kcmkonqhtml - en to kn translation catalogue (213 entries)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_pShowMMBInTabs)
en: This will open a new tab instead of a new window in various situations, such as choosing a link or a folder with the middle mouse button.
kn: ಮೌಸ್‌ನ ಮಧ್ಯದ ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಒತ್ತುವ ಮೂಲಕ ಒಂದು ಕೊಂಡಿಯನ್ನು ಅಥವ ಕಡತ ಕೋಶವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವಂತಹ ಹಲವಾರು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಹೊಸ ವಿಂಡೋದ ಬದಲಿಗೆ ಹೊಸ ಹಾಳೆಯನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತದೆ.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pShowMMBInTabs)
en: Open &links in new tab instead of in new window
kn: ಕೊಂಡಿಗಳನ್ನು ಹೊಸ ವಿಂಡೋದಲ್ಲಿ ತೆರೆಯುವ ಬದಲು ಹೊಸ ಹಾಳೆಯಲ್ಲಿ ತೆರೆಯುತ್ತದೆ(&l)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_pPopupsWithinTabs)
en: Whether or not JavaScript popups if allowed shall open in a new tab or in a new window.
kn: JavaScript ಅನ್ನು ಅನುಮತಿಸಿದಲ್ಲಿ ಅದು ಪುಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಹೊಸ ಹಾಳೆ ಅಥವ ಹೊಸ ವಿಂಡೋದಲ್ಲಿ ತೆರೆಯಬೇಕೆ ಅಥವ ಬೇಡವೆ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತದೆ.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pPopupsWithinTabs)
en: Open pop&ups in new tab instead of in new window
kn: ಪುಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಹೊಸ ವಿಂಡೋದ ಬದಲಿಗೆ ಹೊಸ ಹಾಳೆಯಲ್ಲಿ ತೆಗೆ

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_pKonquerorTabforExternalURL)
en: When you click a URL in another KDE program or call kfmclient to open a URL, the current desktop will be searched for a non-minimized Konqueror and, if found, the URL opened as a new tab within it. Otherwise a new Konqueror window will be opened with the required URL.
kn: ಬೇರೊಂದು KDE ಪ್ರೋಗ್ರಾಂನಲ್ಲಿ ಒಂದು URL‌ ಅನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿದರೆ ಅಥವ kfmclientಗೆ ಒಂದು ಯುರ್ಎಲ್ ಅನ್ನು ತೆರೆಯಲು ಆದೇಶಿಸಿದಾಗ ಈಗಿನ ಗಣಕತೆರೆಯು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿಸಿರದ(ನಾನ್‌-ಮಿನಿಮೈಸ್) ಒಂದು ಕಾಂಕರರಿಗಾಗಿ ಹುಡುಕುತ್ತದೆ ಹಾಗು, ದೊರೆತಲ್ಲಿ, URL ಅದರಲ್ಲಿ ಒಂದು ಹೊಸ ಹಾಳೆಯಾಗಿ ತೆರೆಯಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ಇಲ್ಲದೆ ಹೋದಲ್ಲಿ, ಅಗತ್ಯವಿರುವ URL ‌ನೊಂದಿಗೆ ಒಂದು ಹೊಸ Konqueror ವಿಂಡೋ ತೆರೆಯಲ್ಪಡುತ್ತದೆ.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pKonquerorTabforExternalURL)
en: Open as tab in existing Konqueror when URL is called externally
kn: URL‌ ಹೊರಗಿನಿಂದ ತೆಗೆಯಲು ಬಯಸಿದಾಗ, ಈಗಾಗಲೆ ತೆರೆದಿರುವ ಕಾಂಕರರಿನಲ್ಲಿ ಹಾಳೆಯಾಗಿ ತೆರೆ

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_pNewTabsInBackground)
en: This will open a new tab in the background, instead of in the foreground.
kn: ಇದು ಒಂದು ಹೊಸ ಹಾಳೆಯನ್ನು ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ತೆರೆಯುವ ಬದಲು ಹಿನ್ನಲೆಯಲ್ಲಿ ತೆರೆಯುತ್ತದೆ.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pNewTabsInBackground)
en: O&pen new tabs in the background
kn: ಹೊಸ ಹಾಳೆಗಳನ್ನು ಹಿನ್ನಲೆಯಲ್ಲಿ ತೆರೆಯಿರಿ (&p)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_pOpenAfterCurrentPage)
en: This will open a new tab opened from a page after the current tab, instead of after the last tab.
kn: ಇದು ಹಿಂದಿನ ಹಾಳೆಯ ನಂತರದ ಹಾಳೆಯನ್ನು ತೆರೆಯುವ ಬದಲು ಈಗಿನ ಹಾಳೆಯ ನಂತರದ ಒಂದು ಪುಟದಿಂದ ಹೊಸ ಹಾಳೆಯನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತದೆ.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pOpenAfterCurrentPage)
en: Open &new tab after current tab
kn: ಈಗಿನ ಹಾಳೆಯ ನಂತರ ಹೊಸ ಹಾಳೆಯನ್ನು ತೆರೆ (&n)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_pDynamicTabbarHide)
en: This will display the tab bar only if there are two or more tabs. Otherwise it will always be displayed.
kn: ಎರಡು ಇಲ್ಲ ಎರಡಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಾಳೆಗಳು ಇದ್ದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವೆ ಹಾಳೆ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಇದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಇಲ್ಲದೆ ಹೋದಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಯಾವಾಗಲೂ ತೋರಿಸಲಾಗುವುದು.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pDynamicTabbarHide)
en: Hide the tab bar when only one tab is open
kn: ಕೇವಲ ಒಂದು ಹಾಳೆಯು ತೆರೆಯಲ್ಪಟ್ಟಾಗ ಹಾಳೆಯ ಪಟ್ಟಿಯು ಅಡಗಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pPermanentCloseButton)
en: &Show close button on tabs
kn: ಮುಚ್ಚುವ ಗುಂಡಿಗಳನ್ನು ಹಾಳೆಗಳಲ್ಲಿ ತೋರಿಸು(&S)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pMiddleClickClose)
en: Middle-click on a tab to close it
kn: ಹಾಳೆಯನ್ನು ಮುಚ್ಚಲು ಅದರ ಮೇಲೆ ಮಧ್ಯದ ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸಿ

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_pTabConfirm)
en: This will ask you whether you are sure you want to close a window when it has multiple tabs opened in it.
kn: ಒಂದು ವಿಂಡೋವು ಹಲವಾರು ಹಾಳೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ನೀವು ಮುಚ್ಚಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದಾಗ ಇದು ನಿಮ್ಮ ಖಚಿತತೆಯನ್ನು ಕೇಳುತ್ತದೆ.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pTabConfirm)
en: Confirm &when closing windows with multiple tabs
kn: ಅನೇಕ ಹಾಳೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವಿಂಡೋಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚುವಾಗ ಅನುಮತಿ ಕೇಳು

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_pTabCloseActivatePrevious)
en: When checking this the previous used or opened tab will be activated when you close the current active tab instead of the one right to the current tab.
kn: ಇದನ್ನು ಗುರುತು ಹಾಕಿದಲ್ಲಿ, ಈ ಹಿಂದೆ ಬಳಸಲಾದ ಅಥವ ತೆರೆಯಲಾದ ಹಾಳೆಯು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pTabCloseActivatePrevious)
en: Activate previously used tab when closing the current tab
kn: ಈಗಿನ ಹಾಳೆಯನ್ನು ಮುಚ್ಚುವ ಮೊದಲು ಈ ಹಿಂದೆ ಬಳಸಲಾದ ಹಾಳೆಯನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಿ

[ctx: @title:tab]
en: General
kn: ಸಾಮಾನ್ಯ

[ctx: @title:tab]
en: Fonts
kn: ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಗಳು

