konqueror - en to th translation catalogue (214 entries)

en: Web browser, file manager and document viewer.
th: เว็บเบราว์เซอร์, เครื่องมือจัดการแฟ้ม และตัวแสดงเอกสาร

en: Developer (framework, parts)
th: ผู้พัฒนา (เฟรมเวิร์ก, parts)

en: Developer (framework)
th: ผู้พัฒนา (เฟรมเวิร์ก)

en: Developer
th: ผู้พัฒนา

en: Developer (List views)
th: ผู้พัฒนา (มุมมองรายการ)

en: Developer (List views, I/O library)
th: ผู้พัฒนา (มุมมองรายการ, ไลบรารี I/O)

en: Developer (HTML rendering engine)
th: ผู้พัฒนา (กลไกแสดงผล HTML)

en: Developer (HTML rendering engine, I/O library)
th: ผู้พัฒนา (กลไกแสดงผล HTML, ไลบรารี I/O)

en: Developer (HTML rendering engine, I/O library, regression test framework)
th: ผู้พัฒนา (กลไกแสดงผล HTML, ไลบรารี I/O, เฟรมเวิร์กทดสอบความถดถอย)

en: Developer (HTML rendering engine, JavaScript)
th: ผู้พัฒนา (กลไกแสดงผล HTML, จาวาสคริปต์)

en: Apple Safari Developers
th: กลุ่มผู้พัฒนา Safari ของ Apple

en: Developer (JavaScript)
th: ผู้พัฒนา (จาวาสคริปต์)

en: Developer (Java applets and other embedded objects)
th: ผู้พัฒนา (รองรับจาวาแอพเพล็ตและวัตถุฝังตัวชนิดอื่นๆ)

en: Developer (I/O library)
th: ผู้พัฒนา (ไลบรารี I/O)

en: Developer (Java applet support)
th: ผู้พัฒนา (รองรับจาวาแอพเพล็ต)

en: Developer (Java 2 security manager support,
     and other major improvements to applet support)
th: ผู้พัฒนา (ตัวรักษาความปลอดภัยของจาวา 2
    และการปรับปรุงหลักของส่วนรองรับแอพเพล็ต)

en: Developer (Netscape plugin support)
th: ผู้พัฒนา (รองรับโปรแกรมเสริมของเน็ตสเคป)

en: Developer (SSL, Netscape plugins)
th: ผู้พัฒนา (SSL, โปรแกรมเสริมของเน็ตสเคป)

en: Developer (I/O library, Authentication support)
th: ผู้พัฒนา (ส่วนไลบรารี I/O, การตรวจสอบสิทธิ์)

en: Graphics/icons
th: กราฟิก/ภาพไอคอน

en: KFM author
th: ผู้เขียน kfm

en: Developer (navigation panel framework)
th: ผู้พัฒนา (ส่วนเฟรมเวิร์กแถบนำทาง)

en: Developer (misc stuff)
th: ผู้พัฒนา (ส่วนปลีกย่อย)

en: Developer (AdBlock filter)
th: ผู้พัฒนา (ตัวกรองการบล็อคโฆษณา)

en: Start without a default window, when called without URLs
th: เริ่มทำงานโดยไม่ใช้หน้าต่างโดยปริยาย เมื่อมีการเรียกใช้โดยไม่มีที่อยู่ URL

en: Preload for later use. This mode does not support URLs on the command line
th: ทำการพรีโหลดไว้ก่อนสำหรับใช้ในภายหลัง ซึ่งโหมดนี้จะไม่รองรับที่อยู่ URL บนบรรทัดคำสั่ง

en: List available sessions
th: รายการวาระงานที่มีอยู่

en: Session to open
th: วาระงานที่จะเปิด

en: Mimetype to use for this URL (e.g. text/html or inode/directory)
th: ประเภท Mime ของแฟ้ม ที่จะใช้กับที่อยู่ URL นี้ (เช่น text/html หรือ inode/directory)

en: For URLs that point to files, opens the directory and selects the file, instead of opening the actual file
th: สำหรับที่อยู่ URL ที่ชี้ไปที่แฟ้ม ให้เปิดไดเรกทอรีและเลือกที่แฟ้ม แทนที่จะเปิดแฟ้มจริง ๆ

