kcmkonqhtml - en to cy translation catalogue (180 entries)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_pShowMMBInTabs)
en: This will open a new tab instead of a new window in various situations, such as choosing a link or a folder with the middle mouse button.
cy: Fe agora hwn gysylltiadau mewn tab newydd yn hytrach na ffenestr newydd mewn amryw o sefyllfaoedd megis dewis cysylltiad neu blygell â'r botwm llygoden canol.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pShowMMBInTabs)
en: Open &links in new tab instead of in new window
cy: Agor &cysylltiadau mewn tab newydd yn hytrach na ffenestr newydd

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_pPopupsWithinTabs)
en: Whether or not JavaScript popups if allowed shall open in a new tab or in a new window.
cy: Dylai naidlenni JavaScript, os ganiateir, agor unai mewn tab newydd neu mewn ffenestr newydd.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pPopupsWithinTabs)
en: Open pop&ups in new tab instead of in new window
cy: Agor &cysylltiadau mewn tab newydd yn hytrach na ffenestr newydd

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_pKonquerorTabforExternalURL)
en: When you click a URL in another KDE program or call kfmclient to open a URL, the current desktop will be searched for a non-minimized Konqueror and, if found, the URL opened as a new tab within it. Otherwise a new Konqueror window will be opened with the required URL.
cy: Pan gliciwch URL mewn rhaglen arall KDE neu alwch kfmclient i agor URL, chwilir ar y penbwrdd cyfredol am Konqueror na's lleiheuir ac, os ar gael, agorir yr URL fel tab newydd tu mewn iddo.  Os fel arall, agorir ffenestr newydd Konqueror efo'r URL gofynnol.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pKonquerorTabforExternalURL)
en: Open as tab in existing Konqueror when URL is called externally
cy: Agor fel tab mewn Konqueror mewn bod pan gelwir yr URL yn allanol

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_pNewTabsInBackground)
en: This will open a new tab in the background, instead of in the foreground.
cy: Agora hwn dabiau newydd yn y cefndir, yn hytrach nag yn y blaendir.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pNewTabsInBackground)
en: O&pen new tabs in the background
cy: &Agor tabiau newydd yn y cefndir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pOpenAfterCurrentPage)
en: Open &new tab after current tab
cy: Agor tab ne&wydd ar ôl y tab cyfredol

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_pDynamicTabbarHide)
en: This will display the tab bar only if there are two or more tabs. Otherwise it will always be displayed.
cy: Dengys hwn y bar tabiau os oes dau neu fwy o dabiau'n unig. Fel arall fe'i dengys bob amser.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pDynamicTabbarHide)
en: Hide the tab bar when only one tab is open
cy: Cuddio'r bar tabiau pan fo dim ond un tab yn agored

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_pTabConfirm)
en: This will ask you whether you are sure you want to close a window when it has multiple tabs opened in it.
cy: Gofynna hwn i chi os ydych yn sicr eich bod am gau ffenestr pan fo sawl tab ar agor ynddi.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pTabConfirm)
en: Confirm &when closing windows with multiple tabs
cy: Gwirio &pan yn cau ffenestri â sawl tab

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_pTabCloseActivatePrevious)
en: When checking this the previous used or opened tab will be activated when you close the current active tab instead of the one right to the current tab.
cy: Os brithir hwn, gweithredir y tab a ddefnyddwyd neu agorwyd o'r blaen pan ceuwch y tab gweithredol cyfredol, yn lle yr un i'r dde o'r tab cyfredol.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, GroupBox3_2)
en: Images
cy: Delweddau

en: A&utomatically load images
cy: Llwytho delweddau'n &ymysgogol

[ctx: animations]
en: Enabled
cy: Galluog

[ctx: animations]
en: Disabled
cy: Analluog

en: Show Only Once
cy: Dangos Ond Unwaith

en: A&nimations:
cy: &Bywluniau:

[ctx: underline]
en: Enabled
cy: Galluog

[ctx: underline]
en: Disabled
cy: Analluog

en: Only on Hover
cy: Ar Hofran yn Unig

en: Und&erline links:
cy: Tanlin&ellu cysylltiadau:

en: <h1>Konqueror Fonts</h1>On this page, you can configure which fonts Konqueror should use to display the web pages you view.
cy: <h1>Wynebfathau Konqueror</h1>Ar y dudalen hon gallwch ffurfweddu pa wynebfathau ddylai Konqueror eu defnyddio i ddangos y tudalennau gwê rydych yn ymweld â nhw.

