konqueror - en to is translation catalogue (254 entries)

en: Web browser, file manager and document viewer.
is: Vafri, skráastjóri og skjalarýnir.

en: (C) 1999-2016, The Konqueror developers
is: (C) 1999-2016, KDE Konqueror forritararnir

en: Current maintainer
is: Núverandi umsjónarmaður

en: Developer (framework, parts, JavaScript, I/O library) and former maintainer
is: Forritari (grunnur, hlutar, JavaScript, I/O aðgerðasafn) og umsjónarmaður

en: Developer (framework, parts)
is: Forritari (grunnur, hlutar)

en: Developer (framework)
is: Forritari (grunnur)

en: Developer
is: Forritari

en: Developer (List views)
is: Forritari (listasýn)

en: Developer (List views, I/O library)
is: Forritari (listasýn, inn/út safn)

en: Developer (HTML rendering engine)
is: Forritari (HTML-myndgerðarvél)

en: Developer (HTML rendering engine, I/O library)
is: Forritari (HTML-myndgerð, inn/út-safn)

en: Developer (HTML rendering engine, I/O library, regression test framework)
is: Forritari (HTML-myndgerð, inn/út-aðgerðasafn, grunnur aðfallsprófana)

en: Developer (HTML rendering engine, JavaScript)
is: Forritari (HTML-myndgerð, JavaScript)

en: Developer (JavaScript)
is: Forritari (JavaScript)

en: Developer (Java applets and other embedded objects)
is: Forritari (Java stuðningur og fleiri innbyggjanlegir hlutir)

en: Developer (I/O library)
is: Forritari (inn/út-safn)

en: Developer (Java applet support)
is: Forritari (Java stuðningur)

en: Developer (Java 2 security manager support,
     and other major improvements to applet support)
is: Þróunarútgáfa (Java 2 öryggisstjóra stuðningur,
     og aðrar stórtækar betrumbætur á íforritastuðningi)

en: Developer (Netscape plugin support)
is: Forritari (Netscape íforritastuðningur)

en: Developer (SSL, Netscape plugins)
is: Forritari (SSL, Netscape íforritastuðningur)

en: Developer (I/O library, Authentication support)
is: Forritari (inn/út safn, Auðkenningarstuðningur)

en: Graphics/icons
is: Myndir/táknmyndir

en: KFM author
is: Höfundar KFM

en: Developer (navigation panel framework)
is: Forritari (stjórnborðsgrunnur)

en: Developer (misc stuff)
is: Forritari (ýmislegt)

en: Developer (AdBlock filter)
is: Forritari (AdBlock sía)

en: Start without a default window, when called without URLs
is: Keyra upp án sjálfgefins glugga, þegar kallað er upp án slóða

en: Preload for later use. This mode does not support URLs on the command line
is: Forhlaða til seinni tíma notkunar. Þessi hamur styður ekki slóðir á skipanalínuni

en: Profile to open (DEPRECATED, IGNORED)
is: notandasnið sem á að opna (ÚRELT, HUNSAÐ)

en: profile
is: notandasnið

en: List available sessions
is: Sýna tiltækar setur

en: Session to open
is: Seta sem skal opna

en: session
is: seta

en: Mimetype to use for this URL (e.g. text/html or inode/directory)
is: MIME-tag fyrir þessa slóð, (t.d. text/html eða inode/directory)

en: mimetype
is: MIME-tegund

en: Part to use (e.g. khtml or kwebkitpart)
is: Kerfispartur sem á að nota (t.d. khtml eða kwebkitpart)

en: service
is: þjónusta

en: For URLs that point to files, opens the directory and selects the file, instead of opening the actual file
is: Fyrir slóðir sem vísa í skrár, opna möppuna og velja skrána í stað þess að opna hana

en: The files/URLs opened by the application will be deleted after use
is: Skránum/slóðunum sem eru opnaðar með forritinu verður eytt eftir notkun

en: Location to open
is: Staður sem skal opna

en: Extensions
is: Viðbætur

en: There was an error loading the module %1.
    The diagnostics is:
    %2
is: Ekki tókst að hlaða inn einingunni %1
    Villuboðin frá kerfinu eru:
    %2

en: Checking this box on at least two views sets those views as 'linked'. Then, when you change directories in one view, the other views linked with it will automatically update to show the current directory. This is especially useful with different types of views, such as a directory tree with an icon view or detailed view, and possibly a terminal emulator window.
is: Hægt er að 'tengja' tvo eða fleiri ramma saman með því að merkja við þennan reit. Þá eru allir rammarnir látnir sýna sömu möppuna og nægir að skipta um möppu í einum þeirra til að uppfæra alla. Þetta er mjög gagnlegt þegar erunotaðar mismunandi sýnistillingar, t.d. tré með táknmyndum eða löng sýn og jafnvel skjáhermir.