en: Location to open
th: ตำแหน่งที่จะเปิด

en: no name
th: ไม่มีชื่อ

en: Extensions
th: ส่วนขยาย

en: There was an error loading the module %1.
    The diagnostics is:
    %2
th: เกิดข้อผิดพลาดในการโหลดมอดูล %1 ขึ้นมาทำงาน
    ซึ่งตรวจสอบได้คือ:
    %2

en: Checking this box on at least two views sets those views as 'linked'. Then, when you change directories in one view, the other views linked with it will automatically update to show the current directory. This is especially useful with different types of views, such as a directory tree with an icon view or detailed view, and possibly a terminal emulator window.
th: เลือกตัวเลือกนี้ในมุมมอง อย่างน้อยสองมุมมอง และปรับมุมมองเหล่านั้น ให้เป็นแบบ 'เชื่อมต่อ' จากนั้นเมื่อคุณเปลี่ยนไดเรกทอรีในมุมมองหนึ่ง มุมมองที่เชื่อมต่ออยู่ จะทำการปรับปรุงการแสดงผล ให้เป็นไดเร็กทอรีปัจจุบันโดยอัตโนมัติ ซึ่งควรใช้ร่วมกับมุมมองที่ต่างประเภทกัน เช่น มุมมองแบบต้นไม้ของไดเรกทอรี กับ มุมมองแบบไอคอน หรือ มุมมองแบบรายละเอียด และอาจรวมถึง หน้าต่างจำลองการทำงานเทอร์มินัลด้วย

en: Close View
th: ปิดมุมมอง

en: %1/s
th: %1/วินาที

en: Stalled
th: หยุดทำงานชั่วคราว

en: Preview &in %1
th: แสดงตัวอย่างใ&น %1

en: Show %1
th: แสดง %1

[ctx: @title:window]
en: History
th: ประวัติการใช้

[ctx: @action:inmenu Parent of 'By Name' and 'By Date']
en: Sort
th: เรียงลำดับ

en: <qt><center><b>%1</b></center><hr />Last visited: %2<br />First visited: %3<br />Number of times visited: %4</qt>
th: <qt><center><b>%1</b></center><hr />ไปมาล่าสุดเมื่อ: %2<br />ไปมาครั้งแรกเมื่อ: %3<br />จำนวนครั้งที่ไปมา: %4</qt>

en: Local
th: ภายในระบบ

en: Miscellaneous
th: เบ็ดเตล็ด

en: Open in New &Window
th: เปิ฿ดในหน้าต่างใหม่

en: Open in New Tab
th: เปิดในแท็บใหม่

en: &Copy Link Address
th: &คัดลอกที่อยู่ของส่วนเชื่อมโยง

en: &Remove Entry
th: &ลบรายการ

en: C&lear History
th: ล้า&งประวัติการใช้

en: &Preferences...
th: &ปรับแต่งค่า...

en: By &Name
th: ตาม&ชื่อ

en: By &Date
th: ตาม&วันที่

en: Search in history
th: ค้นหาในประวัติการใช้

en: Do you really want to clear the entire history?
th: คุณต้องการล้างประวัติการใช้ที่มี จริงหรือไม่ ?

[ctx: @title:tab]
en: Loading...
th: กำลังโหลด...

en: Canceled.
th: ยกเลิกแล้ว

en: This page contains changes that have not been submitted.
    Reloading the page will discard these changes.
th: หน้านี้มีการเปลี่ยนแปลงที่ยังไม่ได้ทำการส่งข้อมูล
    การเรียกหน้านี้ใหม่จะเป็นการยกเลิกการเปลี่ยนแปลงที่มี

en: &Discard Changes
th: ละ&ทิ้งการเปลี่ยนแปลง

en: Home Folder
th: โฟลเดอร์ส่วนตัว

en: Home
th: พื้นที่ส่วนตัว

en: Navigate to your 'Home Folder'
th: ไปยัง 'โฟลเดอร์ส่วนตัว' ของคุณ

en: Navigate to your local 'Home Folder'
th: ไปยัง 'โฟลเดอร์ส่วนตัว' ของคุณภายในระบบ

note: i18n: ectx: label, entry, group (UserSettings)
en: Home Page
th: หน้าหลัก

en: Navigate to your 'Home Page'
th: ไปยัง 'หน้าหลัก' ของคุณ

en: <html>Navigate to your 'Home Page'<br /><br />You can configure the location where this button takes you under <b>Settings -> Configure Konqueror -> General</b>.</html>
th: <html>ไปยัง 'หน้าหลัก' ของคุณ <br /><br />คุณสามารถปรับแต่งตำแหน่งที่ปุ่มนี้ได้ที่ <b>ตั้งค่า -> ปรับแต่ง Konqueror -> ค่าทั่วไป</b></html>

