kcmkio - en to is translation catalogue (18 entries)

en: <h1>My Bookmarks</h1><p>This module lets you configure the bookmarks home page.</p><p>The bookmarks home page is accessible at <a href="bookmarks:/">bookmarks:/</a>.</p>
is: <h1>Bókamerkin mín</h1><p>Þessi eining gerir þér kleift að stilla upphafssíðu bókamerkjanna þinna.</p><p>Upphafssíða bókamerkja sést til dæmis með því að slá inn slóðina <a href="bookmarks:/">bookmarks:/</a>.</p>

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Bookmarks
is: Bókamerki

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, cbShowRoot)
en: If this option is unchecked, bookmarks at the root of the hierarchy (not in a folder) are not displayed.
    If checked, they are gathered in a "root" folder.
is: Ef þessi möguleiki er óvirkur, eru bókamerki í rót kerfisins (sem ekki eru inni í möppu) ekki sýnd.
    Ef þetta er virkt, er þeim safnað saman í möppu sem kallast "root".

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbShowRoot)
en: &Show bookmarks without folder
is: &Sýna bókamerki án mappa

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, cbFlattenTree)
en: Sub-folders are shown within their parent by default. If you activate this option, sub-folders are displayed on their own.
    It looks less nice but it may help if you have a very big folder you want to spread in two columns.
is: Undirmöppur eru sjálfgefið sýndar inni í yfirmöppu þeirra. Ef þú virkjar þetta, verða undirmöppur sýndar sjálfstætt. 
    Það lítur ekki eins vel út, en getur verið gagnlegt ef þú ert með mjög stóra möppu sem þú vilt geta sýnt í tveimur dálkum.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbFlattenTree)
en: &Flatten bookmarks tree
is: &Fletja út bókamerkjatréð

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, cbShowPlaces)
en: Show a box with KDE places (Home, Network, ...). Useful if you use konqueror as a file manager.
is: Sýna ramma með KDE stöðum (Heim, Netumhverfi, ...). Nýtist vel ef þú notar Konqueror sem skráastjóra.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbShowPlaces)
en: Show system &places
is: Sýna staði í &kerfi

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: General Settings
is: Almennar stillingar

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, label)
en: Folders are automatically distributed in several columns. The optimal number of columns depends on the width of the konqueror window and the number of bookmarks you have.
is: Möppur eru sjálfkrafa sýndar í nokkrum dálkum. Fjöldi þeirra fer eftir breidd Konqueror gluggans ásamt fjölda bókamerkja.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Number of columns to show:
is: Fjöldi dálka sem á að sýna:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, cbShowBackgrounds)
en: Disable it on slow system to disable background images.
is: Afvirkja þetta á mjög hæggengum vélum, sýnir þá ekki bakgrunnsmyndir.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbShowBackgrounds)
en: Show folder &backgrounds
is: Sýna &bakgrunn í möppum

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, groupBox_3)
en: How much disk space is used to cache the pixmaps
is: Hversu mikið diskpláss er notað til að geyma bitamyndirnar

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_3)
en: Pixmap Cache
is: Skyndiminni bitamynda

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbMaxCacheSize)
en: Disk cache size:
is: Stærð diskskyndiminnis:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, clearCacheButton)
en: Clear the pixmap cache
is: Hreinsa skyndiminni bitamynda

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, clearCacheButton)
en: &Clear Cache
is: &Tæma skyndiminni
