kcmkonqhtml - en to mr translation catalogue (174 entries)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pShowMMBInTabs)
en: Open &links in new tab instead of in new window
mr: नवीन चौकट ऐवजी नवीन टॅब अंतर्गत लिंक उघडा (&l)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pPopupsWithinTabs)
en: Open pop&ups in new tab instead of in new window
mr: नवीन चौकट ऐवजी नवीन टॅब अंतर्गत पॉपअप उघडा (&u)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pNewTabsInBackground)
en: O&pen new tabs in the background
mr: पार्श्वभूमीत नवीन टॅब उघडा (&p)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pOpenAfterCurrentPage)
en: Open &new tab after current tab
mr: वर्तमान टॅब नंतर नवीन टॅब उघडा (&n)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_pDynamicTabbarHide)
en: This will display the tab bar only if there are two or more tabs. Otherwise it will always be displayed.
mr: दोन किंवा त्यापेक्षा जास्त टॅब असल्यावरच टॅब पट्टी दर्शविले जाते. नाहीतर नेहमी दर्शविले जाईल.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pDynamicTabbarHide)
en: Hide the tab bar when only one tab is open
mr: फक्त एकच टॅब उघडे असल्यावर टॅब पट्टी लपवा

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_pPermanentCloseButton)
en: This will display close buttons inside each tab.
mr: यामुळे बंद बटन प्रत्येक टॅबच्या अंतर्गत दर्शविले जाईल.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pPermanentCloseButton)
en: &Show close button on tabs
mr: टॅबवर बंद बटन दर्शवा (&S)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pMiddleClickClose)
en: Middle-click on a tab to close it
mr: बंद करण्याकरिता टॅब वर मध्य-क्लिक करा

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pTabConfirm)
en: Confirm &when closing windows with multiple tabs
mr: एकापेक्षा जास्त टॅब असलेले चौकट बंद करतेवळी खात्री करा (&w)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pTabCloseActivatePrevious)
en: Activate previously used tab when closing the current tab
mr: वर्तमान टॅब बंद करतेवेळी पूर्वीचे वापरलेले टॅब सक्रिय करा

[ctx: @title:tab]
en: General
mr: सामान्य

[ctx: @title:tab]
en: Fonts
mr: फॉन्ट

[ctx: @title:tab]
en: Stylesheets
mr: शैलीतक्ता

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, GroupBox3_2)
en: Images
mr: प्रतिमा

en: A&utomatically load images
mr: आपोआप प्रतिमा दाखल करा (&u)

en: Dra&w frame around not completely loaded images
mr: पूर्णतया दाखल न केलेले प्रतिमा भोवती फ्रेम रेखांकीत करा (&w)

[ctx: animations]
en: Enabled
mr: कार्यान्वित

[ctx: animations]
en: Disabled
mr: अकार्यान्वित

en: Show Only Once
mr: फक्त एकदा दर्शवा

en: A&nimations:
mr: ऍनीमेशन (&n):

[ctx: @title:group]
en: Miscellaneous
mr: किरकोळ

[ctx: underline]
en: Enabled
mr: कार्यान्वित

[ctx: underline]
en: Disabled
mr: अकार्यान्वित

en: Und&erline links:
mr: लिंक अधोरेखीत करा (&e):

[ctx: smooth scrolling]
en: Always
mr: नेहमी

[ctx: soft scrolling]
en: Never
mr: कधीही नाही

en: Font Si&ze
mr: फॉन्ट आकार (&z)

en: This is the relative font size Konqueror uses to display web sites.
mr: हे कॉन्करर द्वारे वेब स्थळ दर्शविण्याकरिता वापरण्याचा संबंधित फॉन्ट आकार आहे.

en: M&inimum font size:
mr: किमान फॉन्ट आकार (&I):

en: Konqueror will never display text smaller than this size,<br />overriding any other settings.
mr: कॉन्करर कधीही या आकारापेक्षा कमी आकाराचे पाठ्य दर्शविणार नाही,<br />इतर संयोजना खोडून पुन्हा लिहित आहे.