en: Font Si&ze
cy: Maint &Wynebfath

en: This is the relative font size Konqueror uses to display web sites.
cy: Dyma'r maint wynebfath cymharol y defnyddia Konqueror i ddangos gwefannau.

en: M&inimum font size:
cy: Ma&int wynebfath lleiaf:

en: &Medium font size:
cy: Ma&int wynebfath canolig:

en: S&tandard font:
cy: Wynebfath &safonol:

en: This is the font used to display normal text in a web page.
cy: Dyma'r wynebfath a ddefnyddir i ddangos testun arferol mewn tudalen wê.

en: &Fixed font:
cy: Wynebfath lled &penodol:

en: This is the font used to display fixed-width (i.e. non-proportional) text.
cy: Dyma'r wynebfath a ddefnyddir i ddangos testun lled penodol (h.y. anghyfrannol).

en: S&erif font:
cy: Wynebfath s&eriff:

en: This is the font used to display text that is marked up as serif.
cy: Dyma'r wynebfath a ddefnyddir i ddangos testun sydd wedi'i nodi i fyny'n seriff.

en: Sa&ns serif font:
cy: Wynebfath sa&ns seriff:

en: This is the font used to display text that is marked up as sans-serif.
cy: Dyma'r wynebfath a ddefnyddir i ddangos testun sydd wedi'i nodi i fyny'n sans seriff.

en: C&ursive font:
cy: Wynebfath &redol:

en: This is the font used to display text that is marked up as italic.
cy: Dyma'r wynebfath a ddefnyddir i ddangos testun sydd wedi'i nodi i fyny'n eidalaidd.

en: Fantas&y font:
cy: Wynebfath ffantas&i:

en: This is the font used to display text that is marked up as a fantasy font.
cy: Dyma'r wynebfath a ddefnyddir i ddangos testun sydd wedi'i nodi i fyny'n wynebfath ffantasi.

en: Font &size adjustment for this encoding:
cy: Addasiad &maint wynebfath i'r amgodiad yma:

en: Use Language Encoding
cy: Defnyddio Amgodiad Iaith

en: Default encoding:
cy: Amgodiad rhagosodedig:

en: Select the default encoding to be used; normally, you will be fine with 'Use language encoding' and should not have to change this.
cy: Dewiswch yr amgodiad i ddefynddio'n ragosodyn. Yn arferol, bydd 'Defnyddio amgodiad iaith' yn iawn, ac ni ddylai bod angen i chi newid hwn.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QWidget, CSSConfigWidget) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QWidget, CSSCustomDialog)
en: <b>Stylesheets</b><p>See http://www.w3.org/Style/CSS for further information on cascading style sheets.</p>
cy: <b>Llenni Arddull</b><p>Gweler http://www.w3.org/Style/CSS am wybodaeth bellach am lenni arddull rhaeadrol.</p>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, ButtonGroup1)
en: <b>Stylesheets</b><p>Use this groupbox to determine how Konqueror will render style sheets.</p>
cy: <b>Llenni Ardull</b><p>Defnyddiwch y blwch casglu yma i bennu sut y llunia Konqueror lenni arddull.</p>

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, ButtonGroup1)
en: Stylesheets
cy: Llenni Arddull

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, useDefault)
en: <b>Use default stylesheet</b><p>Select this option to use the default stylesheet.</p>
cy: <b>Defnyddio llen arddull rhagosodedig</b><p>Dewiswch y dewisiad yma er mwyn defnyddio'r llen arddull rhagosodedig.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, useDefault)
en: Us&e default stylesheet
cy: D&efnyddio llen arddull rhagosodedig

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, useUser)
en: <b>Use user-defined stylesheet</b><p>If this box is checked, Konqueror will try to load a user-defined style sheet as specified in the location below. The style sheet allows you to completely override the way web pages are rendered in your browser. The file specified should contain a valid style sheet (see http://www.w3.org/Style/CSS for further information on cascading style sheets).</p>
cy: <b>Defnyddio llen arddull defnyddiwr-ddiffiniedig</b><p>Os frithwyd y blwch yma, ceisia Konqueror lwytho llen arddull defnyddiwr-ddiffiniedig fel y penodir yn y lleoliad isod. Galluoga'r llen arddull i chi newid yn hollol y ffordd y llunir tudalennau gwê yn eich porwr. Dylai'r ffeil y penodir gynnwys llen arddull ddilys (gweler http://www.w3.org/Style/CSS am wybodaeth bellach am lenni arddull rhaeadrol).</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, useUser)
en: Use &user-defined stylesheet
cy: Defnyddio llen arddull  &defnyddiwr ddiffiniedig

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, customize)
en: Custom&ize...
cy: &Addasu ...