en: Close View
is: Loka sýn

en: Stalled
is: Töf

en: Preview &in %1
is: Forsýna í %1

en: Show %1
is: Sýna %1

[ctx: @title:window]
en: History
is: Skipanasaga

[ctx: @action:inmenu Parent of 'By Name' and 'By Date']
en: Sort
is: Raða

en: <qt><center><b>%1</b></center><hr />Last visited: %2<br />First visited: %3<br />Number of times visited: %4</qt>
is: <qt><center><b>%1</b></center><hr />Síðast heimsótt: %2<br />Fyrst heimsótt: %3<br />Hversu oft heimsótt: %4</qt>

en: Local
is: Staðvært

en: Miscellaneous
is: Ýmislegt

en: Open in New &Window
is: Opna í nýjum &glugga

en: Open in New Tab
is: Opna í nýjum flipa

en: &Copy Link Address
is: &Afrita vistfang tengils

en: &Remove Entry
is: Fjarl&ægja færslu

en: C&lear History
is: Hreinsa feri&l

en: &Preferences...
is: S&tillingar...

en: By &Name
is: Eftir &heiti

en: By &Date
is: Eftir &dagsetningu

en: Search in history
is: Leita í ferli

en: Do you really want to clear the entire history?
is: Viltu örugglega hreinsa alla söguna?

[ctx: @title:window]
en: Clear History?
is: Hreinsa feril?

[ctx: @title:tab]
en: Loading...
is: Hleð inn...

en: Access denied
is: Aðgangi hafnað

en: Open File
is: Opna skrá

en: Canceled.
is: Hætt við.

en: This page contains changes that have not been submitted.
    Reloading the page will discard these changes.
is: Síðan inniheldur breytingar sem hafa ekki verið sendar.
    Ef þú endurhleður síðunni verða þessar breytingar hunsaðar.

[ctx: @title:window]
en: Discard Changes?
is: Henda breytingunum?

en: &Discard Changes
is: H&enda breytingunum

en: Home Folder
is: Heimamappa

en: Home
is: Heim

en: Navigate to your 'Home Folder'
is: Fara á 'Heimamöppuna' þína

en: Navigate to your local 'Home Folder'
is: Fara á staðværa 'Heimasíðu' þína

note: i18n: ectx: label, entry, group (UserSettings)
en: Home Page
is: Heimasíða

en: Navigate to your 'Home Page'
is: Fara á 'Heimasíðuna' þína

en: <html>Navigate to your 'Home Page'<br /><br />You can configure the location where this button takes you under <b>Settings -> Configure Konqueror -> General</b>.</html>
is: <html>Fara á 'Heimasíðuna' þína<br /><br />Hægt er að breyta slóð upphafssíðunnar í <b>Stillingar -> Stilla Konqueror -> Almennt</b>.</html>

en: This tab contains changes that have not been submitted.
    Detaching the tab will discard these changes.
is: Þessi flipi inniheldur breytingar sem er ekki búið að vista.
    Að losa flipann frá mun tapa þeim breytingum.

en: This view contains changes that have not been submitted.
    Closing the view will discard these changes.
is: Þessi flipi inniheldur breytingar sem er ekki búið að vista.
    Að loka sýninni mun tapa þeim breytingum.

en: This tab contains changes that have not been submitted.
    Closing the tab will discard these changes.
is: Þessi flipi inniheldur breytingar sem er ekki búið að vista.
    Að loka honum mun tapa þeim breytingum.

en: Do you really want to close all other tabs?
is: Viltu örugglega loka öllum flipum?

en: Close &Other Tabs
is: Loka öð&rum flipum

[ctx: @title:window]
en: Close Other Tabs Confirmation
is: Staðfesta lokun á öðrum flipum

en: This tab contains changes that have not been submitted.
    Closing other tabs will discard these changes.
is: Þessi flipi inniheldur breytingar sem er ekki búið að vista.
    Að loka öðrum flipum mun tapa þeim breytingum.

en: This tab contains changes that have not been submitted.
    Reloading all tabs will discard these changes.
is: Þessi flipi inniheldur breytingar sem er ekki búið að vista.
    Að endurlesa alla flipana mun tapa þeim breytingum.