en: &Medium font size:
mr: मध्यम फॉन्ट आकार (&M):

en: S&tandard font:
mr: प्रमाणित फॉन्ट (&t):

en: This is the font used to display normal text in a web page.
mr: या फॉन्टचा वापर वेब पान अंतर्गत सामान्य पाठ्य दर्शविण्याकरिता केला जातो.

en: &Fixed font:
mr: ठराविक रूंदीचे फॉन्ट (&F):

en: This is the font used to display fixed-width (i.e. non-proportional) text.
mr: या फॉन्टचा वापर ठराविक-रूंदीचे (उ.दा non-proportional) पाठ्य दर्शविण्याकरिता केला जातो.

en: S&erif font:
mr: सेरीफ फॉन्ट (&e):

en: This is the font used to display text that is marked up as serif.
mr: या फॉन्टचा वापर सेरीफ केलेले पाठ्य दर्शविण्याकरिता केला जातो.

en: Sa&ns serif font:
mr: सॅन्स् सेरीफ फॉन्ट (&n):

en: This is the font used to display text that is marked up as sans-serif.
mr: या फॉन्टचा वापर सॅन्स्-सेरीफ केलेले पाठ्य दर्शविण्याकरिता केला जातो.

en: This is the font used to display text that is marked up as italic.
mr: या फॉन्टचा वापर तिरपे केलेले पाठ्य दर्शविण्याकरिता केला जातो.

en: Fantas&y font:
mr: फॅन्टसी फॉन्ट (&Y):

en: Font &size adjustment for this encoding:
mr: या एन्कोडिंग करिता सुस्थित करण्यायोग्य फॉन्ट आकार (&S):

en: Use Language Encoding
mr: भाषा एन्कोडिंगचा वापर करा

en: Default encoding:
mr: मूलभूत एन्कोडिंग :

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QWidget, CSSConfigWidget) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QWidget, CSSCustomDialog)
en: <b>Stylesheets</b><p>See http://www.w3.org/Style/CSS for further information on cascading style sheets.</p>
mr: <b>शैलीतक्ता</b><p>cascading style sheets विषयी माहिती करिता http://www.w3.org/Style/CSS पहा.</p>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, ButtonGroup1)
en: <b>Stylesheets</b><p>Use this groupbox to determine how Konqueror will render style sheets.</p>
mr: <b>शैलीतक्ता</b><p>कॉन्करर शैलीतक्ता कसे दर्शवेल हे ओळखण्याकरिता समूह पेटीचा चा वापर करा.</p>

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, ButtonGroup1)
en: Stylesheets
mr: शैलीतक्ता

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, useDefault)
en: <b>Use default stylesheet</b><p>Select this option to use the default stylesheet.</p>
mr: <b>मूलभूत शैलीतक्ताचा वापर करा</b><p>मूलभूत शैलीतक्ता वापरण्याकरिता या पर्याय निवडा.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, useDefault)
en: Us&e default stylesheet
mr: मूलभूत शैलीतक्ताचा वापर करा (&E)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, useUser)
en: Use &user-defined stylesheet
mr: वापरकर्ता-वर्णीनीत शैलीतक्ताचा वापर करा (&u)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, useAccess)
en: U&se accessibility stylesheet
mr: प्रवेश शैलीतक्ताचा वापर करा (&S)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, customize)
en: Custom&ize...
mr: ऐच्छिक करा (&I)...