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, GroupBox7)
en: <b>Font family</b><p>A font family is a group of fonts that resemble one another, with family members that are e.g. bold, italic, or any number of the above.</p>
cy: <b>Teulu Wynebfathau</b><p>Casgliad o wynebfathau sy'n debyg i'w gilydd yw teulu wynebfathau, âg aelodau teuluol sy'n e.e. drwm, eidalaidd, neu unrhyw nifer o'r rhain.</p>

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, GroupBox7)
en: Font Family
cy: Teulu Wynebfathau

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QFontComboBox, fontFamily)
en: <p>This is the currently selected font family</p>
cy: <p>Dyma'r teulu wynebfathau dewisiedig cyfredol.</p>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, sameFamily)
en: <b>Use same family for all text</b><p>Select this option to override custom fonts everywhere in favor of the base font.</p>
cy: <b>Defnyddio'r un teulu ar gyfer bob testun</b><p>Dewiswch y dewisiad yma i ddefnyddio'r wynebfath sail yn lle pob wynebfath addasiedig ym mhobman.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, sameFamily)
en: Use same family for all text
cy: Defnyddio'r un teulu ar gyfer bob testun

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, dontScale)
en: <b>Use same size for all elements</b><p>Select this option to override custom font sizes in favor of the base font size. All fonts will be displayed in the same size.</p>
cy: <b>Defnyddio'r un maint ar gyfer bob elfen</b><p>Dewiswch y dewisiad yma er mwyn defnyddio'r maint wynebfath sail yn lle meintiau wynebfathau addasiedig ym mhobman. Dangosir bob wynebfath yn yr un maint.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, dontScale)
en: &Use same size for all elements
cy: &Defnyddio'r un maint ar gyfer bob elfen

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, blackOnWhite)
en: <b>Black on White</b><p>This is what you normally see.</p>
cy: <b>Du ar Wyn</b><p>Dyma y gwelwch yn arferol.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, blackOnWhite)
en: &Black on white
cy: &Du ar wyn

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, whiteOnBlack)
en: <b>White on Black</b><p>This is your classic inverse color scheme.</p>
cy: <b>Gwyn ar Ddu</b><p>Dyma'ch cynllun lliwiau gwrthdroedig clasurol.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, whiteOnBlack)
en: &White on black
cy: &Gwyn ar ddu

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, customColor)
en: <b>Custom</b><p>Select this option to define a custom color for the default font.</p>
cy: <b>Addasiedig</b><p>Dewiswch y dewisiad yma i ddiffinio lliw addasiedig ar gyfer y wynebfath rhagosodedig.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, customColor)
en: Cus&tom
cy: Adda&siedig

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, txtBackground)
en: <b>Background</b><p>This background color is the one displayed behind the text by default. A background image will override this.</p>
cy: <b>Cefndir</b><p>Y lliw sy'n dangos tu ôl i'r testun yn rhagosod yw'r lliw cefndir. Bydd delwedd gefndir yn cymryd blaenoriaeth dros hwn.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, txtBackground)
en: Bac&kground:
cy: &Cefndir:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KColorButton, backgroundColorButton)
en: <b>Background</b><p>Behind this door lays the ability to choose a custom default background.</p>
cy: <b>Cefndir</b><p>Tu ôl i'r drws yma mae'r gallu i ddewis cefndir rhagosodedig addasiedig.</p>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, sameColor)
en: <b>Use same color for all text</b><p>Select this option to apply your chosen color to the default font as well as any custom fonts as specified in a stylesheet.</p>
cy: <b>Defnyddio'r un lliw ar gyfer bob testun</b><p>Dewiswch y dewisiad yma i weithredu'ch lliw dewisol ar y wynebfath ragosod, ac unrhyw wynebfathau addasiedig fel y'u penodwyd mewn llen arddull.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, sameColor)
en: Use same color for all text
cy: Defnyddio'r un lliw ar gyfer bob testun

