectly square
fil: Ayusin ang parihaba para maging perpektong parisukat ito

[ctx: #274]
note: Window screen calibration: calibration from the top-left angle
en: Top-Left overscan compensation
fil: Bayad sa pag-overscan sa taas na kaliwa

[ctx: #275]
note: Window screen calibration: calibration from the bottom-right angle
en: Bottom-Right overscan compensation
fil: Bayad sa pag-overscan sa babang kanan

[ctx: #276]
note: Window screen calibration: calibration by using the top-left or bottom-right arrows
en: Adjust the arrow to change the amount of overscan
fil: Ayusin ang arrow para baguhin ang laki ng overscan

[ctx: #277]
note: Window screen calibration: calibration of subtitle bar
en: Subtitle positioning
fil: Pagposisyon sa subtitle

[ctx: #278]
note: Window screen calibration: calibration by using the subtitle bar
en: Adjust the bar to change the subtitles position
fil: Ayusin ang bar para baguhin ang posisyon ng mga subtitle

[ctx: #279]
en: Unable to load settings
fil: Di ma-load ang pagsasaayos

[ctx: #280]
en: Using default settings
fil: Ginagamit ang default na pagsasaayos

[ctx: #281]
en: Please check the XML files
fil: Pakitingnan ang mga XML file

[ctx: #282]
en: Found {0:d} items
fil: Nakita ang {0:d} (na) item

[ctx: #283]
en: Search results
fil: Mga nahanap

[ctx: #284]
note: generic "no search results found" label used in different places
en: No results found
fil: Walang nakitang resulta

[ctx: #285]
en: Preferred audio language
fil: Gustong wika ng tunog

[ctx: #286]
en: Preferred subtitle language
fil: Gustong wika ng subtitle

[ctx: #287]
note: Title of category and group menu subtitles
en: Subtitles
fil: Mga subtitle

[ctx: #289]
en: Size
fil: Laki

[ctx: #292]
en: Audio
fil: Tunog

[ctx: #293]
en: Browse for subtitles
fil: Mag-browse ng mga subtitle

[ctx: #294]
en: Create bookmark
fil: Gumawa ng pananda

[ctx: #296]
en: Clear bookmarks
fil: Linisin ang mga pananda

[ctx: #297]
en: Audio offset
fil: Offset ng tunog

[ctx: #298]
en: Bookmarks
fil: Mga pananda

[ctx: #299]
en: Bookmark {0:d}
fil: Tinandaan ang {0:d}

[ctx: #300]
en: MP1 capable receiver
fil: Receiver na MP1 capable

[ctx: #301]
en: MP2 capable receiver
fil: Receiver na MP2 capable

[ctx: #302]
en: MP3 capable receiver
fil: Receiver na MP3 capable

[ctx: #303]
en: Delay
fil: Antala

[ctx: #304]
en: Language
fil: Wika

[ctx: #305]
note: Label of 'Enabled' radiobutton in PVR timer settings dialog Label of timers state in PVR timer/timer rule window
en: Enabled
fil: Nakabukas

[ctx: #308]
note: Select option for the setting "Preferred audio language". Will prefer the stream marked as "original" if available.
en: Original language
fil: Orihinal na wika

[ctx: #309]
en: User interface language
fil: Wika ng user interface

[ctx: #310]
note: Setting in international settings
en: Virtual keyboard layouts
fil: Mga layout ng virtual keyboard

[ctx: #312]
en: (0=auto)
fil: (0=kusa)

[ctx: #313]
note: generic "cleaning database" label used in different places
en: Cleaning database
fil: Nililinis ang database

[ctx: #314]
en: Preparing...
fil: Hinahanda...

[ctx: #315]
en: Database error
fil: Error sa database

[ctx: #316]
en: Searching songs...
fil: Naghahanap ng mga kanta...

[ctx: #317]
en: Cleaned database successfully
fil: Nalinis na ang database

[ctx: #318]
en: Cleaning songs...
fil: Nililinis ang mga kanta...

[ctx: #319]
en: Error cleaning songs
fil: Error sa paglinis sa mga kanta

[ctx: #320]
en: Cleaning artists...
fil: Nililinis ang mga artista...