en: This tab contains changes that have not been submitted.
    Detaching the tab will discard these changes.
th: แท็บนี้มีการเปลี่ยนแปลงที่ยังไม่ได้ทำการส่งข้อมูล
    การเลิกแนบแท็บจะเป็นการยกเลิกการเปลี่ยนแปลงที่มี

en: This view contains changes that have not been submitted.
    Closing the view will discard these changes.
th: มุมมองนี้มีการเปลี่ยนแปลงที่ยังไม่ได้ทำการส่งข้อมูล
    การเปลี่ยนมุมมองจะเป็นการยกเลิกการเปลี่ยนแปลงที่มี

en: This tab contains changes that have not been submitted.
    Closing the tab will discard these changes.
th: แท็บนี้มีการเปลี่ยนแปลงที่ยังไม่ได้ทำการส่งข้อมูล
    การปิดแท็บจะเป็นการยกเลิกการเปลี่ยนแปลงที่มี

en: Do you really want to close all other tabs?
th: คุณต้องการปิดแท็บทั้งหมดจริงหรือไม่ ?

en: Close &Other Tabs
th: ปิ&ดแท็บอื่น

en: This tab contains changes that have not been submitted.
    Closing other tabs will discard these changes.
th: แท็บนี้มีการเปลี่ยนแปลงที่ยังไม่ได้ทำการส่งข้อมูล
    การปิดแท็บอื่น ๆ จะเป็นการยกเลิกการเปลี่ยนแปลงที่มี

en: This tab contains changes that have not been submitted.
    Reloading all tabs will discard these changes.
th: แท็บนี้มีการเปลี่ยนแปลงที่ยังไม่ได้ทำการส่งข้อมูล
    การเรียกแท็บนี้ใหม่จะเป็นการยกเลิกการเปลี่ยนแปลงที่มี

en: <qt><b>%1</b> is not valid</qt>
th: <qt><b>%1</b> ใช้ไม่ได้</qt>

en: Copy selected files from %1 to:
th: สำเนาแฟ้มที่เลือกจาก %1 ไปยัง :

en: Move selected files from %1 to:
th: ย้ายแฟ้มที่เลือกจาก %1 ไปยัง :

[ctx: This menu entry empties the closed items history]
en: Empty Closed Items History
th: ล้างประวัติแท็บที่ปิดไปแล้ว

en: Save As...
th: บันทึกเป็น...

en: Manage...
th: จัดการ...

en: New &Window
th: เปิ&ดหน้าต่างใหม่

en: &Duplicate Window
th: เปิดแบบหน้าต่างนี้อี&กหน้าต่าง

en: Send &Link Address...
th: ส่งที่อยู่ของส่วนเ&ชื่อมโยง...

en: S&end File...
th: &ส่งแฟ้ม...

en: &Open Location
th: เ&ปิดตำแหน่ง

en: &Open File...
th: เ&ปิดแฟ้ม...

en: &Find File...
th: ค้&นหาแฟ้ม...

en: Lock to Current Location
th: ล็อคไปยังตำแหน่งปัจจุบัน

[ctx: This option links konqueror views]
en: Lin&k View
th: เชื่&อมมุมมอง

en: &Up
th: &ขึ้น

en: Closed Items
th: รายการที่ปิดไปแล้ว

en: Sessions
th: วาระการใช้งาน

[ctx: @action:inmenu Go]
en: Most Often Visited
th: ที่อยู่ที่เรียกใช้บ่อย

[ctx: @action:inmenu Go]
en: Recently Visited
th: ที่อยู่ที่เรียกใช้เมื่อเร็ว ๆ นี้

[ctx: @action:inmenu Go]
en: Show History
th: แสดงประวัติ

en: Configure Extensions...
th: ปรับแต่งส่วนเสริม...

en: Configure Spell Checking...
th: ปรับแต่งส่วนตรวจคำสะกด...