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, txtForeground) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KColorButton, foregroundColorButton)
en: <b>Foreground color</b><p>The foreground color is the color that the text is drawn in.</p>
cy: <b>Lliw blaendir</b><p>Y lliw y darlunir testun ynddo yw lliw'r blaendir.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, txtForeground)
en: &Foreground:
cy: &Blaendir:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, hideImages)
en: <b>Suppress images</b><p>Selecting this will prevent Konqueror from loading images.</p>
cy: <b>Rhwystro delweddau</b><p>Bydd dewis hwn yn atal Konqueror rhag llwytho delweddau.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, hideImages)
en: &Suppress images
cy: &Rhwystro delweddau

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, hideBackground)
en: <b>Suppress background images</b><p>Selecting this option will prevent Konqueror from loading background images.</p>
cy: <b>Rhwystro delweddau cefndir</b><p>Bydd dewis hwn yn atal Konqueror rhag llwytho delweddau cefndir.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, hideBackground)
en: Suppress background images
cy: Rhwystro delweddau cefndir

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, previewBox)
en: Preview
cy: Rhagolwg

en: Host/Domain
cy: Gwesteiwr/Parth

en: Policy
cy: Polisi

en: &New...
cy: &Newydd...

en: Chan&ge...
cy: Ne&wid...

en: De&lete
cy: Di&leu

en: &Import...
cy: &Mewnforio...

en: &Export...
cy: &Allforio...

en: Click on this button to manually add a host or domain specific policy.
cy: Cliciwch ar y botwm yma i ychwanegu polisi sy'n benodol i westeiwr neu i barth, â llaw.

en: Click on this button to change the policy for the host or domain selected in the list box.
cy: Cliciwch ar y botwm yma i newid y polisi ar gyfer y gwesteiwr neu'r parth dewisiedig yn y blwch rhestr.

en: Click on this button to delete the policy for the host or domain selected in the list box.
cy: Cliciwch ar y botwm yma i ddileu y polisi ar gyfer y gwesteiwr neu'r parth dewisiedig yn y blwch rhestr.

en: You must first select a policy to be changed.
cy: Rhaid i chi ddewis polisi i'w newid yn gyntaf!

en: You must first select a policy to delete.
cy: Rhaid i chi ddewis polisi i'w ddileu yn gyntaf!

en: Use Global
cy: Defnyddio'r un Eang

en: Accept
cy: Derbyn

en: Reject
cy: Gwrthod

en: Update
cy: Diweddaru

en: Import...
cy: Mewnforio...

en: Export...
cy: Allforio...

en: Tabbed Browsing
cy: Pori â Thabiau

en: <h1>Konqueror Browser</h1> Here you can configure Konqueror's browser functionality. Please note that the file manager functionality has to be configured using the "File Manager" configuration module. You can make some settings how Konqueror should handle the HTML code in the web pages it loads. It is usually not necessary to change anything here.
cy: <h1>Porwr Konqueror</h1> Yma gallwch ffurfweddu nodweddiant porwr Konqueror. Noder bod rhaid ffurfweddu'r nodweddiant trefnydd ffeiliau dwyr'r modiwl ffurfweddu "Trefnydd Ffeiliau". Gallwch wneud rhai gosodiadau sut ddylai Konqueror drin côd HTML yn y tudalennau gwê y llwytha. Nid yw'n angenrhaid newid unrhywbeth yma fel arfer.

en: Boo&kmarks
cy: Tu&dnodau

en: Ask for name and folder when adding bookmarks
cy: Gofyn am enw a phlygell wrth ychwanegu tudnodau

en: If this box is checked, Konqueror will allow you to change the title of the bookmark and choose a folder in which to store it when you add a new bookmark.
cy: Os brithir y blwch yma, bydd Konqueror yn gadael i chi newid teitl y tudnod a dewis plygell i'w gadw ynddi wrth i chi ychwanegu tudnod newydd.

en: Show only marked bookmarks in bookmark toolbar
cy: Dangos tudnodau nodedig yn unig yn y bar offer tudnodau

en: If this box is checked, Konqueror will show only those bookmarks in the bookmark toolbar which you have marked to do so in the bookmark editor.
cy: Os brithir y blwch yma, bydd Konqueror yn dangos yn y bar offer tudnodau y tudnodau yr ydych wedi eu nodi felly yn y golygydd tudnodau.

