kcmkonqhtml - en to gu translation catalogue (197 entries)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pKonquerorTabforExternalURL)
en: Open as tab in existing Konqueror when URL is called externally
gu: જયારે URL બહારથી ખોલવાનુ કહેવામાં આવે ત્યારે તેને કોન્કરના હયાત ટેબમાં ખોલો

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pNewTabsInBackground)
en: O&pen new tabs in the background
gu: નવી ટેબ્સ પાશ્વભાગમાં ખોલો (&p)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pOpenAfterCurrentPage)
en: Open &new tab after current tab
gu: હાલના ટેબ પછી નવો ટેબ ઉઘાડો (&n)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pDynamicTabbarHide)
en: Hide the tab bar when only one tab is open
gu: જયારે માત્ર એક જ ટેબ ખૂલો હોય ત્યારે ટેબપટ્ટીને છુપાવી દો

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pPermanentCloseButton)
en: &Show close button on tabs
gu: બંધ કરવાનુ બટન ટેબો પર બતાવો (&S)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pMiddleClickClose)
en: Middle-click on a tab to close it
gu: ટેબને બંધ કરવા તેના પર વચ્ચેના બટનથી કલીક કરો

[ctx: @title:tab]
en: General
gu: સામાન્ય

[ctx: @title:tab]
en: Fonts
gu: ફોન્ટ્સ

[ctx: @title:tab]
en: Stylesheets
gu: સ્ટાઈલશીટ્સ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, GroupBox3_2)
en: Images
gu: ચિત્રો

en: A&utomatically load images
gu: આપમેળે ચિત્રો લાવો (&u)

[ctx: animations]
en: Enabled
gu: સક્ષમ છે

[ctx: animations]
en: Disabled
gu: અસક્ષમ છે

en: Show Only Once
gu: માત્ર એક જ વાર બતાવો

en: A&nimations:
gu: એનિમેશનો: (&n)

[ctx: @title:group]
en: Miscellaneous
gu: પરચૂરણ

[ctx: underline]
en: Enabled
gu: સક્રિય

[ctx: underline]
en: Disabled
gu: અસક્રિય

en: Only on Hover
gu: માત્ર તેના ઉપર લઇ જતાં

en: Und&erline links:
gu: નીચે લીટી દોરેલ કડીઓ: (&e)

en: When Efficient
gu: જયારે કાર્યક્ષમ

[ctx: smooth scrolling]
en: Always
gu: હંમેશાં

[ctx: soft scrolling]
en: Never
gu: કયારેય નહી

en: S&mooth scrolling:
gu: લીસી રીતે સરકાવો: (&m)

en: <h1>Konqueror Fonts</h1>On this page, you can configure which fonts Konqueror should use to display the web pages you view.
gu: <h1>કોન્કરર ફોન્ટ</h1>આ પાના પર, તમે કોન્કરરના ફોન્ટ ગોઠવી શકો છો જે કોન્કર તમારા પાના બતાવવા માટે વાપરવા જોઇએ.

en: Font Si&ze
gu: ફોન્ટ કદ (&z)

en: This is the relative font size Konqueror uses to display web sites.
gu: આ તુલનાત્મક ફોન્ટનુ કદ છે જેકોન્કર વેબ સાઇટ બતાવવા માટે વાપરે છે.

en: M&inimum font size:
gu: લઘુત્તમ ફોન્ટ કદ (&i):

en: Konqueror will never display text smaller than this size,<br />overriding any other settings.
gu: કોન્કર કયારેય પણ આ કદથી નાના કદનુ પાઠય નહી બતાવે,<br />કોઇપણ પ્રકારની ગોઠવણીને ઉપરવટ જઇને.

en: &Medium font size:
gu: મધ્યમ ફોન્ટનુ કદ (&M):

en: S&tandard font:
gu: આર્દશ ફોન્ટ (&t):

en: This is the font used to display normal text in a web page.
gu: વેબ પાનામાં સામાન્ય પાઠય બતાવવા માટે આ ફોન્ટનો ઉપયોગ થાય છે.