[ctx: #321]
en: Error cleaning artists
fil: Error sa paglinis sa mga artista

[ctx: #322]
en: Cleaning genres, roles etc....
fil: Nililinis ang mga genre, role, atbp...

[ctx: #323]
en: Error cleaning genres, roles etc.
fil: Error sa paglinis sa mga genre, role, atbp.

[ctx: #324]
en: Cleaning paths...
fil: Nililinis ang mga path...

[ctx: #325]
en: Error cleaning paths
fil: Error sa paglinis sa mga path

[ctx: #326]
en: Cleaning albums...
fil: Nililinis ang mga album...

[ctx: #327]
en: Error cleaning albums
fil: Error sa paglinis sa mga album

[ctx: #328]
en: Writing changes...
fil: Sinusulat ang mga pagbabago...

[ctx: #329]
en: Error writing changes
fil: Error sa pagsulat sa mga pagbabago

[ctx: #330]
en: This may take some time...
fil: Posibleng tumagal ito...

[ctx: #331]
en: Compressing database...
fil: Kino-compress ang database...

[ctx: #332]
en: Error compressing database
fil: Error sa pag-compress sa database

[ctx: #333]
en: Do you want to clean the library?
fil: Gusto niyo bang linisin ang library?

[ctx: #334]
en: Clean library...
fil: Linisin ang library...

[ctx: #335]
en: Start
fil: Simulan

[ctx: #336]
en: Framerate conversion
fil: Pag-convert sa framerate

[ctx: #337]
en: Output configuration
fil: Pagsasaayos sa output

[ctx: #339]
en: Optimized
fil: Optimisado

[ctx: #340]
en: Various artists
fil: Maraming artista

[ctx: #341]
en: Play disc
fil: I-play ang disc

[ctx: #342]
en: Movies
fil: Mga pelikula

[ctx: #343]
en: Adjust framerate
fil: Ayusin ang framerate

[ctx: #344]
en: Actors
fil: Mga aktor

[ctx: #345]
en: Year
fil: Taon

[ctx: #346]
en: Maintain original volume on downmix
fil: Panatilihin ang orihinal na volume sa downmix

[ctx: #347]
en: DTS-HD capable receiver
fil: Receiver na DTS-HD capable

[ctx: #348]
en: Allow passthrough
fil: Payagan ang passthrough

[ctx: #349]
en: TrueHD capable receiver
fil: Receiver na TrueHD capable

[ctx: #350]
en: Programs
fil: Mga programa

[ctx: #351]
en: Off
fil: Nakasara

[ctx: #352]
en: Dim
fil: Dilim

[ctx: #353]
en: Black
fil: Itim

[ctx: #354]
en: Matrix trails
fil: Mga matrix trail

[ctx: #355]
note: Label of a setting to configure the idle time until the screensaver kicks in
en: Wait time
fil: Tagal ng paghintay

[ctx: #357]
en: Shutdown function timer
fil: Timer ng shutdown function

[ctx: #358]
en: All albums
fil: Lahat ng album

[ctx: #359]
en: Recently added albums
fil: Mga kadadagdag na album

[ctx: #362]
en: Screensaver dim level
fil: Tindi ng dilim ng screensaver

[ctx: #363]
en: Sort by: File
fil: Ayusin: File

[ctx: #364]
en: Dolby Digital (AC3) capable receiver
fil: Receiver na Dolby Digital (AC3) capable