en: Form Com&pletion
cy: Cyf&lawni ffurflenni

en: If this box is checked, Konqueror will remember the data you enter in web forms and suggest it in similar fields for all forms.
cy: Os dewiswyd y blwch yma, cofia Konqueror y data y rhowch mewn ffurflenni gwê a'i awgrymu mewn meysydd tebyg ar bob ffurflen.

en: &Maximum completions:
cy: &Uchafswm cylfawniadau:

en: Here you can select how many values Konqueror will remember for a form field.
cy: Yma gallwch osod sawl gwerth y cofia Konqueror ar gyfer maes ffurflen.

en: Mouse Beha&vior
cy: Ymddygiad &Llygoden

en: Chan&ge cursor over links
cy: Newi&d cyrchydd dros gysylltiadau

en: If this option is set, the shape of the cursor will change (usually to a hand) if it is moved over a hyperlink.
cy: Os gosodir y dewisiad yma, fe newida siâp y cyrchydd (i law fel arfer) os y'i symudir dros gyswllt-hyper.

en: M&iddle click opens URL in selection
cy: Mae &clic canol yn agor URL yn y dewisiad

en: If this box is checked, you can open the URL in the selection by middle clicking on a Konqueror view.
cy: Os brithir y blwch yma, gallwch agor yr URL yn y dewisiad gan ganol-glicio ar olwg Konqueror.

en: Right click goes &back in history
cy: Clic-dde'n mynd yn ôl &drwy'r hanes

en: If this box is checked, you can go back in history by right clicking on a Konqueror view. To access the context menu, press the right mouse button and move.
cy: Os dewisir y blwch yma, gallwch fynd yn ôl drwy hanes drwy glicio-dde ar olwg Konqueror. I gyrchu'r ddewislen gyd-destun, gwasgwch botwm dde'r lygoden a symudwch.

en: Allow automatic delayed &reloading/redirecting
cy: Caniatáu &ail-lwytho/ailgyfeirio ymysgogol seibiedig

en: Some web pages request an automatic reload or redirection after a certain period of time. By unchecking this box Konqueror will ignore these requests.
cy: Ceisia rhai tudallenau gwê am ail-lwytho ymysgogol neu ailgyfeiriad ar ôl amser penodol. Drwy ddatddewis y blwch yma anwybydda Konqueror y ceisiadau hyn.

en: Enable Ja&va globally
cy: Galluogu Ja&va yn eang

en: Java Runtime Settings
cy: Gosodiadau Rhedeg Java

en: &Use security manager
cy: Defn&yddio rheolydd diogelwch

en: Use &KIO
cy: Defnyddio &KIO

en: &Path to Java executable, or 'java':
cy: &Llwybr i weithredadwy-yn Java, neu 'java':

en: Additional Java a&rguments:
cy: Ymresymegau Java &ychwanegol:

en: Enables the execution of scripts written in Java that can be contained in HTML pages. Note that, as with any browser, enabling active contents can be a security problem.
cy: Galluoga rhedeg sgriptiau ysgrifennwyd mewn Java a all eu cynnwys mewn tudalennau HTML. Noder gall galluogi cynnwys gweithredol fod yn broblem diogelwch, fel mewn unrhyw borwr.

en: Click this button to choose the file that contains the Java policies. These policies will be merged with the existing ones. Duplicate entries are ignored.
cy: Cliciwch y botwm yma i ddewis y ffeil sy'n cynnwys y polisïau Java. Cyfunir y polisïau yma â'r rhai sy'n bodoli eisioes. Anwybyddir cofnodau dyblyg.

en: Click this button to save the Java policy to a zipped file. The file, named <b>java_policy.tgz</b>, will be saved to a location of your choice.
cy: Cliciwch y botwm yma i gadw'r polisi Java i ffeil gywasg zip. Cedwir y ffeil, â'r enw <b>java_policy.tgz</b>, I leoliad o'ch dewis chi.