en: Split View &Left/Right
th: แบ่งมุมมองซ้า&ย/ขวา

en: Split View &Top/Bottom
th: แบ่งมุมมองบน/&ล่าง

en: &New Tab
th: เปิดแท็บใ&หม่

en: &Duplicate Current Tab
th: เปิดแท็บปัจจุบั&นซ้ำ

en: Detach Current Tab
th: เลิกแนบแท็บปัจจุบัน

en: &Close Active View
th: &ปิดมุมมองที่ทำงานอยู่

en: Close Current Tab
th: ปิดแท็บปัจจุบัน

en: Activate Next Tab
th: เรียกใช้งานแท็บถัดไป

en: Activate Previous Tab
th: เรียกใช้งานแท็บก่อนหน้านี้

en: Activate Tab %1
th: เรียกใช้แท็บ %1

en: Move Tab Left
th: ย้ายแท็บไปด้านซ้าย

en: Move Tab Right
th: ย้ายแท็บไปด้านขวา

en: Dump Debug Info
th: ดึงข้อมูลดีบั๊ก

en: &Reload
th: โ&หลดใหม่

en: &Reload All Tabs
th: เรียกใช้แท็บทั้งห&มดใหม่

en: &Force Reload
th: &บังคับให้โหลดใหม่

en: &Stop
th: &หยุด

en: Throbber
th: ภาพเคลื่อนไหวแสดงการทำงาน

en: L&ocation:
th: ตำแ&หน่ง:

en: Location Bar
th: แถบตำแหน่ง

en: <html>Location Bar<br /><br />Enter a web address or search term.</html>
th: <html>แถบตำแหน่ง<br /><br />ใส่ตำแหน่งที่อยู่เว็บหรือข้อความที่ต้องการค้นหา</html>

en: Clear Location Bar
th: ล้างแถบตำแหน่ง

en: <html>Clear Location bar<br /><br />Clears the contents of the location bar.</html>
th: <html>ล้างแถบตำแหน่ง<br /><br />ล้างเนื้อหาของแถบป้อนตำแหน่ง</html>

en: &Bookmarks
th: &ที่คั่นหน้า

en: Kon&queror Introduction
th: แ&นะนำ Konqueror

en: Go
th: ไป

en: <html>Go<br /><br />Goes to the page that has been entered into the location bar.</html>
th: <html>ไป<br /><br />ไปยังหน้าเว็บตามที่อยู่ที่ใส่ไว้ในแถบตำแหน่ง</html>

en: <html>Enter the parent folder<br /><br />For instance, if the current location is file:/home/%1 clicking this button will take you to file:/home.</html>
th: <html>เข้าไปยังโฟลเดอร์แม่ <br /><br /> เช่น หากตำแหน่งปัจจุบันคือ file:home/%1 การคลิกที่ปุ่มนี้จะนำคุณไปยังตำแหน่ง file:/home</html>

en: Enter the parent folder
th: เข้าไปยังโฟลเดอร์แม่

en: Move backwards one step in the browsing history
th: ไปยังตำแหน่งก่อนหน้าหนึ่งระดับในประวัติการเรียกดู

en: Move forward one step in the browsing history
th: ไปยังตำแหน่งถัดไปหนึ่งระดับในประวัติการเรียกดู

en: Move backwards one step in the closed tabs history
th: ไปยังตำแหน่งก่อนหน้าหนึ่งระดับในประวัติการเรียกดู

en: <html>Reload the currently displayed document<br /><br />This may, for example, be needed to refresh web pages that have been modified since they were loaded, in order to make the changes visible.</html>
th: <html>ทำการโหลดเอกสารที่กำลังแสดงอยู่ในปัจจุบันอีกครั้ง<br /><br />ซึ่งอาจจำเป็นในการรีเฟรชหน้าเว็บที่อาจจะมีการแก้ไขภายหลังจากที่หน้านั้นได้โหลดขึ้นมา เพื่อให้เห็นสิ่งที่ได้ทำการแก้ไขเปลี่ยนแปลงไป</html>

en: Reload the currently displayed document
th: เรียกเอกสารที่แสดงผลอยู่ในปัจจุบันใหม่อีกครั้ง

en: <html>Reload all currently displayed documents in tabs<br /><br />This may, for example, be needed to refresh web pages that have been modified since they were loaded, in order to make the changes visible.</html>
th: <html>โหลดเอกสารทั้งหมดที่กำลังแสดงอยู่ในแท็บใหม่อีกครั้ง<br /><br />ซึ่งอาจจำเป็นในการรีเฟรชหน้าเว็บที่อาจจะมีการแก้ไขภายหลังจากที่หน้านั้นได้โหลดขึ้นมา เพื่อให้เห็นสิ่งที่ได้ทำการแก้ไขเปลี่ยนแปลงไป</html>