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, GroupBox7)
en: Font Family
mr: फॉन्ट कुळ

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QFontComboBox, fontFamily)
en: <p>This is the currently selected font family</p>
mr: <p>ही वर्तमानक्षणी निवडलेली फॉन्ट फॅमिली आहे</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, sameFamily)
en: Use same family for all text
mr: सर्व पाठ्य करिता समान फॅमिली वापरा

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, GroupBox3)
en: Font Size
mr: फॉन्ट आकार

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, txtFontsize)
en: Base font si&ze:
mr: मूळ फॉन्ट आकार (&Z):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, dontScale)
en: &Use same size for all elements
mr: सर्व घटक करिता समान आकार वापरा (&U)

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, ButtonGroup2)
en: Colors
mr: रंग

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, blackOnWhite)
en: <b>Black on White</b><p>This is what you normally see.</p>
mr: <b>पांढऱ्यावर काळे</b><p>हे तुम्हाला सहसा दृश्यास पडते.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, blackOnWhite)
en: &Black on white
mr: पांढऱ्यावर काळे (&B)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, whiteOnBlack)
en: <b>White on Black</b><p>This is your classic inverse color scheme.</p>
mr: <b>काळ्यावर पांढरे</b><p>हे तुमचे उलटे रंग सुत्रयोजना आहे.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, whiteOnBlack)
en: &White on black
mr: काळ्यावर पांढरे (&W)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, customColor)
en: <b>Custom</b><p>Select this option to define a custom color for the default font.</p>
mr: <b>ऐच्छिक</b><p>मूलभूत फॉन्ट करिता ऐच्छिक रंग निर्देशीत करण्याकरिता या पर्याय निवडा.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, customColor)
en: Cus&tom
mr: ऐच्छिक (&T)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, txtBackground)
en: <b>Background</b><p>This background color is the one displayed behind the text by default. A background image will override this.</p>
mr: <b>पार्श्वभूमी</b><p>हे पार्श्वभूमी रंग मूलभूतरित्या पाठ्यमागे दर्शविलेले रंग आहे. पार्श्वभूमीतील प्रतिमा यांस खोडून पुन्हा लिहितो.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, txtBackground)
en: Bac&kground:
mr: पार्श्वभूमी (&k):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, sameColor)
en: Use same color for all text
mr: सर्व पाठ्य करिता समान रंग वापरा

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, txtForeground) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KColorButton, foregroundColorButton)
en: <b>Foreground color</b><p>The foreground color is the color that the text is drawn in.</p>
mr: <b>पृष्ठभूमी रंग</b><p>पृष्ठभूमी रंग तो रंग आहे ज्यात पाठ्य रेखाटले जाते.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, txtForeground)
en: &Foreground:
mr: पृष्ठभूमी (&F):

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, GroupBox3_2)
en: <b>Images</b>
mr: <b>प्रतिमा</b>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, hideImages)
en: &Suppress images
mr: प्रतिमा दर्शवू नका (&S)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, hideBackground)
en: <b>Suppress background images</b><p>Selecting this option will prevent Konqueror from loading background images.</p>
mr: <b>न दर्शविलेले पार्श्वभूमीतील प्रतिमा</b><p>हा पर्याय निवडल्यास कॉन्कररला पार्श्वभूमी प्रतिमा दाखल करण्यापासून रोखले.</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, hideBackground)
en: Suppress background images
mr: पार्श्वभूमीतील प्रतिमा दर्शवू नका

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, previewBox)
en: Preview
mr: पूर्वावलोकन

en: Host/Domain
mr: यजमान/क्षेत्र

en: Policy
mr: धोरण

en: &New...
mr: नवीन (&N)...

en: Chan&ge...
mr: बदल (&G)...

en: De&lete
mr: काढून टाका (&l)

en: &Import...
mr: आयात (&I)...

en: &Export...
mr: निर्यात (&E)...

en: Click on this button to manually add a host or domain specific policy.
mr: स्वयं यजमान किंवा क्षेत्र निर्देशीत धोरण जोडण्याकरिता या बटनावर क्लिक करा.

en: You must first select a policy to be changed.
mr: तुम्ही प्रथमवेळी बदलण्याजोगे धोरण निवडले पाहिजे.

en: You must first select a policy to delete.
mr: तुम्ही नष्ट करण्याकरिता धोरण निवडले पाहिजे.