[ctx: @title:tab]
en: Stylesheets
kn: ಸ್ಟೈಲ್‌ಶೀಟ್‌ಗಳು

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, GroupBox3_2)
en: Images
kn: ಚಿತ್ರಗಳು

en: A&utomatically load images
kn: ಚಿತ್ರಗಳು ತಾವಾಗಿಯೆ ಲೋಡ್‌ ಆಗುವಂತೆ ಮಾಡು(&u)

en: <html>If this box is checked, Konqueror will automatically load any images that are embedded in a web page. Otherwise, it will display placeholders for the images, and you can then manually load the images by clicking on the image button.<br />Unless you have a very slow network connection, you will probably want to check this box to enhance your browsing experience.</html>
kn: <html>ಈ ಬಾಕ್ಸನ್ನು ಗುರುತುಹಾಕಿದಲ್ಲಿ, ಜಾಲ ಪುಟದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೆ ಚಿತ್ರಗಳಿದ್ದಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು Konqueror ತಾನಾಗಿಯೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಇಲ್ಲದೆ ಹೋದಲ್ಲಿ, ಅದು ಚಿತ್ರಗಳ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಪ್ಲೇಸ್‌ಹೋಲ್ಡರುಗಳನ್ನು ಇರಿಸುತ್ತದೆ, ಅದನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ನೀವೆ ಸ್ವತಃ ಚಿತ್ರದ ಗುಂಡಿಯ ಮೇಲೆ ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸುವ ಮೂಲಕ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಲೋಡ್ ಮಾಡಬಹುದು.<br />ನಿಮ್ಮ ಅಂತರ್ಜಾಲ ಸಂಪರ್ಕವು ಬಹಳ ನಿಧಾನ ಗತಿಯದ್ದಾಗಿರದೆ ಇದ್ದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ವೀಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಉತ್ತಮಪಡಿಸಲು ಈ ಬಾಕ್ಸನ್ನು ಗುರುತು ಹಾಕಿದರೆ ಒಳಿತು.</html>

en: Dra&w frame around not completely loaded images
kn: ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಲೋಡ್ ಆಗದ ಚಿತ್ರದ ಸುತ್ತ ಚೌಕಟ್ಟನ್ನು ಎಳೆ(&w)

en: <html>If this box is checked, Konqueror will draw a frame as a placeholder around images embedded in a web page that are not yet fully loaded.<br />You will probably want to check this box to enhance your browsing experience, especially if have a slow network connection.</html>
kn: <html>ಈ ಬಾಕ್ಸನ್ನು ಗುರುತುಹಾಕಿದಲ್ಲಿ, ಇನ್ನೂ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಲೋಡ್ ಆಗದ ಜಾಲ ಪುಟದಲ್ಲಿ ಅಡಕಗೊಳಿಸಲಾದ ಚಿತ್ರವು ಇರಬೇಕಾದ ಜಾಗದಲ್ಲಿ Konqueror ಒಂದು ಪ್ಲೇಸ್‌ಹೋಲ್ಡರನ್ನು ಎಳೆಯುತ್ತದೆ.<br />ನಿಮ್ಮ ವೀಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಉತ್ತಮಪಡಿಸಲು ಈ ಬಾಕ್ಸನ್ನು ಗುರುತು ಹಾಕಿದರೆ ಒಳಿತು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ನಿಧಾನಗತಿಯ ಅಂತರ್ಜಾಲ ಸಂಪರ್ಕ ಇದ್ದಲ್ಲಿ.</html>

[ctx: animations]
en: Enabled
kn: ಶಕ್ತಗೊಂಡಿದೆ

[ctx: animations]
en: Disabled
kn: ಅಶಕ್ತಗೊಂಡಿದೆ

en: Show Only Once
kn: ಒಮ್ಮೆ ಮಾತ್ರ ತೋರಿಸು

en: <html>Controls how Konqueror shows animated images:<br /><ul><li><b>Enabled</b>: Show all animations completely.</li><li><b>Disabled</b>: Never show animations, show the starting image only.</li><li><b>Show only once</b>: Show all animations completely but do not repeat them.</li></ul></html>
kn: <html>ಸಜೀವನ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು Konqueror ಹೇಗೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ:<br /><ul><li><b>ಶಕ್ತಗೊಂಡಿದೆ</b>: ಎಲ್ಲಾ ಸಜೀವನಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತೋರಿಸು.</li><li><b>ಅಶಕ್ತಗೊಂಡಿದೆ</b>: ಸಜೀವನಗಳನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ತೋರಿಸಬೇಡ, ಕೇವಲ ಆರಂಭದ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಮಾತ್ರವೆ ತೋರಿಸು.</li><li><b>ಒಮ್ಮೆ ಮಾತ್ರ ತೋರಿಸು</b>: ಎಲ್ಲಾ ಸಜೀವನಗಳನ್ನೂ ತೋರಿಸು ಆದರೆ ಮತ್ತೆಂದೂ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಬೇಡ.</li></ul></html>

en: A&nimations:
kn: ಸಜೀವನಗಳು(&n):

[ctx: @title:group]
en: Miscellaneous
kn: ಇತರೆ

[ctx: underline]
en: Enabled
kn: ಶಕ್ತಗೊಂಡಿದೆ

[ctx: underline]
en: Disabled
kn: ಅಶಕ್ತಗೊಂಡಿದೆ

en: Only on Hover
kn: ಸುಳಿದಾಡಿಸಿದಾಗ ಮಾತ್ರ

en: Und&erline links:
kn: ಕೊಂಡಿಗಳ ಕೆಳಗೆ ಗೆರೆಯನ್ನು ಎಳೆ(&e):

en: <html>Controls how Konqueror handles underlining hyperlinks:<br /><ul><li><b>Enabled</b>: Always underline links</li><li><b>Disabled</b>: Never underline links</li><li><b>Only on Hover</b>: Underline when the mouse is moved over the link</li></ul><br /><i>Note: The site's CSS definitions can override this value.</i></html>
kn: <html>ಹೈಪರ್ಲಿಂಕ್‌ಗಳಿಗೆ ಅಡಿಗೆರೆ ಎಳೆಯುವುದನ್ನು Konqueror ಹೇಗೆ ನಿಭಾಯಿಸುತ್ತದೆ ಎನ್ನುವುದನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ:<br /><ul><li><b>ಶಕ್ತಗೊಂಡಿದೆ</b>: ಯಾವಾಗಲೂ ಕೊಂಡಿಗಳಿಗೆ ಅಡಿಗೆರೆಯನ್ನು ಎಳೆ</li><li><b>ಅಶಕ್ತಗೊಂಡಿದೆ</b>: ಎಂದಿಗೂ ಕೊಂಡಿಗಳಿಗೆ ಅಡಿಗೆರೆಯನ್ನು ಎಳೆಯಬೇಡ</li><li><b>ಸುಳಿದಾಡಿಸಿದಾಗ ಮಾತ್ರ</b>: ಕೊಂಡಿಯ ಮೇಲೆ ತೆರೆಸೂಚಕವನ್ನು ಸುಳಿದಾಡಿಸಿದಾಗ ಮಾತ್ರ ಅಡಿಗೆರೆಯನ್ನು ಎಳೆ</li></ul><br /><i>ಸೂಚನೆ: ತಾಣದ CSS ಸೂಚನೆಗಳು ಈ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು.</i></html>

en: When Efficient
kn: ಸಮರ್ಥವಾಗಿದ್ದಾಗ

[ctx: smooth scrolling]
en: Always
kn: ಯಾವಾಗಲೂ

[ctx: soft scrolling]
en: Never
kn: ಎಂದೂ ಅಲ್ಲ

en: S&mooth scrolling:
kn: ಸರಳ ಸ್ಕ್ರಾಲಿಂಗ್(&m):

en: <html>Determines whether Konqueror should use smooth steps to scroll HTML pages, or whole steps:<br /><ul><li><b>Always</b>: Always use smooth steps when scrolling.</li><li><b>Never</b>: Never use smooth scrolling, scroll with whole steps instead.</li><li><b>When Efficient</b>: Only use smooth scrolling on pages where it can be achieved with moderate usage of system resources.</li></ul></html>
kn: <html>HTML ಅನ್ನು ಸ್ಕ್ರಾಲ್ ಮಾಡುವಾಗ Konqueror ಸರಳ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಬಳಸಬೇಕೆ ಅಥವ, ಸಂಪೂರ್ಣ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಬಳಸಬೇಕೆ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತದೆ:<br /><ul><li><b>ಯಾವಾಗಲೂ</b>: ಸ್ಕ್ರಾಲಿಂಗ್ ಮಾಡುವಾಗ ಯಾವಾಗಲೂ ಸರಳ ಕ್ರಮಗಳನ್ನೆ ಬಳಸು.</li><li><b>ಎಂದಿಗೂ ಬೇಡ</b>: ಎಂದಿಗೂ ಸರಳ ಸ್ಕ್ರಾಲಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಬೇಡ, ಯಾವಗಲೂ ಪೂರ್ಣಕ್ರಮಗಳನ್ನೆ ಬಳಸು.</li><li><b>ಸಮರ್ಥವಾಗಿದ್ದಾಗ</b>: ಗಣಕದ ಕನಿಷ್ಟ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಸರಳ ಸ್ಕ್ರಾಲಿಂಗ್ ಮಾಡುವುದು ಎಲ್ಲಿ ಸಾಧ್ಯವೋ ಅಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಬಳಸು.</li></ul></html>

en: <h1>Konqueror Fonts</h1>On this page, you can configure which fonts Konqueror should use to display the web pages you view.
kn: <h1>Konqueror ಅಕ್ಷರ ಶೈಲಿಗಳು</h1>, Konqueror ಜಾಲಪುಟಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಯಾವ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಯನ್ನು ಬಳಸಬೇಕು ಎನ್ನುವುದನ್ನು ಈ ಪುಟದಲ್ಲಿ ನೀವು ಸಂರಚಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ.

en: Font Si&ze
kn: ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಯ ಗಾತ್ರ(&z)

en: This is the relative font size Konqueror uses to display web sites.
kn: ಇದು Konqueror ಜಾಲಪುಟಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸುವ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಯ ತುಲನಾತ್ಮಕ ಗಾತ್ರವಾಗಿದೆ.