en: Here you can set specific Java policies for any particular host or domain. To add a new policy, simply click the <i>New...</i> button and supply the necessary information requested by the dialog box. To change an existing policy, click on the <i>Change...</i> button and choose the new policy from the policy dialog box. Clicking on the <i>Delete</i> button will remove the selected policy, causing the default policy setting to be used for that domain.
cy: Yma gallwch osod polisïau Java penodol i unrhyw westeiwr neu barth penodol. I ychwanegu polisi newydd, cliciwch ar y botwm <i>Newydd...</i> a rhowch y wybodaeth angenrheidiol a ofynna'r blwch ymgom amdano. I newid polisi sy'n bodoli eisioes, cliciwch ar y botwm <i>Newid...</i> a dewiswch y polisi newydd o'r blwch ymgom polisïau. Bydd clicio'r botwm <i>Dileu</i> yn dileu'r polisi dewisiedig, gan achosi defnyddio'r rhagosodion i'r parth yna.

en: Enabling the security manager will cause the jvm to run with a Security Manager in place. This will keep applets from being able to read and write to your file system, creating arbitrary sockets, and other actions which could be used to compromise your system. Disable this option at your own risk. You can modify your $HOME/.java.policy file with the Java policytool utility to give code downloaded from certain sites more permissions.
cy: Achosa galluogi'r rheolydd diogelwch i'r jvm redeg â Rheolydd Diogelwch. Bydd hwn yn cadw'ch rhaglennigion rhag darllen ac ysgrifennu i'ch cysawd ffeiliau, rhag creu socedi mympwyol, a rhag gweithredau eraill a ellir eu defnyddio i beryglu'ch cysawd. Analluogwch y dewisiad ar eich menter eich hun. Gallwch addasu'ch ffeil $HOME/java.policy gyda'r teclyn policytool Java i roi mwy o ganiatadau i gôd a lawrlwythwyd o safleoedd penodol.

en: Enabling this will cause the jvm to use KIO for network transport
cy: Bydd galluogi hwn yn achosi i'r jvm ddefnyddio KIO am gludiant rhwydwaith.

en: Enter the path to the java executable. If you want to use the jre in your path, simply leave it as 'java'. If you need to use a different jre, enter the path to the java executable (e.g. /usr/lib/jdk/bin/java), or the path to the directory that contains 'bin/java' (e.g. /opt/IBMJava2-13).
cy: Rhowch y llwybr i'r gweithredadwy-yn java. Os ydych am defnyddio'r jre yn eich llwybr, gadewch fel 'java'. Os oes angen defnyddio jre gwahanol, rhowch y llwybr i'r gweithredadwy-yn java. (e.e. /usr/lib/jdk/bin/java), neu'r llwybr i'r cyfeiriadur sy'n cynnwys 'bin/java' (e.e. /opt/IBM/Java2-13).

en: If you want special arguments to be passed to the virtual machine, enter them here.
cy: Os ydych am basio ymresymiadau arbennig i'r rhith-beiriant, rhowch nhw yma.

en: When all the applets have been destroyed, the applet server should shut down. However, starting the jvm takes a lot of time. If you would like to keep the java process running while you are browsing, you can set the timeout value to whatever you like. To keep the java process running for the whole time that the konqueror process is, leave the Shutdown Applet Server checkbox unchecked.
cy: Pan ddinistriwyd pob rhaglennig, dylai'r gwesteiwr rhaglennigion gau i lawr. Serch hynny, cymera dechrau'r jvm lawer o amser. Os hoffech gadw'r broses java i redeg tra'ch bod yn pori, gallwch osod y gwerth goramser i beth bynnag y mynnwch. I gadw'r broses java'n rhedeg drwy gydoel yr amser y rhed y broses konqueror, gadewch y blwch brith Cau Gwesteiwr Rhaglennigion heb ei ddewis.

en: &Java policy:
cy: Polisi &Java:

en: Select a Java policy for the above host or domain.
cy: Dewiswch bolisi Java i'r gwesteiwr neu'r parth uchod.

en: Ena&ble JavaScript globally
cy: Galluo&gi JavaScript yn eang

en: Enables the execution of scripts written in ECMA-Script (also known as JavaScript) that can be contained in HTML pages. Note that, as with any browser, enabling scripting languages can be a security problem.
cy: Galluoga rhedeg sgriptiau mewn ECMA Script (a elwir hefyd yn JavaScript) y gellir ei gynnwys mewn tudalennau gwê. Noder y gall galluogi ieithoedd sgriptio fod yn broblem diogelwch, fel mewn unrhyw borwr.