[ctx: #365]
en: Sort by: Name
fil: Ayusin: Pangalan

[ctx: #366]
en: Sort by: Year
fil: Ayusin: Taon

[ctx: #367]
en: Sort by: Rating
fil: Ayusin: Rating

[ctx: #369]
en: Title
fil: Pamagat

[ctx: #370]
note: Weather token
en: Thunderstorms
fil: Bagyo

[ctx: #371]
note: Weather token
en: Partly
fil: Medyo

[ctx: #372]
note: Weather token
en: Mostly
fil: Madalas

[ctx: #373]
note: Weather token
en: Sunny
fil: Maaraw

[ctx: #374]
note: Weather token
en: Cloudy
fil: Maulap

[ctx: #375]
note: Weather token
en: Snow
fil: Niyebe

[ctx: #376]
note: Weather token
en: Rain
fil: Ulan

[ctx: #377]
note: Weather token
en: Light
fil: Maliwanag

[ctx: #380]
note: Weather token
en: Showers
fil: Ambon

[ctx: #381]
note: Weather token
en: Few
fil: Kaunti

[ctx: #382]
note: Weather token
en: Scattered
fil: Nakakalat

[ctx: #383]
note: Weather token
en: Wind
fil: Hangin

[ctx: #384]
note: Weather token
en: Strong
fil: Malakas

[ctx: #385]
note: Weather token
en: Fair
fil: Maayos

[ctx: #386]
note: Weather token
en: Clear
fil: Malinaw

[ctx: #387]
note: Weather token
en: Clouds
fil: Mga ulap

[ctx: #388]
note: Weather token
en: Early
fil: Maaga

[ctx: #389]
note: Weather token
en: Shower
fil: Ambon

[ctx: #391]
note: Weather token
en: Low
fil: Mababa

[ctx: #392]
note: Weather token
en: Medium
fil: Katamtaman

[ctx: #393]
note: Weather token
en: High
fil: Mataas

[ctx: #394]
note: Weather token
en: Fog
fil: Hamog

[ctx: #395]
note: Weather token
en: Haze
fil: Asó

[ctx: #396]
en: Select location
fil: Pumili ng lugar

[ctx: #397]
en: Refresh time
fil: Oras ng refresh

[ctx: #398]
en: Temperature units
fil: Mga unit ng temperatura

[ctx: #399]
en: Speed units
fil: Mga unit ng bilis

[ctx: #400]
en: Weather
fil: Panahon

[ctx: #402]
en: Feels like
fil: Pakiramdam na

[ctx: #404]
en: Wind
fil: Hangin

[ctx: #406]
en: Humidity
fil: Alinsangan

[ctx: #407]
en: Hardware keyboard layouts
fil: Mga layout ng hardware keyboard

[ctx: #409]
en: Defaults
fil: Mga default

[ctx: #410]
en: Accessing weather service
fil: Ina-access ang serbisyo ng panahon

[ctx: #411]
en: Getting weather for:
fil: Kinukuha ang panahon sa:

[ctx: #412]
en: Unable to get weather data
fil: Di makuha ang data ng panahon

[ctx: #413]
en: Manual
fil: Mano-mano

[ctx: #414]
en: No review for this album
fil: Walang review sa album na ito

[ctx: #415]
en: Downloading thumbnail...
fil: Dina-download ang thumbnail...

[ctx: #417]
en: View: Big icons
fil: View: Malalaking icon

[ctx: #418]
en: Low
fil: Mababa

[ctx: #419]
en: High
fil: Mataas

[ctx: #420]
en: Best match
fil: Pinakatumpak

[ctx: #421]
en: Keep audio device alive
fil: Panatilihing buhay ang device ng tunog

[ctx: #422]
en: Delete album information
fil: Burahin ang album information

[ctx: #423]
en: Delete CD information
fil: Burahin ang CD information

[ctx: #424]
en: Select
fil: Pumili

[ctx: #425]
en: No album information found
fil: Walang nakitang album information

[ctx: #426]
en: No CD information found
fil: Walang nakitang CD information

[ctx: #428]
en: Insert correct CD / DVD
fil: Isingit ang tamang CD / DVD

[ctx: #429]
en: Please insert the following disc:
fil: Mangyaring isingit ang sumusunod na disc:

[ctx: #430]
en: Sort by: DVD#
fil: Ayusin: DVD#

[ctx: #431]
en: No cache
fil: Walang cache

[ctx: #432]
en: Remove movie from library
fil: Tanggalin ang pelikula sa library

[ctx: #434]
note: From <wind dir.> at <speed> <unit>
en: From {0:s} at {1:d} {2:s}
fil: Mula {0:s} nang {1:d} {2:s}

[ctx: #435]
note: Headline of a dialog that pops up when a user tries to play a video that is located on an optical disc (Blu-ray, DVD) but the current KODI device doesn't have the according drive
en: No optical disc drive detected
fil: Walang nakitang optical disc drive

[ctx: #436]
note: Message body of a dialog that pops up when a user tries to play a video that is located on an optical disc (Blu-ray, DVD) but the current KODI device doesn't have the according drive
en: This video is stored on an optical disc (e.g. DVD, Blu-ray) and cannot be played as your device does not have an appropriate drive.
fil: Naka-store ang video na ito sa isang optical disc (hal. DVD, Blu-ray) at hindi mape-play dahil walang tamang drive para rito ang device niyo.