en: M&inimum font size:
kn: ಅಕ್ಷರ ಶೈಲಿಯ ಕನಿಷ್ಟ ಗಾತ್ರ (&i):

en: Konqueror will never display text smaller than this size,<br />overriding any other settings.
kn: Konqueror ಇದಕ್ಕಿಂತ ಚಿಕ್ಕ ಗಾತ್ರದ ಯಾವುದೆ ಪಠ್ಯವನ್ನು ತೋರಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಹಾಗು<br /> ಬೇರಾವುದೆ ಸಂಯೋಜನೆಗಳಿದ್ದರೂ ಇದು ಅತಿಕ್ರಮಿಸುತ್ತದೆ.

en: &Medium font size:
kn: ಅಕ್ಷರ ಶೈಲಿಯ ಮಧ್ಯಮ ಗಾತ್ರ (&M):

en: S&tandard font:
kn: ಮಾನಕ(ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್) ಅಕ್ಷರಶೈಲಿ(&t):

en: This is the font used to display normal text in a web page.
kn: ಇದು ಒಂದು ಜಾಲ ಪುಟದಲ್ಲಿನ ಪಠ್ಯವನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಬಳಸುವ ಅಕ್ಷರ ಶೈಲಿ.

en: &Fixed font:
kn: ನಿಗದಿತ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿ(&F):

en: This is the font used to display fixed-width (i.e. non-proportional) text.
kn: ಈ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಯು ನಿಗದಿತ ಗಾತ್ರದ (ಅಂದರೆ ಸಮಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿರದ) ಪಠ್ಯವನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಬಳಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ.

en: S&erif font:
kn: serif ಅಕ್ಷರಶೈಲಿ(&e):

en: This is the font used to display text that is marked up as serif.
kn: ಈ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಯು serif ಎಂದು ಗುರುತು ಹಾಕಲಾದ ಪಠ್ಯವನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಬಳಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ.

en: Sa&ns serif font:
kn: Sa&ns serif ಅಕ್ಷರಶೈಲಿ:

en: This is the font used to display text that is marked up as sans-serif.
kn: ಈ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಯು sans-serif ಎಂದು ಗುರುತು ಹಾಕಲಾದ ಪಠ್ಯವನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಬಳಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ.

en: C&ursive font:
kn: C&ursive ಅಕ್ಷರಶೈಲಿ:

en: This is the font used to display text that is marked up as italic.
kn: ಈ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಯು ಇಟಾಲಿಕ್‌ ಎಂದು ಗುರುತು ಹಾಕಲಾದ ಪಠ್ಯವನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಬಳಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ.

en: Fantas&y font:
kn: ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿ(&y):

en: This is the font used to display text that is marked up as a fantasy font.
kn: ಈ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಯು ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿ ಎಂದು ಗುರುತು ಹಾಕಲಾದ ಪಠ್ಯವನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಬಳಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ.

en: Font &size adjustment for this encoding:
kn: ಈ ಎನ್ಕೋಡಿಂಗ್‌ಗಾಗಿ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಯ ಗಾತ್ರದ ಸರಿಹೊಂದಿಸುವಿಕೆ:

en: Use Language Encoding
kn: ಭಾಷೆ ಎನ್ಕೋಡಿಂಗ್‌ ಅನ್ನು ಬಳಸು

en: Default encoding:
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಎನ್ಕೋಡಿಂಗ್‌:

en: Select the default encoding to be used; normally, you will be fine with 'Use language encoding' and should not have to change this.
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತವಾಗಿ ಬಳಸಲು ಎನ್ಕೋಡಿಂಗ್‌ ಅನ್ನು ಆರಿಸಿ; ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಬಳಕೆಗೆ 'ಭಾಷಾ ಎನ್ಕೋಡಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಬಳಸು' ಎನ್ನುವುದು ಸಾಕಾಗುತ್ತದೆ ಹಾಗು ಅದನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿರುವುದಿಲ್ಲ.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QWidget, CSSConfigWidget) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QWidget, CSSCustomDialog)
en: <b>Stylesheets</b><p>See http://www.w3.org/Style/CSS for further information on cascading style sheets.</p>
kn: <b>ವಿನ್ಯಾಸಹಾಳೆಗಳು (ಸ್ಟೈಲ್ ಶೀಟ್)</b><p>ಸರಣೀಕೃತ ವಿನ್ಯಾಸಹಾಳೆಗಳ (ಸ್ಟೈಲ್ ಶೀಟ್) ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ  http://www.w3.org/Style/CSS  ನೋಡಿ.</p>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, useDefault)
en: <b>Use default stylesheet</b><p>Select this option to use the default stylesheet.</p>
kn: <b>ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ (ಡಿಫಾಲ್ಟ್) ವಿನ್ಯಾಸಹಾಳೆಯನ್ನು (ಸ್ಟೈಲ್ ಶೀಟ್) ಬಳಸು</b><p>ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ (ಡಿಫಾಲ್ಟ್) ವಿನ್ಯಾಸಹಾಳೆಯನ್ನು (ಸ್ಟೈಲ್ ಶೀಟ್) ಬಳಸಲು ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಆರಿಸು.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, useDefault)
en: Us&e default stylesheet
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ (ಡಿಫಾಲ್ಟ್) ವಿನ್ಯಾಸಹಾಳೆಯನ್ನು (ಸ್ಟೈಲ್ ಶೀಟ್) &ಬಳಸು

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, useUser)
en: Use &user-defined stylesheet
kn: &ಬಳಕೆದಾರ-ನಿಷ್ಕರ್ಷಿಸಿದ ವಿನ್ಯಾಸಹಾಳೆಯನ್ನು (ಸ್ಟೈಲ್ ಶೀಟ್) ಬಳಸು

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, useAccess)
en: U&se accessibility stylesheet
kn: ನಿಲುಕಣೆ (ಆಕ್ಸೆಸಿಬಿಲಿಟಿ) ವಿನ್ಯಾಸಹಾಳೆಯನ್ನು (ಸ್ಟೈಲ್ ಶೀಟ್) &ಬಳಸು

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, customize)
en: Custom&ize...
kn: ಗ್ರಾ&ಹಕೀಯಗೊಳಿಸು...

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, GroupBox7)
en: Font Family
kn: ಅಕ್ಷರಶೈಲಿ ಪರಿವಾರ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, txtBaseFontFamily)
en: Base family:
kn: ಮೂಲ ಪರಿವಾರ:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QFontComboBox, fontFamily)
en: <p>This is the currently selected font family</p>
kn: <p>ಇದು ಚಾಲ್ತಿಯಲ್ಲಿರುವ ಆಯ್ದ ಅಕ್ಷರಶೈಲಿ ಪರಿವಾರ</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, sameFamily)
en: Use same family for all text
kn: ಎಲ್ಲಾ ಪಠ್ಯಗಳಿಗೂ ಒಂದೇ ಪರಿವಾರವನ್ನು ಬಳಸು

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, dontScale)
en: &Use same size for all elements
kn: ಎಲ್ಲಾ ಅಂಶಗಳಗೂ ಒಂದೇ ಗಾತ್ರ &ಬಳಸು

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, blackOnWhite)
en: <b>Black on White</b><p>This is what you normally see.</p>
kn: <b>ಬಿಳಿಯ ಮೇಲೆ ಕಪ್ಪು</b><p>ನೀವು ಸಾಧಾರಣವಾಗಿ ಇದನ್ನು ಕಾಣುತ್ತೀರಿ.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, blackOnWhite)
en: &Black on white
kn: ಬಿಳಿಯ ಮೇಲೆ &ಕಪ್ಪು

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, whiteOnBlack)
en: <b>White on Black</b><p>This is your classic inverse color scheme.</p>
kn: <b>ಕಪ್ಪಿನ ಮೇಲೆ ಬಿಳಿ</b><p>ಇದು ನಿಮ್ಮ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ವಿಲೋಮ (ಇನ್ವರ್ಸ್) ಬಣ್ಣ ಪದ್ಧತಿ (ಸ್ಕೀಮ್).</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, whiteOnBlack)
en: &White on black
kn: ಕಪ್ಪಿನ ಮೇಲೆ (&ಬ)ಬಿಳಿ