en: &Fixed font:
gu: નિયત કદના ફોન્ટ (&F):

en: This is the font used to display fixed-width (i.e. non-proportional) text.
gu: આ ફોન્ટ નિયત પહોળાઇનુ (જેમ કે એકબીજાના પ્રમાણમા ના હોય) પાઠય બતાવવા માટે વપરાય છે.

en: S&erif font:
gu: સેરીફ ફોન્ટ (&e):

en: This is the font used to display text that is marked up as serif.
gu: આ ફોન્ટ સેરીફ જેવા દેખાય એવા પાઠય બતાવવા માટે વપરાય છે.

en: Sa&ns serif font:
gu: સેન્સ સેરીફ ફોન્ટ (&n):

en: This is the font used to display text that is marked up as sans-serif.
gu: આ ફોન્ટ સેન્સ સેરીફ જેવા દેખાય એવા પાઠય બતાવવા માટે વપરાય છે.

en: C&ursive font:
gu: કર્સિવ ફોન્ટ (&u):

en: This is the font used to display text that is marked up as italic.
gu: આ ફોન્ટ ત્રાંસા જેવા દેખાય એવા પાઠય બતાવવા માટે વપરાય છે.

en: Fantas&y font:
gu: ચિત્રવિચિત્ર ફોન્ટ (&y):

en: This is the font used to display text that is marked up as a fantasy font.
gu: આ ફોન્ટ ચિત્રવિચિત્ર સાંસા જેવા દેખાય એવા પાઠય બતાવવા માટે વપરાય છે.

en: Font &size adjustment for this encoding:
gu: આ સંકેતલેખન માટે ફોન્ટના કદની ગોઠવણી (&s):

en: Use Language Encoding
gu: ભાષા સંકેતલેખન વાપરો

en: Default encoding:
gu: મૂળભૂત સંકેતલેખન:

en: Select the default encoding to be used; normally, you will be fine with 'Use language encoding' and should not have to change this.
gu: વાપરવાનુ સંકેતલેખન પસંદ કરો; સામાન્ય રીતે, 'ભાષા સંકેતલેખન વાપરો' એ તમારા માટે યોગ્ય છે અને તમારે તેને બદલવુ ના જોઈએ.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QWidget, CSSConfigWidget) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QWidget, CSSCustomDialog)
en: <b>Stylesheets</b><p>See http://www.w3.org/Style/CSS for further information on cascading style sheets.</p>
gu: <b>સ્ટાઇલશીટ</b><p>કાસ્કેડીંગ સ્ટાઇલશીટસ માટે વધુ માહિતી નિહાળવા http://www.w3.org/Style/CSS જુઓ.</p>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, ButtonGroup1)
en: <b>Stylesheets</b><p>Use this groupbox to determine how Konqueror will render style sheets.</p>
gu: <b>સ્ટાઇલશીટ</b><p> કોન્કર સ્ટાઇલશીટ કઇ રીતે રેન્ડર કરશે તે નક્કી કરવા માટે આ સમૂહપેટી (groupbox) વાપરો.</p>

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, ButtonGroup1)
en: Stylesheets
gu: સ્ટાઇલશીટસ