[ctx: #437]
en: Removable disk
fil: Natatanggal na disk

[ctx: #438]
en: Opening file
fil: Binubuksan ang file

[ctx: #442]
en: Local network
fil: Lokal na network

[ctx: #445]
en: Audio
fil: Tunog

[ctx: #447]
en: Autorun media
fil: Kusang patakbuhin ang media

[ctx: #448]
en: Dolby Digital Plus (E-AC3) capable receiver
fil: Receiver na Dolby Digital Plus (E-AC3) capable

[ctx: #449]
en: Enabled
fil: Nakabukas

[ctx: #450]
en: Columns
fil: Mga hanay

[ctx: #451]
en: Row 1 address
fil: Address ng row 1

[ctx: #452]
en: Row 2 address
fil: Address ng row 2

[ctx: #453]
en: Row 3 address
fil: Address ng row 3

[ctx: #454]
en: Row 4 address
fil: Address ng row 4

[ctx: #455]
en: Rows
fil: Mga hilera

[ctx: #457]
en: Switch view
fil: Magpalit ng view

[ctx: #458]
en: Limit sampling rate (kHz)
fil: Limitahan ang sampling rate (kHz)

[ctx: #459]
en: Subs
fil: Mga sub

[ctx: #460]
en: Audio stream
fil: Stream ng tunog

[ctx: #461]
en: [active]
fil: [aktibo]

[ctx: #464]
en: Brightness
fil: Liwanag

[ctx: #465]
en: Contrast
fil: Tindi

[ctx: #467]
en: Type
fil: Uri

[ctx: #468]
en: Move the bar to change the OSD position
fil: Igalaw ang bar para palitan ang posisyon ng OSD

[ctx: #469]
en: OSD position
fil: Posisyon ng OSD

[ctx: #470]
en: Credits
fil: Mga credit

[ctx: #474]
en: Off
fil: Nakasara

[ctx: #475]
en: Music only
fil: Musika lang

[ctx: #476]
en: Music & video
fil: Musika & video

[ctx: #477]
en: Unable to load playlist
fil: Di ma-load ang playlist

[ctx: #479]
en: Skin & language
fil: Skin & wika

[ctx: #480]
en: Appearance
fil: Hitsura

[ctx: #481]
en: Audio options
fil: Pagsasaayos sa tunog

[ctx: #482]
en: About Kodi
fil: Tungkol sa Kodi

[ctx: #485]
en: Delete album
fil: Burahin ang album

[ctx: #486]
en: Repeat
fil: Ulitin

[ctx: #487]
en: Repeat one
fil: Ulitin isang beses

[ctx: #488]
en: Repeat folder
fil: Ulitin ang folder

[ctx: #489]
en: Play next song automatically
fil: Kusang i-play ang susunod na kanta

[ctx: #491]
en: - Use big icons
fil: - Gumamit ng malalaking icon

[ctx: #492]
en: Resize VobSubs
fil: I-resize ang VobSubs

[ctx: #493]
en: Advanced options (experts only!)
fil: Advanced na pagsasaayos (eksperto lang!)

[ctx: #494]
en: Overall audio headroom
fil: Kabuuang headroom ng tunog

[ctx: #495]
en: Upscale videos to GUI resolution
fil: I-upscale ang mga video sa linaw ng GUI

[ctx: #497]
en: Show file extensions
fil: Ipakita ang mga file extension

[ctx: #498]
en: Sort by: Type
fil: Ayusin: Uri

[ctx: #499]
en: Unable to connect to online lookup service
fil: Di makakonekta sa online na serbisyong pang-lookup

[ctx: #500]
en: Downloading album information failed
fil: Bigong ma-download ang album information

[ctx: #501]
en: Looking for album names...
fil: Naghahanap ng mga pangalan ng album...

[ctx: #502]
en: Open
fil: Buksan

[ctx: #504]
en: Empty
fil: Bakante

[ctx: #505]
note: label for library update progress bar when scanning media files
en: Loading media information from files...
fil: Nilo-load ang media information mula sa mga file...