[ctx: @title:window]
en: Enter Target
is: Sláðu inn ákvörðunarstað

en: <qt><b>%1</b> is not valid</qt>
is: <qt><b>%1</b> er ekki gilt</qt>

en: Copy selected files from %1 to:
is: Afrita valdar skrár frá %1 til:

en: Move selected files from %1 to:
is: Færa valdar skrár frá %1 til:

[ctx: This menu entry empties the closed items history]
en: Empty Closed Items History
is: Tæma sögu yfir lokaða hluti

en: Save As...
is: Vista sem...

en: Manage...
is: Sýsla með...

en: New &Window
is: Nýr &gluggi

en: &Duplicate Window
is: A&frita glugga

en: Send &Link Address...
is: &Senda vistfang tengils...

en: S&end File...
is: S&enda skrá...

en: &Open Location
is: &Opna slóð

en: &Open File...
is: &Opna skrá...

en: &Find File...
is: &Finna skrá...

en: Lock to Current Location
is: Festa við núverandi slóð

[ctx: This option links konqueror views]
en: Lin&k View
is: Ten&glasýn

en: &Up
is: &Upp

en: Closed Items
is: Lokaðir hlutir

en: Sessions
is: Setur

[ctx: @action:inmenu Go]
en: Most Often Visited
is: Oftast heimsótt

[ctx: @action:inmenu Go]
en: Recently Visited
is: Nýlega skoðað

[ctx: @action:inmenu Go]
en: Show History
is: Sýna feril

en: Configure Extensions...
is: Stilla viðbætur...

en: Configure Spell Checking...
is: Stilla stafsetningarvilluleit...

en: Split View &Left/Right
is: Kljúfa sýn ló&ðrétt

en: Split View &Top/Bottom
is: Kljúfa sýn lá&rétt

en: &New Tab
is: &Nýr flipi

en: &Duplicate Current Tab
is: A&frita núverandi flipa

en: Detach Current Tab
is: Aftengja núverandi flipa

en: &Close Active View
is: Fjarl&ægja virka sýn

en: Close Current Tab
is: Loka núverandi flipa

en: Activate Next Tab
is: Virkja næsta flipa

en: Activate Previous Tab
is: Virkja fyrri flipa

en: Activate Tab %1
is: Virkja flipa %1

en: Move Tab Left
is: Færa flipa til vinstri

en: Move Tab Right
is: Færa flipa til hægri

en: Dump Debug Info
is: Skrifa villulýsingu

en: &Reload
is: Endu&rlesa

en: &Reload All Tabs
is: Endur&lesa alla flipa

en: &Force Reload
is: Þvinga endur&lestur

en: &Stop
is: &Stöðva

en: Throbber
is: Virknivísir

en: L&ocation:
is: S&taðsetning:

en: Location Bar
is: Staðsetningarslá

en: <html>Location Bar<br /><br />Enter a web address or search term.</html>
is: <html>Staðsetningarslá<br /><br />Sláðu inn veffang eða leitarstreng.</html>

en: Clear Location Bar
is: Hreinsa staðsetningarslá

en: <html>Clear Location bar<br /><br />Clears the contents of the location bar.</html>
is: <html>Hreinsa staðsetningarslá<br /><br />Fjarlægir innihald staðsetningarsláarinnar.</html>

en: &Bookmarks
is: &Bókamerki

en: Kon&queror Introduction
is: Inngangur að Kon&queror

en: Go
is: Fara

en: <html>Go<br /><br />Goes to the page that has been entered into the location bar.</html>
is: <html>Fara<br /><br />Fara á síðuna sem slegin hefur verið inn í staðsetningarslána.</html>

en: <html>Enter the parent folder<br /><br />For instance, if the current location is file:/home/%1 clicking this button will take you to file:/home.</html>
is: <html>Fara í yfirmöppu <br /><br />T.d. ef núverandi staða er file:/home/%1 og þú smellir á þennan hnapp, þá ferðu á file:/home.</html>