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, customColor)
en: <b>Custom</b><p>Select this option to define a custom color for the default font.</p>
kn: <b>ಗ್ರಾಹಕೀಯ (ಕಸ್ಟಮ್)</b><p>ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ (ಡಿಫಾಲ್ಟ್) ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಗೆ  ಗ್ರಾಹಕೀಯ (ಕಸ್ಟಮ್) ಬಣ್ಣವನ್ನು ವ್ಯಾಖ್ಯಿಸಲು ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಆರಿಸಿ.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, customColor)
en: Cus&tom
kn: ಗ್ರಾ&ಹಕೀಯ (ಕಸ್ಟಮ್)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, txtBackground)
en: Bac&kground:
kn: (&ಹ)ಹಿನ್ನೆಲೆ:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, sameColor)
en: <b>Use same color for all text</b><p>Select this option to apply your chosen color to the default font as well as any custom fonts as specified in a stylesheet.</p>
kn: <b>ಎಲ್ಲಾ ಪಠ್ಯಗಳಿಗೂ ಒಂದೇ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಬಳಸು</b><p> ವಿನ್ಯಾಸಹಾಳೆಯಲ್ಲಿ (ಸ್ಟೈಲ್ ಶೀಟ್) ನಿರ್ದಿಷ್ಟಗೊಳಿಸಿರುವ ಯಾವುದೇ ಗ್ರಾಹಕೀಯ (ಕಸ್ಟಮ್) ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಗಳಿಗೆ ಅಥವಾ ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ (ಡಿಫಾಲ್ಟ್) ಅಕ್ಷರಶೈಲಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆಯ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಲು ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಆರಿಸಿ.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, sameColor)
en: Use same color for all text
kn: ಎಲ್ಲಾ ಪಠ್ಯಗಳಿಗೂ ಒಂದೇ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಬಳಸು

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, txtForeground) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KColorButton, foregroundColorButton)
en: <b>Foreground color</b><p>The foreground color is the color that the text is drawn in.</p>
kn: <b>ಮುನ್ನೆಲೆ ಬಣ್ಣ</b><p>ಮುನ್ನೆಲೆ ಬಣ್ಣವು ಪಠ್ಯದ ಬಣ್ಣವಾಗಿರುತ್ತದೆ.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, txtForeground)
en: &Foreground:
kn: (&ಮ)ಮುನ್ನೆಲೆ:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, hideImages)
en: <b>Suppress images</b><p>Selecting this will prevent Konqueror from loading images.</p>
kn: <b>ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ನಿಗ್ರಹಿಸು</b><p>ಇದನ್ನು ಆರಿಸಿದಲ್ಲಿ ಕಾಂಕರರ್ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಉತ್ಥಾಪಿಸುವುದನ್ನು (ಲೋಡಿಂಗ್) ತಡೆಯುತ್ತದೆ.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, hideImages)
en: &Suppress images
kn: ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು (&ನ)ನಿಗ್ರಹಿಸು

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, hideBackground)
en: <b>Suppress background images</b><p>Selecting this option will prevent Konqueror from loading background images.</p>
kn: <b>ಹಿನ್ನೆಲೆ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ನಿಗ್ರಹಿಸು</b><p>ಇದನ್ನು ಆರಿಸಿದಲ್ಲಿ ಕಾಂಕರರ್ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಉತ್ಥಾಪಿಸುವುದನ್ನು (ಲೋಡಿಂಗ್) ತಡೆಯುತ್ತದೆ.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, hideBackground)
en: Suppress background images
kn: ಹಿನ್ನೆಲೆ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ನಿಗ್ರಹಿಸು

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, previewBox)
en: Preview
kn: ಮುನ್ನೋಟ

en: Host/Domain
kn: ಅತಿಥೇಯ/ಡೊಮೈನ್

en: Policy
kn: ಪಾಲಿಸಿ

en: &New...
kn: ಹೊಸ(&N)...

en: Chan&ge...
kn: ಬದಲಾಯಿಸು(&g)...

en: De&lete
kn: ಅಳಿಸಿಹಾಕು(&l)

en: &Import...
kn: ಆಮದು ಮಾಡಿಕೊ(&I)...

en: &Export...
kn: ರಫ್ತುಮಾಡು(&E)...

en: Click on this button to manually add a host or domain specific policy.
kn: ಒಂದು ಅತಿಥೇಯ ಅಥವ ಡೊಮೈನ್ ನಿಶ್ಚಿತ ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ಈ ಗುಂಡಿಯ ಮೇಲೆ ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸಿ.

en: Click on this button to change the policy for the host or domain selected in the list box.
kn: ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ ಆರಿಸಲಾದ ಅತಿಥೇಯ ಅಥವ ಡೊಮೈನ್ ನಿಶ್ಚಿತ ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಈ ಗುಂಡಿಯ ಮೇಲೆ ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸಿ.

en: Click on this button to delete the policy for the host or domain selected in the list box.
kn: ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ ಆರಿಸಲಾದ ಅತಿಥೇಯ ಅಥವ ಡೊಮೈನ್ ನಿಶ್ಚಿತ ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಅಳಿಸಲು ಈ ಗುಂಡಿಯ ಮೇಲೆ ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸಿ.

en: You must first select a policy to be changed.
kn: ಬದಲಾಯಿಸಲು ನೀವು ಮೊದಲು ಒಂದು ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಆರಿಸಬೇಕು.

en: You must first select a policy to delete.
kn: ಅಳಿಸಲು ನೀವು ಮೊದಲು ಒಂದು ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಆರಿಸಬೇಕು.

en: Use Global
kn: ಜಾಗತಿಕವಾದುದನ್ನು ಬಳಸು

en: Accept
kn: ಒಪ್ಪಿಕೋ

en: Reject
kn: ತಿರಸ್ಕರಿಸಲು

en: Enable filters
kn: ಶೋಧಕಗಳನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Hide filtered images
kn: ಶೋಧಿಸಲಾದ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಅಡಗಿಸು

en: Insert
kn: ತೂರಿಸು

en: Update
kn: ಅಪ್ಡೇಟ್

en: Remove
kn: ತೆಗೆದುಹಾಕು

en: Import...
kn: ಆಮದು...

en: Export...
kn: ರಫ್ತುಮಾಡು...

en: <h1>Konqueror AdBlocK</h1> Konqueror AdBlocK allows you to create a list of filters that are checked against linked images and frames. URL's that match are either discarded or replaced with a placeholder image.
kn: <h1>Konqueror AdBlocK</h1> Konqueror AdBlocK, ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಲಾದ ಚಿತ್ರಗಳು ಹಾಗು ಚೌಕಟ್ಟುಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಒಂದು ಫಿಲ್ಟರುಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ರಚಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ತಾಳೆಯಾಗುವ URL ಗಳು ಒಂದು ಆಲಕ್ಷಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ ಅಥವ ಒಂದು ಪ್ಲೇಸ್‌ಹೋಲ್ಡರ್ ಚಿತ್ರದೊಂದಿಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ.

en: Tabbed Browsing
kn: ಹಾಳೆಯುಕ್ತ ವೀಕ್ಷಣೆ

[ctx: @label:listbox]
en: When &Konqueror starts:
kn: &Konqueror ಆರಂಭಗೊಂಡಾಗ:

[ctx: @item:inlistbox]
en: Show Introduction Page
kn: ಪರಿಚಯ ಪುಟವನ್ನು ತೋರಿಸು

[ctx: @item:inlistbox]
en: Show Blank Page
kn: ಖಾಲಿ ಪುಟವನ್ನು ತೋರಿಸು

[ctx: @item:inlistbox]
en: Show My Bookmarks
kn: ನನ್ನ ಬುಕ್‌ಮಾರ್ಕುಗಳನ್ನು ತೋರಿಸು

en: Home page:
kn: ನೆಲೆ ಪುಟ:

en: <h1>Konqueror Browser</h1> Here you can configure Konqueror's browser functionality. Please note that the file manager functionality has to be configured using the "File Manager" configuration module. You can make some settings how Konqueror should handle the HTML code in the web pages it loads. It is usually not necessary to change anything here.
kn: <h1>Konqueror ವೀಕ್ಷಕ</h1> ಇಲ್ಲಿ ನೀವು Konqueror ನ ವೀಕ್ಷಕದ ಕಾರ್ಯಶೀಲತೆಯನ್ನು ಸಂರಚಿಸಬಹುದು. "ಕಡತ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ" ಸಂರಚನಾ ಮಾಡ್ಯೂಲನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಕಡತ ವೀಕ್ಷಕ ಸವಲತ್ತನ್ನು ಸಂರಚಿಸಬೇಕು ಎನ್ನುವುದನ್ನು ದಯವಿಟ್ಟು ನೆನಪಿಡಿ. Konqueror ನಲ್ಲಿ ಲೋಡ್ ಆಗುವ ಜಾಲ ಪುಟಗಳಲ್ಲಿನ HTML ಸಂಜ್ಞೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿಭಾಯಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ಸಂಯೋಜಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಇಲ್ಲಿ ಏನನ್ನೂ ಬದಲಾಯಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿರುವುದಿಲ್ಲ.

en: Boo&kmarks
kn: ಬುಕ್‌ಮಾರ್ಕುಗಳು(&k)

en: Ask for name and folder when adding bookmarks
kn: ಬುಕ್‌ಮಾರ್ಕುಗಳನ್ನು ಸೇರ್ಪಡಿಸುವಾಗ ಅನುಮತಿಯನ್ನು ಕೇಳು

en: If this box is checked, Konqueror will allow you to change the title of the bookmark and choose a folder in which to store it when you add a new bookmark.
kn: ಈ ಬಾಕ್ಸನ್ನು ಗುರುತು ಹಾಕಿದಲ್ಲಿ, ಬುಕ್‌ಮಾರ್ಕಿನ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಹಾಗು ಹೊಸ ಬುಕ್‌ಮಾರ್ಕನ್ನು ನೀವು ಸೇರಿಸಿದಾಗ ಅದನ್ನು ಶೇಖರಿಸಡಲು ಒಂದು ಕಡತಕೋಶವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು Konqueror ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.

