kfmclient - en to th translation catalogue (9 entries)

en: KDE tool for opening URLs from the command line
th: เครื่องมือเปิดที่อยู่ URL จากบรรทัดคำสั่งของ KDE

en: Non interactive use: no message boxes
th: ไม่ใช่การใช้แบบโต้ตอบ: ไม่มีกล่องข้อความ

en: Show available commands
th: แสดงคำสั่งที่ใช้ได้

en: Command (see --commands)
th: คำสั่ง (ดู --commands)

en: Arguments for command
th: อาร์กิวเมนต์สำหรับคำสั่ง

en: 
    Syntax:
th: 
    ไวยากรณ์:

en:   kfmclient openURL 'url' ['mimetype']
                # Opens a window showing 'url'.
                #  'url' may be a relative path
                #   or file name, such as . or subdir/
                #   If 'url' is omitted, $HOME is used instead.
th:   kfmclient openURL 'url' ['mimetype']
                # เปิดหน้าต่างเพื่อแสดง 'url'.
                #  'url' อาจเป็นพาธแบบอ้างอิง
                #   หรือชื่อแฟ้ม, หรืออาจจะเป็น subdir/
                #   ถ้าไม่ใส่ 'url' จะใช้ที่อยู่ตามตัวแปร $HOME แทน

en:             # If 'mimetype' is specified, it will be used to determine the
                #   component that Konqueror should use. For instance, set it to
                #   text/html for a web page, to make it appear faster
th:             # ถ้ากำหนด 'mimetype' มันจะถูกนำไปใช้พิจารณาหา
                #   คอมโพเนนท์ที่ Konqueror ควรจะใช้ สำหรับค่าต่าง ๆ เช่น
                #   text/html สำหรับหน้าเว็บ เพื่อให้มันปรากฎอย่างรวดเร็ว

en:   kfmclient newTab 'url' ['mimetype']
                # Same as above but opens a new tab with 'url' in an existing Konqueror
                #   window on the current active desktop if possible.
th:   kfmclient newTab 'ตำแหน่ง url' ['ชนิดแฟ้ม mime']
                # เหมือนกับด้านบน แต่จะเปิดแท็บใหม่ในหน้าต่าง Konqueror
                #   บนหน้าต่างบนพื้นที่ทำงานที่อยู่(หากมี) และเรียกไปที่ที่อยู่ url