en: Reload all currently displayed document in tabs
th: เรียกเอกสารทั้งหมดที่แสดงผลอยู่ในปัจจุบันในแท็บใหม่อีกครั้ง

en: <html>Stop loading the document<br /><br />All network transfers will be stopped and Konqueror will display the content that has been received so far.</html>
th: <html>หยุดเรียกเอกสาร<br /><br />การถ่ายโอนทั้งหมดทางเครือข่ายจะหยุดลง และ Konqueror จะแสดงเนื้อหาที่ได้รับมาขณะนี้</html>

en: Force a reload of the currently displayed document and any contained images
th: บังคับให้ทำการเรียกเอกสารและรูปภาพทั้งหมดที่แสดงผลอยู่ในปัจจุบันใหม่อีกครั้ง

en: Stop loading the document
th: หยุดการเรียกข้อมูลเอกสาร

en: <html>Cut the currently selected text or item(s) and move it to the system clipboard<br /><br />This makes it available to the <b>Paste</b> command in Konqueror and other KDE applications.</html>
th: <html>ตัดข้อความหรือรายการที่เลือกไว้และย้ายไปที่คลิปบอร์ดของระบบ<br /><br />ซึ่งนี่จะทำให้สิ่งที่ถูกตัดไว้ใช้ได้กับคำสั่ง <b>วาง</b> ใน Konqueror และโปรแกรมอื่น ๆ ของ KDE</html>

en: Move the selected text or item(s) to the clipboard
th: ย้ายข้อความหรือรายการที่คุณเลือกไว้ไปยังคลิปบอร์ด

en: <html>Copy the currently selected text or item(s) to the system clipboard<br /><br />This makes it available to the <b>Paste</b> command in Konqueror and other KDE applications.</html>
th: <html>คัดลอกข้อความ หรือรายการที่เลือกไว้ในปัจจุบัน ไปยังคลิปบอร์ดของระบบ <br /><br />ซึ่งจะทำให้สิ่งที่ได้คัดลอกไว้ใช้กับคำสั่ง <b>วาง</b> ใน Konqueror และโปรแกรมของ KDE ได้</html>

en: Copy the selected text or item(s) to the clipboard
th: คัดลอกข้อความหรือรายการที่คุณเลือกไว้ไปยังคลิปบอร์ดของระบบ

en: <html>Paste the previously cut or copied clipboard contents<br /><br />This also works for text copied or cut from other KDE applications.</html>
th: <html>วางเนื้อหาของคลิปบอร์ดที่ได้ตัดหรือคัดลอกไว้ก่อนหน้านี้<br /><br /> นี่ยังใช้ได้กับข้อความที่ได้คัดลอก หรือตัดมาจากโปรแกรมของ KDE อื่นๆ ได้อีก</html>

en: Paste the clipboard contents
th: วางเนื้อหาจากคลิปบอร์ด

en: <html>Print the currently displayed document<br /><br />You will be presented with a dialog where you can set various options, such as the number of copies to print and which printer to use.<br /><br />This dialog also provides access to special KDE printing services such as creating a PDF file from the current document.</html>
th: <html>พิมพ์เอกสารที่แสดงอยู่ในปัจจุบัน<br /><br />คุณจะเห็นกล่องตอบโต้ ที่จะให้คุณตั้งค่าตัวเลือกต่างๆ ได้ เช่น จำนวนสำเนาที่จะพิมพ์ และเครื่องพิมพ์ที่คุณจะใช้ <br /><br />กล่องตอบโต้นี้ยังจะให้คุณสามารถเข้าถึงบริการการพิมพ์แบบพิเศษของ KDE เช่น การสร้างแฟ้ม PDF จากเอกสารปัจจุบัน</html>

en: Print the current document
th: พิมพ์เอกสารปัจจุบัน

en: A locked view cannot change folders. Use in combination with 'link view' to explore many files from one folder
th: มุมมองที่ถูกล็อคไว้ไม่สามารถเปลี่ยนโฟลเดอร์ได้ ใช้ร่วมกับ 'มุมมองเชื่อมโยง' เพื่อดูแฟ้มต่างๆ จากหนึ่งโฟลเดอร์

en: Sets the view as 'linked'. A linked view follows folder changes made in other linked views.
th: ตั้งค่ามุมมองให้เป็นแบบ 'เชื่อมโยง' มุมมองที่เชื่อมกันไว้จะคอยตามความเปลี่ยนแปลงของโฟลเดอร์ที่เกิดขึ้นในมุมมองอื่นที่โยงกันอยู่

en: Copy &Files...
th: &สำเนาแฟ้ม...