[ctx: #506]
note: label for library update progress bar when checking for new or changed media files
en: Checking media files...
fil: Tinitingnan ang mga media file...

[ctx: #507]
en: Sort by: Usage
fil: Ayusin: Paggamit

[ctx: #510]
en: Enable visualisations
fil: Buksan ang visualisation

[ctx: #511]
en: Enable video mode switching
fil: Buksan ang pagpalit ng video mode

[ctx: #512]
en: Startup window
fil: Panimulang window

[ctx: #514]
en: Manual settings
fil: Mano-manong pagsasaayos

[ctx: #517]
en: Recently played albums
fil: Mga kape-play na album

[ctx: #518]
en: Launch
fil: Ilunsad

[ctx: #519]
en: Launch in...
fil: Ilunsad sa...

[ctx: #521]
note: Node title for compilation albums, plural of #204
en: Compilations
fil: Mga compilation

[ctx: #522]
en: Remove source
fil: Tanggalin ang source

[ctx: #523]
en: Switch media
fil: Magpalit ng media

[ctx: #524]
en: Select playlist
fil: Pumili ng playlist

[ctx: #525]
en: New playlist...
fil: Bagong playlist...

[ctx: #526]
en: Add to playlist
fil: Idagdag sa playlist

[ctx: #527]
en: Manually add to library
fil: Mano-manong magdagdag sa library

[ctx: #528]
en: Enter title
fil: Ilagay ang pamagat

[ctx: #529]
en: Error: Duplicate title
fil: Error: Dobleng pamagat

[ctx: #530]
en: Select genre
fil: Pumili ng genre

[ctx: #531]
en: New genre
fil: Bagong genre

[ctx: #532]
en: Manual addition
fil: Mano-manong pagdagdag

[ctx: #533]
en: Enter genre
fil: Ilagay ang genre

[ctx: #535]
en: List
fil: Listahan

[ctx: #536]
en: Icons
fil: Mga icon

[ctx: #537]
en: Big list
fil: Malaking listahan

[ctx: #538]
en: Big icons
fil: Malalaking icon

[ctx: #539]
en: Wide
fil: Malawak

[ctx: #540]
en: Big wide
fil: Malaking malawak

[ctx: #541]
en: Album icons
fil: Mga icon ng album

[ctx: #542]
en: DVD icons
fil: Mga icon ng DVD

[ctx: #545]
en: Audio output device
fil: Output device ng tunog

[ctx: #546]
en: Passthrough output device
fil: Output device ng passthrough

[ctx: #547]
en: No biography for this artist
fil: Walang talambuhay sa artistang ito

[ctx: #548]
en: Downmix multichannel audio to stereo
fil: I-downmix ang multichannel na tunog sa stereo

[ctx: #549]
note: generic "number" label used in different places
en: Number
fil: Bilang

[ctx: #550]
en: Sort by: {0:s}
fil: Ayusin: {0:s}

[ctx: #551]
note: generic "name" label used in different places
en: Name
fil: Pangalan

[ctx: #552]
note: generic "date" label used in different places
en: Date
fil: Petsa

[ctx: #553]
en: Size
fil: Laki

[ctx: #555]
en: Time
fil: Oras

[ctx: #556]
en: Title
fil: Pamagat

[ctx: #557]
en: Artist
fil: Artista

[ctx: #562]
en: Year
fil: Taon

[ctx: #564]
en: Type
fil: Uri

[ctx: #565]
en: Usage
fil: Paggamit

[ctx: #566]
en: Album artist
fil: Artista ng album

[ctx: #567]
note: generic "play count" label used in different places
en: Play count
fil: Bilang ng pag-play

[ctx: #568]
note: generic "last played" label used in different places
en: Last played
fil: Huling na-play

[ctx: #569]
en: Comment
fil: Komento

[ctx: #570]
en: Date added
fil: Petsa idinagdag

[ctx: #574]
en: Country
fil: Bansa

[ctx: #575]
en: In progress
fil: Nagpapatuloy

[ctx: #576]
en: Times played
fil: Beses na-play

[ctx: #577]
en: Date taken
fil: Petsa kinuha

[ctx: #578]
en: Artist / Year
fil: Artista / Taon

[ctx: #580]
en: Sort direction
fil: Direksyon ng ayos

[ctx: #581]
en: Sort method
fil: Paraan ng ayos

[ctx: #583]
en: Remember views for different folders
fil: Tandaan ang mga view para sa iba't ibang mga folder