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, useDefault)
en: <b>Use default stylesheet</b><p>Select this option to use the default stylesheet.</p>
gu: <b>મૂળભૂત સ્ટાઈલશીટ વાપરો</b><p>મૂળભૂત સ્ટાઇલશીટ વાપરવા માટે આ વિકલ્પ પસંદ કરો.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, useDefault)
en: Us&e default stylesheet
gu: મૂળભૂત સ્ટાઈલશીટ વાપરો (&s)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, useUser)
en: <b>Use user-defined stylesheet</b><p>If this box is checked, Konqueror will try to load a user-defined style sheet as specified in the location below. The style sheet allows you to completely override the way web pages are rendered in your browser. The file specified should contain a valid style sheet (see http://www.w3.org/Style/CSS for further information on cascading style sheets).</p>
gu: <b>વપરાશકર્તા-વ્યાખ્યાખિત સ્ટાઇલશીટ વાપરો</b><p>જો આ ખાના પર ટીક કરેલ હશે, તો કોન્કર નીચે દર્શાવેલ સ્થળ પરથી વપરાશકર્તા-વ્યાખ્યાખિત સ્ટાઇલશીટ લાવવા માટે પ્રયત્ન કરશે. સ્ટાઇલશીટ તમેન વેબપાનુ જે રીતે રેન્ડર થાય છે તે સંપૂર્ણ રીતે બદલવામાં મદદ કરે છે.દર્શાવેલ ફાઇલ પ્રમાણભૂત સ્ટાઇલશીટ હોવી જોઇએ (કાસ્કેડીંગ સ્ટાઇલશીટસ માટે વધુ માહિતી મેળવવા માટે http://www.w3.org/Style/CSS જુઓ.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, useUser)
en: Use &user-defined stylesheet
gu: વપરાશકર્તા દ્રારા વ્યાખ્યાખિત સ્ટાઈલશીટ વાપરો (&u)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, useAccess)
en: <b>Use accessibility stylesheet</b><p>Selecting this option will allow you to define a default font, font size, and font color with a few simple clicks of the mouse. Simply wander over to the Customize... dialog and pick out your desired options.</p>
gu: <b>ઉપયોગિતા સ્ટાઇલશીટ વાપરો</b><p>આ વિકલ્પ પસંદ કરવાથી તમે માત્ર માઉસના કેટલીક સાદી કલીકોથી મૂળભૂત ફોન્ટ, ફોન્ટનુ કદ અને ફોન્ટનો રંગ પસંદ કરી શકો છો. પોતીકા... સંવાદ (Customize... dialog) આમતેમ તપાસો અને તમારો મનગમતો વિકલ્પ પસંદ કરો.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, useAccess)
en: U&se accessibility stylesheet
gu: ઉપયોગિતા સ્ટાઈલશીટ વાપરો (&s)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, customize)
en: Custom&ize...
gu: પોતીકુ કરો... (&i)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, GroupBox7)
en: <b>Font family</b><p>A font family is a group of fonts that resemble one another, with family members that are e.g. bold, italic, or any number of the above.</p>
gu: <b>ફોન્ટ કુળ</b><p>ફોન્ટ કુળ એ ફોન્ટનુ સમૂહ છે કે જે એકબીજાને કુળના સભ્યો સાથે મળતા આવતા હોય જેમ કે ધાટા, ત્રાંસા, અથવા ઉપરથી કોઇપણ.</p>

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, GroupBox7)
en: Font Family
gu: ફોન્ટ કુળ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, txtBaseFontFamily)
en: Base family:
gu: મૂળ કુળ (Base Family):

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QFontComboBox, fontFamily)
en: <p>This is the currently selected font family</p>
gu: <p>આ હાલમાં પસંદ કરેલા ફોન્ટના કુળ છે</p>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, sameFamily)
en: <b>Use same family for all text</b><p>Select this option to override custom fonts everywhere in favor of the base font.</p>
gu: <b>બધા લખાણ માટે એક જ કુળ વાપરો</b><p></p>મૂળ ફોન્ટના કદ કરતા પોતાના ફોન્ટનુ કદ બધે વાપરવવા માટે આ વિકલ્પ પસંદ કરો.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, sameFamily)
en: Use same family for all text
gu: બધા લખાણ માટે એક જ કુળ વાપરો

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, GroupBox3)
en: Font Size
gu: ફોન્ટ કદ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, txtFontsize)
en: Base font si&ze:
gu: મૂળ ફોન્ટ કદ (&z):

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, basefontsize)
en: 7
gu: ૭

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, basefontsize)
en: 8
gu: ૮

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, basefontsize)
en: 9
gu: ૯

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, basefontsize)
en: 10
gu: ૧૦

