konqueror - en to cy translation catalogue (80 entries)

en: There was an error loading the module %1.
    The diagnostics is:
    %2
cy: Bu gwall wrth lwytho'r modiwl %1.
    Dyma'r ddiagnosteg:
     %2

en: Checking this box on at least two views sets those views as 'linked'. Then, when you change directories in one view, the other views linked with it will automatically update to show the current directory. This is especially useful with different types of views, such as a directory tree with an icon view or detailed view, and possibly a terminal emulator window.
cy: Mae llenwi'r y blwch yma, ar o leiaf dau olwg, yn 'cysylltu'  y golygon hynny at ei gilydd. Wedyn, pan newidiwch gyfeiriadur mewn un golwg, diweddara'r golygon cysylltiedig eraill yn awtomatig i ddangos y cyfeiriadur cyfredol. Mae hyn yn arbennig o ddefnyddiol gyda golygon o sawl math gwahanol, megis coeden cyfeiriaduron â golwg eiconig neu manwl, a ffenestr efelychu terfynell o bosib.

en: Stalled
cy: Wedi Seibio

en: Show %1
cy: Dangos %1

en: Open in New &Window
cy: Agor mewn Ffenestr &Newydd

en: Open in New Tab
cy: Agor mewn Tab Newydd

en: &Remove Entry
cy: &Gwaredu Cofnod

en: C&lear History
cy: C&lirio'r Hanes

en: By &Name
cy: Gan &Enw

en: By &Date
cy: Gan &Ddyddiad

en: Do you really want to clear the entire history?
cy: Ydych wir am glirio'r hanes gyfan?

en: Canceled.
cy: Wedi'i ddiddymu

en: &Discard Changes
cy: &Taflu Newidiadau

en: Home Folder
cy: Plygell Cartref

en: Close &Other Tabs
cy: Cau Tabiau &Eraill

en: New &Window
cy: &Ffenestr Newydd

en: &Duplicate Window
cy: &Dyblygu Ffenestr

en: S&end File...
cy: A&nfon Ffeil

en: &Find File...
cy: &Canfod Ffeil...

en: Lock to Current Location
cy: Cloi i'r Lleoliad Cyfredol

en: &Up
cy: I &Fyny

en: Configure Spell Checking...
cy: Ffurfweddu Gwirio Sillafu...

en: Split View &Left/Right
cy: Hollti Golwg &Chwith/Dde

en: Split View &Top/Bottom
cy: Hollti Golwg &Pen/Gwaelod

en: &New Tab
cy: Tab &Newydd

en: &Duplicate Current Tab
cy: &Dyblygu'r Tab Cyfredol

en: Detach Current Tab
cy: Datglymu'r Tab Cyfredol

en: Close Current Tab
cy: Cau'r Tab Cyfredol

en: Activate Next Tab
cy: Gweithredu'r Tab Nesaf

en: Activate Previous Tab
cy: Gweithredu'r Tab Cynt

en: Move Tab Left
cy: Symud Tab i'r Chwith

en: Move Tab Right
cy: Symud Tab i'r Dde

en: Dump Debug Info
cy: Tomenu Gwybodaeth Dadnamu

en: &Reload All Tabs
cy: &Ail-lwytho bob tab

en: &Stop
cy: &Atal

en: L&ocation:
cy: Ll&eoliad:

en: Location Bar
cy: Bar Lleoliad

en: Clear Location Bar
cy: Clirio'r Bar Lleoliad

en: Kon&queror Introduction
cy: Cyflwyniad Kon&queror

en: Go
cy: Ewch

en: Enter the parent folder
cy: Mynd i mewn i'r blygell riant

en: Move backwards one step in the browsing history
cy: Symud yn ôl un cam drwy'r hanes pori

en: Move forward one step in the browsing history
cy: Symud ymlaen un cam drwy'r hanes pori

en: Reload the currently displayed document
cy: Ail-lwytho'r ddogfen arddangosedig cyfredol

en: Stop loading the document
cy: Atal llwytho'r ddogfen

en: Move the selected text or item(s) to the clipboard
cy: Symud y testun neu eitem(au) dewisiedig i'r gludfwrdd

en: Copy the selected text or item(s) to the clipboard
cy: Copïo'r testun neu eitem(au) dewisiedig cyfredol i'r clipfwrdd

en: Paste the clipboard contents
cy: Gludo cynnwys y gludfwrdd

en: Print the current document
cy: Argraffu'r ddogfen cyfredol

en: Sets the view as 'linked'. A linked view follows folder changes made in other linked views.
cy: Gosoda'r golwg yn 'olwg gyswllt'. Dilyna golygion cyswllt newidion plygell a wnaed mewn golygon cyswllt eraill.