en: Show only marked bookmarks in bookmark toolbar
kn: ಬುಕ್‌ಮಾರ್ಕ್ ಉಪಕರಣಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಗುರುತು ಹಾಕಲಾದ ಬುಕ್‌ಮಾರ್ಕುಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ತೋರಿಸು

en: If this box is checked, Konqueror will show only those bookmarks in the bookmark toolbar which you have marked to do so in the bookmark editor.
kn: ಈ ಬಾಕ್ಸನ್ನು ಗುರುತು ಹಾಕಿದಲ್ಲಿ, Konqueror, ಬುಕ್‌ಮಾರ್ಕ್ ಸಂಪಾದಕದಲ್ಲಿ ನೀವು ತೋರಿಸಲು ಗುರುತು ಹಾಕಿದ ಬುಕ್‌ಮಾರ್ಕ್ ಉಪಕರಣ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿನ ಬುಕ್‌ಮಾರ್ಕುಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರವೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

en: Form Com&pletion
kn: ಫಾರ್ಮ್ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಕೆ(&p)

en: If this box is checked, Konqueror will remember the data you enter in web forms and suggest it in similar fields for all forms.
kn: ಈ ಬಾಕ್ಸನ್ನು ಗುರುತು ಹಾಕಿದಲ್ಲಿ, ನೀವು ಜಾಲ ಫಾರ್ಮುಗಳಲ್ಲಿ ನಮೂದಿಸಿದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು Konqueror ನೆನಪಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಹಾಗು ಅದನ್ನು ಬೇರೆ ಎಲ್ಲಾ ಪಾರ್ಮುಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರಬಹುದಾದ ಅದೆ ರೀತಿಯ ಬೇರೆ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

en: &Maximum completions:
kn: ಗರಿಷ್ಟ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಕೆ(&M):

en: Here you can select how many values Konqueror will remember for a form field.
kn: ಒಂದು ಫಾರ್ಮ್ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ Konqueror ಎಷ್ಟು ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ನೆನಪಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ನೀವು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು.

en: Mouse Beha&vior
kn: ಮೌಸ್‌ನ ವರ್ತನೆ(&v)

en: Chan&ge cursor over links
kn: ಕೊಂಡಿಗಳ ಮೇಲೆ ತೆರೆಸೂಚಕ ಕಾಣುವ ಬಗೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸು (&g)

en: If this option is set, the shape of the cursor will change (usually to a hand) if it is moved over a hyperlink.
kn: ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿದಲ್ಲಿ, ತೆರೆಸೂಚಕವನ್ನು ಒಂದು ಹೈಪರ್ಲಿಂಕ್‌ನ ಮೇಲೆ ಕೊಂಡೊಯ್ದಾಗ ತೆರೆಸೂಚಕದ ಆಕಾರವು ಬದಲಾಯಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ.

en: M&iddle click opens URL in selection
kn: ಯುಆರ್‌ಎಲ್ ಮೇಲೆ ಮಧ್ಯದ ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸಿದಾಗ ಅದು ತೆರೆಯುತ್ತದೆ(&i)

en: If this box is checked, you can open the URL in the selection by middle clicking on a Konqueror view.
kn: ಈ ಬಾಕ್ಸನ್ನು ಗುರುತು ಹಾಕಿದಲ್ಲಿ, Konqueror ನೋಟದ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಈ URL ಅನ್ನು ತೆಗೆಯಬಹುದು.

en: Right click goes &back in history
kn: ಬಲ ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸಿದಾಗ ಇತಿಹಾಸಕ್ಕೆ ಮರಳುತ್ತದೆ(&b)

en: If this box is checked, you can go back in history by right clicking on a Konqueror view. To access the context menu, press the right mouse button and move.
kn: ಈ ಬಾಕ್ಸನ್ನು ಗುರುತು ಹಾಕಿದಲ್ಲಿ, Konqueror ನೋಟದ ಮೇಲೆ ಬಲ ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸಿದಾಗ ನೀವು ಇತಿಹಾಸಕ್ಕೆ ಮರಳಬಹುದಾಗಿದೆ. ಈ ಸನ್ನಿವೇಶವನ್ನು ನಿಲುಕಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು, ಮೌಸ್‌ನ ಬಲ ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಒತ್ತಿ ಹಾಗು ಜರುಗಿಸಿ.

en: Allow automatic delayed &reloading/redirecting
kn: ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ತಡವಾಗಿ ಮರುಲೋಡ್‌/ಪುನರ್ನಿರ್ದೇಶನ ಆಗುವಿಕೆಯನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸು(&r)

en: Some web pages request an automatic reload or redirection after a certain period of time. By unchecking this box Konqueror will ignore these requests.
kn: ಕೆಲವೊಂದು ಜಾಲಪುಟಗಳಿಗೆ ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಮಯದ ನಂತರ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಮರು ಲೋಡ್‌ ಮಾಡುವಿಕೆ ಅಥವ ಮರು ನಿರ್ದೇಶನದ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. ಈ ಬಾಕ್ಸನ್ನು ಗುರುತು ಹಾಕದೆ ಇದ್ದಲ್ಲಿ Konqueror ಇಂತಹ ಮನವಿಗಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸುತ್ತದೆ.

en: Enable Ja&va globally
kn: ಜಾವಾ ಅನ್ನು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಿ(&v)

en: Java Runtime Settings
kn: ಜಾವಾ ಚಾಲನಾಸಮಯದ ಸಂಯೋಜನೆಗಳು

en: &Use security manager
kn: ಸುರಕ್ಷತಾ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕನನ್ನು ಬಳಸು(&U)

en: Use &KIO
kn: &KIO ಅನ್ನು ಬಳಸು

en: Shu&tdown applet server when inactive for more than
kn: ಇಷ್ಟು ಸೆಕೆಂಡುಗಳವರೆಗೆ ಆಪ್ಲೆಟ್ ಪರಿಚಾರಕವು ನಿಷ್ಕ್ರಿಯವಾಗಿದ್ದಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸು(&t)

en: &Path to Java executable, or 'java':
kn: ಜಾವಾ ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಬಲ್ಲಂತಹ ಅಥವ 'java' (&P):

en: Additional Java a&rguments:
kn: ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಜಾವಾ ಆರ್ಗುಮೆಂಟುಗಳು(&r):

en: Enables the execution of scripts written in Java that can be contained in HTML pages. Note that, as with any browser, enabling active contents can be a security problem.
kn: ಇದು HTML ಪುಟಗಳು ಹೊಂದಿರುವ Java ದಲ್ಲಿ ಬರೆಯಲಾದ ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟುಗಳನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಯಾವುದೇ ವೀಕ್ಷಕದಲ್ಲಿ ಜರುಗುವಂತೆ, ಸಕ್ರಿಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸುವುದರಿಂದ ಸುರಕ್ಷತಾ ತೊಂದರೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ.

en: <p>This box contains the domains and hosts you have set a specific Java policy for. This policy will be used instead of the default policy for enabling or disabling Java applets on pages sent by these domains or hosts.</p><p>Select a policy and use the controls on the right to modify it.</p>
kn: <p>ನೀವು ಯಾವ ಅತಿಥೇಯ ಹಾಗು ಡೊಮೈನ್‌ಗಳಿಗೆ ಆ ಒಂದು ನಿಶ್ಚಿತ Java ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿದ್ದೀರೊ ಅದನ್ನು ಈ ಬಾಕ್ಸ್‍ ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಈ ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು, ಈ ಡೊಮೈನ್‌ಗಳು ಹಾಗು ಅತಿಥೇಯಗಳಿಂದ ಕಳಿಸಲಾದ Java ಆಪ್ಲೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಲು ಅಥವ ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುವ ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಪಾಲಿಸಿಯ ಬದಲಿಗೆ ಬಳಸಲಾಗುವುದು.</p><p>ಒಂದು ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿ ಹಾಗು ಬಲಭಾಗದಲ್ಲಿನ ನಿಯಂತ್ರಣಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಅದನ್ನು ಮಾರ್ಪಡಿಸಿ.</p>

en: Click this button to choose the file that contains the Java policies. These policies will be merged with the existing ones. Duplicate entries are ignored.
kn: Java ಪಾಲಿಸಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಕಡತವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಈ ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸಿ. ಈ ಪಾಲಿಸಿಗಳನ್ನು ಈಗಿರುವ ಪಾಲಿಸಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಒಗ್ಗೂಡಿಸಲಾಗುವುದು. ಒಂದೇ ಬಗೆಯ ಅನೇಕ ನಮೂದುಗಳು ಇದ್ದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳನ್ನು ಆಲಕ್ಷಿಸಲಾಗುವುದು.