en: Enter the parent folder
is: Fara á yfirmöppu

en: Move backwards one step in the browsing history
is: Fara aftur eitt skref í vafurferli

en: Move forward one step in the browsing history
is: Fara fram eitt skref í vafurferli

en: Move backwards one step in the closed tabs history
is: Fara aftur eitt skref í sögu lokaðra flipa

en: <html>Reload the currently displayed document<br /><br />This may, for example, be needed to refresh web pages that have been modified since they were loaded, in order to make the changes visible.</html>
is: <html>Endurhlaða inn núverandi skjali<br /><br />Þetta getur verið nauðsynlegt til að endurnýja vefsíður sem gætu hafa breyst síðan þær voru sóttar síðast, til að gera breytingar sýnilegar.</html>

en: Reload the currently displayed document
is: Endurlesa núvarandi skjal

en: <html>Reload all currently displayed documents in tabs<br /><br />This may, for example, be needed to refresh web pages that have been modified since they were loaded, in order to make the changes visible.</html>
is: <html>Endurlesa öll skjöl sem nú eru birt í flipunum<br /><br />Þetta getur verið nauðsynlegt til að endurnýja vefsíður sem hafa breyst síðan þær voru sóttar síðast, til að gera breytingar sýnilegar.</html>

en: Reload all currently displayed document in tabs
is: Endurlesa öll skjöl sem nú eru birt í flipunum

en: <html>Stop loading the document<br /><br />All network transfers will be stopped and Konqueror will display the content that has been received so far.</html>
is: <html>Stöðva hleðslu skjals<br /><br />Öll móttaka gagna verður stöðvuð og Konqueror mun sýna innihald skjalsins eins og komið var.</html>

en: <html>Reload the currently displayed document<br /><br />This may, for example, be needed to refresh web pages that have been modified since they were loaded, in order to make the changes visible. Any images on the page are downloaded again, even if cached copies exist.</html>
is: <html>Endurhlaða inn núverandi skjali<br /><br />Þetta getur verið nauðsynlegt til að endurnýja vefsíður sem gætu hafa breyst síðan þær voru sóttar síðast, til að gera breytingar sýnilegar. Allar myndir á síðunni eru endurnýjaðar, jafnvel þót þær séu til í diskminni.</html>

en: Force a reload of the currently displayed document and any contained images
is: Þvinga endurlestur skjalsins hér er birt og allra mynda sem því tilheyra

en: Stop loading the document
is: Stöðva hleðslu skjalsins

en: <html>Cut the currently selected text or item(s) and move it to the system clipboard<br /><br />This makes it available to the <b>Paste</b> command in Konqueror and other KDE applications.</html>
is: <html>Smellið á þennan takka til að klippa út valinn texta eða hluti og flytja á klippiborð kerfisins<br /><br />Þannig verður það aðgengilegt <b>Líma</b> skipuninni í Konqueror og öðrum KDE forritum.</html>

en: Move the selected text or item(s) to the clipboard
is: Flytur valinn texta eða hluti á klippiborðið

en: <html>Copy the currently selected text or item(s) to the system clipboard<br /><br />This makes it available to the <b>Paste</b> command in Konqueror and other KDE applications.</html>
is: <html>Smellið á þennan takka til að afrita valinn texta eða hluti og flytja á klippiborð kerfisins<br /><br />Þannig verður það aðgengilegt <b>Líma</b> skipuninni í Konqueror og öðrum KDE forritum.</html>

en: Copy the selected text or item(s) to the clipboard
is: Afritar valinn texta eða hluti á klippiborðið

en: <html>Paste the previously cut or copied clipboard contents<br /><br />This also works for text copied or cut from other KDE applications.</html>
is: <html>Smellið á þennan takka til að líma það sem þú klipptir út eða afritaðir á klippiborðið<br /><br />Þetta virkar einnig fyrir texta sem klipptur hefur verið eða afritaður úr öðrum KDE forritum.</html>

en: Paste the clipboard contents
is: Límir innihald klippiborðsins

en: <html>Print the currently displayed document<br /><br />You will be presented with a dialog where you can set various options, such as the number of copies to print and which printer to use.<br /><br />This dialog also provides access to special KDE printing services such as creating a PDF file from the current document.</html>
is: <html>Prenta núverandi skjal<br /><br />Þú munt fá upp valskjá þar sem þú getur sett ýmsa valmöguleika, eins og fjölda eintaka og hvaða prentara á að nota. <br /><br /> Þessi valskjár gefur einnig aðgengi að serstökum prentþjónustum KDE eins og að búa til PDF skjal úr núverandi skjali.</html>

