kfmclient - en to vi translation catalogue (9 entries)

en: KDE tool for opening URLs from the command line
vi: Công cụ KDE để mở các địa chỉ URL từ dòng lệnh

en: Non interactive use: no message boxes
vi: Không sử dụng đối thoại: không có hộp thông báo

en: Show available commands
vi: Hiển thị các lệnh dùng được

en: Command (see --commands)
vi: Câu lệnh (xem --commands)

en: Arguments for command
vi: Đối số cho lệnh

en: 
    Syntax:
vi: 
    Cú pháp:

en:   kfmclient openURL 'url' ['mimetype']
                # Opens a window showing 'url'.
                #  'url' may be a relative path
                #   or file name, such as . or subdir/
                #   If 'url' is omitted, $HOME is used instead.
vi:   kfmclient openURL 'url' ['mimetype']
                # Mở một cửa sổ hiển thị 'url'.
                #  'url' có thể là một đường dẫn tương đối
                #   hoặc tên tệp, như . hay subdir/
                #   Nếu bỏ qua 'url', thì sẽ dùng $HOME thay thế.

en:             # If 'mimetype' is specified, it will be used to determine the
                #   component that Konqueror should use. For instance, set it to
                #   text/html for a web page, to make it appear faster
vi:             # Nếu chỉ ra 'mimetype', nó sẽ được dùng để xác định ứng dụng
                #   mà Konqueror cần dùng. Ví dụ, đặt thành text/html
                #   cho một trang web để nó xuất hiện nhanh hơn

en:   kfmclient newTab 'url' ['mimetype']
                # Same as above but opens a new tab with 'url' in an existing Konqueror
                #   window on the current active desktop if possible.
vi:   kfmclient newTab 'url' ['mimetype']
                # Giống như trên nhưng mở một thẻ tab mới với 'url' trong cửa sổ Konqueror
                #   đã mở trên màn hình hiện thời nếu có thể.