en: M&ove Files...
th: ย้า&ยแฟ้ม...

en: You have requested to open more than 20 bookmarks in tabs. This might take a while. Continue?
th: คุณได้ร้องขอทำการเปิดคั่นหน้าเป็นแท็บมากกว่า 20 รายการ ซึ่งอาจกินเวลานานพอสมควร ต้องการทำต่อไปหรือไม่ ?

en: Open in T&his Window
th: เปิดในหน้าต่าง&นี้

en: Open the document in current window
th: เปิดเอกสารในหน้าต่างปัจจุบัน

en: Open the document in a new window
th: เปิดเอกสารในหน้าต่างใหม่

en: Open in &New Tab
th: เปิดในแ&ท็บใหม่

en: Open the document in a new tab
th: เปิดเอกสารในแท็บใหม่

en: &Open With
th: เปิดใช้&ด้วย

en: Open with %1
th: เปิดใช้ด้วย %1

[ctx: @action:inmenu View]
en: &View Mode
th: แบบ&มุมมอง

en: You have multiple tabs open in this window, are you sure you want to quit?
th: คุณได้เปิดใช้งานแท็บในหน้าต่างนี้ไว้อยู่หลายแท็บ 
    แน่ใจหรือว่าต้องการจะออกจากโปรแกรมจริง ๆ ?

en: C&lose Current Tab
th: ปิ&ดแท็บปัจจุบัน

en: This tab contains changes that have not been submitted.
    Closing the window will discard these changes.
th: แท็บนี้มีการเปลี่ยนแปลงที่ยังไม่ได้ทำการส่งข้อมูล
    การปิดหน้าต่างนี้จะเป็นการทิ้งการเปลี่ยนแปลงเหล่านี้ไป

en: This page contains changes that have not been submitted.
    Closing the window will discard these changes.
th: หน้าเว็บนี้มีการเปลี่ยนแปลงที่ยังไม่ได้ทำการส่งข้อมูล
    การปิดหน้าต่างนี้จะเป็นการทิ้งการเปลี่ยนแปลงเหล่านี้ไป

en: Your sidebar is not functional or unavailable. A new entry cannot be added.
th: แถบด้านข้างของคุณใช้งานไม่ได้หรือไม่มี ไม่สามารถเพิ่มรายการใหม่ได้

en: Add new web extension "%1" to your sidebar?
th: เพิ่มส่วนเสริมเว็บ "%1" ไปยังแถบด้านข้างหรือไม่ ?

en: Add
th: เพิ่ม

en: Do Not Add
th: ไม่เพิ่ม

en: There appears to be a configuration error. You have associated Konqueror with %1, but it cannot handle this file type.
th: การปรับแต่งค่ามีความผิดพลาด คุณได้กำหนดให้ใช้ Konqueror กับ %1 แต่มันไม่สามารถจัดการแฟ้มประเภทนี้ได้

en: A session with the name '%1' already exists, do you want to overwrite it?
th: มีวาระการใช้งานที่ชื่อ '%1' อยู่แล้ว คุณต้องการจะเขียนทับมันหรือไม่ ?

[ctx: @action:button New session]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_pNewButton)
en: New...
th: สร้างใหม่...

[ctx: @action:button Rename session]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_pRenameButton)
en: Rename...
th: เปลี่ยนชื่อ...

[ctx: @action:button Delete session]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_pDeleteButton)
en: Delete
th: ลบทิ้ง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_pOpenTabsInsideCurrentWindow) i18n: ectx: label, entry, group (Trash)
en: Open tabs inside current window
th: เปิดแท็บไว้ภายในหน้าต่างปัจจุบัน

en: This bar contains the list of currently open tabs. Click on a tab to make it active. You can also use keyboard shortcuts to navigate through tabs. The text on the tab shows the content currently open in it; place your mouse over the tab to see the full title, in case it has been shortened to fit the tab width.
th: แถบนี้จะบรรจุรายการของแท็บที่เปิดใช้งานอยู่ในปัจจุบัน คลิกบนแท็บเพื่อเรียกใช้งานมัน คุณสามารถใช้ปุ่มพิมพ์ลัดเพื่อสลับไปยังแท็บต่าง ๆ ได้ สำหรับข้อความที่อยู่บนแท็บนั้น เป็นหัวเรื่องของเว็บไซต์ที่เปิดอยู่ในปัจจุบัน หากมันสั้นไปให้ใช้ตัวชี้ของเมาส์ไปอยู่เหนือแท็บ เพื่อดูหัวเรื่องเต็ม ๆ ของเว็บไซต์