en: Click this button to save the Java policy to a zipped file. The file, named <b>java_policy.tgz</b>, will be saved to a location of your choice.
kn: Java ಪಾಲಿಸಿಗಳನ್ನು ಒಂದು ಝಿಪ್‌ ಮಾಡಲಾದ ಕಡತದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲು ಈ ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸಿ. <b>java_policy.tgz</b> ಎಂಬ ಹೆಸರಿನ ಕಡತವನ್ನು ನೀವು ಬಯಸುವ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗುವುದು.

en: Here you can set specific Java policies for any particular host or domain. To add a new policy, simply click the <i>New...</i> button and supply the necessary information requested by the dialog box. To change an existing policy, click on the <i>Change...</i> button and choose the new policy from the policy dialog box. Clicking on the <i>Delete</i> button will remove the selected policy, causing the default policy setting to be used for that domain.
kn: ಇಲ್ಲಿ ನೀವು ಯಾವುದೆ ನಿಗದಿತ ಅತಿಥೇಯಗಳಿಗೆ ಅಥವ ಡೊಮೈನ್‌ಗಳಿಗೆ Java ಪಾಲಿಸಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸಬಹುದು. ಒಂದು ಹೊಸ ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸಲು, <i>ಹೊಸ...</i> ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸಿ ನಂತರ ಅದು ಬಯಸುವ ಎಲ್ಲಾ ಅಗತ್ಯ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸಿ. ಈಗಿರುವ ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು <i>ಬದಲಾಯಿಸು...</i> ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸಿ ನಂತರ ಸಂವಾದ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯಿಂದ ಹೊಸ ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿ. <i>ಅಳಿಸು</i> ಗುಂಡಿಯ ಮೇಲೆ ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸುವುದರಿಂದ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾದ ಪಾಲಿಸಿಯು ಅಳಿಸಲ್ಪಡಲಿದ್ದು, ಇದರಿಂದ ಡೀಫಾಲ್ಟ್‍ ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಡೊಮೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

en: Enabling the security manager will cause the jvm to run with a Security Manager in place. This will keep applets from being able to read and write to your file system, creating arbitrary sockets, and other actions which could be used to compromise your system. Disable this option at your own risk. You can modify your $HOME/.java.policy file with the Java policytool utility to give code downloaded from certain sites more permissions.
kn: ಸುರಕ್ಷತಾ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕವನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಿದಾಗ ಅದು jvm ಅನ್ನು ಒಂದು ಸುರಕ್ಷತಾ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕದೊಂದಿಗೆ ಚಲಾಯಿತಗೊಳ್ಳಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಆಪ್ಲೆಟ್‌, ನಿಮ್ಮ ಗಣಕದೊಂದಿಗೆ ರಾಜಿ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವಂತಹ ನಿಮ್ಮ ಕಡತ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಓದುವಿಕೆ ಹಾಗು ಬರೆಯುವಿಕೆ, ಯಾದೃಚ್ಛಿಕ ಸಾಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವುದು, ಹಾಗು ಇತರೆ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸದಾಗ ಉಂಟಾಗುವ ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ನೀವೆ ಹೊಣೆಯಾಗುತ್ತೀರಿ. ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ತಾಣಗಳಿಂದ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲಾಗುವ ಸಂಜ್ಞೆಗೆ ಹೆಚ್ಚನ ಅನುಮತಿಗಳನ್ನು ನೀಡುವಂತೆ Java policytool ಸವಲತ್ತಿನಿಂದ $HOME/.java.policy ಕಡತವನ್ನು ಮಾರ್ಪಡಿಸಬಹುದು.

en: Enabling this will cause the jvm to use KIO for network transport
kn: ಇದನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಿದಲ್ಲಿ KIO ಅನ್ನು ಜಾಲಬಂಧ ವರ್ಗವಣೆಯ ಕಾರ್ಯಗಳಿಗೆ ಬಳಸುವಂತೆ jvm ಗೆ ತಾಕೀತು ಮಾಡಲಾಗುವುದು

en: Enter the path to the java executable. If you want to use the jre in your path, simply leave it as 'java'. If you need to use a different jre, enter the path to the java executable (e.g. /usr/lib/jdk/bin/java), or the path to the directory that contains 'bin/java' (e.g. /opt/IBMJava2-13).
kn: ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಬಲ್ಲಂತಹ java ಕ್ಕಾಗಿನ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಸೂಚಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಮಾರ್ಗದಲ್ಲಿ jre ಅನ್ನು ಬಳಸಲು ನೀವು ಬಯಸಿದಲ್ಲಿ, ಅದನ್ನು 'java' ಎಂದೆ ಇರಿಸಿ. ಒಂದು ಪ್ರತ್ಯೇಕ jre ಅನ್ನು ಬಳಸುವಂತಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಬಲ್ಲಂತಹ java ಕ್ಕಾಗಿ (ಉದಾ., /usr/lib/jdk/bin/java), ಅಥವ 'bin/java' ಅನ್ನು (e.g. /opt/IBMJava2-13) ಹೊಂದಿರುವ ಕೋಶದ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ನಮೂದಿಸಿ.

en: If you want special arguments to be passed to the virtual machine, enter them here.
kn: ವರ್ಚುವಲ್ ಗಣಕಗಳಿಗೆ ಕೆಲವೊಂದು ವಿಶೇಷ ಆರ್ಗುಮೆಂಟುಗಳನ್ನು ರವಾನಿಸಲು ನೀವು ಬಯಸಿದಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸಿ.

en: When all the applets have been destroyed, the applet server should shut down. However, starting the jvm takes a lot of time. If you would like to keep the java process running while you are browsing, you can set the timeout value to whatever you like. To keep the java process running for the whole time that the konqueror process is, leave the Shutdown Applet Server checkbox unchecked.
kn: ಎಲ್ಲಾ ಆಪ್ಲೆಟ್ ಅನ್ನು ನಾಶಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ, ಆಪ್ಲೆಟ್ ಪರಿಚಾರಕವು ಮುಚ್ಚಲ್ಪಡಬೇಕು. ಆದರೆ, jvm ಅನ್ನು ಆರಂಭಿಸುವುದು ಬಹಳ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ನೀವು ವೀಕ್ಷಿಸುವಾಗ java ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿಡಲು ಬಯಸುವುದಾದರೆ, ಸಮಯತೀರುವ(ಟೌಮ್‌ಔಟ್) ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಇಚ್ಛೆಯ ಮೌಲ್ಯಕ್ಕೆ ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು. konqueror ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ನಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಾಗ java ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿಡಲು, ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುವ ಆಪ್ಲೆಟ್ ಪರಿಚಾರಕದ ಗುರುತು ಹಾಕುವ ಬಾಕ್ಸನ್ನು ಗುರುತು ಹಾಕದೆ ಹಾಗೆಯೆ ಬಿಡಿ

[ctx: @title:group]
en: Doma&in-Specific
kn: ಡೊಮೈನ್ ನಿಶ್ಚಿತ(&i)

en: &Java policy:
kn: ಜಾವಾ ಪಾಲಿಸಿ(&J):

en: Select a Java policy for the above host or domain.
kn: ಮೇಲಿನ ಅತಿಥೇಯ ಅಥವ ಡೊಮೈನ್‌ಗಾಗಿ ಒಂದು Java ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿ.

en: Ena&ble JavaScript globally
kn: ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ JavaScript ಅನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸು(&b)

en: Enables the execution of scripts written in ECMA-Script (also known as JavaScript) that can be contained in HTML pages. Note that, as with any browser, enabling scripting languages can be a security problem.
kn: ಇದು HTML ಪುಟಗಳು ಹೊಂದಿರುವ ECMA-ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟುಗಳಲ್ಲಿ( JavaScript ಎಂದೂ ಸಹ ಕರೆಯಲ್ಪಡುತ್ತದೆ) ಬರೆಯಲಾದ ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟುಗಳನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಒಂದು ವೀಕ್ಷಕದಲ್ಲಿ ಜರುಗುವಂತೆ, ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟಿಂಗ್ ಭಾಷೆಯನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸುವುದರಿಂದ ಸುರಕ್ಷತಾ ತೊಂದರೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ.