en: Use Global
mr: जागतिक वापरा

en: Accept
mr: स्वीकारा

en: Reject
mr: नकार द्या

en: Enable filters
mr: गाळणी कार्यान्वित करा

en: Hide filtered images
mr: गाळणी केलेल्या प्रतिमा लपवा

en: Manual Filter
mr: स्वहस्ते गाळणी

en: Search:
mr: शोधा :

en:  day |  days
mr[0]:  दिवस
mr[1]:  दिवस

en: Insert
mr: दाखल करा

en: Update
mr: अद्ययावत करा

en: Remove
mr: काढून टाका

en: Import...
mr: आयात करा...

en: Export...
mr: निर्यात करा...

en: Name
mr: नाव

en: Tabbed Browsing
mr: टैब्ड ब्राऊजिंग

[ctx: @label:listbox]
en: When &Konqueror starts:
mr: जेव्हा (&K) सुरु होते :

[ctx: @item:inlistbox]
en: Show Introduction Page
mr: प्रारंभिक पान दर्शवा

[ctx: @item:inlistbox]
en: Show Blank Page
mr: रिकामे पान दर्शवा

[ctx: @item:inlistbox]
en: Show My Bookmarks
mr: माझे ओळखचिन्ह

en: Home page:
mr: मुख्य पान:

[ctx: @title:window]
en: Select Home Page
mr: मुख्य पान निवडा

en: Boo&kmarks
mr: ओळखचिन्ह (&k)

en: Ask for name and folder when adding bookmarks
mr: ओळखचिन्ह जोडतेवेळी नाव व संचयीका करिता विचारा

en: Show only marked bookmarks in bookmark toolbar
mr: ओळखचिन्ह साधनपट्टी अंतर्गत फक्त निवडलेली ओळखचिन्हे दर्शवा

en: Form Com&pletion
mr: फॉर्म पूर्णत्वता (&p)

en: &Maximum completions:
mr: कमाल पूर्णत्वता (&M):

en: Mouse Beha&vior
mr: माऊस वर्तन (&v)

en: Enable Ja&va globally
mr: जावा जागतिकरित्या कार्यान्वित करा (&v)

en: Java Runtime Settings
mr: जावा रनटाइम संयोजना

en: &Use security manager
mr: सुरक्षा व्यवस्थापकाचा वापर करा (&U)

en: Use &KIO
mr: KIO चा वापर करा (&K)

en:  second |  seconds
mr[0]:  सेकंद
mr[1]:  sec

en: &Path to Java executable, or 'java':
mr: जावा एक्जीक्यूटेबल, किंवा 'जावा' करिता मार्ग (&P):

en: Additional Java a&rguments:
mr: अधिक जावा बाब (&R):

en: Enabling this will cause the jvm to use KIO for network transport
mr: यास कार्यान्वित केल्यास jvm KIO चा वापर संजाळ स्थानांतरन करिता करू शकतो

en: If you want special arguments to be passed to the virtual machine, enter them here.
mr: आभासी मशीन करिता बिशेष बाब पुरवायचे असल्यास, त्यांस येथे दाखल करा.

[ctx: @title:group]
en: Doma&in-Specific
mr: क्षेत्र-निर्देशीत (&I)

[ctx: @title:window]
en: New Java Policy
mr: नवीन जावा धोरण

[ctx: @title:window]
en: Change Java Policy
mr: जावा धोरण बदला

en: &Java policy:
mr: जावा धोरण (&J):

en: Select a Java policy for the above host or domain.
mr: वरील यजमान किंवा क्षेत्र करिता जावा धोरण निवडा.

en: Ena&ble JavaScript globally
mr: जावास्क्रिप्ट जागतिकरित्या कार्यान्वित करा (&B)

en: Debugging
mr: डिबगिंग

en: Enable debu&gger
mr: डिबगर कार्यान्वित करा (&g)

en: Enables builtin JavaScript debugger.
mr: अंतर्भूती जावास्क्रिप्ट डिबगर कार्यान्वित करतो.

en: Report &errors
mr: त्रुटी कळवा (&e)

en: Enables the reporting of errors that occur when JavaScript code is executed.
mr: जावास्क्रिप्ट कोड कार्यान्वित केल्यास त्रुटी कळविणे कार्यान्वित करतो.