en: Enable debu&gger
cy: Galluogi dadna&mydd

en: Enables builtin JavaScript debugger.
cy: Galluogi dadnamydd JavaScript mewnadeiledig.

en: Report &errors
cy: Crybwyll &gwallau

en: Enables the reporting of errors that occur when JavaScript code is executed.
cy: Galluoga crybwyll gwallau sy'n digwydd pan weithredir côd JavaScript.

en: Here you can set specific JavaScript policies for any particular host or domain. To add a new policy, simply click the <i>New...</i> button and supply the necessary information requested by the dialog box. To change an existing policy, click on the <i>Change...</i> button and choose the new policy from the policy dialog box. Clicking on the <i>Delete</i> button will remove the selected policy causing the default policy setting to be used for that domain. The <i>Import</i> and <i>Export</i> button allows you to easily share your policies with other people by allowing you to save and retrieve them from a zipped file.
cy: Yma gallwch osod polisïau Java penodol i unrhyw westeiwr neu barth penodol. I ychwanegu polisi newydd, cliciwch y botwm <i>Newydd...</i> a rhowch y wybodaeth angenrheidiol a ofynnir amdani gan y blwch ymgom. I newid polisi cyfredol, cliciwch ar y botwm <i>Newid...</i> a dewiswch y polisi newydd o'r blwch ymgom polisïau. Bydd clicio ar y botwm <i>Dileu</i> yn gwaredu'r polisi dewisiedig gan achosi defnyddio'r rhagosodyn polisi i'r parth yna. Galluoga'r botymau <i>Mewnforio</i> ac <i>Allforio</i> i chi rannu'ch polisïau â phobl eraill yn hawdd, drwy ganiatáu i chi eu cadw a'u nôl o ffeil gywasg zip.

en: Click this button to choose the file that contains the JavaScript policies. These policies will be merged with the existing ones. Duplicate entries are ignored.
cy: Cliciwch y botwm yma i ddewis y ffeil sy'n cynnwys y polisïau JavaScript. Cyfunir y polisïau yma â'r rhai sy'n bodoli eisioes. Anwybyddir cofnodau dyblyg.

en: Click this button to save the JavaScript policy to a zipped file. The file, named <b>javascript_policy.tgz</b>, will be saved to a location of your choice.
cy: Cliciwch y botwm yma i gadw'r polisi JavaScript i ffeil gywasg zip. Cedwir y ffeil, â'r enw <b>javascript_policy.tgz</b>, I leoliad o'ch dewis chi.

en: Global JavaScript Policies
cy: Polisïau JavaScript Eang

en: JavaScript policy:
cy: Polisi JavaScript:

en: Select a JavaScript policy for the above host or domain.
cy: Dewiswch bolisi JavaScript i'r gwesteiwr neu'r parth uchod:

en: Domain-Specific JavaScript Policies
cy: Polisïau JavaScript Penodol i'r Parth

en: Open new windows:
cy: Agor ffenestri newydd:

en: Use global
cy: Defnyddio'r un eang

en: Use setting from global policy.
cy: Defnyddio gosodiad o'r polisi eang

en: Allow
cy: Caniatáu

en: Accept all popup window requests.
cy: Derbyn pob cais ffenestr naid

en: Ask
cy: Gofyn

en: Prompt every time a popup window is requested.
cy: Gwirio bob tro y ceisir ffenestr naid

en: Deny
cy: Gwrthod

en: Reject all popup window requests.
cy: Gwrthod pob cais ffenestr naid

en: Smart
cy: Deallus

en: Accept popup window requests only when links are activated through an explicit mouse click or keyboard operation.
cy: Derbyn ceisiau ffenestr naid pan weithredir cysylltiadau drwy glic llygoden penodol neu weithrediad bysellfwrdd yn unig.

en: Resize window:
cy: Newid maint ffenestr:

en: Allow scripts to change the window size.
cy: Caniatáu i sgriptiau newid maint y ffenestr.

en: Ignore
cy: Anwybyddu

en: Ignore attempts of scripts to change the window size. The web page will <i>think</i> it changed the size but the actual window is not affected.
cy: Anwybyddu ceisiau'r sgriptiau i newid maint y ffenestr. Bydd y dudalen wê yn <i>credu</i> iddo newid y maint, ond ni fydd effaith ar y ffenestr ei hun.