en: Copy &Files...
cy: Copïo &Ffeiliau...

en: M&ove Files...
cy: S&ymud Ffeiliau...

en: Open in T&his Window
cy: Agor yn y Ffenest &Hon

en: Open the document in a new window
cy: Agor y ddogfen mewn ffenestr newydd

en: Open in &New Tab
cy: Agor mewn Tab &Newydd

en: Open the document in a new tab
cy: Agor y ddogfen mewn tab newydd

en: Open with %1
cy: Agor gyda %1

en: C&lose Current Tab
cy: C&au'r Tab Cyfredol

en: Your sidebar is not functional or unavailable. A new entry cannot be added.
cy: Nid yw'ch bar ochr yn gweithio, neu nid yw ar gael. Nid oes modd ychwanegu cofnod newydd.

en: Add new web extension "%1" to your sidebar?
cy: Ychwanegu estyniad gwê newydd "%1" i'ch bar ochr?

en: Do Not Add
cy: Na Ychwaneger

en: There appears to be a configuration error. You have associated Konqueror with %1, but it cannot handle this file type.
cy: Ymddengys bod gwall ffurfweddu.  Rydych wedi cysylltu Konqueror efo %1, ond ni all drin y math yma o ffeil.

en: Open a new tab
cy: Agor tab newydd

en: Close the current tab
cy: Cau'r tab cyfredol

en: &Duplicate Tab
cy: &Dyblygu Tab

en: D&etach Tab
cy: D&atglymu Tab

en: &Close Tab
cy: &Cau Tab

note: i18n: ectx: label, entry, group (FMSettings)
en: Show file tips
cy: Dangos cynghorion ffeil

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (FMSettings)
en: Here you can control if, when moving the mouse over a file, you want to see a small popup window with additional information about that file
cy: Yma gallwch reoli os, pan yn symud y lygoden uwchlaw ffeil, rydych am weld naidlen fach â gwybodaeth ychwanegol am y ffeil yna.

note: i18n: ectx: label, entry, group (FMSettings)
en: Show previews in file tips
cy: Dangos rhagolygon mewn cynghorion ffeil

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (FMSettings)
en: Here you can control if you want the popup window to contain a larger preview for the file, when moving the mouse over it
cy: ma gallwch reoli os ydych am i'r naidlen gynnwys rhagolwg mwy i'r ffeil, pan yn symud y lygoden drosti.

note: i18n: ectx: label, entry, group (HTML Settings)
en: Standard font
cy: Wynebfath safonol:

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (HTML Settings)
en: This is the font used to display text in Konqueror windows.
cy: Dyma'r wynebfath a ddefnyddir i ddangos testun mewn ffenestri Konqueror.

note: i18n: ectx: Menu (go)
en: &Go
cy: &Ewch

note: i18n: ectx: Menu (window)
en: &Window
cy: &Ffenestr

note: i18n: ectx: ToolBar (extraToolBar)
en: Extra Toolbar
cy: Bar Offer Ychwanegol

note: i18n: ectx: ToolBar (locationToolBar)
en: Location Toolbar
cy: Bar Lleoliad

note: i18n: ectx: ToolBar (bookmarkToolBar)
en: Bookmark Toolbar
cy: Bar Tudnodau

en: The page you are trying to view is the result of posted form data. If you resend the data, any action the form carried out (such as search or online purchase) will be repeated.
cy: Mae'r dudalen rydych yn ceisio ei weld yn ganlyniad o ddata ffurflen bostedig. Os ail-anfonwch y data, ailadroddir unrhyw weithred (megis chwiliad neu brynu ar-lein).

en: Resend
cy: Ail-anfon