[ctx: #584]
en: Ascending
fil: Pataas

[ctx: #585]
en: Descending
fil: Pababa

[ctx: #586]
en: Edit playlist
fil: I-edit ang playlist

[ctx: #587]
en: Filter
fil: I-filter

[ctx: #588]
en: Cancel party mode
fil: Ikansela ng party mode

[ctx: #590]
en: Random
fil: Kahit ano

[ctx: #591]
en: Off
fil: Nakasara

[ctx: #592]
en: One
fil: Isa

[ctx: #593]
note: Label used for buttons and select options as a reference to match all items or occurrences.
en: All
fil: Lahat

[ctx: #594]
en: Off
fil: Nakasara

[ctx: #595]
en: Repeat: Off
fil: Ulitin: Nakasara

[ctx: #596]
en: Repeat: One
fil: Ulitin: Isa

[ctx: #597]
en: Repeat: All
fil: Ulitin: Lahat

[ctx: #600]
en: Rip audio CD
fil: I-rip ang CD ng tunog

[ctx: #601]
en: Medium
fil: Katamtaman

[ctx: #602]
en: Standard
fil: Pamantayan

[ctx: #603]
en: Extreme
fil: Matindi

[ctx: #605]
en: Ripping...
fil: Rini-rip...

[ctx: #607]
en: To:
fil: Sa:

[ctx: #608]
en: Couldn't rip CD or track because CDDARipPath is not set.
fil: Di ma-rip ang CD o track dahil hindi pa naitatakda ang CDDARipPath.

[ctx: #610]
en: Rip audio track
fil: I-rip ang track ng tunog

[ctx: #611]
en: Enter number
fil: Ilagay ang bilang

[ctx: #620]
en: Audio CDs
fil: Mga CD ng tunog

[ctx: #622]
en: Quality
fil: Kalidad

[ctx: #624]
en: Include track number
fil: Isama ang bilang ng track

[ctx: #625]
en: All songs of
fil: Lahat ng mga kanta ng

[ctx: #626]
en: In progress TV shows
fil: Nagpapatuloy na palabas sa TV

[ctx: #632]
note: Label for stretching the displayed video to a 4:3 aspect ratio
en: Stretch 4:3
fil: Ibanat ang 4:3

[ctx: #633]
en: Wide zoom
fil: Malawak na zoom

[ctx: #634]
note: Label for stretching the displayed video to a 16:9 aspect ratio
en: Stretch 16:9
fil: Ibanat ang 16:9

[ctx: #635]
note: Label for stretching the displayed video to the original size of the video stream
en: Original size
fil: Orihinal na laki

[ctx: #636]
en: Custom
fil: Pansarili

[ctx: #638]
en: Volume adjustments
fil: Mga pagsasaayos sa volume

[ctx: #639]
en: Use track levels
fil: Gamitin ang mga track level

[ctx: #640]
en: Use album levels
fil: Gamitin ang mga album level

[ctx: #641]
en: Files with ReplayGain information
fil: Mga file na may ReplayGain information

[ctx: #642]
en: Files without ReplayGain information
fil: Mga file na walang ReplayGain information

[ctx: #643]
en: Avoid clipping protection on ReplayGained files
fil: Iwasan ang clipping protection sa mga na-ReplayGain na file

[ctx: #644]
en: Stretch 16:9 - Nonlinear
fil: Ibanat ang 16:9 - Nonlinear

[ctx: #645]
en: Need to unpack a big file. Continue?
fil: Kailangang mag-unpack ng malaking file. Magpatuloy?