en: Print the current document
is: Prenta núverandi skjal

en: A locked view cannot change folders. Use in combination with 'link view' to explore many files from one folder
is: Læst sýn getur ekki breytt möppum. Notist ásamt 'tenglasýn' til að skoða margar skrár í einni möppu

en: Sets the view as 'linked'. A linked view follows folder changes made in other linked views.
is: Gerir sýnina 'tengda'. Tengd sýn eltir möppubreytingar sem aðrir tengdir gluggar framkvæma.

en: Copy &Files...
is: A&frita skrár...

en: M&ove Files...
is: Fæ&ra skrár...

en: You have requested to open more than 20 bookmarks in tabs. This might take a while. Continue?
is: Þú hefur beðið um að opna í flipum fleiri en 20 bókamerki í einu. Þetta gæti tekið nokkurn tíma. Viltu halda áfram?

[ctx: @title:window]
en: Open bookmarks folder in new tabs
is: Opna bókamerkjamöppu í nýjum flipum

en: Open in T&his Window
is: Opna í &þessum glugga

en: Open the document in current window
is: Opna skjalið í núverandi glugga

en: Open the document in a new window
is: Opna skjalið í nýjum glugga

en: Open in &New Tab
is: Opna í &nýjum flipa

en: Open the document in a new tab
is: Opna skjalið í nýjum flipa

en: &Open With
is: &Opna með

en: Open with %1
is: Opna með %1

[ctx: @action:inmenu View]
en: &View Mode
is: &Skoðunarhamur

en: You have multiple tabs open in this window, are you sure you want to quit?
is: Þú hefur marga flipa opna í þessum glugga. Ertu viss um að þú viljir hætta?

[ctx: @title:window]
en: Confirmation
is: Staðfesting

en: C&lose Current Tab
is: Loka núverandi f&lipa

en: This tab contains changes that have not been submitted.
    Closing the window will discard these changes.
is: Þessi flipi inniheldur breytingar sem er ekki búið að senda.
    Að loka glugganum mun eyða þeim breytingum.

en: This page contains changes that have not been submitted.
    Closing the window will discard these changes.
is: Þessi síða inniheldur breytingar sem er ekki búið að senda.
    Að loka glugganum mun eyða þeim breytingum.

en: Your sidebar is not functional or unavailable. A new entry cannot be added.
is: Hliðarsláin þín virkar ekki eða er ekki tiltæk.  Get ekki bætt við nýrri færslu.

[ctx: @title:window]
en: Web Sidebar
is: Vefhliðarslá

en: Add new web extension "%1" to your sidebar?
is: Bæta vefviðbótinni "%1" í hliðarslánna?

en: Add
is: Bæta við

en: Do Not Add
is: Ekki bæta við

en: There appears to be a configuration error. You have associated Konqueror with %1, but it cannot handle this file type.
is: Það virðist eitthvað vera bogið við uppsetninguna. Konqueror er látinn höndla %1, en hann kann ekkert á þannig skrár.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Save open &tabs and windows for easy retrieval
is: Vis&ta opna flipa og glugga til að geta endurheimt þá auðveldlega

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_pAllWindows)
en: A&ll open windows
is: A&llir opnir gluggar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_pCurrentWindow)
en: Onl&y current window
is: Aðeins núverandi &glugga

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblSessionName)
en: Session n&ame:
is: He&iti setu:

[ctx: @title:window]
en: Manage Sessions
is: Sýsla með setur

[ctx: @title:window]
en: Rename Session
is: Endurnefna setu

[ctx: @title:window]
en: Save Session
is: Vista setu

en: A session with the name '%1' already exists, do you want to overwrite it?
is: Seta með heitinu '%1' er þegar til, viltu skrifa yfir hana?

[ctx: @title:window]
en: Session exists. Overwrite?
is: Seta er til. Yfirskrifa?

[ctx: @action:button New session]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_pNewButton)
en: New...
is: Nýtt...

[ctx: @action:button Save current session]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_pSaveCurrentButton)
en: Save Current...
is: Vista núverandi...