en: Open a new tab
th: เปิดแท็บใหม่

en: Close the current tab
th: ปิดแท็บปัจจุบัน

en: &Duplicate Tab
th: เปิดแท็&บใหม่เหมือนแท็บนี้

en: &Reload Tab
th: โห&ลดแท็บทั้งหมดใหม่

en: Other Tabs
th: แท็บอื่น

en: D&etach Tab
th: เลิกการแ&นบแท็บ

en: &Close Tab
th: &ปิดแท็บ

note: i18n: ectx: label, entry, group (UndoManagerSettings)
en: Maximum number of Closed Items
th: จำนวนสูงสุดของรายการที่ถูกปิดไปแล้ว

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (UndoManagerSettings)
en: This sets the maximum number of closed items that will be stored in memory. This limit will not be surpassed.
th: ส่วนนี้เป็นการตั้งค่าจำนวนสูงสุดของรายการที่ถูกปิดไปแล้ว ที่จะถูกจัดเก็บไว้ในหน่วยความจำ ซึ่งค่านี้จะเป็นการจำกัดไม่ให้มีการจัดเก็บไว้เกินกว่าค่านี้

note: i18n: ectx: label, entry, group (FMSettings)
en: Open folders in separate windows
th: เปิดโฟลเดอร์ต่า ๆ ในหน้าต่างแยกต่างหาก

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (FMSettings)
en: If this option is checked, Konqueror will open a new window when you open a folder, rather than showing that folder's contents in the current window.
th: หากกาเลือกตัวเลือกนี้ จะทำให้ Konqueror ทำการเปิดหน้าต่างใหม่เมื่อคุณเปิดโฟลเดอร์ แทนการแสดงเนื้อหาของโฟลเดอร์ในหน้าต่างปัจจุบัน

note: i18n: ectx: label, entry, group (FMSettings)
en: Show file tips
th: แสดงเคล็ดลับแฟ้ม

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (FMSettings)
en: Here you can control if, when moving the mouse over a file, you want to see a small popup window with additional information about that file
th: คุณสามารถกำหนดว่าจะให้มีการแสดงหน้าต่างผุดเล็ก ๆ ที่ใช้แสดงข้อมูลรายละเอียดเกี่ยวกับแฟ้มนั้น ๆ เมื่อมีการเคลื่อนเมาส์มาอยู่เหนือรายการหรือไม่ได้ที่นี่

note: i18n: ectx: label, entry, group (FMSettings)
en: Show previews in file tips
th: แสดงภาพตัวอย่างในเคล็ดลับแฟ้มด้วย

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (FMSettings)
en: Here you can control if you want the popup window to contain a larger preview for the file, when moving the mouse over it
th: คุณสามารถกำหนดว่าจะให้มีการแสดงหน้าต่างผุดเล็ก ๆ ที่ใช้แสดงข้อมูลภาพตัวอย่างของแฟ้มนั้น ๆ ที่ใหญ่ขึ้น เมื่อมีการเคลื่อนเมาส์มาอยู่เหนือรายการหรือไม่ได้ที่นี่

note: i18n: ectx: label, entry, group (FMSettings)
en: Show 'Delete' menu entries which bypass the trashcan
th: แสดงรายการเมนู 'ลบ' ซึ่งจะเป็นการลบจริงแทนการทิ้งลงถังขยะ

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (FMSettings)
en: Check this if you want 'Delete' menu commands to be displayed on the desktop and in the file manager's menus and context menus. You can always delete files when hidden by holding the Shift key while calling 'Move to Trash'.
th: กาเลือกที่นี่ หากคุณต้องการให้คำสั่งเมนู 'ลบทิ้ง' ปรากฏบนพื้นที่ทำงานและในเมนูคลิกขวาของตัวจัดการแฟ้ม นอกจากนี้ คุณยังสามารถลบแฟ้มทิ้งได้เสมอ โดยการกดปุ่ม Shift ค้างไว้ ในขณะเรียกใช้คำสั่ง 'ทิ้งลงถังขยะ'

note: i18n: ectx: label, entry, group (FMSettings) i18n: ectx: whatsthis, entry, group (FMSettings)
en: Number of Open With items in the File menu
th: จำนวนของรายการ เปิดใช้ด้วย ในเมนู แฟ้ม

note: i18n: ectx: label, entry, group (HTML Settings)
en: Standard font
th: แบบอักษรมาตรฐาน