en: Global JavaScript Policies
mr: जागतिक जावास्क्रिप्ट धोरण

[ctx: @title:group]
en: Do&main-Specific
mr: क्षेत्र (&m)-निर्देशीत

[ctx: @title:window]
en: New JavaScript Policy
mr: नवीन जावास्क्रिप्ट धोरण

[ctx: @title:window]
en: Change JavaScript Policy
mr: जावास्क्रिप्ट धोरण बदला

en: JavaScript policy:
mr: जावास्क्रिप्ट धोरण :

en: Select a JavaScript policy for the above host or domain.
mr: वरील यजमान किंवा क्षेत्र करिता जावास्क्रिप्ट धोरण निवडा.

en: Domain-Specific JavaScript Policies
mr: क्षेत्र-निर्देशीत जावास्क्रिप्ट धोरण

en: Open new windows:
mr: नवीन चौकट उघडा:

en: Use global
mr: जागतिक वापरा

en: Use setting from global policy.
mr: जागतिक धोरणा पासून संयोजना वापरा.

en: Allow
mr: परवानगी द्या

en: Accept all popup window requests.
mr: सर्व पॉपअप चौकट विनंती स्वीकारा.

en: Ask
mr: विचारा

en: Prompt every time a popup window is requested.
mr: प्रत्येकवेळी पॉपअप चौकट करिता विनंती करा.

en: Deny
mr: नकार

en: Reject all popup window requests.
mr: सर्व पॉपअप चौकट विनंती नकारा.

en: Smart
mr: हुशार

en: Resize window:
mr: चौकटला पुन्हा आकार द्या:

en: Allow scripts to change the window size.
mr: स्क्रिप्टला चौकट आकारा बदलण्यास परवानगी द्या.

en: Ignore
mr: दुर्लक्ष करा

en: Move window:
mr: चौकट हलवा:

en: Allow scripts to change the window position.
mr: स्क्रिप्टला चौकट स्थिती बदलण्यास परवानगी द्या.

en: Modify status bar text:
mr: स्थिती पट्टीतील पाठ्य संपादित करा:

en: Allow scripts to change the text of the status bar.
mr: स्क्रिप्टला स्थिती पट्टीचे पाठ्य बदलण्यास परवानगी द्या.

en: Konqueror Browsing Control Module
mr: कॉन्करर संचारण नियंत्रण विभाग

en: (c) 1999 - 2001 The Konqueror Developers
mr: (c) 1999 - 2001 कॉन्करर विकासकर्ते

en: Waldo Bastian
mr: वाल्डो बास्तियान

en: David Faure
mr: डेविड फ़ॉउर

en: Matthias Kalle Dalheimer
mr: मात्थिआस काले डालहैमर

en: Lars Knoll
mr: लार्स क्नोल

en: Dirk Mueller
mr: डिर्क मुलर

en: Daniel Molkentin
mr: डेनियल मॉल्केनटिन

en: Wynn Wilkes
mr: वाएन विल्किस

en: Leo Savernik
mr: लिओ सावरनिक

en: JavaScript access controls
    Per-domain policies extensions
mr: जावास्क्रिप्ट प्रवेश नियंत्रण
    दर-क्षेत्र धोरण विस्तारण

en: &Java
mr: जावा (&J)

en: Java&Script
mr: जावास्क्रिप्ट (&S)

[ctx: @title:window]
en: Domain-Specific Policies
mr: क्षेत्र-निर्देशीत धोरणे

en: &Host or domain name:
mr: यजमान किंवा क्षेत्र नाव (&H):

en: Enter the name of a host (like www.kde.org) or a domain, starting with a dot (like .kde.org or .org)
mr: डॉट पासून सुरु होणारे (जसे की .kde.org किंवा .org), यजमान किंवा क्षेत्राचे नाव दाखल करा (उदाहरणार्थ www.kde.org),

en: You must first enter a domain name.
mr: तुम्ही प्रथमवेळी क्षेत्र नाव दाखल केले पाहिजे.