en: Debugging
kn: ದೋಷ ನಿವಾರಣೆ

en: Enable debu&gger
kn: ದೋಷ ನಿವಾರಕವನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸು(&g)

en: Enables builtin JavaScript debugger.
kn: ಇದು JavaScript ನಲ್ಲಿ ಒಳನಿರ್ಮಿತವಾದ ದೋಷನಿವಾರಕವನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

en: Report &errors
kn: ದೋಷಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡು(&e)

en: Enables the reporting of errors that occur when JavaScript code is executed.
kn: JavaScript ಸಂಜ್ಞೆಯನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಿದಾಗ ದೋಷಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಇದು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

en: Here you can set specific JavaScript policies for any particular host or domain. To add a new policy, simply click the <i>New...</i> button and supply the necessary information requested by the dialog box. To change an existing policy, click on the <i>Change...</i> button and choose the new policy from the policy dialog box. Clicking on the <i>Delete</i> button will remove the selected policy causing the default policy setting to be used for that domain. The <i>Import</i> and <i>Export</i> button allows you to easily share your policies with other people by allowing you to save and retrieve them from a zipped file.
kn: ಇಲ್ಲಿ ನೀವು ಯಾವುದೆ ನಿಗದಿತ ಅತಿಥೇಯಗಳಿಗೆ ಅಥವ ಡೊಮೈನ್‌ಗಳಿಗೆ JavaScript ಪಾಲಿಸಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸಬಹುದು. ಒಂದು ಹೊಸ ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸಲು, <i>ಹೊಸ...</i> ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸಿ ನಂತರ ಅದು ಬಯಸುವ ಎಲ್ಲಾ ಅಗತ್ಯ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸಿ. ಈಗಿರುವ ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು <i>ಬದಲಾಯಿಸು...</i> ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸಿ ನಂತರ ಸಂವಾದ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯಿಂದ ಹೊಸ ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿ. <i>ಅಳಿಸು</i> ಗುಂಡಿಯ ಮೇಲೆ ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸುವುದರಿಂದ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾದ ಪಾಲಿಸಿಯು ಅಳಿಸಲ್ಪಡಲಿದ್ದು, ಇದರಿಂದ ಡೀಫಾಲ್ಟ್‍ ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಡೊಮೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. <i>ಆಮದು ಮಾಡಿಕೊ</i> ಹಾಗು <i>ರಫ್ತು ಮಾಡು</i> ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ನೀವು ಪಾಲಿಸಿಗಳನ್ನು ಒಂದು ಝಿಪ್ ಮಾಡಲಾದ ಕಡತಕ್ಕೆ ಉಳಿಸಿ ಹಾಗು ಅವನ್ನು ಮರಳಿಪಡೆಯುವ ಮೂಲಕ ಬೇರೊಬ್ಬರೊಂದಿಗೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

en: <p>This box contains the domains and hosts you have set a specific JavaScript policy for. This policy will be used instead of the default policy for enabling or disabling JavaScript on pages sent by these domains or hosts.</p><p>Select a policy and use the controls on the right to modify it.</p>
kn: <p>ನೀವು ಯಾವ ಅತಿಥೇಯ ಹಾಗು ಡೊಮೈನ್‌ಗಳಿಗೆ ಆ ಒಂದು ನಿಶ್ಚಿತ JavaScript ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿದ್ದೀರೊ ಅದನ್ನು ಈ ಬಾಕ್ಸ್‍ ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಈ ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು, ಈ ಡೊಮೈನ್‌ಗಳು ಹಾಗು ಅತಿಥೇಯಗಳಿಂದ ಕಳಿಸಲಾದ JavaScript ಆಪ್ಲೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಲು ಅಥವ ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುವ ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಪಾಲಿಸಿಯ ಬದಲಿಗೆ ಬಳಸಲಾಗುವುದು.</p><p>ಒಂದು ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿ ಹಾಗು ಬಲಭಾಗದಲ್ಲಿನ ನಿಯಂತ್ರಣಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಅದನ್ನು ಮಾರ್ಪಡಿಸಿ.</p>

en: Click this button to choose the file that contains the JavaScript policies. These policies will be merged with the existing ones. Duplicate entries are ignored.
kn: JavaScript ಪಾಲಿಸಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಕಡತವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಈ ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸಿ. ಈ ಪಾಲಿಸಿಗಳನ್ನು ಈಗಿರುವ ಪಾಲಿಸಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಒಗ್ಗೂಡಿಸಲಾಗುವುದು. ಒಂದೇ ಬಗೆಯ ಅನೇಕ ನಮೂದುಗಳು ಇದ್ದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳನ್ನು ಆಲಕ್ಷಿಸಲಾಗುವುದು.

en: Click this button to save the JavaScript policy to a zipped file. The file, named <b>javascript_policy.tgz</b>, will be saved to a location of your choice.
kn: JavaScript ಪಾಲಿಸಿಗಳನ್ನು ಒಂದು ಝಿಪ್‌ ಮಾಡಲಾದ ಕಡತದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲು ಈ ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸಿ. <b>javascript_policy.tgz</b> ಎಂಬ ಹೆಸರಿನ ಕಡತವನ್ನು ನೀವು ಬಯಸುವ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗುವುದು.

en: Global JavaScript Policies
kn: ಜಾಗತಿಕ JavaScript ಪಾಲಿಸಿಗಳು

[ctx: @title:group]
en: Do&main-Specific
kn: ಡೊಮೈನ್ ನಿಶ್ಚಿತ(&m)

en: JavaScript policy:
kn: JavaScript ಪಾಲಿಸಿ:

en: Select a JavaScript policy for the above host or domain.
kn: ಮೇಲಿನ ಅತಿಥೇಯ ಅಥವ ಡೊಮೈನ್‌ಗಾಗಿ ಒಂದು JavaScript ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿ.

en: Domain-Specific JavaScript Policies
kn: ಡೊಮೈನ್-ನಿಶ್ಚಿತ JavaScript ಪಾಲಿಸಿಗಳು

en: Open new windows:
kn: ಹೊಸ ವಿಂಡೋಗಳನ್ನು ತೆರೆ:

en: Use global
kn: ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಬಳಸು

en: Use setting from global policy.
kn: ಜಾಗತಿಕ ಪಾಲಿಸಿಯಿಂದ ಸಂಯೋಜನೆಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊ.

en: Allow
kn: ಅನುಮತಿಸು

en: Accept all popup window requests.
kn: ಎಲ್ಲಾ ಪುಟಿಕೆ ವಿಂಡೋಗಳನ್ನು ಅನುಮತಿಸು.

en: Ask
kn: ಕೋರು

en: Prompt every time a popup window is requested.
kn: ಪ್ರತಿ ಬಾರಿ ಒಂದು ಪುಟಿಕೆ ವಿಂಡೋ ಅನ್ನು ಬಯಸಿದಾಗ ನನ್ನನ್ನು ಕೇಳು.

en: Deny
kn: ನಿರಾಕರಿಸು

en: Reject all popup window requests.
kn: ಎಲ್ಲಾ ಪುಟಿಕೆ ವಿಂಡೋ ಮನವಿಗಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸು.

en: Smart
kn: ಚತುರ(ಸ್ಮಾರ್ಟ್)

en: Accept popup window requests only when links are activated through an explicit mouse click or keyboard operation.
kn: ಕೊಂಡಿಗಳನ್ನು ಒಂದು ನಿಶ್ಚಿತ ಮೌಸ್‌ ಕ್ಲಿಕ್ ಅಥವ ಕೀಲಮಣೆ ಕಾರ್ಯದಿಂದ ಸೂಚಿಸಿದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಪುಟಿಕೆ(ಪಾಪ್‌-ಅಪ್) ವಿಂಡೋ ಮನವಿಯನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸು.

en: If you disable this, Konqueror will stop interpreting the <i>window.open()</i> JavaScript command. This is useful if you regularly visit sites that make extensive use of this command to pop up ad banners.<br /><br /><b>Note:</b> Disabling this option might also break certain sites that require <i>window.open()</i> for proper operation. Use this feature carefully.
kn: ಇದನ್ನು ನೀವು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸಿದಲ್ಲಿ, <i>window.open()</i> JavaScript ಆಜ್ಞೆಯನ್ನು Konqueror ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ಆಡ್ ಬ್ಯಾನರುಗಳನ್ನು ಪುಟಿಸಲು ಈ ಆಜ್ಞೆಯನ್ನು ಬಳಸುವ ತಾಣಗಳಿಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಭೇಟಿಕೊಡುತ್ತಿದ್ದಲ್ಲಿ ಇದು ಉಪಕಾರಿಯಾಗುತ್ತದೆ.<br /><br /><b>ಸೂಚನೆ:</b> ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸುವುದರಿಂದ, ಸರಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯ ನಿರ್ವಹಿಸಲು <i>window.open()</i> ನ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಕೆಲವೊಂದು ತಾಣಗಳು ಸರಿಯಾಗಿ ಕಾಣಿಸದೆ ಇರಬಹುದು. ಜಾಗೂರಕತೆಯಿಂದ ಈ ಸವಲತ್ತನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

en: Resize window:
kn: ವಿಂಡೋವನ್ನು ಮರುಗಾತ್ರಿಸು:

en: Allow scripts to change the window size.
kn: ವಿಂಡೋ ಗಾತ್ರವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟಿಗೆ ಅನುಮತಿಸು.