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (HTML Settings)
en: This is the font used to display text in Konqueror windows.
th: แบบอักษรมาตรฐานที่จะใช้แสดงข้อความในหน้าต่าง Konqueror

note: i18n: ectx: label, entry, group (HistorySettings)
en: Maximum number of history items per view
th: จำนวนสูงสุดของรายการประวัติการใช้ต่อมุมมอง

note: i18n: ectx: label, entry, group (Trash)
en: Ask confirmation for deleting a file.
th: ถามยืนยันก่อนทำการลบแฟ้ม

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Trash)
en: This option tells Konqueror whether to ask for a confirmation when you delete a file without using the trash folder. Warning, deleted files can not be recovered, so it is recommended to leave this confirmation enabled.
th: ตัวเลือกจะทำให้ Konqueror ทราบว่า ควรจะทำการถามยืนยันก่อนหรือไม่ เมื่อคุณทำการลบแฟ้มโดยไม่ใช่เป็นการทิ้งแฟ้มลงในถังขยะ ซึ่งการลบแฟ้มแบบนี้นั้นจะเป็นการลบอย่างถาวร และจะไม่สามารถกู้คืนแฟ้มนั้น ๆ ได้ ดังนั้นจึงขอแนะนำให้คุณเปิดใช้งานตัวเลือกนี้ไว้เสมอ

note: i18n: ectx: label, entry, group (Trash)
en: Ask confirmation for move to trash
th: ถามยืนยันก่อนทิ้งลงถังขยะ

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Trash)
en: This option tells Konqueror whether to ask for a confirmation when you move the file to your trash folder, from where it can be recovered very easily.
th: ตัวเลือกนี้จะบอกให้ Konqueror ทราบว่า ควรจะทำการถามยืนยันก่อนหรือไม่ เมื่อคุณทำการทิ้งแฟ้มลงในโฟลเดอร์ถังขยะ ซึ่งจะทำให้สามารถกู้คืนแฟ้มเหล่านั้นได้ในภายหลัง

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Trash)
en: If true, when opening a session from within the sessions dialog the tabs will be opened inside current window.
th: หากเลือกใช้ จะทำให้มีการเปิดแท็บภายในหน้าต่างปัจจุบัน เมื่อมีการเปิดวาระจากภายในกล่องวาระการใช้

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
th: แ&ฟ้ม

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
th: แ&ก้ไข

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
th: &มุมมอง

note: i18n: ectx: Menu (go)
en: &Go
th: ไ&ป

note: i18n: ectx: Menu (tools)
en: &Tools
th: เ&ครื่องมือ

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
th: &ตั้งค่า

note: i18n: ectx: Menu (window)
en: &Window
th: &หน้าต่าง

note: i18n: ectx: Menu (help)
en: &Help
th: &ช่วยเหลือ

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
th: แถบเครื่องมือหลัก

note: i18n: ectx: ToolBar (extraToolBar)
en: Extra Toolbar
th: แถบเครื่องมือพิเศษ

note: i18n: ectx: ToolBar (locationToolBar)
en: Location Toolbar
th: แถบตำแหน่ง

note: i18n: ectx: ToolBar (bookmarkToolBar)
en: Bookmark Toolbar
th: แถบเครื่องมือที่คั่นหน้า

en: Und&o: Closed Tab
th: เลิ&กทำ: ปิดแท็บ

en: Und&o: Closed Window
th: เลิกทำ: ปิดแท็บ

en: Und&o
th: เลิ&กทำ

en: The page you are trying to view is the result of posted form data. If you resend the data, any action the form carried out (such as search or online purchase) will be repeated.
th: หน้าที่คุณพยายามแสดงผลเป็นผลลัพธ์ของการส่งข้อมูลในแบบฟอร์ม ถ้าคุณส่งข้อมูลอีกครั้ง การกระทำใด ๆ ที่แบบฟอร์มกำลังทำอยู่ (เช่น การค้นหา หรือการซื้อของออนไลน์) จะถูกกระทำซ้ำ

en: Resend
th: ส่งอีกครั้ง