[ctx: #646]
en: Remove from library
fil: Tanggalin sa library

[ctx: #647]
en: Export video library
fil: I-export ang video library

[ctx: #648]
en: Import video library
fil: Mag-import ng video library

[ctx: #649]
note: unused?
en: Importing
fil: Ini-import

[ctx: #650]
note: unused?
en: Exporting
fil: Ine-export

[ctx: #651]
en: Browse for library
fil: Mag-browse sa library

[ctx: #652]
en: Years
fil: Mga taon

[ctx: #653]
en: Update library
fil: I-update ang library

[ctx: #654]
en: Show debug information
fil: Ipakita ang debug information

[ctx: #655]
en: Browse for executable
fil: Mag-browse ng executable

[ctx: #656]
en: Browse for playlist
fil: Mag-browse ng playlist

[ctx: #657]
en: Browse for folder
fil: Mag-browse ng folder

[ctx: #658]
en: Song information
fil: Impormasyon sa kanta

[ctx: #659]
en: Non-linear stretch
fil: Non-linear na pagbanat

[ctx: #660]
en: Volume amplification
fil: Pag-amplify sa volume

[ctx: #661]
en: Choose export folder
fil: Pumili ng export folder

[ctx: #662]
en: This file is no longer available.
fil: Wala na ang file na ito.

[ctx: #663]
en: Would you like to remove it from the library?
fil: Gusto mo bang tanggalin ito sa library?

[ctx: #664]
en: Browse for script
fil: Mag-browse ng script

[ctx: #666]
en: Enable component-specific logging
fil: Buksan ang component-specific na pag-log

[ctx: #667]
en: Enable Dolby Digital (AC3) transcoding
fil: Buksan ang Dolby Digital (AC3) transcoding

[ctx: #668]
en: Specify component-specific logging...
fil: Tukuyin ang component-specific na pag-log...

[ctx: #669]
en: Verbose logging for the [B]SMB[/B] library
fil: Verbose na pag-log para sa [B]SMB[/B] library

[ctx: #670]
en: Verbose logging for the [B]libcURL[/B] library (HTTP(S), DAV)
fil: Verbose na pag-log para sa [B]libcURL[/B] library (HTTP(S), DAV)

[ctx: #672]
en: Verbose logging for the [B]FFmpeg[/B] libraries
fil: Verbose na pag-log para sa mga [B]FFmpeg[/B] library

[ctx: #674]
en: Verbose logging for [B]D-Bus[/B] calls
fil: Verbose na pag-log para sa mga pagtawag sa [B]D-Bus[/B]

[ctx: #675]
en: Verbose logging for [B]JSON-RPC[/B] requests
fil: Verbose na pag-log para sa mga request na [B]JSON-RPC[/B]

[ctx: #676]
en: Verbose logging for the [B]Audio[/B] component
fil: Verbose na pag-log para sa component ng [B]Tunog[/B]

[ctx: #677]
en: Verbose logging for the [B]AirTunes[/B] library
fil: Verbose na pag-log para sa [B]AirTunes[/B] library

[ctx: #678]
en: Verbose logging for the [B]UPnP[/B] components
fil: Verbose na pag-log para sa component ng [B]UPnP[/B]

[ctx: #731]
en: Black
fil: Itim

[ctx: #803]
note: Label of list control for choosing the timer type (one time, repeating, ...) in PVR timer settings dialog
en: Type
fil: Uri