[ctx: @action:button Rename session]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_pRenameButton)
en: Rename...
is: Endurnefna...

[ctx: @action:button Delete session]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_pDeleteButton)
en: Delete
is: Eyða

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pOpenTabsInsideCurrentWindow) i18n: ectx: label, entry, group (Trash)
en: Open tabs inside current window
is: Opna skjalið í núverandi glugga

[ctx: @title:window]
en: Restore Session?
is: Endurheimta setu?

en: Konqueror did not close correctly. Would you like to restore these previous sessions?
is: Konqueror var ekki lokað eðlilega. Viltu reyna að endurheimta síðustu setur?

[ctx: @tooltip:session list]
en: Uncheck the sessions you do not want to be restored
is: Taktu hakið af þeim setum sem þú vilt ekki endurheimta

[ctx: @item:treewidget]
en: Window %1
is: Gluggi %1

en: Do not ask again
is: Ekki spyrja aftur

[ctx: @action:button yes]
en: Restore Session
is: Endurheimta setu

[ctx: @action:button no]
en: Do Not Restore
is: Ekki endurheimta

[ctx: @action:button ask later]
en: Ask Me Later
is: Spyrja síðar

[ctx: @info]
en: Close
is: Loka

en: Close
is: Loka

en: Error: %1
is: Villa: %1

en: This bar contains the list of currently open tabs. Click on a tab to make it active. You can also use keyboard shortcuts to navigate through tabs. The text on the tab shows the content currently open in it; place your mouse over the tab to see the full title, in case it has been shortened to fit the tab width.
is: Þessi slá inniheldur lista af opnum flipum. Smelltu á flipa til að gera hann virkan. Hægt er að setja táknmynd vefsíðna í vinstra horn sláarinnar í stað lokunarhnappsins. Þú getur notað flýtilykla til að hoppa á milli flipanna. Textinn á þeim er titill vefsíðunnar sem er opin. Haltu músarbendlinum yfir flipanum til að sjá allann titilinn ef hann hefur verið minnkaður til að passa.

en: Open a new tab
is: Opna í nýjum flipa

en: Close the current tab
is: Loka núverandi flipa

en: &Duplicate Tab
is: A&frita flipa

en: &Reload Tab
is: Endur&lesa flipa

en: Other Tabs
is: Aðrir flipar

en: D&etach Tab
is: Af&tengja flipa

en: &Close Tab
is: &Loka flipa

note: i18n: ectx: label, entry, group (UserSettings)
en: Start Page
is: Upphafssíða

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (UserSettings)
en: This is the URL of the web page where Konqueror will start from.
is: Þetta er slóðin á vefsíðuna sem Konqueror byrjar á.

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (UserSettings)
en: This is the URL of the web page where Konqueror will jump to when the \"Home\" button is pressed.
is: Þetta er slóðin á vefsíðuna sem Konqueror fer á þegar er smellt á \­"Heim\" hnappinn.

note: i18n: ectx: label, entry, group (UndoManagerSettings)
en: Maximum number of Closed Items
is: Hámarksfjöldi lokaðra hluta

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (UndoManagerSettings)
en: This sets the maximum number of closed items that will be stored in memory. This limit will not be surpassed.
is: Þetta stillir hámarksfjölda lokaðra hluta sem geymdir verða í minni. Ekki verður farið yfir þessi mörk.

note: i18n: ectx: label, entry, group (FMSettings)
en: Open folders in separate windows
is: Opna möppur í nýjum glugga

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (FMSettings)
en: If this option is checked, Konqueror will open a new window when you open a folder, rather than showing that folder's contents in the current window.
is: Ef þetta er valið mun Konqueror opna nýjann glugga þegar mappa er opnuð, í stað þess að sýna innihald hennar í núverandi glugga.

note: i18n: ectx: label, entry, group (FMSettings)
en: Show file tips
is: Sýna skráarvísbendingar

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (FMSettings)
en: Here you can control if, when moving the mouse over a file, you want to see a small popup window with additional information about that file
is: Hér getur þú valið hvort þú vilt sjá smá glugga með aukalegum upplýsingum um skrána þegar músin er hreyfð yfir hana.

note: i18n: ectx: label, entry, group (FMSettings)
en: Show previews in file tips
is: Sýna forsýn í skráarvísbendingum