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, basefontsize)
en: 11
gu: ૧૧

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, basefontsize)
en: 12
gu: ૧૨

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, basefontsize)
en: 14
gu: ૧૪

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, basefontsize)
en: 16
gu: ૧૬

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, basefontsize)
en: 20
gu: ૨૦

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, basefontsize)
en: 24
gu: ૨૪

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, basefontsize)
en: 32
gu: ૩૨

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, basefontsize)
en: 48
gu: ૪૮

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, basefontsize)
en: 64
gu: ૬૪

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, dontScale)
en: <b>Use same size for all elements</b><p>Select this option to override custom font sizes in favor of the base font size. All fonts will be displayed in the same size.</p>
gu: <b>બધા ભાગો માટે એક સરખુ કદ વાપરો</b><p>મૂળ ફોન્ટના કદ કરતા પોતાના ફોન્ટનુ કદ વાપરવવા માટે આ વિકલ્પ પસંદ કરો. બધા ફોન્ટ એક સરખા કદમાં દેખાશે.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, dontScale)
en: &Use same size for all elements
gu: બધા ભાગો માટે સરખુ કદ વાપરો (&U)

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, ButtonGroup2)
en: Colors
gu: રંગો

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, blackOnWhite)
en: <b>Black on White</b><p>This is what you normally see.</p>
gu: <b>સફેદ પર કાળું</b><p>આ એ છે જે તમે સામાન્ય રીતે જુઓ છો.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, blackOnWhite)
en: &Black on white
gu: સફેદ પર કાળું (&B)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, whiteOnBlack)
en: <b>White on Black</b><p>This is your classic inverse color scheme.</p>
gu: <b>કાળા પર સફેદ</b><p>આ તમારી કલાસીસ ઉલટી રંગ પધ્ધતિ છે.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, whiteOnBlack)
en: &White on black
gu: કાળા પર સફેદ (&w)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, customColor)
en: <b>Custom</b><p>Select this option to define a custom color for the default font.</p>
gu: <b>પોતાનુ</b><p>મૂળભૂત ફોન્ટ માટે પાતાના રંગો વ્યાખ્યાખિત કરવા માટે આ વિકલ્પ પસંદ કરો.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, customColor)
en: Cus&tom
gu: પોતાનું (&t)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, txtBackground)
en: <b>Background</b><p>This background color is the one displayed behind the text by default. A background image will override this.</p>
gu: <b>પાશ્વભાગ</b><p>લખાણ પાછળના મૂળભૂત રીતે બતાવેલ આ પાશ્વભાગ રંગ છે.પાશ્વભાગ ચિત્ર આના ઉપર છવાઇ જશે.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, txtBackground)
en: Bac&kground:
gu: પાશ્વભાગ: (&k)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KColorButton, backgroundColorButton)
en: <b>Background</b><p>Behind this door lays the ability to choose a custom default background.</p>
gu: <b>પાશ્વભાગ</b><p>પોતાનુ મૂળભૂત પાશ્વભાગ (default background) પસંદ કરવાની શકિત તમને બારણા પાછળથી આપે છે.</p>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, sameColor)
en: <b>Use same color for all text</b><p>Select this option to apply your chosen color to the default font as well as any custom fonts as specified in a stylesheet.</p>
gu: <b>બધા લખાણ માટે એક સરખો રંગ વાપરો</b><p>સ્ટાઇલશીટમાં વર્ણવેલ તમારી પસંદગીના રંગોથી માંડીને મૂળભૂત ફોન્ટ ઉપરાંત પોતાના ફોન્ટ પસંદ કરી વાપરવા માટે આ વિકલ્પ પસંદ કરો.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, sameColor)
en: Use same color for all text
gu: બધા લખાણ માટે એક સરખો રંગ વાપરો