en: Ignore
kn: ಆಲಕ್ಷಿಸು

en: Ignore attempts of scripts to change the window size. The web page will <i>think</i> it changed the size but the actual window is not affected.
kn: ವಿಂಡೋ ಗಾತ್ರವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟುಗಳ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಜಾಲಪುಟವು ವಿಂಡೋದ ಗಾತ್ರವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು <i>ತಿಳಿದಿರುತ್ತದೆ</i>, ಆದರೆ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ವಿಂಡೊದ ಗಾತ್ರವು ಬದಲಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ.

en: Some websites change the window size on their own by using <i>window.resizeBy()</i> or <i>window.resizeTo()</i>. This option specifies the treatment of such attempts.
kn: ಕೆಲವು ಜಾಲತಾಣಗಳು ತಾವಾಗಿಯೆ <i>window.resizeBy()</i> ಅಥವ <i>window.resizeTo()</i> ಅನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ವಿಂಡೊ ಗಾತ್ರವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಆಯ್ಕೆಯು ಅಂತಹ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಪರಿಹಾರ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

en: Move window:
kn: ವಿಂಡೋವನ್ನು ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸು:

en: Allow scripts to change the window position.
kn: ವಿಂಡೋ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟಿಗೆ ಅನುಮತಿಸು.

en: Ignore attempts of scripts to change the window position. The web page will <i>think</i> it moved the window but the actual position is not affected.
kn: ವಿಂಡೋ ಜಾಗವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟುಗಳ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಜಾಲಪುಟವು ವಿಂಡೋದ ಜಾಗವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು <i>ತಿಳಿದಿರುತ್ತದೆ</i>, ಆದರೆ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ವಿಂಡೊದ ಜಾಗವು ಬದಲಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ.

en: Some websites change the window position on their own by using <i>window.moveBy()</i> or <i>window.moveTo()</i>. This option specifies the treatment of such attempts.
kn: ಕೆಲವು ಜಾಲತಾಣಗಳು ತಾವಾಗಿಯೆ <i>window.moveBy()</i> ಅಥವ <i>window.moveTo()</i> ಅನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ವಿಂಡೊದ ಜಾಗವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಆಯ್ಕೆಯು ಅಂತಹ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಪರಿಹಾರ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

en: Focus window:
kn: ಗಮನ ವಿಂಡೋ:

en: Allow scripts to focus the window.
kn: ವಿಂಡೋವನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿ ಇರಿಸುವಂತೆ ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟಿಗೆ ಅನುಮತಿಸು.

en: Ignore attempts of scripts to focus the window. The web page will <i>think</i> it brought the focus to the window but the actual focus will remain unchanged.
kn: ವಿಂಡೋ ಗಮನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟುಗಳ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಜಾಲಪುಟವು ವಿಂಡೋವನ್ನು ಗಮನಕ್ಕೆ ತರಲಾಗಿದೆ ಎಂದು <i>ತಿಳಿದಿರುತ್ತದೆ</i>, ಆದರೆ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ವಿಂಡೊದ ಗಮನವು ಬದಲಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ.

en: Some websites set the focus to their browser window on their own by using <i>window.focus()</i>. This usually leads to the window being moved to the front interrupting whatever action the user was dedicated to at that time. This option specifies the treatment of such attempts.
kn: ಕೆಲವು ಜಾಲತಾಣಗಳು ತಾವಾಗಿಯೆ <i>window.focus()</i> ಅನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಗಮನವನ್ನು ತಮ್ಮ ವೀಕ್ಷಕ ವಿಂಡೊಕ್ಕೆ ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತವೆ. ಇದರಿಂದ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ವಿಂಡೋವನ್ನು ಎದುರಿಗೆ ತರಲಾಗುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಬಳಕೆದಾರನು ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ತೊಂದರೆ ಉಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈ ಆಯ್ಕೆಯು ಅಂತಹ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಪರಿಹಾರ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

en: Modify status bar text:
kn: ಸ್ಥಿತಿ ಪಟ್ಟಿಯ ಪಠ್ಯವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸು:

en: Allow scripts to change the text of the status bar.
kn: ಸ್ಥಿತಿ ಪಟ್ಟಿಯ ಪಠ್ಯವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟಿಗೆ ಅನುಮತಿಸು.

en: Ignore attempts of scripts to change the status bar text. The web page will <i>think</i> it changed the text but the actual text will remain unchanged.
kn: ಸ್ಥಿತಿ ಪಟ್ಟಿಯ ಪಠ್ಯವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟುಗಳ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಜಾಲಪುಟವು ಪಠ್ಯವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು <i>ತಿಳಿದಿರುತ್ತದೆ</i>, ಆದರೆ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಪಠ್ಯದಲ್ಲಿ ಏನೂ ಬದಲಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ.

en: Some websites change the status bar text by setting <i>window.status</i> or <i>window.defaultStatus</i>, thus sometimes preventing displaying the real URLs of hyperlinks. This option specifies the treatment of such attempts.
kn: ಕೆಲವು ಜಾಲತಾಣಗಳು <i>window.status</i> ಅಥವ <i>window.defaultStatus</i> ಅನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಸ್ಥಿತಿ ಪಟ್ಟಿ ಪಠ್ಯವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತವೆ. ಇದರಿಂದ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ವಾಸ್ತವವಾದ URL ಗಳನ್ನು ಹಾಗು ಹೈಪರ್ಲಿಂಕುಗಳು ಕಾಣಿಸದೆ ಇರಬಹುದು. ಈ ಆಯ್ಕೆಯು ಅಂತಹ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಪರಿಹಾರ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

en: Konqueror Browsing Control Module
kn: Konqueror ವೀಕ್ಷಣಾ ನಿಯಂತ್ರಣ ಘಟಕ

en: (c) 1999 - 2001 The Konqueror Developers
kn: (c) ೧೯೯೯ - ೨೦೦೧ Konqueror ವಿಕಸನಗಾರರು

en: JavaScript access controls
    Per-domain policies extensions
kn: JavaScript ನಿಲುಕಣಾ ನಿಯಂತ್ರಣಗಳು
    ಪ್ರತಿ-ಡೊಮೈನ್ ಪಾಲಿಸಿಗಳ ಎಕ್ಸ್‍ಟೆನ್ಶನ್‌ಗಳು

en: &Java
kn: ಜಾವಾ(&J)

en: Java&Script
kn: ಜಾವಾಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್ (&S)

en: <h2>JavaScript</h2>On this page, you can configure whether JavaScript programs embedded in web pages should be allowed to be executed by Konqueror.<h2>Java</h2>On this page, you can configure whether Java applets embedded in web pages should be allowed to be executed by Konqueror.<br /><br /><b>Note:</b> Active content is always a security risk, which is why Konqueror allows you to specify very fine-grained from which hosts you want to execute Java and/or JavaScript programs.
kn: ಈ ಪುಟದಲ್ಲಿನ <h2>JavaScript</h2>, ಈ ಪುಟದಲ್ಲಿ ಅಡಕಗೊಳಿಸಲಾದ JavaScript ಪ್ರೊಗ್ರಾಮ್‌ಗಳನ್ನು Konqueror ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸುವುದನ್ನು ಅನುಮತಿಸಬೇಕೆ ಎಂದು ನೀವು ಸಂರಚಿಸಬಹುದು.ಈ ಪುಟದಲ್ಲಿರುವ <h2>Java</h2>, ಈ ಪುಟದಲ್ಲಿ ಅಡಕಗೊಳಿಸಲಾದ Java ಆಪ್ಲೆಟ್‌ಗಳನ್ನು Konqueror ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸುವುದನ್ನು ಅನುಮತಿಸಬೇಕೆ ಎಂದು ನೀವು ಸಂರಚಿಸಬಹುದು.<br /><br /><b>ಸೂಚನೆ:</b> ಸಕ್ರಿಯ ವಿಷಯಗಳು ಯಾವಾಗಲೂ ಸುರಕ್ಷಿತ ತೊಂದರೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಯಾವ ಅತಿಥೇಯದಿಂದ Java ಹಾಗು/ಅಥವ JavaScript ಪ್ರೊಗ್ರಾಮ್‌ಗಳನ್ನು ನೀವು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ವಿವರವಾಗಿ ಸೂಚಿಸಲು Konqueror ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.

en: &Host or domain name:
kn: ಅತಿಥೇಯ ಅಥವ ಡೊಮೈನ್‌ನ ಹೆಸರು(&H):

en: Enter the name of a host (like www.kde.org) or a domain, starting with a dot (like .kde.org or .org)
kn: ಅತಿಥೇಯದ(www.kde.org ನಂತೆ) ಅಥವ ಒಂದು ಚುಕ್ಕಿಯಿಂದ ಆರಂಭಗೊಳ್ಳುವ(ಉದಾ .kde.org ಅಥವ .org) ಒಂದು ಡೊಮೈನ್‌ನ ಹೆಸರನ್ನು ನಮೂದಿಸಿ

en: You must first enter a domain name.
kn: ನೀವು ಮೊದಲು ಒಂದು ಡೊಮೈನ್ ಹೆಸರನ್ನು ನಮೂದಿಸಬೇಕು.