en: Some websites change the window size on their own by using <i>window.resizeBy()</i> or <i>window.resizeTo()</i>. This option specifies the treatment of such attempts.
cy: Newida rhai safweoedd maint y ffenestr ei hunain gan ddefnyddio <i>window. resizeBy()</i> neu <i>window.resizeTo()</i>. Penoda'r dewisiad yma'r ymateb i'r ceisiau hyn.

en: Move window:
cy: Symud ffenestr:

en: Allow scripts to change the window position.
cy: Caniatáu i sgriptiau newid lleoliad y ffenestr.

en: Ignore attempts of scripts to change the window position. The web page will <i>think</i> it moved the window but the actual position is not affected.
cy: Anwybyddu ceisiau'r sgriptiau i newid lleoliad y ffenestr. Bydd y dudalen wê yn <i>credu</i> iddo symud y ffenestr, ond ni fydd effaith ar y lleoliad ei hun.

en: Some websites change the window position on their own by using <i>window.moveBy()</i> or <i>window.moveTo()</i>. This option specifies the treatment of such attempts.
cy: Newida rhai safweoedd leoliad y ffenestr ei hunain gan ddefnyddio <i>window. moveBy()</i> neu <i>window.moveTo()</i>. Penoda'r dewisiad yma'r ymateb i'r ceisiau hyn.

en: Focus window:
cy: Ffenestr ganolbwynt:

en: Allow scripts to focus the window.
cy: Caniatáu i sgriptiau ganolbwyntio ar y ffenestr.

en: Ignore attempts of scripts to focus the window. The web page will <i>think</i> it brought the focus to the window but the actual focus will remain unchanged.
cy: Anwybyddu ceisiau'r sgriptiau i ganolbwyntio'r ffenestr. Bydd y dudalen wê yn <i>credu</i> iddo ganolbwyntio'r ffenestr, ond ni fydd effaith ar y canolbwynt ei hun.

en: Some websites set the focus to their browser window on their own by using <i>window.focus()</i>. This usually leads to the window being moved to the front interrupting whatever action the user was dedicated to at that time. This option specifies the treatment of such attempts.
cy: Newida rhai safweoedd y canolbwynt i'w ffenestr ei hunain gan ddefnyddio <i>window.focus()</i>. Pery hyn i'r ffenestr ddod i'r blaen gan darfu ar beth bynnag oedd y defnyddiwr yn gweithio arno ar y pryd. Penoda'r dewisiad yma'r ymateb i'r ceisiau hyn.

en: Modify status bar text:
cy: Addasu testun bar cyflwr:

en: Allow scripts to change the text of the status bar.
cy: Caniatáu i sgriptiau newid testun y bar cyflwr.

en: Ignore attempts of scripts to change the status bar text. The web page will <i>think</i> it changed the text but the actual text will remain unchanged.
cy: Anwybyddu ceisiau'r sgriptiau i newid testun y bar cyflwr. Bydd y dudalen wê yn <i>credu</i> iddo newid y testun, ond ni fydd effaith ar y testun ei hun.

en: Some websites change the status bar text by setting <i>window.status</i> or <i>window.defaultStatus</i>, thus sometimes preventing displaying the real URLs of hyperlinks. This option specifies the treatment of such attempts.
cy: Newida rhai safweoedd destun y bar cyflwr gan ddefnyddio <i>window.status()</i> neu <i>window.defaultStatus</i>, gan atal dangos URLau cywir cysylltiadau-hyper. Penoda'r dewisiad yma'r ymateb i'r ceisiau hyn.

en: Konqueror Browsing Control Module
cy: Modiwl Reoli Pori Konqueror

en: (c) 1999 - 2001 The Konqueror Developers
cy: (h)(c) 1999 - 2001 Datblygwyr Konqueror

en: JavaScript access controls
    Per-domain policies extensions
cy: Rheolau cyrchu JavaScript
    Estyniadau polisïau pob yn barth

en: &Host or domain name:
cy: Enw &gwesteiwr neu barth:

en: Enter the name of a host (like www.kde.org) or a domain, starting with a dot (like .kde.org or .org)
cy: Rhowch enw gwesteiwr (fel www.kde.org) neu barth, yn dechrau â dot (fel .kde.org neu .org)

en: You must first enter a domain name.
cy: Rhaid rhoi enw parth yn gyntaf.