[ctx: #1211]
en: Music
fil: Musika

[ctx: #1213]
en: Pictures
fil: Mga Larawan

[ctx: #1381]
note: Weather token
en: Extreme
fil: Matindi

[ctx: #1390]
note: Weather token
en: Settings
fil: Pagsasaayos

[ctx: #1403]
note: Weather token
en: Sun
fil: Lin

[ctx: #1418]
note: Weather token
en: Thunderstorms
fil: Bagyo

[ctx: #10001]
en: Programs
fil: Mga programa

[ctx: #10002]
en: Pictures
fil: Mga Larawan

[ctx: #10004]
en: Settings
fil: Pagsasaayos

[ctx: #10007]
en: System information
fil: Impormasyon ng sistema

[ctx: #10025]
en: Videos
fil: Mga Video

[ctx: #10037]
en: Standard
fil: Pamantayan

[ctx: #10502]
en: Music
fil: Musika

[ctx: #10506]
en: Programs
fil: Mga programa

[ctx: #10702]
en: TV guide
fil: Gabay sa TV

[ctx: #12321]
en: OK
fil: Sige

[ctx: #12600]
en: Weather
fil: Panahon

[ctx: #13398]
en: Shortcuts
fil: Mga shortcut

[ctx: #13507]
en: Medium
fil: Katamtaman

[ctx: #13508]
en: High
fil: Mataas

[ctx: #13551]
en: Off
fil: Nakasara

[ctx: #13611]
en: Standard
fil: Pamantayan

[ctx: #14035]
en: Local network
fil: Lokal na network

[ctx: #14098]
en: Play
fil: I-play

[ctx: #14215]
en: Videos
fil: Mga Video

[ctx: #14216]
en: Music
fil: Musika

[ctx: #14217]
en: Pictures
fil: Mga Larawan

[ctx: #14218]
en: Language
fil: Wika

[ctx: #14220]
en: Display
fil: Pagpapakita

[ctx: #14302]
note: pvr "icons" settings group label
en: Icons
fil: Mga icon

[ctx: #15314]
note: Label for button which creates a new savestate in the in-game savestate manager
en: Save
fil: I-save

[ctx: #16000]
en: General
fil: Pangkalahatan

[ctx: #16018]
en: None
fil: Wala

[ctx: #16039]
en: Off
fil: Nakasara

[ctx: #19031]
note: generic 'next' label used in different places in pvr context
en: Next
fil: Susunod

[ctx: #19075]
note: Label of name edit in PVR timer and recording settings dialog
en: Name
fil: Pangalan

[ctx: #19114]
note: label for PVR backend version in system information's PVR section
en: Version
fil: Bersyon

[ctx: #19273]
note: Settings -> Interface -> Other -> Startup window value
en: TV guide
fil: Gabay sa TV

[ctx: #19661]
note: label for "special characteristics" epg subgenre value
en: Original language
fil: Orihinal na wika

[ctx: #20190]
en: Custom
fil: Pansarili

[ctx: #20338]
en: Movie
fil: Pelikula

[ctx: #20342]
en: Movies
fil: Mga pelikula

[ctx: #21373]
en: Display
fil: Pagpapakita

[ctx: #21385]
en: Open
fil: Buksan

[ctx: #21417]
en: Settings
fil: Pagsasaayos

[ctx: #21461]
note: Item list value of setting with label #21460 "Subtitle position on screen"
en: Manual
fil: Mano-mano

[ctx: #21478]
en: Open
fil: Buksan

[ctx: #21480]
en: Use
fil: Gamitin

[ctx: #21805]
en: Resolution
fil: Linaw

[ctx: #21806]
en: Comment
fil: Komento

[ctx: #21875]
en: Country
fil: Bansa

[ctx: #22031]
en: Size
fil: Laki

[ctx: #23054]
en: Running
fil: Tumatakbo

[ctx: #24012]
en: Subtitles
fil: Mga subtitle

[ctx: #24022]
en: Enable
fil: Buksan

[ctx: #24027]
en: Weather
fil: Panahon

[ctx: #24138]
note: Button caption in DialogAddoninfo
en: Update
fil: I-update

[ctx: #24994]
en: Running
fil: Tumatakbo

[ctx: #25014]
note: Used to tell addon origin type xbmc/guilib/guiinfo/AddonsGUIInfo.cpp
en: Manual
fil: Mano-mano

[ctx: #29904]
note: Artists which sing the music (if present)
en: Artist
fil: Artista

[ctx: #29932]
note: Program style name
en: Language
fil: Wika

[ctx: #29956]
note: Program style name
en: Weather
fil: Panahon

[ctx: #33052]
en: Check
fil: Tingnan

[ctx: #34100]
en: Number of channels
fil: Bilang ng channel

[ctx: #34221]
note: Manual HDR toggle (ACTION_HDR_TOGGLE) - HDR Off toast message
en: Off
fil: Nakasara

[ctx: #36428]
en: Record
fil: Mag-record

[ctx: #36623]
note: Values for setting with label #36621 and #36628 "Minimum/Maximum protocol version" - none means "no protocol version is forced"
en: None
fil: Wala

[ctx: #36916]
en: artist
fil: artista

[ctx: #39142]
note: Value of setting with label #39137 "Artwork level"
en: Custom
fil: Pansarili

[ctx: #39157]
note: Item list value of setting with label #39154 "Override subtitles styles"
en: Styles
fil: Mga istilo