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, txtForeground) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KColorButton, foregroundColorButton)
en: <b>Foreground color</b><p>The foreground color is the color that the text is drawn in.</p>
gu: <b>અગ્રભાગ રંગ</b><p>અગ્રભાગ રંગ એ દોરલા લખાણનો રંગ છે.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, txtForeground)
en: &Foreground:
gu: અગ્રભાગ: (&F)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, GroupBox3_2)
en: <b>Images</b>
gu: <b>ચિત્રો</b>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, hideImages)
en: <b>Suppress images</b><p>Selecting this will prevent Konqueror from loading images.</p>
gu: <b>ચિત્ર દબાવો</b><p>કોન્કરને ચિત્રો લાવતા રોકવા માટે આ વિકલ્પ પસંદ કરો.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, hideImages)
en: &Suppress images
gu: ચિત્રો દબાવી દો (&S)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, hideBackground)
en: <b>Suppress background images</b><p>Selecting this option will prevent Konqueror from loading background images.</p>
gu: <b>પાશ્વભાગ ચિત્રો દબાવો</b><p>કોન્કરને ચિત્રો લાવતા રોકવા માટે આ વિકલ્પ પસંદ કરો.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, hideBackground)
en: Suppress background images
gu: પાશ્વભાગના ચિત્ર દબાવી દો

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, previewBox)
en: Preview
gu: પૂર્વદર્શન

en: <h1>Konqueror Stylesheets</h1> This module allows you to apply your own color and font settings to Konqueror by using stylesheets (CSS). You can either specify options or apply your own self-written stylesheet by pointing to its location.<br /> Note that these settings will always have precedence before all other settings made by the site author. This can be useful to visually impaired people or for web pages that are unreadable due to bad design.
gu: <h1>કોન્કર સ્ટાઇલશીટસ</h1> આ મોડ્યુલ તમને તમારા પોતાના રંગો અને ફોન્ટ સુયોજનો કોન્કર માટે સ્ટાઇલશીટ (CSS) વડે વાપરવા દે છે. તમે કયાં તો વિકલ્પ કહી શકો છો અથવા તમારી પોતાની લખેલી સ્ટાઇલશીટ તેનુ સ્થાન સૂચવીને વાપરી શકો છો.<br /> ધ્યાનમાં રાખો કે આ સુયોજનો હમેંશા ક્ષેત્ર લેખક (site author) દ્રારા કરવામાં આવેલા બધા સુયોજનો કરતા વધુ મહત્વ ધરાવે છે.આ જોવામાં તકલીફ વાળા લોકોને કે વેબ પાના કે જે ખરાબ રચનાને લીધે વાંચવા લાયક ના હોય તેમાં ઉપયોગી થઇ છે.

en: Host/Domain
gu: યજમાન/ક્ષેત્ર

en: Policy
gu: કાર્યપધ્ધતિ

en: &New...
gu: નવું (&N)...

en: Chan&ge...
gu: બદલો (&g)...

en: De&lete
gu: દૂર કરો (&l)

en: &Import...
gu: આયાત (&I)...

en: &Export...
gu: નિકાસ (&E)...

en: Click on this button to manually add a host or domain specific policy.
gu: યજમાન કે ક્ષેત્ર સંબધિત નીતી જાતે ઉમેરવા માટે આ બટન પર કલીક કરો.

en: Click on this button to change the policy for the host or domain selected in the list box.
gu: આ યાદીપેટીમાં પસંદ કરેલી યજમાન કે ક્ષેત્ર સંબધિત નીતી બદલવા માટે આ બટન પર કલીક કરો.

en: Click on this button to delete the policy for the host or domain selected in the list box.
gu: આ યાદીપેટીમાં પસંદ કરેલી યજમાન કે ક્ષેત્ર સંબધિત નીતી કાઢી માટે આ બટન પર કલીક કરો.

en: You must first select a policy to be changed.
gu: તમારે પહેલા બદલવાની નીતી પસંદ કરવી જોઇએ

en: You must first select a policy to delete.
gu: તમારે પહેલા કાઢી નાખવાની નીતી પસંદ કરવી જોઇએ.