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (FMSettings)
en: Here you can control if you want the popup window to contain a larger preview for the file, when moving the mouse over it
is: Hér velur þú hvort þú vilt hafa stærri forsýn af skránni í glugganum sem birtist þegar músarbendillinn er yfir henni

note: i18n: ectx: label, entry, group (FMSettings)
en: Show 'Delete' menu entries which bypass the trashcan
is: Sýna 'Eyða' í valmyndum sem fer framhjá ruslakörfunni

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (FMSettings)
en: Check this if you want 'Delete' menu commands to be displayed on the desktop and in the file manager's menus and context menus. You can always delete files when hidden by holding the Shift key while calling 'Move to Trash'.
is: Veldu þetta ef þú vilt hafa 'Eyða' skipun á skjáborðinu og í valmyndum skráarstjórans. Þú getur alltaf eytt skrám endanlega með því að halda niðri Shift lyklinum og velja 'Setja í ruslið'.

note: i18n: ectx: label, entry, group (FMSettings) i18n: ectx: whatsthis, entry, group (FMSettings)
en: Number of Open With items in the File menu
is: Hámarksfjöldi opinna hluta í skráavalmyndinni

note: i18n: ectx: label, entry, group (HTML Settings)
en: Standard font
is: Staðlað letur

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (HTML Settings)
en: This is the font used to display text in Konqueror windows.
is: Þetta letur er notað til að sýnac texta í Konqueror gluggum.

note: i18n: ectx: label, entry, group (HistorySettings)
en: Maximum number of history items per view
is: Hámarksfjöldi færslna í ferilskrá í hverri sýn

note: i18n: ectx: label, entry, group (Trash)
en: Ask confirmation for deleting a file.
is: Biðja um staðfestingu á skráareyðingu.

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Trash)
en: This option tells Konqueror whether to ask for a confirmation when you delete a file without using the trash folder. Warning, deleted files can not be recovered, so it is recommended to leave this confirmation enabled.
is: Þessi möguleiki segir Konqueror hvort biðja eigi um staðfestingu þegar þú eyðir skrám án þess að nota ruslafötuna. Aðvörun, eyddar skrár er ekki hægt að endurheimta, þannig að mælt er með að hafa þessa staðfestingarkröfu virka.

note: i18n: ectx: label, entry, group (Trash)
en: Ask confirmation for move to trash
is: Biðja um staðfestingu á að setja í ruslið

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Trash)
en: This option tells Konqueror whether to ask for a confirmation when you move the file to your trash folder, from where it can be recovered very easily.
is: Þessi valkostur segir Konqueror hvort eigi að biðja um staðfestingu þegar þú flytur skrá í ruslakörfuna, þar sem auðvelt er að bjarga henni seinna.

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Trash)
en: If true, when opening a session from within the sessions dialog the tabs will be opened inside current window.
is: Ef þetta er virkt verða flipar fyrir setu sem er opnuð úr annarri virkri setu verða opnaðir inni í virkum glugga.

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
is: &Skrá

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
is: Br&eyta

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
is: Sý&n

note: i18n: ectx: Menu (go)
en: &Go
is: &Fara

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
is: &Stillingar

note: i18n: ectx: Menu (window)
en: &Window
is: &Gluggi

note: i18n: ectx: Menu (help)
en: &Help
is: &Hjálp

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
is: Aðaltækjaslá

note: i18n: ectx: ToolBar (extraToolBar)
en: Extra Toolbar
is: Aukaslá

note: i18n: ectx: ToolBar (locationToolBar)
en: Location Toolbar
is: Staðsetningarslá

note: i18n: ectx: ToolBar (bookmarkToolBar)
en: Bookmark Toolbar
is: Bókamerkjaslá

en: Und&o: Closed Tab
is: Hætta við: L&okaður flipi

en: Und&o: Closed Window
is: Hætta við: L&okaður gluggi

en: Und&o
is: &Afturkalla

en: The page you are trying to view is the result of posted form data. If you resend the data, any action the form carried out (such as search or online purchase) will be repeated.
is: Síðan sem þú ert að reyna að skoða er afleiðing sendra gagna af innsláttarvalmynd. Ef þú sendir þau gögn aftur þá verður aðgerðin endurtekin (t.d. leit eða kaup vöru).

[ctx: @title:window]
en: Warning
is: Aðvörun

en: Resend
is: Senda aftur