en: Use Global
gu: બધાને લાગુ પડતુ વાપરો

en: Accept
gu: માન્ય કરો

en: Reject
gu: રદ કરો

en: Enable filters
gu: ગાળણાને સક્ષમ કરો

en: Hide filtered images
gu: ગાળેલા ચિત્રો છુપાવો

en: Search:
gu: શોધ:

en: Insert
gu: ઉમેરો

en: Update
gu: સુધારો

en: Remove
gu: દૂર કરો

en: Import...
gu: આયાત...

en: Export...
gu: નિકાસ...

en: Enable or disable AdBlocK filters. When enabled, a set of URL expressions should be defined in the filter list for blocking to take effect.
gu: જાહેરાત અટકાવતા ગાળણાઓને સક્રિય કે અસક્રિય કરો. જયારે સક્રિય કરેલ હોય ત્યારે અટકાવવાની પ્રક્રિયા અસરમાં આવે તે માટે URL અભિવ્યક્તિનો સમૂહ ગાળવાની યાદીમાં નકકી કરેલો હોવો જોઇએ.

en: When enabled blocked images will be removed from the page completely, otherwise a placeholder 'blocked' image will be used.
gu: જયારે સક્રિય હોય ત્યારે અટકાવેલુ ચિત્ર પાનામાંથી પુરેપુરુ કાઢી નાખવામાં આવશે નહિતર 'અટકાવેલ' ચિત્ર મૂકવામાં આવશે.

en: This is the list of URL filters that will be applied to all embedded images and media objects.
gu: આ URL ગાળણાની યાદી છે જે બધા જડિત ચિત્રો અને મિડીઆ વસ્તુઓને લાગુ પડે છે.

en: <h1>Konqueror AdBlocK</h1> Konqueror AdBlocK allows you to create a list of filters that are checked against linked images and frames. URL's that match are either discarded or replaced with a placeholder image.
gu: <h1>કોન્કર જાહેરાત અટકાવનાર</h1> કોન્કર જાહેરાત અટકાવનાર તમને ગાળણાની યાદી બનાવવા દે છે જે જોડાયેલ ચિત્રો અને ફ્રેમો સાથે સરખાવવામાં આવે છે. URL's કે જે મળતી આવતી હોય તેને કયા તો દૂર કરવામાં આવે છે અથવા તેને કોઈ બીજી તેના સ્થાનના ચિત્ર સાથે બદલાવામાં આવે છે.

en: Tabbed Browsing
gu: ટેબ વાળુ બ્રાઉસીંગ

[ctx: @label:listbox]
en: When &Konqueror starts:
gu: જયારે કોન્કર ચાલુ થશે: (&K)

[ctx: @item:inlistbox]
en: Show Introduction Page
gu: પરિચય પાનું બતાવો

[ctx: @item:inlistbox]
en: Show Blank Page
gu: ખાલી પાનું બતાવો

[ctx: @item:inlistbox]
en: Show My Bookmarks
gu: મારા બુકમાર્ક્સ બતાવો

en: Home page:
gu: મુખ પૃષ્ઠ:

en: <h1>Konqueror Browser</h1> Here you can configure Konqueror's browser functionality. Please note that the file manager functionality has to be configured using the "File Manager" configuration module. You can make some settings how Konqueror should handle the HTML code in the web pages it loads. It is usually not necessary to change anything here.
gu: <h1> કોન્કર બ્રાઉસર</h1> અહીં તમે કોન્કરના બાઉસર કાર્યો રુપરેખાંકિત કરી શકો છો. મહેરબાની કરીને તેની નોંધ રાખો કે ફાઇલ વ્યવસ્થાપક કાર્યો  "File Manager" (ફાઈલ વ્યવસ્થાપક) રુપરેખાંકિત મોડ્યુલથી જ રુપરેખાંકિત કરો. તમે કેટલીક ગોઠવણીઓ કરી શકો છો જેમ કે કોન્કરે HTML કોડને કેવી રીતે સાચવવો જોઇએ જયારે તે વેબ પાનાઓ લાવે છે. સામાન્ય રીતે અહીં કંઇપણ બદલવાની જરુર નથી.

en: Boo&kmarks
gu: નોધોં (&k)

en: Ask for name and folder when adding bookmarks
gu: નોંધો ઉમેરતી વખતે નામ અને ફોલ્ડર પૂછો

en: If this box is checked, Konqueror will allow you to change the title of the bookmark and choose a folder in which to store it when you add a new bookmark.
gu: જો આ ખાનામાં ટીક કરેલ હોય તો, કોન્કર તમને નોધનુ શીર્ષક બદલાવા દેશે અને ફોલ્ડર પસંદ કરવા દેશે કે જેમાં તમે ે સંગ્રહ કરવા માગો છો જયારે તેમ નવી નોંધ બનાવો છો.

en: Show only marked bookmarks in bookmark toolbar
gu: માત્ર ટીક કરેલી નોંધો નોંધપટ્ટી પર બતાવો

en: If this box is checked, Konqueror will show only those bookmarks in the bookmark toolbar which you have marked to do so in the bookmark editor.
gu: જો આ ખાના પર ટીક કરેલ હોય તો, કોન્કર માત્ર તે જ નોંધો નોંધપટ્ટી પર બતાવશે જેના પર તમે નોંધ સંપાદનમાં ટીક કરેલ હોય તેવુ કરવા માટે

en: Form Com&pletion
gu: ફોર્મ પૂર્તિ (&p)

en: If this box is checked, Konqueror will remember the data you enter in web forms and suggest it in similar fields for all forms.
gu: જો આ ખાના પર ટીક કરેલ હોય, તો કોન્કર વેબ પાના પર તમે લખેલી માહિતી યાદ રાખશે અને બધા ફોર્મ પર સરખા ક્ષેત્રો માટે તમને સૂચવશે.

en: &Maximum completions:
gu: વધુમાં વધુ પૂર્તિઓ: (&M)

en: Here you can select how many values Konqueror will remember for a form field.
gu: અહીં તમે કોન્કર ફોર્મ ક્ષેત્ર માટે કેટલા મૂલ્ય યાદ રાખશે તે પસંદ કરી શકો છો.

en: Mouse Beha&vior
gu: માઉસનુ વર્તન (&v)

en: Chan&ge cursor over links
gu: જોડાણો ઉપર કર્સર બદલો (&s)

en: Enable Ja&va globally
gu: જાવા બધાને માટે સક્ષમ કરો (&v)

en: Java Runtime Settings
gu: જાવા ચલાવતી વખતેના સુયોજનો

en: &Use security manager
gu: સલામતી વ્યવસ્થાપક વાપરો (&U)

en: Use &KIO
gu: KIO નો ઉપયોગ કરો (&K)

en: &Path to Java executable, or 'java':
gu: જાવા ચલાવવા માટેનો માર્ગ, અથવા 'java':

en: Additional Java a&rguments:
gu: વધારાની જાવા દલીલો: (&r)

[ctx: @title:group]
en: Doma&in-Specific
gu: ક્ષેત્ર-સંબધિત (&i)

en: &Java policy:
gu: જાવા નીતી: (&J)

en: Select a Java policy for the above host or domain.
gu: ઉપરના યજમાન કે ક્ષેત્ર માટે જાવા નીતી પસંદ કરો.

en: Ena&ble JavaScript globally
gu: બધાને માટે જાવાસ્ક્રિપ્ટ લાગુ પાડો (&b)

en: Debugging
gu: ડીબગ કરી રહયા છે

en: Enable debu&gger
gu: ડીબગરને સક્ષમ કરો (&g)

en: Enables builtin JavaScript debugger.
gu: સાથે આપેલ જાવાસ્ક્રિપ્ટ ડિબગર વાપરો.

en: Report &errors
gu: ભૂલોનો હેવાલ આપો (&e)

en: Global JavaScript Policies
gu: બધાને લાગતી જાવાસ્ક્રિપ્ટ નીતીઓ

[ctx: @title:group]
en: Do&main-Specific
gu: ક્ષેત્ર-સંબધિત (&m)

en: JavaScript policy:
gu: જાવાસ્ક્રિપ્ટ નીતી:

en: Select a JavaScript policy for the above host or domain.
gu: ઉપરના યજમાન કે ક્ષેત્ર માટે જાવા નીતી પસંદ કરો.

en: Domain-Specific JavaScript Policies
gu: ક્ષેત્ર-સંબધિત જાવાસ્ક્રિપ્ટ નીતીઓ

en: Open new windows:
gu: નવી વિન્ડો ખોલો:

en: Use global
gu: બધાને લાગતુ વાપરો

en: Use setting from global policy.
gu: બધાને લાગુ પડતી નીતીમાંથી સુયોજનો ઉપયોગ કરો.

en: Allow
gu: પરવાનગી આપો

en: Accept all popup window requests.
gu: બધી પોપઅપ વિન્ડો વિનંતી સ્વીકારો.

en: Ask
gu: પુછો

en: Prompt every time a popup window is requested.
gu: જ્યારે પોપઅપ વિન્ડો વિનંતી કરવામાં આવે ત્યારે દર વખતે પૂછો.

en: Deny
gu: રદ કરો

en: Reject all popup window requests.
gu: બધી પોપઅપ વિન્ડો વિનંતી નકારો.

en: Smart
gu: હોંશિંયાર

en: Resize window:
gu: વિન્ડોનું માપ બદલો:

en: Allow scripts to change the window size.
gu: સ્ક્રિપ્ટ્સને વિન્ડો માપ બદલવા દો.

en: Ignore
gu: અવગણો

en: Move window:
gu: વિન્ડો ખસડો:

en: Allow scripts to change the window position.
gu: સ્ક્રિપ્ટ્સને વિન્ડોનું સ્થાન બદલવા દો.

en: Focus window:
gu: વિન્ડો પર ધ્યાન:

en: Allow scripts to focus the window.
gu: સ્ક્રિપ્ટ્સને વિન્ડોને ધ્યાન આપવા દો.

en: Modify status bar text:
gu: સ્થિતિપટ્ટી પરના પાઠયમાં ફેરફાર કરો:

en: Allow scripts to change the text of the status bar.
gu: સ્ક્રિપ્ટ્સને સ્થિતિ પટ્ટીનું લખાણ બદલવા દો.

en: Konqueror Browsing Control Module
gu: કોન્કરનુ બ્રાઉસીંગ કાબૂમાં કરવાનો મોડ્યુલ

en: (c) 1999 - 2001 The Konqueror Developers
gu: (c) ૧૯૯૯ - ૨૦૦૧ કોન્કર ડેવલોપર્સ

en: Waldo Bastian
gu: વેલ્ડો બાસ્ટૈન

en: David Faure
gu: ડેવિડ ફૌરે

en: Matthias Kalle Dalheimer
gu: માથીસ કાલે દલહૈમેર

en: Lars Knoll
gu: લાર્સ કનોલ

en: Dirk Mueller
gu: ડીર્ક મ્યુલેર

en: Daniel Molkentin
gu: ડેનિઅલ મોલ્કેનટીન

en: Wynn Wilkes
gu: વ્યાન વાઇકસ

en: Leo Savernik
gu: લીઓ સાવેર્નીક

en: &Java
gu: જાવા (&J)

en: Java&Script
gu: જાવાસ્ક્રિપ્ટ (&S)

en: &Host or domain name:
gu: યજમાન કે ક્ષેત્રનુ નામ: (&H)

en: You must first enter a domain name.
gu: તમે પહેલા ક્ષેત્રનુ નામ લખો.
